Jump to content

- - - - -

วีรบุรุษที่ถูกทอดทิ้ง

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:30

เขาเป็นวีรบุรษแค่ชั่วข้ามคืน   แต่หลังจากนั้นอีกไม่นาน

สังหรณ์ใจว่าเขาคงถูกทอดทิ้ง   มือปืนป็อปคอร์น

ชาว  สรท  ชาว  กปปส.  ถึงเวลานี้  ยังคิดว่าเขาเป็นวีรบุรุษอยู่ไหมครับ

เพราะดูแล้วเหมือนเขาจะโดดเดี่ยว    คนที่รู้ไม่เท่าทัน  มักจะเป็นเครืองมือเสมอ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

*
POPULAR

วีรบุรุษคือ คนที่ตายไปแล้ว

พวกเสื้อแดงดูเอาไว้บ้างนะ รับผิดชอบกันบ้างนะ

http://www.tnews.co....กำลังชุดดำ.html  <-- คลิก
การตายของนายยืนยังที่เพื่อนของเขาฟันธงว่าเป็นการฆ่าปิดปากเพราะไปล่วงรู้ความลับขององค์กรนปช.

http://www.oknation....3/07/26/entry-2

http://manager.co.th...D=9560000091674

http://www.naewna.com/local/68957

http://www.innnews.c...newscode=468125

http://talk.mthai.com/topic/381472

http://www.posttoday...ขัดแย้งเสื้อแดง

http://www.thanonlin...=176&Itemid=524

http://news.th.msn.c...53ให้ปากคำเพิ่ม

http://www.khonkaen-...news_detail/727

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 คนในเมือง

คนในเมือง

น้องเก่า

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

*
POPULAR

รู้ได้ไงว่าเป็นตัวจริง ไม่ใช่แพะ

แต่ที่แน่ ๆ ที่ถูกทอดทิ้งน่ะ คนที่ติดคุกเพราะเผาศาลากลาง

จ. อุบลราชธานี เพราะหลงเชื่อไอ้คนที่บอกว่า เผามันเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง

กำลังจะได้พ้นโทษอยู่แล้ว แต่เจอ พรบ.สุดซอย เข้าไป เลย สุดซวย ต้องอยู่ในคุกต่อ

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:55

เอ๊ะ ๆ ๆ มือถือป๊อบคอร์น ไม่เท่าไหร่

ยังไง ๆ ก้อแพะเห็น ๆ

แต่เสื้อแดงที่ติดคุกเพราะเผาศาลากลางนี่สิ

แกนนำแดง ทอดทิ้งเห็น ๆ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:56

เอ๊ะ ๆ ๆ มือถือป๊อบคอร์น ไม่เท่าไหร่

ยังไง ๆ ก้อแพะเห็น ๆ

แต่เสื้อแดงที่ติดคุกเพราะเผาศาลากลางนี่สิ

แกนนำแดง ทอดทิ้งเห็น ๆ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถูกจับได้ ไม่ใช่พวกเดียวกัน เป็นควายแดงปลอม.....ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:57

ลุง..แน่ใจนะว่าเขาเป็นมือปืนป็อปคอร์น

ขอความกรุณาอธิบายอย่างละเอียดนะครับ  

ไม่เอาโดยสังเขป  ผมถือคติ..รู้..ต้องรู้ให้จริง

#7 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:04

ลุง..แน่ใจนะว่าเขาเป็นมือปืนป็อปคอร์น

ขอความกรุณาอธิบายอย่างละเอียดนะครับ  

ไม่เอาโดยสังเขป  ผมถือคติ..รู้..ต้องรู้ให้จริง

สนับสนุนครับ ขออธิบายด้วยครับว่า อะไรทำให้คิดว่าเป็นตัวจริง  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#8 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:07

มือปืนป๊อบคอร์น จะรวมตัวกันฟ้อง ไอ้หอกหัก ล้างประวัติยาเสพติด

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#9 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:29

จะตัวจริงตัวปลอมไม่รู้ แต่ฟังจากที่ตัวเขาพูด ดูเหมือนเขาไม่ปฏิเสธนะ

ไม่รู้ว่า จขกท อินกับสกู๊ปข่าวของ อสมท ที่เจตนาชัดเจนว่าจะทำสกู๊ปออก

แนวนี้ หรือเป็นความรู้สึกของ จขกท เอง

ถ้า จขกท อินกับสกู๊ป ข่าวของ อสมท ก็แสดงว่ามองเจตนาของ อสมท ไม่ออก

ต้องระวังนะครับ เดี๋ยวนี้พวกสื่อไร้วิญญาณ มันเยอะครับ ประเภททำสื่อสนองตัณหา

คนบางพวกบางกลุ่มเท่านั้น

คนที่ชื่นชม เขาก็ยังคงชื่นชมอยู่ครับ เพราะไปช่วยป้องกันเขาจากพวกโจรทั้งในเครื่องแบบ

และนอกเครื่องแบบ เพียงแต่เขาไม่เห็นหน้าเลยไม่แน่ใจว่าตัวจริงหรือตัวปลอม ประกอบกับ

ความน่าเชื่อถือของตำรวจในสายตาของพวกเขามันมีน้อยครับ คงจะเป็นเพราะจับแพะบ่อยนั่นแหละ

ผมมองไม่ออกเหมือนกันว่า อสมท ทำสกู๊ปข่าวออกมาแบบนี้ ต้องการให้คนที่เขาชื่นชมไปติดคุก

ด้วยหรือไง แต่ที่รู้ ๆ ก็คือ คนที่ถูกจับ เขามีสำนึกดีกว่าสื่อแบบ อสมท เยอะครับ เพราะเขาช่วยป้องกัน

ภัยให้ประชาชน จากพวกโจรครับ ส่วน อสมท ทำได้แค่สกู๊ปข่าวสนองตัณหาโจรครับ

#10 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:29

เชื่อว่าเป็นตัวจริงสินะ 555

#11 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:31

ถ้าโกตี๋ไม่เอานักเลงมา แล้วนายคนนี้จะเอาปืนออกไปยิงหมาที่ไหนล่ะครับ

ที่ผ่านมาผมไม่เคยอคติกับช่อง 9 เลย แต่ช่อง 9 ทำแบบนี้เหรอครับ

ขนาดตอนยุคอภิสิทธิ์ ถึงแม้ช่อง 11 จะเข้าข้างรัฐ แต่ช่อง 9 ยังไม่เลวขนาดนี้เลย

เสื่อมแล้วครับยุคนี้

#12 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:40

วีรบุรุษ  ก็คือ  วีรบุรุษครับ  ผมไม่รู้ว่ามือปืนป๊อบคอร์นเขาเป็นใคร   แล้วก็ไม่รู้คนที่คุณยกมานั่นเขาใช่ตัวจริงหรือไม่

ถ้าเขาไม่ใช่ตัวจริงมันก็เป็นเรื่องที่เลวระยำที่สุด  ตะกวดทำเลวได้ทุกอย่าง  แม้แต่การปล่อยให้ควายแดงออกมายิง

คนตายจะจะในเวลากลางวัน  จ้องตามจับและดำเนินคดีเฉพาะฝ่ายที่อยู่ตรงข้ามกับรัฐบาล  มันแปลกไหมล่ะ

คุณ  จขกท. ทำไมคนยิงนำมา  ไม่โดนจับ  แต่ทำไมจับได้แต่ป๊อบคอร์น  ทำไมคนยิงระเบิดศาลอาญาจับคนร้าย

ไม่ได้สักตัว  ทำไมคนที่ฆ่าเด็กน้อยตาย  ที่แถวเวที กปปส  ตราด  จับไม่ได้แม้แต่เงา  

วันนี้ผมพูดตรง  ๆ  นะผมจะไม่เสียใจเลย  ถ้าพวกควายแดงฮาร์ดคอร์  และตะกวดเลว ๆ  จะโดนเก็บทุกตัว   

เพราะเมื่อฝ่ายคุณพยายามจะทำลายกระบวนการยุติธรรมไปเรื่อย ๆ   ความยุติธรรมเดียวที่จะยังคงเหลือ

ก็แค่ลูกตะกั่วและดินประสิวแล้วเมื่อถึงวันนั้นจริง  บ้านเมืองจะไม่เหลือคำว่า   เมตตา   แต่จะเหลือแต่คำว่า  ฆาตาธิปไตย

ผู้ที่ยืนอยู่เป็นคนสุดท้ายบนซากศพ  และ  ซากปรักหักพังของบ้านเมือง  

จะได้เป็นผู้ถือกฎและครองทุกสิ่งทุกอย่างในประเทศนี้  และมันจะเกิดขึ้นแน่นอนเมื่อกระบวนการยุติธรรมที่ดีถูกทำลายลง

การกำจัดคนเลว  หรือฆ่าคนเลวไม่ใช่เรื่องผิดบาป  แต่เป็นการปกป้องคนดีให้เขาอยู่ในสังคมได้อย่างเป็นสุข

ถ้าเสื้อแดง   มีความเป็นธรรมจริง  ยึดหลักกฎหมายตามระบบ  เฟิร์สอินเฟิร์สเอาท์   อย่างที่เรียกร้องกับ  ปปช

ก็อยากให้ช่วยสะสาง   คดีคุณสุทิน  และหลายคนที่โดนยิง  ก่อนด้วยครับ  ซึ่งล้วนแล้วแต่เกิดขึ้นก่อนคดีป๊อบคอร์นทั้งสิ้น

ลองกลับไปตอบคำถามในใจคุณดู  ถ้าคุณเป็นเสื้อแดงตัวจริง  ที่ไม่ใช่คิวซี  หาเรื่องดิสเครดิตไร้สาระป่วนไปวัน ๆ 

ลองกลับไปถามหัวใจคุณดูว่าพวกคุณได้ทอดทิ้งเพื่อนของพวกคุณเองหรือเปล่า  

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#13 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:45

กลับไปห่วงวีรบุรุษแเดงที่ยังอยู่ในคุกบ้างเห๊อะ

เห็นมีออกมาแฉหนิ ว่าแกนนำไม่เคยสนใจ หลอกใช้รากหญ้าตลอด ***

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:48

กลุ่มนี้ต่างหากที่ถูกทอดทิ้งของจริง ตอนหาเสียง รักนักรักหนา ให้ชาวนาเถอะค่ะ 

#15 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:52

สนับสนุนครับ ขออธิบายด้วยครับว่า อะไรทำให้คิดว่าเป็นตัวจริง  :D

สงสัยลุง...ไม่สะดวกวันนี้  คงไปขอข้อมูลตำหนวดอยู่

ไม่เป็นไรครับ  ผมรอได้  ขอความกรุณาอธิบายอย่างละเอียด อย่าทำให้ผมผิดหวังนะครับ

พรุ่งนี้ผมจะเอาตำตอบ  พรุ่งนี้เจอกันนะครับลุง

#16 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:53

ตอนนี้ยังไม่แน่ชัดครับ อาจจะเป็นตัวจริงก็ได้ครับ ถ้ามองที่บุคลิกภาพภายนอก ผมว่าเขาก็มีส่วนเหมือนอยู่หลายจุดนะครับ

เรื่องรับจ้างชุมนุม รับจ้างเป็นการ์ด ผมมองว่าก็เป็นไปได้ครับ เรื่องค่าแรงวันละ 300 ผมไม่ติดใจ

เรื่องมีอาวุธ พวกการ์ดขนอาวุธ ข้อนี้ผมก็ไม่ติดใจ ถ้าพูดกันตามความจริงมันก็เป็นไปได้

แต่ถ้าจะมองว่ามือปืนป็อปคอร์นคนนี้เป็นการจัดฉากก็เป็นไปได้ เพราะเจตนาของทักษิณคือทำลายการชุมนุมให้ได้ บุกล้อมปราบวันมาฆบูชาก็ทำมาแล้ว

คราวนี้ก็เป็นการพยายามสัญลักษณ์ทางการต่อสู้ เพราะป็อปคอร์นถูกใช้เป็นสัญลักษณ์ ซึ่งมีผลด้านจิตวิทยา ทำลายขวัญกำลังใจของผู้ชุมนุม การจับตัวมือปืนป็อปคอร์นน่าจะมาจากการวางแผนวิเคราะห์จากผู้เชี่ยวชาญ(อาจจะระดับโลก แม้วซะอย่าง)

อีกด้าน ศรส.ก็พยายามใช้วิชามาร ทำลายความน่าเชื่อถือของม็อบ พยายามดิสเครดิตเวทีแจ้งวัฒนะของหลวงปู่ เพราะเวทีนี้มีภาพสันติอหิงสา ถ้าทำลายภาพเวทีนี้ได้ก็ทำลายภาพของกปปส.ไปด้วย

ส่วนตัวผมมองว่ามือปืนป็อปคอร์นจะเป็นใครก็ได้ จะมีประวัติยาเสพติดก็ไม่เกี่ยว อันนั้นเป็นเรื่องส่วนตัว ชายคลุมหน้าคนนั้นเขาจะเคยทำอะไรมาก็ช่าง แต่สิ่งที่เขาทำที่แยกหลักสี่มันเป็นวีรกรรม ที่ช่วยปกป้องชีวิตคนอื่น

ผมมองว่าถ้าไม่มีมือปืนป็อปคอร์นวันนั้นอาจจะมีคนเสียชีวิต หรือบาดเจ็บจากฝีมือของเสื้อแดง ดังนั้นถ้าถามว่าเขายังเป็นฮีโร่อยู่ไหม ก็ตอบว่า"ยังเป็นฮีโร่อยู่ครับ"

Edited by Moo3storey, 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:09.

#17 akincana

akincana

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:56

นึกว่านักสิทธิมนุษยชนที่ไหนมาตั้งกระทู้

พวกนี้สร้างสโลแกน "เราจะไม่ทิ้งกัน" ขึ้นมาให้ตัวเองดูดี

ทั้งที่ในชีวิตจริงไม่เคยดูแลใคร ไม่เคยเมตตาใคร

แล้วก็ไม่เคยเสียสละอะไรให้ใครทั้งสิ้น

#18 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:18

*
POPULAR

ปกตินี่ครับ จริงๆมีวีรบุรุษหลายคนที่โดนทอดทิ้งในการชุมนุมต่างก็มีให้เห็นบ่อยไป

นี่ก็อีกครั้ง

ปกติจะตาย แกนนำเสื้อแดงก็ทำออกบ่อย พามวลชนมาติดคุกมาตาย

แต่ใช้เงินภาษีอัดฉีดช่วยเหลือ โดยไม่เคยถามกูซักคำว่ากูอยากช่วยมั๊ย

พี่น้องเสื้อแดงต้องกล้ำกลืนเลือด และความรู้สึกเสียใจ น้อยใจ ไว้ในอก

ในขณะที่เหล่าแกนนำได้รางวัล มีตำแหน่ง มีเงินจัดงานเลี้ยงวันเกิดหรูๆให้ลูกตัวเอง

เรื่องปกติครับ ปกติมากๆ ไม่เห็นมันจะน่าตื่นเต้นเซนต์ซิทีฟตรงไหน

ไม่ได้โจมตีนะ

แค่ชี้ให้เห็น

ว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาที่เกิดขึ้นได้ เป็นประจำอยู่แล้ว

ปล. สำหรับนักรบป๊อบคอร์นไม่ว่าคำให้การของคุณ(ถ้าเป็นตัวจริง) จะให้คุณให้โทษ กับ กปปส อย่างไร

ผมยังรู้สึกขอบคุณและมองเค้าเป็นฮีโร่ในเหตุการณ์ การปะทะที่หลัก4เหมือนเดิม

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#19 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:20

หลวงปู่พุทธอิสระชี้แจงเรื่องมือปืนป๊อปคอร์น  ดูตั้งแต่นาทีที่ 18:30

Edited by Stargate-1, 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:24.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#20 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:41

วีรบุรุษคนนี้ของเหล่ากาสรสีชาดเหรอ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#21 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:25

ถ้าเป็นการ์ดแล้วอยู่ที่เวทีแจ้งวัฒนะ น่าจะเคยผ่านหูผ่านตาหลวงปู่บ้างนะครับ หรือว่าเป็นการ์ดแล้วจะต้องอยู่เฝ้าข้างนอกอย่างเดียว แต่หลวงปู่ท่านก็มีการเดินตรวจความเรียบร้อยนี่นา คิดว่าถ้าเป็นการ์ดจริงหลวงปู่น่าจะรู้จัก อย่างน้อยผู้ชุมนุมเวทีนั้น หรือพวกการ์ดด้วยกันต้องเคยเห็น

#22 bird

bird

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:20

เอาไว้...พบฮี่โร่ตัวจริง เสียงจริง เมื่อไหร่...

แล้วค่อย..มาทวงถาม..น่ะ

อนาถ จริง ๆ เป็นถึงระดับผู้บังคับบัญชา

ขาเป๋ง ๆ ทั้งนั้น..

ทำเป็นแต่...ลิงหลอกจ้าว...

#23 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:25

เขาเป็นวีรบุรษแค่ชั่วข้ามคืน   แต่หลังจากนั้นอีกไม่นาน
สังหรณ์ใจว่าเขาคงถูกทอดทิ้ง   มือปืนป็อปคอร์น
ชาว  สรท  ชาว  กปปส.  ถึงเวลานี้  ยังคิดว่าเขาเป็นวีรบุรุษอยู่ไหมครับ
เพราะดูแล้วเหมือนเขาจะโดดเดี่ยว    คนที่รู้ไม่เท่าทัน  มักจะเป็นเครืองมือเสมอ

เป็นแพะนั่นเอง

#24 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:37

แจ๊ด เอา มือปืนป๊อบคอร์น มาแถลงข่าว.....

มีความรู้สึก เหมือนตอนที่ แจ๊ด เอา ไอบอล คนขับรถเอกยุทธ มาแถลงข่าว เลย...

อารมณ์เดียวกันเด๊ะๆๆๆๆๆ

ไม่รู้ คิดไปเองรึเปล่า หนอ.............

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#25 ฟักแม้ว

ฟักแม้ว

น้องใหม่

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:54

ผมจะบอกคุณเมิงจาฤกแล้วจำใส่กระบาลไว้นะ

คนที่โดนจับเป็นการ์ด กปปส จริงแต่ไม่ใช่ป๊อบคอร์นตัวจริง 

ป๊อบคอร์นตัวจริงทั้งหมดยังอยู่ดูแล กปปส ที่แจ้งวัฒนะอย่างมีความสุขดี ทุกวันเวลา (เขาถึงร่ำรือกันว่าแถวนั้นเจ้าที่แรง :lol: )

คุณเมิงจาฤกไม่คิดบ้างเหรอว่า ป๊อปคอร์นมีกันตั้งหลายคน

1625647_1396683223926440_1194117223_n.jp

แต่ไหงตะกวดแม่งจับได้แค่คนเดียว

1622171_1396683237259772_2098615189_n.jp

คนชี้เป้าด้านหลังหล่ะไปไหน โดนจับยัง???  

ถ้าคุณเมิงจาฤกไม่ได้มีแค่หัวไว้กั้นหูอย่างเดียว ก็คงพอเข้าใจความหมายที่ผมบอกไปทั้งหมดน่ะ  ;) 

Edited by ฟักแม้ว, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:55.

#26 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:09

5555555 ละครหลอกควายแดงของไอ้เป็ดจอมแหล่ ไม่ต่างจากคดีอุ้มฆ่าเอกยุทธ มุขเดิมๆ ........พัฒนาบทละครหน่อยไม่เนียน   :lol:

Edited by tommyrocker, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:10.

#27 นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

น้องเก่า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:15

จากเชอรี่แอน ผ่านมาไม่รู้กี่สิบปี ก็ยังไม่เลิกนิสัยแบบนี้อีก 

-- ดีใจได้บอร์ดคืน --

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:17

คนบ้านประธานวิปรัฐบาลในขณะนั้นเลยนะครับ นั่น

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:02

อาวุธสงคราม กับ คนที่พูดว่าชีวิตจริงไม่เคยยิงปืน....ถ้ามีตรรกะ คำตอบอยู่ในนั้นหมดแล้ว

รีบๆปฎิรูปเถอะ องค์กรที่ใครก็ตรวจสอบไม่ได้แบบนี้ 

นึกถึงหนังฮ่องกง ช่วง มาเฟียครองเมือง โดยมีตำรวจเป็นลิ่วล้อ

พวกมาเฟียมันคือโจร  พวกรับใช้โจร มันก็โจรด้วยกันนั่นแหละ  ..จบนะ

เท่าที่รู้ ครม. พรรคเผาไทย ร่างกฏหมาย ตรวจสอบทรัพย์สินองค์กรอิสระแล้ว

อยากให้ ช่วยเพิ่มการตรวจสอบ และ รายงานบัญชีทรัพย์สินนายตำรวจระดับสูงก่อน/หลัง เข้ารับตำแหน่งด้วย  

เพื่อความเสมอภาค เท่าเทียม ตามหลักประชาธืปไตย นะฮว๊าฟฟฟ  

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:50

แหม จาลึก

ทำเป็นจำไอ้บอลเอกยุทธไม่ได้ซะแระ

gladiator 1.jpg

#31 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:42

ตอนแรกก็มีเสื้อขายอะไรนะ แต่พอโดนจับเท่านั้นแหละ ไม่รู้จักทันที นิสัยส่วนตัวกปปสครับ เอาตัวรอดเป็นยอดดีเพื่อนทิ้งแม้มหมด

#32 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:44

ตอนแรกก็มีเสื้อขายอะไรนะ แต่พอโดนจับเท่านั้นแหละ ไม่รู้จักทันที นิสัยส่วนตัวกปปสครับ เอาตัวรอดเป็นยอดดีเพื่อนทิ้งแม้มหมด

เอ๊งเชื่อว่า ไอ้ที่จำได้เป็นมือปืนป๊อบคอร์นจริง ๆ ใช่ปะ

ถามจริง ๆนะ อาวุธสงคราม สามารถฝึกยิงได้ใน 10 นาที เหรอ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#33 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:49

จำตอนปี 53 ได้มั้ย
ไอ้ตู่ไอ้เต้นชิงมอบตัว
กุไม่เกี่ยวแล้วเว้ยย

อย่าเอาสันดอนพวกเอ็งมาวัดคนอื่นเว้ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:53

เข้าใจว่าโง่อันลิมิตจริงๆ เขาจับได้ตั้งนานแล้วว่าตัวปลอม
มีแต่ควายอย่างเอ็งเท่านั้นที่เชื่อ
ใครจะทอดทิ้งได้อำมหิตอย่างควายแดงหล่ะ
ไม่เชื่อไปถามแดงเทียมสิ

Edited by JSN, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:53.

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:54

...... ไม่ค่อยแน่ใจนัก.... เหตุผลหนึ่ง มันอ้วนกว่ากันมาก

...เหตุผลต่อมา....ค่าแรงถูกมาก....เหตุผลต่อมา  ดร.

...เหลิม  ขข.. พูดนำ  ตลอด.....

#36 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:54

หลวงปู่พุทธอิสระชี้แจงเรื่องมือปืนป๊อปคอร์น  ดูตั้งแต่นาทีที่ 18:30

หลวงปู่ก็บอกชัดว่าไม่รู้จัก

เอ็งนี่ไม่รับรู้อะไรเลย มีคลิปให้ดูก็ไม่ดู พ่นอย่างเดียว ผิดวิสัยคนต้องการความจริง เหมือนเสื้อแดงทุกๆคนที่หายไปแล้วจากเว็บนี้

ใครที่รู้จัก คนๆนี้บ้าง ช่วยอ้างอิงมาด้วย

หมายจับ 4 คน.JPG

เริ่มจากออกหมายจับให้ครบทั้ง 4 คนที่เคยออกไปแล้ว แต่ศาลให้แค่คนเดียว แล้วออกมาแถลงอีกนะ มีใครรู้จักคนๆนี้หรือไม่

Edited by Stargate-1, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:22.

#37 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:42

สงสัยลุง...ไม่สะดวกวันนี้  คงไปขอข้อมูลตำหนวดอยู่

ไม่เป็นไรครับ  ผมรอได้  ขอความกรุณาอธิบายอย่างละเอียด อย่าทำให้ผมผิดหวังนะครับ

พรุ่งนี้ผมจะเอาตำตอบ  พรุ่งนี้เจอกันนะครับลุง

ยู้ฮู.....ลุง  อยู่หนายยยย

นี่ก็ได้เวลาอันสมควรแล้วนะครับ

#38 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:51

สันดานควายแดงบัตรเติมเงิน ตั้งกรู้ะทู้เสร็จรับตังค์ ไม่ต้องทำไร

หลิ่มก็แห่กันเข้ามาสนับสนุนกระทู้ของควายแดงบัตรเติมเข้าไปอีก

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#39 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:53

รู้ได้ไงว่าเป็นตัวจริง ไม่ใช่แพะ

แต่ที่แน่ ๆ ที่ถูกทอดทิ้งน่ะ คนที่ติดคุกเพราะเผาศาลากลาง

จ. อุบลราชธานี เพราะหลงเชื่อไอ้คนที่บอกว่า เผามันเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง

กำลังจะได้พ้นโทษอยู่แล้ว แต่เจอ พรบ.สุดซอย เข้าไป เลย สุดซวย ต้องอยู่ในคุกต่อ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#40 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:06

1. เหลิมไร้ค่า ขี้ข้าตักขี้ ...บอกตัวจริง

2. แจ๊ด ถามแม่  ได้ดีเพราะตักขี้ให้ ...ยืนเป็นพยานว่าตัวจริง

3. สิ้นใจ ทองเก๊  หลานเขย? ตักขี้ (เชนคัมแบ๊ค) ...ยืนยันว่าตัวจริง

รวมแล้วสร้างความเชื่อถือไม่ได้เลยหรือ ....ไรว๊าาาาาาาาาาาาาา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#41 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:21

จะตัวจริงตัวปลอมไม่รู้ แต่ฟังจากที่ตัวเขาพูด ดูเหมือนเขาไม่ปฏิเสธนะ

ไม่รู้ว่า จขกท อินกับสกู๊ปข่าวของ อสมท ที่เจตนาชัดเจนว่าจะทำสกู๊ปออก

แนวนี้ หรือเป็นความรู้สึกของ จขกท เอง

ถ้า จขกท อินกับสกู๊ป ข่าวของ อสมท ก็แสดงว่ามองเจตนาของ อสมท ไม่ออก

ต้องระวังนะครับ เดี๋ยวนี้พวกสื่อไร้วิญญาณ มันเยอะครับ ประเภททำสื่อสนองตัณหา

คนบางพวกบางกลุ่มเท่านั้น

คนที่ชื่นชม เขาก็ยังคงชื่นชมอยู่ครับ เพราะไปช่วยป้องกันเขาจากพวกโจรทั้งในเครื่องแบบ

และนอกเครื่องแบบ เพียงแต่เขาไม่เห็นหน้าเลยไม่แน่ใจว่าตัวจริงหรือตัวปลอม ประกอบกับ

ความน่าเชื่อถือของตำรวจในสายตาของพวกเขามันมีน้อยครับ คงจะเป็นเพราะจับแพะบ่อยนั่นแหละ

ผมมองไม่ออกเหมือนกันว่า อสมท ทำสกู๊ปข่าวออกมาแบบนี้ ต้องการให้คนที่เขาชื่นชมไปติดคุก

ด้วยหรือไง แต่ที่รู้ ๆ ก็คือ คนที่ถูกจับ เขามีสำนึกดีกว่าสื่อแบบ อสมท เยอะครับ เพราะเขาช่วยป้องกัน

ภัยให้ประชาชน จากพวกโจรครับ ส่วน อสมท ทำได้แค่สกู๊ปข่าวสนองตัณหาโจรครับ

ขอให้นึกถึง'มือปืน'หรือ'ฆาตกร'คุณเอกยุทธ อัญชัญบุตร......

มีกี่คนเชื่อว่าเขาเป็น'ฆาตกร'จริง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#42 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:23

เห็นละเจ็บ

Attached Images

#43 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:25

เห็นละเจ็บ

ประชาชนทั่วไปเหรอ ไม่ใช่มั้ง เห็นดัน และรู้ว่าเป็นคนละคน
เจ็บเนอะที่ควายแดงมันโง่
ดูหุ่นซะก่อน
มันแถเหมือนตอนสมีคำเลย ที่บอกว่าคนในรูปเป็นน้องชาย กรั๊ก กรั๊ก

Edited by JSN, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:27.

#44 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:28

เห็นละเจ็บ

ตกลงใครยุให้ปฏิวัติ ไหนหลักฐาน

#45 notcomeng

notcomeng

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:33

จินตนาการสำคัญกว่าหลักฐานเสมอ  :lol:  :lol:  :lol:

#46 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:18

#47 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:26

^
^
มานีกากไปเยอะ มุขไม่แหลมคมเหมือนก่อน

เหมือนเป็นแค่กระบอกเสียงให้แดงหางแถว

เข้าใจว่าคนทำตัวจริงที่เคยทำให้คงเผ่นหนีไปแล้ว กรั่กๆๆ

เห็นละเจ็บ

ประชาชนทั่วไปเหรอ ไม่ใช่มั้ง เห็นดัน และรู้ว่าเป็นคนละคน
เจ็บเนอะที่ควายแดงมันโง่
ดูหุ่นซะก่อน
มันแถเหมือนตอนสมีคำเลย ที่บอกว่าคนในรูปเป็นน้องชาย กรั๊ก กรั๊ก

ประเด็นตัวจริง หรือไม่ ก็อีกเรื่อง

แต่จะให้ม็อบทำยังไง ? ในเมื่อใครผิดก็ต้องว่ากันไปตามผิด

ถือปืนออกมายิงกลางถนน แล้วโดนตำรวจจับ ถามว่าจะให้ม็อบทำยังไง

สุเทพพูดตั้งแต่สมัยเริ่มชุมนุมแล้วว่า

"ไม่มีอำนาจจะปกป้องใครได้ เพราะตัวเองก็มีหมายศาลหลายคดี"

ใครทำอะไรไว้ก็ต้องรับผิดชอบสิ่งที่ตัวเองทำ ไม่ใช่โยนให้ม็อบ

ถามว่าม็อบเจ็บไหม ? ก็แล้วทำไมต้องเจ็บ

ความรู้สึกมันก็เหมือนกับตอนที่พวกที่รื้อป้ายสตช.โดนจับนั่นแหละ

Edited by Moo3storey, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:44.

#48 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:32

"มีกี่คนเชื่อว่าเขาเป็นฆาตกรจริง"

มันสอดรับกับสกู๊ปข่าวของ อสมท ไงครับ เพราะขณะที่คนเขาสงสัยว่าเป็น "แพะ"

แต่ อสมท รีบทำสกู๊ปข่าว สรุปเอาเองว่า เขาเป็นวีรบุรุษที่ถูกทอดทิ้ง

ไปสัมภาษณ์เขา เพื่อจะมาทำประเด็นแนวนี้รองรับความจริงของ เฉลิม หรืออย่างไร

เพราะ คุณไปทำข่าวแบบไม่มีวิญญาณนักข่าวเลย

เขาบอกว่าเริ่มเห็นปืนสั้นปืนยาว เมื่อมันมี M79 มาลงหลังเวที มีการลอบยิง คุณเป็น

นักข่าวภาษาอะไร ไม่สนใจเลยว่า M79 มันมาลงหลังเวทีได้ยังไง แล้ว เฉลิม ธาริต

ไปมุดอยู่ที่ไหน ปล่อยให้ M79 มาลงหลังเวที

เขาบอกว่าที่สี่แยกหลักสี่ตอนแรกเขาก็ไม่คิดว่าจะออกมา แต่มันมีการยิงใส่ประชาชน มี

การขว้างระเบิดปิงปองใส่ประชาชน คุณเป็นนักข่าวภาษาอะไร ไม่สนใจเลยว่า ใครยิง

แล้วตำรวจมันไปมุดอยู่ที่ไหน หรือไปซุ่มอยู่กับกลุ่มมือปืนเสื้อแดง ไม่เคยคิดจะทำสกู๊ปข่าว

แบบนี้ กับเฉลิม หรือธาริต บ้างหรือ

เขาบอกว่าเขาไม่เคยฝึกยิงปืนเลย แล้วคุณเป็นนักข่าวภาษาอะไร ที่แยกภาพการยิงปืนกับ

สิ่งที่เขาบอกคุณไม่ออก ว่าที่เขาพูดนั้น มันน่าใช่คนเดียวกันไหม 

แต่ที่มันน่าตลกที่สุดก็คือ คำถามเหล่านี้มันเป็นคำถามที่ถามต่อหน้าต่อตาตำรวจ แต่ไม่มีใคร

รู้สึกอะไรเลย ทั้งตำรวจ และนักข่าวผู้ถาม พวกคุณทำหน้าที่เพื่อคนไทยได้ยอดเยี่ยมจริง ๆ

คุณพากษ์เอาเองในสกู๊ปข่าวของคุณว่า เขาตกงานมาหางานทำในกรุงเทพ ตอนหน้ากากขาว

ชุมนุม มีญาติมาชวนไปชุมนุม ได้เงิน จึงชุมนุมมาตลอด  คุณเป็นนักข่าวภาษาอะไร ไม่สงสัยหรือ

ว่าเขารับเงินกับใครในการชุมนุม เพราะตอนหน้ากากขาวชุมนุมน่ะ คนที่ไปชุมนุมยังไม่รู้เลยว่าใคร

คือแกนนำ แล้วมันจะไปรับกับใครวะ

ทำสกู๊ปข่าวแบบนี้ ผมถึงมองว่าทำเพื่อสนองตัณหาโจร ส่วนคนที่ถูกจับ จะตัวจริงตัวปลอม ไม่รู้ แต่

เขามีจิตสำนึกของความเป็นคนมากกว่าการทำข่าวแบบนี้แน่นอน

#49 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:32

เห็นละเจ็บ

ตกลงใครยุให้ปฏิวัติ ไหนหลักฐาน

เจอคำถามนี้ไป...หายไปอีกคน  เซ็งอ่ะ

แหม....ลุงจาฤก กับ ลุงมังกือ  แมนหน่อยซะครับ

ดู "มั่ง" เป็นตัวอย่างซะครับ  นับถือน้ำใจเจ้แก

เจ้แกเล่นทุกดอก  ตอกทุกเม็ด  แถ แถ๊ดดดดดด 

ร้องเป็นละมั่ง 555  ตามประสาเจ้แก  

ลองไปดูกระทู้คุณ san man ดูซิครับ

"มือปืนป๊อปคอนถูกจับตัวแล้ว" 

อย่าให้ใครดูถือว่าเป็นแค่...ควายแดงบัตรเติมเงิน

ลุงสองคนเป็นแดงอุดมการณ์รักษ์ประชาธิปไตย

#50 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:45

แน่ใจนะ ว่า "รู้จริง"  :lol:

10403293_1426562117609834_23021669286491

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน