Jump to content

- - - - -

ทำไมมือปืนป็อปคอร์นถึงกลายเป็นฮีโร่

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:59

*
POPULAR

ทำไมมือปืนป็อปคอร์นถึงกลายเป็นฮีโร่

ก็เพราะปชช.ถูกกดขี่คุกคาม คนที่ต่อต้านตระกูลชินวัตรถ้าไม่ถูกกลั่นแกล้ง ก็ถูกไล่ล่า มีการอุ้มฆ่าเกิดขึ้นในยุคที่รบ.อ้างว่าเป็นประชาธิปไตย

เสื้อแดงกร่างใหญ่ อาละวาดไปทั่ว ทำตัวไม่เคารพกฏหมาย

แกนนำปลุกระดมยั่วยุสร้างความแตกแยก

ตำรวจคอยให้ท้าย ยืนมองโดยไม่จับเสื้อแดงที่กระทำความผิด

การบุกฆ่า ทำร้ายผู้ชุมนุม และนศ. ที่รามคำแหง

กรณียิงคุณสุทิน ธราทิน ใกล้ๆโรงพัก ต่อหน้าคนเป็นร้อย

[b]โกตี๋ ประกาศใช้อาวุธฆ่าผู้ชุมนุม

[b]เมื่อสังคมไม่สามารถพึ่งพากฎหมาย เพื่อใช้จัดการกับคนชั่ว ปกป้องคนดีได้ สังคมจึงโหยหาสิ่งที่จะมาปราบปรามคนชั่ว พอเกิดเหตุการณ์เสื้อแดงบุกจะไปฆ่าผู้ชุมนุมที่แยกหลักสี่ แล้วมีมือปืนป็อปคอร์นโผล่ออกมาช่วย มือปืนป็อปคอร์นจึงกลายเป็นฮีโร่ของมวลชน

#2 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:05

เพราะไม่มีตำรวยคอยคุ้มครองประชาชน แต่ตำรวยไปคุ้มครองผู้ก่อการร้ายแทน ในสายตาประชาชนที่มาชุมนุมโดยสงบ เพราะถูกกระทำมาตลอด ไม่แปลกที่จะเห็นคนที่ถืออาวุธมาคุ้มครองกลุ่มของตัวเองเป็นฮีโร่ เพราะในกลุ่มไม่ได้มีอาวุธเหมือนในกลุ่มโกตี๋ที่มุ่งหมายจะไล่ฆ่าคนมาชุมนุม   สรุปง่ายๆ เสื้อแดงเอี้ยฮ่ะ จบ

#3 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:06

*
POPULAR

ส่วนมือปืนป็อปคอร์นที่ถูกจับได้จะเป็นตัวจริงหรือตัวปลอมผมไม่รู้นะครับ

จะเป็นเหลิมเป็ดจัดฉาก เป็นสุเทพจ้าง หรือทำงานด้วยใจ ก็เป็นการทำลายภาพสันติอหิงสา แต่ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงยกย่องเชิดชูมือปืนป็อปคอร์น

คำตอบคือ เพราะเสื้อแดงมันเหี้_ยจริงๆ

#4 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:24

ถ้าเป็นตัวจริง
เชื่อว่าตะกวดน่าจัได้รับการตอบแทนที่สาสม
แต่ถ้าเป็นของเก๊
ก็เท่ากับเป็นการเผยไต๋ปัญญาของตะกวดไทย
ว่าได้แค่นี้

ผมเชื่ออย่างหลัง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:40

*
POPULAR

ซูเปอร์ฮีโร่
ไม่ใช่ฮีโร่ธรรมดา

ใครบ้างเสียสละ
รับค่าจ้าง=ค่าแรงขั้นต่ำ
300บ./วัน
เพื่อปฏิบัติภารกิจยิ่งใหญ่
ตะกวดมันช่างคิด
คิดโง่ๆอย่างนี้ได้ มันไม่ธรรมดา

#6 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:50

บอกตามตรงเกิดมาผมก็เกลียดทหาร เกลียดพวกใช้ความรุนแรง จนได้มาเรียน รด. เจอคำพูดจ่าท่านนึงน้ำตาจะไหล เป็นทหารมันไม่มีคนมองในแง่ดีจริงๆหรอกนอกจากทหารและครอบครัว ยามสงบคนจะมองทหารเป็นพวกป่าเถื่อน จะคิดว่าที่ผ่านมารบทำไมอยู่ด้วยกันดีๆก็ได้ แต่พอยาทศึกหรือยามบ้านเมืองไม่ปกติ ทหารเป็นคนที่ไม่ได้อยู่กับลูกเมียออกไปช่วยคนอื่น พวกเอ็งถ้าคิดจะเป็นทหารต้องตรองดีๆก่อนว่ารับจุดนี้ได้ไหม ลูกเมียจะรับได้ไหม

ถุงยังงันผมก็บอกไว้ก่อนอย่าไว้ใจทหารมาก เพื่อนผมเป็นนายสิบหลายคนก็มีใจไปทางแดงเยอะ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#7 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:02

ดีกว่าตะกวดพันเท่า

#8 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:29

รัฐบาลชั่วที่เข้ามาโกงกิน ไร้จริยธรรม แอบอ้างประชาธิปไตย แต่ไม่เคารพอำนาจศาลเวลาที่ไม่ได้ประโยชน์กับฝ่ายตน    

ตำรวจเลวขี้ข้านักการเมืองทำตัวเหมือนโจร ไม่เคยเห็นประชาชนในสายตายกเว้นฝ่ายเดียวกัน

ควายแดงที่มีรัฐบาลทรราชอยู่เบื้องหลัง ร่วมกับตำรวจทำลายล้างฝ่ายตรงข้าม สร้างหลักฐานเท็จอย่างไร้ยางอาย

เวรกรรมมีจริง เตรียมชดใช้ไม่ช้าก็เร็ว อำนาจเป็นแค่สิ่งสมมุติ แต่เวรกรรมเป็นของจริง !!!!!!!!

#9 raylovelove

raylovelove

น้องใหม่

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 03:40

*
POPULAR

ทำไมเขาถึงเป็น hero เหรอ สำหรับผมน่ะ

.................

ถ้า... ไม่มีเขาวันนั้น ก็จะมีคนตายอย่างแน่นอน ผมไม่รู้นะ ว่าเขามาจากไหน แต่ว่าในนาทีที่วิกฤติ เขาออกมาปกป้องประชาชน ไม่ต้องรอคำสั่งใครทหารตำรวจ  อย่าลืมว่า ก่อนที่เขาจะหยิบปืน ก่อนที่จะยิง เขาต้องรู้อยู่แล้วว่า เขาทำผิดกฏหมาย แล้วท้ายสุดฝ่ายตรงข้ามก็ไม่มีใครเป็นอะไร แล้วท้ายสุด..วันนั้นเขาทำเพื่อใคร เขาปกป้องใคร แค่นั้นผมก็ok แล้ว

#10 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:42

ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร สิ่งที่เขาทำคือวีรกรรม

ถ้าไม่มีเขาที่หลักสี่วันนั้น มวลมหาประชาชนจะต้องสังเวยแก๊งไอ้ตี๋อยากดังกับกองทัพตะกวดไปกี่ศพ

#11 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:52

เลิกใช้คำว่าข้าราชการ สักทีเหอะว่ะ ตำรวย

พวกมืงทำให้ความหมายของคำนี้ มันหมดค่าไปเลย

หมวกที่อยู่บนหัวพวกมืง ก็เลิกใส่ซะ อย่าสวมเลย

ไอ้ป้ายหน้า สตช. ไม่น่าไปคืนให้แม่งเลยจริงๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#12 นักรบ ชายขอบ

นักรบ ชายขอบ

น้องเก่า

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:32

บางเรื่องถึงแม้มันจะผิดกฎกติกาสังคมไป แต่ท่ามกลางสถานการณ์แบบนี้   คนที่ออกมาต่อสู้เพื่อความถูกต้องความเป็นธรรม รัฐไม่สามารถดูแลสวัสดิภาพพวกเค้าได้ และเป็นที่รับรู้กันอยู่ว่ารัฐเป็นฝ่ายเดียวกับกลุ่มคนที่ใช้ความรุนแรงต่อผู้ที่เห็นต่างด้วยซ้ำ  และสิ่งที่ป็อปคอร์นทำ เค้าไม่ได้ทำเพื่อตัวเอง ทำทั้งที่รู้ว่าความยุ่งยากอย่างใหญ่หลวงจะตามมา แบบนี้แหละที่ได้ใจคน ทุกคนคงไม่อยากทำสิ่งนี้หรอก แต่เมื่อคนที่มีหน้าที่ดูแลรักษาความปลอดภัย เขาไม่ทำหน้าที่ บรรดาป็อปคอร์นจึงต้องเกิดขึ้นมา

#13 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:34

เพราะตะกวดกับโจรเป็นกลุ่มเดียวกันค่ะ

#14 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:02

เค้าเป็นพระเอก เป็นฮีโร่ เป็นผู้กล้าหาญ เป็นทุกอย่างที่ไม่มีในตํารวจไทยยุคนี้ค่ะ
เหตุที่เค้าเป็นทุกๆอย่างที่กล่าวมา เพราะตํารวจกลายเป็นโจร แล้วเราจะไปพึ่งใครได้คะ
ฝากบอกผ่านพวกฟายแดงป่วนกระทู้เลยละกัน ว่าเราไม่ชื่อว่าไอ้ที่ตะกวดจับ เป็นตัวจริง เห็นนํ้ายาตํารวจไทย เครดิตห่วยมาก ถนัดจัดฉาก

#15 น้องใหม่

น้องใหม่

น้องเก่า

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:41

เราชื่นชมการกระทำของมือปืนpop corn เป็นซุปเปอร์ฮีโร่ ไม่ว่าจะเป็นตัวจริงหรือตัวปลอม เขาช่วยปกป้องพี่น้องประชาชนจากพวกอันธพาล

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:40

ชีวิตจริงไม่เหมือนในละคร ยกเว้นตำรวจที่เหมือนในละครมาก

คือยิงกันตายห่านหมดแล้วเพิ่งโผล่หัวมา ทุกที  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:44

55555 ตกลงยอมรับแล้วหรอว่าพวกเดียวกัน 555

แหม เหมือนสุเทพเลยนะ ก่อนโดนจับได้ทำมาเป็นพูดบนเวทีอยากนัดกินข้าว หลังโดนจับนี้ ไม่เกี่ยวกับกปปส อย่างเดียวเลยนะ กรั้กๆ

#18 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:40

เพราะตำรวย ไร้ความสามารถ

ประชาชนพึ่งพาไม่ได้

เพราะตำรวยปกป้่องคนพาล อภิบาลคนชั่ว

จึงเกิดการคั่วป๊อบคอนขึ้น และจะมีการคั่วต่อไปเรื่อยๆจนกว่าตำรวยจะหมดไปจากแผ่นดิน

#19 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:50

ถ้ามือพระกาฬระดับนี้รับค่าแรง 300  งั้นไอ้พวกจิ๊กโก๋ที่รับจ้างขู่ไถตังค์ชาวบ้านค่าแรงวันละสี่ห้าร้อยเตรียมตกงานได้เลย

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#20 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:55

55555 ตกลงยอมรับแล้วหรอว่าพวกเดียวกัน 555
แหม เหมือนสุเทพเลยนะ ก่อนโดนจับได้ทำมาเป็นพูดบนเวทีอยากนัดกินข้าว หลังโดนจับนี้ ไม่เกี่ยวกับกปปส อย่างเดียวเลยนะ กรั้กๆ

ไอ้ฉลาดน้อย!!! นอกจากเขียนไทยอ่อนแล้วยังอ่านภาษาไทยไม่แตกอีก นี่เอ็งเชื่อตําหนวดกับทุกอย่างที่อิปูว์กะขี้ข้ามันพูดไม่มีใครว่า แต่หัวข้อนี่เค้าพูดถึง"ตัวจริง"เฟ้ยยยย

#21 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:09

ยอมรับตรงไหนวะไอ้หน้าโง่

#22 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:21

ไม่ต้องนัดแล้วคะ 

มี ที่พำนัก หลักแหล่ง ชัดเจน แน่นอนแล้ว

แคข้าวผัดกับโอเลี้ยง หิ้วไปฝาก คงพอได้

ถ้าได้อาหาร โรงแรม โอว์เร็น เต็นท์ คงดีไม่น้อย ค่ะ  คริ คริ

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#23 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:26

มี ที่พำนัก หลักแหล่ง ชัดเจน แน่นอนแล้ว

แคข้าวผัดกับโอเลี้ยง หิ้วไปฝาก คงพอได้
ถ้าได้อาหาร โรงแรม โอว์เร็น เต็นท์ คงดีไม่น้อย ค่ะ คริ คริ

แหม ไปฝึกยิงปืน 10 นาทีต่อเหอะ กรั๊ก กรั๊ก
ข้าวผัดเดี๋ยวเอาไปฝากแก๊งเผาไทยให้นะ ไม่ต้องห่วง

#24 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:27

ตกลงยังมีควายเชื่อด้วยว่าเป็นตัวจริง
:D

#25 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:34

ถ้าได้อาหาร โรงแรม โอว์เร็น เต็นท์ คงดีไม่น้อย ค่ะ คริ คริ

แหม ไปฝึกยิงปืน 10 นาทีต่อเหอะ กรั๊ก กรั๊ก
ข้าวผัดเดี๋ยวเอาไปฝากแก๊งเผาไทยให้นะ ไม่ต้องห่วง

คิดเองข้างเดียว ตามเดิมนะค้า  

เฉพาะในกล่ม อวยกันเอง

ประกาศชัยชนะกันเอง แบบข้างๆ คูๆ

ไม่เอาโลก กว้าง ของจริง มาดู

แล้วจะชนะ พิชิตงานใหญ่ได้อย่างไร ค่า

JPN ใจ มด  อิ อิ อิ

Edited by ละมั่ง, 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:35.

ถึงจะเจ็บ ถึงจะปวด จะขอสู้  เพราะว่ารู้ว่าเราสู้เพื่อ สิ่งถูกต้อง ความเท่าเทียมกัน ในศักดิ์ ในศรี และเสรีภาพของคน

#26 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:43

นี่สัตว์สงวนเชื่อจริงเหรอ ว่าฝึกยิงอาวุธสงครามภายใน 10 นาที แล้วยิงได้ ไหนสอนหน่อยครับ ถ้าผมเป็น ผบ.ตร สงสัยต้องกันตัวไว้เป็นหน่วยรบพิเศษ

#27 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:45

ถ้าได้อาหาร โรงแรม โอว์เร็น เต็นท์ คงดีไม่น้อย ค่ะ  คริ คริ

ไม่กลับไปโต้เรื่องปืนในกระทู้เดิมเหรอ

#28 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:48

ถ้าเอาแต่

นี่สัตว์สงวนเชื่อจริงเหรอ ว่าฝึกยิงอาวุธสงครามภายใน 10 นาที แล้วยิงได้ ไหนสอนหน่อยครับ ถ้าผมเป็น ผบ.ตร สงสัยต้องกันตัวไว้เป็นหน่วยรบพิเศษ

จับจด เอาเรื่องเล็กๆ ที่ไม่เป็นเรื่อง มาขยายความ ใส่ไจ ให้ใหญ่ให้โต

สรุปมั่ว เออเอง ว่าชนะอีกแล้ว

ไม่สนใจสถานการณ์ใหญ่

อย่าดีก็เป็นได้ แค่ ขันที กังฉิน เพ็ดทูลโน่นนี่ นั่น

เป็นขุนพล นำทัพไม่ได้หรอง ค่า

ถ้าชอบแบบนี้ ตามสบาย นะค่า

เพราะเป็นคู่ต่อสู้ ที่ จิมิ มด มาก ค่า 

Edited by ละมั่ง, 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:58.

#29 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:51

อ้าว มานี นี่เอง ว่าแล้วสำนวนคุ้น ๆ

#30 ละมั่ง

ละมั่ง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:00

อ้าว มานี นี่เอง ว่าแล้วสำนวนคุ้น ๆ

ขอบอกว่า ไม่ใช่ มานี แน่นอนค่า

พ่อ  ขันที กังฉิน

#31 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:11

ไม่ใช่ก็ไม่ใช่ครับ มานี

#32 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:12

คิดเองข้างเดียว ตามเดิมนะค้า
เฉพาะในกล่ม อวยกันเอง
ประกาศชัยชนะกันเอง แบบข้างๆ คูๆ
ไม่เอาโลก กว้าง ของจริง มาดู

แล้วจะชนะ พิชิตงานใหญ่ได้อย่างไร ค่า

JPN ใจ มด อิ อิ อิ

แบบนี้เรียกไปไม่เป็น
ก๊ากกกกกกกกก
โลกกว้างของละมั่งมันกว้างเท่ากะลาเองเหรอ
เถียงไม่ได้ก็ด่าแทน
สมเป็นความแดง

#33 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:15

ถ้าเอาแต่

จับจด เอาเรื่องเล็กๆ ที่ไม่เป็นเรื่อง มาขยายความ ใส่ไจ ให้ใหญ่ให้โต
สรุปมั่ว เออเอง ว่าชนะอีกแล้ว
ไม่สนใจสถานการณ์ใหญ่

อย่าดีก็เป็นได้ แค่ ขันที กังฉิน เพ็ดทูลโน่นนี่ นั่น
เป็นขุนพล นำทัพไม่ได้หรอง ค่า

ถ้าชอบแบบนี้ ตามสบาย นะค่า

เพราะเป็นคู่ต่อสู้ ที่ จิมิ มด มาก ค่า
ก็เหมือนกับที่เหลิมบอกแพ้นะเหรอครับ คริ คริ
แต่ทำไมไฟลนก้นจังเหมือนร้อนตัวอะไรซักอน่าง
พวกไม่พอตอนนี้ต้องตีกิน 20 ล้านเสียงเอาอีก
อนาจอ่ะ

แต่ชื่นชมในการแถนะจ๊ะ อิอิ

Edited by JSN, 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:16.

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:17

อ้าว มานี นี่เอง ว่าแล้วสำนวนคุ้น ๆ

ขอบอกว่า ไม่ใช่ มานี แน่นอนค่า
พ่อ ขันที กังฉิน

ผมนึกถึงเจ๊เพ็ญอ่ะ

#35 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:51

ไม่ใช่ก็ไม่ใช่ครับ มานี

ถ้าไม่ใช่ ขอเดา นะคงไม่แม่น ว่า  ซัมซุง หรือ  รูเยิ้ม    หรือ     ฟ้าตอนนี้  หรือ   ตาเวน   โอ๊ย !  ปวดหัว  เป็นใครก็ช่าง

ว่างสัก  10 นาที ไหม ครับช่วยฝึกยิงปืนให้หน่อยสิ 

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#36 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:05

ป็อบคอร์น  มาในเวลาคับขัน   มาเร็ว  เคลมเร็ว  จบไว  ไม่ได้ต้องการอะไร  แล้วก็จากไป

ซึ่งเป็นพฤติกรรมเหล่าซุปเปอร์ฮีโร่  ในหนังสือการ์ตูนทั้งหลายแหล่ชัดๆ  

ส่วนพวกที่โดนปราบก็คือพวกชั่ว  กร่าง  ทำตัวเป็นกุ๊ยไร้เหตุผล  มีอาวุธ  จ้องรังแก

มีบอสชั่วตัวใหญ่ให้ท้าย  แถมมีตะกวดเป็นขี้ข้าบอสอีก  นี่มันก็ตัวเอี้ยโคตรเอี้ย 

สมบูรณ์แบบครบองค์    :rolleyes: 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#37 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:38

1. มือปืนป็อปคอร์นไม่เกี่ยวกับกปปส.

- สุเทพบอกชัดตั้งแต่วันแรกเลยครับ ว่าไม่รู้จัก และมือปืนป็อปคอร์นไม่เกี่ยวกับกปปส.

2. ถามว่าทำไมสุเทพถึงอยากขอบคุณ อยากเลี้ยงข้าวมือปืนป็อปคอร์น ก็เพราะเขาเป็นฮีโร่ครับ

3. สิ่งที่มือปืนป็อปคอร์นทำ ในเหตุการณ์ที่หลักสี่ ไม่ได้เป็นความชั่วครับ สิ่งที่เขาทำเป็นเรื่องที่ดี

4. ทำไมไม่ไปเลี้ยงข้าว ?

- สุเทพไม่อายที่จะไปเลี่ยงข้าวหรอกครับ เพราะป็อปคอร์นไม่ได้ทำชั่ว ไม่ได้ฆ่าใคร แต่เขาช่วยชีวิตคน

- แต่ที่ไม่ได้ทำ เพราะสุเทพไม่รู้ว่าคนที่ถูกจับได้เป็นตัวจริงรึเปล่า ? แต่สุเทพไม่เชื่อความวอกของตะกวดกับเป็ด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน