Jump to content

- - - - -

กระทู้โหวตนายกคนต่อไปครับ

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:27

1.ปรีดิยาธร เทวกุล

2.พลากร สุวรรณรัฐ

3.อานันท์ ปันยารชุน

ในความคิดผมตอนนี้มีแค่ 3ท่านนี้ครับ ท่านใดจะเสนอเพิ่มลองใส่มาได้ครับ  และคิดว่าฝ่ายต่อต้านมันจะรับได้มั้ยและเราควรจัดการยังไงให้ รัฐบาลใหม่ที่จะเข้ามาแทนอีโง่ มีเสถียรภาพที่มั่นคง 

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:35

ผมอยากให้ได้...........คนดี......มีความสารมารถ.....

มานำพาชาติให้พ้นวิกฤต.......แห่งพายุร้าย....ในครั้งนี้ไปสักทีครับ.......

ที่ผมพอจะนึกได้ตอนนี้........ก็คงมี..........

"ท่านปราโมทย์ ไม้กลัด.......หรือไม่ก็ท่าน ดร.อาทิตย์ อุไรรัตน์" .............

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัว.......ใครเห็นสมควรต่างอย่างไร......ก็ไม่ว่ากันครับ........ :) 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:44

ศุภชัย พานิชภักดิ์ เก่งมากประสบการณ์สูง

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#4 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:14

ต้องรอให้ปูมันตายก่อน เห็นบอกว่าจะยอมตายในสนามประชาธิปไตย ไรทำนองนี้

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#5 jayjj

jayjj

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:18

คุณวิกลม กลมดิษฐ์ พอได้มั๊ยคับ แต่อยากให้อยู่ในทีมครม.อะคับ ไม่ใช่นายกอะคับ

#6 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:18

พานทองแท้ ชินวัตร
อ้าว
ไม่ได้ถามนายกสปป.ล้านนาหรอกหรือ

#7 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:21

ดร.สุรินทร์ พิศสุวรรณ อดีตเลขาธิการอาเซียนครับ

Edited by ctpk05, 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:22.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#8 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:21

เหวงคับ

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#9 ลุงเท่ง ลำลูกกา

ลุงเท่ง ลำลูกกา

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:22

ดร.สุรินทร์ พิศสุวรรณ ครับ

#10 papa05

papa05

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:25

ไม่เอาคนอื่น       เขาจะเอาเหวง

ขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์รุกโรมโหมกายใจ ขอฝ่าฟันผองถัยด้วยใจทนง[b] http://www.facebook....me.php?sk=group

#11 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:38

เราขอต่างนะ.......ชื่อที่เสนอมายังไม่เห็นด้วยเท่าไหร่

คนเหล่านี้...ดีเกินไป

กับการจัดการกับคน, สังคม ที่กำลังแกว่งๆ

ระบอบทักษิณ....ไม่ใช่แค่ทักษิณ ชินวัตรและครอบครัว ญาติโยม

ตรงนี้เป็นตัวที่ทำให้เกิด...เป็นยักษ์ ตัวใหญ่

แต่พวกแฝงตัว หลบอยู่ใต้ปีกอีกมาก

ล้วคนที่เคยกิน...อะไรก็ตาม แล้วอร่อย 

ก็อยากกินอยู่ร่ำไป

เหมือนคนกินปลาร้า ปลาจ่อม บอกว่าของเน่าก็ยังชอบ

คนที่จะมาเป็นนายก...คนต่อไปในความเห็น

น่าจะต้อง โหด - เลว - ดี

เข้มแข็งเพียงพอ กับการยืนหยัดอย่างท้าทาย

ต้องมั่นคง เด็ดขาด ในหลักการ และจริยธรรม

ไม่ชอบแล้วล่ะ....คนที่ดีเกินไป 

วัชพืข ขึ้นเร็วเกิ้นนนน

คนที่เจ็บแค้น ยังหลงเหลือ 

ไม่มีทางที่จะฆ่าให้หมดทุกคน

แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ตก...เดี๋ยวโดนถล่ม  :P  :D  :lol: 

#12 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:54

ผมอยากเสนอ ดร.ประสาร ไตรรัตน์วรกุลครับ น่าจะดูค่อนข้างกลางและไม่ค่อยอิงการเมือง เท่าที่ผมทราบนะครับส่วนวงในลึกๆปมเองไม่ทราบเพราะไม่ค่อยได้เห็นข่าวแง่ลบมากนัก
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#13 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:02

ของมองต่าง  อยากได้  คุณ บัณฑูร ล่ำซำ   ครับ

#14 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:04

ดร.สุรินทร์ พิศสุวรรณ อดีตเลขาธิการอาเซียนครับ

ผมก็อยากได้แกครับ แต่แกอยุ่พรรค ปชป น่ะสิ     ผมมองว่ารัฐบาลคนกลางชุดเฉพาะกิจนี้ไม่ควรมีคนจากสองขั้วการเมืองเลย  อย่าให้ต่างชาติหรือพวกควายแดงมัน มาวิพากษ์วิจารย์ได้ครับ  คหสต

#15 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:04

อาจจะเลือกคนดีมาเป็นนายกฯ คนกลางไม่ได้ครับ เพราะเสื้อแดงเกลียดคนดี  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#16 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:05

เราขอต่างนะ.......ชื่อที่เสนอมายังไม่เห็นด้วยเท่าไหร่

คนเหล่านี้...ดีเกินไป

กับการจัดการกับคน, สังคม ที่กำลังแกว่งๆ

ระบอบทักษิณ....ไม่ใช่แค่ทักษิณ ชินวัตรและครอบครัว ญาติโยม

ตรงนี้เป็นตัวที่ทำให้เกิด...เป็นยักษ์ ตัวใหญ่

แต่พวกแฝงตัว หลบอยู่ใต้ปีกอีกมาก

ล้วคนที่เคยกิน...อะไรก็ตาม แล้วอร่อย 

ก็อยากกินอยู่ร่ำไป

เหมือนคนกินปลาร้า ปลาจ่อม บอกว่าของเน่าก็ยังชอบ

คนที่จะมาเป็นนายก...คนต่อไปในความเห็น

น่าจะต้อง โหด - เลว - ดี

เข้มแข็งเพียงพอ กับการยืนหยัดอย่างท้าทาย

ต้องมั่นคง เด็ดขาด ในหลักการ และจริยธรรม

ไม่ชอบแล้วล่ะ....คนที่ดีเกินไป 

วัชพืข ขึ้นเร็วเกิ้นนนน

คนที่เจ็บแค้น ยังหลงเหลือ 

ไม่มีทางที่จะฆ่าให้หมดทุกคน

แต่ตอนนี้ยังคิดไม่ตก...เดี๋ยวโดนถล่ม  :P  :D  :lol: 

คือใครครับอยากทราบความคิดเห้น ว่าแต่ไอเดียคุณก็น่าสนใจดี   ลองเสนอมาหน่อยก็ได้ครับ

#17 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:53

คนดีอย่างอ.ปราโมทย์หรือคุณพลากร เรามองว่าท่านดีเกินไป

จนเวลาเจอคนเลวไม่รู้จะทำอย่างไร ? 

จะทำอะไรเค้า...ตัวเองยังรู้สึกผิดเลย

อย่าว่าแต่ใครเลย กำนันสุเทพ..ยังคาดไม่ถึงแทบจะทุกเรื่อง

ในการต่อสู้ ตั้งแต่เป็นรองนายก

ไม่งั้นไม่ต้องมีวันนี้หรอก

เอาคุณสมบัติของนายกคนต่อไปก่อนนะ

1. ต้องมีวิสัยทัศน์ ( Vision) รู้ว่าจะต้องพาประเทศไทยไปตรงไหน

2. ต้องสามารถจูงคนกลุ่มต่างๆ ที่มีความหลากหลายแตกต่าง ให้เดินไปทางเดียวกัน คนๆนี้ต้องรู้จักจิตวิทยามวลชน มีบารมีพอสมควร

3. ต้องรู้จักว่าอะไรคือถูก อะไรคือสิ่งผิด เคารพหลักการ ที่สำคัญมั่กๆ ต้องเคารพตัวเองสะกดคำว่า "จริยธรรม" เป็น อายเป็น

4. ไม่ต้องดีมาก เอาแบบรู้ว่าเลวเป็นงัย ผิดเป็นงัย แล้วมีญาณที่จะคาดการณ์ได้ว่า จะเกิดอะไรขึ้น ถ้า........ แบบเรียกโก้ว่า supernatural

5. เป็นผู้นำ ( Leadership) สูงมั่กๆ ** สำคัญ

6. สุดท้าย.......กล้าตัดสินใจ, กล้ารับผิดชอบ

อิอิ ไม่เอาคนดี ไม่เอาคนเก่ง แต่ชอบคนกล้า ใจเย็น และนิ่ง

ไว้ค่อยมาตอบว่าเห็นใครนะคะ

#18 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:00

พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง

#19 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:15

คนดีอย่างอ.ปราโมทย์หรือคุณพลากร เรามองว่าท่านดีเกินไป

จนเวลาเจอคนเลวไม่รู้จะทำอย่างไร ? 

จะทำอะไรเค้า...ตัวเองยังรู้สึกผิดเลย

อย่าว่าแต่ใครเลย กำนันสุเทพ..ยังคาดไม่ถึงแทบจะทุกเรื่อง

ในการต่อสู้ ตั้งแต่เป็นรองนายก

ไม่งั้นไม่ต้องมีวันนี้หรอก

เอาคุณสมบัติของนายกคนต่อไปก่อนนะ

1. ต้องมีวิสัยทัศน์ ( Vision) รู้ว่าจะต้องพาประเทศไทยไปตรงไหน

2. ต้องสามารถจูงคนกลุ่มต่างๆ ที่มีความหลากหลายแตกต่าง ให้เดินไปทางเดียวกัน คนๆนี้ต้องรู้จักจิตวิทยามวลชน มีบารมีพอสมควร

3. ต้องรู้จักว่าอะไรคือถูก อะไรคือสิ่งผิด เคารพหลักการ ที่สำคัญมั่กๆ ต้องเคารพตัวเองสะกดคำว่า "จริยธรรม" เป็น อายเป็น

4. ไม่ต้องดีมาก เอาแบบรู้ว่าเลวเป็นงัย ผิดเป็นงัย แล้วมีญาณที่จะคาดการณ์ได้ว่า จะเกิดอะไรขึ้น ถ้า........ แบบเรียกโก้ว่า supernatural

5. เป็นผู้นำ ( Leadership) สูงมั่กๆ ** สำคัญ

6. สุดท้าย.......กล้าตัดสินใจ, กล้ารับผิดชอบ

อิอิ ไม่เอาคนดี ไม่เอาคนเก่ง แต่ชอบคนกล้า ใจเย็น และนิ่ง

ไว้ค่อยมาตอบว่าเห็นใครนะคะ

พูดซะผมอยากรุ้เลยครับ พอๆบอกหน่อยได้มั้ยครับ ว่าแต่ที่เสนอมาก็เข้าท่าดีนะครับ  ตอนนี้คิดไม่ออกเลยว่าใครมี คุณสมบัตรแบบนั้นบ้าง

#20 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:30

นายประมนต์ สุธีวงศ์  ครับ  เพราะปัญหาประเทศไทยที่เป็นกันอย่างทุกวันนี้เพราะนักการเมือง ทุจริต เป็นปัญหาที่ใหญ่ที่ฝังลึกยาวนาน เเละกัดกินประเทศอยู่ในขณะนี้ (โครงการจำนำข่าว)  

เเละถ้าได้คนที่มาจากเครื่อข่ายต้านคอรัปชั้น ผมคิดว่าประชาชนเเละนักธุรกิจจะให้การต้อนรับ  เเละท่านยังเป็นประธานหอการค้าประเทศไทยอีกด้วย เป็นที่รู้จักของนักธุรกิจ

Edited by emujack, 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:31.

#21 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:30

ท่านอาทิตย์ เคยสร้างวีรกรรมมาแล้ว ผมไว้ใจ

ท่านสุรินทร์ ก็ ok ถ้าเน้นเรื่องการต่างประเทศ

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:30

ดร. สมบัติ ธำรงธัญวงศ์ ครับ 

Edited by Bookmarks, 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:30.

#23 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:21

ผมแนะนำเป็ดเหลิม เพื่อให้เป็ดเหลิมได้ทำฝันให้เป็นจริงก่อนตาย

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#24 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:32

ใครก็ได้ครับ หากพูดถึงนายกฯชั่วคราว เพื่อการปฏิรูป เพราะนายกฯในวาระนี้มีเงื่อนไขและข้อจำกัด ไม่ให้ยุงเกี่ยวกับการปฏิรูป ให้มาดูแลให้ประเทศเดินไปชั่วคราว

ที่ผมว่าคัดสรรยากหน่อยคือขบวนการปฏิรูปเพราะสำคัญมาก

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#25 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 04:22

ขอลบ

Edited by Googeee, 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 04:34.

#26 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:20

1.ปรีดิยาธร เทวกุล

2.พลากร สุวรรณรัฐ

3.อานันท์ ปันยารชุน

...........

ในความคิดผมตอนนี้มีแค่ 3ท่านนี้ครับ ท่านใดจะเสนอเพิ่มลองใส่มาได้ครับ  และคิดว่าฝ่ายต่อต้านมันจะรับได้มั้ยและเราควรจัดการยังไงให้ รัฐบาลใหม่ที่จะเข้ามาแทนอีโง่ มีเสถียรภาพที่มั่นคง 

จากสมาชิก

4. ปราโมทย์ ไม้กลัด

5. ดร.อาทิตย์ อุไรรัตน์

6. ศุภชัย พานิชภักดิ์

7. สุรินทร์ พิศสุวรรณ

8. บัณฑูร ล่ำซำ 

9. ประมนต์ สุธีวงศ์

10. สมบัติ ธำรงธัญวงศ์

ผมรับได้ทุกคน และเชื่อว่าจะนำป.ไทยไปได้ดีด้วย

แต่ทุกคนจะตกสเป็ค แดง ..ในข้อสำคัญที่สุด ที่แดงยอมไม่ได้ คือ

มีความรู้ ความสามารถ, ใจซื่อ, เห็นแก่ชาติบ้านเมือง, และมือสะอาด ...แดงยอมไม่ได้

***หมายถึงเมื่อเทียบกับ SIN Group และขี้ข้า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#27 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:32

ผมอยู่ไกล ที่เข้าใจคนรูปหล่อ พาชาติไปในทางที่ถูก

ผมเข้าใจอย่างนี้ เพราะเขาตั้งใจและฝีกมาหลายปี ไม่ใช่แค่49วัน

#28 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:04

ชะช่า ครับ ไหนๆก็ขยันสร้างภาพแล้ว ตีนก็ติดดิน

#29 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:34

อยากให้เป็น อ.อนันต์  นะเพราะท่านเคยมีประสบการณ์หลายสมัยในการเป็นนายก

ช่วงที่บ้านเมืองกำลังวิกฤต  

รองนายกฝ่ายเศรษฐกิจ   มรว. ปรีดิยากุล

รองนายกฝ่ายความมั่นคง   พล.อ.อ  ชลิต  พุกผาสุก

ที่อยากได้น่ะนะคับ

Edited by templar, 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:41.

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#30 Ta-slang008

Ta-slang008

น้องใหม่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:44

ไหนลองบอกมาซิว่าคนดีในความคิดของคุณเป็นยังงัย

ยังมีอีกเหรอในเมืองไทย...

พอได้ก็ยึดติดในอำนาจกันทั้งนั้นแหละ ไม่ว่าใครทั้งนั้น แม้แต่ลุงกำนันประวัติก็โชกโชนไม่เบานิ

#31 Ta-slang008

Ta-slang008

น้องใหม่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:08

คนนี้เลย..ไอดอลผมเลย๕๕๕

Attached Images

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:16

ถ้านางเยาวเรศ ชินวัตรได้รับรางวัล'บุคคลดีดีเด่น'จากกระทรวงการพัฒนาสังคมฯ ที่มี นางปวีณา หงสกุล เป็น รัฐมนตรีว่าการฯ....!

'เยาวเรศ'มีความเหมาะสมเป็น'นายกรัฐมนตรี'คนต่อไปจากนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ซึ่งไม่เคยมีตำแหน่งทางสังคมจากหน่วยงานใดมาก่อน เว้นแต่ตำแหน่งในบริษัทเครือฯทักษิณ ชินวัตร พี่ชาย....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:17

ต้องการอะไร?

#34 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:31

ต้องการอะไร?

ปล่อย user นี้เค้าไปเถอะครับ  คงอยากเป็นศูนย์กลางจักรวาลคนใหม่  ก็ แค่ นั้น แหละครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#35 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:34

อยากให้เป็น อ.อนันต์  นะเพราะท่านเคยมีประสบการณ์หลายสมัยในการเป็นนายก

ช่วงที่บ้านเมืองกำลังวิกฤต  

รองนายกฝ่ายเศรษฐกิจ   มรว. ปรีดิยากุล

รองนายกฝ่ายความมั่นคง   พล.อ.อ  ชลิต  พุกผาสุก

ที่อยากได้น่ะนะคับ

พิมพ์ผิดป่าวคะ  ที่เคยเป็นนายกมาสองครั้ง ก็คือ คุณอานันท์ นะคะ  ไม่คยได้ยินชื่อ อนันต์ เป็นนายกซักที

10403293_1426562117609834_23021669286491

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:35

หากกำนันสุเทพ ไม่ประกาศล้างมือการเมืองในอ่างทองคำ เมื่อมหามวลชน กปปส.ปฏิรูปการเมือง ปฏิรูปประเทศสำเร็จ....

ผมอยากสนับสนุนให้กำนันสุเทพเป็นนายกรัฐมนตรี.....!

แต่ไม่หลอกหนุนอย่างพวกมุ่งร้ายเกียรติภูมิของกำนันสุเทพ.....

มีจรเข้มีลิ้นตัวไหนบอกว่าทักษิณ นักโทษหนีคุกมีคุณสมบัติ คุณงามความดีมากกว่ากำนันสุเทพ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:49

ว่าจะเข้ามาตอบ แต่ลุงปุชิงตอบไปก่อนแล้ว

กำนันพูดไว้ชัดเจนแล้วว่าจะไม่รับตำแหน่งทางการเมือง

เพราะคงโดนคนอย่างคนบางคนในกระทู้นี่กระแนะกระแหนไม่เลิกลา

ปัญหาการไม่รู้จักแยกแยะของคนพวกนี้ เป็นที่น่าเวทนา

เพราะหากอนาคตของชาติ ถูกขับเคลื่อนด้วยปวงชนที่มีแต่ความคิดเช่นนี้

ชาติคงไม่ไปไหน

แต่หากมองในอีกมุมนะครับ ลุงปุ

หากประชาชนหันหลังกลับมาหนุนกำนันให้ขึ้นแท่น (สมมุตินะครับ ลุงปุ สมมุตินะโว้ย พวกขี้ข้าไพร่แดง)

อาจทำให้เหล่าขี้ข้าไพร่แดงอกแตกตาย

เพราะเพียงแต่คิดว่า คนประวัติไม่ดีอย่างกำนัน ยังขึ้นเป็นนายกได้

กับคนโกงชาติ เลวทรามชั่วช้าแปดสาแหรกอย่างทักษิณหรือยิ่งลักษณ์

ก็ควรเป็นนายกได้สิ

ชาติคงไม่ไปไหน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:56

คุณวิกลม กลมดิษฐ์ พอได้มั๊ยคับ แต่อยากให้อยู่ในทีมครม.อะคับ ไม่ใช่นายกอะคับ

รัฐมนตรี อุตสาหกรรม   เหมาะสม

#39 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:58

ผมอยากให้ได้...........คนดี......มีความสารมารถ.....

มานำพาชาติให้พ้นวิกฤต.......แห่งพายุร้าย....ในครั้งนี้ไปสักทีครับ.......

ที่ผมพอจะนึกได้ตอนนี้........ก็คงมี..........

"ท่านปราโมทย์ ไม้กลัด.......หรือไม่ก็ท่าน ดร.อาทิตย์ อุไรรัตน์" .............

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัว.......ใครเห็นสมควรต่างอย่างไร......ก็ไม่ว่ากันครับ........ :) 

ท่านคิดเหมือนผมเลยครับ  หนึ่งเดียวในใจ   ท่านปราโมทย์   ^_^

#40 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:01

ศุภชัย พานิชภักดิ์ เก่งมากประสบการณ์สูง

ผมก็ชอบนะครับ  แต่ภาพ ปชป  แจ่มชัดเกินไป  รมต.พานิชย์   แ่จ่มมาก

#41 mebeam

mebeam

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:12

แล้วเราจะทำอย่างไรกับรัฐธรรมนูญ ฉบับนี้ดีล่ะครับ 

ที่บอกว่า นายกจะต้องเป็น สส 

ถ้ามีคนยื่นตลก มันจะออกมาเป็นอย่างไร

Fear can hold you prisoner. Hope can set you free.

#42 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:17

แล้วเราจะทำอย่างไรกับรัฐธรรมนูญ ฉบับนี้ดีล่ะครับ 

ที่บอกว่า นายกจะต้องเป็น สส 

ถ้ามีคนยื่นตลก มันจะออกมาเป็นอย่างไร

แล้วขอถามว่า กกต ประกาศรับรอง สส หรือยัง

แล้วถ้าไม่ประกาศรับรอง สส จะมีนายก ได้ไหมว่ะ

วานตอบที

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#43 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:26

ไปมุดรูส้วมที่ไหนมาครับ เขาประกาศอยู่ป่าวๆ เช้า/เย็น ว่าไม่รับตำแหน่งทางการเมืองครับ

ประเทศไทยยังมีคนดี มีความสามารถอีกเยอะ แต่ก็นั่นแหละพวกควายแดงมักจะไม่ชอบ หาว่าเป็นฝ่ายอำมาดซะหมด เพราะควายแดงมันชอบคนโกงไง ถึงชิ บหายทุกวันนี้

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#44 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:56

ลุง โจโฉนายกตลอดกาล ครับ.......ไม่อ้อมค้อม

#45 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:42

ไหนลองบอกมาซิว่าคนดีในความคิดของคุณเป็นยังงัย

ยังมีอีกเหรอในเมืองไทย...

พอได้ก็ยึดติดในอำนาจกันทั้งนั้นแหละ ไม่ว่าใครทั้งนั้น แม้แต่ลุงกำนันประวัติก็โชกโชนไม่เบานิ

อย่าเอาสันดาลโคตรเหง้าเอ็งที่สอนแบบเลวๆ มาตัดสินคนอื่นสิ 

#46 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:42

ไปมุดรูส้วมที่ไหนมาครับ เขาประกาศอยู่ป่าวๆ เช้า/เย็น ว่าไม่รับตำแหน่งทางการเมืองครับ

ประเทศไทยยังมีคนดี มีความสามารถอีกเยอะ แต่ก็นั่นแหละพวกควายแดงมักจะไม่ชอบ หาว่าเป็นฝ่ายอำมาดซะหมด เพราะควายแดงมันชอบคนโกงไง ถึงชิ บหายทุกวันนี้

มันเป็นควายครับ คุณเสือ มันฟังภาษาคนไม่เข้าใจหรอก 

#47 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:43

ท่านอานันท์มีประสบการณ์ครับ เหมาะสมที่สุด ในสถานการณ์แบบนี้ต้องเป็นคนที่มีพาวเวอร์อยู่บ้างถึงจะเอาอยู่จริงๆ ไม่งั้นก็จะได้รบ.เกียร์ว่าง อุ้ยอ้ายทำงานไม่ได้ มีปัญหา สิ่งสำคัญคือต้องได้คนที่มีประสบการณ์ บริหารเป็น ทำงานได้รวดเร็ว มาทำงานแข่งกับเวลา เพราะเวลามีจำกัด

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:47

ไอดอลของเอ็งมันตัวนี้ต่างหาก กร๊าก

#49 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:09

ผมอยากให้ บิ๊กป้อม ประวิทย์   มาเป้น เพราะตอนนี้เราต้องการนายกที่เฉียบชาด จัดการ ฝ่ายตรงข้ามได้หมดจรดไม่เหลือไว้ ให้ทำร้ายประเทศชาติอีก  มีใครคิดแบบผมบ้างง

#50 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:22

สนับสนุนลุงโจโฉ ให้เลิกเลี้ยงหลานและแอบดูหนังโป๊

เอ้ยๆ ผิดๆ ให้เป็นนายกฮะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน