Jump to content

- - - - -

“สนธิ” ชี้ “บิ๊กตู่” ชัดแล้วเลือก “แม้ว” อยู่เพื่อรอเกษียณ โยน “สุเทพ” เอาไงต่อ จี้ใช้อัยการศึกลุย

สนธิ กฎอัยการศึก

• Please log in to reply
68 replies to this topic

#51 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 3 April 2014 - 13:30

ผมเห็นว่าตอนนี้ไม่ต้องปฏิวัติโดยทหารแล้วครับ เพราะยังไงอีนี่ก็ไม่รอดแล้ว

#52 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 3 April 2014 - 13:50

ลุงตั๊บครับ ทหารเขารื้อบังเกอร์หมดหรือยังครับ ถ้ายังตั้งอยู่ที่มั่นเดิม ลุงตั๊บชัทอัพไปเถอะครับ

เขาเอาหินมาล้อมไข่ไว้ จนกบฏไพร่แดงมันต้องระเห็จไปขอกำลังหม่อง กำลังขแมร์ แล้วนะครับ ชัทอัพเถอะครับ ...

#53 Suriyame Poajksj

Suriyame Poajksj

น้องใหม่

Posted 3 April 2014 - 13:51

ผมสงสัยว่า มีใครบางคนอยากให้ปฎิวัติ เพื่ออยากได้เนื้อก้อนใหญ่ เป็นงบซื้อโฆษณาตามสื่อต่างๆของรัฐวิสาหกิจ

เหมือนตอนปฎิวัติปี49 ที่มีคำสั่งให้หน่วยงานรัฐช่วยกันมาซื้อโฆษณาเอ่เอ๊ทีวี

#54 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

Posted 3 April 2014 - 15:55

ตอนนี้อีปูมันไม่รอดแน่แล้ว คดีเพียบสาหัสๆทั้งนั้น นั่งกระดิกเท้ารอดูมันโดน กม. เล่นงานดีกว่า

ไอ้แป๊ะลิ้มมันหลุดมาจากขุมไหน เจือกไปยุให้ทหารปฎิวัติ ไร้ราคาจริงๆ เสียดายเงินที่เคยบริจาดค่าจอดับ

#55 Sazabi Neozeon

Sazabi Neozeon

น้องเก่า

Posted 3 April 2014 - 17:23

ผมเอามาจากคุณ สุทิน วรรณบวร ครับ

อย่าเอาดาบมาเป็นมีดทำครัว

ในยามเข้าด้ายเข้าเข็มอย่างนี้ ไม่มีอะไรดีกว่าให้กำลังใจให้การสนับสนุน พลเอกประยุทธ์ จันทรโอชา และ น้องๆลูกหลานทหารทุกนายที่ปฏิบัติหน้าที่อย่างดี ใช้ยุทธศาสตร์ยุทธวิธี ถูกต้องเหมาะกับสถานการณ์ ไม่ลุแก่อำนาจใช้กำลังแก้ปัญหาตามเสียเชียร์เสียงค่อนแคะ เสียงเสียดด่าว่าจากหลายฝ่าย ไม่ว่าเป็นอดีตนายทหาร นักวิชาการ นักวิจารณ์ และ สื่อหวังดีประสงค์ร้ายทั้งหลาย
การทำงานในทางลับเหมือนติดทองหลังพระ ด้วยวิธีป้องกันป้องปราม ประคับประคองสถานการ ให้กระบวนการยุติธรรม ลงดาบกับรัฐบาล ขุดรากถอนโคนระบอบทักษิณด้วยวิธีการถูกต้องกฎหมาย อาจไม่ถูกใจคนหลายฝ่ายแต่เป็นวิธีการแก้ปัญหาที่ยั่งยืน

ทหารสนธิกำลังตำรวจ (นำหน้าตำรวจ) ไปตรวจค้นจับกุมกองกำลังติดอาวุธเสื้อแดงที่บังอาจรื้อบังเกอร์ทหารหน้า ปปช ตลอดถึงกดดันให้ตำรวจดำเนินคดีผู้ต้องหาจนถึงที่สุด ทำไห้ตำรวจต้องจำใจส่ง สี่ผู้ต้องหาเสื้อแดงเข้าคุก บีบให้ตำรวจต้องสารภาพว่าอาวุธปืนที่ยึดได้เป็นกระบอกเดียวกับที่ใช้ยิง สุทิน ธาราทิน ถ้าไม่ใช่เพราะทหารตำรวจปล่อยผุ้ต้องหาตามแรงดกดันของเสื้อแดงไปตั้งนาทีแรกแล้ว หรือไม่อาจไม่กล้าเข้าตรวจค้นจับกุมด้วยซ้ำ

ไม่ใช่หมอดู แต่ขอทำนายว่าหลังจาก ปปช หรือ ศาลใดศาลหนึ่งตัดสินให้นางดอกไม้หลุดจากตำแหน่ง มนุนบริวารเลวกฬากของทักษิณ ต้องถูกเซคบิลทุกกลุ่มทุกคน เวลานี้ปล่อยให้มันเลวถ่อยเถื่อนไปเถอะ ถ้าไม่เหลือกว่าแรง ไม่บาดเจ็บล้มตามกันไปมากกว่าที่แล้วมา อย่ายั่วยุด่าว่าเสียดสีให้ทหารต้องกำลังจนเสียการใหญ่เลย อย่าบังคับให้ทหารใช้” ดาบอาญาสิทธิมาเป็นมีดทำครัว”

เสื้อแดงจบไปพร้อมกับระบอบทักษิณ เจ้านายของมันแล้ว อย่าสร้างสถานการณ์ ให้พวกมันพลิกเกมส์มาเป็นชนะเพราะพวกเราบีบบังคับให้เอา “อาบอาญาสิทธิมาเป็นมีดทำครัวเล

ชิน+วัตร แปลว่าแพ้ไม่เป็น  แต่ผมว่า  สักวันมันต้องแพ้ :angry:

#56 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 April 2014 - 21:29

เลิกแถข้างๆคูๆ เลิกหวังประยุทธ์เถอะ สมัย ต่อสู้ 193วัน   พันธมิตรนอกจากไล่รัฐบาลสมัครสมชายแล้วยังด่าทหารบีบทหาร ในสมัย อนุพงษ์ ด้วย   อย่ามาสองมาตรฐานเลย

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#57 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 3 April 2014 - 21:34

เลิกแถข้างๆคูๆ เลิกหวังประยุทธ์เถอะ สมัย ต่อสู้ 193วัน   พันธมิตรนอกจากไล่รัฐบาลสมัครสมชายแล้วยังด่าทหารบีบทหาร ในสมัย อนุพงษ์ ด้วย   อย่ามาสองมาตรฐานเลย

ตกลงจะไปคุยกับกำนันสุเทพ และแกนนำ กปปส วันไหน

จะได้นัดให้

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#58 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

Posted 3 April 2014 - 22:00

ลุงกำนันขึ้ินเวทีเรื่องนี้เหมือนกัน  และยืนยันยังหวานกับทหาร  

แป๊ะกับตี่ตี๋  จะเผาขาโต๊ะรายวันอีกนานไหม  เยอะไปแล้วนะ  

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#59 oatzahahaha

oatzahahaha

น้องใหม่

Posted 3 April 2014 - 22:01

ไอ้แป๊ะลิ้มเป็นขยะสังคม ส่วนไอ้แพรดดดดเป็นขยะเว็บบอร์ด ควายเหลืองมีแต่พวกขยะที่สังคมไม่ต้องการโง่แล้วอวดฉลาด

#60 soco

soco

เมพ

Posted 3 April 2014 - 22:18

ไอ้แป๊ะขี้เรื้อน มันก็งี้ หลบในหลืบ ด่าคง

ส่วนลูกมันก็น่ะ 555
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#61 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 3 April 2014 - 22:45

