Jump to content

แกงฮังเล ท้องเสีย ฝนตก ไฟดับ กับวิบากกรรมของผม

• Please log in to reply
8 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:19

แกงฮังเล ท้องเสีย ฝนตก ไฟดับ กับวิบากกรรมของผม

เรื่องมันนี้นานสัก2-3ปีแระ

เรื่องมันเริ่มตอนประมาณ5ทุ่ม เมื่อข้าพเจ้าหอบสังขารลงไปหาอะไรกินในครัว

เมื่อเปิดตู้เย็นมาก็พบว่าป๊ะป๋ากลับมาจากลำปางแล้วเพราะของกินเต็มตู้เลย จึงลงมือค้นทันที

เมื่อค้นไปก็ได้พบกับขุมทรัพย์ นั่นคือแกงฮังเลของโปรดนั่นเอง!!!!!

โอ๊ววว แดดดี้ ไอเลิฟกิ้ว!!!!!!!!

ว่าแล้วก็ลองจับๆดู มันยังไม่เย็น แสดงว่ายังเข้าตู้เย็นได้ไม่นาน เลยมาตักไปทั้งอย่างนั้นเลย แล้วก็วิ่งไปโซ้ยบนห้อง

เร็ดอร่อยอย่าบอกใครเชียวโขวโบกๆ

กินเสร็จก็ดูทีวีสักพักก็เข้านอนประมาณตี1ตามประสาเด็กอนามัย

อย่างที่ทราบกันว่าเมื่อคืนฝนตกทั้งคืน ผมก็นอนขดอยู่ในผ้าห่มอย่างมีความสุขเพราะเปิดแอร์20องศาตามประสาหมีขั้วโลก

พอนอไปอยู่ดีๆก็ต้องตื่นเพราะไฟดับ เซ็งจิงๆ - -

ระหว่างนอนรอนั้นเอง ก็เกิดเหตุขึ้น!!!!!!!!

ความปวดวิ่งเข้าผ่านไขสันหลังไปยังสมองแจ้งเตือนว่า

ข้าศึกบุกกระทันหัน ยกทัพใหญ่มาจ่อประตูเมืองแล้ว!!!!!!!!

ผมได้แต่นอนเกร็งร่างอยู่บนที่นอนเนื่องจากสถานการณ์คับขันมาก ไม่สามารถขยับตัวกระทันหันได้ ขนแขนแสตนด์อัพอย่างพร้อมเพรียง สติผมเริ่มลางเลือนจากความตึงเครียดของสถานการณ์ แถมจากข้อมูลที่ได้รับจากแนวหน้า ข้าศึกชุดนี้"ยกมาทางน้ำ" อีกต่างหาก ยากแก่การป้องกันยิ่ง

ผมได้แต่พะวงว่าหากไม่รีบอพยพออกจากเตียงนอน ข้าศึกตีประตูเมืองแตก ผู้เสียชีวิตคงมากมายราวใบไม้ร่วงแน่นอนจึงรีบตัดสินใจรีบเกร็งร่างลุกจาก เตียงทันที

ปู้ด...

ผมได้แต่หลับตาพริ้มด้วยความเสียวซ่านเมื่อข้าศึกระลอกแรกทะลวงผ่านกำแพง เมืองมาได้ ผมได้แต่ภาวณาว่าขออย่าให้มีหลุดไปบนเตียงเลย แต่ก็ต้องรีบจ้ำอ้าวไปห้องน้ำเนื่องจากไม่สามารถห่วงหน้าพะวงหลังได้แล้ว ชั่วโมงนี้แค่หลังยังเอาไม่รอดเลย

แต่ระยะทางแค่6-7เมตรกลับไกลราวกับกรุงเทพเชียงใหม่เมื่อข้าศึกตามโจมตีตลอด

ปู้ดๆๆๆๆๆ

ข้าศึกยังทะลวงผ่านด่านมาเรื่อยๆจงหยดไหลไปตามพื้นระหว่างทาง

ถึงจุดนั้นผมไม่มีอะไรจะเสียแล้ว จึงรีบจ้ำอ้าวไปห้องน้พ พอนั่งลงบนชักโครก ข้าศึกก็ทะลวงผ่านมาทันทีราวทำนบแตก

ระหว่างนั้นผมก็ต้องพะวงถึงปัญหาต่อไป

ไฟดับ น้ำจะไหลป่าววะเนี่ย - -

เดชะบุญน้ำบังไหลอยู่ แม้จะกระปริบกระปรอยปานเยี่ยวแมวก็ตาม - -

หลังจากนั้นผมก็ออกมานั่งคอยบนโซฟา ระหว่างนั้นก็ต้องทนดมกลิ่นไป จะเช็ดก็ไม่ได้เพราะมองไรไม่เห็นเลย แค่เดินออกจากห้องน้ำโดยไม่เหยียบกองอึได้ก็แทบจะปาฏิหาริย์แล้ว

รอไปสักครึ่ง ชม ไฟก็ยังไม่มา และแล้ว!!!!!!

โครกคราก.....

มาแล้ว รอบ2 - -

ผมรีบวิ่งไปห้องน้ำทันที ระหว่างนั้นในใจก็ยิ่งพะวงว่า หากครั้งนี้การประปาทรยศผม จะทำยังไง!!!!!!

เดชะบุญ แม้ลมหายใจจะระรวยแต่การประปาก็ยังเป็นที่พึ่งของประชาชนผู้ตกยากเยี่ยงผมอยู่

โอํวววว ผมรักการประปา!!!

สุดท้ายนั่งรอจนกระทั่งไฟมา ผมจึงได้เห็นซากศพที่กองอยู่หลายจุดในห้องจึงรีบเช็ดทันที ระหว่างนั้นก็เข้าไปปลดทุกข์อีกครั้งในห้องน้ำ ระหว่างกำลังจะล้างตูดนั่นเอง!!!!!

วูบ......ดับอีกแล้ว - -

การไฟฟ้าแม่่งสับขาหลอกกูครับ -*-

แต่ไม่กลัวหรอก เรามีการประปาเป็นพวก 5555555555

ว่้าแล้วก็ล้างตูดมานั่งรอจนไฟมา(อีกรอบ) ก็เช็ดพื้นทำความสะอาดจนเสร็จ

วูบ.....สับขาหลอกรอบ3 - -

แต่ถึงจุดนั้นไม่สนใจแล้วครับ ไม่มีอะไรต้องทำแล้ว โดดขึ้นเตียงนอนโลด ไม่ได้กินกูหรอกรอบ3เนี่ย 55555555

ปล ลืมไป เตียงนอนผมพ้นภัยมาได้อย่างปาฏิหารืย์ จึงนอนได้อย่างสบายใจ สาธุ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:37

มีแต่เรื่องกินตั้งแต่เด็กเลยนะคะ

#3 Deadbird

Deadbird

น้องเก่า

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:41

"แต่ระยะทางแค่6-7เมตรกลับไกลราวกับกรุงเทพเชียงใหม่เมื่อข้าศึกตามโจมตีตลอด

ปู้ดๆๆๆๆๆ"

พระเจ้า บรรยายซะหายหิวเลย

#4 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:49

แอะ รัยว้าาา

#5 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:01

ร้ายแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับ(เล่นบรรยายซะผมฮาแทบตกเก้าอี้เลยนะ)

#6 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:07

จขกท.ถ้าไม่เจ็บใจ หรืออัดอั้นตันใจสุดๆ คงไม่เอามาเล่าหรอก.......เพราะขนาดบอกว่าเรื่องนี้ผ่านมาตั้งสองถึงสามปี ยังจำได้เหมือนเพิ่งผ่านมาเมื่อวานนี้ สงสัยกลิ่นยังอยู่ เลยนึกได้ แล้วเอามาเล่าสู่กันฟัง........... :lol: :lol:

แต่มาอ่านเย็นๆเช่นนี้.......ไม่อยากกินข้าวเลย :wacko: :wacko:

Edited by อาบังคนเหนือ, 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:08.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#7 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:48

ร้ายแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับ(เล่นบรรยายซะผมฮาแทบตกเก้าอี้เลยนะ)

ณ.เวลานั้นร้ายแรงมากครับ -_-

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#8 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:17

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#9 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 03:45

ทำไมท่านขี้แตกบ่อยจัง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน