Jump to content

=== กระทู้สลิปเงินเดือน

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
3084 ความเห็นในกระทู้นี้

#1651 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:13

มีเพื่อนแล้วใจดี
http://webboard.seri...แสดง-กึ๋น-ภูมิ/
ไม่เหงาแล้ว

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#1652 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:38

มา ปั้ม Post ครับ

อุ้ย มาปั้มผิดกระทู้เสียด้วย ^___________________^
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#1653 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ขอเป็นกรณีศึกษาให้ฝ่ายบุคคลทั่วประเทศได้เรียนรู้ การทำสลิปครับ :D

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#1654 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ดันให้เห็นครับ ว่า "สองมาตรฐาน" ตรงที่ของ jaidee20 ได้ปรับเงินเดือนช่วง

มกราคม เพื่อนร่วมงานได้ปรับ เมษายน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#1655 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:30

ดันให้เห็นครับ ว่า "สองมาตรฐาน" ตรงที่ของ jaidee20 ได้ปรับเงินเดือนช่วง

มกราคม เพื่อนร่วมงานได้ปรับ เมษายน

ทำตามนโยบายรัฐบาลครับ ทุกๆคนในบริษัทผมแฮปปี้กันทุกคนครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#1656 ซามูไร ไข่เจียว

ซามูไร ไข่เจียว

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:50

อยากไปทำงานบริษัทเดียวกับ ลวกเพ่ใจดีจังครับ ^_^

#1657 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ตื่นเต้นครับ กลางเดือน พ.ค.นี้จะต้องไปต่างประเทศ ไต้หวันหน่ะครับ เถ้าแก่ให้พาน้องๆไปดูงาน ไปประมาณ1สัปดาห์ครับ

อย่าลืมถ่ายรูปมาอวดด้วยนะครับ B) B) B)
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#1658 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:55

ทำตามนโยบายรัฐบาลครับ ทุกๆคนในบริษัทผมแฮปปี้กันทุกคนครับ

เพิ่งรู้ว่านโยบายรัฐบาลยิ่งลักษณ์คือปรับเงินเดือนให้ jaidee20 เดือนมกราคม

และเพื่อนร่วมงานสิ้นเดือนเมษายน jaidee20 ต้องเป็นบุคคลสำคัญในครม.ยิ่งลักษณ์เลยนะ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#1659 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ลองดูเปรียบเทียบครับ

กระทู้ล่าสุดใครจะได้เป็น Man of the Match
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#1660 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:23

ใจรัญยังไม่สำนึก ยังสร้างประวัติศาสตร์ได้ต่อเนื่อง แบบไม่อายพ่อแม่ของมันเลยวุ้ย
น่าสมเพชมากๆ :o

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#1661 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:27

สั้น สั้น ตอแหลว่ะ

#1662 Xjapan20

Xjapan20

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:32

เพิ่งรู้ว่านโยบายรัฐบาลยิ่งลักษณ์คือปรับเงินเดือนให้ jaidee20 เดือนมกราคม

และเพื่อนร่วมงานสิ้นเดือนเมษายน jaidee20 ต้องเป็นบุคคลสำคัญในครม.ยิ่งลักษณ์เลยนะ

:o -_- <_< :unsure: :wacko: :blink: :ph34r: อาจจะไม่ใช่สองมาตรฐานก็ได้ เขาอาจมีผลย้อนหลังเหมือนของราชการก็ได้ท่าน ขนาดการปรับเงินเดือนขึ้นยังอ้างนโยบายรัฐบาลเลย แสดงว่าคงมีเหมือนกัน อิอิ

#1663 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:46

งั้นขอหลักฐานมาโชว์หน่อยคงไม่เสียหายนะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#1664 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

สรุป ตายอย่างควาย

1. Post บอกว่า HR ประกาศให้รับ Pay Slip 31 มกราคม 2555 เวลา 10.44 แต่ถ่ายภาพไว้เมื่อ 30 มกราคม 2555 เวลา 15.26 น.
2. รายการหัก ไม่มีการหักเงินกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ
3. แต่มีรายการเงินกองทุนสำรองเลี้ยงชีพสะสม ..

4. เงินหักประกันสังคม ที่ 3 เปอร์เซ็นต์ ถูกต้องครับ (9,000 - 5% = 450 บาท และ 15,000 - 3% = 450 บาท ถูกต้อง)
5. บริษัท มีตัวตนหรือแอบอ้าง คงไว้ตามสมาชิก (จนกว่า ใจดี20 จะชี้แจง)
6. ส่วนคำผิดคงตามสมาชิกได้กล่าวไว้

Posted Imageฝากรูป

เอามาเตือนความจำ
มาวันนี้บอกได้เงินเดือน 30,000 +/- 2,000 ซะแล้ว

#1665 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ดัน ไม่รู้จะเขียนอะไรอีกแล้ว เตือนก็แล้ว-ด่าก็แล้ว

ต่อไปนี้สำหรับ คนโกหกอย่าง คุณ ใจดี20 ผู้ที่หาความสัตย์จริงในตัวไม่ได้

จะ ดันกระทู้นี้-ขุดกระทู้นี้ จนกว่า ชีวิตนี้จะหาไม่

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#1666 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:20

ปรับเป็นหย่อมๆ แบบความกดอากาศเลยวุ้ย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#1667 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:30

เมื่อเขายังดิ้นต่อไปเรื่อยๆ เราก็เข้ามาดูเรื่อยๆ ได้เหมือนกัน คนมันว่างอะ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#1668 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:34

:P :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#1669 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ดันอะไรกันนักหนา

พวกนี้นี่
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#1670 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:24

พวกนี้นี่

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#1671 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:26

พวกนี้นี่

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ฮ่ะ มีไรกัน :o

#1672 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:41

ดัน ไม่รู้จะเขียนอะไรอีกแล้ว เตือนก็แล้ว-ด่าก็แล้ว

ต่อไปนี้สำหรับ คนโกหกอย่าง คุณ ใจดี20 ผู้ที่หาความสัตย์จริงในตัวไม่ได้

จะ ดันกระทู้นี้-ขุดกระทู้นี้ จนกว่า ชีวิตนี้จะหาไม่

ตะนิ่นตาญี

ดันกระทู้-ขุดกระทู้ จะเรียกว่าอะไรก็แล้วแต่สะดวกปาก ไม่น่าจะผิดกติกาครับ

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๔ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๘.๔๑ นาฬิกา

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#1673 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:03

พวกนี้นี่

ฮ่ะ มีไรกัน :o

ดึกๆ แบบนี้ หิวมากครับ :unsure:

#1674 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:01

บริษัทที่โม้ก่อนเป็นเจ้าแรกของเมืองไทยว่าจะขึ้นค่่าแรงขั้นต่ำเป็น 300 บาท
คนงานได้น้อยกว่าเดิม เพราะบังคับหยุดครึ่งวันอาทิตย์บ่าย ส่วนของผู้มาใช้บริการอื่นเช่นฟิตเนสหยุดวันอาทิตย์
หูย..คิดดูสิ ฟิตเนสหยุดวันอาทิตย์ ?? ทั้งนี้เพื่อเลี่ยงไม่ต้องจ่ายสองแรงในวันบังคับหยุดของแรงงาน
ที่นายจ้างต้องจัดวันหยุดให้สัปดาห์ละครั้ง สรุปได้ 7000 กว่าบาทเท่าเดิม ยังไม่นับงดสวัสดิการอื่นๆอีก
นี่เป็นเหตุการณ์ที่เกิดในแทบทุกบริษัท ทุกองค์กรในสังคมไทยทุกวันนี้

ส่วนราคาของกินของใช้ในตลาดขึ้นไปรอครึ่งปีแล้ว

ตั้งแต่พรรคเผาไทยประกาศนโบายค่าแรง 300 แบบหวังผลในการหาเสียงเลือกตั้ง ไปตายเอาดาบหน้า ไม่รับผิดชอบ
คนหน้าหนาบางคนยังมาลั้นลาร้องเพลงอารมณ์ดีหลอกตัวเองอยู่ได้ เศร้าใจกับประเทศไทยจริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#1675 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:23

มีกระทู้ที่คุณใจดีเค้าขอหลักฐานจากเพื่อนในบอร์ดอ่ะครับ
หลักฐานแบบในกระทู้นี้ได้มั้ย?

#1676 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:31

หืมมม

ดููตั้งกะมันมีแค่หน้าเดียว แต่ไม่ได้ post เพราะลืมพาสเข้าไอดี

จนกระทั่งมันลงดรามาแอดดิค โดนพวกเดียวกัน(แดง) ประนาม เลยไม่อยากอะไรมาก

วันนี้ มันยังไม่ยอมรับอีกว่ามันโกหก

ช่วยดันครับ จนกว่ามันจะยอมรับ

ปล จะแสนสองวิวละ :D :D :D

Edited by Elessar01, 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:31.

#1677 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ตะนิ่นตาญี

วันนี้ขอใช้คำว่า ประจาน...คนโกหก แทนคำว่า ขุด หรือ ดัน :D

ตะนิ่นตาญี

#1678 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:50

ตัดต่อแล้วเอามาเล่นแบบนี้ ไม่ไหวนะครับ
จิ้งเหลืองพวกนี้มีที่ผิดจังๆให้เล่นงานเยอะมาก ไม่จำเป็นต้องเฟคภาพตัดต่อมาเล่นงานมันหรอกครับ
ไม่ตลกเลย

ขอโทษจริงๆครับ ผมผิดเองที่ไม่ทันได้ตรวจสอบให้ดี

ชอบครับ ชอบที่รู้จักในการ ขอโทษ ขอโทษ เมื่อรู้ว่าตัวได้กระทำผิดไป

ไม่มีใครที่จะไม่เคย กระทำผิด ผิดแล้วสำนึกคือ คนอันประเสริฐ...

ต่างกับ คนใจต่ำ หมู หมา กา ไก่ โกหกได้-โกหกดี โกหกแล้ว-โกหกอีก

ระวังนะ ตายแล้ว ยมบาล จะเอาน้ำทองแดงกรอกปาก เด้อ คุณ ใจดี20 :D

ตะนิ่นตาญี

วันจักรี-วันศุกร์ที่ ๖ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๗.๓๕ นาฬิกา

ตกไปหน้าที่สองแล้ว เอามา ประจาน ไปเรื่อยเรื่อย

ตะนิ่นตาญี

#1679 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ตัดต่อแล้วเอามาเล่นแบบนี้ ไม่ไหวนะครับ
จิ้งเหลืองพวกนี้มีที่ผิดจังๆให้เล่นงานเยอะมาก ไม่จำเป็นต้องเฟคภาพตัดต่อมาเล่นงานมันหรอกครับ
ไม่ตลกเลย

ขอโทษจริงๆครับ ผมผิดเองที่ไม่ทันได้ตรวจสอบให้ดี

ชอบครับ ชอบที่รู้จักในการ ขอโทษ ขอโทษ เมื่อรู้ว่าตัวได้กระทำผิดไป

ไม่มีใครที่จะไม่เคย กระทำผิด ผิดแล้วสำนึกคือ คนอันประเสริฐ...

ต่างกับ คนใจต่ำ หมู หมา กา ไก่ โกหกได้-โกหกดี โกหกแล้ว-โกหกอีก

ระวังนะ ตายแล้ว ยมบาล จะเอาน้ำทองแดงกรอกปาก เด้อ คุณ ใจดี20 :D

ตะนิ่นตาญี

วันจักรี-วันศุกร์ที่ ๖ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๗.๓๕ นาฬิกา

ตกไปหน้าที่สองแล้ว เอามา ประจาน ไปเรื่อยเรื่อย

ตะนิ่นตาญี

คุณตะนิ่น ระวัง โดน แบนนะ แบ่งคนอื่นๆบ้าง 555555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#1680 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ตะนิ่นตาญี ไอ้บ้า!! ไอ้โรคจิต!!

มอดช่วยจับตาดูloginนี้ด้วยครับ ผมว่าเข้าคั่นวิกลจริตแน่นอน

jaidee20

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#1681 ชัยนาท

ชัยนาท

น้องเก่า

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ดันต่อไป

#1682 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:02

ตะนิ่นตาญี ไอ้บ้า!! ไอ้โรคจิต!!

มอดช่วยจับตาดูloginนี้ด้วยครับ ผมว่าเข้าคั่นวิกลจริตแน่นอน

jaidee20

:D โกรธ หรือครับ? อายหรือครับ? ทีอย่างนี้ โกรธ-อาย

แต่ไม่อาย my slip แปลกดีนะครับ กับการ อาย ของ คุณ ใจดี20

โกหก ทำบาป ทำชั่ว ไม่อาย :D แล้วตกลงไปดูงานที่ ไต้หวัน จริงหรือโกหก ครับ
:lol:

ขอดู passport ได้ไหมครับ? :P

ตะนิ่นตาญี

#1683 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:07

อยากเห็นวีซ่าเข้าไต้หวันจังเลย :D

Edited by GermanManiac, 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:10.

#1684 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:13

อย่าทำเล่นไป ปลอมแปลงเอกสารราชการติดคุกเลยนะ

#1685 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:17

jaidee20

:D โกรธ หรือครับ? อายหรือครับ? ทีอย่างนี้ โกรธ-อาย

แต่ไม่อาย my slip แปลกดีนะครับ กับการ อาย ของ คุณ ใจดี20

โกหก ทำบาป ทำชั่ว ไม่อาย :D แล้วตกลงไปดูงานที่ ไต้หวัน จริงหรือโกหก ครับ

ตะนิ่นตาญี

ที่คุณ ตะนิ่นตาญีโดน คงพอๆกับผมแหละครับ

ไอ้โจโฉ มึงอย่าเสือกเรื่องชาวบ้านเค้าได้มั๊ยว่ะ

จากกระทู้นี้ของผม

http://webboard.seri...่านไหนเป็นหมอป/

ก็แค่ออกมาขอโทษขอโพยชาวเสรีไทยไปเรื่องก็จบๆแล้ว กระทู้แนวๆนี้ผมก็จะเลิกตั้งเช่นกัน เลิกขุดคุ้ยเรื่องของใจดี 20

กลัวขุดไปขุดมาจะเจอตัวใจดี 20 เป็นๆจะยุ่งเกิน

ปล. เรื่อง "ไร้น้ำยา" ของคุณผมไม่อยากยุ่งหรอก แต่เรื่องที่ชอบโกหกหรือทำอะไรที่เกินจริงคงมีคนอยากยุ่งกับคุณเพียบแน่

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:24.

#1686 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ใจดีเริ่มหยาบคายแล้ว :lol:

#1687 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:24

jaidee20

ตะนิ่นตาญี

ที่คุณ ตะนิ่นตาญีโดน คงพอๆกับผมแหละครับ

ไอ้โจโฉ มึงอย่าเสือกเรื่องชาวบ้านเค้าได้มั๊ยว่ะ

:D 555+ คนที่เป็นโรคจิตเห็นจะไม่ใช่ ตะนิ่นตาญี หรอกครับ

เพราะยังมีความละอายที่จะ ทำบาป-ทำชั่ว :D

อย่างที่ภาษาพระเขาเรียกว่า หิริโอตัปปะ อ่ะครับ

แต่พวกที่ไม่ละอายที่จะ ทำบาป-ทำชั่ว นี่สิครับ คงต้องไปหา จิตแพทย์ แล้วกระมังครับ :D

ตะนิ่นตาญี

#1688 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:27

ไม่ขอดูหลักฐานอะไรทั้งนั้น อยากจะซุยอะไรก็ซุยไป

ปล..ใจดี คุณเป็นคนที่น่าสมเพชมากครับ

#1689 koong

koong

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:57

สติแตกซะแล้วววววว

#1690 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:00

พาสปอร์ต พาสปอร์ต พาสปอร์ต
ขอดูพาสปอร์ต พร้อมจ๊อบของ ตม. ขาเข้า ขาออก
วีซ่าของไต้หวันด้วย ขอดู ขอดู
อย่ามาโวยนะ
ใจดีเอาโพสต์ในบอร์ดเอง
ไม่ได้มีใครร้องขอ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#1691 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:01

ใจดี โกหกคนอื่น อย่างหน้าไม่อาย

พอเขามาเตือนก็ไม่ฟัง

แค่เอ่ยปาก ขอโทษ เพื่อนๆ ใน สรท ถึงจะตรงข้ามกับคุณ เขาก็ให้อภัยได้

แต่นี่คุณกลับสร้างเรือ่งโกหกพกลมไปเรื่อยๆ อ่ะ

ลองกลับไปคิดนะว่าใครกันแน่ที่ผิด

ที่พี่ตะนิ่นตาญีทำเพื่อจะเตือนคุณให้สำนึกให้สิ่งที่ถูกต้อง

ปล.แต่ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ได้โกหก ก็บอกข้อมูลจริงไปได้เลยค่ะ ส่ง pm ไปหาพี่เขาคนเดียวก็ได้

ทั้ง สลิป สถานะหน้าที่การงาน ข้อมูลการปรับเงินเดือน พาสปอร์ต วีซ่า หรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันเป็นความจริง

คนเราถ้าพูดจริง จะไปกลัวอะไรล่ะคะ

#1692 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:16

สำหรับผม แค่คุณเลิกโกหก แล้ว ขอโทษทุกคน ผมก็เลิกขุดคุ้ยเรื่องของคุณ

แล้วจะไม่พูดถึงอีก แค่นั้นจบ

#1693 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:28

jaidee20

ท่านใจดี อาการเริ่มออก
เห็นท่านชอบใช้ กระผมจึงเอามาฝากครับ :)

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ต้องสกปรกจริง อะไรจริง ถึงกล้าการันตี
ระดับซุปตาร์...ใช้แล้วดี จึงบอกต่อ..

Attached Images

Edited by MIRO, 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:42.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#1694 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ท่าน miro ระวังขึ้นบัญชีหนังแมว ของ jaidee20 ตามหลังคุณ ตะนิ่นตาญี และผมนะ

#1695 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:33

ดันครับ ดันๆๆๆ

#1696 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:35

jaidee20

โกรธคือโง่
โมโหคือบ้า
ยอมรับความจริง แล้วทุกอย่างจะหยุด

#1697 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ทำไมต้อง ทำให้ผมอายด้วยยยยยยย

#1698 koong

koong

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ทำไมต้อง ทำให้ผมอายด้วยยยยยยย

ร้ายจริงๆ ท่านโจโฉ รังแกใจดีอยู่ได้

#1699 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:04

ใจดี20 นี่คงไม่เคยดูการ์ตูน Pinocchio

ถ้าโกหกแล้วจมูกยาวออกเหมือนในการ์ตูน ตอนนี้ถ้าตัวแกอยู่ กทม. จมูกคงถึงอ่างทองแล้ว

:D :D :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#1700 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:35

ป่านนี้คงตากอากาศที่ไต้หวัน สบายใจไปละ

กลับมางวดนี้ก็คงเงียบเหมือนเดิม ไม่มีคำตอบสำหรับคำถามเกี่ยวกับไต้หวัน

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน