Jump to content

- - - - -

เดี๋ยวนี้นิติเรดรับงานมากขึ้นนะ

• Please log in to reply
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 27 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:04

ล่าสุดน่าจะรับงานเคลียร์เรื่องกบฏแยกดินแดน สปปล้านนา โดยรับสมอ้างว่าเป็น สปป แทนซะ เห็นออกแถลงการณ์เรื่องเลือกตั้งโมฆะก็มาใช้ชื่อ สปป แทนที่จะเป็นนิติเรด กับไอ้ปัญญาอ่อนเอกชัยที่ออกรายการเถียงให้รู้เรื่องเมื่อวานก็รับสมอ้างว่าตัวเองเป็น สปป ด้วย เห็นแล้วเป็นห่วงลูกหลานจริงๆถ้าจะต้องมาเรียนกับพวกอาจมพวกนี้

#2 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:49

ต้องเรียกร้องไปทางมหาวิทยาลัยต้นสังกัดว่า
ทำไมถึงปล่อยให้คนพวกนี้เป็นอาจารย์สอนนักศึกษา
กันอยู่ได้. และเวลาไปขึ้เวทีไหนก็จะเอาชื่อสถาบันการศึกษา
นั้นไปอ้าง อย่างรายนายเอกชัยนี่เป็นรองคณบดีเลยนะครับ
มันแสดงให้เห็นถึงความด้อยคุณภาพของสถาบันต้นสังกัด
อย่างยิ่ง. หรือไม่ก็คิดได้อีกอย่างว่าคณาจารย์ในสถาบันนี้
มองการขายตัวขายหลักการของคนที่อ้างตัวเองว่า
เป็นนักวิชาการเป็นเรื่องถูกต้องไม่ใช่เรื่องที่ต้องได้รับการแก้ไขใดๆ
ผมว่าเป็นเรื่องที่สังคมต้องกดดันให้สถาบันนั้นต้องแสดงความรับผิดชอบ
ต่อการกระทำของคนในสังกัดด้วยผู้บริหารไม่ควารจะลอยตัวทำนิ่งๆเฉยๆอย่างที่ผ่านมา
และคนที่อยู่ร่วมกับคนประเภทนี้ได้โดยไม่คิดจะทำอะไรก็ไม่น่าจะมีค่า
พอที่จะเรียกตัวเองหรือให้คนอื่นเรียกว่าอาจารย์ได้หรอกครับ

#3 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 11:55

เจ้าเอกชัยนี่ ครอบครัวและการศึกษาก็อยู่ขั้นดีเลยนะครับ

ผมแน่ใจว่าเจ้าตัวต้องมีปัญหาทางจิตไม่มากก็น้อย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน