Jump to content

- - - - -

ขอส่งสารถึง papa05 เล่าฮิว เลิกแอบแดงได้แล้ว...

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:06

จากที่ มีการส่งสารถึง เสรี(วง) และ ปอง อัญชลี  ในต่างวาระกัน แต่มีลักษณะคำพูดคลายกันคือ กล่าวหาทั้งสองคนด้วย วาจาและคำพูดที่ยิ่งกว่า...ทำให้มองได้ว่า  นี่เป็นรุปแบบหนึ่งของ  ไส้แดง หรือ แอบแดง ที่แฝงตัวอยู่มานาน....ดังนั้นเพื่อรักษาเกียรติของความเป็นแดง กรุณาอย่าแอบแดงเลย..การเป็นเสื้อแดงควายแดง เดี๋ยวนี้มันน่าอายที่จะบอกตัวตนกันแล้วหรือนี่.........

Edited by galaxy2, 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:07.

#2 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:10

Log-in นี้ไม่ได้แอ๊บนี่ครับ ผมเห็นเขาแดงแจ๋มาตั้งแต่วันแรกที่เข้าบอร์ดแล้ว

แต่ผ่านมาหลายปี (ผมกลับมาเล่นบอร์ดอีกครั้ง) ผมว่าเขาพูดคุยดีนะครับ มีเหตุผลฟังได้

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:10

คนเสื้อแดง เค้าอับอายครับที่บอกว่า ตัวเองเป็นเสื้อแดง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:13

ควรถามว่า ใช้กี่ล็อคอินมาแล้วมากกว่ามั๊ย

;) 

#5 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:14

*
POPULAR

กระผมก้อเห็นแกแดงแจ๋ตั้งนานแล้วครับ มีประมาณช่วงเดือนกว่าๆนี่แหล่ะที่เห็น ออกมาพูดตรงข้ามกับฝ่ายแดง กระผมเองก้อยังงงว่า เอ หมอนี่เปลี่ยนไปแล้วจริงๆหรือ บางกระทู้กระผมเองยังกดไลท์ให้แกด้วยเพราะพูดจาเริ่มเข้าหูบ้าง

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:17

*
POPULAR

กระผมก้อเห็นแกแดงแจ๋ตั้งนานแล้วครับ มีประมาณช่วงเดือนกว่าๆนี่แหล่ะที่เห็น ออกมาพูดตรงข้ามกับฝ่ายแดง กระผมเองก้อยังงงว่า เอ หมอนี่เปลี่ยนไปแล้วจริงๆหรือ บางกระทู้กระผมเองยังกดไลท์ให้แกด้วยเพราะพูดจาเริ่มเข้าหูบ้าง

ลุงแกเหวี่ยงมากเลยง่ะ

เหมือนตุ๊ดวัยทอง

gladiator 1.jpg

#7 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:19

อาการแบบว่ารู้ตัวว่าพวกตัวเองกำลังจะแพ้

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#8 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:33

ผมเพิ่งเป้นสมาชิกได้ไม่นาน ไม่กล้าวิจารณ์เรื่องนี้

แต่จากหลายๆกระทู้ที่อ่าน สมาชิกท่านนี้ ไม่ค่อยยอมรับผิดในคำพูดตัวเอง เท่าไหร่

เปรียบกับสมาชิกท่านอื่นๆที่เห็น เมื่อวิพากย์วิจารณ์ผิดพลาด กล้าที่จะยอมรับผิด และ ขอโทษ

สมเป็นลูกผู้ชาย ครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#9 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:36

ลุงแกเหวี่ยงมากเลยง่ะ

เหมือนตุ๊ดวัยทอง

:lol: :lol: :lol: สร้างสรรค์ สร้างสรรค์ ผมชอบคำนี้ 555

#10 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:38

ผมว่ามันไม่แอบนะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:03

ผมก็ไม่กล้าวิจารณ์ครับ เพิ่งเป็นสมาชิกตะกี้นี้เอง

แต่แอบได้ยิน "เล่าฮิว" มานานแล้วครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#12 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:08

" เล่าฮิวเป็นขี้ข้าของแผ่นดิน แต่ไม่เคยแอบแฝงตัวมา ที่ไม่มีคนโวยวายเพราะ เสื้อแดงไม่เคยฟังอีปองพูด เล่าฮิวไม่ใช่เสื้อแดง

