Jump to content

- - - - -

มีดาราดัง ๆ คนไหนขึ้นเวทีเสื้อแดงมั่งไหมครับ

ดาราเสื้อแดง

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 templar

templar

ขาประจำ

Posted 7 March 2014 - 03:45

อยากรู้จิง ๆ  เห็นเที่ยวไปป่วนดาราที่ขึ้นเวที  กปปส  หรือแม้แต่ดาราที่ไม่ได้ขึ้น  แค่มาถ่ายรูปตอนชุมนุม

มันก็ตามไปป่วน  จนเขาทำมาหากินไม่ได้  

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#2 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 7 March 2014 - 05:15

ณัฐวุฒินี่ก็ดาราตลกชื่อดังนะครับ
เจ๋งดอกจิกนี่ก็ดัง
ดารณี กฤตบุญญาลัย นี่ก็ดังค้างฟ้า ค้างอวกาศ
อริสมันต์นี่ไม่ใช่ดาราแต่ว่าดังโคตรๆ

มาร์ค วี 11 นี่ก็รุ่นใหม่มาแรง ถ้าไม่เจอพวกสลิ่มแกล้ง ป่านนี้คงรุ่งสุดๆ

เท่ง เถิดเทิง ,อำพล ,เสก โลโซ นี่ไม่เคยขึ้นเวทีไม่นับก็แล้วกัน

แต่ที่ดังที่สุด เรียกว่าดังจนดาราที่สร้างภาพยังอาย ต้องยกให้คนนี้ครับชัชชาติ

#3 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

Posted 7 March 2014 - 06:58

ณัฐวุฒินี่ก็ดาราตลกชื่อดังนะครับ
เจ๋งดอกจิกนี่ก็ดัง
ดารณี กฤตบุญญาลัย นี่ก็ดังค้างฟ้า ค้างอวกาศ
อริสมันต์นี่ไม่ใช่ดาราแต่ว่าดังโคตรๆ

มาร์ค วี 11 นี่ก็รุ่นใหม่มาแรง ถ้าไม่เจอพวกสลิ่มแกล้ง ป่านนี้คงรุ่งสุดๆ

เท่ง เถิดเทิง ,อำพล ,เสก โลโซ นี่ไม่เคยขึ้นเวทีไม่นับก็แล้วกัน

แต่ที่ดังที่สุด เรียกว่าดังจนดาราที่สร้างภาพยังอาย ต้องยกให้คนนี้ครับชัชชาติ

โอย
ชม ได้สะใจมากครับ
5555555555555555555555555555555

ปล. ป้าดา แกชื่อ ดารุณีนะครับ :P

Edited by DoctorK, 7 March 2014 - 11:21.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#4 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 7 March 2014 - 07:25

โกวิท, โด่ง อรรถชัย ถือว่าเป็นดาราดังไหม

#5 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

Posted 7 March 2014 - 08:26

ทอม ดันดี ไงครับ 

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 7 March 2014 - 08:32

ที่ไปขึ้น ส่วนมาก จะใกล้ดับ นะครับ

ว่าแต่ ลืม เด็จพี่ แห่งละครจักรๆวงค์ๆๆ ไปได้อย่าไงไร ครับ

Edited by plunk, 7 March 2014 - 08:33.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 7 March 2014 - 08:49

แซม อีกคน

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 7 March 2014 - 10:25

:D หรือจะเอา...

Edited by HiddenMan, 7 March 2014 - 10:26.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 7 March 2014 - 11:17

ขาดนะครัช ดาราเสื้อแดง ตัวแม่ ต้อง ยิ่งลักษณ์ครัช

สามารถบีบน้ำตาได้ทุกครั้ง จริง ๆ โดนไม่ต้องใช้อะไรเลย

เธอได้ตุ๊กตาทอง มาแล้วนะครัช

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 dr_m

dr_m

ขาประจำ

Posted 7 March 2014 - 11:32

อาจจะไม่ค่อยเปิดตัวเท่าไหร่
ดาราอาวุโส 
วินัย พันธุรักษ์ เคยไปรับงานร้องเพลงในงานวันเกิดของพวกเสือแดง

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users