Jump to content

- - - - -

วานม็อบสวนลุมเตือนๆม็อบแจ้งวัฒนะ หน่อยนะครับ

• Please log in to reply
104 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 konba555

konba555

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:49

เออผมกลับมาแล้วครับ... ผมไปทำใจมากับประเทศนี้ มันเพี้ยนอย่างที่สุดจะหามิได้ ดีครับคนในนี้ช่วยกันดันกัน

แถกันเข้าไปผิดไม่เคยยอมรับ หลักฐานอะไรก็ไม่เคยดู เชืื่อแต่ไอ้โล้นกะไอ้กำนัน ผมก็หมดทางจะอธิบายแล้วหละครับ . .. 

ก็คงได้แต่ปล่อยตามเวรตามกรรมไปละกัน หมดเหตุผลจะชี้แจงแล้วครับ  

คนมีหน้าที่การงาน +คนเมียไกล้จะคลอด นี่มันไม่กลัวลูกกำพร้า ไม่กลัวตาย บุกเดี่ยวม็อบโล้น มันมีด้วยเหรอครับคนแบบนี้ 

ขอโทษเค้าหน่อยเถอะครับสงสารครอบครัวเค้าเถอะ เจ็บตัวฟรีซ้ำยังมาโดนยัดให้เป็นโจรอีก  . . .

นี่ก็คงเป็นอีกรายที่ต้องได้แต่บ่นว่า....   เวรโครตซวยเลยกรู

...มันไม่มี...ที่...คน...ดีๆ...จะทำแบบนั้น...เท่าที่เคยเห็น...ม๊อบคนดี...ที่สุดในสามโลก...เอาเด็กยืนล่อกระสุน...ข่มขู่ด้วยรถแก๊สที่ดินแดง...ยิงหัวกันเองหาวีรบุรุษ...แค่นั้น...

#102 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:50

ไม่ว่าจะเเม่หรือน้อง  หรือคุณ ก็จินตนาการว่าต่างๆนาๆ   เพราะไม่ได้ไปกับคนเจ็บ   เขียนเเค่นี้ยังไม่เข้าใจ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#103 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:14

Modus operandi มันคล้ายๆ กับนายอะเกว ที่โดนยิงที่หลักสี่

คือหลังจากเกิดเหตุช่วงเวลาหนึ่ง ก็จะมีข่าวออกมาว่าเป็นคนทำมาหากิน ไม่เกี่ยวข้องกับการชุมนุม

ปล. ยังนึกไม่ออกว่ามีรายอื่นไหม อาจจะมีที่ Modus operandi เป็นแบบนี้อีก

ปล. สอง ถ้าคิดว่าจบวิดวะ เรียนเก่ง มีงานทำ แล้วจะเป็นคนดี ชัชช่าคงเป็นคนดีที่สุดในสามโลกโดยไม่ต้องสงสัย เพราะเรียนเก่ง จบสาขานี้ถึงปริญญาเอก มีงานทำเป็นถึงรัฐมนตรี

ปล. สาม จขกท บอกที่นี่เพี้ยน แล้วยังอุตส่าห์กลับวิสาสะกับกลุ่มคนเพี้ยนอีก จะให้เรียกว่าอะไรดี :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#104 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:53

เออผมกลับมาแล้วครับ... ผมไปทำใจมากับประเทศนี้ มันเพี้ยนอย่างที่สุดจะหามิได้ ดีครับคนในนี้ช่วยกันดันกัน แถกันเข้าไปผิดไม่เคยยอมรับ หลักฐานอะไรก็ไม่เคยดู เชืื่อแต่ไอ้โล้นกะไอ้กำนัน ผมก็หมดทางจะอธิบายแล้วหละครับ . .. ก็คงได้แต่ปล่อยตามเวรตามกรรมไปละกัน หมดเหตุผลจะชี้แจงแล้วครับ คนมีหน้าที่การงาน +คนเมียไกล้จะคลอด นี่มันไม่กลัวลูกกำพร้า ไม่กลัวตาย บุกเดี่ยวม็อบโล้น มันมีด้วยเหรอครับคนแบบนี้ ขอโทษเค้าหน่อยเถอะครับสงสารครอบครัวเค้าเถอะ เจ็บตัวฟรีซ้ำยังมาโดนยัดให้เป็นโจรอีก . . . นี่ก็คงเป็นอีกรายที่ต้องได้แต่บ่นว่า.... เวรโครตซวยเลยกรู

ไอ้ควายแดง ออาหลักฐานมั่วๆมา แล้วบอกว่าเป็นความจริงเหรอ ทุเรศหว่ะ ไปดูกระทู้เก่าบ้าง ภาพเก่า เอาข่าวมาแปะก็ไม่สน ดูสิ ไปว่าคนอื่นเขา สำเหนียกตัวเองหน่อย อย่ามโนให้มาก อย่ากับความจริงมันทรมานใช่มั้ย ถ้าจะเพี้ยน มันเพี้ยนที่พวกคุณนี่แหละ

นี่ไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้กันแน่ พอเถอะครับ. . .  . ถึงผมหามาเป็นร้อยๆหน้า ผมว่าคุณก็ไม่เชื่อผมหรอก  คุณเลือกที่จะเชื่ออยู่แล้ว
ช่างแมร-่งเถอะครับ ไม่เป็นไร ถ้าคุณเชื่อยังงั้นจริงๆ ผมก็ไม่ห้ามหรอก ผมจะไม่ตอบโต้อะไรอีกแล้วครับ

แต่ถ้าวันใดเหตุการณืแบบนี้นะเกิดขึ้นกับตัวผมหรือคนรู้จัก ผมจะไม่ให้มันจบง่ายๆแน่

จะดัดจริตดราม่าไปถึงไหน. มีหลักฐานอะไรก็ลองเอามาแสดงซิ เพราะมีสมาชิกคนอื่นเขาก็บอกแล้วว่าให้รอข้อมูลที่ชัดเจนอีกครั้ง
แต่เขาจะเชื่อหรือแย้งก็เป็นสิทธิของเขา. แล้วไอ้ที่คุณเอามาตอนนี้มันไม่มีอะไรที่จะไปแก้ข้อกล่าวหาได้เขาก็แย้งด้วยข้อมูลที่แตกต่าง
แล้วคุณจะตีโพยตีพายไปทำไม ก็แค่เอาข้อมูลมาแย้งเขาซิ. ไม่เห็นจะต้องโวยวายเลย. เฮ้ออยากโชว์ว่าเป็นเสือแต่เวลาคำรามเสือกดังเอ๋ง น่าสมเพชจัง

#105 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:14

Modus operandi มันคล้ายๆ กับนายอะเกว ที่โดนยิงที่หลักสี่

คือหลังจากเกิดเหตุช่วงเวลาหนึ่ง ก็จะมีข่าวออกมาว่าเป็นคนทำมาหากิน ไม่เกี่ยวข้องกับการชุมนุม

ปล. ยังนึกไม่ออกว่ามีรายอื่นไหม อาจจะมีที่ Modus operandi เป็นแบบนี้อีก

ปล. สอง ถ้าคิดว่าจบวิดวะ เรียนเก่ง มีงานทำ แล้วจะเป็นคนดี ชัชช่าคงเป็นคนดีที่สุดในสามโลกโดยไม่ต้องสงสัย เพราะเรียนเก่ง จบสาขานี้ถึงปริญญาเอก มีงานทำเป็นถึงรัฐมนตรี

ปล. สาม จขกท บอกที่นี่เพี้ยน แล้วยังอุตส่าห์กลับวิสาสะกับกลุ่มคนเพี้ยนอีก จะให้เรียกว่าอะไรดี :D

คิดแบบนี้เช่นกัน ที่คล้าย กรณี อะเกว

-หลังเกิดเหตุ ผู้ถูกกระทำทั้งสอง มีเรื่องราว ครอบครัว ดราม่าตามมา 
-โดย เพจแดง เวปแดง คนเสื้อแดง ช่วยกระจายข่าว

ที่น่าสงสัย คือ คนที่หนีไปได้ หรือมันเป็นคนร้ายคนเดียว แต่อาศัยจังหวะ รถคันนี้เข้ามาพอดี

สันนิษฐานว่า อยู่ผิดที่ ผิดเวลา โดยบังเอิญ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน