Jump to content

- - - - -

ผมงงกับเสื้อแดงแล้วครับ . . .

• Please log in to reply
97 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:23

ผมในฐานะคนเสื้อแดงคนนึงนะขอบ่นหน่อยนะ . . .  โอยจะไปทำใมพี่น้องปล่อยให้กำนันสุเทพมันบ้าอยู่คนเดียวดีแล้ว   จะไปทำใมกันเนี่ยไม่เข้าใจหมากตานี้จริงๆเลย  นิ่งเสียตำลึงทองอยู่แล้วจะไปเดินเข้าทางสุเทพทำใมวะเนี่ย

ได้แต่ งง งง ต่อไป เบื้องหลังมันมีอะไรกันแน่นะหมากตานี้ชักจะไม่ปกติจริงๆ   ..

**หรือผมโง่ที่อ่านเกมส์ไม่ออก วานเพื่อนๆกปปส.ฝั่งตรงข้ามชี้แนะหน่อยครับ ว่าเสื้อแดงออกมาครั้งนี้จะออกมาทำใมกันผมไม่เข้าใจ

#2 bubblesafari

bubblesafari

น้องเก่า

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:28

*
POPULAR

สวัสดีค่ะ ... :P

Attached Images

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:29

มันก็อยากหลอกควายแดงมาตาย เหมือนปี 53 ไง  -_-

#4 นกกระสา ป่าเหมันต์

นกกระสา ป่าเหมันต์

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:34

*
POPULAR

ผมในฐานะคนเสื้อแดงคนนึงนะขอบ่นหน่อยนะ . . .  โอยจะไปทำใมพี่น้องปล่อยให้กำนันสุเทพมันบ้าอยู่คนเดียวดีแล้ว   จะไปทำใมกันเนี่ยไม่เข้าใจหมากตานี้จริงๆเลย  นิ่งเสียตำลึงทองอยู่แล้วจะไปเดินเข้าทางสุเทพทำใมวะเนี่ย

ได้แต่ งง งง ต่อไป เบื้องหลังมันมีอะไรกันแน่นะหมากตานี้ชักจะไม่ปกติจริงๆ   ..

**หรือผมโง่ที่อ่านเกมส์ไม่ออก วานเพื่อนๆกปปส.ฝั่งตรงข้ามชี้แนะหน่อยครับ ว่าเสื้อแดงออกมาครั้งนี้จะออกมาทำใมกันผมไม่เข้าใจ

อย่าแปลกใจเลยค่ะ เพราะคนเสื้อแดงก็คิดเหมือนคุณ 

#5 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:35

*
POPULAR

น่ีถามกันจริงๆหรือเปล่าครับ หรือว่าแค่ประชด..เอางี้..

ทุกครั้งที่ผมเห็นคนเสื้อแดงเรียกระดมพล ลั่นกลองรบ ชุมนุมใหญ่ จะเรียกอะไรก็แล้วแต่ ก็เห็นมีเหตุผลเดียวครับ คือรัฐบาล หรือยิ่งลักษณ์กำลังเพลี่ยงพล้ำ..ไม่ว่าเรื่องใดก็เรื่องหนึ่ง อย่างตอนนี้ก็น่าจะเป็นเรื่องคดีความ

ก็แค่เรียกคน ออกมากดดันอำนาจตรวจสอบ ประมาณว่า อย่านะโว้ย กูมีพวกนะโว้ย ถ้ามึงกล้า มึงคงรู้นะ สันดานคนเสื้อแดงเป็นไง..ปี 52 53 กูทำอะไรไว้ พวกมึงคงลืมแล้วสินะ..อยากเจออย่างนั้นหรอ..ประมาณนี้มั้งครับ..

อ้อ! ที่จะออกมาๆกันครั้งนี้ ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นคนไทยหรือป่าวนะครับ..ก็ด้วยจุดชุมนุมที่เลือกตอนนี้ล่ะครับ และดูจากจำนวนคนในการระดมพลครั้งที่ผ่านๆมา..งวดนี้ ถ้าคุณจsys secureจะะไป ก็มองซ้ายมองขวา..หันไปคุยกับคนข้างๆบ้างนะครับ..

อย่าไปพูดจาอะไรไม่ดี ไม่ถูกหูเข้าล่ะ..เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกัน.. :P

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:36

กรรรูว่าเมมิงทำเป็น งง ไปงั้นแหละ

#7 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:41

พี่จาฤกว่าไงดีฮะพี่

#8 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:46

น่ีถามกันจริงๆหรือเปล่าครับ หรือว่าแค่ประชด..เอางี้..

ทุกครั้งที่ผมเห็นคนเสื้อแดงเรียกระดมพล ลั่นกลองรบ ชุมนุมใหญ่ จะเรียกอะไรก็แล้วแต่ ก็เห็นมีเหตุผลเดียวครับ คือรัฐบาล หรือยิ่งลักษณ์กำลังเพลี่ยงพล้ำ..ไม่ว่าเรื่องใดก็เรื่องหนึ่ง อย่างตอนนี้ก็น่าจะเป็นเรื่องคดีความ

ก็แค่เรียกคน ออกมากดดันอำนาจตรวจสอบ ประมาณว่า อย่านะโว้ย กูมีพวกนะโว้ย ถ้ามึงกล้า มึงคงรู้นะ สันดานคนเสื้อแดงเป็นไง..ปี 52 53 กูทำอะไรไว้ พวกมึงคงลืมแล้วสินะ..อยากเจออย่างนั้นหรอ..ประมาณนี้มั้งครับ..

อ้อ! ที่จะออกมาๆกันครั้งนี้ ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นคนไทยหรือป่าวนะครับ..ก็ด้วยจุดชุมนุมที่เลือกตอนนี้ล่ะครับ และดูจากจำนวนคนในการระดมพลครั้งที่ผ่านๆมา..งวดนี้ ถ้าคุณจsys secureจะะไป ก็มองซ้ายมองขวา..หันไปคุยกับคนข้างๆบ้างนะครับ..

อย่าไปพูดจาอะไรไม่ดี ไม่ถูกหูเข้าล่ะ..เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกัน.. :P

ไม่ได้ประชดนะครับ ถามจริงๆ ผมงงว่าทำใมต้องออกมา.... ปล่อยกำนันกู้ชาติไปคนเดียวอะดีแล้ว เวลาจะตัดสินเอง

ต่อให้กำนันล้มทักษิณได้ ก็จะมีทักษิณคนที่สอง คนที่สาม ตามมาให้เลือกอยู่แล้ว เพราะคนไม่เอากำนันยังไงก็คือไม่เอา

สุดท้ายไปจบกัันที่เลือกตั้ง ต่อให้กำนันปฏิรูปขนาดไหนคนไม่เอาเค้าก็ไม่เอาอยู่ดี  ...

**นอกซะจากกำนันจะทำให้ไม่มีเลือกตั้ง หรือ สัดส่วนการสรรหามากกว่าเลือกตั้ง เท่านั้น กรณีเดียวเท่านั้นที่ฝั่งแดงจะแพ้ เป็นไปได้กรณีเดียวเท่านั้น

ซึ่งถ้าทำจริง มันก็สุดโต่ง วันนั้นมาถึงสังคมต้องตัดสินกำนันอยู่แล้ว ....

มองยังไงแเดงก็เข้าวินไม่มีเหตุผลเลยที่ต้องออกมา

ผมก็เลยได้แต่ งงงง ต่อไป  :angry:

หรือ

#9 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:46

*
POPULAR

เสื้อแดงตายจริงนะครับ

ไม่ได้สำออยแบบนายก

แกนนำเห็นเสื้อแดงพวกคุณ เป็นแค่หมาก แค่เบี้ย ไม่มีคุณค่าหรอกครับ

ผมก็เห็นพวกเสื้อแดง เป็นแค่หมาก แค่เบี้ย ไม่มีคุณค่าเช่นกัน

เสื้อแดงตาย มีประโยชน์ตอนแห่ศพเท่านั้น

ชีวิตนี้คุ้มแล้วกับเงิน 300(ไม่ใช่หนังสปาร์ตั้น) ซื้อเบียร์กิน บุหรี่สูบ แล้วก็ตาย เพราะฆ่ากันเอง

#10 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:48

รู้แต่ว่าไอ้พวกแกนนอน รวยอีกแล้วครัช รวยจริงๆวันนี้  :lol: 

#11 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:50

ไม่ได้ประชดนะครับ ถามจริงๆ ผมงงว่าทำใมต้องออกมา.... ปล่อยกำนันกู้ชาติไปคนเดียวอะดีแล้ว เวลาจะตัดสินเอง

ต่อให้กำนันล้มทักษิณได้ ก็จะมีทักษิณคนที่สอง คนที่สาม ตามมาให้เลือกอยู่แล้ว เพราะคนไม่เอากำนันยังไงก็คือไม่เอา

สุดท้ายไปจบกัันที่เลือกตั้ง ต่อให้กำนันปฏิรูปขนาดไหนคนไม่เอาเค้าก็ไม่เอาอยู่ดี  ...

**นอกซะจากกำนันจะทำให้ไม่มีเลือกตั้ง หรือ สัดส่วนการสรรหามากกว่าเลือกตั้ง เท่านั้น กรณีเดียวเท่านั้นที่ฝั่งแดงจะแพ้ เป็นไปได้กรณีเดียวเท่านั้น

ซึ่งถ้าทำจริง มันก็สุดโต่ง วันนั้นมาถึงสังคมต้องตัดสินกำนันอยู่แล้ว ....

มองยังไงแเดงก็เข้าวินไม่มีเหตุผลเลยที่ต้องออกมา

ผมก็เลยได้แต่ งงงง ต่อไป  :angry:

หรือ

วิเคราะห์แบบนี้ ไม่ธรรมดาเลยครับนับถือ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#12 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:57

หรือ

นั่นสิ ผมก็งง ปฏิรูปยังไงเสื้อแดงก็ชนะ..ไอ้สรรหา มากกว่าเลือกตั้งนั้น มองรูปการณ์แล้ว ก็เป็นไปแทบไม่ได้ คนคงไม่ยอม..ให้ไปเพิ่มตรวจสอบ หรืออะไรอย่างอื่น ไอ้ที่กำนันเค้าประกาศๆไป ก็คงทำได้แค่นั้นล่ะ

แล้วอย่างนี้ จะกลัวการปฏิรูปทำไมหว่า..รบกวนพี่น้องเสื้อแดงช่วยกันออกมากดดันให้ยิ่งลักษณ์ลาออกเลยดีกว่า..จะได้จบๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#13 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:59

*
POPULAR

ช่าย ผมก็งง กับควายแดงเหมือนกัน
ขออ้างถึงของผมนะครับ

ผมขอถาม จขกท. หน่อยครับ
หลักคิดง่าย ๆ นะครับ

โรงพยาบาล เค้าขึ้นป้าย ต่อต้านการโกง การคอรัปชั่น

แต่เสื้อแดงยกพวกให้เค้าปลดป้ายลงทำไม
แสดงว่าพวกเสื้อแดง สนับสนุนให้โกง ให้คอรัปชั่น ทุกรูปแบบเหรอครับ

จขกท.  งงกับเรื่องนี้ไหมครับ

:D :D

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:05

เรียกเงินจากไอ่่แม้ว :lol:  

Edited by Bookmarks, 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:08.

#15 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:29

*
POPULAR

ผมแนะนำให้คุณ Sys_Secure ไปสืบหาความจริงในวันที่ 5 นี้ครับ
เชื่อว่าจะได้พบความจริงแน่นวล
หมายถึงไปร่วมชุมนุมกับเสื้อแดงน่ะ

อ้อ ฝึกภาษาพม่าไว้มั่งก็ดีนะครับ

ถ้าพูดถึงท่านนายกยิ่งลักษณ์ ท่านเป็นหญิงผู้มีการศึกษา
]ให้เรียกท่านว่า
“ดอว์ (Daw)” นะครับ

ส่วน ล่ะ
เด่,ช้อเด่ เอาไว้ชมท่านนะครับ ว่าท่านสวยมาก น่ารักมาก
ท่านอาจจะตอบมาว่า “ค้าน
เด่ แปลว่า คุณก็หล่อมากด้วย

ถ้าเจอแกนนำ ให้พูดว่า “งา ดิทยาร์” นะครับ

แปลว่า “500”

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#16 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:37

ไม่ทำงานแล้วแกนนำมันจะเอาที่ไหนกินยิ่งทุกวันนี้ยกระดับจากไพร่ไปเป็นอำมาตย์แล้วด้วยค่าครองชีพเลยสูงตาม

ปล.ท่านเจ้าของกระทู้เจอคุณ ละมั่ง บ้างมั้ย งวดที่แล้วทำผมเจ็บเลย

#17 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:45

ไปถามทักษิณจิ คิดว่าทักษิณเป็นคนคิด

ขี้ข้ากับควายเป็นได้แค่เดินตาม

ถามคุณ จขกท ว่าเป็นขี้เปล่า

#18 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:47

ญาติผมคงปากมันแผล่บอีกละรอบนี้

ขอบคุณเสื้อแดงมากครับ

ขอบคุณที่โง่บัดซบจริงๆ

:lol:  :lol:  :lol:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#19 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:57

10152650_10201719982303512_1375755707_s.

5 ชม. 

1613951_10201742293941289_227518916_n.jp

จริงเท็จไม่รู้นะครับ เตือนกันไว้บ้างก็ดี คนไทยด้วยกัน 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#20 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:16

งงทำไม

แกนนำควายแดง ไม่เห็นงง เพราะเขาต้องรีบกอบโกย ก่อนไอ้แม้วตาย ต้องจัดอีเวรบ่อยๆ

แต่ละงาน ก็หลายล้านนะ รีบๆทำผลงาน จะได้รวยกับเขาบ้าง

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#21 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:28

สงกรานต์ ๕๒ และ ๕๓ สู้แล้วรวย .. ว่างเว้นห่างไปหลายปี สงกรานต์ ๕๗ เลยจัดงานหลอกดูดเงินไอ้แม้วอีกรอบ

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#22 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 03:21

ไม่ต้องงงครับ
จตุพรเขาต้องการโชว์ให้นายใหญ่เห็น
ในฐานะจ่าฝูงคนใหม่
งานนี้คงรับเละคนเดียว
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#23 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 05:07

ที่ผมเกลียดพวกสนับสนุนไอ้โจรเลวดูใบคือความน่าสมเพชของพวกมัน นี่เเหละ พวกเสื้อเเดงมันคือเบี้ยราคาถูก มันคนละกลุ่มกับพวกที่สนับสนุนไอ้โจรดูใบ คนพวกนี้ ไม่ไปชุมนุมกับพวกเสื้อเเดงนะ เเต่จะไปชุมนุมกับพวกสนับสนุนพวกโจรดูใบเเทนเช่นมีงานเลี้ยงอะไรเเบบนี้ ปล่อยให้พวกเสื้อเเดงไปรับเคราะห์เเทนส่วนตัวเองก็ บอกว่า โจรเลวดูใบ ดีอย่างนู้น ดีอย่างนี้ เช่น 30 บาท ค่าเเรง 300  รถคันเเรก เงินเดือน 15000 จำนำข้าว เเต่เวลาเค้าสวนขอเสียผมนโยบาย พวกห่านี้ ก็ตอบไม่ได้เเต่ไปด่าประชาธิปปัตย์ หรือ โยงไปสถาบันบ้างอะไรบ้าง ผมว่าพวกห่านี้น่าจะตายๆไปซะ มันน่ารำคาญความน่าสมเพชของพวกมัน

#24 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 05:30

อ้าวๆๆ...ชิกหายเระ ถ้าเสื้อแดงมามากกว่าที่แล้วๆมา นังนกแสกกับไอ้เหวง จะเอาหน้าไปไว้ไหน

...

...

...

ตั้งแต่เห็นๆพวกเสื้อแดงมา เพิ่งเห็นจขกท.นี่แหละ เป็นเสื้อแดงฉลาดคิดเป็น

ก็ในเมื่อ กปปส.ไม่มีอาวุธแบบทหารจะไปจ่อใครให้ยอมง่ายๆ

ฝ่ายรัฐก็ไม่เห็นจะต้องไปเดือดร้อนอะไร โดนกดดันหนักๆก็ลาออกปล่อยให้ปฎิรูปกันไป ฐานเสียงแน่นอยู่แล้ว เดี๋ยวก็ได้กลับมาเป็นรัฐบาลอยู่ดี

ก็ยังงงๆอยู่นะ ทำไมพวกไอ้แม้วกับน้องสาวและขี้ข้าทั้งหลายจะดิ้นสู้ไปทำไม?

Edited by คนกรุงธน, 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 05:30.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#25 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 05:46

แค่อีเวรของขี้ข้าแบบตุ๊ดตู่  แหม รปภ.ทำเป็นงง  ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#26 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:43

น่ีถามกันจริงๆหรือเปล่าครับ หรือว่าแค่ประชด..เอางี้..............

..เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกัน.. :P

ไม่ได้ประชดนะครับ .......................

..........ต่อให้กำนันปฏิรูปขนาดไหนคนไม่เอาเค้าก็ไม่เอาอยู่ดี  ...

หรือ 

ตรงตัวฟ้านั่นแหละคือสาเหตุที่ทำให้คุณงง ...และคงไม่มีใครทำให้คุณหายงงได้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 06:46

10152650_10201719982303512_1375755707_s.

5 ชม. 

1613951_10201742293941289_227518916_n.jp

จริงเท็จไม่รู้นะครับ เตือนกันไว้บ้างก็ดี คนไทยด้วยกัน 

ถ้าเกิดตายกันจริงๆ คุณธีรเดชน้อย ...คงไม่โชคดีแบบไอ้ยิ้ม นะครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:00

ไปถามไอ้เตี้ยซิป้าที่ช่อง11 ดูซิ  เห็นมันรู้ไปทุกอย่าง หรือไม่ก็ดู Thaipbs ที่ลิงค์นี้ แล้วจะหายงง

http://www.youtube.c...h?v=9nBIbEGPCIU

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:20

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:06

สังเกตไหมครับ ปกตินัดชุมนุมใหญ่สื่ออนไลน์ ถ้าเป็นที่ยอมรับของมวลชนโซเชียลมีเดียต้องตีฆ้องร้องป่าวประกาศตัว

เชิญชวนไปร่วมชุมนุมกันให้มากมาย แต่ทุกวันนี้กลับเงียบมาก ผมกำลังสงสัยว่าที่เขานัดชุมนุมใหญ่นี่มันกำลังสื่อกับกลุ่มไหน  :huh: 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#31 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:14

ควายแดงมันต้องป้อนหญ้าตลอดครับไม่งั้นมันจะไม่เชื่อง  ^_^  ^_^  ^_^ 

#32 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:53

จะงงทำไม จะสงสัยทำไม
บอกให้ทำอะไร ก็ทำไปเถอะน่า อย่าสงสัยนักเลย
เดี๋ยวโดนข้อหาขัดขวางประชาธิปไตยนะ :lol: :lol: :lol:

#33 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:54

สังเกตไหมครับ ปกตินัดชุมนุมใหญ่สื่ออนไลน์ ถ้าเป็นที่ยอมรับของมวลชนโซเชียลมีเดียต้องตีฆ้องร้องป่าวประกาศตัว

เชิญชวนไปร่วมชุมนุมกันให้มากมาย แต่ทุกวันนี้กลับเงียบมาก ผมกำลังสงสัยว่าที่เขานัดชุมนุมใหญ่นี่มันกำลังสื่อกับกลุ่มไหน  :huh: 

อีเวนท์เที่ยวนี้จัดโดยใช้มวลชนจัดตั้ง  คอยดูรถบัสจำนวนมากที่ใช้ขนคนละกัน  เห็นว่าจ้างกันตรึมแถวบ้าน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#34 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:59

อีเวนท์เที่ยวนี้จัดโดยใช้มวลชนจัดตั้ง  คอยดูรถบัสจำนวนมากที่ใช้ขนคนละกัน  เห็นว่าจ้างกันตรึมแถวบ้าน

รอบที่แล้วลงทุนให้สองแถววิ่งรอบประกาศ บอกราคาเสร็จ ให้ 2 ร้อย ไปชุมนุมช่วงบ่าย พวกไม่ไปกันเฉยเลย

รอบนี้ยังเห็นเงียบ ๆ นะ จะคอยดูพรุ่งนี้เช้า พวกบอก 2 วัน ไม่ต่ำกว่าพันจ่ายก่อน ไม่งั้นไม่ไป ท่าทางจะยากเพราะเกินงบไอ้แม้ว  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#35 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:01

เสี่ยตู่ เสี่ยเต้น เสี่ยเหวง เสี่ยวีระ

มีวันนี้ได้เพราะอะไรละครับ

บ้านหลังโต รถคันหรู เงินทองอีกมากมาย

เพราะอาชีพหลอกควายมาหากินไม่ใช่หรอครับ..

แต่ก็ไม่แปลกหรอก ที่ควายจะงง

ไม่โง่ไม่งง คงไม่ถูกหลอกหรอกครับ..  :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#36 Limmy

Limmy

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:05

'เงิน'

จบครับ

#37 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:08

หรือ

ต้องดูที่เป้าหมายสูงสุดครับออกมาแล้วผลประโยชน์ส่วนใหญ่ของประเทศตกอยู่กับประชาชน  กับ

ออกมาแล้วต่อสู้เพื่อผลประโยชน์ของคนเครือข่ายแม้ว  

ถ้าเป็นประชาธิปไตยจริง  แก้กฎหมายให้ประชาชนฟ้องร้องคดีคอรัปชั่นได้โดยตรงไม่ต้องฟ้องผ่าน  ปปช  

พวกคุณมันต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยก่อนการเลือกตั้ง  ซึ่งประชาชนมีเวลานั้นแค่ประมาณ 3 เดือน

ที่คุณจะได้เห็นเหล่านักการเมือง  เดินมาไหว้ได้หมดแม้กระทั่งหมา  และ  ต้นไม้

แต่พวกเราต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยทั้งก่อนและหลังเลือกตั้ง  

ทำไมเราถึงได้กฎหมายการลงชื่อถอดถอนนักการเมืองโดยตรงสองหมื่นชื่อ  จากรัฐบาลทหาร

แทนที่จะได้มันจากรัฐบาลประชาธิปไตยอย่างรัฐบาลปู  รัฐบาลสมัคร  สมชาย  ที่พวกคุณกล่าว

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#38 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:21

:D สรุปว่า... งง ทุกอย่าง ไม่เข้าใจอะไรเลย

ผมเคยพูดไว้นานแล้วครับ แต่ก็ได้แต่ งง งง ว่า กปปส. เขาคิดอาไรกันอยู่  <_<  <_<  <_<

ผมงงกับเสื้อแดงแล้วครับ . . .

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#39 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:24

งานนี้คนเสื้อแดง ต้องการคนจริง-ใจถึงเท่านั้น พวกใจจิ๋มมด บัตรเติมเงินไม่เอา ไม่เข้าพวก

รักประชาธิปไตยที่แท้จริง ต้องไป อักษะ เท่านั้น เสาร์ 5 เสาร์นี้เสาร์เดียว ไม่มีวันอื่นๆ อีกแล้ว

ไปกันเยอะๆ เอาจำนวน 5 แสน ไปถล่ม 1.5 ล้าน - 5 ล้าน กปปส. ม๊อบผู้ดีกันไปเลย ...

ผมเด็ก กปปส.ปากมอม รังเกียจไพร่แดง อยากให้เสื้อแดงไปกันเยอะๆ เวลาโดนถล่มโดยพวกเดียวกันจะได้ไม่เสียชาติเกิด

เกิดเป็นชาติหนอน ย่อมต้องตายในปลักอาจม อย่างชาติหนอน ตายกันเยอะๆ ประเทศจะได้เจริญ ตัวถ่วงความเจริญ

ตัวถ่วงศีลธรรม ตัวถ่วงอารยธรรม จะได้ลดน้อยถอยลงไปบ้าง หร่าเอ๊ย(สบถตัวเอง ขออภัย) ยิ่งเขียนยิ่งมันส์มือ ...คริๆ

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:27

ผมก็งง ว่า พวกต่อต้านประชาธิปไตย คือพวกที่สนับสนุนการกระจายอำนาจ การให้ตำรวจเป็นหน่วยงานของประชาชน สนับสนุนการตรวจสอบโดยองค์กรอิสระตามรัฐธรรมนูญปี 40 สนับสนุนความเป็นอิสระของศาล

แต่ฝ่ายประชาธิปไตย คือ พวกที่สนับสนุนการรวมศูนย์อำนาจ สนับสนุนให้ตำรวจอยู่กับรัฐบาล คัดค้านการตรวจสอบจากองค์กรอิสระตามรธน. 40 ที่ตัวเองสนับสนุน และอยากให้ศาลมาจากการเลือกตั้ง  :mellow:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:38

คุณ "งง" ... ว่าทำไมต้องออกไปด้วย

แล้วทำไม คุณถึงจะต้อง "ออกไปด้วย" 

ในเมื่อความเห็นเชิงวิเคราะห์ของคุณก็ดีอยู่แล้ว

เออ...แล้วทำไมไม่ "อยู่เฉยๆ" อย่างคุณว่าเล่า

หรือว่าถ้าแกนนำ "บอกอะไร" ต้อง "เชื่อตาม ปฏิบัตตาม" ทั้งหมด

แม้ "ไม่เข้าใจ"

เนี่ย...ผมก็ไม่เข้าใจ ......คุณ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#42 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:52

ไอ้เราก้อ งง นะ เสื้อแดงจะชุมนุมทำไม อ่ะ

ในเมือเลือกตั้ง ก้อเลือกตั้งแล้ว จะชุมนุมทำไมอีก

วานตอบทีได้ไหม

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:52.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#43 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:18

ลองกลับไปคิดใหม่ว่าตีความผิดหรือปล่าวกับ คำว่า.... งง หรือ โง่

:D 

#44 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:43

แกนนำมีอาชีพเป็นออร์แกไนเซอร์

ไม่จัดอิิเวนท์ แล้วจะเอาอะไรแดรกล่ะครับเจ้านายยยยยยยยยยยย

#45 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:55

ตอบคำถาม จขกท เค้าหน่อยก้ได้

ผมว่า คุณคิดเยอะไปนะครับ

การชุมนุมคราวนี้ของเสื้อแดง ผมว่า มีจุดประสงค์อยู่ 2 ระดับ ที่น่าจะเป็นไปได้

ระดับแรก อย่างที่หลายๆ ท่านข้างบนบอก

การชุมนุมย่อยในแต่ละครั้ง เมืองทองเอย รัชมังคลาเอย

เป็นแค่อีเว้นท์ไว้คอยดูดเงินนาย เพราะเวลาจะดู มันเหลือไม่มาก

ครั้งนี้ ก็อาจเป็นครั้งทิ้งทวน แถมถ้าสามารถหาคนมาเยอะ ก็ได้ประโยชน์ไว้ต่อรองได้ด้วย

ให้เสื้อแดงมั่นใจว่า คนเสื้อแดงไม่ได้หดหายไปไหนนะ เรายังเหนียวแน่นกันอยู่นะ

ใครจะตีจากไป ดูจำนวนพวกที่ยังเหลือด้วยนะ ระวังไว้เถอะ

กรณีนี้ คุณจะสังเกตุได้ง่ายๆ

สมมุติว่า มีภาพออกสื่อ คนโหรงเหรงเหมือนรัชมังคลา

แต่ข่าวออกว่า มากันเป้นแสน นั่นแน่นอนครับ ว่าเป็นบิลเรียกเก็บตังค์นายผ่านสื่อ

นับจำนวน คุณอย่าหลอกตัวเองก้แล้วกัน

ระดับที่ 2 คือการยกระดับไปสู่ความรุนแรง

จุดประสงค์ของการนี้ คุณน่าจะเข้าใจ

ที่ผ่านมา ความรุนแรงเกิดขึ้นแก่คนฝั่งตรงข้าม คือ กปปส คปท มาเสมอ

แต่ก็ไม่ได้ผล ไม่สามารถยับยั้งผู้คนมาร่วมได้

ได้ผลอยู่อย่างเดียวคือ ได้ชี้ให้สังคมเห็นถึงการมีนักรบป๊อบคอร์น

ดังนั้น หากคราวนี้ เกิดความรุนแรงขึ้นในหมู่คนเสื้อแดงด้วยกันเอง

ก็จะสามารถชี้เป้าไปที่ฝั่งตรงข้ามได้ไม่ยาก (อย่างน้อยแดงด้วยกันก็เชื่อขาดใจล่ะ)

แน่นอนว่า ถ้าแกนนำคิดเช่นนี้ คราวนี้ คงมีคนตายไม่น้อยหน้า 53 แน่นอน

อาจถึงขั้นระเบิด เพราะง่ายต่อการจัดการมากกว่าปืน

กดรีโมทจากตรงไหนก็ได้ ระเบิดจะซุกซ่อนตรงไหนก็ได้ ไม่ยากเย็นนัก

กดผ่านโทรศัพท์ กดจากดูไบยังได้เลยมั๊งครับ

แถมด้วยข่าวที่ว่า จะมีการเกญฑ์แรงงานพม่ามาเข้าร่วม

ซึ่งอาจเป็นแรงงานทั้งผิดและถูกกฏหมาย

ซึ่งการติดตามหาญาตหรือการแสดงความรับผิดชอบ ก็อาจจะน้อยลงว่าเสื้อแดงด้วยกัน

หรือแม้แต่ หากเป็นเสื้อแดงด้วยกัน เดี๋ยวได้เงินอุดปาก ก็เงียบกริบกันแล้ว

มีใครเป็นอย่างแม่น้องเกตุซักกี่คนเชียว

ผมเชื่อว่า จะมีเกิดขึ้นทั้ง 2 ระดับครับ

ไม่เชื่อ ลองดูไป ว่าผมทำนายผิดมั๊ย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#46 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:00

ไม่ต้องงง

แค่หลอกไถเงินแม้ว
แต่ละรอบได้หลายร้อย (ล้าน)

คุ้มจะตาย

#47 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:24

ช่าย ผมก็งง กับควายแดงเหมือนกัน
ขออ้างถึงของผมนะครับ

ผมขอถาม จขกท. หน่อยครับ
หลักคิดง่าย ๆ นะครับ

โรงพยาบาล เค้าขึ้นป้าย ต่อต้านการโกง การคอรัปชั่น

แต่เสื้อแดงยกพวกให้เค้าปลดป้ายลงทำไม
แสดงว่าพวกเสื้อแดง สนับสนุนให้โกง ให้คอรัปชั่น ทุกรูปแบบเหรอครับ

จขกท.  งงกับเรื่องนี้ไหมครับ

:D :D

ยังงี้ถึงจะมีแจ้งเตือนที่เจ้าของกระทู้ครับ จะได้ไม่ลืมอ่าน :D :D :D

Edited by คนไทย916, 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:25.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#48 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:27

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#49 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:08

หรือแม้แต่ หากเป็นเสื้อแดงด้วยกัน เดี๋ยวได้เงินอุดปาก ก็เงียบกริบกันแล้ว

มีใครเป็นอย่างแม่น้องเกตุซักกี่คนเชียว

เอ่อ อีนี่มันก็ไม่เงียบนะครับ

<_<

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#50 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:11

คนเสื้อแดงมันเตรียมปล้มความสุขของคนไทยทั้งชาติในวันสงกรานต์อีกแล้วครับพี่น้อง

2 ครั้งก่อน พวกเราคนไทยยังไม่ลืมใช่ไหมครับ ว่าพวกเสื้อแดงมันทำคนไทยทั้งชาติเจ็บปวด

ปล้นทั้งความสุขของประชาชน ปล้นทั้งทรัพย์สมบัติ และทำลายทรัพย์สินเยี่ยงโจร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน