Jump to content

- - - - -

เมื่อไหร่ จะจบ ม๊อบเลิกประท้วง หรือ รัฐบาล ลาออก ประเทศชาติ และ คนไทย ส่วนใหญ่จะได้เดินหน้าต่อ

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:04

จะกลางต้องแอ๊บเนียนๆ  ด่าทั้งสองข้างเท่ากัน  ไม่ใช่ด่าข้างนึง  แล้วยกความชั่วอีกข้างมากลบ

ตบทิ้งท้ายด้วยความชั่วผู้นำม็อบ  แต่ความชั่วรัฐบาลซึ่งมีมหาศาลกว่าไม่พูดให้หมด  กลางจุงเบย  

ทั้งๆที่มองเห็นชัด  ว่าอะไรทำให้ประเทศไม่ก้าวหน้ากว่า    

สุเทพน่ะ  จากนี้ก็กลับบ้าน  ลาออกจากทุกตำแหน่ง  เลขา  กปปส  เค้าปฏิรูปตัวจนพ้นแล้ว

ตัวคุณเองพ้นจากคำว่า แอ๊บกลาง หรือยัง  เพราะ.................  

คนเราถ้าเบื่อการเมืองจริงๆ  

คงไม่ล็อคอินเข้ามาแอ๊บแบ๊วในนี้หรอก    :lol: 

ไม่เนียนว่ะ    <_< 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#52 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:05

ผมขอ ออกตัวก่อนนะครับ

ตอนที่คุณแม่ผม ชมว่า ผมหล่อน่ะ

ตอนนั้นผมยังอยู่ในท้องคุณแม่ผมอยู่เลย

พอผมคลอดออกมา คุณแม่ผม ท่านก็

ไม่ได้พูดเรื่องนี้ กับใครอีกเลย

แสดงว่าหล่อมากๆ  จนพูดไม่ออก :D  :lol:

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#53 thailand2014

thailand2014

น้องใหม่

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:15

คิดต่าง คือ อีกฝ่าย คิด เหมือน คือพวกเดียวกัน   

........นี้ไงคือ ความจริง  ครับ ของพวก คุณ 

จะ นปช  กปปส พธม ก็เหมือนกันทั้งนั้น .............  ระบบพรรคพวก ลิ้วล้อนักการเมือง  

ขอตัวกินข้าวแล้วครับ...

#54 ma_ya

ma_ya

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:16

คิดต่าง คือ อีกฝ่าย คิด เหมือน คือพวกเดียวกัน   

........นี้ไงคือ ความจริง  ครับ ของพวก คุณ 

จะ นปช  กปปส พธม ก็เหมือนกันทั้งนั้น .............  ระบบพรรคพวก ลิ้วล้อนักการเมือง  

กินเยอะๆครับจะได้ช่วยอุดหนุนชาวนาไทยให้ลืมตาอ้าปาก...... :)

Edited by ma_ya, 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:00.

#55 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:18

คุณเองก็กำลังค้านคนคิดต่างนี่  แอ๊บแบ๊วว่ากลางอีกละ  ความจริงคือ  แอ๊บไม่เนียน

จะสร้างภาพว่ากลาง  ไทยเฉย  ไทยเบื่อ  แล้วก็เข้ามาแถแถ่ดๆในนี้ทั้งนั้น  

พวกแอ๊บกลางนี่มันเหมือนกันทั้งนั้น  เป็นโกเต๊กตอนจบทุกที   

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#56 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:18

แล้วเราจะอยู่ยังไงโดยไม่มีนักการเมืองเหรอครับ

โปรดชี้แนะ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#57 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:20

หางโพล่ แล้วเหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#58 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:24

อิอิ ไวมาก 116.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#59 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:25

ผมไม่ทราบแนวความคิดของพวกคุณ หรือ อุดมการณ์ ของพวกคุณหรอกน่ะ แต่ ...
* ผมขอบอกเลยว่า บ้านผม ผมอาศัยอยู่ทางภาคใต้ ฝรั่งทะเลอันดามัน (ภูเก็ต) แถว หมู่บ้าน ผม กปปส. ทั้ง นั้นรวม ถึงคนใน ( ครอบครัวผมด้วย ) กล้าบอกเลย
.
ผมจึง พอจะรับรู้ถึงแนวทาง ความคิด ของคนเหล่านี้ ได้บ้าง แต่ผมไม่เคย เสวนาเรื่องการเมืองน้ำเน่าเท่าไหร่ แต่พอจะรู้

*เขาคิดว่า ฝั่งตรงข้าม (เสื้อแดง นปช.) พวกทักษิณ คือ พวก ล้มสถาบัน ปากต่อปาก เรื่องจริงมั้งเท็จมั้ง ข่าวลวงมั้ง
เกียวกับ สถาบัน ถูกปล่อยออกมาตลอดเวลา นี้คือความเชื่อ ฝั่งหัว แล้ว

*เขา บอกว่า ทักษิณ ตระกูล ทักษิณ โกงทั้งโครต (อันนี้ผมเห็นด้วยว่าจริงอาจจะมีบางเรื่องใส่ไข่ไปมั้ง) นี้คือความเชื่อหลักๆๆ ของพวกเขาที่ ผมพอจะจับ ประเด็นได้

..........ผมเคยถาม คนที่ สนับสนุน หรือ เห็นด้วย กับคุณ สุเทพนะ ว่า คุณคิดว่า คุณ สุเทพเป็นคนดี สุจริต ยุติธรรม ตรงไปตรงมา ไม่มีนอกไม่มีใน ไม่เคย โกงกินชาติบ้านเมือง จริงหรือ .......... ถาม 10 คน ร่วมทั้งคน ในบ้าน ผม คำตอบ เหมือนกัน หมด สุเทพ ( ก็โกง ) แต่ โกง น้อยกว่า ทักษิณ ..... เมื่อผม ถาม ต่อไปว่า เมื่อรู้อย่าง นี้แล้วว่า สุเทพ ก็โกง เป็นคนไม่ดี แล้วทำไม ยังให้การ สนับสนุน ..... *ไม่ได้คำตอบครับพยายามโยงไปคุยเรื่อง ทักษิณโกงต่อ *มันคือเรื่องจริง* เมื่อ คุณ สนับสนุน
*คนโกงไล่คนโกง* ก็เหมือนการเอา คนโกง ที่คุณคิดว่าโกงชาติบ้านเมืองน้อยกว่า มาฟอกตัวให้เป็นคนดี แล้วมา ขับไล่ คนโกงที่คุณเกลียดชั่ง มันเป็น เช่นนี้จริงๆๆ

ผมถึงว่า การเมือง คือ พวกใคร พวกมัน สิ่งใดที่ ฝั่งตนทำผิด ก็จะแกล้งทำเป็นมองไม่เห็น แต่ถ้า ฝั่งตรงข้าม จะยกขึ้นมาาโจมตี เป็นตุเป็นตะ ทันที

ปล. ส่วนเรื่อง ซื้อสิทธิขายเสียง จุจุ ไม่ต้อง ถึงระดับ สส หรอก แค่ นายกสภาเทศบาล ก็พอ เอากันแบบ ด้านๆๆๆ เลย ขอบอก

มาเป็นแนวร่วมหลวงปู่พุทธอิสระดีไหมครับ
ไม่เอาคนโกงมาไล่คนโกงอย่างที่คุณต้องการ
อีดิทเพิ่ม โปรไฟล์ดูคล้ายcyberbobเลยนะครัชชช

Edited by Supergreat, 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:31.

#60 คนในเมือง

คนในเมือง

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:31

ถาม จขกท. ลองคิดมุมกลับ ถ้า นางยก ออกไปซะ

ตั้ง รบ. กลางเพื่อปฏิรูปประเทศ วางระบบใหม่เพื่อไม่ให้ นักการเมือง

ที่มันโกง เข้ามามีอำนาจ หรืออย่างน้อยเข้ามาก็โกงลำบากหน่อย

(ไม่คิดว่าการโกงจะหมดไป หรอกนะ)

มันจะดีต่ออนาคตของประเทศ ไหมครับ

#61 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:45

ถ้าประเทศไทยต้องล่มสลาย ผมจะไว้อาลัยให้ประเทศไทย

และสมน้ำหน้าคนไทย ที่ทนนิ่งเฉย ยอมปล่อยให้กบฏไพร่แดง

ปู้ยี่ปู้ยำประเทศได้ถึงขนาดนี้ โดยทำตัวไม่รู้ร้อนรู้หนาว รู้จักแต่บ่นสิ่งแวดล้อม

- จะกินยังต้องตามเก็บขยะให้

- จะขี้ยังต้องตามทิ้งทิชชู่ให้

- จะ***ยังต้องหาคนมาทิ้งถุงยางให้

- จะนอนยังต้องหาพื้นที่ให้มันนอนอีก

ถ้าชีวิต..แม่มไม่คิดจะทำให้ชาติดีขึ้น ช่วยกันถ่างคอขวดให้ท่อผลประโยชน์ส่งตรงถึงปชช.ทั้งประเทศมันเดินสะดวกขึ้น

พวกเมิงไปตายให้หนอนแดก ยังมีประโยชน์กว่า!!!

#62 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:05

รู้เหมือนกันเหรอว่า นักการเมืองใครๆก็โกงกิน แล้ว จขกท.จะทำยังไงครับ

นอนกกเมียอยู่บ้าน แล้วนักการเมืองโกงมันหายไปไหมครับ ถ้าอยากมีส่วนร่วมกับคนหมู่มาก กรุณาออกความเห็น เสนอแนะด้วยว่า ควรทำอย่างไร

ไม่ใช่เห็นแก่ตัว ออกมาด่าแล้วก็กลับเข้าบ้านปิดประตู ทำตัวให้มีประโยชน์หน่อย ออกมาพูดแบบนี้ไม่มีประโยชน์

เพราะมีคนอย่าง จขกท.มากเกินไป นักการเมืองจึงโกงกินกันสนุกปาก ตั้งพรรคการเมืองเข้ามากินพุงกางไปทุกคน

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#63 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:16

ผมไม่ทราบแนวความคิดของพวกคุณ หรือ อุดมการณ์ ของพวกคุณหรอกน่ะ แต่ ...

* ผมขอบอกเลยว่า บ้านผม ผมอาศัยอยู่ทางภาคใต้  ฝรั่งทะเลอันดามัน (ภูเก็ต) แถว หมู่บ้าน ผม  กปปส. ทั้ง นั้นรวม ถึงคนใน ( ครอบครัวผมด้วย ) กล้าบอกเลย

.                          

ผมจึง พอจะรับรู้ถึงแนวทาง ความคิด ของคนเหล่านี้  ได้บ้าง แต่ผมไม่เคย เสวนาเรื่องการเมืองน้ำเน่าเท่าไหร่ แต่พอจะรู้

*เขาคิดว่า ฝั่งตรงข้าม (เสื้อแดง นปช.) พวกทักษิณ คือ พวก ล้มสถาบัน ปากต่อปาก เรื่องจริงมั้งเท็จมั้ง ข่าวลวงมั้ง

เกียวกับ สถาบัน ถูกปล่อยออกมาตลอดเวลา นี้คือความเชื่อ ฝั่งหัว แล้ว  

*เขา บอกว่า ทักษิณ ตระกูล ทักษิณ โกงทั้งโครต  (อันนี้ผมเห็นด้วยว่าจริงอาจจะมีบางเรื่องใส่ไข่ไปมั้ง) นี้คือความเชื่อหลักๆๆ ของพวกเขาที่ ผมพอจะจับ ประเด็นได้ 

..........ผมเคยถาม คนที่ สนับสนุน หรือ เห็นด้วย กับคุณ สุเทพนะ  ว่า คุณคิดว่า  คุณ สุเทพเป็นคนดี สุจริต ยุติธรรม ตรงไปตรงมา ไม่มีนอกไม่มีใน ไม่เคย โกงกินชาติบ้านเมือง จริงหรือ .......... ถาม 10 คน  ร่วมทั้งคน ในบ้าน ผม คำตอบ เหมือนกัน หมด  สุเทพ  ( ก็โกง ) แต่ โกง น้อยกว่า ทักษิณ  ..... เมื่อผม ถาม ต่อไปว่า เมื่อรู้อย่าง นี้แล้วว่า สุเทพ ก็โกง เป็นคนไม่ดี  แล้วทำไม ยังให้การ สนับสนุน ..... *ไม่ได้คำตอบครับพยายามโยงไปคุยเรื่อง ทักษิณโกงต่อ    *มันคือเรื่องจริง* เมื่อ คุณ สนับสนุน

*คนโกงไล่คนโกง*  ก็เหมือนการเอา คนโกง ที่คุณคิดว่าโกงชาติบ้านเมืองน้อยกว่า มาฟอกตัวให้เป็นคนดี แล้วมา ขับไล่ คนโกงที่คุณเกลียดชั่ง   มันเป็น เช่นนี้จริงๆๆ

ผมถึงว่า การเมือง คือ พวกใคร พวกมัน สิ่งใดที่ ฝั่งตนทำผิด ก็จะแกล้งทำเป็นมองไม่เห็น แต่ถ้า ฝั่งตรงข้าม จะยกขึ้นมาาโจมตี เป็นตุเป็นตะ ทันที 

ปล. ส่วนเรื่อง  ซื้อสิทธิขายเสียง   จุจุ ไม่ต้อง ถึงระดับ สส หรอก แค่ นายกสภาเทศบาล ก็พอ  เอากันแบบ ด้านๆๆๆ เลย ขอบอก 

งั้นก็บ่นไปเถอะครับ  ยังไงมันก็ต้องมีคนก่อม๊อบและทะเลาะกันอยู่ดี  ด้วยการบริหารของรัฐบาลปัจจุบันยังไงก็มีแนวโน้มที่อีกฝ่าย  จะต้องต่อต้านอยู่แล้วในทางกลับกัน  เมื่อ ปชป. มีอำนาจ  นปช.  ก็จะออกมาก่อม๊อบและคนทั้งหมดก็จะทะเลาะกันอยู่ดี  และคุณก็จะออกมาโพสซ้ำๆ  เมื่อไหร่จะจบวะ  อย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ

ผมขอแนะนำนะว่า  คุณมีทางเลือกอยู่ 4 ทางที่พอจะทำได้  

1. ย้ายออกไปจากประเทศนี้  เพราะไม่ว่าคุณจะบ่นจะว่า  จะโวยวายยังไง  พวกมันก็ยังจะทะเลาะกัน  ก่อม๊อบกันอยู่ดี  และประเทศนี้ก็จะไม่เจริญแบบนี้ต่อๆไปเรื่อยๆ  แนะนำว่าให้ย้ายไปทำมา่หากินที่เขมร  เอ้ย  ประเทศที่เค้าเจริญๆ  กว่าเรา  อย่างเช่น  ยุโรป  อเมริกา  ญี่ปุ่น  อะไรเทือกนี้ก่อนดีกว่า  แล้วพอเค้าหายทะเลาะกัน  เมืองไทยสงบค่อยย้ายกลับมา ทำมาหากินที่ไทยเหมือนเดิม

2. ทำแบบเดิมๆ  เหมือนที่คุณเข้าโพสในกระทู้นี้  ด่ามันกันเข้าไป  ด่าแมร่งให้หมดทั้ง 2 ฝั่่ง  แล้วฝันลมๆแล้งๆ  ว่าพวกมันจะสำนึก  แล้วเลิกทะเลาะ  หากไม่ชอบฮาร์ดคอร์ก็ใช้วิธี  อ้อนวอนพระเจ้า  หรือ  กราบศาลพระภูมิก็ได้  ขอให้เมืองไทยสงบสุข  อย่าลืมจุดเทียนด้วยนะ  หวังว่าคงมีประโยชน์อะไรบ้าง

3. ทำใจ  เข้าใจว่ามันเป็นธรรมดาของโลก   เป็นบาปเป็นกรรมของประเทศไทย  เลิกบ่นแล้วก้มหน้า  ก้มตาทำหน้าที่ของตนเองไป  โดยไม่ต้องสนว่าต้องทำเพื่อใคร  เข้าทางฝ่ายไหน  ทำไปให้ดีที่สุดแล้วกัน  อย่าลืมทำบุญใส่บาตร  กรวดน้ำ  แผ่เมตตา  ดูแลสุขภาพ   กินกับข้าวที่มีประโยชน์  ออกกำลังกายบ้าง

4. เลียนแบบ  ท่านอำมาตย์  ท่านนึงในนวนิยายชื่อดังของจีน  ที่ท่านมีแนวคิดว่า  " ไหนๆ  แมร่งก็เลวกันทั้งหมดแล้ว  ก็ควรเลือกฝ่ายที่ดูดีที่สุดให้เป็นผู้ชนะสงคราม  เพื่อยุติสงครามโดยเร็วที่สุด  หากสงครามยุติแล้้ว  ฝ่ายที่เลือกยังไม่ได้ดังใจ  ก็กลืนกินมันซะ "  แต่ถ้าคิดจะเลียนแบบท่านอำมาตย์ผู้นั้น  ท่านต้องศึกษาหาความรู้  มองเกมให้ออก  ให้แตกฉาน  เพื่อที่ตนเองจะได้ไม่เลือกฝ่ายผิด  ไม่ต้องเทพแบบท่านอำมาตย์ที่ต้องขนาด "กลืนกิน"  หรอก  เอาแค่สนับสนุนถูกฝ่าย  เลือกฝ่ายที่มีแนวโน้มจะทำให้เมืองไทยสงบได้อย่างรวดเร็ว  และยั่งยืนกว่าอีกฝ่าย  ก็พอแล้ว

เลือกเอาตามใจชอบนะครับ  :) 

Edited by annykun, 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:03.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#64 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:24

ว่าแต่ จขกท.ช่วบอกหน่อย ว่าสุเทพโกงเรื่องอะไรบ้างครับ ผมก็ไม่ใช่แฟนคลับ ปชป. เห็นคนพูดกันเยอะว่าโกงกิน

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#65 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:26

ตกลง จขกท ย้ายจากตรังไปอยู่ภูเก็ตแล้วหรือ :lol:

#66 earth312

earth312

น้องใหม่

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:42

อิอิอิ กลางดง ถ้าเบื่อการเมืองจะเข้ามาหาพระแสงเลเซอร์อะไรในบอร์ดนี้ว่ะครับ :huh:

#67 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:56

เอานี่มาให้ส่องครับ

%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%

ส่องให้มากๆ พิจารณาตัวเองให้ดีก่อนก็ได้ครับ

ถ้าส่องดีแล้ว วานให้คุณตอบด้วยว่า"คุณคิดว่าผมสีไหน"

ถ้าคุณยังบอกไม่ถูก แปลว่าคุณเองนี่แหละครับ ที่มีอคติบังตา

ขอบคุณภาพดีๆจาก

http://www.homedec.i...ec.in.th/กระจก/

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#68 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:02

ผมไม่เชื่อ จขกท.

จบมั้ย

ผมเชื่อว่าจขกท.เป็น ฝ่ายที่ทุกคนรู้ว่าใคร

#69 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:05

คุณบอกมาเองว่าทางเลือกมีสองทาง คือ ม็อบเลิก กับรัฐบาลลาออก 

ผมก็อยากให้คุณไปบอกให้รัฐบาลลาออกครับ เพราะลาออกปุ๊บ ม็อบเลิกปั๊บ คุณก็จะได้ทำมาหากินอย่างสบายใจ 

เห็นด้วยมั้ยครับ

#70 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:20

ผมขอออกตัวก่อนเลย ว่า ผมไม่ ใช้ สาวก กปปส. นปช. พธม. หรือ อะไรทั้งสิ้น 
..........แต่ผมเป็นคนไทย คนหนึ่งและ เชื่อว่า ยังไม่อีก หลายล้าน คน ที่ เบื่อ เรื่องของ การเมืองน้ำเน่า (พวกใครพวกมัน)

* โกงทุกพรรค หน้าด้านทุกรัฐบาล แสวงหาผลประโยชน์ให้แก่ตัวเองและพวกพ้อง*   (เป็นเหมือนกันหมดทุกรัฐบาล) มันคือความจริง 

ดังนั้น  ...ตามหัวข้อเลย.... เมื่อไหร่ จะจบ ม๊อบจะเลิกประท้วง หรือ รัฐบาล ลาออก ไปเสีย  เพื่อประเทศชาติ และ ประชาชนคนไทย ส่วนใหญ่
                                      จะได้เดินหน้าต่อ 

ปล. ฝากไปบอกคุณ สุเทพท่าน กำนัน ทีว่า ก่อนที่่ ระบบ ทักษิณ จะหมดไป หรือตายห่า ตายซากไปจาก ประเทศไทย
  * คนไทย และ เศษฐกิจของประเทศ จะตายห่า ไปเสียก่อนนะครับท่าน (ยังไงก็ช่วยเร่งรัดหาวิธีจบไวๆๆหน่อย)  เบื่อ....จริงๆๆๆ

จั่วหัวพอได้แต่ลงท้ายม้วนหางเก็บหน่อยดีไม๊

#71 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:27

ตอบยังไงก็คงไม่ถูกใจเจ้าของกระทู้แน่  เอ้า เอาเทียนไปจุด เผื่อจะมองเห็นทางออกนะ  แต่ขอบอกอย่างอย่าเอาไปปักเป็นตราเบ็นซ์ล่ะ เขาจะขำกันทั้งบาง

#72 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:32

เดินๆไปเหอะ จุดเทียนไว้นำทางด้วยนะ

วินนิ่งLemmings มั๊ยสาส?

Edited by temp, 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:33.

ควายตัวนี้สีขาว

#73 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:34

ตอบยังไงก็คงไม่ถูกใจเจ้าของกระทู้แน่  เอ้า เอาเทียนไปจุด เผื่อจะมองเห็นทางออกนะ  แต่ขอบอกอย่างอย่าเอาไปปักเป็นตราเบ็นซ์ล่ะ เขาจะขำกันทั้งบาง

ไม่น่าจะพลาดแล้วล่ะครับ วันนี้อิปูว์โชว์สร้อยให้ดูตัวอย่างแล้ว  :lol: 

ควายตัวนี้สีขาว

#74 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:39

จริงๆ คนที่นี่สนับสนุนปู 8 ปีก็เยอะนะครับ เพราะเชื่อว่าน่าจะดัดสันดานคนไทยบางประเภทได้และผมเชื่อจริงๆครับ ผมเริ่มรู้สึกว่า คนแบบคุณนี่แหละครับที่จะทำให้ปูได้อยู่ 8 ปี แต่ผมรู้สึกสมเพชตัวเองนะครับที่ผมต้องมาเหนื่อยแทนคุณทุกวันนี้ทั้งๆที่คนอย่างพวกคุณนั้นแหละ ที่ทำให้ประเทศมันวินาสและควรจะได้เหนื่อยแบบผมในวันนี้

Edited by เด็กอีโน, 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:41.

#75 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:40

วลีอมตะ :lol:  ผมขอออกตัวก่อนเลย ว่า ผมไม่ ใช้ สาวก กปปส. นปช. พธม. หรือ อะไรทั้งสิ้น

แค่อ้าปาก ก็เห็นไส้    :D

เค้า “อมดะ” คุณชาวสาวนไปเห็นไส้เค้าได้ไงครับ  :rolleyes:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#76 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:41

ผมขอ ออกตัวก่อนนะครับ

ตอนที่คุณแม่ผม ชมว่า ผมหล่อน่ะ

ตอนนั้นผมยังอยู่ในท้องคุณแม่ผมอยู่เลย

พอผมคลอดออกมา คุณแม่ผม ท่านก็

ไม่ได้พูดเรื่องนี้ กับใครอีกเลย

แสดงว่าหล่อมากๆ  จนพูดไม่ออก :D  :lol:

เหมือนเสื้อแดงน่ะครับ

ให้หาความสามารถ ของแม่ปูเอ๋อ ก็หาไม่เจอ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน