Jump to content

สงกรานต์นี้ขอขับไปเชียงใหม่อีกรอบ 125 ซีซี 15 ชั่วโมง ถึงไหมครับ พี่น้อง

รถมอเตอร์ไซด์ ซูซูกิ best 125

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:23

สงกรานต์นี้ขอขับไปเชียงใหม่อีกรอบ 125 ซีซี 15 ชั่วโมง ถึงไหมครับ พี่น้อง

คิดว่าภายใน 15 ชั่วโมงนี้จะถึงไหมครับ  ขอรบกวนสอบถามผู้รู้และผู้ที่มีความรู้ในการเตรียมมอเตอร์ไซด์ในการขับขี่ไกล ๆ ด้วยครับ

Attached Images

#2 Jimmycasper

Jimmycasper

น้องใหม่

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:06

ผมว่าไหวครับ และ ถึงก่อน15 ชั่วโมงด้วย ตีไป 80- 100 กิโล ต่อ1ชั่วโมงครับอยู่ที่ความเร็วด้วยครับผม ถ้าขับเร็วหรือช้าอย่าลืมอุปกรณ์ป้องกันเพื่อความปลอดภัยด้วยครับ  ผมไปภูทับเบิก ขากลับผมแวะไปพิษณุโลก แล้วขับกลับ กทม ใช้เวลา5ชั่วโมงครับ  จากพิษโลก กลับ กทม 5ชั่วโมง รวมพัก กินข้าวด้วยนะครับ ขับกลับจริงๆแล้ว 4 ชม ด้วยความเร็วคงที่หมดปลอกครับ อิอิ

#3 Jimmycasper

Jimmycasper

น้องใหม่

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:07

ไปกี่่วันครับผม

#4 เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:01

ขี่ไป 15 ชั่วโมงครับ

ไป 11 เมษา กลับ 16 เมษายน ครับ

#5 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:29

เห็นรถแล้ว ผมท้อเลย (อย่าถือสานะ ผมเป็นคนขี้เกียจขับรถ)

ผมขับรถเก่งไปปาย กว่าจะถึงแทบแย่ ทั้งง่วงทั้งเหนื่อย แวะปั้มไม่รู้กี่ครั้ง

นี่ท่านเล่นขับมอไซด์ไป สุดยอดมาก ถึงอ่ะถึงแน่ แต่เป็นผม จะจอดไว้บ้านดีกว่าครับ นั่งรถประจำทางสบายกว่าเยอะ

ต้องระวังหน่อย เพราะเทศกาล เราขับไม่ประมาท แต่เราไม่สามารถไปสั่งให้คนอื่นไม่ให้ประมาทหรือไม่ให้เมาได้ครับ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#6 เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:10

เห็นรถแล้ว ผมท้อเลย (อย่าถือสานะ ผมเป็นคนขี้เกียจขับรถ)

ผมขับรถเก่งไปปาย กว่าจะถึงแทบแย่ ทั้งง่วงทั้งเหนื่อย แวะปั้มไม่รู้กี่ครั้ง

นี่ท่านเล่นขับมอไซด์ไป สุดยอดมาก ถึงอ่ะถึงแน่ แต่เป็นผม จะจอดไว้บ้านดีกว่าครับ นั่งรถประจำทางสบายกว่าเยอะ

ต้องระวังหน่อย เพราะเทศกาล เราขับไม่ประมาท แต่เราไม่สามารถไปสั่งให้คนอื่นไม่ให้ประมาทหรือไม่ให้เมาได้ครับ

ผม สวดกรณียเมตตสูตร ไปตลอดทางครับ

ปลอดภัย แต่ก็ไม่ประมาทครับ

100 กิโลเมตรพักที

#7 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:56

ตาก - หนุ่มซิ่งบิ๊กไบค์จากกรุงเทพฯ มุ่งหน้าไปเที่ยวสงกรานต์เชียงใหม่ แต่โชคร้ายกลับไม่ถึงบ้าน เหตุรถเสียหลักหมุนคว้างทางสี่แยกเมืองตาก ก่อนร่วงกระแทกพื้น และไถลไปไกลกว่า 200 เมตร เสียชีวิตทันที

เมื่อเวลา 10.00 น.วันนี้ (14 เม.ย.) ร.ต.อ.สุรศักดิ์ ด่อนแผ้ว ร้อยเวร สภ.เมืองตาก รับแจ้งมีอุบัติเหตุบริเวณสี่แยกโรงพยาบาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช จึงไปตรวจสอบพร้อมด้วยหน่วยกู้ภัยตากร่วมใจสงเคราะห์

เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุพบศพชายทราบชื่อภายหลังคือ นายอนุพงศ์ ทรายคำ อายุ 33 ปี บ้านเลขที่ 281 ม.1ต.หนองควาย อ.หางดง จ.เชียงใหม่ สวมเสื้อแจ็กเกต มีเครื่องป้องกันอย่างดี พร้อมหมวกกันน็อกเต็มใบยี่ห้อดัง นอนเสียชีวิตอยู่บริเวณกลางแยกขาขึ้นเหนือ ห่างออกไปกว่า 100 เมตร มีรถจักยานยนต์บิ๊กไบค์ ยี่ห้อคาวาซากิ รุ่น ER650 สีดำ หมายเลขทะเบียน อสก 257 กทม.ล้มอยู่

จากการสอบสวนทราบว่า ผู้ตายเดินทางจากกรุงเทพฯ เพื่อจะกลับไปสงกรานต์ที่ภูมิลำเนาจังหวัดเชียงใหม่ โดยขับรถจักรยานยนต์มาด้วยความเร็ว ถึงที่เกิดเหตุเป็นสี่แยกไฟแดง รถเกิดเสียหลักต้องเบรกอย่างกะทันหัน จนรถลอยหมุนคว้างก่อนหล่นกระแทกพื้น และไถลไปบนถนน กว่า 200 เมตร เจ้าหน้าที่จึงได้เก็บหลักฐาน และติดต่อญาติเพื่อรับไปบำเพ็ญกุศลตามประเพณีต่อไป

http://www.manager.c...D=9570000041779

เห็นข่าวนี้ แล้วนึกถึง คุณ เกลียดแม้ว เลยทันที

แต่เห็นว่า มอเตอร์ไซค์ คนละยี่ห้อ

ก็เลยคิดว่า อาจไม่ใช่

ถ้ายังไง คุณ เกลียดแม้ว มารายงานตัว

หน่อยครับ เพื่อน ๆ เป็นห่วง

แล้วขับรถ ดี ๆ นะครับ

เดี๋ยวไม่ได้ ฉลอง สภาประชาชน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน