Jump to content

- - - - -

ปวิน นักวิชาเกิน ไร้มาตราฐาน

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ultramate

Ultramate

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:30

...ปวิน ชัชวาลพงศ์พันธ์ นักวิชาการตรรกะเกิน.. ขวัญใจกลุ่มคนเสื้อแดง ผู้ที่โจมตี ม.112 เสียดสี/พาดพิงสถาบันทั้งในประเทศ และต่างประเทศ และยังรับบทเป็นโฆษก เป็นสื่อให้กลุ่มคนเสื้อแดงตลอดมา

...และ ปวินยังออกมาเคลื่อนไหว ออกมาสื่อ โจมตีบุคคลที่เป่านกหวีดใส่ คุณหญิง พจมาน ณ ป้อม เพชร โดยระบุว่าการกระทำดังกล่าวเป็นการละเมิดสิทธิ และหากใครเห็นการกระทำในลักษณะนี้สามารถใช้ความรุนแรงโต้กลับได้ จนเกิดเหตุ ยิงถล่มบ้านคุณหญิงศศิมา ขึ้นจริง แต่ ปวิน ผู้ซึ่งออกมาสื่อปลุกระดม รับผิดชอบอะไรต่อเหตุความรุนแรงที่เกิดขึ้นนี้หรือไม่ ?

…ไม่เข้าใจเลยกับตรรกะแนวคิด ของนักวิชาการหมิ่นสถาบันตัวยงคนนี้ว่าทำเพื่อประชาธิปไตย หรือทำเพื่อนักการเมืองบางกลุ่ม เป็นแดงอุดมการณ์ หรือแดงการเมืองกันแน่ แต่เหตุการณ์อย่างกรณี นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เดินทางหาเสียงเลือกตั้งแล้วมีกลุ่มคนเสื้อแดง ใช้ตีนตบ หัวใจตบขับไล่ ปวิน เงียบไม่ออกมาแสดงความคิดเห็นแต่อย่างใด เห็นระเบิด M79 ลงที่เวที กปปส. จนมีเด็กเสียชีวิต (ผู้เสียชีวิตไม่ได้มาชุมนุมแต่อย่างใด) ปวิน เงียบไม่ขอออกความเห็น พูดง่าย ๆ เลยคือหากการละเมิดสิทธิเกิดขึ้นกับฝ่ายที่ ปวิน ไม่เห็นด้วย ปวิน จะไม่ใช้สิทธิตามระบบประชาธิปไตย ในการวิจารณ์ แต่จะวิจารณ์เฉพาะเรื่องที่ฝ่ายที่ตนเองสนับสนุนถูกละเมิด แบบนี้ถือเป็นสองมาตรฐานหรือไม่ (ไร้มาตรฐาน) ?? แต่เข้าใจว่า ปวิน ไม่มีอุดมการณ์ และหลักการคิดเชิงตรรกะอยู่แล้ว เรื่องแบบนี้ ปวิน จึงคิดไม่ได้

...อยากให้คนเสื้อแดงที่ยังหลงเชื่อนักวิชาการหมิ่นคนนี้ได้ดูไว้เถอะว่า.. ปวิน คือแดงผลประโยชน์ ไม่ใช่แดงอุดมการณ์แต่อย่างใด จะหลงเชื่อการปลุกระดมให้ คนออกมาต่อต้านสถาบัน ก็คิดให้ดีเพราะเวลาผิดกฎหมาย ปวิน ไม่ได้ติดคุกด้วยนะ !!!!

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:34

เห็นในเวปควายแดง อีตุ๊ดตัวนี้มันเอาผมปลอมถักเป็นเปียมาใส่ ล้อเลียนสถาบันครับ 

#3 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:44

คุณจะเอาอะไรกับพวกสเปิร์มในถุงยางใช้แล้ว
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#4 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:04

วันนี้วันพระไม่อยากด่ามัน  งั้นก็ขอให้นรกมารับ นายหรือนส ปวิน ชัช เร็วๆด้วยเถิด.

#5 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:06

นักวิชาการแดงชอบรับประทานหญ้าก็เป็นหยั่งเนี้ย

#6 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:08

เคยอ่านบทความที่ไอ้ตุ๊ดนี่เขียนลงใน the diplomat  ไม่ได้โฆษณาให้นะ  แค่เอามาบอกกล่าว

คนที่ชื่นชมมันก็มี  อย่าง DOG เท่อ นิติภูมิ  กับลูกของมัน  อ่านคอลัมน์ในไทยรัฐ  มันยกย่องไอ้นี่ว่าเป็นนักวิชาการรัฐศาสตร์  ที่น่าเชื่อถือ  กรูอ่านแล้วอยากจะอ้วก

#7 visitna

visitna

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:11

ผบ ตำรวจนครบาลอยู่ได้อย่างไร

จรวดลงทุกวัน มันไม่อับอายกันเลย

ยิงปืนกันอย่างเสรี

#8 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:13

คู่แฝดอีอั้ม แถมเกิดวันเดียวกันอีก วันจัญ

#9 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:56

ก็ได้นะ ถ้ามีคนมาเป่านกหวีดใส่ผมผม คงตบกระบาลทีละตัวแค่นี้ก็หงอแล้ว ผมว่าตอนนั้นคุณพจมาน สั่งเก็บผัวเมียคู่นั้นได้นะ แต่คงสงสาร เพราะแม่ถึงขนาดโทรมากราบขอโทษแทนลูกสาว

#10 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:45

ก็ได้นะ ถ้ามีคนมาเป่านกหวีดใส่ผมผม คงตบกระบาลทีละตัวแค่นี้ก็หงอแล้ว ผมว่าตอนนั้นคุณพจมาน สั่งเก็บผัวเมียคู่นั้นได้นะ แต่คงสงสาร เพราะแม่ถึงขนาดโทรมากราบขอโทษแทนลูกสาว

จากเม้นต์เรื่องคุณทยารู้เลยว่าคุณเป็นคนประเภทไหน บ่งบอกว่าคุณใช้สมองหรือใช้กําลัง ใช้เหตุผลหรืออารมณ์ แล้วไม่มีประเด็นอื่นมาเล่นหรือว่าชอบยํ้าคิดยํ้าทํา ท่องวนไปวนมาเหมือนเจ๊ปูว์ โรคติดต่อนะเนี่ย

#11 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:56

เมมใหม่มันเยอะจังเดี๋ยวนี้ = =

#12 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:04

เป่านกหวีดเป็นการละเมิดสิทธิอยู่แล้วครับ  ก็เขาประท้วงคนที่ถูกเป่าอยู่นี่

แต่คนที่ว่าเป็นความรุนแรงผมไม่เห็นด้วยนะครับ

ทั่วโลกหรือแม้แต่ในอเมริกา  ก็มีการเป่านกหวีดประท้วงก่อนเรามาทั้งนั้น

ก็ไม่เห็นมีใครเอา M79 ไปยิงใส่ผู้ประท้วงเหมือนบ้านเราเลย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#13 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:05

ปากเก่งจริงๆ

Edited by ไทยไม่ทน, 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:05.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#14 คลำปม

คลำปม

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:12

เดี๋ยวจะหาว่าผมอ้างเลื่อนลอย

ภาพนี้การประท้วงในอังกฤษ

สาวทิเบต เป่านกหวีดประท้วงหน้า UN ที่อินเดีย

สเปนครับ ประท้วงนโยบายการเงิน

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#15 คลำปม

คลำปม

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:31

ชิคาโก

Blow-The-Whistle-ALEC-Convention-Protest

นิวยอร์คครับ

usprotestglly06e.jpgA-boy-in-Harlem-blows-a-whistle-to-prote

#16 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:52

มาตรา 288 ผู้ใดฆ่าผู้อื่น ต้องระวางโทษประหารชีวิต จำคุกตลอดชีวิต หรือ จำคุกตั้งแต่สิบห้าปีถึงยี่สิบปี

มาตรา 289 ผู้ใด
   (๑) ฆ่าบุพการี
   (๒) ฆ่าเจ้าพนักงาน ซึ่งกระทำการตามหน้าที่ หรือเพราะเหตุที่จะกระทำ หรือได้ กระทำการตามหน้าที่
   (๓) ฆ่าผู้ช่วยเหลือเจ้าพนักงาน ในการที่เจ้าพนักงานนั้นกระทำตามหน้าที่ หรือ เพราะเหตุที่บุคคลนั้นจะช่วยหรือได้ช่วยเจ้าพนักงานดังกล่าวแล้ว
   (๔) ฆ่าผู้อื่นโดยไตร่ตรองไว้ก่อน
   (๕) ฆ่าผู้อื่นโดยทรมานหรือโดยกระทำทารุณโหดร้าย
   (๖) ฆ่าผู้อื่นเพื่อตระเตรียมการ หรือเพื่อความสะดวกในการที่จะกระทำความผิด อย่างอื่น หรือ
   (๗) ฆ่าผู้อื่นเพื่อจะเอา หรือเอาไว้ซึ่งผลประโยชน์อันเกิดแต่การที่ตนได้กระทำ ความผิดอื่น เพื่อปกปิดความผิดอื่นของตน หรือเพื่อหลีกเลี่ยงให้พ้นอาญาในความผิดอื่นที่ตนได้ กระทำไว้
   ต้องระวางโทษประหารชีวิต

ครับฆ่าคน ไม่มีความผิดครับ

ถามจริงนี่ควายจริงหรือควายเล่นฮะ เหมือนทนายพรรคเพื่อควายมาเองเลย

:lol:  :lol:  :lol: 

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน