Jump to content

- - - - -

"ชูชาติ" ชี้ "เพื่อไทย" บิดเบือนข้อเท็จจริงและข้อกฎหมาย หลอก "เสื้อแดง" ที่ขาดความรู้

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 freeman9

freeman9

น้องใหม่

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:53

http://www.spiceday.com/?p=7803

#2 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:11

แม้ผมเองก็ยังขาดความรู้ แต่ก็ไม่โดนชักจูงโดยง่าย
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#3 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:16

คนไม่รู้และไม่คิดจะใฝ่หาความรู้ ไม่รู้ว่าจะเรียกอะไรดี...  

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:22

คนไม่รู้และไม่คิดจะใฝ่หาความรู้ ไม่รู้ว่าจะเรียกอะไรดี...

เค้าเรียกตัวเองว่า ควาย ครับ
มีเสื้อขายกันในหมู่ด้วย

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:40

ลูกกวาดนั้นหากไม่ใช่ชูการ์ฟรีทำให้ฟันผุได้

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:26

หลังรัฐประหาร 19 กันยายน 2549 รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย 2540 ถูกฉีก

ส่งผลให้หลายองค์กรที่ระบุในรัฐธรรมนูญถูกยกเลิกไปด้วย แม้กระทั่ง ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญชุดเดิม ก็ถูกโละทิ้ง

พอมีการร่างรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย ฉบับชั่วคราว 2549 บังคับใช้ขึ้นแทน

ก็มีมาตรา 35 ที่กำหนดให้มีคณะตุลาการรัฐธรรมนูญขึ้นมาทำหน้าที่แทนตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ

และคณะตุลาการรัฐธรรมนูญนี่แหละ ที่ตัดสินให้ยุบพรรคไทยรักไทย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:28.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:01

ใครเชื่อไอเบื้อกนี้ก็ควายเต็มทน 555

#8 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:04

ใครเชื่อไอเบื้อกนี้ก็ควายเต็มทน 555

เหมือนที่เชื่อเหลิมหรือเปล่า555555
ควายจริงๆไอ้หนอน
ผมว่า มีแต่ควายนะที่ไม่เชื่อ แน่จริงเถียงสิ

Edited by JSN, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:07.

#9 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:05

ไหนใครยุให้ปฏิวัติ ไหนหลักฐาน อย่าเอาแต่หดหัว

#10 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:16

กรูเชื่อว่ะ ......แต่ผู้ที่เป็นควาย คือเอ็ง

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#11 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:04

กรูเชื่อว่ะ ......แต่ผู้ที่เป็นควาย คือเอ็ง

โลกของเห้ มันเลือกที่จะเป็นควายตั้งนานแล้ว บอกอะไรมันก็ไม่ฟังหรอกครับ ต้องช่องเอเชียอาบแดด กับ ช่องจานบินบอก

มันถึงจะเชื่อ อย่าไปพยายามทำให้มันเชื่อเหมือนเราเลยครับ เหนื่อยเปล่า 55555 :lol:

#12 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:00

ท่านชูชาติ ศรีแสงเป็นผู้พิพากษานะ ท่านเคยแจ้งความหมิ่นประมาทคนในเฟสบุ๊คของท่านมาแล้ว

หากว่า *คุณ* ยังไม่สำนึก ยังไม่รู้ผิดชอบชั่วดี ระวังจะถึงคิวของเมิง 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#13 ล่ากบฎ

ล่ากบฎ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:06

ท่านชูชาติ ศรีแสงเป็นผู้พิพากษานะ ท่านเคยแจ้งความหมิ่นประมาทคนในเฟสบุ๊คของท่านมาแล้ว

หากว่า *คุณ* ยังไม่สำนึก ยังไม่รู้ผิดชอบชั่วดี ระวังจะถึงคิวของเมิง 

อดีตผู้พิพากษา

รัฏฐาธิปัตย์ = รัฐของพรรคประชาธิปัตย์ 

#14 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:10

แล้ว??

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#15 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:34

แล้วไอ้พวกที่มีความรู้ แต่ยังช่วยแดงหลอกควายล่ะ

(ไอ้พวกนี้ บางคนมันก็ไม่แดงนะ แค่ขอเกาะหลังไปด้วย)

ยิ่งถ้าเป็นพวกอาจารย์/นักวิชาการ ที่มีลูกศิษย์ลูกหา ที่จะขึ้นมาเป็นgenerationต่อไป

Edited by temp, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:38.

ควายตัวนี้สีขาว

#16 ล่ากบฎ

ล่ากบฎ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:02

แล้ว??

รัฏฐาธิปัตย์ = รัฐของพรรคประชาธิปัตย์ 

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:13

แล้ว??

:D

http://www.komchadlu...ml#.Uy7ddvmSw3k

กอ.รมน.มีมติคงบังเกอร์176จุดตามเดิม ตามแผนป้องกันเหตุบึ้มรายวัน

18 มี.ค.2557พ.อ.บรรพต พูลเพียร โฆษกกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร (กอ.รมน.) เปิดเผยผลการประชุมคณะกรรมการอำนวยการ กอ.รมน. ครั้งที่ 2/2557 เมื่อวันที่ 18 มี.ค.2557 เวลา 14.00 น. ณ ห้องประชุมกองบัญชาการตำรวจปราบปรามยาเสพติด โดย พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก เป็นประธาน ว่า ตามมติ ครม.เมื่อวันที่ 18 มี.ค.2557 ให้ประกาศพื้นที่ปรากฏเหตุการณ์อันกระทบต่อความมั่นคงภายในราชอาณาจักร ในเขตพื้นที่ กทม. จ.นนทบุรี อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี และ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 19 มี.ค. ถึง 30 เม.ย.2557 นั้น ในที่ประชุม คอก.กอ.รมน.บ่ายนี้ 

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:16

เอาคำพูดกับของรูปอดีตตุลาการศาลรัฐธรรมนูญสมัยรัฐบาลทักษิณมา จะมีสลิ่มที่ไหนเชื่อ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:18

http://www.posttoday...เงินเดือนตัวเอง

ยังมีหน้ามาวิพากษ์คนอื่นเค้าอีกรึ

:lol: 

Edited by 55555, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:26.

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 20:24

ว้า ไม่ทันเบย

มามะ ควายแดงคนไหนอยากเถียงกับผมกะได้นะ

ช่วงนี้ยิ่งเบื่อเซ็ง ๆ อยู่ ๆ ไม่ม่ีควายแดง มาให้ตบกระบาลเล่นเบย

ถ้าควายแดงจะเถียง แถ กรุณา เอาข้อมูลมาเถียงด้วยนะครัช

อย่าเอาไอ้ที่บิดเบือนมาเถียง เด๋วตบกระบาลซ้ำอีกรอบ

:D  :D  :D

Edited by พอล คุง, 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:01.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#21 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:12

มามะ ควายแดงคนไหนอยากเถียงกับผมกะได้นะ

ช่วงนี้ยิ่งเบื่อเซ็ง ๆ อยู่ ๆ ไม่ม่ีควายแดง มาให้ตบกระบาลเล่นเบย

ถ้าควายแดงจะเถียง แถ กรุณา เอาข้อมูลมาเถียงด้วยนะครัช

อย่าเอาไอ้ที่บิดเบือนมาเถียง เด๋วตบกระบาลซ้ำอีกรอบ

:D :D :D

แหม ผมเห็นท่านพอลคุงตบจาฤกหลายฉาด ยังไม่เบื่อเหรอครับ

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:15

แหม ผมเห็นท่านพอลคุงตบจาฤกหลายฉาด ยังไม่เบื่อเหรอครับ

ผมเนี่ยนะ ครับ

ผมเด็กน้อยอ่ะ ผมไม่สู้คนนะฮัฟ

อยากบอกเสือ้แดง ออม มือให้บ้างอ่ะ

:rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:17

ผมเนี่ยนะ ครับ

ผมเด็กน้อยอ่ะ ผมไม่สู้คนนะฮัฟ

อยากบอกเสือ้แดง ออม มือให้บ้างอ่ะ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

อหมท่าน ถ่อมตัวไปได้ :lol:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน