Jump to content

- - - - -

ปกติไม่ค่อยสนใจอะนะ ไม่ว่าจะข่าวเอากันของดารา หรือคนดัง

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:42

ปกติไม่ค่อยสนใจอะนะ ไม่ว่าจะข่าวเอากันของดารา หรือคนดัง เพราะปู๋เล็กฮะ ดูไปก็ไม่ได้เอากับเขา-*-

ของนักการเมืองยิ่งไม่น่าสนใหญ่ นอกจากจะเอาเวลาราชการไปนัดเยสกับใคร

แต่ล่าสุดตลกกว่า มีคนพยายามออกมาแฉนักข่าวว่าไปหลอกฟันเขา ทั้งๆที่มีเมียอยู่แล้ว บลาๆๆๆๆ(เรื่องจริงป่าวก็ยังไม่รู้ด้วยเพราะพูดลอยๆ) พอเห็นแล้วก็ตลก

คืออยากจะถามว่า

1 กนกเป็นอะไรหรอ ทำไมต้องออกมาแฉ คนอื่นในบ้านนี้เมืองนี้ก็เยสกันถมเถไป (อ่านให้จบก่อนค่อยด่าว่ากูแถ)
2 กนกเคยไปรณรงค์อะไรเกี่ยวกับการมีชู้หรือครอบครัว อะไรแนวนั้นหรือเปล่า
3 กนก เคยบอกหรือเปล่าว่า "ต่อไปนี้จะไม่เยสแล้วนะ""ตัดจวยทิ้งไปแล้วล่ะ ไม่เงี่ยxแล้ว"

หากไม่มี3ข้อนี้ กนกก็เป็นแค่คนธรรมดาๆคนนึง มีทั้งดีและชั่ว ไม่ใช่พ่อพระ เป็นแค่คนธรรมดาคนนึง ที่มำงานธรรมดาๆงานนึงที่บังเอิญมีชื่อเสียง

และข้อสำคัญที่สุด อยากจะถามคนที่ออกมาแฉว่า

ที่คุณบอกว่าโดนเขาหลอกเนี่ย ตัวเองอายุเท่าไรแล้วครับ

เยสได้นี่อายุไม่น้อยแล้วนะ ภาษาฝรั่งใช้คำว่า consenting adults

คือผู้ใหญ่ที่รู้ความแล้ว ตกลงกันเองแล้ว ไม่มีใครไปห้ามได้ครับ แต่เยสกันแล้วมึงจะมาโทษอีกฝ่ายก็คงไม่ได้เช่นกัน เพราะตอนเยสกันไม่แบ่งกู เอ๊ย เพราะตอนเอากันก็ไปตกลงกันเองนี่ แล้วตอนนี้จะมาโวยอะไร

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:57

*
POPULAR

นักการเมือง ทหาร ตำรวจ ที่มีเมียแล้วไม่เยสผู้หญิงอื่นเลยเหรอประเทศนี้

ไม่ได้บอกว่ากนกไม่ผิด แต่กนกเป็นพนักงานบริษัทเอกชน ไม่ได้มีตำแหน่งอะไรว่ะ

แค่ไม่เข้าใจว่าถ้าเยสหญิงอื่นที่ไม่ใช่เมียตนแปลว่า ห้ามมาไล่ทักษิณ!?

กูขรรม..!!

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#3 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:30

เยสสสสสสสสสสสสสสสสส.....ครับ ท่านผู้นำ

(แปลว่า ใช่ครับ,ถูกต้องครับ,เห็นด้วยครับ)

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#4 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:42

มู้น่าแบน เหมือนโพสต์ผิดเวป

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#5 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:46

^

^

^

คงแบนไม่ไหวมังครับ ดูไซส์ลุงเย็นซะก่อน :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:46

:D ต้องไป 4SS ครับ... มิดชิดดี

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:25

กนก กะผู้หญิงอื่น (สมมุติว่าจริง)

นางยก กะ….. ว5 4SS

นะ

คุณกนกเนี่ย เล่นเทียบข้ามรุ่นลงไปเยอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#8 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:31

ยุคปัจจุบันจะหาคนลักษณะคล้ายๆ กันได้เยอะแยะยิ่งถ้าเป็นคนชอบออกกำลังหรือโชว์สัดส่วนบ่อยๆ ยิ่งหาง่าย

ก็คล้ายๆ เอาพวกสแตนอินมาแสดงแทนแล้วหาคนเสียงเหมือนพากษ์เสียงทีหลังก็ได้เพราะเวลาเตรียมตัวมีเยอะ

ไม่เหมือนตอนจับแพะป๊อบคอนเห็นแต่หน้า เลยจับได้แต่คนหน้าคล้าย

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#9 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:56

เอ่อ....รูปไตเติ้ล เรื่องอะไรครับ

เอ่อ ตอนนี้เว้บโป๊โดนบล๊อคหมดแล้วนี่ครับ 

ใครมันสั่งบล๊อคว่ะนี่ น่าเบื่อจัง :angry:

#10 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:15

กนกหยุดงาน1เดือนเพราะมีคนเคลือบแคลง และไม่เชื่อคำพูดคุณกนก กนกเขาบอกว่า3เดือนก่อนเที่ยวอาบอบนวดและไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับแฟนคลับหรือคนในม๊อบ ตรงนี้ผมเชื่อพี่กนก(เหตุและผลเคยเอ่ยมาหลายทู้แล้ว)
____
https://www.facebook...8323?ref=stream

ที่ต้องประกาศ "หยุดพักงาน 1 เดือน" เพราะผมเห็นว่ามีบางคนเคลือบแคลง เกิดข้อสงสัย เพราะคนทำเจตนาตัดต่อภาพลามก ให้ฉาวโฉ่อย่างต่อเนื่อง จนผมเชื่อว่า มันส่งผลกระทบต่อภาพลักษณ์ "วิชาชีพ" โดยรวม พี่น้องสื่อมวลชนในวงการเดียวกัน ก็อาจต้องการให้ผมแสดงออกอะไรสักอย่าง

การที่ผมพักงาน ไม่ได้หมายถึงผมยอมรับผิดตามภาพลามก แต่ผมต้องการแสดงความรับผิดชอบ ให้ตัดขาดจากวิชาชีพที่ต้องมีความน่าเชื่อถือ พร้อมให้ทางต้นสังกัด ตั้งกรรมการตรวจสอบข้อเท็จจริงเรื่องนี้ ผมไม่ใช่สื่อที่ทำเป็นทองไม่รู้ร้อน ขณะที่สังคมต้องการความชัดเจน

และถ้าผู้ใดสามารถพิสูจน์ได้ว่า ผมใช้ "วิชาชีพ" ไปทำร้าย หรือ หลอกผู้หญิงให้ยอมถูกล่วงละเมิดทางเพศ ผมจะลาออกจากสื่อมวลชนตลอดไป

การที่ผมไปแจ้งความกับ กองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี (ปอท.)แทนที่จะเป็น สน.ทั่วไป เพราะทราบดีว่า ที่ ปอท. มีศักยภาพและเครื่องมือที่จะหาตัวคนทำความผิดได้อย่างแน่นอน ทั้งตัวคนผลิตและเผยแพร่ จนถึงคนที่ส่งต่อ แชร์ต่อ

ทาง ปอท.อธิบายว่า แม้คนทำจะเปิดและปิดแอ็คเคาน์ ก็สามารถหาร่องรอยไปดำเนินคดีได้ รวมถึงคนส่งต่อ ถือว่ามีโทษเทียบเท่าคนทำ และโทษนั้นถึงขั้นจำคุก ตอนนี้ถือว่าคนเผยแพร่ มีความผิดแล้ว โดยไม่ต้องพิสูจน์ว่าเป็นภาพจริงหรือปลอม เพราะภาพนั้นเป็นภาพลามก! ประกอบข้อความขู่อาฆาต ทำให้ผมเสื่อมเสียชื่อเสียง ทำให้ผู้อื่นเกลียดชังผม

ย้ำว่า ผมพักงานแต่ไม่ได้ยอมรับผิด และยังเชื่อว่านี่เป็นกลุ่มที่ต้องการทำลายกัน ไม่น่าจะเป็นการกระทำของผู้หญิงคนเดียว โดยปรากฏภาพลามกชุดแรกมา ไม่น้อยกว่า 2 เดือนแล้ว ส่งต่อกันในเพจเสื้อแดง

จนถึงล่าสุดที่ยังมีการใช้ภาพนิ่งชุดเดิม ผสมกับภาพชุดใหม่ เปิดแอ๊คเคาน์ปล่อยภาพ และปิดทิ้งไปเปิดใหม่ตลอดเวลา ซึ่งผิดวิสัยที่ผู้หญิงคนเดียวจะทำด้วยความเจ็บแค้น

อีกทั้งการกล่าวร้ายทางเพศนั้น ผมเคยถูกทีวีเสื้อแดง โจมตีมาแล้วตั้งแต่ปี 2554 อ้างว่ามีคลิปจะเผยแพร่ แต่ไม่เคยมี ทีวีช่องนี้ส่งนักข่าวมาขอสัมภาษณ์ภรรยาผม เรื่อง "ยอมให้ผมมีเมียน้อย อยู่กันอย่างฟรีเซ็กซ์ เปิดเผย!"

จากนี้ไป ทาง ปอท.จะรวบรวมคนที่ส่งต่อภาพและข้อความลามกเกี่ยวกับผม เพื่อดำเนินคดี

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจ ผมจะตามขอบคุณเป็นการส่วนตัวจากนี้ไป...เพราะมีเวลาว่างตั้ง 1 เดือน แล้วพบกันในที่ที่อากาศปลอดโปร่ง คลายร้อน เช่นที่ "สวนลุมพินี" นะครับ

"ผมรักคุณ..คนเดียว..มวลมหาประชาชน" ฮี่ๆ

Edited by แม้ว ถั่วต้ม, 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:18.

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#11 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:47

สงสัย อาเฮียกนก หาเรื่องหยุดงาน เพื่อจะไปม๊อบ  :D  :D  :D

กำนันเคยบอก เฮียกนก ไปทำงานบ้างก็ได้ ไม่ต้องมาม๊อบบ่อยๆ   

คราวนี้ กนก ก็จะได้ตอบ ตอนนี้หยุดงานละ มาม๊อบได้ทุกวัน  ฮิ้วๆๆๆ 

#12 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:54

มู้นี้ ไอแฮฟโนไอเดียครัช เพราะยังอยู่ในวัยเยาว์ :huh:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:59

*
POPULAR

ถ้าสลับกันเป็นผู้ชายเอาคลิปเอารูปผู้หญิงมาปล่อยแบบนี้ คงโดนด่าว่าหน้าตัวเมียไปนานแล้ว

บางทีก็อยากจะเรียกร้องสิทธิผู้ชายบ้างเหมือนกันนะ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:09

ยุคปัจจุบันจะหาคนลักษณะคล้ายๆ กันได้เยอะแยะยิ่งถ้าเป็นคนชอบออกกำลังหรือโชว์สัดส่วนบ่อยๆ ยิ่งหาง่าย

ก็คล้ายๆ เอาพวกสแตนอินมาแสดงแทนแล้วหาคนเสียงเหมือนพากษ์เสียงทีหลังก็ได้เพราะเวลาเตรียมตัวมีเยอะ

ไม่เหมือนตอนจับแพะป๊อบคอนเห็นแต่หน้า เลยจับได้แต่คนหน้าคล้าย

อาจเป็นไปได้

http://www.youtube.c...h?v=V5FK8Ue7PKA

#15 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:23

คลิปเลียสด ถูกปล่อยออกมาแล้วครับ

#16 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:27

ยังไงเฮียหนกก็ไม่ใช่คนที่พร้อมที่จะ

...เหยียบสองแคม หนึ่งเรือ เอ๊ย..
...เหยียบเรือเพราะ สองแคม เอ๊ย..
...เหยียบแคมเพราะ ขาเจ็บ เอ๊ย..
...เหยียบเรือ สองแคม เอ๊ย..

อ่า าาาาา .ถูกต้องนะคร้าบ..บบบบ

%@@^000;!:&€%0

Edited by ลมเย็น, 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:29.

ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#17 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:33

คลิปเลียสด ถูกปล่อยออกมาแล้วครับ

โธ่ อุตสาห์แอบมาดูคลิปนี้คนเดียว ตื่นเต้นเล็กน้อย ทํากันได้นะเจ้าคะ

ปล.หัวเราะเสียจนคนข้างๆคิดว่ามันบ้าไปแล้ว

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:47

^^

นี่คือสาเหตุสำคัญที่ทำให้ผมรักแมว

แมวจริงๆเป็นสัตว์ขี้อ้อน ช่างดูแลนะครับ

ตอนผมเลี้ยงแมวนี่...เขาชอบมายืนบนหลังแล้วนวด นวด นวดเบาๆ  สบายจะตาย

หรือไม่ก็มานอนหลับข้างๆ  อุ้มเล่นก็ยอม ฟัดก็ยอม จุ๊บก็ยอม 

แต่หมาบ้านผม เลี้ยงมาด้วยกันกับแมวตั้งแต่แบเบาะทั้งคู่  ฟัดปั๊บเจ้าหมาฟัดกลับครับ หมั่นเขี้ยวเจ้านาย ปล้ำกันไปปล้ำกันมา

ไม่เคยมีเอาอกเอาใจนายเล้ยยยยยยยยย  ชอบเอาหัวมาดุนให้ออกไปวิ่งเล่นเอะอะมะเทิ่งนอกบ้านลูกเดียว

เหนื่อยครับ เลี้ยงหมาเนี้ย

เลี้ยงแมว..........สบายครับ ได้รับการเอาใจใส่ตะหรอดดดด  :P

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:48.

gladiator 1.jpg

#19 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:11

^^

นี่คือสาเหตุสำคัญที่ทำให้ผมรักแมว

แมวจริงๆเป็นสัตว์ขี้อ้อน ช่างดูแลนะครับ

ตอนผมเลี้ยงแมวนี่...เขาชอบมายืนบนหลังแล้วนวด นวด นวดเบาๆ  สบายจะตาย

หรือไม่ก็มานอนหลับข้างๆ  อุ้มเล่นก็ยอม ฟัดก็ยอม จุ๊บก็ยอม 

แต่หมาบ้านผม เลี้ยงมาด้วยกันกับแมวตั้งแต่แบเบาะทั้งคู่  ฟัดปั๊บเจ้าหมาฟัดกลับครับ หมั่นเขี้ยวเจ้านาย ปล้ำกันไปปล้ำกันมา

ไม่เคยมีเอาอกเอาใจนายเล้ยยยยยยยยย  ชอบเอาหัวมาดุนให้ออกไปวิ่งเล่นเอะอะมะเทิ่งนอกบ้านลูกเดียว

เลี้ยงแมว..........สบายครับ ได้รับการเอาใจใส่ตะหรอดดดด  :P

เลี้ยง แมว ดีกว่าเลี้ยง แม้ว ครับ

Edited by pooyong, 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:14.

• -3- likes this
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#20 Tad

Tad

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:56

หน้าเหมือนคางคกยังมีข่าวคาวได้ ควายแดงไม่เห็นโวยสักแอะ :D

#21 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:11

แหม่ะ....

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#22 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:02

^^

https://www.facebook...311696612273483

อาตแมวไม่ใช่แมวธรรมดานะฮะ

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:09

^^

เลี้ยง แมว ดีกว่าเลี้ยง แม้ว ครับ

โอ้วววววววววววววววววว

ปกติผมไม่ค่อบชอบแมว เท่าไหร่นะ

ที่บ้านเลี้ยงตัวหนึ่งอ่ะ ของน้องสาว 

เช้ามา ๆ นี่ ถ้าไม่ให้ข้าวมันนะ มันชอบมากัดหัวแม่เท้าผม 

ประมาณว่า เตือนแล้วนะ ว่า ได้เวลาข้าวของฉันละ

ถ้าไม่เอาให้มัน มันจะกวนผมเวลาผมจะกินข้าว

แต่ถ้าเป็นแมวอย่างรูป ท่าน pooyongนี่

ผมขอเลี้ยงสัก 5 ตัวได้ไหมมมมมมมมม

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน