Jump to content

- - - - -

หมืนห้าวืดอีกแล้ว ไหนใครว่าได้ปรับขึ้นหมื่นห้า เสนอหน้ามาหน่อยสิครับ

This topic is in the process of being archived.
92 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ขึ้นเงินเดือนข้าราชการ 1.5 หมื่นบาท วืดอีก! เลขา ครม. ยัน หน่วยงานยังไม่ส่งความเห็นประกอบ
นายอำพน กิตติอำพน เลขาธิการคณะรัฐมนตรี (ครม.) เปิดเผยว่า ได้โทรศัพท์แจ้ง นายนนทิกร กาญจนะจิตรา เลขาธิการคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (ก.พ.) ให้ทราบว่า ยังไม่ได้มีการบรรจุระเบียบวาระ พิจารณาเรื่อง การปรับขึ้นเงินเดือนข้าราชการระดับปริญญาตรี 1.5 หมื่นบาท เนื่องจาก อยู่ระหว่างขั้นตอน ขอความเห็นหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ดังนั้นที่ประชุม ครม. วันนี้จึงยังไม่มีการพิจารณาเรื่องดังกล่าว
ทั้งนี้ ข้อเสนอการขึ้นเงินเดือนข้าราชการ ระดับปริญญาตรี 1.5 หมื่นบาท เป็นไปตามนโยบายการหาเสียงของพรรคเพื่อไทย โดยได้ผ่านการพิจารณาของคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (กพ.) ตั้งแต่เมื่อเดือน ต.ค. 53 และมีกระแสข่าวมาโดยตลอด ว่าจะเสนอเข้า ครม. โดยเฉพาะจะมีการบรรจุเข้า ครม.สัญจรที่เชียงใหม่เมื่อวันที่ 16 ม.ค. หรือแม้กระทั่งเสนอเข้าครม.ในวันนี้ แต่ในที่สุด เลขา ครม. ได้เชี้แจงว่า หน่วยงานที่เกี่ยวยังไม่ให้ความเห็นประกอบมา อย่างไรก็ตาม หาก ครม.อนุมัติ จะมีผลตั้งแต่วันที่ 1 ม.ค. 55

http://goo.gl/isqGJ

Edited by Pock, 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:12.

แก๊งค์น้ำปู

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:13

ไอ้คุณใจดีไง
ปาวๆอยู่กี่กระทู้ล่ะ ว่าได้ขึ้นเงินเดือนจาก 9 พันเป็นหมื่นห้า

ได้ตำแหน่งจอมตอแหลประจำบอร์ดเพราะการนี้ B)
gladiator 1.jpg

#3 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:16

แปลกมาก ที่ คนไม่เลือก มาคอยนั่งเฝ้านอนเฝ้าว่า เมื่อไร นโยบายของ พรรคที่ตนไม่้ได้เลือกจะออกมาซักที...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#4 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:17

*
POPULAR

คอยสมน้ำหน้าพวกที่เลือกต่างหาก
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#5 The Pock

The Pock

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:18

สัญญาประชาชน บอกไม่ได้เลือกแล้วรอมันก็ไม่ถูกนะคุณ เพราะผมเอง รายได้เกินหมื่นห้า

ทวงให้ประชาชน มันผิดตรงไหน!

Edited by Pock, 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:19.

แก๊งค์น้ำปู

#6 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:19

แปลกมาก ที่ คนไม่เลือก มาคอยนั่งเฝ้านอนเฝ้าว่า เมื่อไร นโยบายของ พรรคที่ตนไม่้ได้เลือกจะออกมาซักที...

โครตแปลกไอ้ที่ที่เลือก มันไม่ทวงนโยบายอะไรซักอย่าง "เอามั๊ยค่าดีเซลลด2บาท" อันนี้ใครพูดเอ่ย :lol: :lol: :lol:

Edited by ดราม่า, 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:24.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#7 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:20

*
POPULAR

แต่ก็แปลก ไอ้คนที่เลือกก็เสือกไม่ถามถึงล่ะคร๊าบ ไม่รู้จุกอะไรอยู่

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#8 The Pock

The Pock

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:21

^
^
^
^

นับวันน้ำยิ่งท่วมปากสูงขึ้นทุกที
แก๊งค์น้ำปู

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:23

แต่ก็แปลก ไอ้คนที่เลือกก็***ไม่ถามถึงล่ะคร๊าบ ไม่รู้จุกอะไรอยู่

โดน"ค่าโง่"จุกปากอยู่ พูดไม่ออก-กลัวเสียหน้า

55555555555555555555555555555555555555555555 :D :D

#10 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ก็อยากจะให้พวกแดงๆเห็นว่า...เนี่ย พรรคที่ดีแต่พูดของจริง...นโยบายหลอก...เคาะกะลาให้....ดีใจ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#11 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:26

แต่ก็แปลก ไอ้คนที่เลือกก็***ไม่ถามถึงล่ะคร๊าบ ไม่รู้จุกอะไรอยู่

โดน"ค่าโง่"จุกปากอยู่ พูดไม่ออก-กลัวเสียหน้า

55555555555555555555555555555555555555555555 :D :D

ม๊ากกก ผิด ครับ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ก็อยากจะให้พวกแดงๆเห็นว่า...เนี่ย พรรคที่ดีแต่พูดของจริง...นโยบายหลอก...เคาะกะลาให้....ดีใจ

ผมซื้อคำนี้เลยครับ "นโยบายเคาะกะลา" เนี่ย.... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดถึงจาย

#13 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:32

แต่ก็แปลก ไอ้คนที่เลือกก็เสือกไม่ถามถึงล่ะคร๊าบ ไม่รู้จุกอะไรอยู่

บัตรเติมเงินอุดปากอยู่ครับ

ใช่ไหม ตุ๊ด Hentai
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#14 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ไอ้คุณใจดีไง
ปาวๆอยู่กี่กระทู้ล่ะ ว่าได้ขึ้นเงินเดือนจาก 9 พันเป็นหมื่นห้า

ได้ตำแหน่งจอมตอแหลประจำบอร์ดเพราะการนี้ B)

เอกชนปีๆนึงขึ้นเงินเดือนให้ลูกน้องอย่างดีก็ 500-1000บาทต่อปี อยู่ๆจะมาให้ขึ้นที่เดียว 5000-6000 บาทเขาคงจะยอมกันหรอกขึ้นได้แต่ขอไล่ลูกน้องออกสัก2-3คนได้ไหมเอาเงินมาเพิ่มตรงนี้แทน555+/ส่วนราชการไม่สอบเลื่อนขั่นหรือมีผลงาน อยู่ๆมารับ15,000 บ.เลย ราชการอยู่ก่อนเก่าๆแก่ๆคงมองเด็กใหม่ตาขว้างๆ

#15 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ผมซื้อคำนี้เลยครับ "นโยบายเคาะกะลา" เนี่ย.... ซี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดถึงจาย

ขอความกรุณาอย่าเคาะบ่อยครับ jaideedee ดีใจจนหางแทบหลุดอยู่แล้วครับ เคาะบ่อยๆ henkhai จะเมื่อยหาง เมี๊ยวๆ

#16 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ถึงแม้เงินเดือนของผมจะเกินขั้นต่ำที่ว่าไปเยอะแล้ว แต่ขอทวงให้พวกรากหญ้าบ้าง

สงสารพวกเค้าเนอะ :lol: :lol: :lol:

#17 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:44

คือถ้าให้ผมเลือกจะไม่เสียภาษีให้กับ รบ นี้ได้ ผมก็จะไม่สนใจนโยบายครับ

---------------------------------------

#18 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:44

ก็เตรียมขึ้นราคาสินค้ารองรับกับเงินเดือนราชการไงครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#19 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:47

มาร์ด ชั่งไข่ 5555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#20 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:02

มาร์ด ชั่งไข่ 5555

ไม่ต้องมาทำพูดดีหรอก สาวกแมลงสาบ ทั้งหลาย ไปหาวิธีชนะเลือกตั้งให้ได้ก่อน ค่อยมาวิจารณ์รัฐบาลเถอะ :D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ผมว่า ไอ้คนที่เลือก แต่เสือกไม่สนใจอยากทวงถาม นั่นแหละครับ ที่แปลก!

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:05

มีปัญหาเหรอ เฮนไต ทีพวกไม่เลือก ปชป. ยังเสืรอกมาว่าการทำงานของเขาฉอดๆ
ทำมะ จะว่าไม่ได้ ในเมื่อ เงินเดือนข้าราชการ คือ ภาษีของคนทั้งชาติ การที่คนมาบริหารภาษี ทุกคนในประเทศมีสิทธิ์ถาม
พวกปัญญานิ่ม สมเเล้วที่เป้นควายแดง
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#23 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ไม่ได้เลือก??หมายควายว่าไม่มีสิทธิได้ แป่วววววว;;;;;;;;

แล้วรู้หรือปล่าวว่าทำไมคน สรท ถึงเชียร์ 300 ,15000
เพราะว่าอยากเห็นงัยว่าทำได้อย่างที่ โม้ ไว้หรือปล่าวหรือแค่ว่า ดีแต่ปาก

ผมว่าไม่รู้แหงมๆ :lol:

Edited by ริวมะคุง, 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:10.

#24 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:12

ไม่เคยเฝ้ารอเงินเดือนปรับขึ้นเพราะเลยจุดนั้นมานานแล้ว แต่เฝ้ารอสมน้ำหน้าพวกควายแดงที่ได้นั่งฝันนอนฝัน
โดนหลอกมากี่ครั้งแล้วล่ะ ไม่เคยเข็ด หนังหนา หน้าด้าน หน้าทน รอแต่แบมือขอเศษเงิน ไม่เคยคิดทำมาหากินสุจริต
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#25 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ความภูมิใจอย่างเดียวที่ควายแดงมี ครือ.....กรูชนะเลือกตั้ง 15 ล้านเลียง กรูก็พอใจแล้ว นโยบายอัปมงคลแค่ไหนไม่ใช่เรื่องสำคัญ
ประชาธิปไตยของตรูอยู่ตรงตอนลงคะแนนเลือกตั้งนี่แหละ ชนะเลือกตั้งให้ได้ก่อนเหอะ แล้วกรูจะไปเผาเมืองเอาประชาธิปไตยกลับมาอีกรอบ

#26 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ก็เพราะไอ้พวกคนเลือก มันเอาตีนเลือกงัย

ที่เขาต้องตามเพราะเขาเสียภาษี
และเป็นภาษีเขา ที่พวกตีนเลือก มันเอาไปผลาญ

แปลกมาก ที่คนระดับเฮนไต ไม่รู้สึกรู้สมกับการถูกรัฐบาลควายหลอกแดร่ก
แต่มาเดือดร้อนกับรัฐบาลที่ทำให้ประเทศมีเงินให้พวกตีนเลือก

เอาไปผลาญ

#27 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:31

:mellow: .. ตรวจสอบนโยบาย แปลกตรงไหน ! .. คงมีแต่นัก(อ้าง)ประชาธิปไตยที่แท้จริงเท่านั้นแหละ ที่ไม่สนใจตรวจสอบ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#28 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ไม่อยากให้สนใจ ก็เลิกเก็บภาษีสิครับ :lol: ไปรีดเลือดกับไพร่แดงเอง ทีนี้จะออกนโยบายอะไร คนอื่นที่ไม่แดงเขาก็ไม่สนใจแล้วแหละครับ รัฐบาลก็สบายด้วยไม่ต้องฟังเสียงวิพากษ์วิจารณ์ WIN / WIN :D
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#29 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:34

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#30 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ก็เพราะไอ้พวกคนเลือก มันเอาตีนเลือกงัย

ที่เขาต้องตามเพราะเขาเสียภาษี
และเป็นภาษีเขา ที่พวกตีนเลือก มันเอาไปผลาญ

แปลกมาก ที่คนระดับเฮนไต ไม่รู้สึกรู้สมกับการถูกรัฐบาลควายหลอกแดร่ก
แต่มาเดือดร้อนกับรัฐบาลที่ทำให้ประเทศมีเงินให้พวกตีนเลือก

เอาไปผลาญ

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#31 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:35

โดนๆทั้งนั้น

#32 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:36

ผมว่าในบอร์ดีมีคนนึงนะ เห็นยังมาคุยทับผมอยู่เลยว่าได้อัพ9,000 > 15,000 ใครหนอลืมไปละ

#33 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:36

จั่วลมอีกแล้วค่าาาา พี่น้อง

ยังสบายกันดีอยู่ไหมค้าาา

เห็นควายฝันสลาย สบายใจจัง

#34 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:22

นาย ใจดีหายไปหนายยยยยยยยยยยย ........... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#35 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:24

เพราะอยากรู้พรรคที่ด่าคนอื่นว่า"ดีแต่พูด"นี่จะมีน้ำยาสักแค่ไหน :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#36 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:27

นาย ใจดีหายไปหนายยยยยยยยยยยย ........... :lol:

กลับไปเลียแผลใจที่บ้านเกิด

#37 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ท่านนายกทักษิณทำเพื่อประชาชนมามากแล้ว ถึงเวลาแล้วที่ประชาชนอย่างพวกเราจะตอบแทนท่านบ้าง

ขอขอบคุณนโยบายป.ตรี 15000 ที่ทำให้ผมมีชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นอย่างทุกวันนี้ได้

:lol: :lol: :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#38 nnnn43

nnnn43

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ตอบไม่ได้ท่องไว้มาจาก เสียงส่วนใหญ่ 15 ล้านเสียงไว้ก่อน :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ถ้าเงินที่เพิ่มขึ้นเป็นเงินของนักโทษหนีคุกกับนายกฯนกแก้ว
ไม่ใช่เงินจากภาษีประชาชน....
ผมคงไม่สนใจบุพการีไพร่เสื้อแดงจะแจกเงินเท่าใดหรอก.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:59

สมัยก่อน อภิสิทธิ์ คุณก็ไม่ได้เลือก ก็เห็นออกมาวิจารณ์ กันดีจริง

พอทีเข้าตัวแล้วมาอ้างว่าไม่ได้เลือก งั้นก็ไปเป็นนายกของคน 15 ล้านคนสิ เพราะคนไทยมี 63 ล้าน

งั้นจะไม่วิจารณ์นายกก็ได้ แต่ว่าหากกู้มาถือว่าเป็นหนี้ของคน 15 ล้านคนนะ อย่ามาเป็นหนี้สาธารณะ

งบประมาณก็สำรวจ 15 ล้านคนมันจ่ายภาษีเท่าใหร่ ก็อย่ามายุ่งกับของคนอีก 58 ล้านคนนะ

ดันทุรังไปก็เท่านั้น รังแต่คนเค้าจะดูถูก

#41 โคนัน

โคนัน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:16

รอสม น้ำ หน้า พวก ที่เลือกมาอะฮ่ะ

เพราะคนที่ไม่เลือก นางปู ส่วนใหญ่ เงินเดือนเลย 15000 ไปนานแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol:

#42 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ผมเข้าใจว่า อาจติดขัดเรื่องงบประมาณ หลังจากกลับมานั่งทบทวนอีกที

รอให้กู้ได้ก่อน มันก็คงจะดันต่อ

เป็นการบริหารที่น่าจะทุเรศที่สุดในโลก...เพราะคนที่ทำงานก่อน 4-5 ปี หรือ อาจจะ 10 ปี ต้องรับเงินเดือนเท่ากัน กับ เด็กจบใหม่ ๆ ....

:)

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:04

แปลกเนอะ ไอ้ีคนที่ไม่ได้ไปเลือกมาร์ค แต่เสือกมาด่านโยบายชั่งไข่

#44 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:11

รอไปก่อนนะฮ้า เดี๋ยวกระชากเงินเดือนให้ค่า.. ตอนนี้เดี๊ยนกระชากราคาสินค้าอยู่ฮ่า

#45 ant

ant

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:36

ตกลงจะได้"เงินเดือน" หรือ"เงินเพิ่ม"ครับ

ตามไม่ทัน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#46 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ไม่ได้เฝ้าคอยเลยแค่อยากให้ลูกน้องที่โรงงานได้เงิน 15,000 เร็วๆ อยากจ่ายมากเลย 15,000 เนี๊ย เงินน่ะเตรียมให้แล้ว

#47 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:46

ส่วนไอ้คนที่เลือกก็ไม่ได้สนใจว่ามันจะทำตามนโยบายหรือเปล่า
หรือว่ากลัวว่าถ้าตามดู จะอกแตกตายเพราะเสือกโง่เลือกมันไปได้น่ะ...
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#48 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:57

คนที่ไม่ได้เลือก ที่เค้าทวง เพราะ เป็นการทำหน้าที่ตรวจสอบ ว่า หาเสียงไว้แล้วทำตามที่พูดรึเปล่า
แต่
พวกที่เลือกแล้ว ไม่ทวงอะไรเลย ต่างหาก มั้งที่แปลก เลือกเค้ามาด้วยเหตุผลนี้แท้ๆ แต่พอไม่เป็นจริงกลับไม่ขยับอะไรเลย

#49 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ตามที่ฟังข่าวมาเมื่อเช้า...

เห็นว่าโต้งสารภาพแล้วว่าไม่มีเงิน...

:)

#50 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:39

หมื่นห้าช้าก่อนครม.ดึงปรับเงินเดือนข้าราชการ-รมว.คลังขอทบทวน-หวั่นยกพรวดเดียวถังแตก

ข้าราชการรอก่อนครม.ยังไม่เคาะขึ้นเงินเดือน เหตุขุนคลังคนใหม่ขอทบทวนหวั่นถังแตก
ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี (ครม.) เมื่อวันที่ 24 ม.ค.ไม่ได้พิจารณาเรื่องการปรับโครงสร้างเงินเดือน
ข้าราชการ พ.ศ. ... ซึ่งมีสาระสำคัญคือ กำหนดให้ข้าราชการแรกบรรจุได้รับเงินเดือนขั้นต่ำ 1.5 หมื่น
บาท ทั้งที่รัฐบาลประกาศว่าจะดำเนินการเรื่องนี้ภายในวันที่ 1 ม.ค. โดยหวังว่าจะให้เรื่องนี้กระตุ้นภาวะ
เศรษฐกิจ

Edited by eAT, 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:39.