Jump to content

- - - - -

ขอแสดงความดีใจกับคุณ jaidee20 ที่ได้ 15,000 ด้วยครับ

This topic is in the process of being archived.
122 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:59

กระทู้ชักจะเละเทะ เลอะเทอะไปกันใหญ่ MOD พิจารณาลบกระทู้่หรือล็อคกระทู้ด้วยครับ

ไร้สาระจริงๆ เฮ้อออออออออออ

หน้าด้านโดนจับได้ ยังแถข้างๆคูๆ เรียก Mod มาช่วย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ร้องดังๆ เผื่อจะมีคนเห็นใจ

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#52 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:04

กำลัง จะได้ กับ ได้แล้ว มันต่างกัน

ทำไมถึงบอกว่าคนอื่น ฟังภาษาคนไม่เข้าใจ

ลองไปทบทวนข้อความตัวเองนะ ว่าเป็นไง แล้วค่อยว่าคนอื่น

#53 human

human

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:22

กระทู้ชักจะเละเทะ เลอะเทอะไปกันใหญ่ MOD พิจารณาลบกระทู้่หรือล็อคกระทู้ด้วยครับ

อันความเสื่อมของตัวเจ้า ใครเล่ายัดเยียดให้

เหตุฉะไหนเจ้าไม่ลอง ตรองดูก่อน

ข้าขอวอนก่อนจะโพสต์ โปรดกินยา
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#54 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ลบตัวเอ็งไปจากโลกนี้เถอะ โลกจะได้หายเลอะเทอะ

โกหกจนแม้แต่ัวเองยังดูถูกตัวเอง
ประชาธิปไตยอะไรวะ โกหกแล้วขอให้มอดลบกระทู้

ด๊อกฮาร์ทต่างหาก ไม่ใช่ใจดี

#55 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ขอบริจาค ทิงเจอร์ราดสีข้างให้ใจดีค่ะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#56 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:52

จบปตรี ได้ 9000 ปกติเขาได้กัน 10000 - 11000
แล้วเจ้านายคุณจะปรับเป็น 15000 ถือว่าได้เจ้านายดีเลยนะเนี่ยขึ้นเงินเดือนทีเดียว 50%
ตั้งใจทำงานดีๆละ สำนึกบุญคุณเจ้านายด้วย ไม่เกี่ยวกับ รัดทะบาน
เพราะ เจ๊ปู แสนน่ารัก ขึ้นเฉพาะข้าราชการครับ

#57 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:54

คนบ้าอะไรวะ ไม่พิจารณาตัวเอง คอยแต่ด่าคนอื่นว่าไม่เข้าใจตัวมันเอง
มันโกหก ตอแหล จนมันคิดว่าเป็นจริง
ไม่แปลกใจเลยที่มันได้เงินเดือน9000 สมองไม่พัฒนาเลยว่ะ แดงคุณภาพจริงๆ
ไม่บ้า ไม่บอ เป็นไม่ได้นะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#58 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:59

เอ็งนั่นแหละเลอะเทอะ......ตอเบอแหลไม่พอ ใจยังเท่าจิ๋มมด .......ขี้ทิ้งเอาไว้ ยังจะหน้าด้านหนีไปอีก
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#59 ant

ant

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:59

คืนนี้นาย ใจดี จะนอนหลับไหมล่ะเนี้ย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#60 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

หลงเชื่อตั้งนาน นึกว่าทำงานราชการ
เห็นตั้งกระทู้ โยงเงินเดือน กับนโยบายพรรค

เดวต่อไป ลื่นล้มหัวแตก ก็คงโทษฝ่ายค้าน

#61 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ไม่ไร้สาระเลยครับ

กระทู้นี้คือกระทู้จับแดงตอแหลถลกหนัง แล่เนื้อเอาเกลือทาครับ

ไม่ตอแหลสักวันจะลงแดงตายมั้ย?
gladiator 1.jpg

#62 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:38

คืนนี้นาย ใจดี จะนอนหลับไหมล่ะเนี้ย

น่าจะหลับสบายครับ
อาจกำลังนอนคิดชื่อล๊อคอินใหม่ ว่าจะใช้ชื่ออะไร ลงท้ายด้วยเลขอะไร :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#63 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:43

จมธรณี :)
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#64 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:50

คนเราถ้าเอาเรื่องจริงมาคุย ไม่จำเป็นต้องปั้นเรื่องมานำเสนอหรอก

ดูพฤติกรรมแล้วก็ถอดแบบจากพ่อแม้วมันน่ะแหละ โกหกครั้งนึงแล้ว เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่มีครั้งต่อไป
โกหกบ่อย ๆ โกหกมาก ๆ เข้า พอเวลาผ่านไป ตัวเองก็ลืมไปแล้วว่าโกหกอะไรไว้บ้าง
พอโดนจับได้เพราะหลักฐานที่ตัวเองโกหกไว้ ดันบอกให้ Mod ลบกระทู้เฉย โคตรแมน...เลย ไปหาผ้าถุงนุ่งซะนะ

#65 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:59

:D

#66 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:33

ต้องเข้าใจนะครับ ว่าเรื่องอะไรที่เสื้อแดงเขาได้ฟังมาบ่อยๆ เขาจะหลงคิดว่าเรื่องนั้นเป็นเรื่องจริง :lol:

#67 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:40

อ่านแล้วขำนะครับ
ผมคิดว่าตอนนี้คุณใจดี คงจะใจไม่ดีแล้วละครับ :lol:
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#68 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ก็เล่นโพสให้คนอื่นเข้าใจว่าได้แล้ว เฮ่อ แล้วจะลุ้นขึ้นมั้ยเนี่ย ขนาดราชการยังไม่ขึ้นให้เลย ปรกติถ้าไม่เลวจริงปีนึงๆน่าจะขึ้นให้ 200-300 นะ ต้องกลับไปพิจารณาตัวเองมากกว่ามั้งว่าทำไมเค้าไม่ขึ้นให้ :huh:

#69 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:53

คุณใจดี อ่านดูก็รู้ว่าคุณแถ ที่นี่เสรีไทยเวปบอร์ดนะฮะ มีแต่คนมีปัญญา ไม่ใช่เวทีเสื้อแดง

เหมือนลูกพี่เต้น แถจนชิน นึกว่าพูดให้ควายฟัง ไปพูดกลางสภา โดนสวนซะน๊อคกลางสภา

ระวังนะฮ้าฟฟฟฟฟฟฟฟ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#70 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:57

โง่ ๆ แบบไอ่ ใจทราม20 ใครจะจ้างมันตั้ง 15,000 ถ้าไม่ได้เห็น slip เงินเดือนมัน ผมไม่เชื่อเป็นอันขาด
จริง ๆ ผมว่าวันนี้มันตกงานอยู่ ทุกวันนี้ หากินด้วยการโพสต์กระทู้ละ 20 บาท
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#71 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:08

ข้าราชยุคมาร์ครวยกว่ายุคปูนะ แม้เงินเดือน9พัน แต่ออฟชัน พันล้าน ดูอย่างปลัด ตัวย่อ ส สิ

ยุคคุณพี่แม้วนี่ไม่มีโกงเลยแม้แต่น้อยจริงๆคอนเฟริม!!!

ให้เค้ากลับไปตอบกระทู้ มาตรา 309 ก่อนเถอะครับ ผมรออยู่
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#72 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:13

กุล่ะเห็นพวกเอกชนเเม้งมันร้องบอกไม่ไหวๆๆๆ บริษัทไรว่ะจะขึ้นเงินเดือนเเต่กลัวคู่เเข่งเขม่น(ตรรกะไรมันว่ะ) ขอชื่อบริษัทหน่อยครับ ถ้าเค้าสามารถขึ้นเงินเดือนเเบบทะยานได้ขนาดนี้ได้เเสดงว่าฐานการเงินเค้าต้องดีเเบบว่ามากๆๆๆ เเล้วคุณใจดี20จบไรมาครับ เค้าถึงกล้าขึ้นให้คุณขนาดนั้น จาก9พันเนี้ย ผมเห็นวิศะวะยัง14000เศษๆๆเอง ยังไมพุ่งพรวดพลาดขนาดนี้เลย ยังต้องค่อยๆๆขึ้นเพราะบริษัทมันไม่ได้มีเราคนเดียวเเต่มันมีเปงร้อยๆๆ

#73 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:42

แมงสาบปัญญาทึบจัง จะได้รับได้ยังไง ก็ในเมื่อท่านนายกยิ่งลักษณ์ประกาศจะขึ้นให้เริ่มเดือน 1 มค.

ที่บอกว่าเค้าปรับให้ล่วงหน้า ก็หมายความว่าเค้าบอกตั้งแต่เดือนธันวาว่า เดือนมกรานี้เค้าจะขึ้นเงินเดือนให้เป็น 15000

ที่บอกว่าต้องรอลุ้น ก็มันยังไม่สิ้นเดือน เงินเดือนยังไม่เข้า ก็ต้องลุ้นสิว่ะ พวกแมงสาบนี่กระบือเรียกพี่จริงๆ 5555555555

แล้วที่บอกว่า ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นแล้วล่ะครับ? แปลว่าอะไร ก็ในเมื่อคนเงินยังไม่ออก แล้วกระทู้เก่าก็บอกว่ามีหลักฐานเป็นสลิป แต่ Mod เค้าล๊อกกระทู้ หรือดีใจมากจนเสียสติ ใช้เงินเดือนเพลิน เกินตัว โดยใช้เงินในอากาศ

Edited by plunk, 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:49.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#74 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:44

ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นก่อนรับเงินได้ด้วยวุ้ย เมพขิงๆ :huh:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#75 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:10

วางเงิน ร้อยนึงกับขี้หมากองเดียว

ใจดี ไม่มีทางได้ขึ้นเงินเดือนแน่นอน

เพราะ กูไม่เชื่อว่าเมิงจะได้

:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#76 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:51

หายหัวไปไหนละ มาแถต่อสิ ขำชิบเป๋ง jaidee20
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#77 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:15

ใช่ครับช่วยลบความช่างสังเกตุ ช่างจดช่างจำของชาว สรท ให้ทีครับ อย่างนี้ดีกว่าครับคุณjaidee20 :P :D :D :lol: :lol:
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#78 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:54

ใช่ครับช่วยลบความช่างสังเกตุ ช่างจดช่างจำของชาว สรท ให้ทีครับ อย่างนี้ดีกว่าครับคุณjaidee20 :P :D :D :lol: :lol:

มิน่า คนแถวนี้ถึงเป็นพวกแดงไม่ได้ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#79 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:23

เห็นฟ้องมาเป็นสิบทู้แล้วนะพ่อคู๊ณ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#80 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:24

แหลให้คนอื่นจับได้ พอโดนจับได้ก็หนี สุดๆไปเลยท่านใจทราม
Posted ImagePosted Image

Edited by SillyFoolsPM., 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:26.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#81 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:25

สิ้นเดือนนี้ รอรุ้นอยู่ครับ แต่น่าจะไม่มีปัญหา เพราะบริษัทที่ผมทำงานเป็นบริษัทเอกชนไม่ใช่ราชการ เถ้าแก่บอกว่าจะปรับให้แน่ ก่อนหน้านี้สมัยมาร์คแกก็เปยๆ ว่าอยากจะปรับเงินเดือนให้ แต่กลัวบริษัทคู่แข่งจะเขม่นหน้าเอา พอมายุคท่านนายกปู มีนโยบายจะขึ้นเงินเดือนให้กับประชาชนที่จบป.ตรี เถ้าแก่เลยเต็มใจขึ้นเงินเดือนให้เป็น 15000 โดยไม่บ่นสักคำ

อีกกระทู้นึงเห็นคุณโพสไว้นะ

ข้าราชการเริ่มเดือนมกราคม ส่วนผมเอกชน เค้าปรับให้ล่วงหน้าแล้ว ขอขอบคุณเถ้าแก่ด้วยครับ อิอิ

สรุปมันยังไงแน่ กระทู้ที่คุณจะเป็นบังเกอร์ให้แม้วบอกว่าคุณเป็นเอกชนเค้าปรับให้ล่วงหน้าแล้ว
กระทู้นี้บอกสิ้นเดือนนี้รอลุ้นอยู่ ตกลงคุณทำงานห่านอะไรกันแน่ครับ
ถ้ากระทู้นู๊นบอกว่าเค้าปรับให้ไปแล้ว ทำไมกระทู้นี้ถึงต้องมารอลุ้นสิ้นเดือนอีก

คนมันตอแหล มันจำไม่ได้หลอกว่าเขียนอะไรไว้บ้าง ตอแหลไปวันๆ

#82 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:26

อ่าวใหนบอกได้แล้วและชีวิตดีขึ้น ตอแหลนี่หว่า ขี้โกหกเหมือนศาสดาเลยนะ

#83 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:30

วันนี้ (24 ม.ค.) ที่ทำเนียบรัฐบาล นายอำพน กิตติอำพน เลขาธิการครม. เปิดเผยว่า ได้โทรศัพท์แจ้ง นายนนทิกร กาญจนะจิตรา เลขาธิการคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (ก.พ.) ให้ทราบว่า ยังไม่ได้มีการบรรจุระเบียบวาระพิจารณาเรื่อง การปรับขึ้นเงินเดือนข้าราชการระดับปริญญาตรี 1.5 หมื่นบาทตามนโยบายของรัฐบาลในการประชุมครม. เนื่องจากอยู่ระหว่างการรอความคิดเห็นจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และยืนยันว่าไม่ได้เป็นการเตะถ่วงแต่อย่างใด เพราะหากครม.ให้ความเห็นชอบแล้วสามารถให้ผลมีย้อนหลังได้
ก่อนหน้านี้ นายนนทิกรเสนอให้ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี พิจารณากฎ ก.พ.ว่าด้วยเรื่องการรับเงินเดือนข้าราชการ พ.ศ. … เพื่อปรับโครงสร้างเงินเดือนข้าราชการให้สอดคล้องกับนโยบายของรัฐบาล ที่กำหนดให้ข้าราชการแรกบรรจุที่จบการศึกษาระดับปริญญาตรีได้เงินเดือน 15,000 บาท มีผลบังคับใช้วันที่ 1 มกราคม 2555 และจะเสนอให้ข้าราชการแรกเข้าในระดับปฎิบัติการที่จบการศึกษาระดับปริญญาตรีอยู่ที่ 11,000 บาทในปีงบประมาณ 2555 ส่วนที่เหลืออีก 4,000 บาท เป็นค่าครองชีพชั่วคราว และเพิ่มเงินเดือนเป็น 15,000 บาท ในปี 2556
ขณะที่อัตราเงินเดือนแรกเข้าข้าราชการระดับปริญญาโทจะอยู่ที่ 17,000 บาทต่อเดือน ส่วนข้าราชการระดับปริญญาเอกจะที่ 20,000 บาทต่อเดือน ทั้งนี้ให้ครอบคลุมเฉพาะข้าราชการที่มีอายุราชการตั้งแต่ 1-10 ปีที่ยังได้รับเงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์ จะได้รับค่าครองชีพชั่วคราวเพิ่มเติม เมื่อรวมกับเงินเดือนแล้วจะเท่ากับเงินเดือนที่ข้าราชการบรรจุใหม่ และภายหลังปี 2556 เงินเดือนของข้าราชการจะปรับขึ้นตามอัตราที่กำหนดโดยที่ไม่ต้องมีการจ่ายค่าครองชีพเพิ่มเติมอีกแต่อย่างใด
------------------------------------
ไหนใครว่าได้แล้วไง
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#84 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:33

วันนี้ (24 ม.ค.) ที่ทำเนียบรัฐบาล นายอำพน กิตติอำพน เลขาธิการครม. เปิดเผยว่า ได้โทรศัพท์แจ้ง นายนนทิกร กาญจนะจิตรา เลขาธิการคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (ก.พ.) ให้ทราบว่า ยังไม่ได้มีการบรรจุระเบียบวาระพิจารณาเรื่อง การปรับขึ้นเงินเดือนข้าราชการระดับปริญญาตรี 1.5 หมื่นบาทตามนโยบายของรัฐบาลในการประชุมครม. เนื่องจากอยู่ระหว่างการรอความคิดเห็นจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และยืนยันว่าไม่ได้เป็นการเตะถ่วงแต่อย่างใด เพราะหากครม.ให้ความเห็นชอบแล้วสามารถให้ผลมีย้อนหลังได้
ก่อนหน้านี้ นายนนทิกรเสนอให้ที่ประชุมคณะรัฐมนตรี พิจารณากฎ ก.พ.ว่าด้วยเรื่องการรับเงินเดือนข้าราชการ พ.ศ. … เพื่อปรับโครงสร้างเงินเดือนข้าราชการให้สอดคล้องกับนโยบายของรัฐบาล ที่กำหนดให้ข้าราชการแรกบรรจุที่จบการศึกษาระดับปริญญาตรีได้เงินเดือน 15,000 บาท มีผลบังคับใช้วันที่ 1 มกราคม 2555 และจะเสนอให้ข้าราชการแรกเข้าในระดับปฎิบัติการที่จบการศึกษาระดับปริญญาตรีอยู่ที่ 11,000 บาทในปีงบประมาณ 2555 ส่วนที่เหลืออีก 4,000 บาท เป็นค่าครองชีพชั่วคราว และเพิ่มเงินเดือนเป็น 15,000 บาท ในปี 2556
ขณะที่อัตราเงินเดือนแรกเข้าข้าราชการระดับปริญญาโทจะอยู่ที่ 17,000 บาทต่อเดือน ส่วนข้าราชการระดับปริญญาเอกจะที่ 20,000 บาทต่อเดือน ทั้งนี้ให้ครอบคลุมเฉพาะข้าราชการที่มีอายุราชการตั้งแต่ 1-10 ปีที่ยังได้รับเงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์ จะได้รับค่าครองชีพชั่วคราวเพิ่มเติม เมื่อรวมกับเงินเดือนแล้วจะเท่ากับเงินเดือนที่ข้าราชการบรรจุใหม่ และภายหลังปี 2556 เงินเดือนของข้าราชการจะปรับขึ้นตามอัตราที่กำหนดโดยที่ไม่ต้องมีการจ่ายค่าครองชีพเพิ่มเติมอีกแต่อย่างใด
------------------------------------
ไหนใครว่าได้แล้วไง

มันมุดเข้ารูไปแล้ว

#85 Dependent

Dependent

น้องเก่า

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ถ้าไม่ใช้ราชการ เงินเดือน 9000 เนี่ย แถว ๆ นี่ ไำด้แค่คนขับรถ ถ้าคนสวน ราวๆ 6500 - 7000 สาวโรงงานทำงาน + โอที ก็ ราว ๆ 15,000 ไม่ต้องลุ้น ขยันทำก็ได้เลย วันนี้ก็ วันที่ 25 ล่ะ Slip น่าจะออกแล่วน่ะ สวนตรูไม่อยากได้ล่ะ 15,000 ตรูจบแค่ ปวส. เองไม่อาววววว เด๋ว ไม่มีเงินผ่อนรถ กะเลี้ยง.....
I'm Dependent...

#86 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:25

คิดว่าไม่ไ้ร้สาระนะ ก็มีสาระดีนี่ครับ แต่ความหมายของคำว่า สาระของคุณคงไม่เหมือนคนทั่วไปล่ะมั้งครับ

อีกอย่างไม่เบื่อบ้างหรือไงครับตั้งกระทู้ให้คนอื่นเค้าด่่าอยู่ได้น่ะหรือว่า Needs

---------------------------------------

#87 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:31

กระทู้นี้เมา สตอ อย่างรุนแรง
จะไม่ไหวแระ แนะนำMOD พิจารณาหน่อย
จะมี สตอ อีกเยอะไหม กลิ่นมันโชย
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#88 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:34

งี้แถวบ้านผมเรียกดับอนาถ

#89 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ขอบริจาค ทิงเจอร์ราดสีข้างให้ใจดีค่ะ

ใช้นี่แทนก็ได้

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#90 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:37

ไอตอแหล ไอหน้าด้าน โดนจับได้ว่าโกหก ถุยไอกระจอก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#91 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ถาม ใจดี20 จริงๆนะ ถ้าเกิดว่าไม่ได้ขึ้นมาจะยังยอม

เป็นโล่มนุษย์ ให้ ทักกี้ อีกไหม ถ้าจะเป็นอยู่ เพราะอะไร?

#92 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ใจดี...ชักจะใจไม่ดี แถออกนอกกระทู้เพราะทนความอับอายไม่ไหว คริคริ :P

#93 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:50

สีข้างถลอกหมดแล้ว
ได้แล้ว - รอลุ้น - ได้แน่
ขอ Mod ลบกระทู้เพื่อ ทำลายหลักฐาน เหรอครับ
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

#94 rakdal

rakdal

น้องเก่า

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ตอแหลขนาดนี้ ถ้าไม่เห็นสลิปเงินเดือนผมไม่เชื่อเด็ดขาด เพราะคนมันเคยตอแหล

#95 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ถึงใจดีจะไม่ได้โกหก

แต่ว่าทำงานเอกชนเงินเดือน 9000 นี่

เป็นคนส่งเอกสารหรือครับ

#96 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ยังไม่มาอีกเหรอ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#97 plunk

plunk

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:18

ถึงใจดีจะไม่ได้โกหก

แต่ว่าทำงานเอกชนเงินเดือน 9000 นี่

เป็นคนส่งเอกสารหรือครับ

บริษัท จำกัดมหาชน ให้ หมื่นสองพันบาท สำหรับพนักงานส่งเอกสารครับ

#98 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ข้าราชยุคมาร์ครวยกว่ายุคปูนะ แม้เงินเดือน9พัน แต่ออฟชัน พันล้าน ดูอย่างปลัด ตัวย่อ ส สิ

ยุคคุณพี่แม้วนี่ไม่มีโกงเลยแม้แต่น้อยจริงๆคอนเฟริม!!!

ผมไม่รู้นะ ตอนแรกตำรวจบอกแค่ 15 ล้านไม่รู้โดนใบสั่งจากใครหรือเปล่า เรื่องนี้แปลกๆ ฟังข่าว 3 วันไม่เท่ากันสักวัน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#99 mrloveking

mrloveking

น้องใหม่

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:51

เข้ามาขำพวกแมงสาบ ปัญญาทึบ ฟังภาษาคนไม่เข้าใจ 55555555

อ่อนใจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เด๋วผมทำโล่ส่งให้นะครับ พ่อคน 100%\
โล่แหลแห่งชาติ สมแล้วที่เป็นควายแดง
ควายได้อีก 555

#100 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:14

เข้ามามุงดูคนโดนแมงสาบแทะตายห่านอีกรอบ 5555556789
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"