Jump to content

- - - - -

เอาจริงๆนะถ้าผมโดนตอบสวนแบบนี้ ผมโครตอายอะถึงกับอาจจะเลิกเล่นเสรีไทยไปเลยก็ได้

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:25

ถ้าฝ่ายรัฐบาลและสมุนลิ่วล้อ ทำผิดกฎหมาย ทุจริต สร้างควายเสียหายขนาดนี้

ผมเป็นชัชชาติ ผมคงขอลาดีกว่าครับ อยู่ๆไปก็มีภาพเป็นลบทุกวัน ประชาชนด่ารัฐบาลเช้า-เย็น เผลอๆอาจติดคุกอีก เพราะมันเป็นรัฐบาลชั่ว

เสียดายนายชัชชาติมากครับ เป็นถึงเด็กทุนหลวง ไม่น่าเลย เสียดาย

ไอ่แม้ว ..ก็ใช่ไม่ใช่หรือครับ  หรือผมจำผิดหว่า 

ทุน กพ.ครับ

#52 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:25

ถามท่านชัชชาติ

ผมเป็นประชาชน ผมตัดสินแล้วว่าระบอบนี้มันเลว ดังนั้นท่านชัชชาติรับใช้ระบอบเลวอยู่ครับ

จบนะ  :lol:

คุณมาจากการเลือกตั้งหรือเปล่าครับ :D  B)  :rolleyes:

• -3- likes this

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#53 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:27

ถ้าฝ่ายรัฐบาลและสมุนลิ่วล้อ ทำผิดกฎหมาย ทุจริต สร้างควายเสียหายขนาดนี้

ผมเป็นชัชชาติ ผมคงขอลาดีกว่าครับ อยู่ๆไปก็มีภาพเป็นลบทุกวัน ประชาชนด่ารัฐบาลเช้า-เย็น เผลอๆอาจติดคุกอีก เพราะมันเป็นรัฐบาลชั่ว

เสียดายนายชัชชาติมากครับ เป็นถึงเด็กทุนหลวง ไม่น่าเลย เสียดาย

ไอ่แม้ว ..ก็ใช่ไม่ใช่หรือครับ  หรือผมจำผิดหว่า 

ทุน กพ.ครับ

ขอบคุณครับ... รับทราบ สำหรับข้อมูล

#54 banka

banka

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:27

-บร้าแล้ว คนทำผิดกฏหมายรัฐธรรมมูญ จะให้ประชาชนตัดสิน ที่ไหนในโลกทำกันครับ เด็กๆเจ้าของกระทู้พ่อแม่ส่งเรียนที่ไหนครับระบบความคิดถึงได้เลวร้ายขนาดนี้ อย่ามีลูกนะครับสงสารเด็ก

#55 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:29

โห....พวกขี้ข้าไอ่เหลี่ยมมันรู้จักคำว่าอายด้วยหรือ

มาเที่ยวถามชาวบ้านเขาน่ะ  :D 

#56 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:30

ความชั่วความเลว 

สามัญชนคนธรรมดาที่จิตใจไม่มืดบอด 

ก็สามารถแยกแยะออกได้นะครับ

ไม่เกี่ยวกับประชนชนมาตัดสินเลย

ไอ้เหียกเอ้ย

#57 คนในเมือง

คนในเมือง

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:36

เศร้าใจกับ นายชัชชาติ จริงๆ

เด็กเรียนดี คนเรียนเก่ง แต่ มีแนวคิดเช่นนี้

#58 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:19

ผมนี่แหละประชาชนคนหนึ่ง ตัดสินแล้วว่ามันเลวทั้งคนทั้งระบบ จบป่ะ ชัช

ปล. ถนนผสมยางพารา เพื่อแก้ปัญหาราคายางของเมิงอยู่ไหน

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#59 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:28

ชะช่า ไม่มีสปิริตของนักการเมืองสักนิด โดนศาลท่านตัดสินว่าการกู้ไม่ชอบด้วยกฎหมาย นักการเมืองดีๆ เค้าลาออกไปนานแล้ว เพราะเค้าละอายใจ แต่ไอ่นี่หาได้ละอายใจไม่ ยังหน้าด้านอ้างเสียงที่ได้รับเลือกมาอีก ชนะเลือกตั้ง ไม่ใช่ใบอนุญาตให้เข้ามาโกง มาทำผิดกฎหมาย รู้ไว้ซะ ชะช่า ยิ่งออกมาแสดงความโง่เท่าไหร่ จุดจบจากการรับหน้าที่เป็นขี้ข้าแม้วมาถึงเมื่อไหร่ ก็คงไม่มีใครรับกลับเข้าไปทำงานอีก เพราะไม่รู้สำนึกผิดชอบชั่วดี อย่างดีก็เป็นเด็กฝากเข้าไปทำงานกับแลนด์แอนด์เฮ้าส์เหมือนเดิม 

#60 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:41

ให้ประชาชนตัดสินเหรอ?

ใครวะที่จะแก้รัฐธรรมนูญแต่ไม่ยอมทำประชามติ 

ฝ่ายค้านก็มาจากการเลือกตั้งเพื่อมาตรวจสอบรัฐบาล

แต่รัฐบาลของชัชชาติ  หนีการตรวจสอบของฝ่ายค้านตลอด  กู้เงินก็พยายามกู้นอกงบประมาณ

ยังจะกล้ามาแถให้ประชาชนตัดสิน  ถุย!

ไม่แข็งแกร่งที่สุดในปฐพีอะไรหรอก  หน้าด้านที่สุดละไม่ว่า

คนเขาประชดการสร้างภาพของมันว่าแข็งแกร่งที่สุดในปฐพี   มันก็หน้าด้านรับสมอ้างเฉย

โคตรปันยอ่อน

Edited by คลำปม, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:43.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#61 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:01

คุณมาจากการเลือกตั้งหรือเปล่าครับ :D  B)  :rolleyes:

นี่ใจคอจะไม่ให้ผมมีที่ยืนในสังคมเลยหรือครับ?  :o

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#62 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:04

นี่ใจคอจะไม่ให้ผมมีที่ยืนในสังคมเลยหรือครับ?  :o

ก็ต้องเจรจาขอที่ยืนตามกรอบของรัฐธรรมนูญนะครับ  B)  :D  :D

#63 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:09

ก็ต้องเจรจาขอที่ยืนตามกรอบของรัฐธรรมนูญนะครับ  B)  :D  :D

เราต้องดูที่เจตนานะเคอะ อย่าไปดูที่ข้อกฏหมายสิเคอะ  B)  :wub:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#64 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:12

เราต้องดูที่เจตนานะเคอะ อย่าไปดูที่ข้อกฏหมายสิเคอะ  B)  :wub:

cuteblogcornerDOTblogspot_disgusted-oh-g

• -3- likes this

#65 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:20

ตั้งแต่ผมมาเป็นสมาชิกเสรีไทย ผมเห็นคุณ dragonworld โดนสวนตั้งไม่รู้กี่ครั้ง แต่ทำม้ายผมไม่เคยเห็นคุณอายเลยสักที แสดงว่าคุณนี่ 10 ชัชชาติยังต้องยกมือไหว้

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:00

1551508_10152158925790664_545684552_n.jp

อายจนอาจเลิกเล่นเสรีไทย.....กรั่ก กรั่ก กรั่ก ...ไม่เล่นเสรีไทย แล้วจะเอาเงินไหนมาแดรก...กรั่ก กรั่ก กรั่ก...

ถ้า'นริศร์'(กดซ้ำกดซาก)อย่างในสภาสมศักดิ์ สภานิคม....

ผมจะกดซ้ำให้หลายไลค์.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#67 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:19

รู้เรื่องๆๆ

ไอดอลของเจ้าของกระทู้ตอบได้เห็นชัดถึงตัวตนของเขาดี
มันเปิดเปลือยให้ได้รู้ถึงสันดานของชัชชาติเลยว่า
พอมีส่วนได้เสียกับกรณีใดชัชชาติจะแยกแยะว่าอะไรดีอะไรชั่วไม่ออกเลย
ว่าแต่คุณมังกรครับไอดอลของคุณคิดได้แค่นี้คุณว่าคนถามหรือคนตอบใครน่าจะอายมากว่าครับ

Edited by Sand, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:20.

#68 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:33

รู้เรื่องๆๆ

ผมก็อายครับ ที่คนอย่างพวกคุณยังรับเศษเงินเล็กๆน้อย เพื่อช่วยพวกคนชั่ว ไม่ทราบว่ามันจะซึมเข้ารอยหยักในสมองคุณบ้างรึเปล่า

#69 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:37

รู้เรื่องๆๆ

ทรราชย์ ก๊วนนี้ สะกดคำว่าแพ้ไม่เป็น

ซ้ำยังสะกดคำว่าอายไม่ถูก

สะกดเป็นแค่มาจากประชาชน.

อย่างนี้ไม่ใช่ ถามวัว ตอบ ควาย

แต่ ตอบแบบ ควายควาย ให้คนฟัง

เอ้อออ .. เบื่อฉิบ ถ้าให้ประชาชนตัดสินคำตอบมันมีอยู่เเล้ว ว่าเเต่ท่านชัชชาติจะทำใจได้เปล่า เเล้วลองย้อนหลังดูมวลชนเสื้อเเดงดิ มันมากขึ้นหรือน้อยลง

1. ชาวนาตายไปกี่ศพเเล้ว ? (บอกให้ก็ได้เมื่อก่อนชาวนาส่วนใหญ่รักพรรคเพื่อไทยมาก เเละตอนนี้ชาวนาเหล่านี้รังเกียจยิ่งลักษณ์ มากกว่า กปปส ที่รังเกียจยิ่งลักษณ์ เสียอีก )

2.เงินกู้ 2.2 ล้านอีกผมเนี้ยโคตรโลงอกเลยเพราะผมมั่นใจว่าตลอดชีวิตนี้คงใช้หนี้ไม่หมดเเน่ (เพราะผมตัดสินใจเเล้วว่ารัฐบาลเพื่อไทยโคตรโกง)

Edited by emujack, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:41.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน