Jump to content

- - - - -

สุนัขจนตรอก เอาทุกเม็ดกระทั่งล็อกหวยเรียกศรัทธาจากคนซื่อ(บื้อ) // เชื่อมโยงยิ่งลักษณ์จัดฉากตกรถ

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:01

*
POPULAR

mึงหมดหนทางแล้วจริงๆใช้มั้ย ถึงต้องมาใช้วิธีเหี-ยๆแบบนี้

ที่แย่กว่านั้นคือยังมีคนจำนวนมากงมงายเชื่อว่าแม่นางนั้นศักดิ์สิทธิ์

เรื่องนี้สมควรถูกตรวจสอบ มันล็อกกันมาตั้งนานแล้ว คนถูกโกงกันไปเท่าไหร่

หากทำให้กระบวนการออกเลขโปร่งใสไม่ได้ ก็ยกเลิกสลากไปเลยดีกว่า

-----------------------------------

ผมมานั่งนึกดู มั่นใจว่ายิ่งลักษณ์จัดฉากตกรถ โดยมีกระบวนการดังนี้

15 มี.ค. จัดฉากตกรถ

16 มี.ค. หวยออกทะเบียนรถคันที่ตก

17 มี.ค. ประโคมข่าวผ่านสื่อขี้ข้าอย่างมติชิน

รัฐบาลรู้ดีว่าตอนนี้คะแนนนิยมของยิ่งลักษณ์นั้นลดลงเป็นอย่างมาก จึงสร้างสถานการณ์นี้ขึ้นมา

เป้าหมายคือจุดกระแสศรัทธาจากคนรากหญ้าโดยเฉพาะคนอีสานและเหนือ(ที่ชอบเล่นหวยใต้ดิน และมักมีความเชื่อเรื่องเหนือธรรมชาติ)

Edited by TFEX, 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:25.

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:06

เห็นด้วยครับ วิธีการประชานิยมแบบนี้ สมัยแม้วก็ใช้วิธีมอมเมาให้คนหมกมุ่นกับสิ่งไร้สาระ อย่างหวยออนไลน์

ถ้าคิดในเรื่องคะแนนนิยม ก็น่าจะมีส่วนในการสร้างกระแส แต่มันไม่ใช่สาระในการพัฒนาประเทศ  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:09

ปล่อยมันไป  ปล่อยมันปายยยยยยครับ

ใช้วิชามารแบบนี้   เดี๋ยวมันจะเจอม๊อบประเภทใหม่ล่าสุด  " ม๊อบเจ้ามือหวย "   Thailand only !

บันเทิงละมรึง e ปู....... :lol:

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#4 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:14

มันผิดธรรมชาติครับ ถ้าล็อคนะ

เพราะคนควรถูก กลับไม่ได้สิทธิ์ตรงนั้น เพราะล็อคเสียแล้ว

ยกเลิกได้ก็ดีครับ

แต่ก็อย่างว่า คนไทยนะครับ

บางคนไปวัด เห็นสุนัขกัดกัน ที่ลานวัด ยังเอามาพนันกันเลยครับ

ผมละขำไม่หาย     ตัดยากครับเรื่องการพนัน หรือการเสี่ยงโชคของคนไทย

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:29

เรื่องหวยบนดิน มันใช้วิธีนี้ล้วงเงินจากรัฐบาลได้อย่างง่ายๆ จะไปซื้อหวยใต้ดิน ก็กลัวเจ้ามือไม่มีจ่าย ใช้วิธีเอามาไว้บนดิน ได้กันรวยเละแต่ละงวดกันไปเลย เล่นล็อคเลขแบบนี้ มีแต่คนชั่วเท่านั้นที่รวมหัวกันทำ ขี้ข้าในกองสลากนี่ก็เลวสุดๆ โกงมันทุกอณูของประเทศเลย 

#6 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:38

โชคดีผมเลิกเล่นหวยไปเกือบ10ปีแล้ว ตั้งกะออกเลขตอง3 ตอง1 สมัยกลมบางกรวยนั่นแหละ :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#7 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:10

มติชน  บอกเลขทะเบียน ยิ่งลักษณ์ ล่วงหน้าก่อนออกแล้ว

อ่านสุดสัปดาห์ล่วงหน้าได้เลย....

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#8 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:27

ผมแก้ไขเพิ่มเติมหัวกระทู้ และเนื้อหากระทู้นะครับ อยากให้เพื่อนๆช่วยกันวิจารณ์ว่าเรื่องการจัดฉากนั้นเป็นไปได้หรือไม่

#9 สันขวาน

สันขวาน

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:33

งวดหน้าถ้าแกล้งล้มเปิดหวอ ซื้อตองสี่ได้เลยครับ

#10 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:34

อย่างนี้ต้องสมมุติฐานใหม่ ว่าถ้ามันตกเครื่องบินตาย. แล้วเอาเลขที่เครื่องไปแทงเบอร์ คนจะรวยกว่านี้เป็นร้อยเท่า มาช่วยกันเชียร์ให้คนไทยรวยหวยกันเถอะค่ะ มาเร้ว

Edited by แสงดาวแห่งศรัทธา, 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:35.

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:35

ผมแก้ไขเพิ่มเติมหัวกระทู้ และเนื้อหากระทู้นะครับ อยากให้เพื่อนๆช่วยกันวิจารณ์ว่าเรื่องการจัดฉากนั้นเป็นไปได้หรือไม่

จัดฉากผมว่าไม่นะ แต่เรื่องล็อคเลขหวย ผมว่าพยายามแก้หน้าให้อีปูครับ

#12 จันทร์กระพริบ

จันทร์กระพริบ

น้องใหม่

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:36

*
POPULAR

★การจัดฉากไม่น่าเป็นไปได้ค่ะ เพราะด้วยวิสัย "เอ๋อ" และ "โก๊ะ" ของหล่อน...มันเป็น Logo ประจำตัวของหล่อนไปแล้วหละค่ะ

★เพียงแต่การล๊อกหวย เป็นการเบี่ยงเบนกระแสข่าวเน่าๆของหล่อนในช่วงนี้ และกระตุ้นให้คนชอบเล่นหวย หันมาใส่ใจกับตัวเลขอะไรก็ตามที่เกี่ยวข้องกับหล่อน...แทนการติดตามข่าวสารการเมืองค่ะ
ฟ้าไร้เมฆและดวงดาว มีเพียง"จันทร์กระพริบ"...อยู่เดียวดาย

#13 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:38

โชคดีผมเลิกเล่นหวยไปเกือบ10ปีแล้ว ตั้งกะออกเลขตอง3 ตอง1 สมัยกลมบางกรวยนั่นแหละ :lol:

นึกว่าตั้งแต่ ตอง 0  (000)  สมัยที่พ่อท่านคล้าย  วาจาสิทธิ์ ( ดับ หรือ มรณภาพหรือ ละสังขาร์ใช้ไม่ถูกผิดขออภัย)

นอกประเด็นหน่อยหนึ่งครับ

http://www.chandeecity.go.th/klai.php

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#14 NAMCOME

NAMCOME

น้องใหม่

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:40

คนที่เจ๊งคือเจ้ามือหวยใต้หิน แต่แปลกผมไม่เคยเห็นใครคิดจัดการเจ้ามือหวยเลยแหะสังคมไทยเกรียดการพนันแต่ไม่แก้ฏหมายการพนันให้ทันสมัยไม่จับเจ้ามือหวยใต้ดิน แปลกแท้

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:44

คนที่เจ๊งคือเจ้ามือหวยใต้หิน แต่แปลกผมไม่เคยเห็นใครคิดจัดการเจ้ามือหวยเลยแหะสังคมไทยเกรียดการพนันแต่ไม่แก้ฏหมายการพนันให้ทันสมัยไม่จับเจ้ามือหวยใต้ดิน แปลกแท้

ต้องถามตำรวจนะ กฎหมายก็มี แต่มันไม่จับ เหมือนที่ขายล็อตเตอรี่เกินราคานั่นแหละ มีใครจับมั้ยครับ หน้ากองสลากแท้ๆ โกงกันตั้งแต่ต้นน้ำ คือกองสลากเองนั่นแหละครับ 

#16 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:45

หวยมันอยู่คู่กับคนไทยมานานครับ......หากจะเลิกหรือไม่เลิก ส่วนนั้นกระผมไม่ขอออกความเห็น เพราะคนที่ว่าหวยเป็นสิ่งดีก้อมี และที่เห็นว่าหวยเป็นสิ่งไม่ดีก้อมี....พ่อกับแม่กระผมและลุงป้า นั่งดูกำนันเอาใจช่วยแกแทบทุกวัน....วันนี้ซื้อหวยนายกตกรถ...ถูกรวมกันร่วมแสน.....แต่ก้อใช่ว่าแกๆจะมาบอกว่าอิปูมันดีอย่างนั้นอย่างนี้เพราะซื้อเลขถูก.... คนโง่ แสดงโชว์โง่มาเป็นปีสองปี จะให้ยกว่าดีเลิศประเสริฐศรีเพราะบอกหวยถูก..มันง่ายไปเปล่า.แต่ที่พ่อกับแม่กระผมซื้อหวยเลขนี้ก้อเพราะว่าดูแล้วว่ามันจะต้องออกแน่ๆ..................เพราะคำร่ำลือล็อคเลขหวย ของรัฐบาลชุดนี้ มันดูเป็นเรื่องจริง

Edited by อาบังคนเหนือ, 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:46.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:46

ตั้งแต่อีปู เข้ามาเป็นรัฐบาล องค์กรไหนเชลียร์รัฐบาล มันก็เน่าเฟะ โกงกันอย่างไม่ละอายใจเลย หวังเพียงจะเชลียร์อีปู แต่ทำความน่าเชื่อถือขององค์กรเสื่อมลงทุกที่ ไม่ว่า จะออมสิน ที่เอาคนมีคดีฉ้อโกงมาเป็นผู้บริหาร มาถึงกองสลาก ก็โกงล็อคเลขหวย อย่างไม่ละอายแก่ใจ

#18 NAMCOME

NAMCOME

น้องใหม่

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:47

ต้องถามตำรวจนะ กฎหมายก็มี แต่มันไม่จับ เหมือนที่ขายล็อตเตอรี่เกินราคานั่นแหละ มีใครจับมั้ยครับ หน้ากองสลากแท้ๆ โกงกันตั้งแต่ต้นน้ำ คือกองสลากเองนั่นแหละครับ 

ผมก็ว่างั้นแหละพวกทำนาบนหลังคนรวยเอาๆพวกธุรกิจมืดรวยเอาๆถ้าปราบจริงจังผมไม่เชื่ออะว่าจะปราบไม่ได้อ่ะ

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:11

*
POPULAR

ยืนยัน ผมเกลียดการพนันเกลียดหวยก็เพราะโดนมากับครอบครัว

แม่ผมหวังรวย ไปเป็นเจ้ามือหวยโดยไม่บอกพ่อ เจอถูกไปล้านกว่าบาท (สมัยผมอายุ 16 ก็สองทศวรรษเศษๆพอดี คิดดูว่าตอนนี้ค่าเงินมันจะไปกี่ล้าน)

พ่อผมต้องขายหมดครับ ขายบ้านขายรถ เอาเงินมาใช้หนี้ เพราะแม่เป็นข้าราชการ ล้มละลายไม่ได้ ก็ต้องใช้หนี้

หลายสิบปีผ่านไป ไม่นานมานี้เอง แม่ผมก็ริเป็นเจ้ามือหวยอีกรอบ ไม่บอกลูก (พฤติกรรมซ้ำเดิม เห็นไหม)

ถูกไปเกือบล้าน แม่ต้องยอมลาออกจากราชการก่อนกำหนดเพื่อรีบเอาเงินบำเหน็จบำนาญมาใช้หนี้

ท้ายสุดใช้หนี้ไม่หมด ก็ผมครับ ใช้หนี้ที่เหลือ

หวย เลข การพนัน ไม่เคยทำให้ใครรวยได้จริงๆเลย มีแต่ล่มจม :angry:

ปล. ไม่น่าแปลกใจนะครับ ที่แม่ผมรักทักษิณ แล้วผมเกลียดทักษิณเยี่ยงขี้ :rolleyes:

gladiator 1.jpg

#20 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:18

ยืนยัน ผมเกลียดการพนันเกลียดหวยก็เพราะโดนมากับครอบครัว

แม่ผมหวังรวย ไปเป็นเจ้ามือหวยโดยไม่บอกพ่อ เจอถูกไปล้านกว่าบาท (สมัยผมอายุ 16 ก็สองทศวรรษเศษๆพอดี คิดดูว่าตอนนี้ค่าเงินมันจะไปกี่ล้าน)

พ่อผมต้องขายหมดครับ ขายบ้านขายรถ เอาเงินมาใช้หนี้ เพราะแม่เป็นข้าราชการ ล้มละลายไม่ได้ ก็ต้องใช้หนี้

หลายสิบปีผ่านไป ไม่นานมานี้เอง แม่ผมก็ริเป็นเจ้ามือหวยอีกรอบ ไม่บอกลูก (พฤติกรรมซ้ำเดิม เห็นไหม)

ถูกไปเกือบล้าน แม่ต้องยอมลาออกจากราชการก่อนกำหนดเพื่อรีบเอาเงินบำเหน็จบำนาญมาใช้หนี้

ท้ายสุดใช้หนี้ไม่หมด ก็ผมครับ ใช้หนี้ที่เหลือ

หวย เลข การพนัน ไม่เคยทำให้ใครรวยได้จริงๆเลย มีแต่ล่มจม :angry:

ปล. ไม่น่าแปลกใจนะครับ ที่แม่ผมรักทักษิณ แล้วผมเกลียดทักษิณเยี่ยงขี้ :rolleyes:

ท่าจะเจ๊งจริง...เพราะน้องที่รู้จักกันเป็นพยาบาล พ่อเป็นตำหนวด ตอนนี้วิ่งหากู้เงินให้ควั่ก..........เพราะริอ่านเป็นเจ้ามือหวย สองเดือนก่อนฝากกระผมให้ช่วยขายที่ดินอีกแปลง.............เฮ้อออ

Edited by อาบังคนเหนือ, 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:18.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:47

เจ้ามือหวย ตายมาหลายรายแล้วครับ ถ้าไม่มีส่งส่วยให้ตำรวจมาคุ้มกันล่ะก็ ถูกขึ้นมาไม่มีจ่าย ตายสถานเดียว แถวบ้านผมเป็นเจ้ามือหวย เวลารวย ก็ซื้อเบนซ์ ซื้อบีเอ็มให้ลูกขับคนละคัน ส่งส่วยให้ตำรวจ เห็นเดินเข้าบ้านมัน กินเหล้ากันเกือบทุกวัน มีวันหนึ่งคนถูกหวยกันหลายล้าน ไอ่นี่หวังจะไม่จ่าย เจ้าหนี้เอาปืนจ่อหัวเจ้ามือหวยเลยครับ ลูกๆ ต้องหนีหัวซุกหัวซุนกันทั้งบ้าน 

#22 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:00

เสื้อแดงแถวบ้าน อาชีพหลักเป็นเจ้ามือหวย เสริมด้วยปล่อยเงินกู้ มีสมุนและแนวร่วมนับสิบ

วันนี้สดๆร้อนๆ โดนทีเด็ดเจ๊ปูเข้าให้ ได้ข่าวว่าโดนไปหลายล้าน 

ตั้งแต่หวยออกยังหาตัวไม่เจอ มีคนมาตามหาไม่ขาดสาย คาดว่าโบยบินไปแล้ว :lol:  :lol:  :lol:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:24

คนจนๆบางคนเขาคิดง่ายๆครับ

เคยฟังเขาบอกว่าที่เล่นหวยเพราะเผื่อฟลุก มีโอกาสได้จับเงินแสน

ถ้าทำงานขายแรง ทำตลอดชีวิตก็ไม่มีโอกาสนั้น

หารู้ไม่ว่า ค่าซื้อหวยของเขา รวมๆแล้วบางคนเกินแสนไปตั้งนานแล้ว

มีอยู่คนหนึ่งได้มรดกทั้งบ้านทั้งสวน ขายเล่นหวยจนหมดตัว

ตอนนี้เดินเหมือนคนบ้าอยู่ในตลาด  ผมเผ้าไม่ได้ตัด น้ำก็คงไม่ค่อยอาบ

เพราะผมอยู่เป็นกระจุก เป็นก้อน ยาวถึงสะโพกแล้ว นอนตามสถานีรถไฟ

ลักษณะเหมือนคนหลุดโลกไปแล้ว

#24 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 04:17

เห็นข้อมูลผ่านๆ

สองปีกว่า หวยออกทะเบียนรถนางไปแล้ว

8ครั้ง!!

#25 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:06

ที่ผมแปลกใจ คือ ยังมีคนแปลกใจ

ผมเชื่อว่าหวยงวดสุดท้ายของไอ้แม้วที่จะทายถูก ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

#26 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:14

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#27 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:49

mึงหมดหนทางแล้วจริงๆใช้มั้ย ถึงต้องมาใช้วิธีเหี-ยๆแบบนี้

ที่แย่กว่านั้นคือยังมีคนจำนวนมากงมงายเชื่อว่าแม่นางนั้นศักดิ์สิทธิ์

เรื่องนี้สมควรถูกตรวจสอบ มันล็อกกันมาตั้งนานแล้ว คนถูกโกงกันไปเท่าไหร่

หากทำให้กระบวนการออกเลขโปร่งใสไม่ได้ ก็ยกเลิกสลากไปเลยดีกว่า

-----------------------------------

ผมมานั่งนึกดู มั่นใจว่ายิ่งลักษณ์จัดฉากตกรถ โดยมีกระบวนการดังนี้

15 มี.ค. จัดฉากตกรถ

16 มี.ค. หวยออกทะเบียนรถคันที่ตก

17 มี.ค. ประโคมข่าวผ่านสื่อขี้ข้าอย่างมติชิน

รัฐบาลรู้ดีว่าตอนนี้คะแนนนิยมของยิ่งลักษณ์นั้นลดลงเป็นอย่างมาก จึงสร้างสถานการณ์นี้ขึ้นมา

เป้าหมายคือจุดกระแสศรัทธาจากคนรากหญ้าโดยเฉพาะคนอีสานและเหนือ(ที่ชอบเล่นหวยใต้ดิน และมักมีความเชื่อเรื่องเหนือธรรมชาติ)

ออกมาให้สาวกควาย  ชาบู  ...แม่มทั้งบน  ทั้งล่าง  เป๊ะๆ  เลยนะครับ   ..คุณธันวา..

#28 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:10

น่าเห็นใจ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน