Jump to content

- - - - -

ใครได้ประโยชน์จากการปิดยึดกรุงเทพฯยึดปิดศูนย์ราชการ ?

• Please log in to reply
119 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:47

รัฐบาลได้ประโยชน์ครับ ... มีแพะเรื่องจำนำข้าว :wub:

ใครเป็นแพะ.......???
:D
เยอะเลยครับ กปปส.มั่ง คปท.มั่ง อำมาตย์มั่ง
แล้วกำนันสุเทพ กปปส. คปท. ยึดปิดกรุงเทพฯศูนย์ราชการทำไม
กลายเป็นแพะเปล่าๆ ไม่น่าเลย...แพะ กปปส. แพะ คปท. แพะอำมาตย์
เป็นมานานแล้ว อำมาตย์ทำฝนเทียมยังมีเลย ก๊ากกกกกกก :D
รู้ว่าเขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก ชอบเป็นแพะแหงมๆ
:lol: :D
เปล่า อยู่เฉยก็โดน ฝนตกยังผิด โทษนู่นโทษนี่ ไปหมด ความผิดตัวเองไม่เคยสน:D
ผมโดนใครหลอกเหรอ :P

Edited by JSN, 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:50.

#102 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:57

เพื่อนบ้าน ลาว กัมพูชา เขมร เวียดนาม อินโด สิงคโป มาเล
แม่งได้ประโยชน์เต็มๆ

ที่เอาขัาวมาสวมสิทธิ์ใช่มั้ยครับ
ใครได้ประโยชน์จากการปิดยึดกรุงเทพฯยึดปิดศูนย์ราชการ ?

เพื่อนบ้าน ลาว กัมพูชา เขมร เวียดนาม อินโด สิงคโป มาเล

ที่เอาขัาวมาสวมสิทธิ์ใช่มั้ยครับ

... กำนันสุเทพ กปปส.งานงอกแล้ว นี่มันแผน??? เอาข้าวมาสวมสิทธิ์ ???
ใช่งานงอกแล้วครับ ต้องขับไล่รัฐบาลรักษาการณ์เทียมต่อ :D

ก็ยิ่งเข้าทาง

ที่เอาขัาวมาสวมสิทธิ์.........

:huh:  :angry:

#103 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:59

ตามนั้น...................................................................

. :ph34r:

คนที่เสียประโยชน์คือ รัฐบาลค่ะ :) 

:wub:  :P  :blink:

ไม่บอกค่ะ

ตอบอย่างท่านนายกนกแก้ว......คุณถามไม่ตรงกับคำตอบของดิฉันค่ะ  คริๆๆ

เลียนแบบ ..ท่านนายกนกแก้ว 

:wub:  :wub:  :lol:  :D 

#104 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:00

รัฐบาลได้ประโยชน์ครับ ... มีแพะเรื่องจำนำข้าว :wub:

เยอะเลยครับ กปปส.มั่ง คปท.มั่ง อำมาตย์มั่ง
แล้วกำนันสุเทพ กปปส. คปท. ยึดปิดกรุงเทพฯศูนย์ราชการทำไม
กลายเป็นแพะเปล่าๆ ไม่น่าเลย...แพะ กปปส. แพะ คปท. แพะอำมาตย์
เป็นมานานแล้ว อำมาตย์ทำฝนเทียมยังมีเลย ก๊ากกกกกกก :D
รู้ว่าเขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก ชอบเป็นแพะแหงมๆ
เปล่า อยู่เฉยก็โดน ฝนตกยังผิด โทษนู่นโทษนี่ ไปหมด ความผิดตัวเองไม่เคยสน :D

ไม่บอกต้องคิดเอง..

:P  :D

#105 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:02

ตามนั้น...................................................................

. :ph34r:

คนที่เสียประโยชน์คือ รัฐบาลค่ะ :) 

:wub:  :P  :blink:

ไม่บอกค่ะ

ตอบอย่างท่านนายกนกแก้ว......คุณถามไม่ตรงกับคำตอบของดิฉันค่ะ  คริๆๆ

:wub:  :wub:  :lol:  :D

ก็ท่านเป็นนายกของคนเสื้อแดง ที่เค้ารัก เค้าหลง เชิดชูไม่ใช่เหรอค่ะ

ดิฉันเลียนแบบท่าน เผื่อเสื้อแดงจะรักบ้าง :P 

#106 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:15

คนที่ได้ประโยชน์นะหรือครับ งานนี้ ได้แก่ โกตี๋ครับ แจ้งเกิดอย่างเป็นทางการ และก็พร้อมกับแจ้งตายในทีเดียวมันด้วย หลอกแดกเงิน หัวหน้าควายแดง กับงานนี้ได้เพียบเลย  :lol:  :lol:  :lol:

#107 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:10

... กำนันสุเทพ กปปส.งานงอกแล้ว นี่มันแผน??? เอาข้าวมาสวมสิทธิ์ ???
ใช่งานงอกแล้วครับ ต้องขับไล่รัฐบาลรักษาการณ์เทียมต่อ :D
ก็ยิ่งเข้าทาง

ที่เอาขัาวมาสวมสิทธิ์.........
:huh: :angry:
ยังไงเหรอครับ ยิ่งเข้าทางยังไง ช่วยมั่วให้ฟังหน่อยสิ

Edited by JSN, 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:31.

#108 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:12

เปล่า อยู่เฉยก็โดน ฝนตกยังผิด โทษนู่นโทษนี่ ไปหมด ความผิดตัวเองไม่เคยสน :D
ไม่บอกต้องคิดเอง..
โถ มั่วเองเหรอครับ
:lol:

#109 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:32

ก็ท่านเป็นนายกของคนเสื้อแดง ที่เค้ารัก เค้าหลง เชิดชูไม่ใช่เหรอค่ะ

ดิฉันเลียนแบบท่าน เผื่อเสื้อแดงจะรักบ้าง

บังเอิญไม่ใช่เสื้อแดง .. ไม่รังเกียจใครเพราะสีเสื้อ ชอบใช้เหตุผล

ไม่ต้องการให้นักการเมือง พรรคไหน หรือใครหลอกเป็นเครื่องมือ

:wub:  :wub: :wub:  :D  :D  :D  

#110 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:33

คนที่ได้ประโยชน์นะหรือครับ งานนี้ ได้แก่ โกตี๋ครับ แจ้งเกิดอย่างเป็นทางการ และก็พร้อมกับแจ้งตายในทีเดียวมันด้วย หลอกแดกเงิน หัวหน้าควายแดง กับงานนี้ได้เพียบเลย  :lol:  :lol:  :lol:

คิดได้ไง...

:blink:

#111 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:36

ข้าราชการได้ประโยชน์ว่ะ ไอ้หนูนักข่าว :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#112 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:37

:Dเป็นมานานแล้ว อำมาตย์ทำฝนเทียมยังมีเลย ก๊ากกกกกกก :Dรู้ว่าเขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก ชอบเป็นแพะแหงมๆ
:lol: :Dเปล่า อยู่เฉยก็โดน ฝนตกยังผิด โทษนู่นโทษนี่ ไปหมด ความผิดตัวเองไม่เคยสน :D
ผมโดนใครหลอกเหรอ :Pไม่บอกต้องคิดเอง..
:Dโถ มั่วเองเหรอครับ
:lol:

ไม่มั่วหรอกให้คิดเอง...ตอบไปเดี๋ยวไม่ถูกใจ

คนสมัยนี้ไว้ใจยาก มือถือสากปากถือศีลเยอะแยะ ต้องสังเกตุเอง

ผงเข้าตาเขี่ยเองเหอะ....

:P  :lol:

#113 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:39

ข้าราชการได้ประโยชน์ว่ะ ไอ้หนูนักข่าว :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ช่วยคอร์รัปชั่นเวลา ??? ไม่ไหวนะข้าราชการ

:blink:  :D

#114 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:41

ช่วยคอร์รัปชั่นเวลา ??? ไม่ไหวนะข้าราชการ

:blink:  :D

ปลัดกระทรวงสาธารณสุข หรอ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#115 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:38

นางโตมรครับ

สามารถผลุบๆโผล่ๆ ...จากใต้กอสวะได้ ตามใจชอบ

อ้าว แล้วกำนันสุเทพ กปปส.ก็ปิดยึดกรุงเทพฯยึดปิดศูนย์ราชการ

ตามแผนของนางโตมร นะสิ (เผลอออกทะเล..ตาม สงสัยต้องหายาทานก่อน) 

"อ้าว แล้วกำนันสุเทพ กปปส.ก็ปิดยึดกรุงเทพฯยึดปิดศูนย์ราชการ

ตามแผนของนางโตมร นะสิ (เผลอออกทะเล..ตาม สงสัยต้องหายาทานก่อน) "

คิดว่าใครได้ประโยชน์ ครับ????????

ให้คะแนนกระทู้   star_off.png star_off.png star_off.png star_off.png star_off.png 

โดย love uเมื่อวาน, 16:23

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#116 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:59

แท็กซี่ครับได้ประโยชน์ คือ พาผู้โดยสารอ้อมเข้าไปในศูนย์ราชการซะงั้น

คนเสียประโยชน์ก็ผู้โดยสารซิครับ ต้องจ่ายเพิ่มทั้งๆ ที่ไม่ได้อยากเข้าไป

ขอให้ท่านอย่าคิดมากว่าประเทศชาติจะเสียหาย มันไม่มีอะไรหรอก...หลวงปู่เค้าแค่อยากจะช่วยพี่แท็กซี่ก็เท่านั้นครับ

#117 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:58

ถ้าอยากรู้ว่า ใครได้ประโยชน์

ทำไมไม่ให้ นายก ลาออกรักษาการก่อนละ

จะได้รู้ว่า ใครได้ประโยชน์

ง่าย ๆ แค่นี้เอง

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

สงสัยคำถามยากเกินไป

:(  :blink:

คำถามไม่ยากดอกครับ แต่รูเยิ้มไม่กล้าเข้าใจคำตอบ

#118 pachara

pachara

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:59

งวดนี้แปลกแฮะ ไม่มีข้อความ ไม่มีรูป พิมพ์แป๋บๆ ฟินเนเร่ กลบเขี่ย แล้วจากไป ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 35.gif

จะไม่ตอบคำถามกระทู้เลยหรือ ..

..กระทู้ ที่ผ่านมาทุกคนก็แสดงความเห็นกันตามที่คิด

ไม่มีข้อโต้แย้ง ถ้าแย้งเดี๋ยวเสียบรรยากาศ

อีกอย่างก่อนหน้านู้นโดน wm แบนอยู่หลายวันแบบงงๆ ทั้งที่โดนรุม(ยังมีคนแจ้ง)

เลยถือโอกาส โพสน้อยๆถนอมล็อคอินอยู่นานๆ..

:(  :blink:

ฮ่าๆๆๆๆ โดนแบนเรื่องอะไรรึ? จะให้ตอบหรือขัดแย้งลองว่ามาหน่อยครับว่า จขกท มีความเห็นยังไง

ถ้าให้ตอบเลยนี่ ท่าทางจะเข้าใจกันยาก เลยอยากให้ จขกท ลองแนะแนวทางหรือให้ความคิดเห็นก่อนซิ  98.gif

กำนันสุเทพ ม็อปกปปส. คปท. ยึดน่าจะได้ประโยชน์ใช่เปล่า ไม่งั้นจะยึดทำไม

เหมือนพม่าหรือเขมรล้อมกรุงฯก่อนบุกยึดพระนคร....

ที่จริงอยากฟังความเห็นมากกว่า...

ยึดเพื่อให้เสียผลประโยชน์ต่างหาก ทำให้การบริหารราชการของรัฐบาลชะงัก

เช่นปิดการคลังตัดการเบิกจ่ายงบที่เสี่ยงต่อการคอรัปชั่น ปิดสถานที่ที่ให้การสนับสนุนรัฐบาล

ปลุกพลังข้าราชการผู้น้อยให้กล้าแสดงออกในทางปฏิบัติ ให้ออกมาแสดงพลังร่วมกับภาคประชาชน

ว่าไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลปัจจุบันในการบริหารงานที่โหล่ยโท่ยที้่สุดในประวัติศาสตร์

คุณคิดว่ามีผลเสีย หรือ ผลดีกับใครบ้างหละ

กำนันสุเทพ ม็อปกปปส. คปท. ยึดน่าจะได้ประโยชน์ใช่เปล่า ไม่งั้นจะยึดทำไม....

ผลเสียตอนนี้บางข่าวว่าเสียหายร่วม5แสนล้านแล้ว

น่าจะเสียหายอีกมากมหาศาลเพราะยังไม่รู้ว่าผลจะออกในรูปไหน  

นักท่องเที่ยวหาย นักลงทุนหนีเศรษฐกิจน่าจะทรุดยาว .. คู่แข่งการค้าไทยน่าจะได้ประโยชน์

เช่นเพื่อนบ้าน อินโด .. ลาว เขมร .. เวียดนามฯลฯเพราะนักลงทุกย้ายฐานการผลิต

ขอหลักฐานด้วยครับ

#119 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:03

กลายเป็นแพะเปล่าๆ ไม่น่าเลย...แพะ กปปส. แพะ คปท. แพะอำมาตย์ :Dเป็นมานานแล้ว อำมาตย์ทำฝนเทียมยังมีเลย ก๊ากกกกกกก :Dรู้ว่าเขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอก ชอบเป็นแพะแหงมๆ :lol: :Dเปล่า อยู่เฉยก็โดน ฝนตกยังผิด โทษนู่นโทษนี่ ไปหมด ความผิดตัวเองไม่เคยสน :D
ผมโดนใครหลอกเหรอ :Pไม่บอกต้องคิดเอง.. :Dโถ มั่วเองเหรอครับ :lol:

ไม่มั่วหรอกให้คิดเอง...ตอบไปเดี๋ยวไม่ถูกใจ
คนสมัยนี้ไว้ใจยาก มือถือสากปากถือศีลเยอะแยะ ต้องสังเกตุเอง
ผงเข้าตาเขี่ยเองเหอะ....
:P  :lol:

นั่นแหละเรียกว่ามั่วเองครับ

#120 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:02

คิดได้ไง...

:blink:

ก็มีสมองในทางที่ ท่านไม่มีนะครับเลยคิดได้ ถ้ายังไม่เข้าใจก็อ่านใหม่อีกสักรอบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน