Jump to content

- - - - -

ถึงเวลาเช็คบิลเสื้อแดงรับจัางกับเสื้อแดงล้มเจ้าแล้วหรือยัง

• Please log in to reply
95 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:51

*
POPULAR

อย่างที่รู้กัน จากควาวเลวของไอ้แม้วแบบโฉ่งฉ่าง ทำให้ตอนนี้ไม่มีเสื้อแดงอุดมการณ์ให้การสนับสนุนแล้ว ที่เหลือออกมาเดินเพ่นพ่านประปรายตอนนี้คือเสื้อแดงรับจ้างกับเสื้อแดงล้มเจ้าในคราบเสื้อขาว

ผมว่่า กปปส.น่่น่่าจะเปิดเกมส์รุกอีกด้านหนึ่ง โดยใช้ชื่ออืน ปฏืบัติการเยี่ยมเยือนถึงบ้าน ก็เห็นๆกันอยู่ มีไม่กี่ตัวหรอก ไอ้พวกที่รับจ้างปลดป้ายต่อต้านคนโกงกับไอ้อีอีกไม่กี่ตัวที่รับค่าจ้างไม่กี่ร้อยใส่เสื้อแดงไปยืนเฮๆให้ปลดป้ายต้านคนโกง พวกนี้ต้องจัดชุดไปเยี่ยมเป็นรายตัว เอาแค่หยอดน้ำข้าวต้มพอ

โดนไปซักสองสามชุด รับรองจะไม่เห็นเสื้อแดงในประเทศนี้อีกเลย ลมเปลี่ยนทิศแล้ว ต้องปรับแผนเป็นเชิงรุกเพื่อเอาชนะระบอบไอ้แม้วอย่างราบคาบๆม่ให้ได้ผุดไดัเกิดอีก ปราศจากคนเสื้อแดง(แบบลวงๆ)เป็นกองเชียร์ ไอ้แม้วก็เป็นแค่หมาตัวนึงในเทีนานาชาติ

Edited by เช never die, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:36.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:59

*
POPULAR

.... หายไปนาน  มาถึงก็จะ เช็คบิล....แล้วใครจะรับงานล่ะ.??

.. แค่ ไอ้ตั้ง คนเดียว  ตำกวด ..ยังบอก หาจนปวดหัว..

.. ปานนี้ยังไม่เจอ.. เฮ้อออออออออ  เวรรรรรรร ....

#3 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:13

คือว่าเห็นว่าพวกเราชนะระบอบไอ้แม้วแล้วแบบใสๆ แแค่ไอ่ขี้แพ้มันยังทำใจยอมรับความพ่ายแพ้ไม่ได้ครับหลวงตา ก็เลยเห็นว่าไม่ค่อยมีอะไรให้ทำแล้ว ก็เลยแอบไปกิ้กนางฟ้า กปปส.ในเฟสครับหลวงตว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:14

อิอิอิ

#5 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:21

ท่านเชนี่ใจร้อนจริงจริ๊ง ว่าแต่ไอ้พวกล้มเจ้านี่เห็นไม่ตายดีซักคนเลยนะท่าน เห็นตายทรมานมาก

#6 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:30

อันที่จริงถ้าจะพูดถึงแค่ภารกิจโค่นระบอบไอ้แม้ว ก็ถือว่าใกล้จะหมดภารกิจแล้ว จากเมื่อห้กเจ็ดปีที่แล้ว มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์โค่นล้มระบอบไอ่แม้วนั่งถลกหนังไอ่แม้วอยู่ในบอร์ดไม่กี่สิบคน จากใบพายเล็กๆไม่กี่สิบใบ กลับมีใบพายเป็นแสนเป็นล้านมาช่วยกันพาย เฮ้อ.. โล่งอก ประเทศชาติ ศาส กษัติย์อันเป็นที่รักยิ่งของผม รอดแล้ว...

ส่วนเรื่องงานปฏิรูปประเทศ ผมก็ได่แสดงความเ็นเห็นหมดเปลือกในกระทู้พูดคุยเรื่องรากเหง้าปัญหาของชาติแล้ว

จากนี้ถ้าไม่มีประเด็นใหญ่โตอะไร ก็จะขออนุญาตหลบไปกิ้กสาวๆในเฟสครับ. อิอิ

#7 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:33

กระผมเห็นด้วยกับท่านเชครับ.....ในเมื่อขี้แพ้ชวนตี ออกมาแสดงถ่อยบวกกับข่มขู่ศาลหรือหน่วยงานที่รับผิดชอบ หากทางฝ่ายเรามีกองกำลังไว้เล่นงานพวกเหียกนี้ซะบ้าง อย่างน้อยก้อยังทำให้คนที่รับผิดชอบเรื่องการตัดสินลงโทษฝ่ายรัฐบาล ได้รู้สึกดีขึ้นมาบ้าง

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#8 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:39

*
POPULAR

ผมเป็นคนใจดีน่ะ ขี้สงสารครับ

ผมว่าเด็ดหัวเลยดีกว่า อย่าให้มันเจ็บป่วย สิ้นเปลืองค่ารักษาครับ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#9 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:51

.... หายไปนาน มาถึงก็จะ เช็คบิล....แล้วใครจะรับงานล่ะ.??

.. แค่ ไอ้ตั้ง คนเดียว ตำกวด ..ยังบอก หาจนปวดหัว..

.. ปานนี้ยังไม่เจอ.. เฮ้อออออออออ เวรรรรรรร ....

ผมไม่ห่วงเรื่องคนรับงานนะครับหลวงตา ที่ผ่านมาก็มีคนหมั่นใส้ จองกฐินพวกเสื้อแดงรับจ้างกับเสื้อแดงล้มเจ้าใว้ไม่ใช่น้อย ลองไปถามพวกพี่การ์ดอาสาดู หลายท่านฐานะดียินดีจัดชุดตบสั่งสอนให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายด้วยซ้ำ ให้ กปปส.ในพื้นที่ชี้เป้า ไอ้อีตัวไหนมีพฤติกรรมชุมนุมปลดป้ายต่อต้านคนโกงก็ตามไปตบกะบาลมันถึงบ้านหรือระหว่างทางกลัลบ้าน

สิ่งที่ผมห่วงก็คือกลัวมันจะพัฒนาการไปเป็นสงครามกลางเมือง แต่พอฝุ่นเริ่มจาง เห็นแล้วครับว่ามันใกลจากจุดที่จะพัฒนาไปเป็นสงครามกลางเมืองมากแล้ว

อาศัยจังหวะที่ไอ้แม้วเพลี่ยงพล้ำตอนนี้ยุติการสนับสนุนด้านมวลชนแบบลวงๆของมันทั้งหมด ก็จะเป็นการขุดรากถอนโคนระบอบไอ้แม้วอย่างสิ้นทรากจริงๆครับ

#10 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:03

แยกกันทำงาน กปปส.ก็ชุมนุมสงบ อหิงสา สันติ ปราศจากอาวุท ต่อไป...

ส่วนชุดตบสั่งสอนก็ใช้ชื่อใหม่ ด้วยอาวุทหนักครบมือ ขอเข้าไปตบสั่งสอนดีๆก่อน ให้เลิกรับจ้างเป็นเสื้อแดง ถ้าพูดกันดีๆได้ รับปากว่าจะเลิกรับจ้างเป็นเสื้อแดง ก็อย่าไปทำอะไรเค้า แล้วให้ กปปส.ในพื้นที่จับตาดูพฤติกรรม

ส่วนใครนอกจากรับจ้างเป็นเสื้อแดง รับจ้างล้มเจ้า แล้วยังรับจ้างเป็นชายชุดดำครบเซตแล้วยังเสือกยิงสวนทีมตบอีก อันนี้ผมฟ็เห็นด้วยถ้าทีมตบจะแจกป็อปคอร์นชุดใหญ่ให้ลูกค้าไปคุยกับยมบาลเร็วห่อนกำหนด

#11 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:11

โดยยุทธวิธีนี้ ไม่ใช่เข้าไปตบเสื้อแดงรับจ้าง เสื้อแดงล้มเจ้า ทุกๆคนให้สิ้นซาก แต่มันจะเป็นการป้องปราม เดี๋ยวมันโดมีนบ้องหูไปสามที มันก็ไปเล่าสู่กันฟังเองว่าคุ้มไม่คุ้มกับเงินสีีห้าร้อยแล้วโดนตบบ้องหูสามทีหูดับไปสามวัน

#12 earth312

earth312

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:21

สุดยอดครับ

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:30

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:44

แดงรับจ้างหน้าคีย์บอร์ดไม่กล้ามาต่้อล้อต่อเถียงกระทู้นี้

กลัวมีคนไปเยี่ยมหน้าแป้นคีย์บอร์ด  -_-

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#15 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:49

จะเช็คบิลเค้า เอาเวลาสุมหัว ไห้ม้อป กปปส หาทางลงสำเร็จดีกว่าครับ คนน้อยเหลือเกิน

#16 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:51

เช็คบิล = เรียกเก็บเงิน

ไม่ต้องเรียกเช็คบิลหรอกครับ ขนาดค่าไฟมันยังค้างตั้ง 15 ล้าน :P

อันนี้ตอบจริงๆแล้ว ผมว่ายังไม่ถึงเวลาครับ ใจเย็นๆอีกนิด ตอนนี้ปล่อยพวกมันเพ่นพ่าน มันเป็นผลดีกับฝ่ายเรามากกว่าครับ ยิ่งโกตี๋ ยิ่งพวกแกนนำแถวสอง มันเผยสันดานมากเท่าไหร่ ชาวบ้านยิ่งตาสว่าง มันมีผลถึงเรื่องวาทะกรรม 99 ศพด้วยนะครับ

คือถ้าจะกระทืบมัน ทำไมต้องกะแค่ป้องปราม ในเมื่อกระทืบแบบแค้นส่วนตัวมันสะใจกว่า ผมว่ารอเสร็จเรื่อง รอให้เงียบๆ จนพวกมันไม่เป็นที่สนใจแล้ว ตอนนั้นค่อยจัดเต็มครับ

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:51

แดงรับจ้างหน้าคีย์บอร์ดไม่กล้ามาต่้อล้อต่อเถียงกระทู้นี้

กลัวมีคนไปเยี่ยมหน้าแป้นคีย์บอร์ด  -_-

พลาดแล้วครับ มันมาแล้ว

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:53

คือถ้าทำอย่างนั้น ระวังเข้าแผนยิ่งเละนะครับ มันจะกลายเป็นเราไปไล่ล่ามัน เดี๋ยวนี้มันยิ่งโหน"สันติภาพ"อยู่ด้วย

#19 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:35

ไม่ได้เจอกันหลายเพลาเลยน้าเช  ผมฝากเช็คอินี่ด้วยคนนะครับ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#20 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:03

พวกนั่งตามหน้าคีย์บอร์ดนี้น่าจัดการเป็นพวกแรกจริงๆ

#21 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:11

อย่าให้ถึงตายนะครับบาปกรรม

สมัยตอนเด็กๆถ้ามีไอ้พวกเก่งแต่ปาก ชอบมาพูดกวนโอ๊ย เวลาจะจัดการเราไม่ไปชกนะครับ ชกกันคือศักดิ์ศรีเสมอกัน เราไม่ควรให้เกียรติเจ้าพวกเก่งแต่ปากมากขนาดนั้น

ตอนนั้นใช้วิธีที่เรียกว่า"เบิร์ดกะโหลก" หรือตบกะโหลกสั่งสอน หลังจากนั้นเจ้าพวกนี้จะเรียบร้อยสงบปากสงบคำ 

ไอ้ที่เห่าหอนนอกเว็บในเว็บนี่ก็เหมือนกัน

แค่"เบิร์ดกะโหลก" ก็คงพอ

#22 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:21

"ตัดเยื่อ" ควรแล้วรึ "ให้เหลือใย"....  :angry: 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#23 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:23

*
POPULAR

จะเช็คบิลเค้า เอาเวลาสุมหัว ไห้ม้อป กปปส หาทางลงสำเร็จดีกว่าครับ คนน้อยเหลือเกิน

ผมเห็นหลายข้อความของคุณชอบเขียนคำว่า "ให้" ผิด คุณจะเขียนว่า"ไห้"ตลอด คำว่า"ไห้"นี้ส่วนใหญ่จะใช้ร่วมกับคำว่า"ร้อง" ยกตัวอย่างเช่น นายกร้องไห้ ร้องไห้หาพ่อเธอหรือ ถ้าคุณใช้คอม "ใ"จะอยู่ทางขวาของแป้นพิมพ์ใกล้กับปุ่ม enterกับshift ลองหาดู ซึ่งในมือถือก็จะอยู่ในตำแหน่งประมาณนี้เหมือนกัน มองใกล้ตาใกล้ตัวให้กระจ่างก่อนก่อนที่จะมองสู่โลกกว้าง

ปล.ถ้าเป็นภาษาของ ประเทศล้านา ผมต้องขอโทษด้วย เพราะผมใช้ภาษาไทย

Edited by แสงธูป, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:14.

#24 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:24

อย่าลืมแนะประเทศที่นายกควรหนีไปอยู่เร็วๆด้วยนะครับ

#25 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:25

สวัสดีครับน้า เช กลับคราวนี้อัดยาแรงเลยนะครับ

#26 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:27

ไม่ได้หรอกครับ

มันยังไม่จบ

#27 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:31

สมัยตอนเด็กๆถ้ามีไอ้พวกเก่งแต่ปาก ชอบมาพูดกวนโอ๊ย เวลาจะจัดการเราไม่ไปชกนะครับ ชกกันคือศักดิ์ศรีเสมอกัน เราไม่ควรให้เกียรติเจ้าพวกเก่งแต่ปากมากขนาดนั้น

ตอนนั้นใช้วิธีที่เรียกว่า"เบิร์ดกะโหลก" หรือตบกะโหลกสั่งสอน หลังจากนั้นเจ้าพวกนี้จะเรียบร้อยสงบปากสงบคำ

ไอ้ที่เห่าหอนนอกเว็บในเว็บนี่ก็เหมือนกัน

ประมาณนั้นครับ ถ้าไม่ยิงสวนมา ลูกทีมตบกระโหลกคงไม่เล่นถึงชีวิตแน่นอนครับ

นึกถึงงานปิดตาพาโชคสมัยเด็กๆ คนนึงอ้อมไปข้างหลังแล้วเอามืออ่ิมมาปิดตา ที่เหลืออีกเจ็ดแปดคนวิ่งเข้ามารุมเขกกระบาล จากนั้นมรึงลองทายดูว่่ใครเขกหัวมรึง แบบนี้ก็น่าสนุกดีครับ

#28 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:45

คนใจร้าย!

#29 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:03

รออีกนิดครับท่าน เช เห็นว่า ทักษิณอาจโฟนอินมาเร็วๆนี้ รอฟังครับว่ามันจะเอายังไง 

ผมเชื่อว่า ครั้งนี้มีคนคิดไว้แล้วว่าต้องจบ โดบเฉพาะพวกฮาร์ดคอร์ ล้มเจ้า ไม่รอดครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#30 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:54

..... มันจม เกือบถึง กัน เหวแล้ว.. มันยกมาก็มีคนกันให้

กปปส. อยู่ เฉย ๆ . รอดู แม้มันจะ (กัน คุณวินัย..แห่ง ซิล)

แต่ มันต้องเจอ. ดาว  เอาเถอะ คุณเช..เราคอยดูเขา เจอกัน

ให้มันดิ้น...ครั้งสุดท้าย  ดูว่าจะ....พ้นเหวไหม..???.....

#31 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:12

สวัสดีครับน้า เช กลับคราวนี้อัดยาแรงเลยนะครับ

หวัดดีครับ หายไปเกาะเฟสนางฟ้า กปปส.มาแป้บนึง กลับมาทีก็จัดอีเว้นท์กันหน่อยครับ อิอิอิ....

#32 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:19

ประมาณนั้นครับ ถ้าไม่ยิงสวนมา ลูกทีมตบกระโหลกคงไม่เล่นถึงชีวิตแน่นอนครับ
นึกถึงงานปิดตาพาโชคสมัยเด็กๆ คนนึงอ้อมไปข้างหลังแล้วเอามืออ่ิมมาปิดตา ที่เหลืออีกเจ็ดแปดคนวิ่งเข้ามารุมเขกกระบาล จากนั้นมรึงลองทายดูว่่ใครเขกหัวมรึง แบบนี้ก็น่าสนุกดีครับ

ยุคไหนเนี่ยน้าเช. สมัยเด็กๆผมไม่เห็นเล่นอย่างนี้เลย 555

#33 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:22

..... มันจม เกือบถึง กัน เหวแล้ว.. มันยกมาก็มีคนกันให้

กปปส. อยู่ เฉย ๆ . รอดู แม้มันจะ (กัน คุณวินัย..แห่ง ซิล)

แต่ มันต้องเจอ. ดาว เอาเถอะ คุณเช..เราคอยดูเขา เจอกัน

ให้มันดิ้น...ครั้งสุดท้าย ดูว่าจะ....พ้นเหวไหม..???.....

รุ่นใหญ่ชนกันก็เวทีนึง

ส่วนพวกกองแห่รับจ้างเห็บเหาไร้พิษสงก็ต้องอีกเวทีนึงครับหลวงตา

ว่าแต่จะตั้งชื่อปฏิบัติการนี้ว่าอะไรดี

"ปฏิบัติการตบกะบาลสั่งสอนประชาธิปไตยให้แก่พี่ๆเผด็จการเสื้อแดงรับจ้างป่วนประเทศ" ดีไหมครับ

#34 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:25

นึกถึงงานปิดตาพาโชคสมัยเด็กๆ คนนึงอ้อมไปข้างหลังแล้วเอามืออ่ิมมาปิดตา ที่เหลืออีกเจ็ดแปดคนวิ่งเข้ามารุมเขกกระบาล จากนั้นมรึงลองทายดูว่่ใ11ครเขกหัวมรึง แบบนี้ก็น่าสนุกดีครับ
ยุคไหนเนี่ยน้าเช. สมัยเด็กๆผมไม่เห็นเล่นอย่างนี้เลย 555

2520 อันทพาลน้อยคุมโรงเรียนครับ

Edited by เช never die, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:26.

#35 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:51

รู้ไหมครับ ทำไมที่ ศรส สั่งตำรวจสลายกองทัพธรรมที่ผ่านฟ้าถึงโดนด่าเละและจะโดนคดีอีกบาน

เพราะมันทำอะไรโฉ่งฉ่างย่ามใจและ ง่ า ว ไง  กองทัพธรรมไปสวดมนต์อยู่ข้างหน้า ไม่กลัวตาย ยังจะไปทำเขา

ผมจึงคิดว่า  กปปส ควรรักษาสถานภาพอย่างนี้ไว้ให้มวลชนผู้สงบและเพื่อให้ชอบธรรมเวลาจะวางรากฐานให้ประเทศในอนาคต

ส่วนขาบู๊ (คปท) และนักรบ (นิรนาม) ก็ให้เขาดำเนินการบนดินและใต้ดินต่อไป  คอยยั่วยุและทุบมวลชนเสื้อแดงฮาร์ดคอร์ที่สะแหล็นเข้ามา ด้วยป๊อปคอร์นร้อนๆดีกว่า

ปล.  คุณเช never die และทุกท่าน  ขอได้โปรดใจเย็นๆ นะครับ เรายังไงก็ชนะอยู่แล้ว อย่าเอาชีวิตอันมีค่าของคนดีไปแลกกับไอ้พวกที่ยังไงก็ต้องตายห่าอยู่แล้วเลย นั่งดูให้สบายใจเถอะ

Edited by ลุงเชย, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:53.

#36 เช never die

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:34

งั้นรอชมฝ่ายบู๊วาดลวดลายครับ

#37 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:49

พรุ่งนี้หรือเปล่าครับ ที่ ขี้หมู จะไหลมารวมตัวกัน

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#38 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:01

ลายเส้นคุ้นๆ ใครวาดอะครับ

พอค้นดูในคมชัดลึก หลายๆแก๊กก็พอจำได้แล้ว

เป็นอีกคนที่มาจากขายหัวเราะ เป็นนักเขียนและวิศวกรด้วย

Edited by voodoo, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:16.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#39 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:13

น้าเชโหดมาแต่ใกล

ว่าจะฝากบ้องเจ้าคนตรังคนบ้านเฮาสักคนด้วย

เดี๋ยวนี้หายไปแล้ว หรือเปลี่ยนล็อคใหม่ก็ไม่รู้ :lol:

#40 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:23

คนที่ผมอยากฝาก

หงอกเจียม , กากเดนนิธิ , สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ , ฯลฯ

แดงล้มเจ้าที่เป็นอาจารย์ นักวิชาการ ที่มีส่วนชี้นำสังคม ทั้งทางทีวี หนังสือพิมพ์ สื่อออนไลน์ นี่น่าโดนมาก

ก่อนหน้านี้ย่ามใจมาเยอะ เพราะคิดว่าพวกเราทำอะไรก็ได้

วันนี้เราจะชนะ ขอเอาคืนมันมั่งข้อหาด่าเจ้าที่พสกนิกรชาวไทยรัก

ให้พวกมันได้รู้ซะมั่ง สิ่งที่พวกมันทำเพื่อสนิงกิเลศตัณหาของมัน ไม่ช่วยแก้ปัญหาให้ประเทศไทย หรือคนไทยมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น

Edited by dahlia v2, 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:26.

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#41 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:47

คุณเชนี่มีรังสิอำมหิต เสื้อแดงไม่เข้ามาป้วนเปี้ยนในกระทู้เลย

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#42 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:03

คุณเชนี่มีรังสิอำมหิต เสื้อแดงไม่เข้ามาป้วนเปี้ยนในกระทู้เลย

มีตัวอยากลองของหลุดมาตัวนึงน่ะครับ :D

#43 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:14

มีการคุยกันในกลุ่ม ศิษย์เก่าสำนักเรียน มาบ้างแล้ว

ลงขันกันเอง ตามล่ากันเอง เป้าหมายคือแดงล้มเจ้า ที่ตำรวยไม่ทำหน้าที่ ตัวแรกคือ ไอ้ตั้ง

เครือข่ายมีทุกวงการ หลายจังหวัด ถ้ามันหลุดจาก การป้องกัน อาจจะโดนตบกบาลสั่งสอน ซักที

#44 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:16

มีตัวอยากลองของหลุดมาตัวนึงน่ะครับ :D

นั่นควายแดงครับไม่ใช่เสื้อแดง  :D  :D

#45 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:49

แดงรับจ้างในนี้ เอาแค่เบาะๆ พอนะคับ ฉงฉานมันอ่ะ

#46 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:27

ผมเห็นหลายข้อความของคุณชอบเขียนคำว่า "ให้" ผิด คุณจะเขียนว่า"ไห้"ตลอด คำว่า"ไห้"นี้ส่วนใหญ่จะใช้ร่วมกับคำว่า"ร้อง" ยกตัวอย่างเช่น นายกร้องไห้ ร้องไห้หาพ่อเธอหรือ ถ้าคุณใช้คอม "ใ"จะอยู่ทางขวาของแป้นพิมพ์ใกล้กับปุ่ม enterกับshift ลองหาดู ซึ่งในมือถือก็จะอยู่ในตำแหน่งประมาณนี้เหมือนกัน มองใกล้ตาใกล้ตัวให้กระจ่างก่อนก่อนที่จะมองสู่โลกกว้าง

ปล.ถ้าเป็นภาษาของ ประเทศล้านา ผมต้องขอโทษด้วย เพราะผมใช้ภาษาไทย

คำภาษาไทยง่าย ๆ มันยังสะกดไม่เป็น  เพราะงั้นอย่าคิดว่ามันจะมีปัญญาคิดอะไรดี ๆ กับเค้าได้

ก็เพราะเรียนหนังสือไม่เอาไหน  สติปัญญาทราม  หางานดี ๆ แบบคนอื่นไม่ได้

เลยต้องมาทำไม  รับจ้างแถ  ให้โดนก่นด่าพ่อแม่ วงศ์ตระกูลบรรพบุรษ ไง

Edited by Bayonet, 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:28.

#47 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:48

...... ใครบอก ให้ ถีบ  ตรง นี้....???????????

#48 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:55

...... ใครบอก ให้ ถีบ  ตรง นี้....???????????

แต่สีหน้าหล่อน เหมือนกับจะชอบ นะขอรับ พระเจ้าตา...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#49 Arm

Arm

น้องใหม่

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:17

รู้หรือว่า คนไหนแดงรับจ้าง คนไหน แดงล้มเจ้า

อย่าเช็คผิดตัวนาโว้ย...

#50 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:53

รู้หรือว่า คนไหนแดงรับจ้าง คนไหน แดงล้มเจ้า

อย่าเช็คผิดตัวนาโว้ย...

ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่....

"คนเสื้อแดงไม่ใช่ทุกคน เป็นคนล้มเจ้า

แต่คนล้มเจ้า ทุกคนเป็นคนเสื้อแดง"

ไปตัดสินเองว่า จะ "ถีบตัว" ออกมา

หรือว่า จะ "ถีบมัน" ออกมา....

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน