Jump to content

* - - - - 1 votes

ม๊อบเพื่อไทย

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 25 February 2014 - 20:59

*
POPULAR

ตามหัวข้อครับ

ต่อไปนี้ การตั้งกระทู้เกี่ยวกับม๊อบแดง อย่าเรียก นปช

ให้เรียกม๊อบเพื่อไทยแทน

เพื่อความเสมอภาค

เหมือนที่สื่อแดงเรียก กปปส ว่าม๊อบ ปชป

ผม ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ ปชป ผม เป็นสมาชิกพรรคการเมืองอื่น ไม่ไช่ ปชป

แต่เจือกเหมาร่วม กปปส และม๊อบอื่นๆว่าม๊อบ ปชป ซะงั้น

จึงเรียนเพื่อนสมาชิกและผู้ดูแลทราบ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 25 February 2014 - 21:03

หนึ่งเสียง เห็นชอบครับ

:mellow: /

โอ๊ะ เดี๋ยวนะครับ รอแป๊บ เดี๋ยวเสียบบัตรคนอื่นด้วยนะ จะได้หลายๆ เสียงหน่อย โหวตอีกสัก 8 เสียง

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 25 February 2014 - 21:06

เยี่ยมครับ

ม๊อบ พท ม๊อบแม้ว ม๊อบเพื่อแม้ว

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#4 KGB

KGB

น้องเก่า

Posted 25 February 2014 - 21:07

ไม่เอา ยังไง ผมก็จะเรียก พวกควายแดง

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 25 February 2014 - 21:37

จะนปช จะเสื้อแดง จะเสื้อขาว จะจุดเทียน

ผมขอเรียก ม๊อบควาย ได้ไหม

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา 

Edited by พอล คุง, 25 February 2014 - 21:37.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

Posted 25 February 2014 - 21:38

อารมณ์เดียวกับ

สิ่งที่เสื้อแดงและคนกางชอบพูดคือ
สลิ่มชอบผลักคนเห็นต่างไปเป็นแดง
แต่ลืมคิดว่า ตัวเองก็ผลักคนเห็นต่างไปเป็นสลิ่ม อยู่บ่อยๆ เช่นกัน
แต่สลิ่ม(ที่ถูกผลักไม่ค่อยได้โวยวายเท่านั้นเอง)

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 25 February 2014 - 21:55

ผมขอเรียกม็อบขี้ข้าเพื่อไทยได้มั๊ย

เพราะการออกมาแต่ละครั้ง ต้องมีคณะจากเพื่อไทยไปเกณฑ์กันมา

ต้องจัดหารถ หาเงินเบี้ยเลี้ยงค่าน้ำมัน ค่าอาหาร

มาด้วยตัวเองไม่เป้น กลับด้วยตัวเองก็ไม่เป็น

(จำเศษๆ ม็อบที่ยังหลงอยู่รัชมังคลาได้มั๊ย)

นี่มันขี้ข้าชัดๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

Posted 25 February 2014 - 22:30

ไม่เห็นด้วยครับผม

ควรเรียกพวกมันว่า ม๊อบสัตว์นรก เหมาะสมที่สุดแล้ว

Edited by Natsu_Dragneel, 25 February 2014 - 22:30.

#9 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 25 February 2014 - 22:33

ม๊อบขี้ข้าเพื่อไทยเพื่อปกป้องประชาธิปไตยควายๆของไอ้แม้ว!  หรือเรียกย่อๆว่า   มขขพทพปปคอม.

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#10 storm

storm

ขาประจำ

Posted 25 February 2014 - 23:08

ผมก็ไม่ได้เป็นสมาชิกปชป และยอมรับว่าไม่ได้เลือกปชป ดังนั้นอย่าเหมารวมว่าผมเป็นม็อบปชป 

เพียงแต่ผมไม่ชอบพวกอีโง่เท่านั้นเอง

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 25 February 2014 - 23:19

แฟร์ดีเหมือนกันเนอะ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 26 February 2014 - 07:46

หนึ่งเสียง เห็นชอบครับ

:mellow: /

โอ๊ะ เดี๋ยวนะครับ รอแป๊บ เดี๋ยวเสียบบัตรคนอื่นด้วยนะ จะได้หลายๆ เสียงหน่อย โหวตอีกสัก 8 เสียง

เสียบแทนด้วยครับ จะรีบไปทำงาน

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#13 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 26 February 2014 - 08:13

เรียกม็อบเพื่อทุย ได้ไหม -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#14 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 26 February 2014 - 08:52

ตอนนี้พรรคเพื่อไทย ขนคนเข้ากทมแล้ว

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#15 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 26 February 2014 - 09:10

ผมเรียก กบฏไพร่แดง อำมาตย์ไพร่แดง หมาชนไพร่แดง ครับ

คิดแบ่งแยกประเทศ คิดจ้องแต่จะทำร้ายคนไทยด้วยกัน คิดแต่จะล้มล้างสามสถาบัน พฤติกรรมมันเหล่านั้นไม่ใช่คนไทย

มันเป็น กบฏไพร่แดงในราชอาณาจักรสยาม ไปอยู่ที่ส่วนไหนของโลก ก็สร้างความเดือดร้อน ผมรังเกียจครับ!!!

Edited by kritz, 26 February 2014 - 09:12.

#16 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

Posted 26 February 2014 - 09:58

เอาด้วยครับ
ประเดิมเลยครับ
ม๊อบเพื่อไทยชุมนุมเมื่อวันที่ 23 เสนอแบ่งประเทศและใช้ความรุนแรงด้วยการติดอาวุธ และแกนนำม๊อบสะใจที่มีคนตาย

#17 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 26 February 2014 - 10:17

ไม่เห็นด้วยครับผม

ควรเรียกพวกมันว่า ม๊อบสัตว์นรก เหมาะสมที่สุดแล้ว

เจอหน้าม็อบนี้เอา หญ้าให้มันกินได้ไหมครับ

เหมาะสมสุดๆ

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 26 February 2014 - 11:50

เผด็จการ ต่อให้เรียกตัวเองว่าประชาธิปไตย
แต่พฤติกรรมก็คือเผด็จการอยู่ดีครับ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 26 February 2014 - 11:51

วันที่ 1 นี้ จะถึง หมื่น รึเปล่า ก็ไม่รู้

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#20 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 26 February 2014 - 12:45

ตอนนี้พรรคเพื่อไทย ขนคนเข้ากทมแล้ว

ไอ้โต้ง MAD มันกู้เงินได้แล้วหรือครับ

ถึงได้รีบมาเอา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#21 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 26 February 2014 - 12:50

ไอ้โต้ง MAD มันกู้เงินได้แล้วหรือครับ

ไม่รู้ เห็นว่าเอางบกลางมาสองพันล้านบาท กกต อนุยาติแล้ว

แต่ที่แน่ๆ

ม๊อบเพื่อไทย ขึ้นระดมพลหลายจังหวัดโดยอ้างว่า

เป็นตัวแทนจังหวัดต่างๆ อ้างจะเตรียมอาวุธร้ายแรงมาจัดการเช่น

ลูกดอกอาบยาพิษ เครื่องบินขนาดเล็กมาทิ้งระเบิด ปืนเป็นสิบล้านกระบอก เข้ามากลางกรุง

คนที่พูดแบบนี้1ในนั้นคือ หัวหน้าพรรคเพื่อไทย ที่เป็นหัวหน้าม็อบพรรคเพื่อไทยและควบ รมต มหาดไทย

เป็นผู้นำด้านปกครองของคนทั้งประเทศ แต่พูดอย่างนี้บนเวทีม็อบ

แสดงว่า ไม่ต่างไปจากกุ๊ยข้างถนน

แล้วเจ้าหน้าที่ของบ้านของเมืองนี้ทำอะไรกันอยู่

หากพูดเช่นนี้ถูกต้อง ผม จะพูดแบบนี้ บนเวที กปปส บ้าง จะได้ไหม???

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 26 February 2014 - 15:47

ไม่รู้ เห็นว่าเอางบกลางมาสองพันล้านบาท กกต อนุยาติแล้ว

แต่ที่แน่ๆ

ม๊อบเพื่อไทย ขึ้นระดมพลหลายจังหวัดโดยอ้างว่า

เป็นตัวแทนจังหวัดต่างๆ อ้างจะเตรียมอาวุธร้ายแรงมาจัดการเช่น

ลูกดอกอาบยาพิษ เครื่องบินขนาดเล็กมาทิ้งระเบิด ปืนเป็นสิบล้านกระบอก เข้ามากลางกรุง

คนที่พูดแบบนี้1ในนั้นคือ หัวหน้าพรรคเพื่อไทย ที่เป็นหัวหน้าม็อบพรรคเพื่อไทยและควบ รมต มหาดไทย

เป็นผู้นำด้านปกครองของคนทั้งประเทศ แต่พูดอย่างนี้บนเวทีม็อบ

แสดงว่า ไม่ต่างไปจากกุ๊ยข้างถนน

แล้วเจ้าหน้าที่ของบ้านของเมืองนี้ทำอะไรกันอยู่

หากพูดเช่นนี้ถูกต้อง ผม จะพูดแบบนี้ บนเวที กปปส บ้าง จะได้ไหม??? 

ไม่รู้เขาจำกัดไว้เฉพาะ พวกประชาธิปไตยเต็มใบ, เป็นหน.พรรคเพื่อไทย, และเป็นรมต.มหาดไทย หรือเปล่า

ถ้าเขาจำกัดไว้

คนอื่นขึ้นพูด ไม่ว่าเวทีไหน ...มีหวังได้เจอทาลิด แน่

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 26 February 2014 - 16:03

ม็อบเผาไทย

We love fender.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users