Jump to content

- - - - -

ได้ข่าวว่าพี่ๆ ที่เสรีไทยมีใจเป็นกลางมีความยุติธรรม ขอเชิญมาทำแบบสอบถามทัศนคติทางการเมืองหน่อยครับ

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผมเป็นกลาง

ผมเป็นกลาง

น้องใหม่

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:18

ที่เว็บของเสื้อแดงหรือพันทิปผมได้ไปวางมาแล้ว ผมจึงอยากได้ทัศนคติของพี่ๆ ที่นี่เพื่อนำไป weight

รบกวนหน่อยนะครับ หวังว่าพี่จะตอบด้วยความเป็นจริงและใจเป็นกลางอย่างยุติธรรมนะครับ

ทัศนคติทางการเมืองที่เกี่ยวข้องระหว่างคุณทักษิณกับกระบวนการยุติธรรม

https://docs.google....Aqt2uk/viewform

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:24

*
POPULAR

เป็นเสื้อแดงมันน่าอายตรงไหนครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:24

เป็นคำถามที่ฟังดูเอียงๆ นะ อย่างเรื่องพลเอกสุรยุทธเนี่ย ใส่มาทำไม

#4 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:29

กลางหว่างขา ไอ่หน้าเหลี่ยม หรือ อิปูว์ วะ o_O

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:30

*
POPULAR

เป็นเสื้อแดงมันน่าอายตรงไหนครับ  -_-

ผมว่าไม่ใช่น่าอายครับ แต่กลัวคนรังเกียจ เพราะเสื้อแดงมันชอบทำตัวน่าขยะแขยง 65.gif

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#6 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:31

*
POPULAR

เห็นทุกคนที่บอกว่าเป็นกลางนี่ แอบแดงทุกคนเลยค่ะ ...  แดงในความหมายของเราคือ เกลียดปชป. กปปส. นิยมโจรนรก500

ส่วนที่นี่ เสรีไทย อยากจะบอกว่า เราคนนึงแหละ ที่ไม่เป็นกลางค่ะ  เราเชียร์กปปส. และปชป.  เกลียดพวกโจรนรก500 มากถึงมากที่สุด  ดังนั้น คงให้ความเห็นไม่ได้ค่ะ เลยไม่ได้เข้าไปดูเนื้อหาสาระความเป็นกลาง ว่า ตั้งตรงได้แค่ไหน

10403293_1426562117609834_23021669286491

#7 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:31

จากลิงค์นี้ จขกท.เข้าใจขบวนการ "การปฏิรูปของกปปส." ขนาดไหน เคยเข้าไปคุยกับมวลมหาประชาชนในสวนลุมไหม

http://clip.thaipbs.or.th/file-11124

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#8 JSN

JSN

เมพ

โครตเอียงเลย แบบสอบถามบ้าอะไร

#9 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:36

*
POPULAR

ส่งไปละฮ่ะ ควรเพิ่มหัวข้อที่ว่า ท่านเลือกพรรคการเมืองใดบ้าง  ควรเพิ่มหัวข้อ กาคะแนนให้ไทยรักไทยบ้าง ปชป บ้างด้วยฮ่ะ เพราะก่อนหน้านี้ผมกาให้ทักษิณตลอด จนจบยุคทักษิณผมก็กาไม่เลือกใครเลย จนมาปีเผาไทยแล้วเพื่อไทยมีนโยบายทำลายชาติ มันเลยเป็นเหตุให้ผมต้องกา ปชป อย่างเลือกไม่ได้  เพราะพรรคอื่นๆพลังในการต่อต้านมันไม่มีเท่า ปชป   อ่อ ถ้าท่านเป็นคนกลางจริงผมก็ยินดีฮ่ะ แต่ถ้ากวนตินแค่ในคอลั่มนี้ขอให้หายนะในช่วงชีวิตที่เหลือด้วยครับ

#10 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:39

เห็นคำบรรยายกระทู้และชื่อจขกท. ผมก็ขอผ่านแบบสอบถามแล้ว

แต่ที่อุตส่าห์ตอบคือกระทู้จะได้มีคนโพสท์เพิ่มอีกหนึ่งคน

ช่วยค่ามาม่าจขกท.ครับ

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:47

มาจากสำนักสวนสัตว์ดุสิต หรือเอเบื้อกโพลล์ล่ะ

#12 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:50

เมื่อนึกถึงภาพลักษณ์ของคุณทักษิณ ท่านเห็นว่าถาพลักษณ์ประเด็นใดเด่นชัดมากที่สุด *

•  อดีตนายกฯผู้มีความสามารถในการบริหารและการผลักดันโครงการพัฒนาประเทศ
  •  เป็นอดีตนายกฯผู้ที่ถูกกระทำอย่างไม่เป็นธรรม
  •  ปราบปรามยาเสพติด ลดจำนวนผู้มีอิทธิพล(ธุรกิจใต้ดิน; หวยเถื่อน วินรถตู้ มอเตอร์ไซด์)
  •  ปฏิรูประบบราชการ ให้มีการดำเนินงานได้สะดวก รวดเร็ว ทันสมัย ต่อการบริการประชาชน
  •  สวัสดิการ บริการสาธารณสุขอย่างทั่วถึงแก่ประชาชนเป็นวงกว้าง (โครงการประกันสุขภาพ; 30บาทรักษาทุกโรค)
  •  ภาพลักษณ์ในด้านลบ

เห็นแค่ข้อนี่ก็ขอ "ผ่าน" แล้วครับ

จขกท เห็นว่า

ก. มันผิดปรกติ

ข. เป็นปรกติ

ช่วยกรุณาตอบหน่อย....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#13 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:53

แบบสอบถามกลางเอามากๆ ข้อบรรยายถึงทักษิณ สอพลอมันไป 5 ข้อ แล้วข้อสุดท้าย 1 ข้อ เขียนแค่ว่า ภาพลักษณ์ในด้านลบ

ก็อย่างว่า เสื้อแดงมัน โง่ กาก เกรียน ชั่ว ต่ำ มันถึงชอบอ้างว่า เป็นกลาง ไม่แดงนะจ๊ะ 

อย่าเถียง เพราะถ้าการเป็นแดงมันดีจริง น่าภูมิใจจริง คงยอมรับว่าเป็นแดงกันมากโขแล้ว เห็นอ้างแต่เป็นกลาง

แต่ก็ เมตตากรุณาต่อสัตว์โลกตัวน้อยๆ ไปตอบให้แล้ว ซาบซึ้งให้มากๆ ล่ะ

Edited by DarkSwan, 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:53.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#14 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:58

อยากถามคนตั้งกระทู้ที่  เป็นกางสด ๆ ร้อน ๆ  หน่อยนะ

ปีนี้ไปเช็งเม็งแล้วหรือยัง  -_-

#15 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:59

โพส 1 ครั้ง แล้วออฟไลน์ไม่แสดงตัวตน 

ไม่เข้ามาตอบคำถามหน่อยหรือ

:rolleyes:

ผมเป็นกลาง

กลุ่มผู้ใช้ Members จำนวนกระทู้และความเห็น 1 เป็นสมาชิกตั้งแต่ เมื่อวาน, 21:27 เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: ออฟไลน์ ส่วนตัว

ผู้ใช้ 12 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 8 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่า

Edited by กีรเต้, 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:01.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#16 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:07

เด่วนี้คำว่าเป็นกลางคือชอบเผาบ้านเผาเมืองยิงจรวดถล่มฝ่ายตรงข้ามไม่ยอมรับศาลไปเเล้ว  น่าอนาถ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#17 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:15

เขายายเที่ยงเขาคืนไปนานแล้ว แต่ทักษิณยังไม่คืนที่ดินยายเนื้อมที่วัด

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#18 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:17

โพส 1 ครั้ง แล้วออฟไลน์ไม่แสดงตัวตน 

ไม่เข้ามาตอบคำถามหน่อยหรือ

:rolleyes:

ผมเป็นกลาง

กลุ่มผู้ใช้ Members จำนวนกระทู้และความเห็น 1 เป็นสมาชิกตั้งแต่ เมื่อวาน, 21:27 เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: ออฟไลน์ ส่วนตัว

ผู้ใช้ 12 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 8 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่า

ดูสำนวนแล้ว ผมเป็นกลาง ก็คงเป็นไอ้ โลกของเห้ อ่ะแหละ

Edited by DarkSwan, 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:18.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#19 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:49

กลางม๊วกกกกกกกกกกกกกกกกก

กลางจนไม่ต้องบอกเลยว่า

เอ๊ง ตอแหล จริง ๆ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#20 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:52

ผมเกลียดแบบสอบถามที่เป็นกลาง กล๊าง กลาง แบบนี้

ขยะแขยงคนออกแบบสอบถาม เป็นการใช้หน้ากากวิชาการมาบิดเบือนเรื่องราว มันทุเรศ 

#21 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:56

ดีนะที่อ่านเม้นต์ของท่านๆก่อน ไม่ต้องเสียเวลาเปิดเลย ไอแพดยิ่งแก่ๆอยู่ โหลดช้าโคตร

#22 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:17

ส่งไปละฮ่ะ ควรเพิ่มหัวข้อที่ว่า ท่านเลือกพรรคการเมืองใดบ้าง  ควรเพิ่มหัวข้อ กาคะแนนให้ไทยรักไทยบ้าง ปชป บ้างด้วยฮ่ะ เพราะก่อนหน้านี้ผมกาให้ทักษิณตลอด จนจบยุคทักษิณผมก็กาไม่เลือกใครเลย จนมาปีเผาไทยแล้วเพื่อไทยมีนโยบายทำลายชาติ มันเลยเป็นเหตุให้ผมต้องกา ปชป อย่างเลือกไม่ได้  เพราะพรรคอื่นๆพลังในการต่อต้านมันไม่มีเท่า ปชป   อ่อ ถ้าท่านเป็นคนกลางจริงผมก็ยินดีฮ่ะ แต่ถ้ากวนตินแค่ในคอลั่มนี้ขอให้หายนะในช่วงชีวิตที่เหลือด้วยครับ

ขอพ่วงด้วย เพี๊ยง  ถ้าไม่กลางแล้วแหลว่ากลาง   ขอให้โดนลำเอียงเจอแต่อยุติธรรมไปชั่วชีวิตที่เหลือ   <_< 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#23 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:21

ไม่มีใครกลางทั้งนั้น

และที่สำคัญ ที่นี่มีแต่คนยอมรับว่าไม่กลาง

มีแต่พวกอีแอบพ่อแม่ไม่สั่งสอนบางจำพวกบอกว่าตัวเองกลางทั้งๆที่ความจริงไม่ใช่

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#24 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:26

พี่เป็นกลาง พี่เป็นธรรมนะไอ้น้อง

แต่พี่ไม่ตอบว่ะ

มีไรป่ะ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#25 akcool

akcool

น้องเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:39

คำถามกลางheyๆเลยครับ

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:45

*
POPULAR

ไปฟังมาจากไหนครับ ว่าเสรีไทยเป็นกลาง
ลองเข้าไปอ่านแบบสอบถาม
ถาม จขกท ว่า คนคิดคำถามมีความเป็นกลางมั้ยครับ
จขกท คิดว่า คำถามมีการชี้นำมั้ยครับ

ถ้าบอกว่าเป็นกลางจ๋า
แล้วตั้งคำถามเช่นนี้
ผมคงต้องบอกว่า

กุไม่กลาง (หว่างกระปุกพ่อแม้วของพวกมึง) ครับ

กุอยู่ฝั่งไหนก็ได้ ที่เป็นคนละข้างกับพวกมึงครับ

เคลียร์นะ

อ้อ! ขนเพชรไอ้แม้วติดปากคนตั้งคำถามอยู่น่ะครับ
ถุยออกเสียหน่อยก็ดีนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:49

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:53

ไปฟังมาจากไหนครับ ว่าเสรีไทยเป็นกลาง
ถาม จขกท ว่า คนคิดคำถามมีความเป็นกลางมั้ยครับ
จขกท คิดว่า คำถามมีการชี้นำมั้ยครับ

กุไม่กลาง (หว่างกระปุกพ่อแม้วของพวกมึง) ครับ

กุอยู่ฝั่งไหนก็ได้ ที่เป็นคนละข้างกับพวกมึงครับ

เคลียร์นะ

อ้อ! ขนเพชรไอ้แม้วติดปากคนตั้งคำถามอยู่น่ะครับ

พักนี้สังเกตว่า แรงขึ้นเยอะนะครับ

หน้าร้อน อากาศก็ร้อน ระวังจะเครียตทำใจร่มๆนะครับ

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#29 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:05

ถามความเห็นเกี่ยวกับไอ้ทักกี้ ใน6ข้อมี5ข้ออวย

แถมยังให้ส่งแบบสอบถามซ้ำได้อีก เจตนาเห็นชัดเกินไปนะ

#30 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:08

ผมว่า ถ้า จขกท รับงานมา เพื่อหารายได้ ก็ควรบอกพี่ ๆ เขาไปตามตรงนะ

อย่าไปมองว่าถ้าเป็นเรื่องการเมืองแล้ว เราต้องบอกว่าเราเป็นกลาง ไม่งั้น

เขาจะไม่เชื่อถือ เพราะยิ่งเป็นเรื่องการเมืองแล้วไปบอกว่าเราเป็นกลางกับ

ฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด ความน่าเชื่อถือจะยิ่งไม่มีมากขึ้น

แล้วที่ตั้งกระทู้ว่าที่นี่มีใจเป็นกลางมีความเป็นธรรมน่ะ เป็นการอวยจนน่าเกลียด

คนที่นี่น่ะ ส่วนใหญ่ใจไม่มีกลางนะ เขาเลือกข้างแล้ว แต่ความเป็นธรรมนั้น

มีให้เสมอ

การจะขอความเห็นจากสมาชิกในบอร์ดนี้เพื่อเอาไปถ่วงน้ำหนักนั้น ด้วยเหตุผล

อันใดหรือ เพราะสองข้างความเห็นก็ต้องต่างกันอยุ่แล้ว จะถ่วงไปใย เขาเห็น

คำถามในแบบสอบถามเขาก็มองออกแล้วว่า คนทำแบบสำรวจต้องการผลแบบไหน

ยกตัวอย่างเช่น ถามเรื่องความเที่ยงธรรมในการตัดสินคู่ขัดแย้งทางการเมือง

ถ้าถามบอร์ดนี้เขาก็บอกยุติธรรม ถามอีกบอร์ดหนึ่งเขาก็บอกไม่ยุติธรรม

แต่ประเด็นที่ผมอยากถามคนทำแบบสำรวจคือ คู่ขัดแย้งทางการเมืองคือใครครับ

ทักษิณกับกฎหมายหรือครับ หรือยิ่งลักษณ์กับ ปปช นี่ใช่ความหมายคู่ขัดแย้งทาง

การเมืองหรือเปล่า

คำถาม ความยุติธรรมต่อประเด็นทางการเมือง มันคือประเด็นไหนครับที่บอกว่าเป็น

ประเด็นทางการเมืองน่ะ

คำถาม กรณี พล อ สุรยุทธ อัยการสั่งไม่ฟ้อง ยุติธรรมไหม  ทำไมไม่เอาความเห็นของ

อัยการมาลงให้่เขาดูด้วยละครับ ถามแบบนี้จะตอบได้ไง

คำถาม เมียซื้อที่ดินผัวแค่เซ็นต์ชื่อ ติดคุกละ  ยุติธรรมไหม นี่เป็นคำถามที่มุ่งถามเฉพาะเสื้อแดง

เพราะถ้าไปถามคนอื่นเขาก็ส่ายหัวรำคาญเปล่า ๆ

ทักษิณกลับมาต่อสู้คดีที่ดินรัชฎาใหม่  คำถามนี้ หางออกเลย

ทักษิณเคลียร์คดีจบจะกลับมาทำประโยชน์ควรหรือไม่ นี่ก็คำถามที่มุ่งถามเฉพาะเสื้อแดง เพราะทักษิณ

มีคดีที่ศาลสั่งติดคุกไปแล้ว จะเคลียร์ได้ไง ถ้าจะเคลียร์ก็คือกลับมาติดคุกนั่นแหละ

ถ้า จขกท รับงานมา ผมแนะนำให้ไปหาน้ำหนักถ่วงในบอร์ดกลาง ๆ ที่เขาไม่ค่อยสนใจการเมืองจะได้ผลกว่า

#31 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:11

ผมว่า ถ้า จขกท รับงานมา เพื่อหารายได้ ก็ควรบอกพี่ ๆ เขาไปตามตรงนะ

อย่าไปมองว่าถ้าเป็นเรื่องการเมืองแล้ว เราต้องบอกว่าเราเป็นกลาง ไม่งั้น

เขาจะไม่เชื่อถือ เพราะยิ่งเป็นเรื่องการเมืองแล้วไปบอกว่าเราเป็นกลางกับ

ฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด ความน่าเชื่อถือจะยิ่งไม่มีมากขึ้น

แล้วที่ตั้งกระทู้ว่าที่นี่มีใจเป็นกลางมีความเป็นธรรมน่ะ เป็นการอวยจนน่าเกลียด

คนที่นี่น่ะ ส่วนใหญ่ใจไม่มีกลางนะ เขาเลือกข้างแล้ว แต่ความเป็นธรรมนั้น

มีให้เสมอ

การจะขอความเห็นจากสมาชิกในบอร์ดนี้เพื่อเอาไปถ่วงน้ำหนักนั้น ด้วยเหตุผล

อันใดหรือ เพราะสองข้างความเห็นก็ต้องต่างกันอยุ่แล้ว จะถ่วงไปใย เขาเห็น

คำถามในแบบสอบถามเขาก็มองออกแล้วว่า คนทำแบบสำรวจต้องการผลแบบไหน

ยกตัวอย่างเช่น ถามเรื่องความเที่ยงธรรมในการตัดสินคู่ขัดแย้งทางการเมือง

ถ้าถามบอร์ดนี้เขาก็บอกยุติธรรม ถามอีกบอร์ดหนึ่งเขาก็บอกไม่ยุติธรรม

แต่ประเด็นที่ผมอยากถามคนทำแบบสำรวจคือ คู่ขัดแย้งทางการเมืองคือใครครับ

ทักษิณกับกฎหมายหรือครับ หรือยิ่งลักษณ์กับ ปปช นี่ใช่ความหมายคู่ขัดแย้งทาง

การเมืองหรือเปล่า

คำถาม ความยุติธรรมต่อประเด็นทางการเมือง มันคือประเด็นไหนครับที่บอกว่าเป็น

ประเด็นทางการเมืองน่ะ

คำถาม กรณี พล อ สุรยุทธ อัยการสั่งไม่ฟ้อง ยุติธรรมไหม  ทำไมไม่เอาความเห็นของ

อัยการมาลงให้่เขาดูด้วยละครับ ถามแบบนี้จะตอบได้ไง

คำถาม เมียซื้อที่ดินผัวแค่เซ็นต์ชื่อ ติดคุกละ  ยุติธรรมไหม นี่เป็นคำถามที่มุ่งถามเฉพาะเสื้อแดง

เพราะถ้าไปถามคนอื่นเขาก็ส่ายหัวรำคาญเปล่า ๆ

ทักษิณกลับมาต่อสู้คดีที่ดินรัชฎาใหม่  คำถามนี้ หางออกเลย

ทักษิณเคลียร์คดีจบจะกลับมาทำประโยชน์ควรหรือไม่ นี่ก็คำถามที่มุ่งถามเฉพาะเสื้อแดง เพราะทักษิณ

มีคดีที่ศาลสั่งติดคุกไปแล้ว จะเคลียร์ได้ไง ถ้าจะเคลียร์ก็คือกลับมาติดคุกนั่นแหละ

ถ้า จขกท รับงานมา ผมแนะนำให้ไปหาน้ำหนักถ่วงในบอร์ดกลาง ๆ ที่เขาไม่ค่อยสนใจการเมืองจะได้ผลกว่า

ดังนั้นคาดได้ว่า ณ ขณะนี้ที่กฏหมายล้างผิดลงหลุมไปแล้วเรื่องนี้คงเป็นไปไม่ได้

#32 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:25

งงกับจขกท.

ความยุติธรรมมันจะเป็นกลางไดัอย่างไร

ถ้าบอกศาลใหํตัดส็นให้เป็นกลาง สังคมคงวอดวาย

ุความเป็นกลางไม่มี มีเเต๎ถูกกับผิด

ดีกับชั่ว ฅนดีกับคนเลว

เลิกพูดได้เเล้ว ความเป็นกลาง

มันเป็นข้ออ้างของคนไม่รับผิดชอบ

เอาตัวรอดไปวันๆ

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#33 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:34

เห็นคำบรรยายกระทู้และชื่อจขกท. ผมก็ขอผ่านแบบสอบถามแล้ว

แต่ที่อุตส่าห์ตอบคือกระทู้จะได้มีคนโพสท์เพิ่มอีกหนึ่งคน

ช่วยค่ามาม่าจขกท.ครับ

ช่วยค่ามาม่าจขกท.ครับ  :lol: 

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#34 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:40

ความเป็นกลาง ไม่ได้หมายความว่าไม่สนใจha อะไรเลย เอาแต่ความถูกใจของตน และเป็นข้ออ้างของอีแอบ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#35 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:51

เหมือน พาสเวิร์ค นะ "คนกลาง"  

สามารถล็อกอิน เป็นควายได้เลย  <_<

#36 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:04

ผมไม่เป็นกลางครับ 
ขอ ผ่าน

#37 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:04

ท่านอยากให้คุณทักษิณกลับมาต่อสู้คดีที่ดินรัชดาฯใหม่ ภายใต้กระบวนการยุติธรรมแบบปกติสากลหรือไม่

เจอคำถามแบบนี้ก็เลิกอ่านแล้วครับ

ของเดิมที่ตัดสินไปมันไม่ยุติธรรมแบบปรกติสากลตรงไหนวะ?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#38 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:05

*
POPULAR

เข้าใจตรงกันนะ

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#39 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:08

ก็ไม่รู้สินะ คงช่วยตอบแบบสอบถามให้ไม่ได้ เพราะไม่เคย"ตอแหล" กะใครว่าตัวเองเป็นกลาง !

#40 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:18

ถ้าผมอยากตอบคำตอบสัก 1000 ลูป จะเป้นอะไรหรือเปล่าครับ ^^ แค่พูดเล่นๆ ไม่ได้ทำจริงนะครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#41 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:21

คุณบอกว่าตัวเองเป็นกลางแต่โพสแบบสอบถามที่บอร์ดอื่นได้ ทำไมถึงไม่โพสแบบเดียวกันที่นี่แต่กลับให้สมาชิกที่นี่กดลิงค์ไปทำแบบสอบถามที่บอร์ดคนเสื้อแดง แสดงถึงความลำเอียงอย่างที่สุดของ จขกท. เหรออีกนัยยะหนึ่งคุณจขกท.เป็นหนึ่งในทีมงานดูแลเว็บบอร์ดที่ลงลิ้งค์เพื่อเพิ่มยอดวิวให้บอร์ดตนเองเพื่อความอยู่รอดใช่เหรอไม่?
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#42 Ballbk

Ballbk

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:24

คนเป็นกลางจริง ๆ เค้าไม่ออกมาป่าวประกาศ ให้ชาวบ้านเค้ารู้หรอก

อย่างเนี้ย  คน เค้าเรียกว่าร้อนตัวว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:30

ท่านอยากให้คุณทักษิณกลับมาต่อสู้คดีที่ดินรัชดาฯใหม่ ภายใต้กระบวนการยุติธรรมแบบปกติสากลหรือไม่

เจอคำถามแบบนี้ก็เลิกอ่านแล้วครับ

ของเดิมที่ตัดสินไปมันไม่ยุติธรรมแบบปรกติสากลตรงไหนวะ?

ผมมองว่าทักษิณไม่ทำตามมาตรฐานของนักการเมืองสากลมากกว่า

การคอรัปชั่นทุกรูปแบบ สากลมองว่าเป็นเรื่องน่ารังเกียจ ถึงมีวันต่อต้านการคอรัปชั่นสากลในวันที่ 9 ธันวาคม ของทุกปี 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:41

คงกลางในสายตาของแดงแล้วล่ะครับ ถ้าเอียงไอ่แม้วแบบสุดๆ 

มันคงตั้งคำถาม คุณคิดว่า ทักษิณเป็นเทพเจ้าของประเทศไทยหรือไม่ 

คำตอบมี 2 ข้อ  1. เป็นเทพเจ้า

2. เป็นเทพเจ้า 

#45 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:47

ตั้งกระทู้เสร็จ ไม่เห็นเข้ามาติดตามผลงานเลย
ปล่อยให้พี่ๆเขาลับฝีปากอยู่ได้
ท่านเจ้าของกระทู้รู้จัก วงคาราวาน หรือไม่ครับ
และรู้จักเพลง คน กับ ควาย หรือเปลา
ถามดูเผื่อรู้จัก
เห็นรู้จัก เสรีไทย กับ ราชดำเนิน
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#46 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:57

เคลียร์นะ

พักนี้สังเกตว่า แรงขึ้นเยอะนะครับ
หน้าร้อน อากาศก็ร้อน ระวังจะเครียตทำใจร่มๆนะครับ

ขอบคุณที่เตือนสติครับ
ฝีปากผมอาจจะร้อนขึ้น
แต่รับรองครับ ว่าใจไม่ร้อน

ปกติ ผมพยายามสุภาพกับคนในบอร์ดอยู่แล้วครับ
แม้ตัวจริง ผมจะค่อนข้างหยาบคาย :)
แต่พยายามสุภาพกับคนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:07

ผมเริ่มเห็นแนวทางการทำโพลของสวนสัตว์ดุสิต กับเอเบื้อกโพลล์ ความเลวไอ่แม้วมีเป็นร้อย แต่ทำคำตอบเป็นแค่ภาพลักษณ์ในทางลบแค่ 1 คำตอบ ที่เหลือชมผลงานซะ 5 ข้อ เหอๆๆ เอาเน้นๆ ไปเลยดิ ว่าโกง ทุจริต 

#48 ant

ant

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:08

จขกท.ไม่คิดจะแสดงความคิดเห็นหน่อยเหรอครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#49 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:12

กรณีพล.อ. สุรยุทธุ์ จุลลานนท์ (องคมนตรี และอดีตนายกฯ) เคยครอบครอง

และกรมป่าไม้สั่งให้ต้องคืนที่ดินป่าสงวนเขายายเที่ยงแก่รัฐ และอัยการสั่งไม่ฟ้องจึงทำให้ไม่มีความผิด

ท่านคิดว่ามีความชอบธรรมหรือไม่

จขกท.ตอบหน่อยซิ เรื่องเขายายเที่ยงมันเป็นมายังไง?

ผมว่าคุณไม่รู้เรื่องห่าอะไรเลย เพราะถ้าคุณรู้จริง จะไม่ตั้งคำถามควายๆแบบนี้

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#50 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2557 - 03:46

ที่เว็บของเสื้อแดงหรือพันทิปผมได้ไปวางมาแล้ว ผมจึงอยากได้ทัศนคติของพี่ๆ ที่นี่เพื่อนำไป weight

รบกวนหน่อยนะครับ หวังว่าพี่จะตอบด้วยความเป็นจริงและใจเป็นกลางอย่างยุติธรรมนะครับ

ทัศนคติทางการเมืองที่เกี่ยวข้องระหว่างคุณทักษิณกับกระบวนการยุติธรรม

https://docs.google....Aqt2uk/viewform

เข้าไปดูแล้วแต่ไม่ตอบ ไม่ชอบคำถามควายๆ และไม่ต้องการให้ควายแดงเอาไปใช้ประโยชน์

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน