Jump to content

- - - - -

ถามนะครับ ถ้าทักษิณบอกว่าตัวเองไม่ผิดจริงทำไมไม่กลับมาต่อสู้คดี ?

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 mormap

mormap

น้องใหม่

Posted 5 April 2014 - 22:00

เพราะอะไรครับ คนเสื้อแดงตอบได้ไหม คือผมสงสัยจริงๆ คือผมไม่รู้หรอกว่าสุเทพหรือทักษิณโกงอะไรกันมา จริงเท็จหรือเปล่าผมไม่รู้ แต่คือผมก็แค่สงสัยน่ะครับ ผมว่าการชุมนุมของกปปส. อ่ะ สุเทพใจถึงกว่าทักษิณตรงที่ไม่ได้โฟนอินมาปราศัยแบบนำมวลชนเดินเท้าเปล่า กินอยู่เหมือนคนที่มาชุมนุม คือผมเห็นกะตาว่าแกนอนเต็นไม่ได้นอนโรงแรมน่ะครับ แค่นี้ผมว่ามันก็ดูจริงใจกว่าเยอะนะ ไม่ใช่ปากว่ารักมวลชนแต่ทำไมดูไม่จริงใจเลย เวลาคุยกับคนเสื้อแดงส่วนใหญ่ ทำไมพูดจาหยาบคายจังครับ ถามดีๆก็ด่า คือผมว่าคนไทยด้วยกันอ่ะ มันไม่มีใครความคิดเห็นเหมือนกันทุกคนนะครับ ทำไมเสื้อแดงต้องมายิงม็อบสุเทพอ่ะครับ คือผมสงสัยจริงๆ - -a

Edited by mormap, 5 April 2014 - 22:16.

อ้ายอีมันผู้ใด ทำการเผาบ้านเมือง แลทรยศต่อแผ่นดินเกิด กูสาบานไม่ว่าจะเป็นหรือตาย กูจะปกป้องผืนแผ่นดินที่กูรัก.

#2 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 5 April 2014 - 22:03

เงียบ!

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#3 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

Posted 5 April 2014 - 22:05

ฟังซาวด์ประกอบครับ

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 5 April 2014 - 22:08

น่าจะเป็นกระทู้ปลอดควายแดง

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 5 April 2014 - 22:11

ขนาดเสียงปืนแตก ยังไม่กล้ากลับมา คิดดูละกัน  <_<

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

Posted 5 April 2014 - 22:14

ตัวหนังสือกระผมรบกวนเปลี่ยนเป็นสีอื่นเถอะครับ กระผมตาไม่ค่อยดี สีนี้มีนอ่านยาก

ส่วนคำถามที่ถามมา....ก้อตอบเพียงว่า ทักกี้มันป๊อด ไอ้กุ้งตัวพ่อ หลอกให้คนอื่นไปตายเเทน.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#7 mormap

mormap

น้องใหม่

Posted 5 April 2014 - 22:14

คือผมว่ามันแปลกอ่ะครับ คนเราถ้าไม่ผิดจริง จะหนีศาลหนีหมายจับทำไม ผมเชื่อว่าศาลต้องให้ความยุติธรรมกับทุกคนนะ ส่วนเรื่องกรณีตอม่อโฮปเวล คือมันไม่ได้สร้างสมัยอภิสิทธิ์นี่ครับ เท่าที่ผมเรียนมา และตรวจสอบข้อเท็จจริงแล้ว เกิดขึ้นในสมัย ที่ พลเอกชาติชาย ชุณหะวัณ เป็นรัฐบาลในขณะนั้นนะครับ เวลาฟังปราศัยเสื้อแดงทำไมบิดเบือนข้อเท็จจริงจังครับ ผมเป็นแค่เด็กม.ปลายขอพื้นที่นี้แสดงความคิดเห็นนะครับ

Edited by mormap, 5 April 2014 - 22:17.

อ้ายอีมันผู้ใด ทำการเผาบ้านเมือง แลทรยศต่อแผ่นดินเกิด กูสาบานไม่ว่าจะเป็นหรือตาย กูจะปกป้องผืนแผ่นดินที่กูรัก.

#8 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

Posted 5 April 2014 - 22:16

ศาลไม่ยุติธรรมครับ  เพราะศาลเป็นผลพวงของรัฐประหาร

เพราะมาร์ค ชั่งไข่  

เพราะมาร์คหนีทหาร 

เพราะมาร์ค 98 ศพ

ท่านทักกี้ก็ไม่ได้ทำผิดกฎหมาย

เพียงแต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม แค่นั้นเองครับ

:D :D

#9 mormap

mormap

น้องใหม่

Posted 5 April 2014 - 22:17

ตัวหนังสือกระผมรบกวนเปลี่ยนเป็นสีอื่นเถอะครับ กระผมตาไม่ค่อยดี สีนี้มีนอ่านยาก

ส่วนคำถามที่ถามมา....ก้อตอบเพียงว่า ทักกี้มันป๊อด ไอ้กุ้งตัวพ่อ หลอกให้คนอื่นไปตายเเทน.

ผมเปลี่ยนให้แล้วนะครับ

#10 ร้ายกาจ...

ร้ายกาจ...

น้องเก่า

Posted 5 April 2014 - 22:17

เค้าไม่ผิด กฎหมายไม่ดีเอง ...เรื่องแค่นี้เอง :lol: :lol: :lol:

#11 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

Posted 5 April 2014 - 22:30

คือผมว่ามันแปลกอ่ะครับ คนเราถ้าไม่ผิดจริง จะหนีศาลหนีหมายจับทำไม ผมเชื่อว่าศาลต้องให้ความยุติธรรมกับทุกคนนะ ส่วนเรื่องกรณีตอม่อโฮปเวล คือมันไม่ได้สร้างสมัยอภิสิทธิ์นี่ครับ เท่าที่ผมเรียนมา และตรวจสอบข้อเท็จจริงแล้ว เกิดขึ้นในสมัย ที่ พลเอกชาติชาย ชุณหะวัณ เป็นรัฐบาลในขณะนั้นนะครับ เวลาฟังปราศัยเสื้อแดงทำไมบิดเบือนข้อเท็จจริงจังครับ ผมเป็นแค่เด็กม.ปลายขอพื้นที่นี้แสดงความคิดเห็นนะครับ

เรื่องโฮปเวลอะไรนั่น มันโบราณไปแล้วครับ ป่านนี้ท่านชาติชายไปเกิดใหม่แล้วมั๊ง เสื้อแดงก้อยังขุดเอามาเล่นไม่เลิก... ส่วนที่ทักกี้ไม่ยอมมาขึ้นศาลหรือหนีศาลก้อเพราะกลัวว่าสิ่งที่ตัวเองสร้างมาจะถูกยึดไปจนหมด เนื่องจากความผิดที่ตัวเองก่อไว้มันตามหลอกหลอน และ มีอย่างที่ไหนที่คนเกิดบนผืนแผ่นดินไทยแต่กลับทำร้าย ใส่ร้ายประเทศไทย โดยใช้เงินหลอกล่อพวกที่เห็นแก่เงินให้ยอมตายเพื่อตัวทักกี้ มีคนไหนบ้างที่ทักกี้เห็นว่าเป็นคนดี ครั้งก่อนท่านปุระชัย ต่อมาท่านสมคิด ฯลฯ...หลายๆท่านพยายามตีตัวออกห่างทักกี้ เพราะทุกคนเค้ารู้ดีว่า ทักกี้เห็นแก่เงินเห็นแก่ตัว มากกว่าที่จะทำเพื่อส่วนรวม

เรื่องที่ไม่ยอมมาขึ้นศาล อ้างว่าศาลกลั่นแกล้งหรือตัดสินไม่ยุติธรรม มันก้อเป็นเพียงข้ออ้างเพื่อใช้หลอกคนโง่เท่านั้นครับ คราวที่ศาลตัดสินว่าทักกี้ไม่ผิดเรื่องซุกหุ้น ทำไมทักกี้ไม่เอามาพูดบ้างว่าศาลไทยยุติธรรม

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#12 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 5 April 2014 - 22:33

บังอาจสบประมาทว่าท่านศาสดาทักษิณขี้ขลาดตาขาวเหมือนลูกหมาขี้เรื้อน

ท่านศาสดาทักษิณกลับมาสู้แล้ว

ท่านแค่ขอไปดูโอลิมปิกระหว่างรอคำพิพากษา

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#13 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 5 April 2014 - 22:36

จขกท.ตั้งคำถามแบบนี้ ไม่มีเสื้อแดงมาตอบหรอกครับ หาช่องยาก  :D

เปิดตัวเป็นประธานแล้วหรือครับท่าน อู๋  :lol:

ขนาดเสียงปืนแตก ยังไม่กล้ากลับมา คิดดูละกัน  <_<

แก้ไขคำผิดครับ 

Edited by ธีรเดชน้อย, 5 April 2014 - 22:45.

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#14 mormap

mormap

น้องใหม่

Posted 5 April 2014 - 22:38

เขากลัวความจริงหรือเขาตอบไม่ได้อ่ะครับ ? - -;

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 5 April 2014 - 22:41

จขกท.ตั้งคำถามแบบนี้ ไม่มีเสื้อแดงมาตอบหรอกครับ หาช่องยาก  :D

เปิดตัวเป็นประธานแล้วหรือครับท่าย อู๋  :lol:

ผมคิดว่าจะเปิดเผยตัวมานานแล้ว แต่ยังไม่ได้เริ่มซะที

จนกระทั่งมีคนทำเสื้อ กู ประธาน กปปส. เลยนึกขึ้นได้

สมัยหนึ่ง ตอนม็อบหน้ากากขาวของเรากำลังดัง เห็นหลายคนในนี้เปลี่ยนชื่อเป็น V นั้น V นี้ อยู่พักหนึ่ง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 5 April 2014 - 22:44

คนเสื้อแดงหลอกตัวเองจนคิดว่า เรื่องที่โกหกเป็นเรื่องจริงไปแล้ว 

#17 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 5 April 2014 - 22:48

เขากลัวความจริงหรือเขาตอบไม่ได้อ่ะครับ ? - -;

น่าจะทั้ง 2 อย่างครับ เพราะผมเองก็เป็นสมาชิกไม่นาน แต่เท่าที่เคยอ่านเจอ ยังตอบประเด็นนี้ไม่ได้เลยครับ

ขนาดมีคนที่บอกว่า มาไล่ต้อนให้ความรู้คนในเสรีไทยสนุกดี ยังไม่เห็นเคยตอบเลย  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#18 Googeee

Googeee

ขาประจำ

Posted 5 April 2014 - 23:02

สงสัยครับ ทักษิณนี่ยังมี คดีพวกตากใบ แล้วก็ฆ่าตัดตอนในสงครามยาเสพติดอยู่ไม๊คับ? ถ้ากลับมาต้องตัดสินในศาลอีกไม๊?

#19 mormap

mormap

น้องใหม่

Posted 5 April 2014 - 23:51

สงสัยครับ ทักษิณนี่ยังมี คดีพวกตากใบ แล้วก็ฆ่าตัดตอนในสงครามยาเสพติดอยู่ไม๊คับ? ถ้ากลับมาต้องตัดสินในศาลอีกไม๊?

ยังมีอยู่นะครับ ว่าแต่คดีฆ่าตัดตอนยาเสพติด 2,500 ศพ คดียังไม่หมดอายุความครับ ไม่เห็นทักกี้พูดถึงคดีตัวเองเลยอ่ะครับ

#20 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 6 April 2014 - 00:53

ทักษิณไม่ชอบ กระบวนการยุติธรรม ตามรัฐธรรมนูญ ตามกฎหมาย เพราะเปลี่ยนแปลง ผลได้ยาก ซื้อไม่ได้ทั้งหมด ขนาดถุงขนมหล่น ศาลยังไม่รับ

ทักษิณชอบ กระบวนการเลือกตั้ง ซื้อง่าย จ่ายสะดวก เพื่ออ้างว่าฟอกความผิด เสียงส่วนใหญ่เลือกแล้ว ทุกอย่างเริ่มต้นใหม่

ทักษิณถึงอยาก นิรโทษกรรม set zero หลังชนะการเลือกตั้ง 

#21 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

Posted 6 April 2014 - 01:15

คำถามปลายปิด  นะครับ 

#22 Googeee

Googeee

ขาประจำ

Posted 6 April 2014 - 02:10

เคยไปอ่านเจอที่บอกว่า พรบ.นิรโทษ ย้อนไปปี 2547 ช่วงนั้นเป็นคดีตากใบของรัฐบาลทักษิณ 

#23 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 6 April 2014 - 07:56

ทักษิณ เค้ากลัวอย่างเดียวจริงๆ ครับ คือความจริงว่ามันทำผิด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users