ยังคงกระหน่ำไม่หยุด สื่อเสี้ยม 

โลกโซเชียลทนไม่ไหวจุดยืน “ประยุทธ์” ลูกจ้างรัฐบาล ทำภาพล้อเลียน-เสียดสีสุดแสบ

http://www.manager.c...D=9570000037858

ไม่เอาเนื้อหามาลงนะครับ ไร้สาระ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#62 Sazabi Neozeon

น้องเก่า

Posted 3 April 2014 - 23:03

ยังคงกระหน่ำไม่หยุด สื่อเสี้ยม 

โลกโซเชียลทนไม่ไหวจุดยืน “ประยุทธ์” ลูกจ้างรัฐบาล ทำภาพล้อเลียน-เสียดสีสุดแสบ

http://www.manager.c...D=9570000037858

ไม่เอาเนื้อหามาลงนะครับ ไร้สาระ 

ผมเพิ่งจะพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวทางกับผู้ที่ยังโจมตีทหารอยู่ แต่ก็เท่านั้นครับ

เขายังมีความคิดที่อยากจะให้ทหารประกาศว่า "จะสนับสนุนมวลชน กปปส. และยินดีที่จะปฏิบัติตามคำสั่งของ กปปส."ในฐานะที่ กปปส. เป็นรัฐฐาธิปัติ เขาบอกกับผมว่าถ้าทำแบบนี้ แล้วข้าราชการก็จะตามออกมาเอง และฝั่งแม้วจะใช้เป็นข้ออ้างไม่ได้ด้วย แล้วเขาก็เชิญให้ผมไปนอน.....

ผมเลยทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้าทำแบบนั้นก็เท่ากับว่า ทหารทำรัฐประหารโดยใช้ กปปส. มาบังหน้า ใช่หรือไม่ ....

ชิน+วัตร แปลว่าแพ้ไม่เป็น  แต่ผมว่า  สักวันมันต้องแพ้ :angry:

#63 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 3 April 2014 - 23:20

ผมเพิ่งจะพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวทางกับผู้ที่ยังโจมตีทหารอยู่ แต่ก็เท่านั้นครับ

เขายังมีความคิดที่อยากจะให้ทหารประกาศว่า "จะสนับสนุนมวลชน กปปส. และยินดีที่จะปฏิบัติตามคำสั่งของ กปปส."ในฐานะที่ กปปส. เป็นรัฐฐาธิปัติ เขาบอกกับผมว่าถ้าทำแบบนี้ แล้วข้าราชการก็จะตามออกมาเอง และฝั่งแม้วจะใช้เป็นข้ออ้างไม่ได้ด้วย แล้วเขาก็เชิญให้ผมไปนอน.....

ผมเลยทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้าทำแบบนั้นก็เท่ากับว่า ทหารทำรัฐประหารโดยใช้ กปปส. มาบังหน้า ใช่หรือไม่ ....

ผมคิดว่า คนที่อยากให้ทหารออกมามีหลายกลุ่มครับ กลุ่มมวลมหาประชาชนที่อยากให้เรื่องจบเพราะไม่อยากเห็นการสูญเสีย

และได้รับบาดเจ็บของพี่น้องประชาชนทุกๆครั้งที่ทราบข่าว ( ผมเองหลายต่อหลายครั้งก็เป็นครับ ) ตรงนี้เข้าใจได้ว่าเกิดจากความ

เจ็บแค้นแทนพี่น้องคนไทย กลุ่มของสาวกสื่อเสี้ยม พวกนี้ไม่มีไรมากครับศาสดาว่าไงก็ว่าตามกัน และเสื้อแดงระดับบนๆ กลุ่มนี้ต้องการ

ให้ทหารยึดอำนาจเลย และตอนนี้กำลังหาเหตุอยู่ว่าจะเป็นเสื้อแดงด้วยกันหรือ ปชช. แต่ฝ่ายความมั่นคงก็รอรับมืออยู่ จากนี้ไปคงมีป่วน

เป็นระยะครับ กรณีเห็นต่างกันตอนนี้คงต้องปล่อยไปครับรอสิ้นเดือนนี้คาดว่าตัดสินสภาพนายกฯได้ครับ ถึงตอนนี้ค่อยตัดสินกัน  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#64 Sazabi Neozeon

น้องเก่า

Posted 3 April 2014 - 23:40

ผมคิดว่า คนที่อยากให้ทหารออกมามีหลายกลุ่มครับ กลุ่มมวลมหาประชาชนที่อยากให้เรื่องจบเพราะไม่อยากเห็นการสูญเสีย

และได้รับบาดเจ็บของพี่น้องประชาชนทุกๆครั้งที่ทราบข่าว ( ผมเองหลายต่อหลายครั้งก็เป็นครับ ) ตรงนี้เข้าใจได้ว่าเกิดจากความ

เจ็บแค้นแทนพี่น้องคนไทย กลุ่มของสาวกสื่อเสี้ยม พวกนี้ไม่มีไรมากครับศาสดาว่าไงก็ว่าตามกัน และเสื้อแดงระดับบนๆ กลุ่มนี้ต้องการ

ให้ทหารยึดอำนาจเลย และตอนนี้กำลังหาเหตุอยู่ว่าจะเป็นเสื้อแดงด้วยกันหรือ ปชช. แต่ฝ่ายความมั่นคงก็รอรับมืออยู่ จากนี้ไปคงมีป่วน

เป็นระยะครับ กรณีเห็นต่างกันตอนนี้คงต้องปล่อยไปครับรอสิ้นเดือนนี้คาดว่าตัดสินสภาพนายกฯได้ครับ ถึงตอนนี้ค่อยตัดสินกัน  :)

ผมก็ปล่อยครับ ตัวผมก็จบแค่ตรงนั้น ไม่ไหวจะอธิบาย เขาเป็นสุดยอดในสามโลกแล้วครับ :D

กลุ่มนี้ไม่ได้ยอมรับนะครับว่าฟังสื่อเสี้ยมมาและปฏิเสธทันทีตั้งแต่เบื้องต้นที่คุยกัน  

เห็นด้วยครับที่ว่ารอดูช่วงสิ้นเดือนเกี่ยวกับสถานะภาพนายกฯ

ถ้าถามว่ามีอะไรให้ทหารทำมากกว่านี้หรือไม่ ผมคิดว่าไม่มีครับ เพียงพอแล้ว

อยากเสริมอีกเรื่องหนึ่ง ผมเห็นลูกชายเขาฟัดกับกนกอยู่นี่ครับ

แหมพี่เจี๊ยบนัดประชุมเที่ยวนี้ แถมด้วยแรงขย่มจากสื่อ พสุธาสะเทือนดีนะครับ :D

#65 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 4 April 2014 - 05:02

ชัดเลยครับ แป๊ะลิ้มนี่แหละตัวรับเงิน

#66 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 4 April 2014 - 06:35

ข่าวนี้ลงผิดวัน จริงๆต้องลงเมื่อวันที่ 1 เมษา วันลิ้มแห่งชาติ

#67 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 4 April 2014 - 09:35

ควาย.. พธม.193วัน ไม่ได้ไล่สมัคร-สมชายเลย แค่ชุมนุมกดดันให้ทำงานลำบากและไม่ได้ทำงาน คนที่ไล่ คือ ทหาร+ตำรวจ+กฏหมาย

เอ็งยังเป็นวุ้นเลยมั้งตอนนั้น ลูกสนธิยังเพิ่งหัดเล่นหมากฮอสด้วยซ้ำ

แล้วมวลชนก็ไม่ใช่มวลชน สาวกสนธิ เป็นมวลชนพลังบริสุทธิ์ ที่พวกสนธิเอาไปแอบอ้างจนเขาถอนตัวหนีกันหมด

เรื่องแบบนี้ยังไม่รู้ ไม่สำเนียก ยังริมาอวดอ้างอีก ...เหอะๆ

#68 nf9

nf9

ขาประจำ

Posted 4 April 2014 - 11:15

อยากให้ทหารปฏิวัติ เพื่อเสื้อแดงจะได้อ้างความไม่ชอบธรรมว่างั้น

ไส้ศึกนี่หว่า!!!!

#69 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 4 April 2014 - 21:59

ขออนุญาตดันกระทู้นี้ ข่าวเกี่ยวเนื่องกัน  :)

"สุเทพ" ชวน "คปท." พบข้าราชการสัปดาห์หน้า

เมื่อเวลา 14.10 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. เดินทางมาพื้นที่การชุมนุมของเครือข่ายนักศึกษาประชนปฏิรูปประเทศไทย(คปท.) ถนนพิษณุโลก ข้างทำเนียบรัฐบาล โดยได้มาแวะให้กำลังใจผู้ชุมนุมและหารือกับนายนิติธร ล้ำเหลือ ที่ปรึกษา คปท. และนายอุทัย ยอดมณี ผู้ประสานงาน คปท. จากนั้น นายสุเทพ กล่าวบนเวทีปราศรัย ว่า ในช่วงหลังๆนี้ กปปส.ไปไหน ต้องใช้วิธีเลียนแบบ คปท. คือ ไม่บอกล่วงหน้า หวังว่าจะเก็บไม่มีลิขสิทธิ์ เพราะเหตุการณ์ซุ่มยิงขบวน คปท. ถือว่าเป็นความเจ็บปวดที่สุด ตนได้คุยกับนายนิติธร และนายอุทัย ว่า กปปส. จะช่วยเหลือลูกสาวของ ส.อ.วสันต์ คำวงศ์ การ์ด คปท. โดยจะตั้งกองทุนเพื่อให้ทุนการศึกษา จำนวน 2 ล้านบาท และวันพรุ่งนี้(5 เม.ย.) แกนนำ กปปส. จะเป็นเจ้าภาพสวดศพ

"เราได้ลงทุน ลงแรงมาก เสียเลือดเสียเนื้อ เราจะไม่ยอมถอยหลัง แม้แต่ก้าวเดียว ผมได้หารือกับนกเขา ว่า สัปดาห์หน้า จะไปหาข้าราชการที่กระทรวงอื่นๆด้วยกัน ไปหาแบบมีอัธยาศัย ไมตรีจริงๆ และเรายืนยันว่า ต้องการปฏิรูปให้ได้ก่อนถึงจะมีการเลือกตั้ง จึงขอชวนข้าราชการ ตำรวจ และพลเรือนด้วย หากวันไหนที่ทหารตัดสินใจ ออกมายืนข้างประชาชน วันนั้นจะเป็นวันที่เราประกาศชัยชนะได้อย่างดี" นายสุเทพ กล่าว

" เรามีเจตนารมย์แน่วแน่ ว่าจะต่อสู้จนกว่าชัยชนะเป็นของประชาชน และยืนยันว่าขวัญกำลังใจทุกคนยังคึกคักทุกวัน ช่วงนี้ใกล้ยกสุดท้ายแล้ว พวกเราต้องหนักแน่น ตัดสินใจให้ดี ขอให้อดทน มองข้ามเรื่องเล็ก ยึดประโยชน์ชาติและแผ่นดินเป็นสำคัญ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในช่วงท้ายการปราศรัย นายสุเทพ ได้กล่าวพร้อมกับใช้มือชี้ไปที่ทำเนียบรัฐบาลด้วยว่า อีกไม่นานที่นี่ก็จะเป็นที่ทำการของประชาชน ก่อนที่จะเดินทางกลับในเวลา 14.40 น.

http://breakingnews....496&lang=T&cat=

..........................................................................................

หากผมเป็น ทักษิณ สิ่งที่จะทำให้พลิกกลับมาชนะ คงเป็นการทำให้ฝ่ายตรงข้ามอ่อนแอ แตกแยก

หากจะใช้สื่อฯแดงของตัวเอง คนย่อมไม่เชื่อถือ ช่วงนี้ลุงกำนันคงต้องเหนื่อย ในหลายๆอย่าง  :)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users