Jump to content

- - - - -

ในหลวง เคยตรัสไว้แล้วเรื่อง นายก ม7 ทำไมถึงมีคนกลุ่มนึงอยากไห้มีจังเลยครับ

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 superman

superman

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:30

นายกคนกลางพระราชทาน ทำไมถึงยังคิดเอาวิธีนี้อีกครับ ทำไมต้องเอาของร้อนไห้ท่านครับ ไม่เข้าใจจริงๆ

#2 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:32

แล้วทำไม ทำไม่ได้หรือไงครับ

#3 superman

superman

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:34

ในหลวงเคยตรัสเรื่องนี้ไว้แล้วครับ จะไห้ผมเอาคลิปมาลงมั้ยครับ แล้วบอกว่า รักในหลวง แต่จะเอาของร้อนไห้ท่าน ไม่เข้าใจจริงๆ

#4 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:37

นี่นายซัมยองหรือเปล่า

#5 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:39

ใครบ้างที่จะทนต่อ กลิ่นอับจาก รองเท้า เสื้อผ้า หรือ เครื่องใช้ที่เก่า ไหว บ้านไหนที่มีกลิ่นอับ ย่อมเป็นตัวทำลายบรรยากาศความน่าอยู๋ในบ้านแน่ๆ วันนี้เราเลย มีวิธีดีๆ ง่ายๆ ในการกำจัดกลิ่นอับในบ้าน มานำเสนอ

• 1. ผงฟู กำจัดกลิ่นเหม็น ได้ โดยการเทผงฟูลงในลิ้นชักแล้วปิดทิ้งไว้ 2-3 วัน ผงฟูจะเข้าไปดูดกลิ่นอันไม่พึงประสงค์ออกมา เหลือไว้เพียงกลิ่มสะอาดตามธรรมชาติ
  • 2. น้ำยาฟอกขาว ก็ใช้ได้เล่นกัน ให้เราเช็ดเครื่องใช้ที่มีกลิ่นอับด้วยน้ำยาฟอกขาว
  • 3. ถ่าน อีกหนึ่งตัวกำจัดกลิ่นอับยอดนิยม ให้เรานำถ่านไปใส่ไว้ในตู้ที่มีกลิ่นอับ เพื่อให้ถ่านดูดเอากลิ่นอับออกไป คุณสมบัติคล้าย ๆ ผงฟู สามารถใช้ได้กับตู้เย็นเช่นกัน
  • 4. แอบเปิ้ล ก็ช่วยกำจัดกลิ่นได้นะ สามรถทำได้โดยการ หั่นแอปเปิ้ลเป็นชิ้นลบาง ๆ แล้วนำไปใส่ไว้ในตู้ที่มีกลิ่นอับ แอปเปิ้ลจะทำหน้าที่ดูดดกลิ่นอับเหล่านั้นได้
  • 5. น้ำส้มสาชู น้ำส้มสายชูสามารถปราบกลิ่นอับต่าง ๆ ได้ชงักเพียงแค่นำลิ้นชักที่มีกลิ่นไปล้างด้ายน้ำส้มสายชู
  • 6. ใช้ kitty litter หรือ สารดูดซับความแห้ง ที่วางไว้ในกล่องซึ่งใช้เป้นที่ขับถ่ายของสัตว์เลี้ยง อาทิ แมว นำไปวางไว้ในลิ้นชัก หรือตู้ที่มีกลิ่นอับ มันจะสามารถดูดลกลิ่นอับเหล่านั้นได้
  • 7. ปล่อยให้ แสงแดด ส่งเข้ามาในบริเวณที่มีกลิ่นอับบ้าง ถ้าเป็นภายในห้องแล้วมีหน้าต่าง ก็ทำการเปิดหน้าต่าง กรณีที่ไม่มีหน้าต่างในห้อง วิธีการที่ดีที่สุดของการขจัดกลิ่นอับ คือ นำเครื่องใช้ดังกล่าวออกไปตากแดด เมื่อมีอากาศถายเทที่เหมาะสมกลิ่นอับเหล่านั้นก้จะหายไปเอง

#6 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:40

เข้าใจว่า ในหลวงท่านทรงหมายถึงว่า ท่านจะไม่พระราชทาน ในกรณีให้ท่านทรงเลือกเอง มากกว่านะครับ ถ้ามีกลุ่มคนที่เป็นที่ยอมรับ นำชื่อเสนอถวาย ท่านก็ไม่น่าจะขัดข้องนะครับ และอีกอย่าง กว่าจะไปถึงจุดนั้น ผมว่าคุณอย่าพึ่งกังวลไป ถ้าคนๆนั้น ไม่ได้รับการยอมรับจาก นปช (ที่ไม่มีทักษิณมาเกี่ยว) ก็น่าจะยังไม่ได้นำชื่อทูลเกล้า เพราะว่า ในความคิดผม นปช ก็เป็น ประชาชนไทย เหมือนกัน ควรมีสิทธ์ด้วย แต่ว่าๆๆๆๆ ต้องไม่มีไอ้พวก ทักษิณ มาคุมอยู่นะ

#7 superman

superman

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:41

คนที่เป็นที่ยอมรับ รบกวนเอ่ยมาซักชื่อสิครับ

#8 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:45

ถามผมเรอะ ผมก็ไม่รู้หรอกว่าใครจะเป็นที่ยอมรับของคนส่วนใหญ่บ้าง แต่ที่ผมไม่ยอมรับอ่ะ มีเยอะ

#9 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:47

นายกต้องมาจากการเลือกตั้งเท่านั้นครับ

แม้ว่ามันจะ***แค่ไหนก็ต้องยอมรับ

#10 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:50

นายกต้องมาจากการเลือกตั้งเท่านั้นครับ

แม้ว่ามันจะ***แค่ไหนก็ต้องยอมรับ

ถ้าว่ากันตาม ระบอบ นะครับ ก็ถือว่าถูกต้องครับ

#11 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:50

ในหลวง เคยตรัสไว้แล้วเรื่อง นายก ม7 ทำไมถึงมีคนกลุ่มนึงอยากไห้มีจังเลยครับ

ไหม เป็น ใหม ให้ เป็นไห้ รร.นปช.สอนมาแบบนี้หรือไง แล้วที่รร.ไม่ได้สอนหรือ ว่าม.7 เขามีเอาไว้แก้ปัญหา เมื่อหาทางออกจากมาตราไหนๆในรัฐธรรมนูญไม่ได้แล้ว ที่บอกว่าพระองค์ทรงตรัสไว้นั้น พระองค์ทรงอธิบายว่า แท้จริงแล้ว เป็นการทูลเกล้าถวายเพื่อให้ทรงลงพระปรมาภิไธยของประธานสภา มิใช่นายกพระราชทาน 

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#12 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:52

*
POPULAR

ถ้าวิเคราะห์เป็นและดูบริบททางการเมืองเป็น

ในหลวงท่านทรงหมายความว่า อยู่ดีดีจะไปให้ท่านทรงใช้พระราชอำนาจเองย่อมมิได้เพราะรัฐธรรมนูญมิได้ให้อำนาจไว้แบบนั้น

และไม่มีเงื่อนไขอะไรที่จำเป็นต้องดำเนินการตามธรรมเนียมปฏิบัติที่บัญญัติใน มาตรา 7 ของรัฐธรรมนูญ พ.ศ. 2540

การที่คุณจะอ้างแบบนี้ผมถือว่าคุณละเมิดในหลวงนะ

ไปอ้างแบบข้างๆ คูๆ โหนพระองค์ท่านโดยไม่จำเป็น และประสงค์ร้ายดึงพระองค์ท่านเพื่อสมประโยชน์ตัวเองก็เท่านั้น

#13 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:53

หายใจเข้าลึกๆ ซุปเป้อแมน ท่องไว้ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน มียศ เสื่อมยศ มีลาภ เสื่อมลาภ ไปไหว้พระซะ ไม่ต้องมาเม้นเรื่องรกกบาล เอ็งไม่ได้อยู่ในลูปต้องตัดสินใจ ให้กรรมเป็นผู้ตัดสิน
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#14 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:55

นายกคนกลางพระราชทาน ทำไมถึงยังคิดเอาวิธีนี้อีกครับ ทำไมต้องเอาของร้อนไห้ท่านครับ ไม่เข้าใจจริงๆ

ปากบอกปาวๆ ว่าไม่เอาเจ้า ไม่เอาอำมาตย์ จะแยกประเทศ

ทียังงี้ล่ะเอาเจ้ามาโหนทันทีเชียว ทุเรศสิ้นดี

ลืมภาพนี้ไปแล้วรึ

#15 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:58

ไหม เป็น ใหม ให้ เป็นไห้ รร.นปช.สอนมาแบบนี้หรือไง แล้วที่รร.ไม่ได้สอนหรือ ว่าม.7 เขามีเอาไว้แก้ปัญหา เมื่อหาทางออกจากมาตราไหนๆในรัฐธรรมนูญไม่ได้แล้ว ที่บอกว่าพระองค์ทรงตรัสไว้นั้น พระองค์ทรงอธิบายว่า แท้จริงแล้ว เป็นการทูลเกล้าถวายเพื่อให้ทรงลงพระปรมาภิไธยของประธานสภา มิใช่นายกพระราชทาน 

ขยายตัวใหญ่ให้ เผื่อบางคน เอาแต่ฟังสื่อแดง ทีวีแดง  แล้วอมน้ำลายเน่าเหม็นมาพ่น พล่าม มั่ว ๆ

สื่อพวกนั้นมันมั่วข้อมูลจนเป็นที่ประจักษ์ไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้งแล้ว  ก็ยังมีควายหลงเชื่อ  วาทะกรรม ของพวกมันไม่เลิก

แล้วขอบอกคนตั้งกระทู้  ว่าอย่ามาบิดเบือน พระราชดำรัสของพระองค์ท่าน  แถวนี้อีกนะครับ  เพราะผมคงไม่ยอมแน่ ๆ :angry:

Edited by Bayonet, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:00.

#16 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:01

เข้าใจผิดแล้ว!

อ่ะ! อย่าไปมโนเอาเอง ฟัง...

สุเทพ เวทีสวนลุมพินี 05 03 57

เรื่องที่หลายคนเข้าใจผิดเรื่อง ม.7

#17 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:06

แดงชง ปูมุขให้สลิ่มตบ

สลิ่มตบมุขดังโพล๊ะ แดงหน้าทิ่ม

กร๊ากกกกกกกก!!

#18 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:10

จขกท.พ่อแม่เป็นทาร์ซานใช่มะ 

โหนเก่งจริงไรจริง

Edited by ctpk05, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:10.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:12

superman แสลงใจที่รู้ว่ามหามวลชน กปปส.และสุจริตชนอยากได้'นายกรัฐมนตรีพระราชทาน'ฤๅ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:15

นี่นายซัมยองหรือเปล่า

อ้าว  นายซั่มหยอง  หรือนี่  อันเก่าโดนแบนอีกแระ

คนที่เป็นที่ยอมรับ รบกวนเอ่ยมาซักชื่อสิครับ

เป็นที่ของยอมรับของใคร   ของไอ่แม้ว  หรือ เหล่าฝูงขี้ข้าไพร่  ทาสเงินทั้งหลายล่ะ  

#21 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:18

กรุณาไปอ่านกฎหมายใหม่ และไปดูคลิปของท่าน อ้อ เอาม.3 ประกอบด้วยนะ

#22 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:19

โง่เหมือนซัมยองเลย กระทู้เก่ายังไม่รับผิดชอบเลย ตั้งแล้วหนีตลอด

#23 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:26

“มาตรา 7 ในเมื่อไม่มีบทบัญญัติแห่งรัฐธรรมนูญนี้บังคับแก่กรณีใด

ให้วินิจฉัยกรณีนั้นไปตามประเพณีการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข”

เขาเขียนไว้ตรงใหนครับ ที่บอกว่านายกฯพระราชทาน

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#24 superman

superman

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:26

ผมเป็นเสื้อแดง แต่ผมรักในหลวงครับ ที่พวกคุณพูดมา ก็เหมือนเอาของร้อนไปไห้ท่านอยู่ดีแหละครับ แล้วถ้าทำได้จริงมวลชนอีกฝ่าย เสื้อแดงก็ต้องออกมาเรียกร้อง ก็วนอยู่ปค่นี้แหละครับ รบกวนแสดงความเห็นไม่หยาบคายนะครับ

ไหนๆก็ยกย่องว่าเป็นม้อบคนดี รบกวนใช้ภาษาที่ดีด้วยนะครับ

Edited by superman, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:29.

#25 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:42

จขกท  ลองกลับไปฟังคลิปที่ จขกท อ้างไว้  ให้จบ (ครบถ้วน ไม่ใช่แค่ที่มีคนตัดต่อมาบางช่วง)

แล้วนำสิ่งที่ได้  ไปประกอบการอ่าน รัฐธรรมนูญ อีกครั้งหนึ่ง

หากยังมีข้อสงสัย ลองค้นหาในเน็ต เพิ่มเติม   

จากนั้นในวิจารณญาณเยี่ยงวิญญูชนอีกครั้ง

แล้วดูว่า ผลที่ได้เป็นอย่างไร

ลองทำดูนะครับ  อาจใช้เวลาบ้าง

แต่การหาความรู้และทำความเข้า

ต้องใช้เวลาและความมานะ 

Edited by PriFa, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:43.

#26 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:50

ผมเป็นเสื้อแดง แต่ผมรักในหลวงครับ ที่พวกคุณพูดมา ก็เหมือนเอาของร้อนไปไห้ท่านอยู่ดีแหละครับ แล้วถ้าทำได้จริงมวลชนอีกฝ่าย เสื้อแดงก็ต้องออกมาเรียกร้อง ก็วนอยู่ปค่นี้แหละครับ รบกวนแสดงความเห็นไม่หยาบคายนะครับ

ไหนๆก็ยกย่องว่าเป็นม้อบคนดี รบกวนใช้ภาษาที่ดีด้วยนะครับ

รักในหลวง แบบโจร เอาแขวนพระตอนปล้นบ้านคนอื่นหรือเปล่า?

#27 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:52

มีใครพูดถึง นายกพระราชทาน ไม่ศึกษามาให้ดีๆ ก่อนดีกว่า เสื้อแดงทำไมมีแต่ประเภทนี้นะ

#28 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:00

เป็นเสื้อแดง แต่รักในหลวง

กรูขรรมตรรกะ

ทีวี สื่อแดง แม่งล้วนหมิ่นสถาบัน

อมขรี้หมามาพูด ใครเขาจะเชื่อ

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#29 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:00

โถ ๆ ๆ ๆ ๆ ไอ้กากลี

เอ๊งไปอ่าน มาตรา 7 มาใหม่ดีกว่า ไหม

ก่อนจะตั้งกระทู้อะไร หัดอ่านหัดความทำเข้าใจซะบ้างนะ

กระทู้แล้วไม่ยอมรับความผิดของตัวเอง

เอ๊งนี่มันสันดานเ-หี้ยมาเกิดจริง ๆนะ

ไอ้กากลี

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#30 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:05

ไหนๆก็ยกย่องว่าเป็นม้แบคนดี รบกวนใช้ภาษาที่ดีด้วยนะครัล

ผิดแล้ว ไม่ใช่แล้วครับ (ก็บอกแล้วว่าอย่ามโนเอาเอง ให้ดูคลิปก่อน)

ไม่ได้เป็นการเอาเผือกร้อนไปให้สถาบันฯเลยครับ

ในหลวงฯทรงอยู่เหนือความขัดแย้งทางการเมืองครับ

การเลือกนายกคนกลางแล้วนำรายชื่อขึ้นทูลเกล้าฯ เป็นเรื่องของสภาฯ เป็นอำนาจของสภาฯครับ ไม่เกี่ยวกับว่าต้องเป็นนายกฯของเสื้อแดง ของดามาพงศ์ ชินวัตร ไม่เกี่ยวกับว่าต้องเป็นนายกฯจากปชป. หรือจากอีกฝั่ง อะไรเลย คือจะเป็นใครก็ได้ครับ แล้วแต่สภาจะเป็นผู้เสนอ

ถ้าเป็นเหตุการณ์ปกติก็หลังจากเปิดประชุมสภา เลือกนายกฯ แล้วปธ.สภาฯก็จะนำรายชื่อผู้ที่จะเป็นนายกฯขึ้นทูลเกล้าฯ

แต่ถ้าในสถานการณ์ที่ไม่ปกติอย่างในตอนนี้ (ถ้ายิ่งลักษณ์พ้นสภาพรก.นายกฯ เกิดสูญญากาศ) ก็เป็นหน้าที่ขององค์กรที่ยังมีอยู่ คือวุฒิสภา เพราะส.ส.ยังอยู่ ไม่ได้พ้นวาระตามส.ส.เมื่อมีการยุบสภาฯ ดังนั้นปธ.วุฒิสภา หรือรองปธ.วุฒิฯก็มีหน้าที่เสนอชื่อผู้ที่จะเป็นนายกฯครับ

ฟังสุเทพ ตั้งแต่นาทีที่ 24:50 เป็นต้นไป

Edited by Moo3storey, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:10.

#31 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:06

*
POPULAR

ไอ้กากลี  ไอ้ซัมยอง รีบหนีเถอะ

ผู้เสียหายที่เอ็งโพสท์ว่าเป็นกปปส.ลวงผู้หญิงเข้าม่านรูดเขาแจ้งความแล้วนะ

ซวยละมรึง ตอแหลนัก

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:54

เข้าใจผิดแล้ว!

อ่ะ! อย่าไปมโนเอาเอง ฟัง...

สุเทพ เวทีสวนลุมพินี 05 03 57

เรื่องที่หลายคนเข้าใจผิดเรื่อง ม.7

Edited by Bookmarks, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:54.

#33 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:56

คงใช้ไม่ได้กับคนชั่วอ่ะครับ

#34 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:57

สุดท้ายแล้วก็เลือกตั้ง ทำไมควายแดงต้องดูแค่ 1 กับ 10 

แต่ 2 3 4 5 6 7 8 9 แกล้งทำเป็นมองไม่เห็น

โง่ดีอะชอบๆ

#35 superman

superman

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:40

เพราะแบบนี้พวกคุณถึงแพ้ตลอดชาติ ชอบตัดสินคนอื่น อิอิ

Edited by superman, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:40.

#36 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:44

คำว่า “ให้” ใช้ “ใ” ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#37 banka

banka

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:45

-อ้ายสวะควายแดง สันดานหยาบช้า หน้าไหว้หลังหลอก

#38 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:46

เพราะแบบนี้พวกคุณถึงแพ้ตลอดชาติ ชอบตัดสินคนอื่น อิอิ

ลืมตัวอีโมนะครัช

:D

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#39 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:49

แบบนี้ถึงโดนยุบพรรคตลอด คิดเข้าข้างตัวเอง ฮ่าาาาา พวกโง่แต่เสรือกขยัน  :lol:

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#40 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:55

ตัดสินคนอื่น  ด้วยการใช้จิตสำนึกที่รู้  ผิดถูกชั่วดี       ..ก็ยังดีกว่า  ..ไอ้เหลี่ยม  และเหล่าขี้ข้า  ทาสเงิน..  ละว้า   ที่ชอบติดสินบาทคาดสินบน  เพื่อที่จะได้มาซึ่งอำนาจและความถูกต้อง  ที่เป็นไปตามที่ใจตนต้องการ

#41 โคนัน

โคนัน

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:00

ถ้า ม 7 ใช่ไม่ได้ จะมีระบุอยู่ใน รธน ทำไม

#42 superman

superman

น้องใหม่

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:01

ผมหล่ะไม่เข้าใจ ปากก็บอกรักในหลวงทำไมถึงทำแบบนี้หล่ะครับ ชอบทำอะไม่นึกถึงท่าน

ไหนลองยกรายชื่อคนที่จะถวายไห้ดูเป็นบุญตาหน่อยครับ ที่คิดว่าเป็นกลาง และสามารถปกครองประเทศในสภาวะแบบนี้ได้

#43 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:17

ผมหล่ะไม่เข้าใจ ปากก็บอกรักในหลวงทำไมถึงทำแบบนี้หล่ะครับ ชอบทำอะไม่นึกถึงท่าน

ไหนลองยกรายชื่อคนที่จะถวายไห้ดูเป็นบุญตาหน่อยครับ ที่คิดว่าเป็นกลาง และสามารถปกครองประเทศในสภาวะแบบนี้ได้

ถ้างั้นเอางี้ละกัน  มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่านะ   เอาแบบคนที่นายคิดว่ารับได้ เสนอมาดูที  และโดยต้องไม่ไปดึง   ..พระองค์ท่าน..   ลงมาเกี่ยวข้องแม้สักตัวหนังสือหนึ่ง  เพราะเมื่อถึงเวลานั้นแล้ว  ก็จะมีบุคคล  มาทำหน้าที่เป็นไปตาม   โดยถูกต้องตามหลักกฎหมายเอง   ยังไม่ต้องไปกล่าวล่วงถึงตรงที่ยังมาไม่ถึง    ..เข้าใจนะ..          ปล. หวังว่าคงจะอ่าน  ภาษาไทย  ที่พิมพ์โดยถูกต้อง  ด้วยสำนวนภาษาคน   ให้ครบถ้วนทุกๆตัวอักษร  และ  อักขระ

Edited by itsorachai, 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:17.

#44 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:34

คุณเข้าใจผิดแล้วครับ  ถ้าคุณได้ฟังที่กำนันพูดเมื่อคืนคุณจะเข้าใจ

นายก มาตรา.7  เกิดขึ้นตามเหตุการณ์บ้านเมือง  

ในหลวงท่านไม่ได้เป็นผู้คัดเลือก  ผู้ที่ยื่นเสนอคนที่จะเข้ามาเป็นนายกต่างหาก  

คือผู้ที่จะรับผิดชอบ

ในสภาวะปกติ   สส โหวตเลือกนายก  แล้วให้ประธานสภา  เป็นผู้กราบบังคมทูล   ฉะนั้นประธานสภา และ สส  ที่เลือกนายกจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบ

แต่ตอนนี้เนื่องจากฝ่ายนิติบัญญัติ  ไม่มีสภาผู้แทนราษฏร(อันเนื่องมาจากการยุบสภา)  ก็จะเหลือวุฒิสภา  เป็นผู้เสนอชื่อนายก

แต่ถ้าหากไม่มีวุฒิสภา  ไม่มีสภาผู้แทน  ผู้เสนอชื่อก็จะเป็นองค์คณะตุลาการทั้งหมดคัดเลือกมาแล้วเสนอชื่อกราบบังคมทูล

แต่กรณีที่เกิดการปฏิวัติ ฉีกรัฐธรรมนูญ ซึ่งยุบหมดทั้ง  สภาผู้แทนราษฎร  วุฒิสภา  คณะรัฐมนตรี   ศาลรัฐธรรมนูญ  หัวหน้าคณะปฏิวัติก็จะเป็นผู้เสนอนายกแทน

เพราะฉะนั้นไม่เกี่ยวกับพระองค์ท่าน  ผู้รับผิดชอบคือ  ผู้ที่นำขึ้นทูลเกล้าถวายเท่านั้น

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#45 Ballbk

Ballbk

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:36

ในหลวงเคยตรัสเรื่องนี้ไว้แล้วครับ จะไห้ผมเอาคลิปมาลงมั้ยครับ แล้วบอกว่า รักในหลวง แต่จะเอาของร้อนไห้ท่าน ไม่เข้าใจจริงๆ

เอาคลิปมาลงหน่อย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#46 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:51

ไอ้คนไร้จุดยืน เปลี่ยนชื่อไปเรื่อยยังไม่พอ

คราวนี้ทำเป็น"ขี่ม้าเลียบค่าย" ไอ้จานรัย

#47 GKTH

GKTH

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:53

ไม่มีความรู้ ไม่มีปัญญา แต่เข้ามาพล่าม.. แบบนี้ประเทศมันถึงไม่เจริญ แถมยังถือว่าตัวเองเป็นเสียงส่วนใหญ่ซะอีกด้วย

#48 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:24

จขกท. ที่ผ่านมาพวกคุณมรึงทำร้ายพระองค์ท่าน ยังไม่พอใช่มั้ยวะครับ

พอเข้าตาจนก็ดึงพระองค์ท่านมาเข้าข้างตัวเองอีก บิดเบือนพระราชดำรัส ลับหลังก็ด่าท่าน ด่าลูกท่าน

ยังสาแก่ใจไม่พอใช่มั้ยวะครับ

-สัส-

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:39

Started by superman

V ฟีบัส.jpg

gladiator 1.jpg

#50 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:41

จขกท.พ่อแม่เป็นทาร์ซานใช่มะ 

โหนเก่งจริงไรจริง

ไม่มีไร.... แค่จะบอกว่า   สะใจโว้ยยยยยยยย

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน