Jump to content

- - - - -

ชุมนุมใหญ่ มันต้องแบบนี้ครับ แบบที่ กปปส ทำในวันที่ 29 นี่

• Please log in to reply
85 replies to this topic

#51 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 March 2014 - 23:13

เอากระทู้นี้ไปแปะในราชดำเนินด้วยครับ

ควายมันสะกดจิตกันเอง ว่า กปปส. วันนี้คนมาน้อย  55+

กุขรรม... :D  :D  :D

โ ค ต ร จ ะ " ขรำ" จ ริ ง จ ริ ง 

http://pantip.com/topic/31846929

การไม่ยอมรับความจริง ของพวกมัน

เป็นเหตุให้พวกมันจะทำอะไรทีก็ทุเรศทุรังไปหมดแบบที่เป็นอยู่เนี่ยแหละครับ

ปล่อยมันสะกดจิตกันไปแบบนั้นแหละ เดี๋ยวมันตื่นจะจัดการยาก B)

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#52 transformer

transformer

น้องเก่า

Posted 29 March 2014 - 23:28

ไม่มีโอกาสไปช่วงเช้า แต่ไปถึงช่วงเย็นๆครับๆ เข้าไม่ถึงส่วนในๆครับ อยู่แถวๆ ร.6 ครับ.

#53 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 30 March 2014 - 00:05

อย่าลืมนับคนที่ไม่มีปัญญาเข้าไปถึงลานพระรูป เพราะทนแดดกะฝ่าคนเข้าไปไม่ได้ อย่างเค้าด้วยนะ T_T

กลุ่มเราละ ไปติดอยู่ที่กรมตำรวจทางหลวง ไปต่อไม่ไหวคนแน่ คนเยอะเกิน

เลยเดินกลับพร้อมขบวนลุงกำนัน ขากลับแวะชิมถั่วเขียวต้มมีคุณยายมุสลิมต้มแจก อร่อยมาก

วันนี้ขากลับ จะกลับอีกทางหนึ่ง เลี้ยวขวาตรงกรมตำรวจทางหลวงเลย

คิดดูแล้วกันว่า หัวขบวนกำนันสุเทพไปถึงลานพระบรมรูปทรงม้าก่อนเที่ยง  รออยู่ 1 ชั่วโมง  ขบวน 4-5-6  ยังมาไม่ถึงเลย  จนมวลชนที่ยืนรอตั้งแต่ก่อนกำนันไปถึง เริ่มเป็นลมแดดกันหลายคน

จึงต้องทำพิธีสักการะไปเท่าที่มีตัวแทนองค์กรอยู่พร้อม  ทำพิธีอยู่เกือบครึ่งชั่วโมง  เสร็จแล้วก็ไปสักการะพระบรมรูปพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัวในตึกรัฐสภา ต่อ

จากนั้นก็เดิมกลับทางถนนราชวิถี  และย้อนกลับไปทางถนนศรีอยูยาอีกรอบ  มาถึง ถ.ศรีอยุธยาแล้ว เพิ่งเจอท้ายขบวนและพี่ถนอม  ต้องบอกให้หันหัวกลับไปสวนลุมพร้อมกัน

สรุปว่ากำนันไปถึงลานพระบรมรูปทรงม้า จนทำพิธีเสร็จร่วม 2 ชั่วโมง  ท้ายขบวนยังตันอยู่แถว  ถ.ศรีอยุธยา กรมทางหลวง

ถ้าคำนวณ จำนวนคนต่อพื้นที่เฉลี่ย 1 ตารางเมตร  ตามหลักวิชาการ  ตั้งแต่ ถ.ราชดำเนินนอกจากสะพานมัฆวาน ไปถึง ลานพระบรมรูปทรงม้า  และจากลานพระบรมรูปไปถึง รพ.สงฆ์ ถ.ศรีอยุธยา  อยากรู้เหมือนกันว่าจะได้จำนวนคนเท่าไหร่

อ้อ ลืมถนนพิษณุโลก  จากแยกถนนราชดำเนินนอก ...ไปจรดทำเนียบรัฐบาลด้วยนะ น่าจะเป็นหลักหมื่นอยู่

Edited by Bayonet, 30 March 2014 - 00:07.

#54 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 30 March 2014 - 00:38

มีใครบางตัวไม่เห็นด้วยนะครับ

ดร.โสภณ พรโชคชัย

ตกลงวันนี้มีคนร่วมเดินน้อยแค่หลักหมื่นเศษๆ แต่ก็ยังด้านหน้าประกาศเป็นล้าน อย่าปิดฟ้าด้วยฝ่ามือเลย ประชาชนตาสว่างหมดแล้ว ไม่เพียงไม่เอาด้วยกับท่านสุเทพ แต่ไม่เอาด้วยกับ....

ข้อความที่เหลือ ไม่อยากเอามาลงครับ
เพื่อนสมาชิอยากทราบ ก็ลองเข้าไปอ่านดู
อ่านแล้วแคปหน้าจอเก็บไว้เหมือนผมนะครับ

อยากเห็นมันเจอข่าวดีครับ

แสดงตัวออกมา อย่าหน้าตัวเมียครับ
คนอย่างมึง เป้นได้แค่นั้น
ขี้ข้าไอ้ทักษิณ รอเค้าโปรยเศษกระดูกลงมา
เผื่อจะได้ตำแหน่งทางการเมืองบ้าง
เพราะถ้ารอให้คนเลือก

มึงอย่าหวัง ไอ้ขี้ข้า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#55 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 30 March 2014 - 00:48

ตกลงวันนี้มีคนร่วมเดินน้อยแค่หลักหมื่นเศษๆ แต่ก็ยังด้านหน้าประกาศเป็นล้าน อย่าปิดฟ้าด้วยฝ่ามือเลย ประชาชนตาสว่างหมดแล้ว ไม่เพียงไม่เอาด้วยกับท่านสุเทพ แต่ไม่เอาด้วยกับ....

ข้อความที่เหลือ ไม่อยากเอามาลงครับ
เพื่อนสมาชิอยากทราบ ก็ลองเข้าไปอ่านดู
อ่านแล้วแคปหน้าจอเก็บไว้เหมือนผมนะครับ

แสดงตัวออกมา อย่าหน้าตัวเมียครับ
ขี้ข้าไอ้ทักษิณ รอเค้าโปรยเศษกระดูกลงมา
เผื่อจะได้ตำแหน่งทางการเมืองบ้าง

คะแนน ดร.โสภณ

http://webboard.seri...สภณ-พรโชคชัย-จ/

#56 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 30 March 2014 - 01:22

อย่าลืมนับคนที่ไม่มีปัญญาเข้าไปถึงลานพระรูป เพราะทนแดดกะฝ่าคนเข้าไปไม่ได้ อย่างเค้าด้วยนะ T_T

กลุ่มเราละ ไปติดอยู่ที่กรมตำรวจทางหลวง ไปต่อไม่ไหวคนแน่ คนเยอะเกิน

เลยเดินกลับพร้อมขบวนลุงกำนัน ขากลับแวะชิมถั่วเขียวต้มมีคุณยายมุสลิมต้มแจก อร่อยมาก

วันนี้ขากลับ จะกลับอีกทางหนึ่ง เลี้ยวขวาตรงกรมตำรวจทางหลวงเลย

คิดดูแล้วกันว่า หัวขบวนกำนันสุเทพไปถึงลานพระบรมรูปทรงม้าก่อนเที่ยง  รออยู่ 1 ชั่วโมง  ขบวน 4-5-6  ยังมาไม่ถึงเลย  จนมวลชนที่ยืนรอตั้งแต่ก่อนกำนันไปถึง เริ่มเป็นลมแดดกันหลายคน

จึงต้องทำพิธีสักการะไปเท่าที่มีตัวแทนองค์กรอยู่พร้อม  ทำพิธีอยู่เกือบครึ่งชั่วโมง  เสร็จแล้วก็ไปสักการะพระบรมรูปพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัวในตึกรัฐสภา ต่อ

จากนั้นก็เดิมกลับทางถนนราชวิถี  และย้อนกลับไปทางถนนศรีอยูยาอีกรอบ  มาถึง ถ.ศรีอยุธยาแล้ว เพิ่งเจอท้ายขบวนและพี่ถนอม  ต้องบอกให้หันหัวกลับไปสวนลุมพร้อมกัน

สรุปว่ากำนันไปถึงลานพระบรมรูปทรงม้า จนทำพิธีเสร็จร่วม 2 ชั่วโมง  ท้ายขบวนยังตันอยู่แถว  ถ.ศรีอยุธยา กรมทางหลวง

ถ้าคำนวณ จำนวนคนต่อพื้นที่เฉลี่ย 1 ตารางเมตร  ตามหลักวิชาการ  ตั้งแต่ ถ.ราชดำเนินนอกจากสะพานมัฆวาน ไปถึง ลานพระบรมรูปทรงม้า  และจากลานพระบรมรูปไปถึง รพ.สงฆ์ ถ.ศรีอยุธยา  อยากรู้เหมือนกันว่าจะได้จำนวนคนเท่าไหร่

อ้อ ลืมถนนพิษณุโลก  จากแยกถนนราชดำเนินนอก ...ไปจรดทำเนียบรัฐบาลด้วยนะ น่าจะเป็นหลักหมื่นอยู่

นั้นแหละเรามาตันที่ กรมตำรวจทางหลวง คนเยอะมากไปต่อไม่ไหว

พอขบวนลุงกำนันกลับเลยกลับด้วย แต่เราตรงไปประตูน้ำ ไม่ได้ไปสวนลุม

#57 tonythebest

tonythebest

Posted 30 March 2014 - 01:27

https://www.facebook...494754077295110

คะแนน ดร.โสภณ

http://webboard.seri...สภณ-พรโชคชัย-จ/

“คนเราต้องเปิดใจกว้างรับฟังสิ่งที่อยู่เบื้องหน้า . . . .
1.---- อย่างผมถ้าไม่เปิดใจกว้าง จะมาตอบคุณและคนอื่นทำไม มีคนอื่นมาคุยกับคุณไหมครับ

ความจริง ข้อความในลายเซ็นข้างล่างของท่าน น่าจะได้ย้อนไปเตือนตัวท่านเองได้ในระดับหนึ่ง
2.---- เขียนให้ชัดๆ

ส่วนที่แตกต่างระหว่างท่านกับสุหฤท คือ . . . . รวมถึงนโยบายที่ชัดเจนกว่าท่าน และจูงใจผู้คนได้มากกว่า
3.---- แน่ใจหรือ ลองอ่าน http://sopon4.housingyellow.com หรือยังครับ

ผมเห็นการลงทุนว่ายน้ำของท่าน แต่ผมไม่เห็น ว่าท่านว่ายไปเพื่ออะไร
4.---- คุณอ่านหนังสือพิมพ์ คุณก็จะเห็น บอกแล้วให้อ่าน http://sopon4.housingyellow.com ผมแถลงไว้ชัดเลยครับ

ผมเห็นการแต่งตัวและการพูดจา ของคุณ...... แต่ผมไม่อยากให้กรุงเทพเป็นสำนักทรง
5.---- คุณคงจำผิดคนแล้วครับ (ฮา) ผมแต่งตัวแบบผู้สมัครอื่นเลยครับ

ผมเห็น (ด้วยความคิดส่วนตัว) ว่าท่านเย่อหยิ่งเกินไป
6.---- อย่าใช้ลางสังหรณ์ หรือลูกแก้วในการวิจารณ์คนอื่น ควรมีเหตุผลครับ ผมไม่เคยมีอาการนี้เลย

1. ท่านเพียงเข้ามาหาเสียง และแปะโฆษณาหาเสียงครับ

2. ผมเพียงนำเสนอท่าน ว่าน่าจะอ่านทบทวนข้อความที่ผมโควทมาแปะไว้ตรงช่องลายเซ็นต์ให้ดีครับ

3. ท่านพยายามนำเสนอมาหลายต่อหลายครั้ง เพื่อนสมาชิกบางท่าน
หรือแม้แต่ผมเอง ก็เคยนำข้อเท็จจริงของผู้สมัครท่านอื่น
รวมถึงโครงการต่างๆ ที่อดีตผู้ว่าได้เคยทำไปแล้วมาแย้ง
ว่าท่านไม่ได้เป็นคนคิดใหม่ เพียงแค่ต่อยอดความคิดคนอื่นไปบ้าง
เช่นโครงการเช่าจักรยาน อดีตผู้ว่าก็เคยทำไปแล้ว
ท่านเพียงเพิ่มเติมในส่วนที่เป็นไฟฟ้าขึ้นเท่านั้น

4. ขออภัย ที่ผมเพียงได้ติดตามข่าวท่านว่ายน้ำจากทีวี
โดยที่ไม่ได้รับทราบรายละเอียดเพิ่มเติม (นั่นก็เป็นส่วนที่ท่านควรจะนำไปคิดต่อ
ว่าทำไม ทีวีนำเสนอเพียงภาพท่านว่ายน้ำ แต่กลับไมาบอกว่าว่ายทำไม)

5. ขออภัยครับ ผมไม่ได้หมายถึงท่าน ผมจำชื่อเธอไม่ได้
แต่ไปหามาแล้ว เธอคือ ธรณี ฤทธีธรรมรงค์ ครับ

6. ประเด็นนี้ ผมคงไม่สามารถชี้ให้ท่านยอมรับได้
แต่คำตอบของท่าน ก็บ่งบอกถึงความเป็นตัวท่านได้แล้ว
ท่านได้อธิบายคำพูดของผมได้ชัดเจนแล้วครับ

ทีนี้
ผมอยากจะชี้ให้ท่านดูเพิ่มเติมไปจากการรับรู้ของท่านครับ
ผมอาจเป็นเด็กกว่าท่าน รวมถึงการศึกษาอยู่ในระดับต่ำกว่าท่าน
ดังนั้น ผมจึงไม่บังอาจสั่งสอน คำพูดของผมในความเห็นบน
คือข้อเสนอแนะ จากมุมมองของผม ที่มีต่อท่าน
เพื่อท่านจะสามารถนำไปพิจารณา

แต่ด้วยคำตอบ ที่ที่ท่านกรุณาตอบผมมานั้น
มันสามารถชี้ให้ผมเห็นแล้ว ว่าคำความเห็นด้านบนของผมนั้น
ไม่สามารถนำไปเป็นประโยชน์ต่อท่านได้
เพียงเพราะท่านเชื่อไว้อยู่แล้วว่า คนที่เสรีไทย ต้องคิดแบบนี้ กระทำแบบนี้
มันก็เป็นเรื่องของท่านครับ

ด้วยความปรารถนาดี

อ้อ ผมยังยืนยันความเห็นข้อ 6 ครับท่าน

ขออนุญาตนำมาแปะ

ข้อความนี้ เป็นข้อความในสมัยเลือกตั้งผู้ว่า กทม
ที่ผมยังเห็นความเป็นมนุษย์ในตัวชายผู้นี้อยู่บ้าง
จึงพยายามนำเสนอแนวทาง ที่เชื่อว่าเขาเดินผิด
ชี้แนะให้เห็นในมุมมองจากคนอื่น
ว่าคนอื่นๆ มีมุมมองต่อตัวเขาอย่างไร

นั่นเป็นความหวังดีของผม หรือจะเรียกความกรุณาก็แล้วแต่

แต่หลังจากอ่านสเตตัสนี้ของเขา
ผมจึงรู้ตัว ว่าได้ โปรดสัตว์ได้บาปไป
อีกไม่นาน เราอาจได้เห็นพฤติกรรมเช่นไอ้หงอกเจียมจากมันผู้นี้
อยู่ที่ว่า จะทนหน้าเพศเมียเป็นอิแอบอยู่ได้นานแค่ไหน

แนะนำครับ ไอ่สัด
โอกาสที่ผู้ว่าจะหลุดเริ่มมีให้เห็น
มึงจะไปกระโดดน้ำตายอีกหนก็ลองดูนะครับ
ลองดูว่าคนกรุงเทพจะเลือกมึงสักกี่คะแนน

ทุ้ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#58 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 30 March 2014 - 06:05

เห็น นิวส์ฮาว ยังบอกว่าเสียของอยู่เลย รายการนี้ช่องไหนหว่า!!!
ต้องยึดปักหลักพักค้าง สัก 193 วันตั้งกล่องบริจาคก่อนใช่มั่ย

cr. ongard370

#59 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 30 March 2014 - 08:24

ไอ้สัดด๊อกจั ญไร เล่นประเด็นนายเหนือกำนันสุเทพ   อัปรีย์แล้วมรึง

พล่านเข้าไปนะไอ้รายำ  มรึงจะเป็นอีกตัวที่เดินอยู่บนถนนเมืองไทยไม่ได้

#60 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 30 March 2014 - 12:49

ไอ้สัดด๊อกจั ญไร เล่นประเด็นนายเหนือกำนันสุเทพ   อัปรีย์แล้วมรึง

พล่านเข้าไปนะไอ้รายำ  มรึงจะเป็นอีกตัวที่เดินอยู่บนถนนเมืองไทยไม่ได้

อย่าให้เจอเดินบนถนน จะส้นตีนยัดปากให้

ทะลึ่งไม่เข้าเรื่อง เค้าพูดอยู่ทุกวันว่าร่างทรงประชาชน พวกเอ็งก็ยังไม่เลิกคิดอัปรีย์

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#61 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 30 March 2014 - 13:19

ปรืด ปริิดิดิดิดิดิดิิดดิ

คนเพียบ  ฟินสุด สุด   

เย้ เยยยยยยย้

ชนะแล้ว ค่ะะะะะ  พี่น้อง

ยินดีสุดดด   สุด  ค่ะ

หวัดดีจ้ะ  :wub:  :wub:

#62 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 30 March 2014 - 13:25

สวัสดี ค่ะ

:blink: อย่าบอกนะว่าโดนแบนที่รัก ไหงมาหลายชื่อจัง

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#63 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 30 March 2014 - 13:28

แหม

#64 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 March 2014 - 13:37

คนเพียบ ฟินสุด สุด

ชนะแล้ว ค่ะะะะะ พี่น้อง
ยินดีสุดดด สุด ค่ะ

หวัดดีจ้ะ :wub: :wub:
สวัสดี ค่ะ
:blink: อย่าบอกนะว่าโดนแบนที่รัก ไหงมาหลายชื่อจัง
ใช่แล้ว ค่ะ

JSN สู้ไม่ได้ฟ้องพี่
ปล่อยมดกัดตลอด ค่า
เหรอจ๊ะ เคยสู้ผมได้ด้วยเหรอ เห็นโมโหแสดงตัวตนชั่วๆมีกี่รอบแล้ว ใครใช้ให้หมิ่นสถาบันจ๊ะ

Edited by JSN, 30 March 2014 - 13:38.

#65 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 March 2014 - 13:39

สวัสดี ค่ะ
ใช่แล้ว ค่ะ

เหรอจ๊ะ เคยสูัผมได้ด้วยเหรอ ใครใช้ให้หมิ่นสถาบันจ๊ะ
ไม่เคยคะ เรื่องนี้ไม่ยุ่งอยู่แล้ว
เหรอจ๊ะ กล้าทำกล้ารับสิ
ขอไปฝึกยิงปืน 10 นาทีนะ
:D

Edited by JSN, 30 March 2014 - 13:40.

#66 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 March 2014 - 13:49

สวัสดี ค่ะ

ใช่แล้ว ค่ะ

เป็นซะงั้น คิดมากไปได้ ไม่ลองถาม mod ก่อนที่รัก

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

....................................................

#67 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 March 2014 - 13:50

สวัสดี ค่ะ

ใช่แล้ว ค่ะ

เป็นซะงั้น คิดมากไปได้ ไม่ลองถาม mod ก่อนที่รัก
เขาสนที่ไหน เขามีกฎในใจ ควายแดงถูกเสมอ

#68 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

Posted 30 March 2014 - 13:51

สวัสดี ค่ะ

ใช่แล้ว ค่ะ

เขาสนที่ไหน เขามีกฎในใจ ควายแดงถูกเสมอ

เอิ้กๆๆๆๆๆ 39.gif

• JSN likes this

#69 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 March 2014 - 13:53

สวัสดี ค่ะ
ใช่แล้ว ค่ะ

เอิ้กๆๆๆๆๆ 39.gif
นึกถึงไอ้ลีเลยครับ อิอิ

#70 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 March 2014 - 14:04

ชอบรูปนี้อ่ะ

Attached Images

Edited by JSN, 30 March 2014 - 14:04.

#71 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 30 March 2014 - 14:06

แหม

คนเยอะสมควรทะลักอยู่หรอก ตอนที่มาตันอยู่ที่กรมตำรวจทางหลวงนะเพิ่งจะขบวนใหญ่ที่สี่เอง

ยังมีอีกสองขบวนใหญ่ที่ยังมาไม่ถึง คนโคตรเยอะ พยาบาลแจกแอมโมนียรายทาง เรารับมาสองครั้งง่ะ

ว่าแต่ช่วงแดงชุมนุมวันที่ 5 นี่คนเยอะและร้อนจนต้องมีพยาบาลคอยแจกแอมโมเนียรึเปล่านะ

หรือว่าแดงไม่ต้องการหมอตามที่ ตุ๊ดตู่บอก แต่แกนนำแดงถ้ารัก ผชน ควรติดต่อหน่อยแพทย์อาสาไว้นะ

เพราะร้อนมากขอบอก สงสารชาวบ้านยิ่งคนแก่มีสิทธิ์เป็นลมแดด ของ กปปส ก็เป็นลมกันหลายคน

#72 Binladong

Binladong

ขาประจำ

Posted 30 March 2014 - 14:12

>> เดินป่วนเมือง > กลับเข้าคอก > ดูคอนเสริต+ดิ้น > ประกาศชัยชนะ > กลับบ้าน ==> กรู ขรรรรม

ขนาดคนสติไม่ค่อยดี ยังไปเอามาร่วม สงสัยเสี้ยนหนัก

ถ้ามองแค่การแต่งกายแล้วบอกว่า ขาดสติ  แสดงว่า  ไม่เคยนึกถึง หรือเคยศึกษาเลยว่า บรรพชน ที่ปกป้องบ้านเมืองให้ได้อยู่กันทุกวันนี้  หรือ จะบอกว่าพรรพชนก็เป็นคนขาดสติเพราะแต่งกายคล้าย ๆ กัน  เคยดู เคยศึกษา เคยสำนึกบ้างไหม

บางระจัน1.jpg บางระจัน.jpg  บางระจัน2.jpg   

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#73 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 March 2014 - 14:13

>> เดินป่วนเมือง > กลับเข้าคอก > ดูคอนเสริต+ดิ้น > ประกาศชัยชนะ > กลับบ้าน ==> กรู ขรรรรม

ขนาดคนสติไม่ค่อยดี ยังไปเอามาร่วม สงสัยเสี้ยนหนัก

ถ้ามองแค่การแต่งกายแล้วบอกว่า ขาดสติ  แสดงว่า  ไม่เคยนึกถึง หรือเคยศึกษาเลยว่า บรรพชน ที่ปกป้องบ้านเมืองให้ได้อยู่กันทุกวันนี้  หรือ จะบอกว่าพรรพชนก็เป็นคนขาดสติเพราะแต่งกายคล้าย ๆ กัน  เคยดู เคยศึกษา เคยสำนึกบ้างไหม

attachicon.gifบางระจัน1.jpg attachicon.gifบางระจัน.jpg  attachicon.gifบางระจัน2.jpg   

อย่าถามสำนึกกับคนพวกนี้เลยครับ

#74 tonythebest

tonythebest

Posted 30 March 2014 - 14:13

หนุ่มๆ เสรีไทย
ระวังตัวไว้นะครับ
สาวที่ไหนหลงมา อย่าพึ่งรีบเชื่อ
ระวังจะเจอชวนไปขุดทองกันล่ะ

จะหาว่าผมไม่เตือน

#75 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

Posted 30 March 2014 - 14:29

รอดูวันที่ 5 จะมีควายแดงออกมากี่ตัว .......ได้แค่เสี้ยวของลุงกำนันหรือเปล่า  :lol:  :lol:  :lol:

#76 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 30 March 2014 - 15:52

มาน้อยกว่า วันที่ 24 พ.ย.2556 เสียอีก สุเทพควรพิจารณาตัวได้แล้ว

แถมสมาชิกพรรคยังหดตัวอีก

ม็อบผีเน่า พรรคโลงผุ !

http://www.thairath....tent/pol/413200

ไปเป็นห่วง..หรือวิจารณ์สีของหางตัวเองบ้างก็ดีครับ..นปช.จำนวนคนเพิ่มขึ้นหรือไง..เหลือเท่าเดิมไหม?
เรียกม็อบอะไรดีครับ...สำหรับ นปช.?
ม็อบเติมเต็ม..ก็เรียกแล้ว..ม็อบจันไร..ตีพระ..อีกอีกสักอันดีไหม?
..ส่วนเรื่อง พรรค ปชป.หากไม่รู้จักทำดี..ทำชั่วทำเอี้ยแบบพรรค้พื่อไทย..ที่มีพวกเอี้ย..ด้วยกันคอยสนับสนุนอยู่..ก็จงรับกรรมไปพร้อมๆกัน

Edited by spartacus, 30 March 2014 - 15:59.

#77 sarcastic

sarcastic

น้องใหม่

Posted 30 March 2014 - 16:03

คนเยอะคนน้อยไม่รู้เพราะอยู่ในขบวน 

ตอนประมาณ 9 โมงเช้า ขึ้นไปดูตรงชั้น2 ของโรงพยาบาล

ซ้ายมองไม่เห็นหัวขบวน ขวามองไม่เห็นท้ายขบวน จึงเริ่มเดินจากกลาง ๆ ขบวนมั่ง?

ใกล้ลานพระรูปฯ เดินเข้าไปไม่ได้ ได้แต่เดินไปเดินมาแถววัดเบญจฯ

เหนื่อย .... ร้อน ... จึงไปนั่งแถววังสวนจิตร สะสมกำลัง เพื่อจะกลับสวนลุมฯ 

ประมาณ บ่าย 2 เศษ ๆ ขบวนของ สุมทรปราการเพิ่งจะเดินผ่าน

ในเมื่อบอกว่าคนน้อย...เสื้อแดงจะดิ้นกันทำไม

คนไปเดิน ทั้งเหนื่อย..ทั้งร้อน... ยังไม่มีใครท้อเลย  ไปเพราะรู้ว่ากำลังทำอะไรอยู่ ไม่ใช่ไปเพราะทำเพื่อใครคนใดคนหนึ่ง

เสื้อแดงเคยเดินแล้วมีใครเอาน้ำไปแจก  เอาอาหาร ลูกอมไปแจกบ้าง

แต่แจกเงินตรงไหน ช่วยบอกพิกัดด้วย 

#78 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 30 March 2014 - 16:07

แหม

:o :o

ไม่เห็นมีพาดหัวของสำนักพิมพ์ ริมคลองประปา เลยอ้ะ

:rolleyes: :rolleyes:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#79 sarcastic

sarcastic

น้องใหม่

Posted 30 March 2014 - 16:09

คนเยอะคนน้อยไม่รู้เพราะอยู่ในขบวน 

ตอนประมาณ 9 โมงเช้า ขึ้นไปดูตรงชั้น2 ของโรงพยาบาล

ซ้ายมองไม่เห็นหัวขบวน ขวามองไม่เห็นท้ายขบวน จึงเริ่มเดินจากกลาง ๆ ขบวนมั่ง?

ใกล้ลานพระรูปฯ เดินเข้าไปไม่ได้ ได้แต่เดินไปเดินมาแถววัดเบญจฯ

เหนื่อย .... ร้อน ... จึงไปนั่งแถววังสวนจิตร สะสมกำลัง เพื่อจะกลับสวนลุมฯ 

ประมาณ บ่าย 2 เศษ ๆ ขบวนของ สุมทรปราการเพิ่งจะเดินผ่าน

ในเมื่อบอกว่าคนน้อย...เสื้อแดงจะดิ้นกันทำไม

คนไปเดิน ทั้งเหนื่อย..ทั้งร้อน... ยังไม่มีใครท้อเลย  ไปเพราะรู้ว่ากำลังทำอะไรอยู่ ไม่ใช่ไปเพราะทำเพื่อใครคนใดคนหนึ่ง

เสื้อแดงเคยเดินแล้วมีใครเอาน้ำไปแจก  เอาอาหาร ลูกอมไปแจกบ้าง

แต่แจกเงินตรงไหน ช่วยบอกพิกัดด้วย 

ปล  ยังเมาแดด...ตอบผิดกระทู้   Sorry จ้า

#80 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 30 March 2014 - 16:41

ปล  ยังเมาแดด...ตอบผิดกระทู้   Sorry จ้า

เราหายเมาแดด แต่ก็ยังเดี้ยงอยู่เลย

ไม่เคยเจอสถานการณ์แบบเดี้ยงเดินลากขามาก่อน

ติดอยู่ในคลื่น ในทะเลมนุษย์ จะหารถก็ไม่ได้

เพราะมองไปทางใหนก์มีแต่คน คน คน สุดลูกลูกตา

ต้องเดินลากขาต่อ ยอมรับว่านับถือลุงกำนันจับใจ

แกเดินเก่งจริงๆ

#81 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 30 March 2014 - 21:20

มาน้อยกว่า วันที่ 24 พ.ย.2556 เสียอีก สุเทพควรพิจารณาตัวได้แล้ว

http://www.thairath....tent/pol/413200

เอ่อ ที่คะแนนเลือกตั้ง น้อยกว่าครั้งที่แล้ว

ไม่มีความคิดที่จะไปแนะนำให้ ป้าปู พิ'ณา ตะเอง บ้างหรือฮะ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#82 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 March 2014 - 21:38

รูปจากกระทู้หลัก

ตอนนี้หัวแถวชนท้ายแถวแล้วครัช

10001510_640168246064016_1605250058_n.jp10155063_538949282890797_313853722_n.jpg14575_10152043458890665_1816054697_n.jpg10012508_799538566725754_1194140906_n.jpBj4X_vBCUAAO_Xp.jpgBj4ZakQCQAAupP0.jpgBj4X4KrCAAAgB6T.jpg

แผนชั่่ว อุบายถ่อยไม่ได้ผลเลยว่ะครับ

นักวิชาการแดงพูดจนเมื่อยปาก ลิ้นเปลี้ยไม่มีประโยชน์

เงินที่ลงทุนซื้ออาวุธ จ้างคน มายิง กปปส เสียเปล่า ไม่เป็นผล 

และ การชุมนุมใหญ่ของแท้มันต้องแบบนี้โว้ย ไอ้พวกขี้ข้าหน้าโง่

ไม่ใช่หรอมแหรมแถมเสื้อ แบบที่ ยุดยา เชียงใหม่ 

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

สื่อฯหนังสือพิมพ์ไม่ค่อยเชื่อฟัง ไม่'หงอ'รัฐบาล น.ร.ก. ปู เลย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#83 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 March 2014 - 21:40

เอ่อ ที่คะแนนเลือกตั้ง น้อยกว่าครั้งที่แล้ว

ไม่มีความคิดที่จะไปแนะนำให้ ป้าปู พิ'ณา ตะเอง บ้างหรือฮะ

'อย่ามโน' อ่าน'ไทยรัฐ' แล้วเข้าใจอย่างนี้ได้ไงว่ะ....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#84 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 31 March 2014 - 01:25

20mb image hosting

'คน'อ่านพาดหัวหนังสือพิมพ์แล้วน่าจะมีความคิด ความเข้าใจเหตุการณ์ปัจจุบัน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#85 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

Posted 5 April 2014 - 19:14

รีรัน กระทู้หน่อยครับ

เข้ากับสถานการณ์ ดี

#86 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 5 April 2014 - 19:27

รีรัน กระทู้หน่อยครับ

เข้ากับสถานการณ์ ดี

เอาภาพจากกระทู้คุณไทยทน ไปเปรียบเทียบด้วย :D :D

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users