Jump to content

- - - - -

ผมชักจะไม่ไหวแล้ว ฮ่าๆๆ

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:19

ส่วนใหญ่บอกว่าเป็นเชิงของกำนัน  กำนันไม่มีวันเจรจาหรอก  กำนันไม่มีวันท้อ
ผมตีความคำพูดกำนันไม่ออก  บลาๆๆๆ
เอาเถอะ...เชิงก็เชิง   ไม่เจรจาก็ไม่เจรจา
แต่เคยคิดกันบ้างมั๊ยล่ะครับ  ว่า
ยุทธวิธีของกำนันตอนนี้  มันเริ่มซ้ำ  แสดงถึงเริ่มไปไม่เป็น
ผมก็ยังมองไม่ออกว่าการไปขัดขวางข้าราชการ  ไม่ให้ทำงาน  ขัดขวางโน่นขัดขวางนี่่
มันจะทำให้ระบอบทักษิณเดือดร้อนอย่างไง  ข้าราชการทำงานให้ประเทศและประชาชนนะครับ
ไม่ได้ทำงานให้ทักษิณ  แล้วกำนันจะชนะอะไร  ในเมื่อทำสิ่งที่ไม่ชอบธรรม
สร้างแต่ความเดือดร้อน

อ๋อ เหรอ ข้าราชการที่ดีเค้าทํางานให้ประชาชน. แต่มันยังเหลือข้าราชการชั่วๆที่ทํางานให้ไอ้แม้วไง
ที่บอกว่ากํานันสร้างแต่ความเดือดร้อน แล้วการปล่อยให้ไอ้พวกเลวๆมันแดรกจนประเทศแทบไม่เหลืออะไรเค้าเรียก??

พวกที่แดรกประเทศที่คุณว่า  ผมไมเถียงว่าไม่มี  มีเยอะครับ

บางคนก็แดรกภูเขาเป็นลูกๆเลยครับ  เราต้องช่วยกันครับ

อย่าไปยกย่อง ยอมรับคนพวกนี้อีกเลย

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#102 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:25

ตลกว่ะ ไอ้เรื่องไปกินนอนแบบนั้น แค่วันเดียวก็ไม่มีใครอยากไปทำอยู่แล้ว ถ้าไม่จำเป็น ก็ต้องมีเหื่อยบ้าง พูดออกมาบ้าง แต่ไม่ท้อโว้ย

ส่วนเรื่องแพ้นั้น ไม่มีทาง และไม่มีเจ๊าด้วย อยู่เฉยๆก็ชนะเพราะรัฐบวมมันโง่ มันไม่ซื่อ มันโกง เริ่มโดนคดีทุกวันๆ จะเอาอะไรมาชนะ ฮ่าๆๆ

แล้วเรื่องเจรจาใครเขาอยากเจรจาวะกับคนสมองเอ๋อๆแบบนั้น เป็นผู้นำหระเทศ แต่ตัดสินใจห่าเหวอะไรไม่ได้เลย มันจะมีปัญญาอะไรมาเจรจา  ถุ๊ย 1 ที

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#103 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:48

ส่วนใหญ่บอกว่าเป็นเชิงของกำนัน  กำนันไม่มีวันเจรจาหรอก  กำนันไม่มีวันท้อ
ผมตีความคำพูดกำนันไม่ออก  บลาๆๆๆ
เอาเถอะ...เชิงก็เชิง   ไม่เจรจาก็ไม่เจรจา
แต่เคยคิดกันบ้างมั๊ยล่ะครับ  ว่า
ยุทธวิธีของกำนันตอนนี้  มันเริ่มซ้ำ  แสดงถึงเริ่มไปไม่เป็น
ผมก็ยังมองไม่ออกว่าการไปขัดขวางข้าราชการ  ไม่ให้ทำงาน  ขัดขวางโน่นขัดขวางนี่่
มันจะทำให้ระบอบทักษิณเดือดร้อนอย่างไง  ข้าราชการทำงานให้ประเทศและประชาชนนะครับ
ไม่ได้ทำงานให้ทักษิณ  แล้วกำนันจะชนะอะไร  ในเมื่อทำสิ่งที่ไม่ชอบธรรม

อ๋อ เหรอ ข้าราชการที่ดีเค้าทํางานให้ประชาชน. แต่มันยังเหลือข้าราชการชั่วๆที่ทํางานให้ไอ้แม้วไง
ที่บอกว่ากํานันสร้างแต่ความเดือดร้อน แล้วการปล่อยให้ไอ้พวกเลวๆมันแดรกจนประเทศแทบไม่เหลืออะไรเค้าเรียก??
พวกที่แดรกประเทศที่คุณว่า  ผมไมเถียงว่าไม่มี  มีเยอะครับ
บางคนก็แดรกภูเขาเป็นลูกๆเลยครับ  เราต้องช่วยกันครับ
อย่าไปยกย่อง ยอมรับคนพวกนี้อีกเลย

ส่วนตัวคิดว่าการแดรกภูเขาเป็นลูกๆมันยังไม่เลวร้ายเท่าการจํานําข้าวกับนโยบาย2ล้านล้านแล้วยังมีอีกเป็นหางว่าวน่ะค่ะ รวมถึงกรือแซะตากใบ ตัดตอนยาเสพติด
จริงๆรับไม่ได้ทุกการทุจริต แต่ให้นํ้าหนักตามกรณีค่ะ

#104 Fc.คุณตั๊น

Fc.คุณตั๊น

น้องใหม่

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:55

ถ้าปู เจรจากับสุเทพ 1-1 แล้วถ่ายทอดสด

ทั้งโลกก็จะรู้ว่าปูโง่

#105 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:02

ผมว่าจะเจรจาหรือไม่เจรจาก็ไม่ไหวแล้ว

ข้างล่างนั่นที่ราษฎ์ประสงค์เมื่อคืน

รวมกันเป็นเวทีเดียวเหอะ  คนจะได้เดือดร้อนน้อยหน่อย :D

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#106 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:12

การชุมนุมทางการเมือง ถ้าเอาชนะในวิธึสงบ สันติ .

มันมีน้อยทางที่จะให้ทำ, และผลที่ตามมามันจะแผ่วเบา บางครั้งจึงต้องวนลูป

ไม่เหมือนการชุมนุมโดยใช้ความรุนแรง มีหลากวิธีการ แล้วที่ทำแต่ละอย่างหมายถึง

ความเดือดร้อน, เสียหาย, บาดเจ็บ และมักถึงแก่ชีวิต

ผมพอใจวิธีของกำนัน ช้าแต่เชื่อว่าจะกวาดล้าง เ หี้ ย ได้จำนวนมาก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#107 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:39

ผมว่าจะเจรจาหรือไม่เจรจาก็ไม่ไหวแล้ว

ข้างล่างนั่นที่ราษฎ์ประสงค์เมื่อคืน

รวมกันเป็นเวทีเดียวเหอะ  คนจะได้เดือดร้อนน้อยหน่อย :D

สีแดงนั่นตั้งใจเขียนหรือเพราะไม่รู้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน