Jump to content

- - - - -

เผย กปปส.โดนภาคเอกชนกดดันให้ย้ายเวที - ต่อไปเดินเกมยื้อรอเวลา ปปช.ตัดสินคดี

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 aiaiss2

aiaiss2

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:15

ยอมรับเถอะว่า ที่ยุบ เวทีชุมนุมเพราะ นายทุนเขาหมดตัง
อย่า สตอล ไปเป็นอย่างอื่น อย่าอ้าง เรื่องอื่นเลย
ยอมรับความจริงกันบ้างนะครับ

ส่วนใครที่คิดว่าผม เสื้อแดง
ผมขอบอกเลยว่า รบ ยิ่งลัก ห่วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมไม่แดง และก็ไม่สุเทพ แต่รำคาญพวกไม่ดูเงาหัวตัวเอง แต่คอยจะเหยียบตัวเองให้สูงขึ้น ทั้งที่ฝ่ายตัวเองก็เลวใช่ย่อย

#52 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:20

ยอมรับเถอะว่า ที่ยุบ เวทีชุมนุมเพราะ นายทุนเขาหมดตัง
อย่า สตอล ไปเป็นอย่างอื่น อย่าอ้าง เรื่องอื่นเลย

ผมขอบอกเลยว่า รบ ยิ่งลัก ห่วยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมไม่แดง และก็ไม่สุเทพ แต่รำคาญพวกไม่ดูเงาหัวตัวเอง แต่คอยจะเหยียบตัวเองให้สูงขึ้น ทั้งที่ฝ่ายตัวเองก็เลวใช่ย่อย

:D แล้วรู้ได้ยังไงว่านายทุนเขาหมดตัง... ให้ยอมรับความจริง หรือ ความคิดส่วนตัวของ aiaiss2

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#53 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:21

:D แล้วรู้ได้ยังไงว่านายทุนเขาหมดตัง... ให้ยอมรับความจริง หรือ ความคิดส่วนตัวของ aiaiss2

ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่านายทุนคือใคร แล้วไปรู้ได้ไงว่าหมดตัง  :D  :D

ปล.คปท แจ้งวัฒนะ กองทัพธรรม บลาๆ ยังไม่ยุบนี่เพราะนายทุนยังมีตังเหลือรึไงฟระ ตรรกกะแหว่งๆ

Edited by ไทยไม่ทน, 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:32.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#54 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:37

ใหนเด็กเสรีไทย บอกทำร้านค้าขายของได้มากขึ้น คนมาช็อปเพิ่มขึ้นไง 5 5 5

เบื่อว่ะ พวกแหลน้ำลาย 

ผู้คนที่ราชประสงค์ คนทำงานออฟฟิตก็ไม่กล้าลงมาเดินธุรกิจย่อยยับ จะสนับสนุน กปปส.ต่อ ก็ไม่ไหว นายทุนเผ่นบินออกนอกประเทศไปหมดแล้ว แถมปิดโทรศัพท์อ้างไปเที่ยวไปทำธุระกิจ ที่ไปไถครั้งล่าสุดก็ได้ไม่มาก ต้องไปถึง3ที่ ร้านอาหารที่เคยนั่งทำสคริ๊ป ที่หน้าอินเตอร์คอน กับพวกสายฟ้าก็ปิดหนีกลัวเข้าไปในร้าน น้องติ่งก็คงจะไม่ค่อยได้มีโอกาสลงไปกินที่ชั้นใต้ดินอินเตอร์คอนอีก ใส้แห้ง คนหาย ที่มีก็ตายจาก บาดเจ็บ ขืนมาปิดถนน อยู่แถวปทุมวันราชประสงค์ ประธาน กปปส นั่นแหละเจ้งก่อน อย่างดีสุดวุ่นนัก ประกาศกฎอัยการศึกเฉพาะ กทม.บลูสกาย ช่องเสื้อแดงก็จอดับ แยกย้ายกลับบ้าน นายกก็ทำงานไป เรื่องของเรื่องมีแค่นี้จริง ฮามั้ยละ

เห็นโพสนี้ในเพจลุงยิ้ม  ก็อบประโยคกันมาเลย  คุณใช่ลุงยิ้มรึเปล่าครับ

#55 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:28

คนจะไม่เหลืออยู่แล้ว แต่คนในนี้เหมือนจะไม่ยอมรับความจริงเลย
ยังคงจดจำวันที่คนออกมาล้ม พรบ ลบความผิด
แต่ไม่ยอมมองปัจจุบัน คนอื่นเขาก็ไม่ได้ชอบสุเทพทุกคนหรอก
ที่เห็นมันกร่อย ก็คงเพราะเรื่องนี้
จะเอาโจรมาจับโจร คนอื่นเขาก็ไม่เห็นด้วย
และก็อย่าเหมาว่า คนทั้งประเทศ จะเห็นด้วยกับสุเทพ ถ้าคนทั้งประเทศเห็นด้วย ป่านนี้ตั้งสภาประชาน เสร็จๆปแล้วมั้ง

เอาอีกแล้ว โจรจับโจร
ตกลงกล่าวหาเขาแต่ทำไมไม่มีควายแดงตัวไหนเอาคำพิพากษาที่เขาโดนตัดสินว่าโกงมาแสดงได้ซักตัว ทุเรศหว่ะ
นอกจากโง่แล้วชั่วอีกนะ

#56 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:30

อย่าสตอเลยว่าไม่แดง
ยอมรับว่าเป็นแดงแล้วมันน่าอายตรงไหน
รำคาญพวกเลวฝ่ายเดียวไม่ได้ต้องลากคนอื่นเลวด้วย

#57 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:41

https://www.facebook...?type=1

เยอะ มาเร็วเคลมเร็วแปลงสภาพเป็นม็อบขยะ

#58 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:00

1966734_1489933274567430_1368619531_n.pn

นี่หรูหรือครับ?

ผมว่าผู้ขุมนุมส่วนใหญ่ก็กินกันแบบนี้แหละครับ

ตอนผมไปชุมนุมแวะเข้าเวิร์ดเทรด  

ร้านฮาเค่นดาสคนเต็มทุกโต๊ะ  ห้อยนกหวีดกันทั้งนั้น

นายทุนคนไหนหรือครับ?

คือถ้าเขาหมดตังมันก็ไม่เห็นมีอะไรน่าอายนะครับ  ทำไมต้องไม่ยอมรับล่ะ

แต่ว่านายทุนเขาคือคนไหน? 

ถ้าคุณรู้จริงไม่ได้มั่ว ได้โปรดระบุชื่อหน่อยครับผมก็อยากรู้

คุณสีอะไรใครเขาสนใจครับ  รัฐบาลยิ่งลักษณ์ดีหรือห่วยก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับลมปากเรา

ความจริงมันสะท้อนให้เห็นอยู่แล้วครับ

เหยียบตัวเองมันจะสูงขึ้นหรือครับ  คงต้องเหยียบคนอื่นมากกว่า

แต่รายการไล่ระบอบทักษิณนี่มันเป็นเรื่องที่คนกลุ่มนึงเห็นพ้องต้องกัน ว่าเอาระบอบนี้ไว้ไม่ได้

มันไม่ใช่เรื่องไล่เหยียบใครเพื่อให้ตัวเองสูงขึ้น

ฝ่ายไหนหรือครับที่เลวใช่ย่อย  ถ้าเลวพอกันแล้วทำไมรัฐบาลไม่จัดการดำเนินคดีไปล่ะ

เรื่องไหนที่เลวก็ว่ามาสิครับ  ไม่ใช่มาพ่นๆๆว่าเลว  แต่ไม่รู้ว่าเลวอะไร

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#59 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:06

ใหนเด็กเสรีไทย บอกทำร้านค้าขายของได้มากขึ้น คนมาช็อปเพิ่มขึ้นไง 5 5 5

เบื่อว่ะ พวกแหลน้ำลาย 

ผู้คนที่ราชประสงค์ คนทำงานออฟฟิตก็ไม่กล้าลงมาเดินธุรกิจย่อยยับ จะสนับสนุน กปปส.ต่อ ก็ไม่ไหว นายทุนเผ่นบินออกนอกประเทศไปหมดแล้ว แถมปิดโทรศัพท์อ้างไปเที่ยวไปทำธุระกิจ ที่ไปไถครั้งล่าสุดก็ได้ไม่มาก ต้องไปถึง3ที่ ร้านอาหารที่เคยนั่งทำสคริ๊ป ที่หน้าอินเตอร์คอน กับพวกสายฟ้าก็ปิดหนีกลัวเข้าไปในร้าน น้องติ่งก็คงจะไม่ค่อยได้มีโอกาสลงไปกินที่ชั้นใต้ดินอินเตอร์คอนอีก ใส้แห้ง คนหาย ที่มีก็ตายจาก บาดเจ็บ ขืนมาปิดถนน อยู่แถวปทุมวันราชประสงค์ ประธาน กปปส นั่นแหละเจ้งก่อน อย่างดีสุดวุ่นนัก ประกาศกฎอัยการศึกเฉพาะ กทม.บลูสกาย ช่องเสื้อแดงก็จอดับ แยกย้ายกลับบ้าน นายกก็ทำงานไป เรื่องของเรื่องมีแค่นี้จริง ฮามั้ยละ

หลังศาลตัดสินโดนระเบิดยิงทุกวัน คนก็หาย กำลังซื้อไม่มี รุนแรงแบบนี้ใครกล้าเดินละครับ 

ที่ดีใจเย้นหยันเพราะเป็นพวกนิยมความรุนแรงป่าวครับ หรือชอบระเบิดสังหารเด็กกับคนแก่?

#60 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:08

#61 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:08

หลังศาลตัดสินโดนระเบิดยิงทุกวัน คนก็หาย กำลังซื้อไม่มี รุนแรงแบบนี้ใครกล้าเดินละครับ 

ตกลงคิดว่า กปปส. จะยิงเองมั้ยละครับ?

#62 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:14

ออกจากที่ชุมนุม ล่อ บุฟเฟ่ ทุกทีโคตรอำหมาดลเยกรู

#63 Mr.Best

Mr.Best

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:14

1966734_1489933274567430_1368619531_n.pn  

ผมว่า ป้าย หาเสียง เลือกตั้ง 1 แผ่น ยังแพงกว่าอาหารทั้งมื้อนี้อีกนะ

#64 Pong1005

Pong1005

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:13

คุณก็ยังไม่ยอมรับความจริงอยู่ดี. คนที่มาชุมนุมส่วนใหญ่ต้องทำมาหากิน บางคนมานอนอยู่ในที่ชุมนุมเป็นเดือนๆ ก็ต้องกลับไปทำมาหากิน บางคนมีครอบครัวที่ต้องดูแล เมื่อมีเหตุการณ์ไม่ปกติก็ต้องระวังตัว ลองไปนั่งคุยกับเค้าเหล่านี้ดูบ้าง ด้วยการโพสต์ของคุณใช้งานเชื่อว่า พอจะแยกความดีความเลวได้อยู่บ้าง

#65 Pong1005

Pong1005

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:33

คุณก็ยังไม่ยอมรับความจริงอยู่ดี. คนที่มาชุมนุมส่วนใหญ่ต้องทำมาหากิน บางคนมานอนอยู่ในที่ชุมนุมเป็นเดือนๆ ก็ต้องกลับไปทำมาหากิน บางคนมีครอบครัวที่ต้องดูแล เมื่อมีเหตุการณ์ไม่ปกติก็ต้องระวังตัว ลองไปนั่งคุยกับเค้าเหล่านี้ดูบ้าง ด้วยการโพสต์ของคุณใช้งานเชื่อว่า พอจะแยกความดีความเลวได้อยู่บ้าง

ต้องขอโทษคุณ HiddenMan ที่ quote คำพูดมา อาจทำให้เข้าใจผิด ผมหมายถึง aiaiss2

#66 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:45

ขอหลักฐานที่พิสูจน์ว่า เขายุบเวทีเพราะนายทุนหมดตังมาแสดงให้ดูหน่อยสิครับ

ไม่งั้นผมจะหาว่าคุณ มโน ขึ้นมาเอง

#67 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:54

นายทุน กปปส. มีกี่คนเอ็งรู้ป่าว ??????

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#68 Thip

Thip

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:58

ตอนดิฉันไปร่วมชุมนุมหรูกว่านี้อีกค่ะ

#69 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:10

วันนี้มันเติมเงินมาเพียบเลย ถึงได้วิ่งควายกันเกือบทุกกระทู้เลย

ดีแล้วที่เค้ายุบเวที เพราะดูแลง่าย ปลอดภัยที่สุด ใครมันจะยอมให้อีกฝ่ายมายิงใส่ตลอดเวลาฟะ

#70 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:15

คนจะไม่เหลืออยู่แล้ว แต่คนในนี้เหมือนจะไม่ยอมรับความจริงเลย
ยังคงจดจำวันที่คนออกมาล้ม พรบ ลบความผิด
แต่ไม่ยอมมองปัจจุบัน คนอื่นเขาก็ไม่ได้ชอบสุเทพทุกคนหรอก
ที่เห็นมันกร่อย ก็คงเพราะเรื่องนี้

จะเอาโจรมาจับโจร คนอื่นเขาก็ไม่เห็นด้วย

และก็อย่าเหมาว่า คนทั้งประเทศ จะเห็นด้วยกับสุเทพ ถ้าคนทั้งประเทศเห็นด้วย ป่านนี้ตั้งสภาประชาน เสร็จๆปแล้วมั้ง

ครับ ...คงตรงกับที่โบราณว่า คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ ...ไม่เว้นแม้แต่เทพตักขี้

คนที่มาร่วมม็อบ ก็มีทั้งคนรักกำนัน, เฉยๆกับกำนัน, รวมถึงไม่ชอบกำนัน

แต่ที่มาร่วมม็อบ เพราะทุกคน เกลียดตระกูล SIN และขี้ข้า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#71 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:40

เฮ้อ...เบื่อพวกโลกแคบ

ถ้าเคยมาชุมนุมในวันนัดใหญ่ๆ แต่ละครั้ง จะรู้ว่าคนมาร่วมชุมนุมเขาไม่ได้คิดกับแกนนำอย่าง ซัมยอง หรอก

เคยเดินตามผู้อาวุโสกลุ่มใหญ่ที่ช่วยกันประคับประคองเป็นห่วงเป็นใยกันตอนที่เดินลงสะพานลอยหน้าเซนทรัลเวิลด์

แต่ละคนเหมือนในชีวิตไม่เคยเดินสะพานลอยมาก่อน ประมาณคุณผู้หญิงรุ่นใหญ่นั่นล่ะ

ส่วนเพื่อนคนหนึ่ง ก็คอยชวนให้ไปกินข้าวครัวระนองบอก อร่อยมาก คิวยาวแค่ไหนก็จะรอ

แล้วเคยกินข้าวกล่อง ราคา 1 พันบาทไหมครับ

นั่นคือตอนที่กินข้าวที่กระทรวงการคลังแล้วหย่อนใส่ตู้ไป

เปิดหูเปิดตาหน่อยก็ดีนะ พวก สปป ลานนา

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#72 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:08

ตอนดิฉันไปร่วมชุมนุมหรูกว่านี้อีกค่ะ

ร้านเดียวกันกับผมซะมั้ง 

ผมไป KIN  คนเพียบเลย 

สงสัยไพร่คิดว่าแบบนี้หรูแล้ว

ผมพาว่าที่แม่ยายมาจากบ้านนอกไปกินยังเยอะกว่านี้อีก 

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน