Jump to content

- - - - -

ผมไปเจอมากระทู้หนึ่งในราชดำนา ท้องแข็งเลย ^^

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Rise!

Rise!

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:26

http://pantip.com/topic/31754325

ผมไปเจอกระทู้นี่มาครับ ท้องแข็งเลย เพ้อเหมือนเจอคนรัก รักแรกพบปานนั้น ตอนแรกผมจะวาง บอมบ์ซะหน่อย แต่กลัวพวกความรักเข้าตา เลย ถะะๆๆ ถอยดีกว่า

เพราะรักแบบนี้หรือปล่าวครับ เลยมองไม่เห็นความผิดอะไรเลย

#2 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:37

ก็เขาทำตามหน้าที่สร้างภาพ+ป่วนกระทู้แหละท่านเอ๊ย ประเดี๋ยวเบิกเงินไม่ได้

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#3 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:38

final fantasy.

จินตนาการลึกล้ำ

Edited by ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย, 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:39.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#4 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:42

ไม่ใช่บ้านะ มันปัญญาอ่อน :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#5 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:48

เอะอะกะว่าบ้า เอะอะกะว่ารักจนตาบอด ตั้ง 300 กว่าไล้ท์เลยน๊า สลิ่มอิจฉาอ่าดิ

ปล ราดดำนา บอร์ดล้านล๊อคอินของแท้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อุ๊บส์ พูดไรไปหว่าเรา 112.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#6 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:56

ผมอ่านแล้วเหมือนคนกำลังสำเร็จความใคร่ผ่านบอร์ดพันทิป

#7 แม่ลูกหนึ่ง

แม่ลูกหนึ่ง

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:00

ความคิดเห็นที่ 26

ประเทศไทยโชคดีที่ได้เธอเป็นนายกครับ

เอ่อ...>>>ถามชาวนายัง

#8 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:34

ผมชอบภาพนี้มาก  แต่สลิ่มคงไม่ชอบ   ทนดูไม่ได้ :lol:

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#9 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:35

ผมชอบภาพนี้มาก  แต่สลิ่มคงไม่ชอบ   ทนดูไม่ได้ :lol:

เหรอครับ 555555555

#10 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:50

*
POPULAR

ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอก้าวขึ้นมาเป็นใหญ่อย่างชนิดไม่คาดไม่ฝัน
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... ตอนเธอกำลังเป็นแคนดิเดต ผมซะอีกที่ไม่เห็นด้วย
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... แต่เธอก็ทำได้สำเร็จ ผมยังคงนั่งมองเธอด้วยความเป็นห่วง
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... ตอนเธอสู้กับน้ำ ผมภาวนาให้เธอเอาชนะให้ได้เอาใจช่วยเต็มที่
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอฝ่าคลื่นลมทางการเมืองอย่างชนิดนักการเมืองชายอกสามศอกทำไม่ได้
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอแสดงให้ทุกคนเห็นว่าตลอดสองปีกว่าๆมานี่ เธอรักประเทศ รักประชาชนทุกคนจริงๆ

พอถึงวันนี้ ..........

เวลาเห็นเธอ .......... เคร่งเครียด ผมก็เครียดไปกับเธอ
เวลาเห็นเธอ .......... งามสง่า ผมก็อดภูมิใจแทนคนไทยทุกคนไม่ได้
เวลาเห็นเธอ .......... สวยผมก็ชื่นชม
เวลาเห็นเธอ .......... ร้องไห้ผมน้ำตาซึม
เวลาเห็นเธอ .......... ยิ้มผมช่างมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก

ผู้หญิงที่ผมไม่รู้จักมาก่อน เกิดที่หลังผมตั้งนาน แต่เธอครองใจผมไปทั้งหมดจริงๆ
ผมชักสงสัยแล้วว่า ......... มีผมคนเดียวที่เป็นบ้าเป็นบอแบบนี้หรือป่าว
แล้วเพื่อนๆล่ะครับเป็นเหมือนผมมั้ย .... งานนี้สลิ่มไม่เกี่ยว

ผมมีข้อสังเกตุที่ผิดปกติก็คือภาพประกอบนี่แหละที่เป็นกุญแจการสื่อโพสต์ครั้งนี้

บอกได้คำเดียว งานนี้ควายแดงในราดดำนาตกหลุมกันบานตะไท  โดนแดงQC

เล่นซะไปไม่เป็น  จะลบก็ไม่ได้  จะด่ากลับก็โง่จนไม่ทันเกม  แต่มีเรื่องที่ชวนสงสัย

อยู่อย่าง ใครเป็นคนวางกระทู้นี้ สารภาพมาซะดีๆ ผมว่าผู้ต้องสงสัยอยู่ใน สรท.นี่แหละ

จริงไหมครับเจ๊แดง ปจด  สหายRED MORON :(  :angry:

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#11 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:52

ปลักควายราชดำนา มีแต่เลีย แต่อวย แถๆ ไถ  ......โคตรฮาเลย  :lol:

#12 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:52

มันบอกว่า ".............?......................"...

:blink: 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#13 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:56

มันบอกว่า ".............?......................"...

:blink: 

ผมเห็นถึง ความ อึดอัด ของเหล่าทหาร ยังไงไม่รู้ครับ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#14 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:05

โดน จขกท.ว่าแดรก ฟายแดงยังไม่รู้ตัว ตามเข้าไปอวยกันใหญ่

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#15 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:06

อ่านไปเริ่มจะคล้อยตาม แตพอเห็นรูป เอ๊ะ! พวกแดงตกคิวซีมันโพสท์แน่นอน :lol:

#16 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:07

ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอก้าวขึ้นมาเป็นใหญ่อย่างชนิดข้ามวัน
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... ตอนเธอกำลังเป็นแคนดิเดต ผมอึ้ง ว่าตำแหน่งนายกรัฐมนตรี  สืบทอดทางสายเลือดด้วยหรือ?
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอทำได้สำเร็จเพราะฐานเสียงของพี่ชายเธอ ผมเริ่มเป็นห่วงประเทศไทย
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอเริ่มด้วยการนำประเทศเข้าสู่ภาวะน้ำท่วมที่เสียหายมากที่สุดในประวัติศาสตร์
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอนำพาประเทศเข้าสู่ภาวะความแตกแยกการเมืองอย่างที่ยากจะแก้ไข
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอแสดงให้ทุกคนเห็นว่าตลอดสองปีกว่าๆมานี้  เธอไม่เข้าใจคำว่าประชาธิปไตยแม้แต่น้อย

เวลาเห็นเธอ .......... ทำหน้าระรื่น  ผมเศร้าไปกับประเทศ
เวลาเห็นเธอ .......... อ้างประชาธิไตย  ผมอดสลดใจไปกับคนไทยทุกคนไม่ได้
เวลาเห็นเธอ .......... เอ่ย 3 คำที่เป็นคำจำกัดความของตัวเธอว่า สวย เท่ ดี  ผมอยากกระโดดถีบหน้าคนที่เลือกเธอมา
เวลาเห็นเธอ .......... ร้องไห้  แล้วก็ระรื่นในอีกไม่กี่วินาทีหลังจากนั้น  ผมพูดไม่ออก
เวลาเห็นเธอ .......... ยิ้ม  ผมช่างรู้สึกเหลือเกินว่าคนที่เลือกเธอใช้ความรู้สึกชอบ/ชังมาเลือก  โดยไม่คำนึงถึงประเทศชาติเลย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#17 นกเค้าแมว

นกเค้าแมว

น้องใหม่

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:01

เห็นรูปเธอ ไหว้พระ  แล้วสงสารประเทศชาติ กันมั่งไหมน้อ  ควายแดง

#18 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:41

อ่านไม่จบ....เดี๋ยวอ๊วกก่อน

#19 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:54

ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอก้าวขึ้นมาเป็นใหญ่อย่างชนิดไม่คาดไม่ฝัน
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... ตอนเธอกำลังเป็นแคนดิเดต ผมซะอีกที่ไม่เห็นด้วย
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... แต่เธอก็ทำได้สำเร็จ ผมยังคงนั่งมองเธอด้วยความเป็นห่วง
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... ตอนเธอสู้กับน้ำ ผมภาวนาให้เธอเอาชนะให้ได้เอาใจช่วยเต็มที่
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอฝ่าคลื่นลมทางการเมืองอย่างชนิดนักการเมืองชายอกสามศอกทำไม่ได้
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอแสดงให้ทุกคนเห็นว่าตลอดสองปีกว่าๆมานี่ เธอรักประเทศ รักประชาชนทุกคนจริงๆ

เวลาเห็นเธอ .......... เคร่งเครียด ผมก็เครียดไปกับเธอ
เวลาเห็นเธอ .......... งามสง่า ผมก็อดภูมิใจแทนคนไทยทุกคนไม่ได้
เวลาเห็นเธอ .......... สวยผมก็ชื่นชม
เวลาเห็นเธอ .......... ร้องไห้ผมน้ำตาซึม
เวลาเห็นเธอ .......... ยิ้มผมช่างมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก

ผู้หญิงที่ผมไม่รู้จักมาก่อน เกิดที่หลังผมตั้งนาน แต่เธอครองใจผมไปทั้งหมดจริงๆ
ผมชักสงสัยแล้วว่า ......... มีผมคนเดียวที่เป็นบ้าเป็นบอแบบนี้หรือป่าว
แล้วเพื่อนๆล่ะครับเป็นเหมือนผมมั้ย .... งานนี้สลิ่มไม่เกี่ยว

ผมมีข้อสังเกตุที่ผิดปกติก็คือภาพประกอบนี่แหละที่เป็นกุญแจการสื่อโพสต์ครั้งนี้

บอกได้คำเดียว งานนี้ควายแดงในราดดำนาตกหลุมกันบานตะไท  โดนแดงQC

เล่นซะไปไม่เป็น  จะลบก็ไม่ได้  จะด่ากลับก็โง่จนไม่ทันเกม  แต่มีเรื่องที่ชวนสงสัย

อยู่อย่าง ใครเป็นคนวางกระทู้นี้ สารภาพมาซะดีๆ ผมว่าผู้ต้องสงสัยอยู่ใน สรท.นี่แหละ

จริงไหมครับเจ๊แดง ปจด  สหายRED MORON :(  :angry:

ไม่ได้เข้าไปครับ นี่คือเนื้อหาในนั้นหรือครับ ???

ปกติกระทู้แนวนี้ถ้ามาลงในนี้ ไม่เกิน 5 เรป. จะต้องมีคำว่า QC ปรากฎขึ้นแล้ว  :D

หรือว่า พันทิพ เริ่มกลับสู่สามัญ แล้วครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#20 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:01

เขียนชมซะมากมายแต่ทำม้าย..ภาพถึงได้ต๊ะติ๊งโหน่ง  เอิ๊ก เอิ๊ก  โอย ฟันปลอมจะหลุด

#21 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:06

ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอก้าวขึ้นมาเป็นใหญ่อย่างชนิดข้ามวัน
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... ตอนเธอกำลังเป็นแคนดิเดต ผมอึ้ง ว่าตำแหน่งนายกรัฐมนตรี  สืบทอดทางสายเลือดด้วยหรือ?
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอทำได้สำเร็จเพราะฐานเสียงของพี่ชายเธอ ผมเริ่มเป็นห่วงประเทศไทย
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอเริ่มด้วยการนำประเทศเข้าสู่ภาวะน้ำท่วมที่เสียหายมากที่สุดในประวัติศาสตร์
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอนำพาประเทศเข้าสู่ภาวะความแตกแยกการเมืองอย่างที่ยากจะแก้ไข
ผู้หญิงคนนึงที่ผมไม่เคยรู้จักมาก่อน ....... เธอแสดงให้ทุกคนเห็นว่าตลอดสองปีกว่าๆมานี้  เธอไม่เข้าใจคำว่าประชาธิปไตยแม้แต่น้อย

เวลาเห็นเธอ .......... ทำหน้าระรื่น  ผมเศร้าไปกับประเทศ
เวลาเห็นเธอ .......... อ้างประชาธิไตย  ผมอดสลดใจไปกับคนไทยทุกคนไม่ได้
เวลาเห็นเธอ .......... เอ่ย 3 คำที่เป็นคำจำกัดความของตัวเธอว่า สวย เท่ ดี  ผมอยากกระโดดถีบหน้าคนที่เลือกเธอมา
เวลาเห็นเธอ .......... ร้องไห้  แล้วก็ระรื่นในอีกไม่กี่วินาทีหลังจากนั้น  ผมพูดไม่ออก
เวลาเห็นเธอ .......... ยิ้ม  ผมช่างรู้สึกเหลือเกินว่าคนที่เลือกเธอใช้ความรู้สึกชอบ/ชังมาเลือก  โดยไม่คำนึงถึงประเทศชาติเลย

เพิ่งรู้ว่าแนวนี้พวกลากดำนาชอบ เหน็บ ๆ ลึก ๆ 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:11

ตรงนี้ละครับ ที่ผมว่า เจ้าของกระทู้ ด่าควายแดงเนียน ๆ 

เพราะคนบ้า เท่านั้น ที่ชมอีโง่

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:19

นะโม นะโม นะโม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน