Jump to content

- - - - -

ส่วนใหญ่คนเล่นเสรีไทยในนี้ อยากได้นายกคนกลางที่สุเทพเลือกไห้ ยังไงก็ไม่เอาเลือกตั้งเด็ดขาด จิงหรอครับ

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:11

อยากถามเหตุผล
1. ทำไมถึงอยากได้นายกคนกลาง นายกคนกลางมัน ประชาธิปไตย มากกว่าการเลือกตั้งตรงไหน
2. แล้วเคยคิดถึงประชาชนอีกฝ่ายที่ต้องการการเลือกตั้งมั้ยครับ ว่าเค้าจะออกมาขัดขวาง นายกคนกลาง
3. ถ้าเลือกตั้ง พรรคที่ชอบ ไม่ชนะ เท่ากับประเทศล่มจมหรอครับ ต้องทำทุกอย่าง ไห้ ปชป มาลงแล้วแพ้อย่างมีเกียตร ใช่มั้ยครับ
4. ถ้าได้นายกคนกลางจริง ต่างประเทศจะยอมรับยังไง

Edited by dragonworld, 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:14.

#2 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:14

ที่ 1 เย้...

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:14

โถถถถถถถถถถถถถ ไอ้ฟาย

ตรูอยากให้ปฎิรูปก่อนการเลือกตั้งว่ะ

เอ๊งไม่เข้าใจคำว่า ปฎิรูปก่อนการเลือกตั้งหรือไงฟร๊ะ

ถ้าไม่เข้าใจ ก้อไม่ต้องมาตั้งกระทู้โชว์ความโง่

เข้าใจนะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:17

ตรูอยากให้ปฎิรูปก่อนการเลือกตั้งว่ะ

เอ๊งไม่เข้าใจคำว่า ปฎิรูปก่อนการเลือกตั้งหรือไงฟร๊ะ

ถ้าไม่เข้าใจ ก้อไม่ต้องมาตั้งกระทู้โชว์ความโง่

เข้าใจนะ

ไหนบอกหน่อย ปฎิรูปยังไง ซักสามข้อพอ รออยู่นะ แล้วไม่ต้องบอกไห้นายกลาออกนะ เพราะคนอยาดปฎิรูป แต่ไม่มีแผนบอกสาวกเลยนี้นะ น่าสงสารสาวกนะครับ โดนจูงไปไหนก็ไป

#5 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:18

Dragonworld คุณคิดยังไงเรื่องเสื้อแดงทำร้ายพระ

ตอบตรงนี้ก่อน

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:19

เข้าใจนะ

ไหนบอกหน่อย ปฎิรูปยังไง ซักสามข้อพอ รออยู่นะ แล้วไม่ต้องบอกไห้นายกลาออกนะ เพราะคนอยาดปฎิรูป แต่ไม่มีแผนบอกสาวกเลยนี้นะ น่าสงสารสาวกนะครับ โดนจูงไปไหนก็ไป

ง่าย ๆ เลยนะ ให้อีโง่ ลาออกรักษาการซะ 

แค่นี้ก้อปฎิรูป ได้แล้ว เอ๊งไปบอกให้อีโง่ ลาออกเลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 butadad

butadad

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:20

Dragonworld คุณคิดยังไงเรื่องเสื้อแดงทำร้ายพระ

ตอบตรงนี้ก่อน

Drangonworld คิดยังไง ใครๆก็รู้

#8 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:22

ข้อ3  เกียรติ สะกดแบบนี้ฮะพี่

#9 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:28

อฺอกมาหอนรับ นายกคนกลางของไอ้เต้นกันใทญ่

Edited by ParaDon, 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:35.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:31

ทำไมถึงต้องมีนายกคนกลาง

ควายแดงโง่เง่าบางคนยังไม่เข้าใจ

เห็นเพจควายแดงหลายตัวที่ยังล้อเลียนกันว่าสุเทพและอภิสิทธิ์อยากได้ตำแหน่งนี้

ป่วยการที่จะอธิบาย เพราะยังยึดติดกับคำว่าประชาธิปไตยในแบบของตนเอง

คือต้องเป็นนายกจากตระกูลชินวัตรเท่านั้น

ปล่อยให้มันโง่งมดมขี้กินหญ้าต่อไปเถิด

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:39

เข้าใจนะ

มังกรเห็นการชุมนุมของเสียงส่วนใหญ่หรือเปล่าครับ

ทุกครั้งก็ทิ้งขยะเกลื่อนกลาด ผมรับไม่ได้ครับ เอาเสียงพวกสกปรกมาบริหารประเทศ

ประเทศก็จะพากันสกปรก

เอางี๊ มังกรไปบอกเพื่อนๆดีกว่า ถ้าเลิกทำสกปรกเมื่อไหร่

ฝ่ายตรงข้ามก็จะยอมรับเอง ไม่ต้องมาต่อสู้อะไรกันมากหรอก

แค่ทำตัวให้มันสะอาดๆ ผมก็พร้อมจะยอมรับได้นะ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#12 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:41

ช้าไป เซ็ง อดได้ที่ 1

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#13 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:48

เขียนภาษาไทย ให้ถูกก่อนไหม

ถ้าไม่ถูกอีกให้ไปเรียนอนุบาลใหม่นะ จขกท

#14 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:54

ขอโทษน่ะครับคุณ dragon world. มีสิทธิเลือกตั้งหรือยังครับ

#15 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:54

คิดไปแล้วว่าต้องการคนกลาง

ต้องการไปทำไมว่ะ 

สมัยทักษิณลาออกจาก รักษาการนายก ประเทศอยู่ได้ไงตั้ง 4-5 เดือนไม่มีนายกตัวจริง รักษาการ ฯลฯ

ประเทศไทยเคยอยู่โดยไม่มี หัวหน้าคณะบริหารมาแล้ว อยู่ได้

#16 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

1. ทำไมถึงอยากได้นายกคนกลาง นายกคนกลางมัน ประชาธิปไตย มากกว่าการเลือกตั้งตรงไหน
2. แล้วเคยคิดถึงประชาชนอีกฝ่ายที่ต้องการการเลือกตั้งมั้ยครับ ว่าเค้าจะออกมาขัดขวาง นายกคนกลาง
3. ถ้าเลือกตั้ง พรรคที่ชอบ ไม่ชนะ เท่ากับประเทศล่มจมหรอครับ ต้องทำทุกอย่าง ไห้ ปชป มาลงแล้วแพ้อย่างมีเกียตร ใช่มั้ยครับ
4. ถ้าได้นายกคนกลางจริง ต่างประเทศจะยอมรับยังไง

1. ประชาธิปตไตยตรงที่คนส่วนใหญ่เค้าต้องการไง  ถ้ามันเกิดขึ้นจริงนั่นแสดงว่าพวกเสื้อแดงมีจำนวนที่น้อยกว่าและมิอาจต้านทานได้

ถ้าจำนวนคนเสื้อแดงน้อยกว่า  ก็คงต้องยอมไปตามระเบียบ  ประชาธิปไตยนะแบบนี้ผมว่า ;)

2. ประชาชนอีกฝ่ายที่ต้องการเลือกตั้ง  ในเมื่อมีจำนวนน้อยกว่า ก็ต้องยอมไปตามระเบียบครับ

เพราะนี่คือประชาธิไตยแบบเดียวกับที่พวกเสื้อแดงเอามาอ้างตอนชนะการเลือกตั้งครั้งที่แล้วนะ จริงป่าว

3. ถ้าปล่อยไว้อย่างนี้ฝากประเทศไปกับไอ้รัฐบาลชุดนี้ คุณว่ามันจะไม่ล่มจมงั่นสิ

คุณไม่เห็นความ ship หายที่มันเกิดขึ้นอยู่จากการบริหารของรัฐบาลชุดนี้จริงๆหรือ อย่ามืดบอดนักเลย

และก็หยุดมาโพสต์ทำนองว่าคนที่เสรีไทยเค้าฝักใฝ่ ป.ช.ป. ไปซะทุกคนนะ  อาจจะมีคนเหล่านั้นอยู่บ้าง แต่ไม่ใช่ทุกคน

เหตุผลในการรักชาติ/การเล็งเห็นถึงปัญหา/การร่วมกันแสดงความคิดหาทางออกของเหตุบ้านการเมืองในขณะนี้

ไม่ได้มาจากการเป็นแฟนคลับพรรคประชาธิปัตย์นะครับ  เข้าใจไว้เสียด้วย มีความคิดเป็นผู้ใหญ่หน่อยครับ

4. ถ้าได้นายกเป็นคนกลางแล้วปัญหาภายในประเทศมันคลี่คลายไปในทางที่ดี แล้วทำไมต่างชาติจะต้องไม่ยอมรับ

หลักสากลคุณแคร์มากมันก็ดีครับ  แต่แน่ใจนะว่าไม่ได้เอามาเป็นข้ออ้าง

ถ้าคุณอยู่ประเทศที่ทำตามหลักสากลเป่ะๆ  แต่มีปัญหาบ้านเมืองอยู่ตลอดเวลา  คุณจะเอาอย่างนั้นไหม

หยุดหว่านล้อมชักแม่น้ำทั้ง 5 มากล่อมคนในนี้เถอะครับ 

ทำให้คนหายแดงยังง่ายกว่าการทำให้คนเกลียดแดงกลายไปเป็นแดงเลยครับ  เสียเวลาคุณเปล่าๆ เชื่อผมดิ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#17 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:56

แล้วนายกคนกลางไม่ดีตรงไหน ในเมื่อนายกคนเหนือมันปัญญาอ่อน นายกคนใต้พวกไพร่แดงก็ไม่เอา เอานายกคนกลางนั่นแหละดีแล้ว รัฐธรรมนูญอนุญาติให้เรียกใช้ได้ ไม่ผิดกฏหมาย ไม่ผิดธรรมเนียมประเพณีปฏิบัติ ไม่ได้ผิดผีไปโกงเลือกตั้งมา วิญญูชนคนมีความรู้ความเข้าใจ เขาไม่มีคิดอะไรหรอก นอกจากพวกแม้วและขี้ข้าเท่านั้น ที่ดิ้นเป็นไส้เดือนโดนขี้เถ้า

ถ้าคิดว่ามีความชอบธรรม ก็ออกมาเคลื่อนไหวได้ รัฐธรรมนูญคุ้มครอง แต่อย่าไปเผาบ้านเผาเมือง ปล้นสดมภ์ร้านค้า ร้านเครื่องประดับ ร้านอุปกรณ์สื่อสาร นั่นเรียกกว่า โจร ไม่ใช่ผู้เรียกร้องประชาธิปไตย(ที่พวกเอ็งหลอกให้เชื่อกันเอง)

ประเทศไม่ล่มจมแน่นอน แต่อียองยองฮี อยู่มานานเกินไปจนประเทศจะล่มจมอยู่แล้ว นี่ดีตั้งเท่าไรแล้ว ฝ่ายตรงข้ามอียองยองฮี เขาช่วยพวกไพร่แดงและชาวบ้านทั่วไปให้ไม่ต้องติดหนี้ 50 ปี พวกเอ็งไม่สำนึกบุญคุณบ้างเรอะ?

ลองพวกเอ็งเลิกรับจ้างก่อกวนประเทศดิวะ กลับไปทำงานของพวกเอ็งสิ(แต่งานเอ็งก็ป่วนบอร์ดอยู่แล้วนิ ป่วนได้ตลอด ไม่ถือสา) ไม่มีประเทศไหนมาก้าวก่ายหรอกว่ะ มีแต่อำมาตย์ไพร่ของพวกเอ็งนั่นแหละ อยากให้พวกหัวดำหัวทอง มันเข้ามาวุ่นวายกิจการภายในประเทศ โง่แล้ว อย่าโง่ซ้ำซาก อ่านหนังสือเป็น เล่นเน็ตได้ หาข้อมูลบ้าง

#18 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 10:58

:D :D :D

#19 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:00

คนไทยดีดีเขาไม่ต้องการระบอบทักษิณเข้ามาบริหารประเทศ ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นประชาธิปไตยและดีจริงก็ถอยไปเลย 1 ปีหลังปฏิรูปก็กลับมาสู้กันโอป่ะพวก!!!

#20 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:02

รู้รักภาษาไทย ไม้ม้วน ไม้มลาย

:D :D :D

#21 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:06

ด่าเป็นวัวเป็นควายเค้าก็เฉย  ด่าหนักแผ่นดิน ขายชาติเค้าก็เฉย  ด่าขยะสังคม คนชั่วชาติเค้าก็เฉย  สรุปคือ  มันไม่ใช่คนนี่เอง   5555+ 

#22 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:09

http://netcafeclub.n...leChap=4&unit=5

#23 Ballbk

Ballbk

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:09

เป็นเจ้าชีวิต คน ที่นี่เหรอ ถึงต้องอยากรู้

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#24 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:15

ไม่มีอะไร  อยากเอามาแป่ะเฉยๆ

step ของความหายนะ  ที่ควายแดงอาจจะไม่รู้สึกตัว

Attached Images

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#25 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:19

พวกรับจ้างโพสนี้ต้องจบอะไรครับ หรือแค่พิมพ์ตามโพย :o

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#26 idecon

idecon

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:47

คงไม่ต้องรอให้มันลาออกแล้วครับ

#27 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:50

จะลาออกเร๊อออออออออออ

หนาซะขนาดนั้น

#28 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:50

ถ้าเป็นจ่าประสิทธิ เสื้อแดงคงจะยอมใช่ไหม

#29 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:52

ให้ลาออกไปพร้อมๆไอ้ขี้ข้า ขี้เปียก ในเสรีไทยด้วย

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:53

หน้าด้านขนาดนี้ 

ผมไม่คิดว่า มันจะลาออกหรอก

สามหนาห้าห่วงว่า หนาแล้วนะ

เจออีปู เข้าไป ต้องชิดซ้ายเลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#31 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:54

ส่วนใหญ่คนเล่นเสรีไทยในนี้ อยากได้นายกคนกลางที่สุเทพเลือกไห้ ยังไงก็ไม่เอาเลือกตั้งเด็ดขาด จิงหรอครับ

โดย dragonworld

ส่วนใหญ่คนเล่นเสรีไทยในนี้ อยากให้นายกเถื่อนที่โง่ลาออกไปเลย แล้วค่อยปฏิรูปก่อนจึงเลือกตั้ง จริงๆครับ

โดย DZM,

ตัวสีแดง ของ 2 บรรทัดนี่ มีความหมายต่างกันอย่างไรครับ

:D

#32 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:57

ทั่นนายกหญิงของเหล่าฟายแดงคือตัวถ่วงของการปฏิรูปประเทศ ถ้าถามว่าจะปฏิรูปยังไง

ก็ไปบอกนังดอกไม้ให้ลาออกซะสิเดี๋ยวแพลนการปฏิรูปก็ออกมาเอง เรื่องง่ายๆที่ฟายแดงพยายามข้ามไป

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โง่แล้วยังจะแกล้งโง่ เค๊าเรียกว่าโง่ซ้ำซ้อนนะจ๊ะ 41.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#33 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:03

สุดยอด...

ถามได้ฉลาดพอๆกับนายกยิ่งลักษณ์เลย น่าภูมิใจ <_<

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#34 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:04

เข้าใจนะ

มังกรเห็นการชุมนุมของเสียงส่วนใหญ่หรือเปล่าครับ

ทุกครั้งก็ทิ้งขยะเกลื่อนกลาด ผมรับไม่ได้ครับ เอาเสียงพวกสกปรกมาบริหารประเทศ

เอางี๊ มังกรไปบอกเพื่อนๆดีกว่า ถ้าเลิกทำสกปรกเมื่อไหร่

ฝ่ายตรงข้ามก็จะยอมรับเอง ไม่ต้องมาต่อสู้อะไรกันมากหรอก

แค่ทำตัวให้มันสะอาดๆ ผมก็พร้อมจะยอมรับได้นะ

จับลูกสาวอาบน้ำก่อนดีหว่า ^^

#35 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:05

เข้าใจนะ

เอ๊งมีลูกด้วยเหรอ

นึกว่า เป็นใส้เดือนสองเพศ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

#36 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:07

^^^

ดูเห็บหมัดตัวเองด้วย

อย่าให้ไปติดลูก

#37 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:08

คนไทยดีดีเขาไม่ต้องการระบอบทักษิณเข้ามาบริหารประเทศ ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นประชาธิปไตยและดีจริงก็ถอยไปเลย 1 ปีหลังปฏิรูปก็กลับมาสู้กันโอป่ะพวก!!!

เลือกตั้งไห้ชนนะก่อนนะหนู

#38 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:09

หาเงินจำนำข้าวให้ได้ก่อนเลือกตั้งนะ ไอ้ใส้เดือนสองเพศ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#39 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:21

ขอโกหกว่า

ส่วนใหญ่คนเล่นเสรีไทยในนี้                          ส่วนใหญ่ไม่รู้  ตอบแทนไม่ได้ 

อยากได้นายกคนกลางที่สุเทพเลือกไห้             ถ้าจำเป็น ก็ต้องมี  แต่ไม่ใช่สุเทพเลือกคนเดียวหรอก

ยังไงก็ไม่เอาเลือกตั้งเด็ดขาด                        อันนี้ใครพูด  เขาแค่บอก  ปฏิรูปก่อนค่อยไปเลือกตั้ง

จิงหรอครับ                                                    จริง หรือ ไม่จริง  เป็นความลับบอกไม่ได้

แก้ไข  กดผิดไม่ทันได้ตอบ

Edited by Binladong, 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:32.

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#40 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:23

ส่วนใหญ่คนเล่นเสรีไทยในนี้     

อยากได้นายกคนกลางที่สุเทพเลือกไห้

ยังไงก็ไม่เอาเลือกตั้งเด็ดขาด

จิงหรอครับ

“สุเทพ” เมินเสนอชื่อคนกลาง เชื่อ “ปู” ไม่ยอมคายอำนาจ

“สุเทพ” เมินข้อเสนอองค์กรอิสระให้เสนอชื่อคนกลาง ชี้ฝ่ายรัฐบาลหวังไม่ให้ “แม้ว” ติดคุก ซึ่งมวลมหาประชาชนรับไม่ได้ เชื่อ “ปู” ไม่มีวันยอมคายอำนาจจนกว่าจะแพ้หมดรูปถึงยอมมาเจรจาด้วย พร้อมโต้ “จตุพร” กล่าวหา “ประยุทธ์” ร่วมมือ กปปส.ล้มรัฐบาล ลั่นถ้าเป็นจริงคงจบไปนานแล้ว

วันนี้ (17 มี.ค.) เมื่อเวลา 20.00 น.นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส.กล่าวปราศรัยบนเวทีสวนลุมพินี ว่า กราบเรียนถึงนายสมชัย ศรีสุทธิยากร กกต.ที่พยายามให้มีการเจรจาระหว่างฝ่าย น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร รักษาการนายกรัฐมนตรี และ รมว.กลาโหม กับ กปปส.พยายามประสานกับองค์กรอิสระ 6 องค์กร แต่องค์กรอิสระคงกลุ้มใจ เพราะฟังน้ำเสียงที่แถลงออกอาการอยู่ ข้อเสนอคือจะให้ฝ่าย น.ส.ยิ่งลักษณ์ และฝ่ายเราเสนอชื่อคนกลางฝ่ายละ 10 ชื่อ องค์กรอิสระจะเอาไปดูถ้ามีชื่อซ้ำกันประมาณ 5 ชื่อ จะเอาเป็นคนกลางจัดการเจรจา และบอกว่าพยายามทำเพราะอยากเห็นบ้านเมืองสงบ ท่านคงพยายามเต็มที่แล้วและคงเหนื่อย ไม่ใช่เรื่องง่าย

ขณะที่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ บอกกับสื่อว่ารัฐบาลจะไม่เสนอก่อน จะขอดูท่าทีฝ่าย กปปส.ว่าจะเสนอใคร ตนขอตอบว่าไม่ต้องรอ เนื่องจากตนไม่เสนออยู่แล้ว และกราบเรียนถึงผู้นำองค์กรอิสระทุกท่านว่าขออย่าคิดว่าตนตัดไมตรีหรือไม่ ร่วมมือ ไม่สามารถหาใครเป็นคนกลางได้ อย่าพยายามให้เหนื่อยยาก มันเป็นไปไม่ได้ และเราต้องพูดความจริงกัน เนื่องจาก น.ส.ยิ่งลักษณ์ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ หวงอำนาจ ไม่มีวันยอมปล่อยอำนาจ อย่าไปเสียเวลาเจรจา องค์กรอิสระอย่าไปเหน็ดเหนื่อย

“ผมเห็นใจและเกรงใจผู้นำองค์กรอิสระ แต่ท่านก็เห็นนิสัย สันดานคุณดอกไม้แล้ว ไม่มีวันที่จะยอมพูดคุยกับใครจนกว่าจะแพ้หมดรูป องค์กรอิสระทั้ง 6 องค์กรพยายามพูดดี เสนอเรื่องดีๆ ให้ แต่ฟังดูไอ้ปึ้งรองนายกฯ บอกองค์กรอิสระให้ไปสาบานก่อนจะปฏิบัติหน้าที่เที่ยงธรรมโปร่งใส เพราะเป็นที่ชัดแจ้งองค์กรอิสระไม่ได้ปฏิบัติหน้าที่อย่างเที่ยงธรรม มันไม่เคยเห็นคุณงามความดีใคร พูดบิดเบือนได้ทุกวัน วันนี้มีคนไปวางระเบิดที่หน้าสถาบันพัฒนาข้าราชการฝ่ายตุลาการ ไอ้ปึ้งบอกหน้าตาเฉย มูลเหตุน่าจะมาจากการที่อัยการสูงสุดถอนตัวจากการแถลงโรดแมปประเทศไทย ทำให้เหลือ 6 องค์กร คนพวกนี้มันคนชั่วจริงๆ ชั่วจนไม่ต้องไปเสียเวลาเสวนากับมัน มันเป็นเชื้อร้ายที่กัดกินประเทศไทย” นายสุเทพ กล่าว

นายสุเทพ กล่าวต่อว่า วันนี้วายร้ายตัวดำ นายจตุพร พรหมพันธุ์ ประธาน นปช.ออกมาสามหาวก้าวร้าวด่าทอ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผบ.ทบ.โดยพูดจาท้าทายใส่ร้ายซึ่งหน้าโกหกมดเท็จ ซึ่งคนอย่างนายจตุพรโกหกบิดเบือนได้ทุกเรื่อง รวมทั้งบอกว่า พล.อ.ประยุทธ์ จับมือกับตนล้มรัฐบาล ถ้าทำรัฐประหารเมื่อไหร่จะเจอกับมัน ทั้งที่ตนไม่เคยสุมหัวคบคิดจับมือ พล.อ.ประยุทธ์ ที่จะล้มรัฐบาล เพราะถ้า พล.อ.ประยุทธ์ ร่วมมือกับเราจบไปนานแล้ว และถ้าเขาคิดล้มรัฐบาลจริง พวกเสื้อแดงไม่มีโอกาสมาพูดจาสามหาวท้าทายอย่างนี้ ซึ่งต้องนับถือใจ พล.อ.ประยุทธ์ ที่อดทนใจเย็นและพูดตรงไปตรงมาไม่เข้าข้างไหน เตือนทุกกลุ่มอย่าทำผิดกฎหมาย เป็นการพูดแบบผู้ใหญ่ แต่ นายจตุพร พูดแบบเดรัจฉาน คนพวกนี้โอหังท้าทายจะรบกับทหาร ทั้งนี้ ขอท้า นายจตุพร ถ้าแน่จริงขอให้ออกมาท้าทายทุกวัน รับรองถ้าออกมาโอหังอวดดีด่าทอจาบจ้วงทุกวัน เจอท็อปบูตแน่นอน

http://www.manager.c...D=9570000030471

ถ้าเล่นบอร์ดนี้นานๆจะรู้ครับว่ามีพวก มโน&ฟินเยอะ ตอแหลก็เยอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#41 banka

banka

น้องใหม่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:46

-เหนื่อยที่จะด่า พวกควายแดงสารเลว พ่อแม่ไม่สั่งสอน แต่ก็คงต้องด่าต่อไป ถูกพวกควายแดงเลือกตั้งแล้วชนะ แต่พวกกรูต้องทนให้พวกมรึงโกงประเทศชาติด้วยหรือ ทำผิดคิดชั่ว ศาลตัดสิน บอกง่ายๆไม่ยอมรับ แล้วมรึงคิดว่าแบบนี้ที่ไหนในโลกเค้ายอมรับ กรูไม่หวังให้มรึงฉลาดขึ้นหรอก แต่ถ้ามรึงยังไม่เหนื่อยที่จะตั้งกระทู้ กรูก็ไม่เหนื่อยที่จะตามมาด่ามรึงเหมือนกัน

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:48

:o โกรธจนมือสั่น พิมพ์ผิดเลย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 YuiKung

YuiKung

น้องเก่า

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:53

เราจะเลือกตั้งนายกคนกลาง...ฮ่าๆ

#44 aNext

aNext

น้องใหม่

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:09

เอ๊งมีลูกด้วยเหรอ

นึกว่า เป็นใส้เดือนสองเพศ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ลูกคงหมายถึงหมู หมา กา ไก่นะ

อย่าให้เป็นเด็กเลย สงสารเด็ก มีพ่อควาย

#45 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:19

ส่วนใหญ่คนเล่นเสรีไทยในนี้
อยากได้นายกคนกลางที่สุเทพเลือกไห้
ยังไงก็ไม่เอาเลือกตั้งเด็ดขาด
จิงหรอครับ

“สุเทพ” เมินเสนอชื่อคนกลาง เชื่อ “ปู” ไม่ยอมคายอำนาจ

“สุเทพ” เมินข้อเสนอองค์กรอิสระให้เสนอชื่อคนกลาง ชี้ฝ่ายรัฐบาลหวังไม่ให้ “แม้ว” ติดคุก ซึ่งมวลมหาประชาชนรับไม่ได้ เชื่อ “ปู” ไม่มีวันยอมคายอำนาจจนกว่าจะแพ้หมดรูปถึงยอมมาเจรจาด้วย พร้อมโต้ “จตุพร” กล่าวหา “ประยุทธ์” ร่วมมือ กปปส.ล้มรัฐบาล ลั่นถ้าเป็นจริงคงจบไปนานแล้ว

วันนี้ (17 มี.ค.) เมื่อเวลา 20.00 น.นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส.กล่าวปราศรัยบนเวทีสวนลุมพินี ว่า กราบเรียนถึงนายสมชัย ศรีสุทธิยากร กกต.ที่พยายามให้มีการเจรจาระหว่างฝ่าย น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร รักษาการนายกรัฐมนตรี และ รมว.กลาโหม กับ กปปส.พยายามประสานกับองค์กรอิสระ 6 องค์กร แต่องค์กรอิสระคงกลุ้มใจ เพราะฟังน้ำเสียงที่แถลงออกอาการอยู่ ข้อเสนอคือจะให้ฝ่าย น.ส.ยิ่งลักษณ์ และฝ่ายเราเสนอชื่อคนกลางฝ่ายละ 10 ชื่อ องค์กรอิสระจะเอาไปดูถ้ามีชื่อซ้ำกันประมาณ 5 ชื่อ จะเอาเป็นคนกลางจัดการเจรจา และบอกว่าพยายามทำเพราะอยากเห็นบ้านเมืองสงบ ท่านคงพยายามเต็มที่แล้วและคงเหนื่อย ไม่ใช่เรื่องง่าย

ขณะที่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ บอกกับสื่อว่ารัฐบาลจะไม่เสนอก่อน จะขอดูท่าทีฝ่าย กปปส.ว่าจะเสนอใคร ตนขอตอบว่าไม่ต้องรอ เนื่องจากตนไม่เสนออยู่แล้ว และกราบเรียนถึงผู้นำองค์กรอิสระทุกท่านว่าขออย่าคิดว่าตนตัดไมตรีหรือไม่ ร่วมมือ ไม่สามารถหาใครเป็นคนกลางได้ อย่าพยายามให้เหนื่อยยาก มันเป็นไปไม่ได้ และเราต้องพูดความจริงกัน เนื่องจาก น.ส.ยิ่งลักษณ์ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ หวงอำนาจ ไม่มีวันยอมปล่อยอำนาจ อย่าไปเสียเวลาเจรจา องค์กรอิสระอย่าไปเหน็ดเหนื่อย

“ผมเห็นใจและเกรงใจผู้นำองค์กรอิสระ แต่ท่านก็เห็นนิสัย สันดานคุณดอกไม้แล้ว ไม่มีวันที่จะยอมพูดคุยกับใครจนกว่าจะแพ้หมดรูป องค์กรอิสระทั้ง 6 องค์กรพยายามพูดดี เสนอเรื่องดีๆ ให้ แต่ฟังดูไอ้ปึ้งรองนายกฯ บอกองค์กรอิสระให้ไปสาบานก่อนจะปฏิบัติหน้าที่เที่ยงธรรมโปร่งใส เพราะเป็นที่ชัดแจ้งองค์กรอิสระไม่ได้ปฏิบัติหน้าที่อย่างเที่ยงธรรม มันไม่เคยเห็นคุณงามความดีใคร พูดบิดเบือนได้ทุกวัน วันนี้มีคนไปวางระเบิดที่หน้าสถาบันพัฒนาข้าราชการฝ่ายตุลาการ ไอ้ปึ้งบอกหน้าตาเฉย มูลเหตุน่าจะมาจากการที่อัยการสูงสุดถอนตัวจากการแถลงโรดแมปประเทศไทย ทำให้เหลือ 6 องค์กร คนพวกนี้มันคนชั่วจริงๆ ชั่วจนไม่ต้องไปเสียเวลาเสวนากับมัน มันเป็นเชื้อร้ายที่กัดกินประเทศไทย” นายสุเทพ กล่าว

นายสุเทพ กล่าวต่อว่า วันนี้วายร้ายตัวดำ นายจตุพร พรหมพันธุ์ ประธาน นปช.ออกมาสามหาวก้าวร้าวด่าทอ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผบ.ทบ.โดยพูดจาท้าทายใส่ร้ายซึ่งหน้าโกหกมดเท็จ ซึ่งคนอย่างนายจตุพรโกหกบิดเบือนได้ทุกเรื่อง รวมทั้งบอกว่า พล.อ.ประยุทธ์ จับมือกับตนล้มรัฐบาล ถ้าทำรัฐประหารเมื่อไหร่จะเจอกับมัน ทั้งที่ตนไม่เคยสุมหัวคบคิดจับมือ พล.อ.ประยุทธ์ ที่จะล้มรัฐบาล เพราะถ้า พล.อ.ประยุทธ์ ร่วมมือกับเราจบไปนานแล้ว และถ้าเขาคิดล้มรัฐบาลจริง พวกเสื้อแดงไม่มีโอกาสมาพูดจาสามหาวท้าทายอย่างนี้ ซึ่งต้องนับถือใจ พล.อ.ประยุทธ์ ที่อดทนใจเย็นและพูดตรงไปตรงมาไม่เข้าข้างไหน เตือนทุกกลุ่มอย่าทำผิดกฎหมาย เป็นการพูดแบบผู้ใหญ่ แต่ นายจตุพร พูดแบบเดรัจฉาน คนพวกนี้โอหังท้าทายจะรบกับทหาร ทั้งนี้ ขอท้า นายจตุพร ถ้าแน่จริงขอให้ออกมาท้าทายทุกวัน รับรองถ้าออกมาโอหังอวดดีด่าทอจาบจ้วงทุกวัน เจอท็อปบูตแน่นอน

http://www.manager.c...D=9570000030471

ถ้าเล่นบอร์ดนี้นานๆจะรู้ครับว่ามีพวก มโน&ฟินเยอะ ตอแหลก็เยอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่แปลกที่สุเทพไม่เสนอ เสนอำปก็โดนด่า เพราะชื่อมีแต่พวกตัวเอง

#46 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:20

:o โกรธจนมือสั่น พิมพ์ผิดเลย
คุคิคุคิ

#47 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:20

-เหนื่อยที่จะด่า พวกควายแดงสารเลว พ่อแม่ไม่สั่งสอน แต่ก็คงต้องด่าต่อไป ถูกพวกควายแดงเลือกตั้งแล้วชนะ แต่พวกกรูต้องทนให้พวกมรึงโกงประเทศชาติด้วยหรือ ทำผิดคิดชั่ว ศาลตัดสิน บอกง่ายๆไม่ยอมรับ แล้วมรึงคิดว่าแบบนี้ที่ไหนในโลกเค้ายอมรับ กรูไม่หวังให้มรึงฉลาดขึ้นหรอก แต่ถ้ามรึงยังไม่เหนื่อยที่จะตั้งกระทู้ กรูก็ไม่เหนื่อยที่จะตามมาด่ามรึงเหมือนกัน

จะยอมรับทำไม เอาคนไม่กี่คนมาตัดสินคนทั้งประเทศ

#48 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:21

ตกลงคนในนี้จะตอบผมมาเป็นข้อๆไหมครับ หรือจะเอาแต่เห่าคำหยาบ

#49 KKKKK

KKKKK

น้องเก่า

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:21

ส่วนตัวผมเอง ไม่ได้มองถึงนายกคนกลางเท่าไร

เพราะส่วนตัว อยากจะทำลายระบอบแม้ว ไม่ว่านายกแบบใหน ถ้าทำลายระบอบแม้วได้ เอาหมด

เนื่องจาก

ระบอบแม้ว เมื่อมีโอกาสเข้ามาเป็นรัฐบาลแล้ว ก็ปู้ยี่ปู้ยำประเทศไงก็ได้ แล้วก็อ้างมาจากเสียงส่วนใหญ่ จะผิดยังไง ก็อ้างเสียงส่วนใหญ่

ถ้าเสียงส่วนใหญ่ ทำไรก็ไม่ผิด อย่างนี้คือประชาธิปไตย ของ dragonworld หรือครับ

ผมเคยเถียงกะเสื้อแดงที่ทำงาน ในเรื่องเสียงส่วนใหญ่ ต้องเป็นประชาธิปไตย

สมมุติว่า ถ้าเสียงส่วนใหญ่ในที่ทำงาน หรือที่หมู่บ้าน ต้องการทำร้ายคุณ นั่นหมายความว่า คุณต้องยอมให้เขาทำร้ายหรือครับ ทั้งๆ ที่รู้ว่าการทำร้ายคุณ มันเป็นความผิด

ยังไง ผมก็ยังสนับสนุนการล้มระบบแม้วครับ ถ้านายกคนกลางสามารถปฎิรูปเพื่อล้มระบอบแม้วได้ ผมก็ยินดีสนับสนุนครับ

ปล

แต่ผมก็เข้าใจ dragonworld นะ ว่าต้องเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง ในการตั้งกระทู้ เพื่อเอาไปแลกเงิน ยังชีพไปวันๆ

ถามจริงๆ นะครับ ได้กระทู้ละกี่บาท ได้ rep ละกี่บาทครับ

#50 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:23

1.สุเทพไม่ได้เป็นคนเลือก

2.ใช่ตูไม่เอาโคตรชินวัตร มีปัญหาอะไรไหม?คุณแย้รับจ้าง

ตกลงคนในนี้จะตอบผมมาเป็นข้อๆไหมครับ หรือจะเอาแต่เห่าคำหยาบ

ขอโทษภาษาคนสงวนไว้ใช้กับคนเท่านั้น

สับหรับแย้รับจ้าง ภาษาแบบนี้ยังสุภาพไปด้วยซ้ำ

Edited by gaiser, 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:13.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน