Jump to content

- - - - -

จากข่าววิทยุแห่งประเทศไทย

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

Posted 4 March 2014 - 09:03

ฟังข่าวเมื่อเช้า บอกว่า ธกส.ตั้งกองทุนช่วยชาวนา 5 มีนา นี้ เศรษฐา ศิระฉายา ประเดินช่วย 100,000 บาท ใครอยากช่วยชาวนาก็เชิญช่วยได้ อันนี้ของจริงครับ

ผมสดุดตรงคำว่า "ของจริง" :D แล้วที่ผ่านมาไม่ใช่ของจริงรึครับ

Edited by น้ำหวาน, 4 March 2014 - 14:58.

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#2 Lektiger

Lektiger

น้องเก่า

Posted 4 March 2014 - 09:33

ผมไม่เข้าใจ ทำไมรัฐบาลไม่ขายข้าวที่เก็บเอามาจ่ายครับ ขาดทุนเท่าไหร่ก้อค่อยมาว่ากันไป หรือข้าวที่มีมันไม่ครบตามจำนวนที่รับจำนำไว้

#3 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

Posted 4 March 2014 - 09:49

รอดูว่า นายกปู หลานโอ๊ก และคนอื่นๆ ที่เคยไปฝากธนาคารออมสิน ที่บอกว่าช่วยชาวนา จะช่วยเท่าไหร่

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#4 Snow White

Snow White

น้องเก่า

Posted 4 March 2014 - 09:50

ผมไม่เข้าใจ ทำไมรัฐบาลไม่ขายข้าวที่เก็บเอามาจ่ายครับ ขาดทุนเท่าไหร่ก้อค่อยมาว่ากันไป หรือข้าวที่มีมันไม่ครบตามจำนวนที่รับจำนำไว้

เลิกสีซอค่ะ...เขาไม่ฟังกันหรอก

#5 storm

storm

ขาประจำ

Posted 4 March 2014 - 09:51

ทำไมต้องช่วย ผมไม่เห็นด้วยที่คนที่บริหารผิดพลาดแล้วมีคนเดือดร้อน

แต่คนที่ช่วยแก้ปัญหาต้องเอาเงินตัวไปช่วย แลัวไอ้คนที่ก่อปัญหามันไม่คิดจะช่วยเลยหรือ

ถ้าผมไปกู้เงินมาแล้วผมไม่ยอมใช้หนี้ เจ้าหนี้จะมาพังบ้านผม แล้วคนข้างบ้านจะต้องมาใช้หนี้แทนผมไหม

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#6 คนเดือนมิถุนา

คนเดือนมิถุนา

น้องใหม่

Posted 4 March 2014 - 10:01

ผมว่าเป็นการเบี่ยงเบนประเด็นอย่างหนึ่งครับ ความผิดพลาดเป็นของรัฐบาลแต่ใช้วิธีทำตัวเป็นนักบุญเที่ยวบอกบุญเป็นสาธารณะ คนที่คล้อยตามก็จะลืมไปว่านักบุญนี่แหละคือคนบาปที่สร้างปัญหานี้ขึ้นมาเอง สุดท้ายรัฐบาลคนบาปก็สามารถนำเรื่องนี้ไปหาเสียงต่อได้อีก สลัดคราบคนบาปแปลงเป็นนักบุญอย่างเต็มตัว ส่วนคราบที่สลัดออกมาก็ให้ฝ่ายตรงข้ามรับไปคลุมตัว

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users