จึงได้ฟังได้รู้ ว่าการอาศัยสื่อบำบัดความใคร่ของอีปองเป็นยังไง ลูกเจ๊กสถุนเป็นแบบนี้นี้เอง มีการศึกษาสูงไม่ใช่ให้อารมณ์คนหรือจิตใจคนเปลี่ยนไปเลย

แต่ขอถามว่าคุณแอบว่าว่าใครแถวนี้ ห้ดูต้นตอก่อนค่อยมาว่าเล่าฮิวก็ไม่สาย และอย่าเพิ่งเอ่ยความว่าสัสออกมา ขอให้เก็บไว้ก่อนได้ใหม?"

เนี่ย ที่เล่าฮิวเคยบอกไว้ในมู้ที่ด่า คุณปอง อัญชลี......

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:14

จากที่ มีการส่งสารถึง เสรี(วง) และ ปอง อัญชลี  ในต่างวาระกัน แต่มีลักษณะคำพูดคลายกันคือ กล่าวหาทั้งสองคนด้วย วาจาและคำพูดที่ยิ่งกว่า...ทำให้มองได้ว่า  นี่เป็นรุปแบบหนึ่งของ  ไส้แดง หรือ แอบแดง ที่แฝงตัวอยู่มานาน....ดังนั้นเพื่อรักษาเกียรติของความเป็นแดง กรุณาอย่าแอบแดงเลย..การเป็นเสื้อแดงควายแดง เดี๋ยวนี้มันน่าอายที่จะบอกตัวตนกันแล้วหรือนี่.........

รักษาเกียรติควายแดง ?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:52

คนเสื้อแดง เค้าอับอายครับที่บอกว่า ตัวเองเป็นเสื้อแดง

มะเหงกแนะ  ว่าเล่าอิวเป็นแดง   ที่แถวบ้านต้องยื่นโต๊ะเจรจากันตลอด

ไม่สทกสะท้านอะไร  ใจของเล่าฮิวไม่เคยพิศมัย ในสิ่งที่คุณพูด     ที่ส่งสารหาสองตัวนั้น  เอ้ยสองคนนั้น มันรู้สึกจะปากเปราะไปหน่อย

ต้องตบกระโหลกไว้บ้าง  พูดจาหัดคิดหัดใช้ปัญญา  ไม่ใช่เอามันเข้าว่า

อาการแบบว่ารู้ตัวว่าพวกตัวเองกำลังจะแพ้

ถ้ามันแพ้จริงจะเปิดบ้านฉลองสามวันสามคืน  

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#15 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:58

ควรถามว่า ใช้กี่ล็อคอินมาแล้วมากกว่ามั๊ย

;) 

ล๊อคอินเดียวตั้งแต่ย่างก้าวเข้ามา   และมาแบบข้ามาคนเดียว  แต่ชอบตบหลายคน  คริ  คริ  คริ

ล๊อคอินนี้ชื่อนี้มีคนเดียวที่ใช้  และคนนี้ไม่ชอบเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนแซ่  

ฉงฉัยอะไร  ถามมดแถวนี้ได้นี้  

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#16 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:06

ผมว่ามันไม่แอบนะ

#17 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:19

;) 

ล๊อคอินเดียวตั้งแต่ย่างก้าวเข้ามา   และมาแบบข้ามาคนเดียว  แต่ชอบตบหลายคน  คริ  คริ  คริ

ล๊อคอินนี้ชื่อนี้มีคนเดียวที่ใช้  และคนนี้ไม่ชอบเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนแซ่  

ฉงฉัยอะไร  ถามมดแถวนี้ได้นี้  

ไม่เชื่อ ถามแล้วมอดจะรู้รึ

ip มันเช็คกันไม่ได้หรอก

แต่ศันดานกับ พฤติกรรม มันไม่ค่อยเปลี่ยนหรอก

วันก่อนก็มีคนมาเขียนแบบข้างบนนี้แหละเปี๊ยบเลย

:lol:

Edited by 55555, 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:31.

#18 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:31

ผมแดงคุณภาพนะครับ -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#19 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 21:10

ผมไม่ทราบว่าคุณ papa05 แกสีอะไรนะครับ

แต่แกน่าจะเป็นฝ่ายชาวนา  แกของขึ้นทุกครั้งที่มีคนต่อว่าชาวนา

ก็ถือว่าเป็นความหลากหลายของบอร์ดครับ 

ส่วนตัวผมว่าเป็นเรื่องดี

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#20 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:19

จุดประสงค์ก็คือ หวังจะใช้เวบบอร์ดเสรีไทยเป็นร็ฐานสร้างความน่าเชื่อถือ เพื่อใช้โจมตี กปปส.

หลังจากที่เวบควายแดงทุกเวบ รวมไปถึงเวบขี้กากห้องราชดำเนินพันทิป พากันตายสนิท ขาดความน่าเชื่อถือ ผู้เยี่ยมชมหรอมแหร็ม

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#21 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:22

ผมต่างหากที่แดงที่สุดในสามโลก โปรโปรดสังเกตลายเซ็น อิอิ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#22 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:33

ผมต่างหากที่แดงที่สุดในสามโลก โปรโปรดสังเกตลายเซ็น อิอิ

น้าเช หายไปตั้งนานนะคะ แหมเป็นห่วง

#23 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:20

ผมไม่ทราบว่าคุณ papa05 แกสีอะไรนะครับ

แต่แกน่าจะเป็นฝ่ายชาวนา  แกของขึ้นทุกครั้งที่มีคนต่อว่าชาวนา

ก็ถือว่าเป็นความหลากหลายของบอร์ดครับ 

ข้าน้อยขอคาราวะท่าน ผู้ที่มีคำกล่าวอันไพเราะเสนาะหู   ยังดีกว่าพวกอื่นที่สายตาคับแคบ

เล่าฮิวมีสีเดียวในใจ สีขาวอันบริสุทธิ์ผุดผ่อง  แต่หัวใจรักชาติที่ยิ่งใหญ่ ไม่น้อยกว่าใครๆๆที่ชอบอ้าง  เล่าฮิวก็ขอ อิงบ้างนิดๆ

ท่านชั่งมีสายตาอันกว้างไกลมองได้ทะลุปรุโปร่งดีแท้ และถูกต้อง

#24 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:46

ข้าน้อยขอคาราวะท่าน ผู้ที่มีคำกล่าวอันไพเราะเสนาะหู   ยังดีกว่าพวกอื่นที่สายตาคับแคบ

เล่าฮิวมีสีเดียวในใจ สีขาวอันบริสุทธิ์ผุดผ่อง  แต่หัวใจรักชาติที่ยิ่งใหญ่ ไม่น้อยกว่าใครๆๆที่ชอบอ้าง  เล่าฮิวก็ขอ อิงบ้างนิดๆ

ท่านชั่งมีสายตาอันกว้างไกลมองได้ทะลุปรุโปร่งดีแท้ และถูกต้อง

ท่านผู้อาวุโสใยจึงกล่าววาจาเกรงอกเกรงใจเยี่ยงนี้

ท่านชมเชยข้าพเจ้า  ข้าพเจ้าขอขอบคุณยิ่ง

แต่ไฉนท่านจึงเอ่ยพาดพิงสหายท่านอื่นว่ามีสายตาคับแคบด้วยเล่า

ข้าพเจ้าได้รับไมตรีจากท่านที่ชมเชย 

แต่ขณะเดียวกันท่านก็ตำหนิสหายของข้าพเจ้า

บุญคุณความแค้นครั้งนี้ถือว่าหักลบกลบกันไป

หากคราวหน้าท่านตำหนิสหายของข้าพเจ้าอีก  ข้าพเจ้าจะมิเกรงใจแล้ว

รับกระบี่! 555555

ปล : ล้อเล่นนิดหน่อยนะครับคุณ papa05

อย่าไปถือโกรธใครเลย  มีมิตรดีกว่ามีศัตรูจริงไหมครับ :D

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#25 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:49

-_- ไม่มีใครอยากเป็นแดงแท้เลยหรอ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#26 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:47

คุ้นๆเน้อ ใช่คนที่สอนคนอื่นทำนาบนเว็บบอร์ดเปล่าน้อ...น่าจะเริ่มเพี้ยนแต่ตอนนั้น  :wacko:

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#27 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:03

คุ้นๆเน้อ ใช่คนที่สอนคนอื่นทำนาบนเว็บบอร์ดเปล่าน้อ...น่าจะเริ่มเพี้ยนแต่ตอนนั้น  :wacko:

ใยท่านว่า อาจารย์ ผมเยี่ยงนั้น

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#28 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:56

ผมไม่คิดว่าท่านเล่าฮิวเป็นแดงนะครับ

ผมเชื่อว่า คนฝั่งตรงข้ามแดงทุกคน สามารถคิดเป็นอะไรได้ด้วยตัวเอง

จึงกลายเป้นความหลากหลายทางแนวคิดที่หาข้อสรุปได้ยาก

เพียงแต่บางครั้ง ความรุนแรงทางความหมายของคำพูด

หรือการแสดงออกที่ไม่ฟังเสียงทัดทาน

ทำให้ถูกมองไปทางแปลกแยก

จากกระทู้คุณปอง

ผมเชื่อว่าเท่าเล่าฮิลน่าจะพอเข้าใจในเหตุผล

รวมถึงความหมายของคำพูดจริงไปบ้างแล้ว

เพียงแต่เหตุผลใด คงไม่อาจเดา

ที่ทำให้ท่านยังยืนยันความคิดและระดับตำพูดเอาไว้เช่นเดิม

ซึ่งแน่นอน ผมไม่เห็นด้วยและขอเถียง

เพียงแต่ คงไม่ใช่คำพูดเสื้อแดงประเภทบ่าง

ผมเชื่อแบบนั้นครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#29 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:21

ท่านผู้อาวุโสใยจึงกล่าววาจาเกรงอกเกรงใจเยี่ยงนี้

ท่านชมเชยข้าพเจ้า  ข้าพเจ้าขอขอบคุณยิ่ง

แต่ไฉนท่านจึงเอ่ยพาดพิงสหายท่านอื่นว่ามีสายตาคับแคบด้วยเล่า

ข้าพเจ้าได้รับไมตรีจากท่านที่ชมเชย 

แต่ขณะเดียวกันท่านก็ตำหนิสหายของข้าพเจ้า

บุญคุณความแค้นครั้งนี้ถือว่าหักลบกลบกันไป

หากคราวหน้าท่านตำหนิสหายของข้าพเจ้าอีก  ข้าพเจ้าจะมิเกรงใจแล้ว

รับกระบี่! 555555

ปล : ล้อเล่นนิดหน่อยนะครับคุณ papa05

อย่าไปถือโกรธใครเลย  มีมิตรดีกว่ามีศัตรูจริงไหมครับ :D

เล่าฮิวขอคาราวะท่าน  สามจอก     คำที่ท่านตักเตือน 

เล่าฮิวตั้งแต่ออกท่องยุทธภพ  โดนคมมีดคมดาบมามากมาย

จะโดนอีกครั้งก็มิเป็นไร  อิอิอิอิอิอิอิ      

ในยุทธจักร ย่อมมีอะไรที่เป็นคลื่นแห่งการก่่อความไม่สงบ   เราชาวยุทธทั้งหลาย  ต้องออกมาปราบคนพาล 

ตามสันดานชอบ   เ ส  อ  ื ก

#30 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:34

ผมไม่คิดว่าท่านเล่าฮิวเป็นแดงนะครับ

ผมเชื่อว่า คนฝั่งตรงข้ามแดงทุกคน สามารถคิดเป็นอะไรได้ด้วยตัวเอง

จึงกลายเป้นความหลากหลายทางแนวคิดที่หาข้อสรุปได้ยาก

เพียงแต่บางครั้ง ความรุนแรงทางความหมายของคำพูด

หรือการแสดงออกที่ไม่ฟังเสียงทัดทาน

ทำให้ถูกมองไปทางแปลกแยก

จากกระทู้คุณปอง

ผมเชื่อว่าเท่าเล่าฮิลน่าจะพอเข้าใจในเหตุผล

รวมถึงความหมายของคำพูดจริงไปบ้างแล้ว

เพียงแต่เหตุผลใด คงไม่อาจเดา

ที่ทำให้ท่านยังยืนยันความคิดและระดับตำพูดเอาไว้เช่นเดิม

ซึ่งแน่นอน ผมไม่เห็นด้วยและขอเถียง

เพียงแต่ คงไม่ใช่คำพูดเสื้อแดงประเภทบ่าง

ผมเชื่อแบบนั้นครับ

ถูกต้องทีซู๊สส์์์์์์์     เราเป็นอารยะชน   ย่อมคิดเป็นทำเป็น

ไม่ต้องรอโปรแกรมใครเอามาใส่ความจำ

ท่านคนนี้พูดแบบเข้าใจทะลุปุโปร่ง   แบบนี้สาบานเป็นพี่น้องกับเล่าฮิวใหม?????

นานมากที่หาคนรู้ใจยาก  อิอิอิอิ

#31 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:56

คุณ papa05 หรือเล่าฮิว ไม่ใช่เสื้อแดงหรอกครับ
เคยเสวนาทั้งที่นี่และ UDON108 เขายืนอยู่ฝั่งนี้ครับ...

#32 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:03

ที่แน่ๆ papa05กินข้าว

เพราะทำนาเป็น

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#33 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:17

แต่ข้าพเจ้าเชื่อโดยสนิทใจว่า เล่าฮิว คือคนเสื้อแดง  ตราบใดที่ยังไม่เห็นเล่าฮิว  ด่าทักสิน หรือ ด่ายิ่งลักษณ์  หรือแกนนำควายแดงทั้งหลาย  ด่าพวกหมิ่นเบื้องสูง..........อันนั้นมันลูกหมา ลูกควาย ปากหมา ปากควาย ยิ่งกว่า  คุณอัญชลี กับ ดร.เสรี วง  หลายพันเท่า...........คำพูดแสดงออกมาจากใจ ...ใจคุณคิดอะไรมันจะแสดงออกมาทางคำพูด....แสดงออกมาแล้วจะประมวลได้ว่า คุณคิดอะไรบ้าง

#34 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:23

ผมก็ว่าเล่าฮิว ไม่แดงนะครับ เห็นชื่อกระทู้ผมก็ยังงงๆว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยเรอะเนี่ย แต่ไล่อ่านคอมเม้นท์แล้วยังมีคนคิดว่า เล่าฮิว ไม่แดงเหมือนผมอยู่นะ

ผมว่าด่า อ.เสรี ด่าเจ๊ปอง ถ้ามีเหตุผล ไม่แปลกนะครับ ไม่ถือว่าเป็นแดง มันอย่างที่คุณโทนี่ว่าแหละครับ ฝั่งไม่เอาแดงมันค่อนข้างหลากหลาย ไม่ใช่ว่าคนที่ขึ้นเวทีจะเป็นสายเดียวกันหมด ยกตัวอย่างอ.สมเกียรติ อ่อนวิมล ก่อนหน้านี้ก็โดนด่าว่าเยอะ คือก็ไม่ใช่ว่าพอขึ้นเวทีแล้วจะต้องถูกทุกเรื่องอ่ะครับ

Edited by Moo3storey, 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:30.

#35 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:25

คุณ papa05 หรือเล่าฮิว ไม่ใช่เสื้อแดงหรอกครับ
เคยเสวนาทั้งที่นี่และ UDON108 เขายืนอยู่ฝั่งนี้ครับ...

ขอบคุณครับ   ทีมาเล่าสู่ นักวิชาการฟัง  ในเรื่องอตีดที่ผ่านมาของเล่าฮิว   ในนี้เขาจะให้เล่าฮิวเป๋นคนเสื้อแดงให้ใด้

เล่าฮิวเองก็ไม่อยากรับหรอกมนขัดใจตัวเองยังไงไม่รู้    สวัสดีครับ MR pream 

ที่แน่ๆ papa05กินข้าว

เพราะทำนาเป็น

อ้าวแบบนี้เคยคิดว่าเล่าฮิวรับประทาน ฟางหรือหญ้าสิ  แบบนี้ต้องขอประลองกำลังภายในซะหน่อยแล้ว

พูดแบบนี้เล่าฮิวเสียหายนะบอกก่อน     ยังดีที่ไม่บอกว่าเล่าฮิวรับประทานเศษอาหาร  ไม่งั้นยุ่งตายห่า  อิอิอิ

#36 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:34

เท่าที่เห็นนะ ผมไม่คิดว่าเขาแดงหรอก และสังคมเรามันก็มีคนหลากหลายประเภท ไม่ใช่แค่ กปปส หรือ แดง แต่ก็ไม่ใช่คนประเภทที่ผมอยากจะไปเสวนาด้วย

#37 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:39

ใยท่านว่า อาจารย์ ผมเยี่ยงนั้น

สบายดีนะสิษย์รัก  การฝึกวิทยายุทธการทำนา  ไปถึงขั้นใหนแล้ว  เพราะอีกไม่กี่เดือนก็จะได้ใช้วิชานั้นแล้ว

หมั่นทบทวนวิชาให้ดี  หมั่นฝึกกำลังภายในให้ดีไม่งั้นลมปรารแตกซ่าน   เป็นลมล้มฟุ๊บคันนาไม่ได้นะ เด๊่ยวเสีย  ยี่ห้อหมด   อิอิอิอิ

แต่ข้าพเจ้าเชื่อโดยสนิทใจว่า เล่าฮิว คือคนเสื้อแดง  ตราบใดที่ยังไม่เห็นเล่าฮิว  ด่าทักสิน หรือ ด่ายิ่งลักษณ์  หรือแกนนำควายแดงทั้งหลาย  ด่าพวกหมิ่นเบื้องสูง..........อันนั้นมันลูกหมา ลูกควาย ปากหมา ปากควาย ยิ่งกว่า  คุณอัญชลี กับ ดร.เสรี วง  หลายพันเท่า...........คำพูดแสดงออกมาจากใจ ...ใจคุณคิดอะไรมันจะแสดงออกมาทางคำพูด....แสดงออกมาแล้วจะประมวลได้ว่า คุณคิดอะไรบ้าง

แหมคิดไปได้  ถ้าเพิ่มเล่าฮิวด่าแดงอีกคนนะ   ถ้าด่าแล้วมันช้ำในตายในทันทีนี้   เล่าฮิวทำไปนานแล้ว  อีกอย่างมุกนี้คนเล่นเยอะ

แล้ว  มันไม่หนุก  ต้องหาอะไรที่คนเขาไม่เล่นมาเล่นดีกว่า   อย่างต๊อกเตอร์  หรือคุณปอง(ขอเปลี่ยนสรรพนามใหม่  อิอิอิ)  พูดแลัวไม่มีใครเล่น

ทั้งๆๆเรื่องจริงมันน่าเอามาปรามกันมาก    แต่พากันมองข้ามเลยไปหมด  (มันบังใจหรือเปล่าไม่รู้)

เล่าฮิวเพิ่งหัดด่าแค่สองคนนี้ถือว่าให้เกียรติ์สองท่านนี้มากที่สุดนะ  ขอบอก   

ผมก็ว่าเล่าฮิว ไม่แดงนะครับ เห็นชื่อกระทู้ผมก็ยังงงๆว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยเรอะเนี่ย แต่ไล่อ่านคอมเม้นท์แล้วยังมีคนคิดว่า เล่าฮิว ไม่แดงเหมือนผมอยู่นะ

ผมว่าด่า อ.เสรี ด่าเจ๊ปอง ถ้ามีเหตุผล ไม่แปลกนะครับ ไม่ถือว่าเป็นแดง มันอย่างที่คุณโทนี่ว่าแหละครับ ฝั่งไม่เอาแดงมันค่อนข้างหลากหลาย ไม่ใช่ว่าคนที่ขึ้นเวทีจะเป็นสายเดียวกันหมด ยกตัวอย่างอ.สมเกียรติ อ่อนวิมล ก่อนหน้านี้ก็โดนด่าว่าเยอะ คือก็ไม่ใช่ว่าพอขึ้นเวทีแล้วจะต้องถูกทุกเรื่องอ่ะครับ

ถ้ามีแบบคุณคนนี้  สังคมจะน่าอยู่    ประเทศจะสงบ  น่าจะขึ้นเป็นนักบริหาร   ถ้าได้เป็นอนาคตไกล  สายตามองอย่างเป็นเหตุเป็นผล

#38 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:01

เชื่อโดยสนิทใจตามนั้น...ไม่อาจเปลี่ยนใจ.....สมอง.ประมวลผลแล้วผิดพลาดน้อยเสียด้วยสิ :lol:

#39 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:15

เชื่อโดยสนิทใจตามนั้น...ไม่อาจเปลี่ยนใจ.....สมอง.ประมวลผลแล้วผิดพลาดน้อยเสียด้วยสิ :lol:

อ ยากให้เล่าฮิวเป็นแดง จริงๆๆเหรอ งั้นขอค่าตัวหน่อย   บทบาทแรกที่จะเป็นแดงต้องมีค่าตัว   คุณอยากให้ผมเป็นแดงคุณต้องจ้างผมนะ :wub:

อิอิอิเอาไม่มากหร๊อก   :P :P :P

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน