Jump to content

- - - - -

เฮ้อ...คนไทยทำเวรกรรมไว้หนักหรือไง ปูว่าสุดๆแล้ว ดันอาจจะมีนายกสุดๆกว่าปู

• Please log in to reply
42 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:08

ปึ้งหัวล้าน อาจได้เป็นนายก...เวรกรรมของคนไทยจริงๆ

http://www.komchadlu...318/181084.html

Edited by kokkai, 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:10.

#2 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:13

*
POPULAR

อย่าลืมสิคะ ว่าใน The Lord of the Ring ผู้ที่พลิกชะตาของ Middle Earth ในวินาทีสุดท้ายก็คือกอลลั่ม

#3 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:14

ข่าวเดียวกัน หล่อนสะตอเหลือกิน บ่องตง ผมไม่เชื่อว่ามันเจ็บขนาดนั้น

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:16

เรื่องไอ้ปึ้งจะได้เป็นนายกหรือไม่ เห็นมีแต่เพื่อไทยพูดฝ่ายเดียว

แต่ที่อีปูไปแน่ ทุกฝ่ายมีความเห็นเหมือนกัน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:17

อย่าลืมสิคะ ว่าใน The Lord of the Ring ผู้ที่พลิกชะตาของ Middle Earth ในวินาทีสุดท้ายก็คือกอลลั่ม

ประเทศเราอัปจนคนเก่งขนาดนี้เลยหรือ

พอนึกภาพว่าไอ้หัวล้านนี่ได้เป็นนายก(ถึงจะแค่รักษาการณ์) ผมไปไม่เป็นเลยง่ะ

#6 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:20

ประเทศไทยเคยมีนายกคนไหนเซ่อซ่าถึงขนาดตกรถอีกบ้างมั้ยคะเนี่ย

ภาษาไทยก็ไม่ดี ภาษาอังกฤษไม่ได้เลย 

ออกงานแต่ละทีก็อายกันทีระดับโลก

เป็นบุญของประเทศสาธารณรัฐประชาธิบไตยประชาชนล้านนาเป็นยิ่งนัก

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:25

ประเทศไทยเคยมีนายกคนไหนเซ่อซ่าถึงขนาดตกรถอีกบ้างมั้ยคะเนี่ย

ภาษาไทยก็ไม่ดี ภาษาอังกฤษไม่ได้เลย 

ออกงานแต่ละทีก็อายกันทีระดับโลก

เป็นบุญของประเทศสาธารณรัฐประชาธิบไตยประชาชนล้านนาเป็นยิ่งนัก

ถ้ามันไปตั้งสปป.ล้านนา นอกประเทศไทย ผมจะยินดีอย่างยิ่ง ที่ได้ไอ้นกตะกรุมเป็นนายก

แต่มันดันอาจจะเป็นนายกของคนไทยทั้งประเทศ :(

Edited by kokkai, 19 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:39.

#8 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:27

*
POPULAR

นี่เป็นแผนของท่านแม้วครับ

ถ้าใครตกเก้าอี้ไปก็จะให้คนใหม่ที่ขี้เหร่กว่ามาเป็นแทน :ph34r:

แม้วตกเก้าอี้ ได้ สมัครปากจัด

สมัครตกเก้าอี้ ได้ โนบิตะบ้ากาม

โนบิตะตกเก้าอี้ ได้ ปูไร้สมอง

ปูตกเก้าอี้ ได้ ครึ่งETครึ่งกอลลั่มมาเสียบ

ถ้า ลูกครึ่งET ตกเก้าอี้อีก คงให้โคโยตี้เป็นนายกต่อแหงๆ

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#9 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:30

หนังไตรภาคมั้ง เดี๋ยวไอ้ปึ้งไม่ไหว ก็ดันไอ้เป็ดมาบู๊ต่ออีกยก  ครบ 3 ป. :rolleyes:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:34

ขอโทษสมาชิกทุกท่านครับ

ผมตั้งกระทู้เนื้อหาซ้ำกับของคุณม่านน้ำ

http://webboard.seri...orum/4-สภากาแฟ/

ผมจะขอแจ้งลบกระทู้นี้นะครับ :(

#11 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:38

ตอนนี้ปูเรียกคะแนนสงสารน่าดูครับ

แต่บ่องตง  ผมไม่สนเลยว่าปูไปแล้วใครจะมา

อีโง่ไปแล้วไอ้โง่มา  ผมรับได้ครับ  เพราะยังไงเราก็ต่อต้านระบอบทักษิณถึงที่สุดอยู่ดี

ตราบใดที่มันใช้นอมินีเราก็ยังขับไล่มันต่อ  ไอ้โง่น่าจะไล่ง่ายกว่าอีโง่ด้วยซ้ำ

เราจะได้แนวร่วมอีกมาก

มาเลยคับไอ้ปึ้งมาเร็วๆ  จะได้ยิ่งฟ้องว่าระบอบทักษิณมันส่งคนแบบไหนมารักษาการนายกฯ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#12 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:39

อย่างน้อยมันก็ไม่มีข้ออ้างเรื่อง "เพศแม่" กับเรื่อง "หน้าตา" นะครัฟฟ์

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#13 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:44

เพื่อไทยคงจะตั้งเป้าไว้ว่า ปูรักษาการไป 4 เดือน

ให้ปึ้งรักษาการไปอีก 4 เดือน

จากนั้นก็เหลิมไปอีก 4 เดือน

จากนั้นก็โต้งไปอีก 4 เดือน

จากนั้นก็.........

แค่นึกก็ฟินแล้ว   :lol:

#14 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:46

ถ้าใครตกเก้าอี้ไปก็จะให้คนใหม่ที่ขี้เหร่กว่ามาเป็นแทน :ph34r:

สมัครตกเก้าอี้ ได้ โนบิตะบ้ากาม

ปูตกเก้าอี้ ได้ ครึ่งETครึ่งกอลลั่มมาเสียบ

ถ้า ลูกครึ่งET ตกเก้าอี้อีก คงให้โคโยตี้เป็นนายกต่อแหงๆ

แล้วคางคกไฟล่ะคะ เห็นทุ่มเทเกินค่าจ้างขนาดนั้น จะมีสิทธิ์เข้าไปอยู่ในโผบ้างรึเปล่าเอ่ย...

นี่มันเรื่องแปดเทพอสูรมังกรฟ้าชัดๆ ไม่มีคนเลย มีแต่สัตว์

#15 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:02

ปึ้ง แอนด์ เดอะ แก๊ง

ปึ้ง แอนด์ เดอะ แก๊งค์.jpg

#16 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:05

เหลิม ยอมหรือ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#17 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:14

ตอนนี้ปูเรียกคะแนนสงสารน่าดูครับ

แต่บ่องตง  ผมไม่สนเลยว่าปูไปแล้วใครจะมา

อีโง่ไปแล้วไอ้โง่มา  ผมรับได้ครับ  เพราะยังไงเราก็ต่อต้านระบอบทักษิณถึงที่สุดอยู่ดี

ตราบใดที่มันใช้นอมินีเราก็ยังขับไล่มันต่อ  ไอ้โง่น่าจะไล่ง่ายกว่าอีโง่ด้วยซ้ำ

เราจะได้แนวร่วมอีกมาก

มาเลยคับไอ้ปึ้งมาเร็วๆ  จะได้ยิ่งฟ้องว่าระบอบทักษิณมันส่งคนแบบไหนมารักษาการนายกฯ

มองโลกในแง่ดีแบบนี้ ทำเอาผมค่อยหายจิตตกหน่อย :wub:

งั้นผมหันมาเชียร์มันดีก่า :D

#18 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:14

เหลิมทุ่มสุดตัว แต่ทำไมไม่คิดถึงเหลิมบ้าง

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#19 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:16

ปึ้ง แอนด์ เดอะ แก๊ง

attachicon.gifปึ้ง แอนด์ เดอะ แก๊งค์.jpg

แบบนี้ต้องเรียกว่า "เลวยกโต๊ะ" :P

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:19

เหลิมทุ่มสุดตัว แต่ทำไมไม่คิดถึงเหลิมบ้าง

เขากลัวมันเมาจนแม้วสั่งการไม่ได้มั้ง ไอ้แม้วมันยิ่งเป็นคนใจร้อนอยู่ด้วย

ขืนโทรมาสั่งตอนมันเมา สั่งให้ไปซ้าย เสือกหันไปทางขวา แล้วจะยุ่ง :rolleyes:

#21 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:20

ปึ้งยังออกชั่วชัดเจนกว่านางยกนะ   นางยกทำโง่  ทำเอ๋อ  ด้าน  แบ๊ว  เข้าสู้

ไอ้นกตะกรุมไม่มีของแบบนี้มาผ่อน  กำจัดง่ายกว่า  ด่าได้ถึงโคตรพ่อโคตรแม่
แผลเยอะ  แดกแยะ  ไม่มีความเป็นหญิงมาผ่อน  ตอแหลก็เนียนสู้นางยกไม่ได้  

ขึ้นตำแหน่งนี่  รับรองได้ด่ากันโคตรเง่าสะดุ้งในหลุมไม่ขึ้นจากนรกแน่ๆ  

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#22 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:25

http://www.tnews.co....ให้แตกกัน-.html

มีอะไรจริงไหมนี้ 

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#23 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:26

แล้วคางคกไฟล่ะคะ เห็นทุ่มเทเกินค่าจ้างขนาดนั้น จะมีสิทธิ์เข้าไปอยู่ในโผบ้างรึเปล่าเอ่ย...

นี่มันเรื่องแปดเทพอสูรมังกรฟ้าชัดๆ ไม่มีคนเลย มีแต่สัตว์

อย่าหาว่าดูถูกคนเลยนะครับ

ไอ้ตู่น่ะ เป็นรมต.ให้ได้ก่อนเถอะครับ อย่าหวังนายกเลย :lol:

Edited by DoctorK, 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:30.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#24 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:27

:D  :D  :D

#25 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:30

http://www.tnews.co....ให้แตกกัน-.html

มีอะไรจริงไหมนี้ 

เงิบ..55555

#26 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:47

ไม่ใช้ว่าปึ่งเลวกว่าปู

แต่อยากเรียกว่า"โดดเด่นกันคนล่ะด้าน"

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#27 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:57

จาเป็นลม T_T. อย่าให้มันเป็นจริงเลย สาธุ

#28 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:59

เพื่อไทยคงจะตั้งเป้าไว้ว่า ปูรักษาการไป 4 เดือน

ให้ปึ้งรักษาการไปอีก 4 เดือน

จากนั้นก็เหลิมไปอีก 4 เดือน

จากนั้นก็โต้งไปอีก 4 เดือน

จากนั้นก็.........

แค่นึกก็ฟินแล้ว   :lol:

คนอื่นน่าจะโอ  ยกเว้น  โต้งคงไปก่อนคนอื่นไม่เกิน 1 มิ.ย นี้ แน่นอน  ฟันธงคับ  :rolleyes: 

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:10

มันมาก็ทำอะไรไม่ได้หรอกครับ ไม่มีอะไรจะเน่าไปกว่านี้ มันจะได้ไม่ต้องมาหนีไปเที่ยวนั่นเที่ยวนี่เหมือนอีปู สั่งการอะไรก็รับเต็มๆ แล้วคิดว่าขี้ข้าอย่างไอ่เหลิมมันจะยอมทำตามไอ่นกตะกรุม งานนี้มีอิจฉาไฟพุ่งแน่

#30 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:15

ผมว่านายกคนต่อไปคือหมอเหวงครับ

ป้าธิดายอมสละตำแหน่งประธาน นปช. แลกกับให้ผัวเป็นนาย

อ่านขาดป่าว

It's us against the world

#31 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:25

ผมแปลกใจนะ ตัวเลือกอื่นๆที่พอจะดูได้กว่าไอ้นกตะกรุมในพรรค มีอีกตั้งหลายคน เช่น

โภคิน จาตุรนต์ ...โอว...นึกไม่ออกอีกแล้วว่ามีใครอีก -_- มันหาตัวดียากจริงๆในพรรคนี้ :huh:

หรือคนอื่นๆตีกรรเชียงหนีก่อน :lol:

#32 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:36

ต่อจากลูกครึ่ง ET น่าจะเป็นไอ้ลูกขี้ยา

#33 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:39

-_- มันจะมีอันใดเลวร้ายไปกว่านี้อีกหรือขอรับ ฟากนั้นใครขึ้นก็รับประกันความเห รี้ยได้ทุกตัวอยู่แล้ว มันชัดยิ่งกว่าชัด จนเห็นได้ไปยันคนที่เชียร์มันอยู่ทุกวันนี้แล้วขอรับ...

<_< กระพ๊มว่าไม่แตกต่างหรอกขอรับ...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:08

ผมว่าไม่ใช่อีปึ้ง

เพราะมันมีคดีพาสปอร์ตคาอยู่นะครับ

มาเป็นนายกเด๋วก็โดนอยู่ดี

ผมว่าสับขาหลอกมากกว่าครับ

gladiator 1.jpg

#35 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:17

โนบิตะบ้ากาม จริงหรอครับผมพึ่งรู้ เราตกข่าวได้ไงนี่ เห็นหน้าตาหมาไม่กินอย่างงั้นเป็นไปได้นะคนเรา

#36 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:22

แล้วเสื้อแดงจะยอมเหรอครับ

นายกไม่ได้มาจากการเลือกตั้งเนี่ย

#37 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:50

แล้วเสื้อแดงจะยอมเหรอครับ

นายกไม่ได้มาจากการเลือกตั้งเนี่ย

คำสั่งจากแม้ว ถือว่าเป็นประชาธิปไตย ที่สมบูรณ์แบบที่สุดครับ ;)

#38 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:54

ข่าวเดียวกัน หล่อนสะตอเหลือกิน บ่องตง ผมไม่เชื่อว่ามันเจ็บขนาดนั้น

ทำไปได้เนอะ

#39 jatammaiwa

jatammaiwa

น้องเก่า

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:57

สบายลบะครับ ประเทศไทย

#40 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:15

ทำไปได้เนอะ

http://www.tnews.co....ำออยทันที-.html

Edited by แม้ว ซอยตัน, 19 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:16.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#41 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:35

แค่คนนี้คนเดียวก็เกินพอแล้วนะ....

#42 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:23

โนบิตะบ้ากาม จริงหรอครับผมพึ่งรู้ เราตกข่าวได้ไงนี่ เห็นหน้าตาหมาไม่กินอย่างงั้นเป็นไปได้นะคนเรา

จริงค่ะ...

น่าละอายนิดหน่อยที่จะพูดถึง แต่ดิฉันสารภาพว่ามีเพื่อนคนหนึ่ง เป็นเจ้าของโมเดลลิ่ง

ที่เคยส่งพริตตี้ไซด์ไลน์ไปนอนกับโนบิตะมาแล้วหลายคน

แถมเป็นช่วงที่ดำรงตำแหน่งด้วยนะคะ

โดยเพื่อนของดิฉันจะทำหน้าที่ไปเปิดโรงแรมรอ

(โรงแรมที่ว่าจะต้องสามารถเดินเข้าจากลานจอดรถได้เลยโดยไม่ต้องผ่านฟร้อนต์โรงแรม)

จากนั้นก็จะพาเด็กเข้าไปนั่งรออยู่ในห้อง รอจนกว่าโนบิตะจะมาถึง

แล้วก็ปล่อยให้โป๊งชึ่งกันจนเสร็จ ถึงพาเด็กกลับ

ค่าหัวแต่ละครั้งก็ไม่มากไม่มาย แค่หมื่นเดียวค่ะ แต่จะหักหัวคิวกันแค่ไหนดิฉันไม่ทราบเหมือนกันนะคะ

#43 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:42

กรูเครียดกว่า ชะช่า  เป็นนายกอีก

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน