Jump to content

=== กระทู้สลิปเงินเดือน

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
3084 ความเห็นในกระทู้นี้

#951 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:18

เอ่อ เพื่อนๆครับ ช้าไปไหมถ้าผมจะถามว่า.......ศาลาไหนครับ 555555

เกรงว่าจะไม่ทันแล้วครับ เพราะ "เผา"เรียบร้อยแล้ว โดยเจ้าภาพท่าน Pock เป็ประธานจุดไฟครับ :P :P

#952 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:22

น้องๆเสื้อแดง ทั้งหลายครับ

กรุณาคิดหลายๆครั้ง นะครับ ก่อนจะตั้งกระทู้แบบนี้อีก

หรือไม่ก็สมควรมีผู้ปกครองให้คำปรึกษา

แปลกใจ กับ คำว่า Jaidee20

20 พศ.เกิด อายุก็ประมาณ 35 ปี เงินเดือน 9000 น่าคิด

20 คือ อายุ ทำไมถึงได้จบ วิดวะ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#953 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:24

กรุณาคิดหลายๆครั้ง นะครับ ก่อนจะตั้งกระทู้แบบนี้อีก

หรือไม่ก็สมควรมีผู้ปกครองให้คำปรึกษา

20 พศ.เกิด อายุก็ประมาณ 35 ปี เงินเดือน 9000 น่าคิด

20 คือ อายุ ทำไมถึงได้จบ วิดวะ

เกิดปี 2520 มั่ง
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#954 human

human

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:29

โอ๊ย!มาสาย

เผาไปรึยังครับอย่ารีบเผานะสวดซักร้อยวันแล้วฝังเก็บไว้ก่อนค่อยขุดกระดูกขึ้นมาเผา

กรูทายไม่ผิดรางวัลโนเบลปีนี้คุณได้ชัว ใจดี20

ไอ้ตอแหลโนเบล
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#955 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:29

2520 อายุ 35 เงินเดือน 9000 น่าคิด(มาก)ครับ จบ ป.ตรี มาเมื่อไร ถ้าเรียนต่อเนื่อง ตามเกณฑ์ เงินเดือนไม่น่าจะอยู่แค่นี้นะครับ

ผมก็ 2520 นะ ทำงาน-ใช้วุฒิ ป.ตรี บริษัทแรก ช่วง ธ.ค. 43 ได้ราว 8,500 ราวๆนี้ แล้วนะครับ

มันตั้งสิบกว่าปีแล้วนะครับ

#956 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:32

สมองในการ copy ห่วย ภาษาอังกฤษยังตกศัพท์ง่าย ๆ
Deduction การหัก
Income รายได้

เจ้านายแดงพูด "I think All other speakers have been expressed all the ur for me" จากคุณกบแดง
คนใช้ Passive voice
Grammar บ้านใครวะ

ควา ยตั้งแต่นายจนรากหญ้า

Edited by kop16, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:36.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#957 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:32

2520 อายุ 35 เงินเดือน 9000 น่าคิด(มาก)ครับ จบ ป.ตรี มาเมื่อไร ถ้าเรียนต่อเนื่อง ตามเกณฑ์ เงินเดือนไม่น่าจะอยู่แค่นี้นะครับ

ผมก็ 2520 นะ ทำงาน-ใช้วุฒิ ป.ตรี บริษัทแรก ช่วง ธ.ค. 43 ได้ราว 8,500 ราวๆนี้ แล้วนะครับ

มันตั้งสิบกว่าปีแล้วนะครับ

ผมก็ปีเดียวกัน จะว่าไปรุ่นๆเดียวกันหากยังทำงานแบบทั่วไปก็ว่ากันหลัก สามหมื่นอัพแล้วนะ ยกเว้นได้อยู่องค์กรใหญ่ๆ ก็ล้ำได้เยอะหน่อย
ผมไม่ได้เป็นมนุษย์เงินเดือนแล้ว ยัง สามอัพ ก่อนออก พอจะออกจริงๆ บริษัทเสนอ อัพเงินให้เกือบห้าหมื่น แต่ไม่เอาละ มาเห็นคุณค่าตอนออก
ตอนอยู่กดเงินเดือน

#958 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:34

แล้วน้อง ฟัด21 ล่ะครับ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#959 Gop

Gop

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ถึงคุณจะจากไป แต่ผมจะจดจำการกระทำของคุณไว้ครับ คุณ Jaidee20 คุณคือตัวอย่างของ "สถิตทั่ว แต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา" ของจริง !!

RIP

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#960 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:44

คุณjaidee20 อย่าลืมบอกเล่าประสบการณ์ในครั้งนี้ให้ลูกหลานฟังด้วยนะ....

จะได้ไม่ต้องกลัวว่าจะมีใครมาด่า....ไอ้ควายยยยย..ครับ :angry: :angry:
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#961 โคนัน

โคนัน

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ไอ้เรื่องพิมพ์ผิดพิมถูก ผมไม่รู้หรอกครับ คุณต้องไปต่อว่าแผนก HR ผมเองว่าทำไมถึงชุ่ยแบบนั้น ผมก็รับของผมมาอย่างนี้ทุกเดือน เงินก็เข้าตรงดีไม่เห็นมีปัญหาอะไร อย่างที่บอกว่าบริษัทผมมันเป็นบริษัทเล็ก กึ่งครอบครัวก็ว่าได้ เป็นไปได้ว่าไอ้แผนก HR ของผมมันไปหาก๊อปแบบฟอร์มสลิปเงินเดือนมาจากเว็บไซด์ แล้วก็เอามาเป็นแบบฟอร์มของบริษัท ก็ดีนะที่พวกคุณช่วยกันกระทุ้ง ผมจะนำเรื่องนี้ไปหาผู้ใหญ่แผนกHR คงต้องมีคนได้กระเด็นกระดอนกันบ้าง

เด๊วนะ ที่ทำงาน เอ็ง HR ใช้คอมรุ่นไหน โปรแกรมอะไรว่ะ ใช้ DOS อยู่เหรอ

พิมพ์แบบนี้นะ word excel ถ้าพิมพ์ศัพท์ผิด มันขึ้นเส้นใต้แดงไม่ใช่เหรอ HR เอ็งตาบอดสีหรือไง ถึงไม่เห็นคำผิด

#962 human

human

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:53

ป่านนี้คุณใจดีคงกินโรโมติลหมดอายุ นั่งจิบชา ฮาขี้แตกขี้แตน อยู่กระมัง!
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#963 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ตกลงได้กินมั๊ยครับ "Lomotil" อ่ะ :rolleyes:

#964 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:00

มาไม่ทัน สงสัยเค้าเผากันไปแล้ว โธ่ ใจดี :rolleyes:

#965 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ขนาดเฮ็นไตยังมาร่วมจับผิดจุดเล็กๆน้อยๆกับเค้าด้วยเนี่ย สุดยอดจริงๆ
ทั้งที่คนอื่นอัดเรื่องที่ตรวจสอบได้ แต่เฮ็นไตกะซ้ำ ด้วยเรื่องที่ตรวจสอบไม่ได้
อย่างเรื่องทำไมใช้ปากกา ทำไมใช้ดินสอ เฮ็นไตโหดมาก กะให้ตายทุกทางเลย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#966 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:02

มาไม่ทัน สงสัยเค้าเผากันไปแล้ว โธ่ ใจดี :rolleyes:

มาไม่ทันพระสวด แถมไม่ทันเผาอีกครับ มาตอนนี้

แขกเริ่มทะยอยกลับแล้วเนี่ย :P

#967 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:05

ขนาดเฮ็นไตยังมาร่วมจับผิดจุดเล็กๆน้อยๆกับเค้าด้วยเนี่ย สุดยอดจริงๆ
ทั้งที่คนอื่นอัดเรื่องที่ตรวจสอบได้ แต่เฮ็นไตกะซ้ำ ด้วยเรื่องที่ตรวจสอบไม่ได้
อย่างเรื่องทำไมใช้ปากกา ทำไมใช้ดินสอ เฮ็นไตโหดมาก กะให้ตายทุกทางเลย

เฮ็นไตเห็นว่าjaideeตายแน่นอนแล้วครับ เลยต้องรักษาความเป็นแดงกลางซะหน่อย :lol:
  • -3- likes this
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#968 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:22

ทำบุญ 20 บาทฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#969 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:25

จากที่ผมสังเกตุพฤติกรรมของคุณใจดีแล้วน่าจะยังเด็กอยู่ถึงไม่รู้ว่าฐานเงินเดือนวิศวะเท่าไร แล้วอายุเท่านี้ควรจะได้เท่าไร เพราะถ้าโตแล้ว ต่อให้เป็นเสื้อแดงก็น่าจะรู้ว่าวิศวะอายุขนาดนี้ควรจะได้ประมาณนั้นประมาณนี้ ผมว่าคุณใจดีอายุไม่น่าถึง18 น่าจะประมาณ15-16ครับ

#970 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ผมว่าพอสมควรกับการตอบโต้หลักฐานกันไปกันมาแล้วนะครับ ต่างฝ่ายต่างก็เอาหลักฐานมาแสดงกันเยอะพอสมควรแล้ว ผมคิดว่าควรจะปิดกระทู้นี้ได้แล้ว (รบกวนMOD พิจารณาด้วยครับ)

ต่อไปผมขออนุญาตไม่พูดถึงเรื่องหน้าที่การงานของผมอีก เรื่องทั้งหมดผมขอให้เราหยุดกันไว้ที่กระทู้นี้ ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก ไม่มีใครแพ้ ไม่มีใครชนะ ถือว่าเราชนะด้วยกันทั้งสองฝ่าย ชนะในเรื่องที่เราไม่ใช้ความรุนแรงในการตอบโต้กันไปกันมา กระทู้นี้จะเป็นกระทู้ตัวอย่างให้สมาชิกรุ่นหลังได้นำไปเป็นแบบอย่างในการนำหลักฐานมาชี้แจงซึ่งกันและกัน สำหรับผม จบคือจบครับ และขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้แง่คิดดีๆกับผมมากมาย ขอบคุณครับ

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#971 human

human

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ผมว่าพอสมควรกับการตอบโต้หลักฐานกันไปกันมาแล้วนะครับ ต่างฝ่ายต่างก็เอาหลักฐานมาแสดงกันเยอะพอสมควรแล้ว ผมคิดว่าควรจะปิดกระทู้นี้ได้แล้ว (รบกวนMOD พิจารณาด้วยครับ)

ต่อไปผมขออนุญาตไม่พูดถึงเรื่องหน้าที่การงานของผมอีก เรื่องทั้งหมดผมขอให้เราหยุดกันไว้ที่กระทู้นี้ ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก ไม่มีใครแพ้ ไม่มีใครชนะ ถือว่าเราชนะด้วยกันทั้งสองฝ่าย ชนะในเรื่องที่เราไม่ใช้ความรุนแรงในการตอบโต้กันไปกันมา กระทู้นี้จะเป็นกระทู้ตัวอย่างให้สมาชิกรุ่นหลังได้นำไปเป็นแบบอย่างในการนำหลักฐานมาชี้แจงซึ่งกันและกัน สำหรับผม จบคือจบครับ และขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้แง่คิดดีๆกับผมมากมาย ขอบคุณครับ

ผมชอบหน้าคุณปลอดมากฮาดี

#972 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:39

วันไหนเครียดๆ ผมจะเข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ

ผ่านไปเกือบชั่วโมง ผมยังนั่งยิ้มอยู่เลย โคตรฮา
ใจดี คุณนี่ใกล้เคียงบร๊ะเจ้าโจ๊คโซลคูลแล้วนะ

ใช้คำพูดจริงจังจัง แต่โคตรฮา

#973 human

human

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:44

หวังว่าเค้าจะอยู่กับเราต่อนะ

ผมฮาแกมากตอนเอายาโรโมติลมาโชว์

#974 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:47

เอาข้อมูลที่พวกคุณมีออกมากันหมดหรือยัง เอากันมาให้หมดครับ ผมรออับปะคัดปลายคางทีเดียวเลย

นั่งจิบชานมร้อน แก้มแยมโลรสวนิลา ชิวๆ อยู่ครับ

ยังจะกลับมาปล่อยหมัดอัปปะคัดอยู่รึเปล่าครับ รอมาตั้งกะบ่ายๆละ หรือล้มมวยต้มคนดูไปแล้ว :rolleyes:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#975 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:50

สนุกดีแฮะ เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วไม่ต้องหาข่าวบันเทิงอ่านเลย

#976 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:50

และแล้วก็จบแบบศพไม่สวยไปอีกราย. วันนี้เตรียมเข็มขัดมายาวพอ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#977 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:52

เอาข้อมูลที่พวกคุณมีออกมากันหมดหรือยัง เอากันมาให้หมดครับ ผมรออับปะคัดปลายคางทีเดียวเลย

นั่งจิบชานมร้อน แก้มแยมโลรสวนิลา ชิวๆ อยู่ครับ

ยังจะกลับมาปล่อยหมัดอัปปะคัดอยู่รึเปล่าครับ รอมาตั้งกะบ่ายๆละ หรือล้มมวยต้มคนดูไปแล้ว :rolleyes:

อันนี้มั้งครับ " ให้ MOD ปิดกระทู้ "
อันเนี้ย เด็ดจริง ผมให้สิบดาวเลย โคตรฮา หมัดเด็ดเลยครับ

#978 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:52

แหะ แหะ ของชำร่วยล่ะครับ รับที่ไหน หายากครับงานแบบนี้

อยู่ดี ๆ ก็ตะกายขึ้นเมรุเองน่ะ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#979 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:53

ความหลงไหลในพรรคการเมืองมันทำให้เสียคนได้ถึงขนาดนี้เลยหรอเนี่ย
จะโกหกใครยังไงก็ไม่สำคัญเท่ากับโกหกตนเองหรอกครับ
ถูกจับได้แบบนี้ไม่รู้ว่าคุณใจดีหน้าแตกยับขนาดนี้ยังจะมาเล่นที่นี่หรือเปล่า
แต่วันนึงถ้าคุณใจดีกลับมาอ่านบอร์ดนี้คงจะรู้สึกละอายในสิ่งที่ได้กระทำลงไป
ยังไงผมเชื่อว่าเพื่อนสมาชิกยอมรับได้นะครับถ้าคุณใจดีจะขอโทษและยอมรับสารภาพสิ่งที่ได้ทำไว้
และผมเชื่อว่าการยอมรับผิดดีกว่าการทำเฉยและปล่อยให้มันกลายเป็นตราบาปไปตลอดชีวิตนะครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#980 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:56

ปิดตำนานบักขี้โม้ ทำมาโควตโม้ใส่ตรูบักง่าว

แต่ก็ดีมู้นี้ก็ทำให้เห็นร่างจริงของ Pock หุหุ ^_^

#981 แสนสุข

แสนสุข

น้องเก่า

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:58

กลัวตกสำรวจ ไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกระทู้ประวัติศาสตร์
เลยต้องแวะมาไว้อาลัย ใจดี20 ซะหน่อย :P
นี่ถ้าน้าเชอยู่คงได้เปิดวงป๊อกเด้งรอตั้งแต่หน้า 2 แล้วหล่ะเน๊อะ

#982 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:12

26 - 30 มกราคม 2555...........ใจดี(20)..................สู้เสือ............

31 มกราคม 2555........ใจดี(20).....................................................

นายจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#983 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:15

ปิดตำนานบักขี้โม้ ทำมาโควตโม้ใส่ตรูบักง่าว

แต่ก็ดีมู้นี้ก็ทำให้เห็นร่างจริงของ Pock หุหุ ^_^

ร่างไหนอ่ะ
///ตกใจ คริคริ
แก๊งค์น้ำปู

#984 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:16

หายไปแล้ว สงสัยไปฝึกขมิบตูดอยู่ ...

#985 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:22

หายไปแล้ว สงสัยไปฝึกขมิบตูดอยู่ ...

เล่นใจดีทุกประตูเลย แถวนี้โหดจริงๆๆ

#986 ไทพวน

ไทพวน

น้องใหม่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ตามมา 9 หน้าแล้ว และจะตามต่อไป สนุกดีค่ะ

ตอบคุณไทพวน เรื่องภาษี

ผู้ที่มีรายได้จากเงินเดือนเพียงอย่างเดียว และเป็นคนโสด ต้องมีรายได้เกิน 20750 บาท/เดือน จึงจะมีภาษีที่ต้องชำระค่ะ รายได้ของใจ(ไม่)ดี ไม่มีภาษีต้องเสียหรอกค่ะ
เงินเดือน 20750 บาท/เดือน ทั้งปี เป็นเงิน 249000 บาท สรรพากรเรียกว่า เงินได้พึงประเมิน
เงินเดือนจะถูกหักประกันสังคมเดือนละ 750 บาท ทั้งปี 9000 บาท นำมาหักลดหย่อนจากเงินได้พึงประเมิน คงเหลือ 240000 บาท
เงินเดือนหักค่าใช้จ่ายตามประมวลรัษฎากรได้ ร้อยละ 40 แต่ไม่เกิน 60000 บาท
ดังนั้น เมื่อหักค่าใช้จ่ายแล้วคงเหลือ 180000 บาท (240000-60000) สรรพากรเรียกว่า เงินได้พึงประเมินหลังหักค่าใช้จ่าย
หลังจากนี้ก็จะหักด้วยค่าลดหย่อนต่าง ๆ ในที่นี้ เป็นคนโสด และไม่ค่าลดหย่อนอื่นใดอีก
เมื่อหักค่าลดหย่อนตัวผู้มีเงินได้เอง 30000 บาท จะเหลือ 150000 บาท(180000-30000) สรรพากรเรียกว่าเงินได้สุทธิที่ต้องเสียภาษี
เงินได้ที่เหลือ 150000 บาท ได้รับยกเว้นไม่ต้องเสียภาษี

เงินได้สุทธิ 100000 บาท อัตราภาษีร้อยละ 5 (ยกเว้นภาษี)
ส่วนที่เกิน 100000 แต่ไม่เกิน 500000 บาท อัตราภาษีร้อยละ 10 (50000 บาทแรก ยกเว้นภาษีที่เหลือ 350000 บาทเสียร้อยละ 10)

ขอบคุณครับ

#987 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ผมเคยบอกไปแล้วในกระทู้ก่อนใช่มั๊ยฮะว่า ท่านจะเอาข้อมูลตัวเองมาโพส ไม่ว่าอะไร
แต่ถ้าเอาข้อมูลคนอื่นมาแล้วบอกว่าเป็นของตัวเองนั้น.... ผิด

ผิดตรงหนาย เขาไม่ได้เอาข้อมูลของ "คน" มาโพสต์ :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#988 butadad

butadad

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:55

บอกแล้วไงว่าจะช่วย ทำ slip เงินเดือนให้
บุ่มบ่าม ทำเองเป็นไงละ
ยังไงก็อย่าหายไปไหนนะ
คนแบบคุณหายาก

#989 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:02

อัครเทพครับ ผมอุึตส่าห์ช่วยปกป้องคนนับถือศาสนาชินวัตรไว้ในกระทู้อื่น

ว่าบางคนก็ไม่โง่ แค่มีปมด้อย

คุณทำให้ผมเสียหน้ามากเลยนะครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#990 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:20

เป็นไปตามที่คาดหมายไว้แป๊ะ..เขาเอามาให้ดูแล้วก็มาเรื่องมากอีก มันอะไรนักหนา เงินจะมากจะน้อยมันก็เงินบริษัท แต่ที่แน่ๆ ครม เขาก็อนุมัติเงินเพิ่มให้ตามที่พวกเอ็งต้องการแล้วมิใช่รึ..หึหึ สมใจรึยังจ๊ะ

#991 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:29

*
POPULAR

ผมว่า กระทู้นี้เป็นกระทู้ของคุณใจดีเค้านะตอม
ถึงคุณใจดีจะโกหก จะปลอมสลิป
แต่คุณใจดี ก็เป็นแดงคุณภาพได้คนนึง ที่ไม่ “ใจหมา” แอบหลบเวลาไปไม่เป็นว่ะตอม
เวลาแบบนี้ ตอมก็ทำได้แค่มาเกาะขนหน้าแข้งคุณใจดี
ตอมทำตัวเหมือน “เห็บ” ที่ไดเ้แต่คอยเกาะกระทู้เพื่อนร่วมสีไปแต่เท่านั้นเอง

ผมว่า ตอมเงียบๆ แล้วไปหัดตั้งกระทู้เองดีกว่าว่ะ
แล้วลองหัดใจกล้าอยู่ยืด อยู่ทนเหมือนคุณใจดีเค้าซักครึ่ง
ผมว่าา ตอมจะน่าชื่นชมกว่าเยอะ

ตอมทำตัวได้แค่นี้ เสียชื่อแดงเก่าแดงแก่ในบอร์ดนะ
อายเด็กมันมั่งเหอะ

ถุย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#992 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:33

เป็นไปตามที่คาดหมายไว้แป๊ะ..เขาเอามาให้ดูแล้วก็มาเรื่องมากอีก มันอะไรนักหนา เงินจะมากจะน้อยมันก็เงินบริษัท แต่ที่แน่ๆ ครม เขาก็อนุมัติเงินเพิ่มให้ตามที่พวกเอ็งต้องการแล้วมิใช่รึ..หึหึ สมใจรึยังจ๊ะ

โห ตอม

ท่าทางเอ็งจะชินกับหลักฐานปลอม เรื่องราวปลอม ๆ ที่แกนนำควายแดง สื่อควายแดงของเอ็งเอามาให้ดูให้ฟังบ่อย ๆ สินะ ถึงบอกว่า "เอามาให้ดูแล้วก็มาเรื่องมากอีก" เนี่ย

มิน่า พวกเอ็งถึงหัวปักหัวปำกับไอ้คลิปเสียงตัดต่อ ไอ้กราฟน้ำโกหก ไอ้ฝนเทียมลูกละ ๕ ล้านกันได้

คุณภาพฉิบหายเลยว่ะตอม

ว่าแต่ ครม. เค้ายังไม่อนุมัติว่ะตอม โดยเฉพาะกับเอกชน
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#993 human

human

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:39

ขอโรโมติลคุณใจดีซักสองเม็ดแดรกแล้วเข้านอนเถอะครับ ตื่นมาพรุ่งนี้จะได้สดชื่น

#994 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:43

อีกทีเหอะ

#995 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:48

ไอ้ตอมเอ้ยมรึงได้อ่านทั้งหมดหรือยังวะ หลักฐานขนาดนี้ ฟายเอ้ย

#996 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:51

งี้สิถึงแดงแท้รายละเอียดไม่ต้อง พวกกูถูกเสมอ :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#997 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:00

แวะซื้อยามาฝาก ไม่ทันได้ดูใจเลยเผาซะแล้ว

#998 human

human

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:08

นอนก่อนนะครับ ใครยังอยู่ถ้าคุณใจดีแวะเข้ามาฝากบอกด้วยว่า

กระทู้นี้แมร่งเจ๋งหว่ะ!!

#999 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:21

สรุป ตายอย่างควาย

1. บอกว่า Slip เงินเดือนออกวันที่ 31 มกราคม 2555 แต่ถ่ายภาพไว้เมื่อ 30 มกราคม 2555 เวลา 19.19 น.
2. รายการหัก ไม่มีการหักเงินกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ
3. มีรายการเงินกองทุนสำรองเลี้ยงชีพสะสม ..
4. เงินหักประกันสังคม ที่ 3 เปอร์เซ็นต์ ถูกต้องครับ
(9,000 - 5% = 450 บาท และ 15,000 - 3% = 450 บาท ถูกต้อง)
5. บริษัท มีตัวตนหรือแอบอ้าง คงไว้ตามสมาชิก (จนกว่า ใจดี20 จะชี้แจง)
6. ส่วนคำผิดคงตามสมาชิกได้กล่าวไว้

เอ่อ..........Software Photoscape

โปรแกรมแต่งรูปภาพง่ายๆ เอามาใช้ทำอะไรเอ่ย ???

#1000 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:25

ATOM เอ๊ย..เขาไม่ได้สนใจเงินมาก หรือเงินน้อย แต่ที่สมาชิกเขาสนใจ คือ ความจริง ข้อเท็จจริงต่างหากเล่า การที่นายใจดี20
จะมีเงินเดือน 15,000 มันไม่ใช่ประเด็น แต่ประเด็นมันอยู่ที่ นายใจดี20 ได้ทำ Slip เงินเดือนปลอม!!! โดยสมาชิกเขาจับได้ไล่ทัน คนที่นี่เขาต้องการ
ความจริง ข้อเท็จจริง หลักฐาน ไม่ใช่การกล่าวอ้างเลื่อนลอย

เอ็งก็อยู่ใน สรท. นานแล้ว น่าจะฉลาดขึ้นบ้างนะ
แต่ถ้าอยากโง่ อยากเป็นควายให้พวก แกนนำแดงมันจูงต่อไป ก็ตามใจเถิด

Edited by TH_BorderBoy, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:26.

ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน