Jump to content

- - - - -

โรงพักร้าง

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:56

ขี้ข้าขุดมาเด๋วเข้าเสาไฟฟ้าอีกนะ จะลงผู้ว่าให้แพ้อีกรอบไม่ใช่หรือ   :lol:

มีช่วงนึงพวกเสื้อแดงมันเอาเอกสารที่สุเทพเซ็นอนุมัติงบมาหลอกสาวกควายๆอยู่พักนึง

ว่านี่ไง สุเทพโกงนะ อนุมัติงบนะ

ความจริงคือ สุเทพเป็น รมต ที่ดูแล ตำรวจไง พอตำรวจมันจะทำโรงพักก็ต้องขอเงินสุเทพอยู่แล้ว

เลยไม่แปลกที่สุเทพต้องเป็นคนเซ้นอนุมัติ พวกนี้มันไม่เข้าใจเลยเชื่อแกนนำไปซะหมด

จริงๆเอกสารที่อนุมัติงบสุเทพเขียนโนติสไว้ว่า ห้ามรื้อโรงพักเก่านะ จะได้เอาไว้ใช้ประโยชน์

แต่บริษัทเส็งเคร๊งนี้รื้อแมร่งหมด จบเห่ เลยบางทีต้องไปตั้งโรงพักในวัด บางที่เลยต้องทอดผ้าป่าหาเงินสร้างโรงพักเอง

ก็ว่ากันไป

ผมก็เคยเห็นน๊ะเอกสารนั้นที่พวกเสื้อแดงเอามาลงในเว็บให้ดู เขียนเป็นรายมือของคุณสุเทพเองเลยว่าห้ามรื้อโรงพักเก่า

#52 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:58

อำมาตรย์ไม่ให้จับสุเทพ จบปะ

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#53 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:20

ถ้า ปชป ไม่ได้โกงทำให้โรงพักมันสร้างไม่เสร็จ หรือร้างจริง ทำไมไม่ออกมาชี้แจงครับ ทุกวันนี้เป็นเรื่องติดปากไปแล้ว ว่า 8 แสนล้านกู้มาโกง ได้แค่เสาโรงพัก

ดีเอสไอ..ธาริต ตอบได้ดีที่สุดครับ ว่าทำไมคดีมันถึงเงียบไปครับ...ทำไมมันเป็นคดีพิเศษแล้ว...คุณไม่ทำต่อให้เสร็จ..มันเจออะไรเหรอครับ...มันมีอะไรใน สตูช.ครับ..

ไอ้แบบนี้ไม่ งง เหรอ????

แต่ต้องขอ ตำหนิ รัฐบาลสมัย ปชป.ด้วยครับ..ที่ปล่อยให้มีการทุจริต...นักการเมืองเลว..มีมากมาย แล้ว ประชาชน..จะไปเป็นกำแพงให้มันพิงทำไม เคยถามตัวเองไหม???
เลิกสักที โกง..แต่รับได้ เพราะพอทำงานได้บ้าง...ไอ้ค่านิยมเฮงซวยแบบนี้ เลิกได้แล้ว..แล้วถ้าไม่เลิกก็หยุดเรียกร้องห่สักที

Edited by spartacus, 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:22.

#54 I_AM_DDD

I_AM_DDD

น้องใหม่

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:49

ถ้า ปชป ไม่ได้โกงทำให้โรงพักมันสร้างไม่เสร็จ หรือร้างจริง ทำไมไม่ออกมาชี้แจงครับ  ทุกวันนี้เป็นเรื่องติดปากไปแล้ว ว่า 8 แสนล้านกู้มาโกง ได้แค่เสาโรงพัก

อันนี้อีกแผ่นนึงที่เป็นตัวชี้ว่าใครดูแลการจัดซื้อจัดจ้าง

เอกสารหน้า 11-12 ของ tor โรงพัก

มีสุเทพตามที่พวกชั่วบอกรึเปล่า 

ควาย เงิบๆ อีกแล้ว

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ที่จริงผมก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ค้นหาข้อมูลให้ดีเสียก่อน ก่อนที่ผมจะมาตั้งกระทู้ เรื่องมันเกิดที่ว่าผมรู้สึกว่าเรื่องมันเสียหายกับ ปชป และ ปชป ก็เงียบกับข่าวนี้ ไม่ค่อยจะชี้แจง ทำให้คนที่รู้จักผม และอื่นๆ ที่ไม่ค่อยได้ติดตาม และในเน็ตที่ได้มีการพูดทำนองว่า 8 แสนล้าน สมัยรัฐบาล ปชป ได้แต่เสา 

ปล ทีจริงแล้วคุณก็ไม่น่าว่าผมเป็น ควาย นะครับ   แต่ก็เอาเถอะ ผมขอเป็นควายที่ตั้งกระทู้ถามโง่ๆแล้วกันนะครับ

Edited by I_AM_DDD, 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:55.

#55 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:19

ถ้าลองค้นให้ลึก

มีคนชื่อ ไพรัช ที่มี คดีขโมยวิทยุสื่อสารที่สหรัฐฯเมื่อปี 2523

บอกแล้วครับ เสื้อแดงโจมตีมา สะท้อนเข้าตัวเองหมด

เรื่องโรงพัก บานปลายลง ลึก เลยเจออดีต

#56 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:27

I_AM_DDD ไม่ต้องซีเรียสหรอกครับ

ที่คุณไม่รุ้ข้อมูลเพราะสื่อไทยมันไร้คุณภาพครับ

เพราะโดนการเมืองแทรกแทรงตลอดทุกอย่างไม่เว้นละคร

เพราะฉะนั้นอะไรไม่ดีกับรัฐบาล มันก็จะไม่เอามาฉายหรอกครับ

ถ้าเอามาฉายจะโดนตัดกลางอากาศตลอด

ผมไม่รู้ว่าคุณนิยมเสื้อแดงหรือดูเอเซียอัพเดท หรือ สื่อของเสื้อแดงอยู่รึเปล่านะ

ถ้าดูผมแนะนำว่าเลิกดูไปครับหรือดูแล้วต้องกลับมาหาข้อมูลที่ชัดเจนเพิ่มขึ้น

ผมดูบ่อยครับเอเซียอัพเดท ช่วงหัวค่ำผมชอบมาก ที่มี 3 คนมานั้งโม้คล้ายๆสายล่อฟ้าของบลูสกาย

ที่มันใส่เสื้อ รักในหลวงรักพระบรมอะไรนั้นละ  ข้อมูลมั่วซั่วเกือบทั้งรายการ ไม่งั้นก็ด่าแต่องค์มนตรี ปปช ศาล

ไร้สาระมากๆ ผมเลยไม่แปลกใจเลยที่คนเสื้อแดงจะรับข้อมูลแปลกๆมา

#57 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:31

ถ้า ปชป ไม่ได้โกงทำให้โรงพักมันสร้างไม่เสร็จ หรือร้างจริง ทำไมไม่ออกมาชี้แจงครับ  ทุกวันนี้เป็นเรื่องติดปากไปแล้ว ว่า 8 แสนล้านกู้มาโกง ได้แค่เสาโรงพัก

อันนี้อีกแผ่นนึงที่เป็นตัวชี้ว่าใครดูแลการจัดซื้อจัดจ้าง

เอกสารหน้า 11-12 ของ tor โรงพัก

มีสุเทพตามที่พวกชั่วบอกรึเปล่า 

ควาย เงิบๆ อีกแล้ว

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ที่จริงผมก็ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ค้นหาข้อมูลให้ดีเสียก่อน ก่อนที่ผมจะมาตั้งกระทู้ เรื่องมันเกิดที่ว่าผมรู้สึกว่าเรื่องมันเสียหายกับ ปชป และ ปชป ก็เงียบกับข่าวนี้ ไม่ค่อยจะชี้แจง ทำให้คนที่รู้จักผม และอื่นๆ ที่ไม่ค่อยได้ติดตาม และในเน็ตที่ได้มีการพูดทำนองว่า 8 แสนล้าน สมัยรัฐบาล ปชป ได้แต่เสา 

ปล ทีจริงแล้วคุณก็ไม่น่าว่าผมเป็น ควาย นะครับ   แต่ก็เอาเถอะ ผมขอเป็นควายที่ตั้งกระทู้ถามโง่ๆแล้วกันนะครับ

สมาชิกเราไม่มีใครทราบเจตนาที่แท้จริงของคุณหรอกครับ ไม่มีใครอยากว่าใครเป็นควายด้วย 

เพียงแต่บอร์ดของเรา โดนคนแดงบางจำพวก เข้ามาตีหน้ามึนแล้วตั้งกระทู้ป่วนบ่อยๆ 

หลายๆกระทู้แดง คุณก็คงเคยผ่านตาบ้าง กระทู้บางกระทู้ก็ตั้งขึ้นมาจากมโนจริต ไม่ได้มีความจริง

หรือเหตุผลอะไรมาเป็นสาระ เพื่อถกเถียงกัน พอถูกคาดคั้นด้วยหลักฐาน ก็หลบลี้หนีหน้าไปตั้งกระทู้กวนชาวบ้านเค้าใหม่

แล้วก็ยังวนลูปเดียวเสมอ ซ้ำซาก จำเจ งี่เง่า

เรื่องโรงพักนี่ พวกเราเอาเหตุผลความจริง มาหักล้างกันบอร์ด น่าจะหลายกระทู้แล้วครับ

ซึ่งหากคุณเข้ามาใหม่ บางทีอาจจะไม่ทราบและไม่ได้ติดตาม จึงไม่ทราบความจริง

เรื่องนี้ ปชป ไม่ได้เงียบหาย เพียงแต่ข่าวการฟ้องกลับในคดีนี้ของ ปชป ไม่เคยถูกนำไปขยายสาเหตุ

เหตุผลและหลักฐานที่ ปชป นำออกมาแสดงต่อสื่อ ไม่เคยได้รับการตรวจสอบ

เสื้อแดง ไม่เคยนำข้อมูลของ ปชป ไปหักล้างกับคำกล่าวหา

หรืออาจจะฟังข้อมูลจาก ปชป แล้ว แต่มโนจริตก็ยังฝังอยู่ในใจว่า จะเกิดอะไร อะไรจะเกิด ปชป แม่มผิดเสมอ

คือพูดง่ายๆ มึงจะเอาเหตุผลอะไรมาก็เหอะ กุไม่ฟัง เพราะไอ้พรรคนี้มันโกงโรงพัก โกงโฮปเวลล์ โกงประกันข้าว

เอวัง

http://www.posttoday...การเมือง/207703

"อภิสิทธิ์" พร้อมแจง ปปช. คดีโรงพักฉาว ยืนยันเป็นเรื่องการเมือง นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฎร  หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่ นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ....... อ่านต่อได้ที่ : http://bit.ly/18XfqLA

Edited by kaidum, 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:33.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#58 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:32

เออ นี่จะบอกให้หายโง่นะ รัฐบาล ปชป กู้แค่ 4 แสนล้าน ไม่ใช่แปดแสนล้านอย่างที่ตอแหลนะครับ เรื่องของเรื่องว่า ปชป ไม่เคยออกมาชี้แจงนั้น คุณไปมุดรูจิ๋มอีปูอยู่หรือไง ถึงได้บอกว่า ปชป ไม่เคยชี้แจงทั้งเรื่อง กู้ และ โรงพักที่สร้างไม่เสร็จ 

ปล. จิ๋มอีปูมันผสมยาสลบหรือ ถึงได้เหมือนหลับไปแล้วเพิ่งตื่นมาถามน่ะ 

#59 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:41

ถ้าลองค้นให้ลึก

มีคนชื่อ ไพรัช ที่มี คดีขโมยวิทยุสื่อสารที่สหรัฐฯเมื่อปี 2523

บอกแล้วครับ เสื้อแดงโจมตีมา สะท้อนเข้าตัวเองหมด

เรื่องโรงพัก บานปลายลง ลึก เลยเจออดีต

เป็นคดีที่ถูกลบไฟล์เรียบร้อยแล้ว  ?

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#60 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:58

เดี๋ยวผม จะ อีดิท คำไม่สุภาพ ออกให้ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#61 นักรบ ชายขอบ

นักรบ ชายขอบ

น้องเก่า

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:39

ถามเสื้อแดงในนี้นะ ตอนเลือกผู้ว่า กทม ทำไมเพื่อไทยถึงเบรคเสื้อแดง เอาเรื่องนี้ออกจากประเด็นที่จะดึงคะแนนคุณชายล่ะ เพราะแรกๆเสื้อแดงกะเอาคุณชายให้ตกด้วยเรื่องนี้เลย ไม่เจ็บเนื้อ ตอนหยิกเล็บกันหรอ

#62 aNext

aNext

น้องใหม่

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:35

แหมพี่ผมแซวพี่ว่าบัตรเติมเงินแค่นี้โกรธ จนกริ้ว

งั้นผมขอโทษละกันนะ แต่พี่ก็อย่าไผว่าใครเค้าบัตรเติมเงินสุ่มสี่สุ่มห้าสิ เดียวพี่จะโดนสวนคืน แล้วก็ออกมาดิ้นอีก

คิดเห็นอย่างไรกับข้อกล่าวหานี้ครับ

แล้วในข้อกล่าวหาอื่น ๆ ได้สืบค้นข้อมูลก่อน "ปลัก" ใจเชื่อหรือเปล่าครับ

หวังว่าจะกลับมาอ่านและตอบคำถามด้วยครับ

#63 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:53

อำนาจอยู่ในมือ รบ. ทั้งหมดนะอย่าลืม...ผบ.ตร. คือใคร (คนของใคร) ?

รมต.มหาดไทย คือใคร (คนของใคร) ? เร่งรัดสิ ถ้า ปชป. ผิด สุเทพผิด เร่งเอามาลงโทษ

ให้ DSI รับเป็นคดีพิเศษสิ เร่งรัดสิ อัยการเขียนสำนวนส่งฟ้องให้ หนัก...ทำสิ...

แต่คิดสิ ? ทำไมถึงเงียบ ? เรื่องมันร้ายแรงขนาดนี้ ปชป. ตายยังพรรค

กำนันตายยกตระกูล ทำไมไม่ทำ ? คิดสิ ? คิด!! ....

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน