Jump to content

- - - - -

ฟังสุขุม นวลสกุลพูดเมื่อกี้ เรื่องกู้ 2 ล้านล้าน เขาบอกว่า

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:14

*
POPULAR

อาจานสุขุมบอกว่าถ้าเนื้อหากฏหมายมีปัญหาขัดกับรัฐธรรมนูญ ก็กลับไปแก้ให้ถูกก็ได้ แต่เรื่องมันยุ่งเพราะศาลดันบอกว่ากระบวนร่างก็ผิดกฏหมายด้วย 

คือไม่ใช่จะว่าอะไรนะฮะ แต่อยากถามว่า จงใจร่างกฏหมายให้ผิดรัฐธรรมนูญเนี่ยเป็นเรื่องเล็กของอาจานสุขุมใช่ไหมฮะ แล้วก็ไม่ใช่จะว่าอะไรอีกหรอกนะฮะ แต่คนอย่างอาจานสุขุมกลับดันเอาประเด็นถนนลูกรังมาเล่นเพื่อดิสเครดิตศาลรัฐธรรมนูญเหมือนไอ้พวกขี้ข้าของขี้ข้าเลยฮะ

คือบอกตรง ๆ ว่าผมฟังอาจานทุกวันนะฮะ ปกติแล้วอาจานพูดก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ฟังไว้เป็นข้อมูลบ้าง มาวันนี้นอกจากจะไม่ชอบแล้ว ผมยังโคดจะผิดหวังกับอาจานเลยฮะ

ความคิดแบบอาจานประเภท ถ้าคนส่วนมากอยากเป็นทาสก็ต้องปล่อยไป หรือ ร่างเนื้อหากฏหมายผิดรัฐธรรมนูญเรื่องเล็กแก้ใหม่ได้เนี่ย เป็นไปได้อย่าพูดออกอากาศดีกว่าฮะ นอกจากจะทำให้ผมไม่ค่อยอยากเรียกอาจานมากขึ้นแล้ว ยังทำให้อาจานดูทุเรศหนักข้อขึ้นเรื่อย ๆ อีก ผมว่าไอ้พวกลัทธิบูชาเสียงข้างมากมันได้ยินอาจานพูดวันนี้มันคงสำเร็จความใคร่ไปประมาณ 7 ยกแน่ ๆ เลยฮะ

ปล. อาจานยังบอกอีกว่า ถ้าเสียบบัตรแทนกันแล้วไม่ได้เปลี่ยนผลลัพท์ในสภา หรือเอาบัตรเลือกตั้งปลอมมาใช้แต่ไม่ได้ส่งผลต่อการเลือกตั้ง ก็ควรปล่อยให้สมบูรณ์ ตอนได้ยินนี่ผมไม่อยากพูดอะไรนะฮะ แต่อยากชูนิ้วกลางให้อาจานแทนมากกว่า

Edited by Novice, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:14.

#2 แม่ลูกหนึ่ง

แม่ลูกหนึ่ง

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:55

อยากเห็นวาทะอุจาน ตอนเปลี่ยนขั้วการเมืองแล้ว เหลือเกิน

#3 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:17

*
POPULAR

อืมผมก็ฟังไม่ค่อยถูกหูตั้งแต่แกบอก ถ้าคนส่วนใหญ่อยากเป็นทาสก็ต้องยอม ถ้าจะเอาตรรกะนี้มาอ้างว่าเสียงส่วนใหญ่คือประชาธิปไตยก็ไม่ผิด แต่ถ้าคนส่วนใหญ่อยากเป็นทาสแล้วจะมาสอนรัฐศาสตร์หาสวรรค์วิมานของอาจารย์ทำไมไม่ทราบ อายุขนาดนี้แล้วรู้ว่าอะไรควรไม่ควรซะบ้าง สมัยเรียนรามผมลูกศิษย์อาจารย์ สอบวิชารัฐศาสตร์ของอาจารย์ได้ A นะจะบอกให้ ผมไม่อยากจะถอนหงอกคนที่สอนผมมาหรอก เดี๋ยวจะหาว่าเนรคุณ ศิษย์คิดล้างครู

กรณีรถไฟความเร็วสูงกระบวนการผิดก็ไปทำให้มันถูก อันนี้ก็ไม่เถียง ก็ทำให้มันถูก โปร่งใสตั้งแต่แรกจะมีปัญหาอะไร แต่เสือกไม่ทำให้มันถูกนี่หมายความว่าไง กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนา นี่หว่า ตรรกะอาจารย์มันเหมือนคนที่ยอมรับในความผิด และพยายามทำให้ความผิดนั้นมันกลายเป็นสิ่งที่ถูก เปรียบเสมือน คอรัปชั่นมันเยอะ มีกฏหมายก็ทำอะไรไม่ได้ ถ้าเช่นนั้นก็แก้กฏหมายให้คอรัปชั่นมันถูกกฏหมายไปเลย แต่ไปเก็บภาษีจากการโกงเอาก็ได้ ชาติก็จะได้ภาษีกลับคืนมาจากการคอรัปชั่นคืนมาบ้าง ไม่ถูกโกงไปจนหมด ตรรกะแบบนี้มันถูกไหมอาจารย์

โกงมันก็คือโกง จะโกงมากโกงน้อย โกงต้นน้ำ ปลายน้ำมันก็คือโกง การรู้ว่าโกงแล้วยอมให้ผ่านไปคนแบบนี้จะเป็นพลเมืองดีได้ยังไง ไม่ต้องไปพูดถึงจะเป็นครูที่ดีได้ยังไง 

Edited by oneclick999, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:21.

#4 Jaroen Jaroen

Jaroen Jaroen

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:21

พวกแถไปเรื่อยๆ ประกาศ  คัวมาเลยดีกว่า ว่า เป็นขี้ข้า ทักกี้ ไม่ต้องมาแอ็บได้แลัว ทั้ง สอง สุขุม

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:23

แต่ควายมันชอบบบบ

gladiator 1.jpg

#6 กล้วยทอด

กล้วยทอด

น้องใหม่

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:31

ไร้ราคาไปนานแล้วครับ สำหรับคนผู้นี้

#7 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:35

ผมว่าแกพูดถูกนะ ถึงให้เสียบบัตรกันเอง ผลการลงคะแนนของขี้ข้าก็เหมือนเดิม

-_-

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:42

อีโอ๊คก็คงพูดแบบนี้แหละ นับแต่คะแนนที่ไม่โกงข้อสอบ ก็สอบผ่านเกณฑ์อยู่ดี

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:34

ผมเคยเรียนด้วย 1 เทอม ตอนสุขุมยังสอนอยู่รามฯ

วันนี้รู้สึกอนาจใจมากครับกับคนที่เป็นอาจารย์

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#10 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:45

ด้วย ตรรกะ เช่นนี้หากคนกลุ่มนี้ยังมีอำนาจต่อไป กฎหมายจะถูกแก้ไขตลอด เพียงเพื่อให้

ตัวเองไม่มีผิดกฎหมาย นั่นคือการนำไปสู่ ระบอบเผด็จการ ในที่สุด 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#11 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:48

ไอ้ขุมมันพูดเอามันส์เรียกเสียงซีดซ๊าดฝูงกระบืออย่างเดียว

คดีเหมือนกัน เนื้อหาและที่มาไม่เหมือนกัน มันจะให้ตัดสินเหมือนกันได้อย่างไร

:D 

#12 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:56

เอางี้นะครัช จารย์สุขุม

ถ้าผมโกง จารย์ จนหมดเนื้อหมดตัว

จารย์ฟ้องผม แต่ผมจะไปแก้ไข กฎหมาย ไม่ให้เอาผิดคนโกงอย่างผม

จารย์จะยอม ไหมครับ

ปล. ไม่รู้ว่า แกจะเข้ามาไหมหว่า

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:57.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#13 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:12

สุขุม เป็นนักรัฐศาสตร์ 

แต่ทะลึ่งไปวิจารณ์ศาล วิจารณนิติศาสตร์ วิจารณ์ในเรื่องที่ตัวเองไม่รู้อย่างถ่องแท้ ...

อย่างนี้เรียก "จิ้นน้ำแตก" ครับ...

ที่สำคัญ ทำเอาเสื้อแดง แตกตามๆกันอีกเป็นขโยง...

:D  :D  :D 

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#14 vnvankav

vnvankav

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:34

ถ้าไม่จริง ศาลไม่ฟ้องละครับ

ศาลท่านก็จัดไปเลยเพื่อที่กะผมจะได้รู้ว่าจริงๆ แล้ว สุขุมหลอกผมมาตัลหลอด

ขนาดศาลอื่นมีใครแหยมนิดเดียวเค้าฟ้องกันไปนานแล้วนะครับ

ตลก ท่านต้องรีบฟ้อง ท่านขุมเลย  จะได้รู้ว่าอะไรจิง ไม่ใช่ให้คนอื่นรวมถึงผมหลงผิด

Edited by vnvankav, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:35.

ข้าพเจ้าเป็น ไอ้ร้อยล็อกอินเรียบร้อย :(

สามสิบลิขิตฟ้า เจ็ดสิบต้องฝ่าฟัน

#15 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:39

*
POPULAR

ศาลท่านก็จัดไปเลยเพื่อที่กะผมจะได้รู้ว่าจริงๆ แล้ว สุขุมหลอกผมมาตัลหลอด

ขนาดศาลอื่นมีใครแหยมนิดเดียวเค้าฟ้องกันไปนานแล้วนะครับ

ตลก ท่านต้องรีบฟ้อง ท่านขุมเลย  จะได้รู้ว่าอะไรจิง ไม่ใช่ให้คนอื่นรวมถึงผมหลงผิด

แสดงว่าที่เค้าด่ายิ่งลักษณ์ว่าเป็นอีโง่ เป็นเรื่องจริงอะดิ

ถึงไม่โดนฟ้องกันซักที..

:lol: 

Edited by 55555, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:40.

#16 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:40

หมดราคา. หน้าด้าน นี่แหละครับตัวอย่างของคนแก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน
น่าเสียดายแทนลมหายใจที่สูญปล่าวไปวันๆ. ไม่ได้สร้างคุณค่าอะไรให้เหมาะสมกับการได้ชื่อว่าเป็นครูบาอาจารย์เลย

#17 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:44

ศาลท่านคงไม่ให้ราคา นายสุขุม มั้งครับ 

คงต้องช่วยๆ กันขยายให้เป็นข่าวใหญ่ๆ หน่อย แบบฮิตติดอันดับ 

เผื่อศาลท่านจะเมตตา ให้ได้แจ้งเกิดบ้าง

คดีตัวอย่างก็ตามนี้ครับ

คดี “ วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ ” อดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ ฟ้อง “ ดีเจป้อม ” แกนนำ กวป. ปราศรัยด่าหน้าสภาปี 55 จบไม่ติดใจเอาความหลังดีเจปากกล้านำดอกไม้ธูปเทียนแพขอขมา ลงประกาศ นสพ.

วันพุธ 5 มีนาคม 2557 เวลา 13:26 น.

ที่ห้องพิจารณาคดี  803 ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 5 มี.ค. ศาลนัดสืบพยานโจทก์ คดีหมายเลขดำ อ.3302/55 ที่นายวสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ อดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง นางกรองทอง ทนทาน  หรือ “ดีเจป้อม”  ดีเจวิทยุชุมชน ที่ จ.อุดรธานี แกนนำกลุ่มสื่อวิทยุประชาชนเพื่อประชาธิปไตย (กวป.) เป็นจำเลยในความผิดฐานหมิ่นประมาทเจ้าพนักงานในการยุติธรรม 

โดยโจทก์ระบุฟ้องสรุปว่า เมื่อวันที่ 7 มิ.ย. 55 เวลากลางวัน จำเลยได้กล่าวปราศรัยหมิ่นประมาทใส่ความโจทก์ซึ่งเป็นอดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ  บริเวณหน้าอาคารรัฐสภาด้วยถ้อยคำหยาบคาย ทำให้โจทก์เสื่อมเสียชื่อเสียงถูกดูหมิ่นเกลียดชัง

เหตุเกิดที่แขวงและเขตดุสิตกทม.  จึงขอให้ศาลพิพากษาลงโทษจำเลยตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 136,198,326,328,393 คดีนี้หลังจากศาลไต่สวนมูลฟ้องโจทก์แล้วเห็นว่าคดีมีมูลให้ประทับรับฟ้องคดีไว้พิจารณา

อย่างไรก็ตามเมื่อถึงเวลานัดนางกรองทอง  จำเลยได้แถลงต่อศาลโดยขอกลับคำให้การยอมรับสารภาพว่า ตนได้กระทำผิดไป เพราะความคึกคะนอง พร้อมจะขอขมาต่อหน้าโจทก์ และลงโฆษณาประกาศคำขอขมาใน นสพ.รายวันด้วย  ขณะที่นายวสันต์ กล่าวว่า ตนไม่ได้ติดใจเอาความแต่อย่างใดส่วนเรื่องคดีให้เป็นหน้าที่ของศาลในการพิจารณาดำเนินคดี เพราะเป็นความผิดทางอาญา  ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของศาล จะพิพากษาอย่างไร

ศาลพิเคราะห์แล้วเห็นว่าเมื่อจำเลยให้การรับสารภาพและยินยอมขอขมา จึงให้จำเลยลงประกาศขอขมาโจทก์ในนสพ.มติชน หรือ นสพ.ข่าวสด ฉบับใดฉบับหนึ่งให้แล้วเสร็จ และนัดฟังคำพิพากษา ในวันที่ 27 มี.ค.นี้ เวลา 09.00 น.

Edited by wisary, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:50.

#18 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:54

สั้นๆง่ายๆ ได้ใจความ กรรมของประเทศที่มีอาเจียนแบบนี้ :lol:

#19 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:01

เรื่องนักวิชาเกินออกมาตั้งแง่แทนพรรคเพื่อไทยนี่ผมเห็นใจศาลจริงๆครับ

จะตัดสินทางไหนก็โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง

ทางที่ดีที่สุดมันก็เลยต้องว่ากันไปตามหลักฐาน

ส่วนคนมันจะหาเรื่องวิจารณ์ก็คงต้องปล่อยมันไป

ศาลท่านจะไปหาเรื่องฟ้องมันก็ไม่งามครับ  มันสัพเพเหระ

แถมเวลาสู้คดีเขาก็แก้ว่าวิจารณ์ด้วยความบริสุทธิ์ใจ

เล็กๆน้อยๆ กัดๆเหน็บๆ ก็คงต้องปล่อยไป

เอาแต่เฉพาะพวกที่ข่มขู่ศาล  ปลุกระดม ฯลฯ

ความจริงพวกวิจารณ์ศาลนี่ถ้าสงสัยจริงๆ

ก็เข้าชื่อร่วมกัน  ทำจดหมายเปิดผนึกขอคำชี้แจงจากศาลเพื่อความเข้าใจอันดีในสังคมได้ครับ

แต่มันไม่ทำหรอก  กลัวเจอข้อเท็จจริงแล้วไปไม่เป็นกัน

หลอกด่าว่าเหน็บแนมไปเรื่อยมันส์ปากกว่าเยอะ

ส่วนคนไทย  ถ้าขืนไปเอาตรรกของไอ้ขุมมาใช้ผมว่าวันข้างหน้ากลียุค

อย่างถ้าผมไปฆ่าไอ้ขุมตาย  แล้วผมแก้ตัวว่าวันนึงไอ้ขุมก็ต้องตายอยู่แล้ว

จะตายเร็วตายช้าก็หนีความตายไม่พ้น  ไม่ได้เปลี่ยนข้อเท็จจริง 

ดังนั้นผมจึงไม่ผิดถูกไหม?

กฎหมายห่าเหวอะไรก็ใช้บังคับไม่ได้ล่ะครับ  เพราะให้ดูกันที่ผลลัพท์  วิธีการไม่ต้องสน

ทำยังไงก็ได้ให้เป็นไปตามเป้าหมาย

Edited by คลำปม, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:02.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:09

อาจานสุขุมบอกว่าถ้าเนื้อหากฏหมายมีปัญหาขัดกับรัฐธรรมนูญ ก็กลับไปแก้ให้ถูกก็ได้ แต่เรื่องมันยุ่งเพราะศาลดันบอกว่ากระบวนร่างก็ผิดกฏหมายด้วย 

คือไม่ใช่จะว่าอะไรนะฮะ แต่อยากถามว่า จงใจร่างกฏหมายให้ผิดรัฐธรรมนูญเนี่ยเป็นเรื่องเล็กของอาจานสุขุมใช่ไหมฮะ แล้วก็ไม่ใช่จะว่าอะไรอีกหรอกนะฮะ แต่คนอย่างอาจานสุขุมกลับดันเอาประเด็นถนนลูกรังมาเล่นเพื่อดิสเครดิตศาลรัฐธรรมนูญเหมือนไอ้พวกขี้ข้าของขี้ข้าเลยฮะ

คือบอกตรง ๆ ว่าผมฟังอาจานทุกวันนะฮะ ปกติแล้วอาจานพูดก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ฟังไว้เป็นข้อมูลบ้าง มาวันนี้นอกจากจะไม่ชอบแล้ว ผมยังโคดจะผิดหวังกับอาจานเลยฮะ

ความคิดแบบอาจานประเภท ถ้าคนส่วนมากอยากเป็นทาสก็ต้องปล่อยไป หรือ ร่างเนื้อหากฏหมายผิดรัฐธรรมนูญเรื่องเล็กแก้ใหม่ได้เนี่ย เป็นไปได้อย่าพูดออกอากาศดีกว่าฮะ นอกจากจะทำให้ผมไม่ค่อยอยากเรียกอาจานมากขึ้นแล้ว ยังทำให้อาจานดูทุเรศหนักข้อขึ้นเรื่อย ๆ อีก ผมว่าไอ้พวกลัทธิบูชาเสียงข้างมากมันได้ยินอาจานพูดวันนี้มันคงสำเร็จความใคร่ไปประมาณ 7 ยกแน่ ๆ เลยฮะ

ปล. อาจานยังบอกอีกว่า ถ้าเสียบบัตรแทนกันแล้วไม่ได้เปลี่ยนผลลัพท์ในสภา หรือเอาบัตรเลือกตั้งปลอมมาใช้แต่ไม่ได้ส่งผลต่อการเลือกตั้ง ก็ควรปล่อยให้สมบูรณ์ ตอนได้ยินนี่ผมไม่อยากพูดอะไรนะฮะ แต่อยากชูนิ้วกลางให้อาจานแทนมากกว่า

สงสัยสุขุมเคยไหว้วานเพื่อนอาจารย์ตอกบัตรในมหาวิทยาลัยรามคำแหง

หรือเคยลอกข้อสอบเรียนหนังสือมาก่อน.....

จึงไม่เห็นความสำคัญการตอกบัตรแทนกัน โดยเฉพาะจำนวนเสียงมีความหมาย....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:19

อย่าไปเรียกมันว่า อาจารย์ เลยครับคำนี้เหมาะกับคนที่เป็นคนดีที่จะสามารถสั่งสอนคนอื่นได้ อาจมนะเหมาะกว่า

#22 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:25

อีกไม่นานครับ น้องสุขุม ย้ายข้างชัวส์ แต่ใครจะรับอีกเรื่องนึง 13.gif

Edited by อิสระเสรีชน, 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:26.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:31

เหมือนสอบผ่านเพราะลอกข้อสอบหรือเอาคนอื่นสอบแทนนั่นแหละ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:13

ถ้าใช้ตรรกะนี้  ใครลงเลือกตั้งแล้วได้รับเลือก  ต่อมา กกต. จับได้ว่าคนนี้ซื้อเสียงโดยตอนจับได้กำลังจ่ายเงินซื้อเสียง 10 คน  ดังนั้น ต้องเอา 10 แต้ม  ไปลบออกจากคะแนนที่ได้รับเลือกทั้งหมด  ถ้ายังมากกว่าคนอื่นอยู่  ไอ้คนนี้ก็ต้องได้รับเลือกตั้งเป็น สส. สมใจนะครับ  นี่แหละครับนักวิชาเกินตัวจริง  พูดให้ควายฟังมันก็เชื่อแหละครับ อือออ เห็นดีเห็นงามด้วย  ถ้าพูดให้คนฟังแล้วคนไหนเห็นด้วย  ต้องให้มันไปกินหญ้ากับควายครับ  เสียดายข้าวชาวนาปลูกเหนื่อยยาก  กินแล้วยังไม่มีสมองอีก

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:41

ถ้าใช้ตรรกะนี้  ใครลงเลือกตั้งแล้วได้รับเลือก  ต่อมา กกต. จับได้ว่าคนนี้ซื้อเสียงโดยตอนจับได้กำลังจ่ายเงินซื้อเสียง 10 คน  ดังนั้น ต้องเอา 10 แต้ม  ไปลบออกจากคะแนนที่ได้รับเลือกทั้งหมด  ถ้ายังมากกว่าคนอื่นอยู่  ไอ้คนนี้ก็ต้องได้รับเลือกตั้งเป็น สส. สมใจนะครับ  นี่แหละครับนักวิชาเกินตัวจริง  พูดให้ควายฟังมันก็เชื่อแหละครับ อือออ เห็นดีเห็นงามด้วย  ถ้าพูดให้คนฟังแล้วคนไหนเห็นด้วย  ต้องให้มันไปกินหญ้ากับควายครับ  เสียดายข้าวชาวนาปลูกเหนื่อยยาก  กินแล้วยังไม่มีสมองอีก

พรรคเพื่อไทยได้รับเลือกมา 15,000,000 เสียง

มีสส.ถูกจับได้ว่าซื้อเสียง 3 เสียง.....

ดังนั้น พรรคเพื่อไทยได้ 14,999,997 เสียง

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 vnvankav

vnvankav

ขาประจำ

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:03

ศาลท่านคงไม่ให้ราคา นายสุขุม มั้งครับ 

คงต้องช่วยๆ กันขยายให้เป็นข่าวใหญ่ๆ หน่อย แบบฮิตติดอันดับ 

เผื่อศาลท่านจะเมตตา ให้ได้แจ้งเกิดบ้าง

คดีตัวอย่างก็ตามนี้ครับ

คดี “ วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ ” อดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ ฟ้อง “ ดีเจป้อม ” แกนนำ กวป. ปราศรัยด่าหน้าสภาปี 55 จบไม่ติดใจเอาความหลังดีเจปากกล้านำดอกไม้ธูปเทียนแพขอขมา ลงประกาศ นสพ.

วันพุธ 5 มีนาคม 2557 เวลา 13:26 น.

ที่ห้องพิจารณาคดี  803 ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 5 มี.ค. ศาลนัดสืบพยานโจทก์ คดีหมายเลขดำ อ.3302/55 ที่นายวสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ อดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง นางกรองทอง ทนทาน  หรือ “ดีเจป้อม”  ดีเจวิทยุชุมชน ที่ จ.อุดรธานี แกนนำกลุ่มสื่อวิทยุประชาชนเพื่อประชาธิปไตย (กวป.) เป็นจำเลยในความผิดฐานหมิ่นประมาทเจ้าพนักงานในการยุติธรรม 

โดยโจทก์ระบุฟ้องสรุปว่า เมื่อวันที่ 7 มิ.ย. 55 เวลากลางวัน จำเลยได้กล่าวปราศรัยหมิ่นประมาทใส่ความโจทก์ซึ่งเป็นอดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ  บริเวณหน้าอาคารรัฐสภาด้วยถ้อยคำหยาบคาย ทำให้โจทก์เสื่อมเสียชื่อเสียงถูกดูหมิ่นเกลียดชัง

เหตุเกิดที่แขวงและเขตดุสิตกทม.  จึงขอให้ศาลพิพากษาลงโทษจำเลยตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 136,198,326,328,393 คดีนี้หลังจากศาลไต่สวนมูลฟ้องโจทก์แล้วเห็นว่าคดีมีมูลให้ประทับรับฟ้องคดีไว้พิจารณา

อย่างไรก็ตามเมื่อถึงเวลานัดนางกรองทอง  จำเลยได้แถลงต่อศาลโดยขอกลับคำให้การยอมรับสารภาพว่า ตนได้กระทำผิดไป เพราะความคึกคะนอง พร้อมจะขอขมาต่อหน้าโจทก์ และลงโฆษณาประกาศคำขอขมาใน นสพ.รายวันด้วย  ขณะที่นายวสันต์ กล่าวว่า ตนไม่ได้ติดใจเอาความแต่อย่างใดส่วนเรื่องคดีให้เป็นหน้าที่ของศาลในการพิจารณาดำเนินคดี เพราะเป็นความผิดทางอาญา  ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของศาล จะพิพากษาอย่างไร

ศาลพิเคราะห์แล้วเห็นว่าเมื่อจำเลยให้การรับสารภาพและยินยอมขอขมา จึงให้จำเลยลงประกาศขอขมาโจทก์ในนสพ.มติชน หรือ นสพ.ข่าวสด ฉบับใดฉบับหนึ่งให้แล้วเสร็จ และนัดฟังคำพิพากษา ในวันที่ 27 มี.ค.นี้ เวลา 09.00 น.

อยากรู้เนื้อหาการด่าจัง แต่คิดว่าน่าจะเกินเลยกว่าคำว่าวิจารณ์นะ

ข้าพเจ้าเป็น ไอ้ร้อยล็อกอินเรียบร้อย :(

สามสิบลิขิตฟ้า เจ็ดสิบต้องฝ่าฟัน

#27 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:30

ดูคำตอบแล้วจาก รศ เหลือแค่ รด เลยไอ้ขุม

#28 CPU

CPU

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 04:08

ฟังอาจานเหมือนดูอาจมจนอยากอาเจียน

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 05:16

คัยเหรอ.???

#30 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:36

ถ้าเป็นสำนวนนิยายกำลังภายใน  ต้องบอกกับอาเจียนผู้นี้ว่า  " ผายลมมารดาท่าน "

#31 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:23

ไม่เคยเชื่อถือในคำพูดของ คนคนนี้ มานานมากแล้วครับ

เข้าข้างเพื่อไทยตลอด

#32 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:53

อ้าวผิดเหรอ เดี๋ยวไปร่างใหม่...

อ้าว ห้ามลงคะแนนแทนกันเหรอ เดี๋ยวไปลงคะแนนใหม่...

สภาผู้แทนอันทรงเกียรติ หรือเด็กเล่นขายของครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:20

..... ขุมเหลย...กะ ขุมนวล....นี่  ราคา ตก มานานแล้ว

..ขุมนวล นี่ บ้านอยู่ไม่ห่างกันเท่าไร.. ก่อนนี้ ประตูรั้วบ้าน

..สกุลก็ หลุดๆ ลุ่ยๆ  เดี๋ยวนี้  สร้างใหม่  แจ๋ววววว...

.. อินทรามระ ๔.. ตรงข้าม รร.อนุบาล ฯ  เยื้อง ๆ หน่อย... 

#34 Deadbird

Deadbird

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:20

ผิดหวังนิดๆ :(

#35 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:03

หมดแล้ว  สุขุม  ไว้อาลัย  เคยเรียน  อาจารย์เป็นคนที่ชี้แจงฉะฉาน  คมคาย

วันนี้กลับใช้ความสามารถนั้น  ในการช่วยเหลือแถแถกให้คนชั่วโกงแผ่นดิน  

คนอย่างอาจารย์ควรจะรู้ดีว่า  วาทะของตนนั้น  ทำดีแก่ชาติบ้านเมืองได้มากเท่าใด

พอๆกับสามารถทำร้ายประเทศได้แสนสาหัสเพียงใด  อาจารย์ฉลาดพอจะรู้ได้ดี

แต่ยังกระทำทั้งรู้  ถ้าอาจารย์ยืนข้างความชั่วได้ตั้งแต่หนุ่ม  อาจารย์จะเป็น

สุขุม  นวลสกุล  อย่างทุกวันนี้ไหม  วันนี้อาจารย์ทรยศต่อตนเองในอดีตแล้ว

เพราะลูกศิษย์ทุกคนรู้ดีว่านี่ไม่ใช่อาจารย์สุขุมในอดีตแน่ๆ  ไอ้ขุม คนนั้นตายแล้ว

อาจารย์คงจะกำเงินไว้  ใช้ชีวิตตอนแก่โดยที่ลูกศิษย์หดหายไปหลาย  

จึงค่อยตายไปพร้อมกับคำว่าขี้ข้าทรราชตราบนใบหน้า

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน