Jump to content

- - - - -

"จิตตนาถ" ชี้ "สุเทพ" ให้ "หลวงปู่ฯ" นำล้างภาพ กปปส.ใหม่ - การต่อสู้จะเสียเปล่าเพราะก๊วนบูรพาพยัคฆ์

• Please log in to reply
96 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:40

ถึงจะเปลี่ยนไปให้หลวงปู่เป็นแกนนำจริงๆ เดี๋ยวมันก็หาเรื่องด่าได้อยู่ดี มีทางเดียวที่พวกมันจะเลิกด่าคือให้ศาสดาแป๊ะเป็นแกนนำเท่านั้น

#52 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:48

..... ยังไม่พ้น เกณฑ์ ฝึกงาน.....

ต้องขออภัย.. ในความกรุณา ชี้แนะ... :P 

หวัดดี เจริญพร จ้า

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#53 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:52

ก็บอกแล้วว่า กำนัน กะ ปชป. ทำอะไร หรือไม่ทำอะไร มันก็ด่า

<_<

Edited by DarkSwan, 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:52.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#54 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:59

แต่หลวงพี่อย่าบอกใครล่ะว่า ตอนนั้นผมอกหักครั้งแรกในชีวิตล่ะ  :(

ไม่ครับ ผมรับรอง  B)  :P

เห็นไม๊  เราไม่ได้พูด  คนอื่นก็ไม่รู้

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#55 Sugary-jang

Sugary-jang

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:33

พวก สาวก ปชปเลิกอุ้มกลุ่มบูรพาพัคฆ์เสียทีมันอาจกลายเป็นขี้ข้าทักษิณไปแล้ว

จําได้ไหม  อนุพงษ์แม่มเคยสัมภาษณ์นักข่าวสถามเรื่องปกป้อง สถาับันไอ้ อนุพงษ์ สบถคําพูดทุเรศ คําว่า ''ผมไม่มีความเห็น''ถรุ้ย

พวกมรึงจะทำอะไร ก็ไปทำกันเอง อย่ามาแส่ เสรือกเรื่องของคนอื่น

พวกมรึงก็ไม่ได้เลือก ปชป อยู่แล้ว จะมาเสรือกทำไม น่ารังเกียจ

:angry: ..... ท่านใช้คำไม่สุภาพกับเยาวชน เฉกเช่นแพรดได้ไง เพราะน้องอาจพูดไปขณะดื่มน้ำด่างยี่ห้อแป๊ะลิ้ม มหาเทพทะลุ 3 โลกอยู่ก็อาจเป็นได้ :lol:

"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

#56 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:17

วันก่อน บอกบนเวทีไม่ยอมพูดเรื่องปฏิรูปพลังงาน ด่ากันใหญ่

พอเค้าเริ่มพูด ก็บอก ยังพูดน้อยไป พูดยังไม่เข้าแก่นประพี้

พอวันนี้ หมดเรื่องปฏิรูปพลังงาน ก็ข้ามมาเรื่องใหม่

ใจคอจะอยากได้มวลชนเค้า หรือจะอยากให้ขูไอ้แปณะพ่อมันขึ้นเป้นนายกครับ จิตตินารถ

ขอเถอะ ผมท้าอยู่เหยงๆ อยากได้อะไร ทำเอาเองเป็นมั๊ย

วันที่เค้าชวนให้ออก ทำเหนียมไม่กล้าออก กลัวเตะหมูเข้าปากมา

แต่วันนี้ กลัพยายามเตะหมูเข้าปากตัวเอง

อยากเป็นหมารึ จิตตินารถ

ผมไม่เคยคิดว่าพวกคุณ วางตัวเป้นศัตรูกับกลุ่มกำนัน เท่าวันนี้

วันที่จิตตินารถนำเสนอความคิดไร้สาระ

วันที่สถานการณ์กำลังสุกงอม

มีอย่างหรือ ที่จะให้เปลี่ยนตัวแม่ทัพขณะพึ่งตีประตูเมืองแตก

มึงบ้ารึปล่าวครับ ไอ้ตี๋

วันที่ 29 มีชุมนุมใหญ่

ตามประสาคนเคยทำม็อบ คุณไม่รู้หรือ ว่าการชุมนุมมีเพื่ออะไร

ทำไมต้องพยายามทำลายกลุ่มก้อนผู้ชุมนุมด้วยความคิดเห็นควายๆ เช่นนี้

พยายามทำตัวเป็นม้าไม่เมืองทรอยด้วยเหตุอะไร

ถามตัวเองกันมั่งมั๊ย

ผมเห็นด้วยกับคุณ blue ซะแล้วสิ

การกระทำต่างๆ ช่างเลือกช่วงเวลาดีเหลือเกิน

เตะตัดขากันได้ทุกทาง 

หรืคุณคือขี้ข้าทักษิณ รับจ็อบมาเป็นม้าไม้เมืองทรอย

ทำลาย กปปส จากข้างใน

เราเห็นพวกนี้เป็นขี้ข้าทักษิณมานานแล้ว หมายถึงแกนนำเหลืองนะ

สมาชิกบางท่านยังทักท้วง แต่เราคิดว่าเรามองไม่ผิด

หลายอย่างมันส่อ และเหมาะเจาะเกินไป

#57 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:19

พวก สาวก ปชปเลิกอุ้มกลุ่มบูรพาพัคฆ์เสียทีมันอาจกลายเป็นขี้ข้าทักษิณไปแล้ว

จําได้ไหม  อนุพงษ์แม่มเคยสัมภาษณ์นักข่าวสถามเรื่องปกป้อง สถาับันไอ้ อนุพงษ์ สบถคําพูดทุเรศ คําว่า ''ผมไม่มีความเห็น''ถรุ้ย

พวกมรึงจะทำอะไร ก็ไปทำกันเอง อย่ามาแส่ เสรือกเรื่องของคนอื่น

พวกมรึงก็ไม่ได้เลือก ปชป อยู่แล้ว จะมาเสรือกทำไม น่ารังเกียจ

:angry: ..... ท่านใช้คำไม่สุภาพกับเยาวชน เฉกเช่นแพรดได้ไง เพราะน้องอาจพูดไปขณะดื่มน้ำด่างยี่ห้อแป๊ะลิ้ม มหาเทพทะลุ 3 โลกอยู่ก็อาจเป็นได้ :lol:

ขออภัยที่ข้าพเจ้าลืมตัว มันอดไม่ไหวจริงๆ

Edited by PHOENiiX, 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:20.

#58 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:23

อยากถามนายคนนั้นว่า มโนสนุกไหมครับ

#59 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:51

ถ้าอยู่ใกล้ๆ อยากจะพาไปเที่ยวด้วยกัน สักเดือน

ไม่ให้พกโทรศัพท์ โน้ตบุ๊ค ไม่ให้อ่านหนังสือพิมพ์

ให้นั่งพูดกับก้อนหิน แล้วก็มองน้ำไหล

กลับมาอาจจะดีขึ้น

:mellow: 

ผมเคยทำแล้วตอนหมดหวังกับชีวิต 1 ปี เต็ม ๆ ไม่ทำอะไร มีสติรู้เท่าทันกับสิ่งที่เกิดขึ้น เอาปัญญาประหารอวิชชาที่ถาโถมเข้ามา

สมาธิคอยกำกับความคิดตัวเอง สุดท้ายได้คำตอบกับชีวิตว่า ชีวิตก็แค่นี้ ไอ้ความอยากของชีวิตมันก็ไม่มีอะไร ว่างเปล่า ความสุขแท้จริงอยู่ที่จิตเรา  :huh:

ง่ะ สุดยอดมากค่ะท่านอาวุโส หนูอยากทําจิตให้ไปถึงจุดนั้นมั่งจัง. ทุกวันนี้มันวุ่นวายเหลือเกิน ลูกก็ยังไม่โต ภาระหน้าที่ก็มีหลายบทบาท เฮ้อออออ ถอนหายใจ3ครั้ง

#60 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:53

แต่หลวงพี่อย่าบอกใครล่ะว่า ตอนนั้นผมอกหักครั้งแรกในชีวิตล่ะ  :(

ไม่ครับ ผมรับรอง  B)  :P

เห็นไม๊  เราไม่ได้พูด  คนอื่นก็ไม่รู้

:lol: :lol:

อ้าว?!?!

#61 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:05

แค่ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า

จิต อนาถ

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#62 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:27

โทนี่  เคยเล่นน็อคบอร์ดเทนนิสไหม

กำแพงไม่สะเทือนหรอก ฉันใด ฉันนั้น

:) :)

มีประสบการณ์ฝังใจ จำได้แม่นจนวันนี้ครับหลวงพ่อ

ผมไปเล่นสควอช หวดลูกเข้าผนังแบบแรงๆเอาเท่ มันเด้งกลับมาเต็มเหนี่ยว..เข้าลูกตาเลย!  ดังบั้ก!

โทรไปอ้อนแฟน...........  แฟนผมตอบกลับมาว่า (ตามประสาเด็กถาปัด)

"ก็เธอหวดลูกเข้าผนังอิฐมันก็เด้งกลับมาแรงเท่าที่เธอหวดน่ะแหละ  

Action เท่ากับ Opposite reaction ของนิวตัน ไม่เคยเรียนเหรอ

ไม่อยากโดนก็หวดลูกเข้าฟองน้ำดิ ฟองน้ำมันมีคุณสมบัติดูดซับแรง............บลาๆๆๆๆ"

แป่วแหง่วแหง่ววววววววว

นอกจากจะไม่ได้รับความเห็นใจจากแฟนแล้ว ยังโดนสอนเรื่องฟิสิกส์อีกยาวเลยค้าบหลวงพ่อ

:(

ปล. แต่คำพูดแบบรำคาญผมของเค้าวันนั้นสอนใจผมมาตลอดชีวิตเลยนะครับ  เรื่อง "อิฐ กับ ฟองน้ำ"  

พอผมเลิกงอน (งอนมากๆเลยหละตอนวางหูน่ะ แบบ..เสียหน้า เข้าใจนะ อิอิ) ถึงได้รู้ว่า...

เค้าทำให้ผมตระหนักได้ถึง "แรงกิริยา" ว่าเราพุ่งแรงเข้าหาอิฐ กับเข้าหาฟองน้ำ ผลลัพธ์มันต่างกันมาก

วันนี้เค้าจำไม่ได้แล้วว่าวันนั้นพูดอะไรไป แต่ผมเอาคำของแฟนเก่ามาปรับใช้ได้ตลอดชีวิตเลย

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:29.

gladiator 1.jpg

#63 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:44

โทนี่  เคยเล่นน็อคบอร์ดเทนนิสไหม

กำแพงไม่สะเทือนหรอก ฉันใด ฉันนั้น

:) :)

มีประสบการณ์ฝังใจ จำได้แม่นจนวันนี้ครับหลวงพ่อ

ผมไปเล่นสควอช หวดลูกเข้าผนังแบบแรงๆเอาเท่ มันเด้งกลับมาเต็มเหนี่ยว..เข้าลูกตาเลย!  ดังบั้ก!

โทรไปอ้อนแฟน...........  แฟนผมตอบกลับมาว่า (ตามประสาเด็กถาปัด)

"ก็เธอหวดลูกเข้าผนังอิฐมันก็เด้งกลับมาแรงเท่าที่เธอหวดน่ะแหละ  

Action เท่ากับ Opposite reaction ของนิวตัน ไม่เคยเรียนเหรอ

ไม่อยากโดนก็หวดลูกเข้าฟองน้ำดิ ฟองน้ำมันมีคุณสมบัติดูดซับแรง............บลาๆๆๆๆ"

แป่วแหง่วแหง่ววววววววว

นอกจากจะไม่ได้รับความเห็นใจจากแฟนแล้ว ยังโดนสอนเรื่องฟิสิกส์อีกยาวเลยค้าบหลวงพ่อ

ปล. แต่คำพูดแบบรำคาญผมของเค้าวันนั้นสอนใจผมมาตลอดชีวิตเลยนะครับ  เรื่อง "อิฐ กับ ฟองน้ำ"  

พอผมเลิกงอน (งอนมากๆเลยหละตอนวางหูน่ะ แบบ..เสียหน้า เข้าใจนะ อิอิ) ถึงได้รู้ว่า...

เค้าทำให้ผมตระหนักได้ถึง "แรงกิริยา" ว่าเราพุ่งแรงเข้าหาอิฐ กับเข้าหาฟองน้ำ ผลลัพธ์มันต่างกันมาก

วันนี้เค้าจำไม่ได้แล้วว่าวันนั้นพูดอะไรไป แต่ผมเอาคำของแฟนเก่ามาปรับใช้ได้ตลอดชีวิตเลย

ตั้งใจจะสอน เครื่องบินไอพ่น กลับมาเจอะประสบการณ์ตรง :)

เคยเหมือนกัน โชว์พาว น้อคบอร์ดเต็มเหนี่ยว

:P

หลบไม่ทัน เบ้าตาเขียว

#64 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:01

"มวลมหาประชาชน" ชี้ ถ้าอยากโค่นระบอบทักษิณจริงแนะนำให้ "หุบปาก" ไว้

สำนักข่าวอะไรก็ชั่ง...รายงาน

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#65 thalang1962

thalang1962

น้องใหม่

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:02

ทำไมสื่อค่ายนี้ถึงไม่พยายามสร้างบทความที่เสริมสร้างขวํญและกำลังใจกปปสให้ชนะ ตกลงแล้วคุณเชียร์หรือเสี้ยมกันแน่ งงๆๆ

#66 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:17

ทำไมสื่อค่ายนี้ถึงไม่พยายามสร้างบทความที่เสริมสร้างขวํญและกำลังใจกปปสให้ชนะ ตกลงแล้วคุณเชียร์หรือเสี้ยมกันแน่ งงๆๆ

เคยเห็นคนที่ไม่เคยดีกับเรา

ค่อยแต่เสี้ยมพวกเราให้แตกแยก

คนลักษณะควรนับเป็น

มิตรหรือศัตรูดีละ

หรือแม้ไม่ใช่ศัตรู

แต่คนประเภทนี้ ก็ไม่ใช่มิตรแน่นอน ฟันธวง

#67 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:28

http://manager.co.th...D=9570000033664

มาอีกดอกครับ สันดานมากครับ แล้วตอนแรกดันบอกให้เค้าลาออกกันทั้งพรรคนะครับ เสี้ยมเข้าไปครับผู้จัดการ ครั้งนี้แพ้ผมคงไม่ว่าอะไรแล้วครับแต่ผมจะบอกลูกหลานไว้ว่าระบบชั่วทักษิณที่มันอยู่ได้ดีทุกวันเพราะมีไอ้ชั่วจอมหักหลังอย่างไอ้ asstv 

ปล. อย่างที่รู้ ปชป ไม่ใช่กปปส. แต่ปชปคือส่วนประกอบนึงของ กปปส.ครับ ที่มีภาคส่วนอื่นทั้ง ngo และ พธม.เก่าหลายคน

#68 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:50

พวกขี้อิจฉา

#69 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:45

http://manager.co.th...D=9570000033664

มาอีกดอกครับ สันดานมากครับ แล้วตอนแรกดันบอกให้เค้าลาออกกันทั้งพรรคนะครับ เสี้ยมเข้าไปครับผู้จัดการ ครั้งนี้แพ้ผมคงไม่ว่าอะไรแล้วครับแต่ผมจะบอกลูกหลานไว้ว่าระบบชั่วทักษิณที่มันอยู่ได้ดีทุกวันเพราะมีไอ้ชั่วจอมหักหลังอย่างไอ้ asstv 

ปล. อย่างที่รู้ ปชป ไม่ใช่กปปส. แต่ปชปคือส่วนประกอบนึงของ กปปส.ครับ ที่มีภาคส่วนอื่นทั้ง ngo และ พธม.เก่าหลายคน

ถ้ายังเป็นรูปแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่มีอะไรพลิกหนักๆจริงๆเราไม่แพ้หรอกครับ แต่ กปปส. ควรจะเตรียมคิดไว้เลยว่า หลังจากจัดการระบอบทักษิณแล้วจะจัดการไอ้พวกนรกพวกนี้ต่อยังไง

#70 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 19:49

ฝากไปถาม จิตตนาถ สั้นๆ

ขอเปลี่ยนตัวคนนำ

ถามมวลมหาประชาชนหรือยัง

:angry:

#71 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:47

อยากรู้จังว่าลิ้มกะลูกมันมีดีอะไร เห็นหลอกขายแต่ของ แล้วสาวกก็หลับหูหลับตาเชื่ออย่างงมงายเสียด้วย ทํามะกายนี่หว่า

#72 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:57

ถ้ายังเป็นรูปแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่มีอะไรพลิกหนักๆจริงๆเราไม่แพ้หรอกครับ แต่ กปปส. ควรจะเตรียมคิดไว้เลยว่า หลังจากจัดการระบอบทักษิณแล้วจะจัดการไอ้พวกนรกพวกนี้ต่อยังไง

จัดการไอ้แม้วก่อนนะครับ ไม่ใช่มาทําลายพันธมิตร   กปปสยึดอํานาจแล้วขุดรากถอนโคนแม้ว มันก็จบ เข้ามาไม่ทําไรไอ้แม้วอีหรอบเดิมก็โดนด่า

พวก ปชปหัดโปร่งใสมั่งยิ่งโปร่งใสคนจะสงสัย ปชปน้อยลง ถึงคนเสื้อแดงเปลี่ยนใจไม่เอาแม้วเขาก็ไม่มีที่ไปเพราะเขายังเกลียด ปชปเหมือนเดิม

จัดการให้ได้จริงเถ๊อะไอ้แม้ว ขอแบบขุดรากถอนโคนด้วยนะถ้าทําไม่ได้อย่าพึ่งมาจัดการพันธมิตรนะเออ

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#73 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:58

:D เดี๋ยวนี้เมเนเจอร์หัดบิดเบือนบ้างแล้ว... เพื่อโจมตี ปชป และ กปปส

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#74 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:00

น้ำด่างยี่ห้อแป๊ะลิ้ม มหาเทพทะลุ 3 โลก คิิดได้ไงครับยี่ห้อนี้ อยากลองดี่มบ้างเพื่อจะได็เสี่ยมเก่ง..5555

#75 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:00

จัดการไอ้แม้วก่อนนะครับ ไม่ใช่มาทําลายพันธมิตร   กปปสยึดอํานาจแล้วขุดรากถอนโคนแม้ว มันก็จบ เข้ามาไม่ทําไรไอ้แม้วอีหรอบเดิมก็โดนด่า

พวก ปชปหัดโปร่งใสมั่งยิ่งโปร่งใสคนจะสงสัย ปชปน้อยลง ถึงคนเสื้อแดงเปลี่ยนใจไม่เอาแม้วเขาก็ไม่มีที่ไปเพราะเขายังเกลียด ปชปเหมือนเดิม

จัดการให้ได้จริงเถ๊อะไอ้แม้ว ขอแบบขุดรากถอนโคนด้วยนะถ้าทําไม่ได้อย่าพึ่งมาจัดการพันธมิตรนะเออ

เมิงอย่ามาเ_สือกกับความเห็นกุไอ้ขยะ ไปไกลๆเลยไป ถ้าจะคุยกันนัดเจอกันซักที่ไป กุจะช่วยหาอะไรกระแทกปากโง่ๆของเมิงก่อนคุย

#76 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:21

^

^

ทักทายคร้าบท่านกบแดง

ดำน้ำอีกแล้ว ;)

ผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่าหมอนี่เป็นใคร นอกจากเป็นลูกชายสนธิแล้ว ไอ้หมอนี่มีเครดิตความดีอะไรหรือ

ทำไมต้องออกมาพูด? ทำไมต้องคิดว่าคนไทยต้องเชื่อที่มันพูดด้วย  งงมาก

มันก็เป็นเหมือนพานทองแท้ไง

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#77 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:45

วันก่อน บอกบนเวทีไม่ยอมพูดเรื่องปฏิรูปพลังงาน ด่ากันใหญ่

พอเค้าเริ่มพูด ก็บอก ยังพูดน้อยไป พูดยังไม่เข้าแก่นประพี้

พอวันนี้ หมดเรื่องปฏิรูปพลังงาน ก็ข้ามมาเรื่องใหม่

ใจคอจะอยากได้มวลชนเค้า หรือจะอยากให้ขูไอ้แปณะพ่อมันขึ้นเป้นนายกครับ จิตตินารถ

ขอเถอะ ผมท้าอยู่เหยงๆ อยากได้อะไร ทำเอาเองเป็นมั๊ย

วันที่เค้าชวนให้ออก ทำเหนียมไม่กล้าออก กลัวเตะหมูเข้าปากมา

แต่วันนี้ กลัพยายามเตะหมูเข้าปากตัวเอง

อยากเป็นหมารึ จิตตินารถ

ผมไม่เคยคิดว่าพวกคุณ วางตัวเป้นศัตรูกับกลุ่มกำนัน เท่าวันนี้

วันที่จิตตินารถนำเสนอความคิดไร้สาระ

วันที่สถานการณ์กำลังสุกงอม

มีอย่างหรือ ที่จะให้เปลี่ยนตัวแม่ทัพขณะพึ่งตีประตูเมืองแตก

มึงบ้ารึปล่าวครับ ไอ้ตี๋

วันที่ 29 มีชุมนุมใหญ่

ตามประสาคนเคยทำม็อบ คุณไม่รู้หรือ ว่าการชุมนุมมีเพื่ออะไร

ทำไมต้องพยายามทำลายกลุ่มก้อนผู้ชุมนุมด้วยความคิดเห็นควายๆ เช่นนี้

พยายามทำตัวเป็นม้าไม่เมืองทรอยด้วยเหตุอะไร

ถามตัวเองกันมั่งมั๊ย

ผมเห็นด้วยกับคุณ blue ซะแล้วสิ

การกระทำต่างๆ ช่างเลือกช่วงเวลาดีเหลือเกิน

เตะตัดขากันได้ทุกทาง 

หรืคุณคือขี้ข้าทักษิณ รับจ็อบมาเป็นม้าไม้เมืองทรอย

ทำลาย กปปส จากข้างใน

ลูกชายสนธิเจตนาร้ายท่านพุทธอิสระด้วย...

แค่นีพวกทักษิณ-ยิ่งลักษณ์ ก็บอกว่าท่านประพฤิตไม่เหมาะสม....

ช่วยกันชง ช่วยกันตบ

สอดรับกันเหมาะเจาะมาก

ถึงคิดว่าพวกนี้มันพวกเดียวกันนานแล้ว

แค่แยกกันตีเท่านั้นแหละ

เวลาด่า พท 20 พ่วงด่า ปชป กับ กปปสซะ 80

เวลาด่า ปชป กับ กปปส จะไม่แตะ พท เลย

แล้วการยุแหย่ ก็มาได้ถูกช่วงเวลามาก

ลองเปรียบเทียบ สองปีของยิ่งลักษณ์

กับสองปีของคุณอภิสิทธิ์ดูซิ

ว่าพฤติกรรพวกนี้ต่างกันขนาดไหน

กับคุณอภิสิทธิ์เขาด่าเช้าด่าเย็น ด่าจนกลายเป็นม็อบส้วม

กับยิ่งลักษณ์พวกนี้เคยกล้าออกมาเห่าสักแอะมั้ย

Edited by PHOENiiX, 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:46.

#78 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:57

Astvสื่อบ้าแมงดาลิ้ม

ปัญญานิ่ม สมองหมา หน้าหนัง***

ศาสดาขนตูดไอ้อัปปรีย์

สื่อกะหรี่เสี้ยมคนให้ตีกัน

ถ้าไม่ช่วย ก็อย่าเห่า ไอ้เ หี้ยตั๊บ

มนุษย์อัป ปรีย์ชน ไม่สร้างสรรค์

เสี้ยมสาวกให้จิกกัดลุงกำนัน

ส่วนตัวมัน นั่งเห่า เฝ้าหน้าจอ... olo

รู้ทันสนธิ

Edited by ไทยไม่ทน, 25 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:57.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#79 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 00:08

แหกตาดูซะมั่งว่าคนอื่นเค้าทำอะไรกันอยู่ เค้าไม่สนใจพวกมรึงหรอก แต่พวกมรึงก็พยามเอาเท้าราน้ำอยู่นั่นหละ

วุ้ยย...รำคาญไอ้พ่อลูกคู่นี้ กับ สาวกปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมจริงๆ

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#80 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 01:13

ลูกไอ่แป๊ะโกเต็ก อิจฉา ลุงกำนัน ที่เห็นคนรักลุงกำนันมากมาย เพราะคนที่ยอมเสียสละตัวเองขนาดนี้  คนที่ยอมเหนื่อย ยอมโดนหมายจับ ยอมทิ้งอนาคตทางการเมือง คงไม่มีอีกแล้วล่ะ และถ้าไอ่แป๊ะ หรือลูกไอ่แป๊ะโกเต็ก ออกมานำเอง ชาวบ้านก็ไม่เอากับเอ็งหรอก 

#81 Jump Man

Jump Man

น้องเก่า

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 05:48

ให้พระพุทธอิสระขึ้นมานำ ฝ่ายแดงจะได้บอกว่า พระไม่ควรยุ่งเกี่ยวกับการเมือง ไม่ควรนำม็อบ ควรจับสึกพระพุทธอิสระ แค่ปัจจุบันฝ่ายแดงก็จะจับสึกรายวันอยู่แล้ว หากท่านขึ้นมานำจริงคงพ้นจากความเป็นพระภิกษุแน่ และอยากฝากถึงคนเขียนด้วยว่า ออกมานำม็อบเองสิ แบบ คปท. กองทัพธรรม ทำเป็นมั้ย ไม่ใช่ใช้สือมาขัดขวาง ราวกับเอาเท้าราน้ำ

#82 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 06:23

ประชาชนเืลือกแกนนำเองค่ะ  ถ้าแกนนำดี ทำโอเค ประชาชนก็เดินตามเอง

ดูตามความจริงแล้วกันค่ะ  ว่าทุกวันนี้ ประชาชนเลือกที่จะเดินตามใคร 

ประชาชนเค้าแต่งตั้งแกนนำกันเอง ไม่จำเป็นต้องให้ใครแต่งตั้งให้เหมือนพวกเสื้อแดง

แป๊ะก็คงจะรู้ความจริงข้อนี้ จึงไม่กล้าขึ้นมา ได้แต่คอยแซะอยู่ข้างเวที เพื่อให้คนไม่ลืม แม้จะด่าถึงก็ยังดี

10403293_1426562117609834_23021669286491

#83 phat21

phat21

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:19

ลูกไอ่แป๊ะโกเต็ก อิจฉา ลุงกำนัน ที่เห็นคนรักลุงกำนันมากมาย เพราะคนที่ยอมเสียสละตัวเองขนาดนี้  คนที่ยอมเหนื่อย ยอมโดนหมายจับ ยอมทิ้งอนาคตทางการเมือง คงไม่มีอีกแล้วล่ะ และถ้าไอ่แป๊ะ หรือลูกไอ่แป๊ะโกเต็ก ออกมานำเอง ชาวบ้านก็ไม่เอากับเอ็งหรอก 

ไม่มีใครเขาอิจฉาคุณหรอก   แต่กลัวว่าจะแพ้ถึงชนะก็ชนะแบบไม่ยั่งยืน   สุเทพ  และพวก สาวก ปชปหัดใจกว้างเสียมั่ง    เราเรียกร้องให้ ช่วยไรพวก ปชปบอกธุระไม่ใช่แล้วมาเสี้ยมเราไม่ได้เสี้ยมไรเลย   ยอมทําซะมันก็จบๆ       แ้ล้ว สุเทพช่วยชาวนาไรมั่ง ละบริจาคช่วยชาวนาแล้วจบ   สมมุติถ้าไม่มีหลวงปู่มาคงไม่ช่วยแบบทึ่่หลวงปู่เขาทําหร้อก

ผมเข้าใจดีว่าสุเทพยอมทิ้งอนาคตการเมืองยอมโดนหมายจับ   แต่ว่าควรจะทําให้คุ้มค่านะ  ถ้าชนะแต่ไม่สามารถขุดรากถอนโคนไอ้แม้วได้สิ่งที่สุเทพสู้มันก็สูญเปล่าแบบ รัฐบาล คมช รัฐบาล ปชป

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#84 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:47

ไม่มีใครเขาอิจฉาคุณหรอก   แต่กลัวว่าจะแพ้ถึงชนะก็ชนะแบบไม่ยั่งยืน   สุเทพ  และพวก สาวก ปชปหัดใจกว้างเสียมั่ง    เราเรียกร้องให้ ช่วยไรพวก ปชปบอกธุระไม่ใช่แล้วมาเสี้ยมเราไม่ได้เสี้ยมไรเลย   ยอมทําซะมันก็จบๆ       แ้ล้ว สุเทพช่วยชาวนาไรมั่ง ละบริจาคช่วยชาวนาแล้วจบ   สมมุติถ้าไม่มีหลวงปู่มาคงไม่ช่วยแบบทึ่่หลวงปู่เขาทําหร้อก

ผมเข้าใจดีว่าสุเทพยอมทิ้งอนาคตการเมืองยอมโดนหมายจับ   แต่ว่าควรจะทําให้คุ้มค่านะ  ถ้าชนะแต่ไม่สามารถขุดรากถอนโคนไอ้แม้วได้สิ่งที่สุเทพสู้มันก็สูญเปล่าแบบ รัฐบาล คมช รัฐบาล ปชป

วิเคราะห์ความเห็น

"แต่กลัวว่าจะแพ้ถึงชนะก็ชนะแบบไม่ยั่งยืน"   ในเอเอสทีวี มีใครพูดว่าจะแพ้บ้าง บอกมา

"เราเรียกร้องให้ ช่วยไร" ช่วยใคร ขยายความด้วย

"เราไม่ได้เสี้ยมไรเลย" การเอาคำพูดของอีกฝ่ายมาด่าอีกฝ่าย โดยที่ไม่ได้อยู่ในทั้งสองฝ่าย เรียกว่าเสี้ยม เราคือฝ่ายไหน

"ถ้าไม่มีหลวงปู่มาคงไม่ช่วยแบบทึ่่หลวงปู่เขาทําหร้อก" ก็หลวงปู่ทำแล้ว จะให้ใครทำอีก กปปส.มีจุดยืนแล้ว ว่าไม่เข้าไปเกี่ยวด้วย แต่ช่วยเหลือค่าใช้จ่ายในการฟ้องและบริจาคช่วยลูกเมียหรือสามีชาวนาที่เสียชีวิต ใช้คำว่า "เขา" สะท้อนถึงการให้ความเคารพ ว่ามีแค่ไหน

"ชนะแต่ไม่สามารถขุดรากถอนโคนไอ้แม้วได้" จะชนะได้ มวลมหาประชาชนต้องเลือกข้างแล้ว ว่าจะอยู่ข้างไหน เหมือนกติกาของหมากล้อม  เมื่อมวลมหาประชาชนคิดไปในทางเดียวกัน ไอ้แม้วและพวกพ้อง ไม่มีโอกาสอยู่ได้ในสังคมไทย ระบอบจะถูกกวาดล้างไปเรื่อยๆ เหมือนคราบสกปรกบนผ้าขาว 

Edited by Stargate-1, 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:08.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#85 นักรบ ชายขอบ

นักรบ ชายขอบ

น้องเก่า

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:42

เห็นชี้โน่นเสี้ยมนี่มาตลอด เป็นอะไรมากมั้ยนี่ คุณเป็นใครถึงได้มาชี้นิ้วให้คนอื่นทำอะไรทั้งๆที่คุณไม่มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรเลย กระทั่งคุณเองก็เคยล้มเหลวในทางการการเมืองมาแล้ว การเมืองภาคประชาชนครั้งนี้ถือสิทธิ์อะไรมายืนเท้าสะเอวชี้หน้าก่นด่าคนอื่น ถ้าแกนนำหรือมวลชนเขาเดินผิดทาง เขาจะสะกิดเตือนกันเอง ไม่ใช่คุณ แต่ถึงใครก็เถอะถ้าติเพื่อก่อก็ไม่มีใครเขาว่าหรอก แล้วที่ไปเที่ยวสั่งสอนชาวบ้านถึงแนวทางที่(คุณว่ามันเวิร์ค)อีก  มันก็เหมือนคนที่เดินผ่านสนามฟุตบอลที่คุณไม่แม้กระทั่งจะเป็นแฟนของทีมเค้า แต่ดันตะโกนเข้าไปบอกให้นักฟุตบอลเค้าเล่นให้ได้อย่างใจคุณ  คิดมั้ยว่าตัวเองเป็นคนแบบไหน

#86 Xrose Xore

Xrose Xore

น้องใหม่

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:53

มั่ว

#87 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:15

น่าจะข่าวเกี่ยวพันกันนะครับ ล่าสุด  http://www.manager.c...D=9570000034374

ผ่าประเด็นร้อน 

27 มีนาคม 2557 06:29 น

จะเป็นเพราะการชุมนุมของกลุ่ม กปปส.ที่นำโดย กำนันสุเทพ เทือกสุบรรณ เริ่มหยุดนิ่งอยู่กับที่ ยังไม่อาจเดินหน้ามากไปกว่านี้ เพราะยังไม่อาจเดินไปสู่จุดชี้ขาด เพราะยังติดหล่มกับผู้นำกองทัพบางคน ไม่อาจก้าวข้าม พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบกที่เป็นตัวแทนของ “กลุ่มบูรพาพยัคฆ์” อันทรงอิทธิพลในกองทัพเวลานี้ 

ปฏิเสธไม่ได้ว่าผู้นำของทั้งสองฝ่าย ไม่ว่า สุเทพ เทือกสุบรรณ และ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ยัง “ขอกันได้” และส่วนใหญ่ฝ่ายหลังจะขอมากกว่า และแน่นอนว่าเมื่อพูดถึงบูรพาพยัคฆ์ก็ต้องพูดถึง “พี่ใหญ่”พล.อ.ประวิตร วงศ์สุวรรณ และ “พี่รอง” พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดาโดยเฉพาะพี่ใหญ่คือ พล.อ.ประวิตร ที่ถูกพูดถึงตลอดเวลา ล่าสุดก็ถูกดักคอจากฝ่าย ทักษิณ ชินวัตร ว่าเป็น “ตัวเต็ง” สำหรับนายกฯ คนกลาง แม้ว่าคนที่ออกมาพูดเรื่องนี้จะไม่มีราคา แต่งานนี้ถือว่าเป็นการ“รับงานมาพูด” แม้ว่าจะเป็นการ “ดักคอ” แต่มันก็แฝงมาด้วยเจตนาเรื่องการ “เจรจา” เหมือนกัน อย่างน้อยก็ส่งสัญญาณออกมาให้เห็นว่าหากจำเป็นต้องมี “นายกฯ คนกลาง” จริงๆ เขา “ทักษิณ ชินวัตร” ก็ต้องเห็นชอบด้วย แม้ว่าบุคคลที่จุดพลุขึ้นมานับสิบคนอาจยังไม่ใช่ หรือยังไม่ผ่านการต่อรอง ยังไม่โอเค แต่เชื่อเถอะของแบบนี้คุยกันได้ไม่ยาก

ขณะเดียวกัน ให้สังเกตท่าทีแปลกๆ ของพรรคประชาธิปัตย์ โดยเฉพาะคำพูดของ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรค ที่เรียกร้องให้ สุเทพ เทือกสุบรรณ แกนนำ กปปส.เจรจากับ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร แม้ว่าจะเรียกร้องให้ทั้งคู่เจรจาทางทีวี ซึ่งสอดคล้องกับท่าทีของสุเทพก่อนหน้านี้ แต่สำหรับอภิสิทธิ์ น่าจะมีความหมายจริงจัง นั่นคือ “เจรจา” เพื่อนำไปสู่สถานการณ์เลือกตั้งต่อไป โดยพรรคประชาธิปัตย์สถานการณ์ที่เป็นอยู่ถือว่าการเมืองเริ่มสูสีมากขึ้น อย่างน้อยมี “ช่องว่างน้อยลง” แล้ว มั่นใจว่าหากแพ้ก็คง “ไม่ขาด” เหมือนก่อน ยังพอลุ้นดึงพรรคขนาดกลาง ขนาดเล็กมาร่วมจัดตั้งรัฐบาลได้ ซึ่งเชื่อว่าพรรคพวกนั้นก็น่าจะแฮปปี้ ถามว่าคนอย่าง บรรหาร ศิลปอาชา จะยึดมั่นอยู่พรรคเพื่อไทยตลอดไปอย่างนั้นหรือ รับรองว่าไม่มีทางแน่นอน เพราะมีอำนาจต่อรองสูงกว่าอยู่ใต้ร่มเงาของพรรคเพื่อไทย และทักษิณ ชินวัตร โดนบีบจนไร้ความหมาย

ขณะเดียวกัน หากย้อนกลับไปพิจารณาคำพูดใน “คลิปถั่งเช่า” มันก็พิสูจน์ชัดแล้วไม่ใช่หรือว่า ทักษิณ ไว้ใจ “ไอ้ตู่” มากที่สุด และหากทำตัวดีก็จะมีงานให้ทำหลังเกษียณ และอย่าประมาทเป็นอันขาด เขาอาจจะเป็น “คนกลาง” ก็เป็นได้ เพราะ“ขอกันได้” ทั้งสองฝ่าย หรือไม่ขี้หมูขี้หมาอาจโผล่เข้ามาเป็นรองนายกฯฝ่ายความมั่นคงควบรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหมในรัฐบาลขัดตาทัพก็ได้ อย่ามองข้ามเป็นอันขาด

.............................................................

key word ตอนนี้ คือ ถั่งเช่า บูรพาพยัคฆ์ อภิสิทธิ์ และสุเทพ ไม่แปลกเลยที่ทำไมคนถึงสงสัยว่า เครือเมเนเจอร์

จะเสี้ยม ยุยงให้แตกแยก แต่ละบทความที่ออกมาจะเป็นแบบนี้ตลอด เพราะเวลานี้ใกล้ชนะแล้วกลัวตกขบวนหรือ

รับงานมาจริงๆ?

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#88 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:21

ข้อความจาก "เปลว สีเงิน"

เห็นแว๊บๆ มีคนบอก ASTV ไม่ขี้อิจฉา อยากถุยน้ำลายใส่หน้าเลย รู้จักคนใน ASTV น้อยเกินไปแล้ว อย่าโม้เลยว่ารู้จัก ASTV ดี ...ฮ่าๆ

#89 phat21

phat21

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:26

น่าจะข่าวเกี่ยวพันกันนะครับ ล่าสุด  http://www.manager.c...D=9570000034374

จะเป็นเพราะการชุมนุมของกลุ่ม กปปส.ที่นำโดย กำนันสุเทพ เทือกสุบรรณ เริ่มหยุดนิ่งอยู่กับที่ ยังไม่อาจเดินหน้ามากไปกว่านี้ เพราะยังไม่อาจเดินไปสู่จุดชี้ขาด เพราะยังติดหล่มกับผู้นำกองทัพบางคน ไม่อาจก้าวข้าม พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบกที่เป็นตัวแทนของ “กลุ่มบูรพาพยัคฆ์” อันทรงอิทธิพลในกองทัพเวลานี้ 

ปฏิเสธไม่ได้ว่าผู้นำของทั้งสองฝ่าย ไม่ว่า สุเทพ เทือกสุบรรณ และ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ยัง “ขอกันได้” และส่วนใหญ่ฝ่ายหลังจะขอมากกว่า และแน่นอนว่าเมื่อพูดถึงบูรพาพยัคฆ์ก็ต้องพูดถึง “พี่ใหญ่”พล.อ.ประวิตร วงศ์สุวรรณ และ “พี่รอง” พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดาโดยเฉพาะพี่ใหญ่คือ พล.อ.ประวิตร ที่ถูกพูดถึงตลอดเวลา ล่าสุดก็ถูกดักคอจากฝ่าย ทักษิณ ชินวัตร ว่าเป็น “ตัวเต็ง” สำหรับนายกฯ คนกลาง แม้ว่าคนที่ออกมาพูดเรื่องนี้จะไม่มีราคา แต่งานนี้ถือว่าเป็นการ“รับงานมาพูด” แม้ว่าจะเป็นการ “ดักคอ” แต่มันก็แฝงมาด้วยเจตนาเรื่องการ “เจรจา” เหมือนกัน อย่างน้อยก็ส่งสัญญาณออกมาให้เห็นว่าหากจำเป็นต้องมี “นายกฯ คนกลาง” จริงๆ เขา “ทักษิณ ชินวัตร” ก็ต้องเห็นชอบด้วย แม้ว่าบุคคลที่จุดพลุขึ้นมานับสิบคนอาจยังไม่ใช่ หรือยังไม่ผ่านการต่อรอง ยังไม่โอเค แต่เชื่อเถอะของแบบนี้คุยกันได้ไม่ยาก

ขณะเดียวกัน ให้สังเกตท่าทีแปลกๆ ของพรรคประชาธิปัตย์ โดยเฉพาะคำพูดของ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรค ที่เรียกร้องให้ สุเทพ เทือกสุบรรณ แกนนำ กปปส.เจรจากับ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร แม้ว่าจะเรียกร้องให้ทั้งคู่เจรจาทางทีวี ซึ่งสอดคล้องกับท่าทีของสุเทพก่อนหน้านี้ แต่สำหรับอภิสิทธิ์ น่าจะมีความหมายจริงจัง นั่นคือ “เจรจา” เพื่อนำไปสู่สถานการณ์เลือกตั้งต่อไป โดยพรรคประชาธิปัตย์สถานการณ์ที่เป็นอยู่ถือว่าการเมืองเริ่มสูสีมากขึ้น อย่างน้อยมี “ช่องว่างน้อยลง” แล้ว มั่นใจว่าหากแพ้ก็คง “ไม่ขาด” เหมือนก่อน ยังพอลุ้นดึงพรรคขนาดกลาง ขนาดเล็กมาร่วมจัดตั้งรัฐบาลได้ ซึ่งเชื่อว่าพรรคพวกนั้นก็น่าจะแฮปปี้ ถามว่าคนอย่าง บรรหาร ศิลปอาชา จะยึดมั่นอยู่พรรคเพื่อไทยตลอดไปอย่างนั้นหรือ รับรองว่าไม่มีทางแน่นอน เพราะมีอำนาจต่อรองสูงกว่าอยู่ใต้ร่มเงาของพรรคเพื่อไทย และทักษิณ ชินวัตร โดนบีบจนไร้ความหมาย

ขณะเดียวกัน หากย้อนกลับไปพิจารณาคำพูดใน “คลิปถั่งเช่า” มันก็พิสูจน์ชัดแล้วไม่ใช่หรือว่า ทักษิณ ไว้ใจ “ไอ้ตู่” มากที่สุด และหากทำตัวดีก็จะมีงานให้ทำหลังเกษียณ และอย่าประมาทเป็นอันขาด เขาอาจจะเป็น “คนกลาง” ก็เป็นได้ เพราะ“ขอกันได้” ทั้งสองฝ่าย หรือไม่ขี้หมูขี้หมาอาจโผล่เข้ามาเป็นรองนายกฯฝ่ายความมั่นคงควบรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหมในรัฐบาลขัดตาทัพก็ได้ อย่ามองข้ามเป็นอันขาด

.............................................................

key word ตอนนี้ คือ ถั่งเช่า บูรพาพยัคฆ์ อภิสิทธิ์ และสุเทพ ไม่แปลกเลยที่ทำไมคนถึงสงสัยว่า เครือเมเนเจอร์

จะเสี้ยม ยุยงให้แตกแยก แต่ละบทความที่ออกมาจะเป็นแบบนี้ตลอด เพราะเวลานี้ใกล้ชนะแล้วกลัวตกขบวนหรือ

โอ้เหรอ อยากให้ประยุทธ์มายืนข้าง ประชาชนไวๆ จัง มากวาดล้างไอ้แม้วไวๆ จัง ผมว่าประยุทธืไม่ต่างไรกับสนธิบังเละปฏิวัติแล้วไม่ขุึดรากถอนโคนไอ้แม้วถ้าประยุทธ์แน่จริงปฏิวัติเลยแล้วอย่ารีบเลือกตั้ง อยู่ยาวกวาดล้างไอ้แม้วเลยปฏิรุปการเมืองอย่าเดียวไม่พอ       คลิปไอ้แม้วซื้อทหารฟังไม่เข้า หมองรึไง ถ้าประยุทธดีจริง ควรจะจัดการรัฐบาลนี้ก่อนที่ประเทศจะเ้สียหายกว่านี้มวลชนอ่อนแรงนะเออ

ปชป และสาวกอย่าโลกสวยฟังแต่เรื่องดีๆ หัดวิเคราะห์มองลึกๆจะได้เข้มแข็งวิเคราะห์ศัตรุได้ง่าย

#90 phat21

phat21

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:28

ขับไล่บูรพาพยัคฆ์ไม่ให้มาผูกขาด เก้าอี้ ผบ ทบ ขืนให้ บูรภาพยัคฆ์ ผูกขาดเก้าอี้ ผบ ทบ ประเทศนี้ไม่มีวันจะดีขึ้น  เบื่อนโยบายทหารเป็นกลาง   ทหารที่ดีต้องไม่เอาความชั่วพิทักษณ์ชาติ  ไม่เอา บูรพาพยัคฆ์ ขีข้้าทักษิณ

#91 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:36

โอ้เหรอ อยากให้ประยุทธ์มายืนข้าง ประชาชนไวๆ จัง มากวาดล้างไอ้แม้วไวๆ จัง ผมว่าประยุทธืไม่ต่างไรกับสนธิบังเละปฏิวัติแล้วไม่ขุึดรากถอนโคนไอ้แม้วถ้าประยุทธ์แน่จริงปฏิวัติเลยแล้วอย่ารีบเลือกตั้ง อยู่ยาวกวาดล้างไอ้แม้วเลยปฏิรุปการเมืองอย่าเดียวไม่พอ       คลิปไอ้แม้วซื้อทหารฟังไม่เข้า หมองรึไง ถ้าประยุทธดีจริง ควรจะจัดการรัฐบาลนี้ก่อนที่ประเทศจะเ้สียหายกว่านี้มวลชนอ่อนแรงนะเออ

ปชป และสาวกอย่าโลกสวยฟังแต่เรื่องดีๆ หัดวิเคราะห์มองลึกๆจะได้เข้มแข็งวิเคราะห์ศัตรุได้ง่าย

เอ็งวิเคราะห์เก่งตายห่ แระ

:lol: 

#92 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:40

โถ..ไอ้เด็กเพิ่งหัดดูดนมสนธิ ...ฮ่าๆ

ไปไล่แทะตีนบูรพาพยัคฆ์แบบนี้ แสดงว่า "สนธิ" เริ่มจนมุมแล้ว รอไม่ได้แล้ว

เขาไม่สนองนี๊ดส์ให้ เลยทำตัวเกเร เอาลูกหมาในครอก(ในไส้)มาเห่าไล่แทะตีนเขา

หรือว่าที่ฝ่ายปชป. เขากล่าวหาเริ่มมีเค้ามูลให้เห็นวะ ไอ้คนแซ่ลิ้ม มันรับเงินทักษิณแลกกับลี้ภัยไปซัวเถา ...ฮ่าๆ

ก็เพราะสายนี้นี่แหละ ที่พวกไอ้แม้วมันโดนสะกดไว้อยู่ เขารู้ทุกการเคลื่อนไหว แม้แต่มันนั่งขี้ที่ตำแหน่งไหน เขายังรู้เลย ไอ้ควายยย

http://www.manager.c...D=9530000051697

#93 phat21

phat21

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:44

โถ..ไอ้เด็กเพิ่งหัดดูดนมสนธิ ...ฮ่าๆ

ไปไล่แทะตีนบูรพาพยัคฆ์แบบนี้ แสดงว่า "สนธิ" เริ่มจนมุมแล้ว รอไม่ได้แล้ว

เขาไม่สนองนี๊ดส์ให้ เลยทำตัวเกเร เอาลูกหมาในครอก(ในไส้)มาเห่าไล่แทะตีนเขา

หรือว่าที่ฝ่ายปชป. เขากล่าวหาเริ่มมีเค้ามูลให้เห็นวะ ไอ้คนแซ่ลิ้ม มันรับเงินทักษิณแลกกับลี้ภัยไปซัวเถา ...ฮ่าๆ

ก็เพราะสายนี้นี่แหละ ที่พวกไอ้แม้วมันโดนสะกดไว้อยู่ เขารู้ทุกการเคลื่อนไหว แม้แต่มันนั่งขี้ที่ตำแหน่งไหน เขายังรู้เลย ไอ้ควายยย

http://www.manager.c...D=9530000051697

แล้มเมื่อไหร่ทหารระดับล่างจะกดดันประยุทธ์ให้จัดการรัฐบาลนี้ละ ครับ   ช่วยกดดันทหารให้ประยุทธ์จัดการรัฐบาลนี้จะดีกว่า

#94 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:46

แล้มเมื่อไหร่ทหารระดับล่างจะกดดันประยุทธ์ให้จัดการรัฐบาลนี้ละ ครับ   ช่วยกดดันทหารให้ประยุทธ์จัดการรัฐบาลนี้จะดีกว่า

เอ็งอยากให้ ทหาร ทำอะไร ลองบอกชุดความคิดมาดิ๊ 1 2 3 4 ...ตูเห็นเอ็งเลี่ยงไม่กล้าตอบมาหลายกระทู้แระ

#95 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:18

ปชป และสาวกอย่าโลกสวย

ฟังแต่เรื่องดีๆ

หัดวิเคราะห์มองลึกๆ

จะได้เข้มแข็งวิเคราะห์ศัตรุได้ง่าย

:D  :lol:  :D  :lol:

โถ...ๆๆๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#96 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:13

ช่วยบอกผมที ท่านประยุทธควรทำยังไงครับ  :) ขอวิเคราะห์แบบมองลึกๆเลยนะครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#97 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:26

ทั้งพ่อแป๊ะ ทั้งลูกจิตอนาถ และไข่แพรด

ผมให้คะแนนไม่ถูกอ่ะ

กินกันไม่ลงจริงๆ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน