Jump to content

- - - - -

ภาพ ทราย ชินวัตร ล่าสุด

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 02:03

1185696_518793441576940_8976076019111135

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 02:15

ทำไมผอมแห้งแรงน้อยจัง :o

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#3 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 02:23

พูดได้คำเดียวว่า.เสียดาย....ความรู้สึกดีๆที่มีต่อคนๆนี้ .....ความกตัญญุที่มีต่อบุพการี ..............แต่ทำไม...ถึงเป็นแบบนี้ไปได้.....แผ่นดินแม่..เป็นมากกว่า พ่อแม่ .รู้มั้ย

#4 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:45

ไม่รู้จิตสำนึกทำด้วยอะไรนะคะ คนตระกูลนี้ พี่อีกคนทำน้ำแร่ขายก็ได้เงินจากทักขี้ ขนาดแก้ผ้ากอดตุ๊กตาหมีลงหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์สมัยก่อนนั่นก็เพราะไปเป็นชู้กับอีนักการเมืองแดงย้ายค่ายหน้าปรุ อดีตผัวนักร้อง ปัจจุบันผัวดารา รักสบายจนต้องขายตัวขายศักดิ์ศรี น่าสมเพช ดูสารรูปสิ ไม่เหมือนคนเข้าไปทุกที

#5 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:33

ผอมเป็นซากศพเลย

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#6 Quezonla

Quezonla

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:05

ดูรายการท้าให้อ่าน ตอนเย็นๆวันเสาร์อยู่บ่อยๆ เป็นรายการตอบคำถามของเด็กน้อย ยกกันมาเป็นโรงเรียน ทรายเป็นพิธีกรหลัก เห็นน้ำหนักเธอสวิงอยู่ จากผอมธรรมดา เป็นอวบ เป็นอ้วน แล้วกลับมาอวบใหม่ ตอนนี้ผอมแห้งเลย อาการน้ำหนักแกว่งไปมาแบบนี้ส่วนใหญ่เกิดจากทานยาลดความอ้วนอ่ะค่ะ

#7 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:00

ตอนที่เล่นเป็นคนใช้เอมมี่ มรกต ตอนนั้นทรายก็ท้วมๆนะครับ ซึ่งมันก็ไม่ได้น่าเกลียดนะ ก็ตามวัย ไม่เข้าใจพวกผู้หญิงว่าจะอยากผอมไปทำไม

อีกคนที่ผอมจนน่ากลัว น่ากลัวกว่าทรายอีก คนนั้นเป็นผู้ประกาศข่าว เมื่อก่อนผมว่าคนนั้นสวยนะ แต่ตอนนี้ผอมแบบสยองขวัญจริงๆ คือถ้าผอม น้ำหนักลด เพราะป่วย เพราะเรื่องสุขภาพอย่างนี้รับได้ ต่อให้ผอมเหมือนผีผมก็จะว่าสวยเหมือนเดิม แต่ถ้าผอมเพราะวิตกจริตอยากผอม คิดว่าตัวเองอ้วนอันนี้น่ากลัว ผมว่าคนรอบข้างก็คงรู้สึกกลัว

เรื่องความสวย สูง ต่ำ อ้วน ผอม อันนี้มันรสนิยมส่วนตัวนะครับ อยากให้พวกผู้หญิงเข้าใจว่า ผู้ชายไม่ใช่ว่าทุกคนจะชอบผู้หญิงผอมหรอก ค่านิยมที่อยากผอมเกินพอดีมันผิด

ปล. ส่วนตัวผมชอบคนอ้วนนะ คือจริงๆไม่ใช่ว่าอ้วนหรอก จริงๆจะผอมหรืออ้วนก็ได้ แต่ผมชอบคนนมใหญ่ (ขออภัยที่โพสไม่สุภาพครับ) ซึ่งส่วนมากพวกที่อ้วนมันจะมาพร้อมออฟชั่นเสริมคือนมใหญ่ :)

#8 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:19

ผมว่า อย่าเอาเรื่องทรายมาเล่นไปเลยครับ
เรื่องครอบครัวมันเรื่องส่วนตัวของเขา
ส่วนเรื่องความคิดอ่าน เท่าที่ติดตาม
ผมไม่คิดว่าทรายจะรุนแรงไปเสียจนเป็นอันตรายต่อสังคม
พฤติกรรมใดๆ ที่เราพูดถึง หรืออีกหลายที่พูดถึง
มันกำลังคล้ายพฤติกรรมที่ฝ่ายแดงทำกับดาราที่ขึ้นเวทีฝั่งเรา

ระวังมันจะกลายเป็นการล่าแม่มดโดยไม่รู้ตัว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#9 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:50

ตอนที่เล่นเป็นคนใช้เอมมี่ มรกต ตอนนั้นทรายก็ท้วมๆนะครับ ซึ่งมันก็ไม่ได้น่าเกลียดนะ ก็ตามวัย ไม่เข้าใจพวกผู้หญิงว่าจะอยากผอมไปทำไม

อีกคนที่ผอมจนน่ากลัว น่ากลัวกว่าทรายอีก คนนั้นเป็นผู้ประกาศข่าว เมื่อก่อนผมว่าคนนั้นสวยนะ แต่ตอนนี้ผอมแบบสยองขวัญจริงๆ คือถ้าผอม น้ำหนักลด เพราะป่วย เพราะเรื่องสุขภาพอย่างนี้รับได้ ต่อให้ผอมเหมือนผีผมก็จะว่าสวยเหมือนเดิม แต่ถ้าผอมเพราะวิตกจริตอยากผอม คิดว่าตัวเองอ้วนอันนี้น่ากลัว ผมว่าคนรอบข้างก็คงรู้สึกกลัว

เรื่องความสวย สูง ต่ำ อ้วน ผอม อันนี้มันรสนิยมส่วนตัวนะครับ อยากให้พวกผู้หญิงเข้าใจว่า ผู้ชายไม่ใช่ว่าทุกคนจะชอบผู้หญิงผอมหรอก ค่านิยมที่อยากผอมเกินพอดีมันผิด

ปล. ส่วนตัวผมชอบคนอ้วนนะ คือจริงๆไม่ใช่ว่าอ้วนหรอก จริงๆจะผอมหรืออ้วนก็ได้ แต่ผมชอบคนนมใหญ่ (ขออภัยที่โพสไม่สุภาพครับ) ซึ่งส่วนมากพวกที่อ้วนมันจะมาพร้อมออฟชั่นเสริมคือนมใหญ่ :)

'เนื้อ นม ไข่' มีเอวองค์....?

นังดอกไม้ก็อ้วนนะ จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:04

ผมว่า อย่าเอาเรื่องทรายมาเล่นไปเลยครับ
เรื่องครอบครัวมันเรื่องส่วนตัวของเขา
ส่วนเรื่องความคิดอ่าน เท่าที่ติดตาม
ผมไม่คิดว่าทรายจะรุนแรงไปเสียจนเป็นอันตรายต่อสังคม
พฤติกรรมใดๆ ที่เราพูดถึง หรืออีกหลายที่พูดถึง
มันกำลังคล้ายพฤติกรรมที่ฝ่ายแดงทำกับดาราที่ขึ้นเวทีฝั่งเรา

ระวังมันจะกลายเป็นการล่าแม่มดโดยไม่รู้ตัว

ใช่ครับ เห็นด้วยกับน้าโทนี่ แต่เข้าใจความรู้สึกเพื่อนสมาชิกทุกคนนะ

เราถูกทำยังไง เราต้องการตอบโต้กลับไปแบบนั้น เป็นปกติของมนุษย์

แต่ผมว่าเราแยกความเป็นแดงของทรายให้ออกดีกว่าครับ

ครอบครัว ส่วนตัว การแสดง ไม่งั้นเราก็ไม่ต่างกันกับแดงมักง่ายพวกนั้น

อาจจะทำใจลำบากสักนิด

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:36

ติดยาหรือเปล่า สภาพแบบนี้ 

#12 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:47

นังดอกไม้ก็อ้วนนะ จะบอกให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
55555 อันนั้นไม่ใช่แล้วครับ ของดอกไม้นี่ผมไม่ขอวิจารณ์รูปร่างหน้าตาก็แล้วกันครับ แต่ความรู้สึกนี่บอกได้เลยว่า ถ้าเจอในซอยมืดๆ มาเดี่ยวๆนี่ผมโดดถีบหน้าเลย :lol:

คือไม่ใช่ว่าไม่เป็นสุภาพบุรุษ ทำร้ายผู้หญิง ไม่แยกแยะเรื่องการเมือง เรื่องส่วนตัว แต่นึกถึงเวลาดอกไม้ให้สัมภาษณ์แล้วมันโคตรโมโหเลยครับ จีบปากจีบคอพูด ยิ้มเยาะ ทำหน้าตา พูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วใส่คนอื่น

Edited by Moo3storey, 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:05.

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:53

ดูรายการท้าให้อ่าน ตอนเย็นๆวันเสาร์อยู่บ่อยๆ เป็นรายการตอบคำถามของเด็กน้อย ยกกันมาเป็นโรงเรียน ทรายเป็นพิธีกรหลัก เห็นน้ำหนักเธอสวิงอยู่ จากผอมธรรมดา เป็นอวบ เป็นอ้วน แล้วกลับมาอวบใหม่ ตอนนี้ผอมแห้งเลย อาการน้ำหนักแกว่งไปมาแบบนี้ส่วนใหญ่เกิดจากทานยาลดความอ้วนอ่ะค่ะ

ผมไปทำงานที่หนึ่้ง เขาเปิดทีวีรายการนี้พอดีเลยครับ

ผมก็นั่งดูอยู่ตลอด   ทรายพูดกับเด็กๆในรายการได้ห้าวเป้งมากเลยครับ มะนาวแห้งไม่มีน้ำเลยทีเดียวเจียว

ไม่มีคะ ขา จ๊ะ จ้ะ หลุดมาสักคำ

"อ้าว เหรอ?" "นั่นอะไรง่ะ" "แล้วจะตอบว่าไง?" "ตกลงเอาอันนี้ใช่มั้ย..." บลาๆๆๆ

แต่ผมก็ได้ข้อคิดนะครับ  เพราะจากการที่ดูน้องเขาออกรายการท้าให้อ่านวันนั้น

ผมถึงเข้าใจแล้วว่า เวลาที่เจอเด็กๆพูดไม่เพราะแล้วพ่อแมออกมาแก้ตัวว่า "สอนให้พูดครับ คะ แล้ว แต่ลูกมันไม่ยอมฟังเอง" มันเกิดจากอะไร

ก็เพราะผู้ใหญ่แบบเรานี่แหละพูดกับเขาทุกวี่ทุกวัน ไม่มีคะขาสักคำ

แล้วเด็กมันจำการพูดไม่มีหางเสียงจากใครล่ะครับ  ก็จำจากที่เราพูดกับเค้าน่ะแหละครับ

gladiator 1.jpg

#14 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:58

ใช่ครับ เห็นด้วยกับน้าโทนี่ แต่เข้าใจความรู้สึกเพื่อนสมาชิกทุกคนนะ

เราถูกทำยังไง เราต้องการตอบโต้กลับไปแบบนั้น เป็นปกติของมนุษย์

แต่ผมว่าเราแยกความเป็นแดงของทรายให้ออกดีกว่าครับ

ครอบครัว ส่วนตัว การแสดง ไม่งั้นเราก็ไม่ต่างกันกับแดงมักง่ายพวกนั้น

อาจจะทำใจลำบากสักนิด

ไม่ต้องเล่นทุกดอก  เอาแค่ตอกแต่ที่เกี่ยวกับเราก็พอ

ทรายก็ยังดีหรอก  ที่นางกล้าชัดเจนว่าแดง  ดาราแอ๊บๆหลายคนทุเรศกว่า  

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#15 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:31

55555 อันนั้นไม่ใช่แล้วครับ ของดอกไม้นี่ผมไม่ขอวิจารณ์รูปร่างหน้าตาก็แล้วกันครับ แต่ความรู้สึกนี่บอกได้เลยว่า ถ้าเจอในซอยมืดๆ มาเดี่ยวๆนี่ผมโดดถีบหน้าเลย :lol:

คือไม่ใช่ว่าไม่เป็นสุภาพบุรุษ ทำร้ายผู้หญิง ไม่แยกแยะเรื่องการเมือง เรื่องส่วนตัว แต่นึกถึงเวลาดอกไม้ให้สัมภาษณ์แล้วมันโคตรโมโหเลยครับ จีบปากจีบคอพูด ยิ้มเยาะ ทำหน้าตา พูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วใส่คนอื่น

มึงบอกให้เค้าให้อภัย  แล้วเมิงเคยสำนึกไหม  ถ้าให้อภัยแล้ว  พี่น้องมุสลิมกรือเซะ  ตากไบ  คนที่่โดนฆ่าตัดตอนสามพันศพ  ชิปปิ้งหมู  เอกยุทธ  ทนายสมชาย  พันธมิตร 7 ตุลา

พี่น้อง กปปส  พี่น้อง คปท  กปท  ทหาร  ตำรวจ    ที่เสียชีวิต   และคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ที่โดนเสื้อแดงกับตะกวดฆ่า  เมิงจะทำยังไง  

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:36

:lol:

#17 กรรมติดจรวด

กรรมติดจรวด

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:30

ผมจะไม่ไปดูพระนเรศวรภาคจบ ก็เพราะนางคนนี้เเหละ ถ้ามีในหนังผมไม่ดู เสียดายเเทนท่านมุ้ยอดได้เงินจากผมเลย 160-180 บาท

#18 น้องใหม่

น้องใหม่

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:58

ว่าจะไม่ไปดูเหมือนกัน ดูมาทุกภาคละ  เบื่อนางแร็งส์เกิน  อีกคนก็เป็นคุณนายเสื้อแดง  

#19 tawan1

tawan1

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:36

มันหนักกระบาลพวกสลิ่มนักหรือไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน