Jump to content

- - - - -

"ณัฐวุฒิ" บอก ไม่ต้องเปรียบเทียบยอดมวลชนกับ กปปส. ให้เก็บเเรงไว้ชุมนุมใหญ่

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:43

กำนันจัดชุมนุมที่ 'สามเสน' .. ต่อมาภายหลัง มีม็อบมาร่วมสามแสน

ขอแนะให้พวก 'นปช.ไข่แม้ว' แก้เคล็ดด้วยการจัดชุมนุมที่  'คลองแสนแสบ ทุ่งบางกะปิ'  โดยใช้ไอ้ 'ขวัญชัย' เป็นตัวชูโรง

ส่วน 'อีเรียม' ก็ให้ใช้นางนกแสก

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#52 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:47

ไปบอกเคล็ดวิชามันทำไมล่ะท่านสมชาย
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#53 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:52

ขนาดลั่นกลองรบ นี่ยังไม่ใหญ่อีกเหรอวะ ลองเปลีย่นเป็น เอาขยะมาชุมนุม ดีกว่าไหม น่าจะเยอะนะ

'นปช.ไข่แม้ว' มันใช้ยุทธวิธีผิด ที่เลียนแบบกำนัน ด้วยการ "ลั่นกลองรบ" .. พวกควายแดงรู้ทัน เรื่องอะไรจะไปรบไปตายไปติดคุกให้ไอ้พวกเหี้ ยกลายเป็นอำมาตย์

ถ้ามันใช้ยุทธวิธีดั้งเดิมของมันเอง ด้วยการ "เคาะกะลา" .. พวกควายแดงคงจะมามากกว่านี้

...

Edited by สมชายสายชม, 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:54.

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#54 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:02

เอาหละนะครับวันนี้คุยกันมาพอสมควร พอหอมปากหอมคอ ผมคงต้องไปแล้ว

จะสรุปให้สั้นๆนะครับว่า

ทักษิณไฟเขียวกำนันสุเทพแล้ว..

อยู่ที่กำนันสุเทพจะกล้าไปหรือเปล่าเท่านั้นเอง...

ทักษิณไม่ได้อยู่ในฐานะให้ไฟเขียวกำนันได้หรอกนะ

คนขี้ขลาดหนีไปซุกหัวเมืองไกล  อย่าหลงตัวเองนักเลย

มันก็แค่แพ้ทุกกระดาน   รอจังหวะวิชามารเท่านั้นเอง  

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#55 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:05

ทักษิณไม่ได้อยู่ในฐานะให้ไฟเขียวกำนันได้หรอกนะ

คนขี้ขลาดหนีไปซุกหัวเมืองไกล  อย่าหลงตัวเองนักเลย

มันก็แค่แพ้ทุกกระดาน   รอจังหวะวิชามารเท่านั้นเอง  

:o

ทักษิณ

เป็นจราจร

ถึงว่าวันนี้ไปธุระมา

วิ่งผ่านตลอดเลย

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#56 Tad

Tad

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:10

โธ่ไอ้เถิก ขามาเห็นเดินคับถนน ขากลับ หมดสภาพ คลานลอดหว่างขา น่าสมเพช เรียกระดมพลเที่ยวหน้า 3000 จะถึงมั้ย

#57 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:46

ขอตอบแทนมวลชนคนเสื้อแดงนะครับ ผมในฐานะเสื้อแดงคนนึง ..

ก็เสื้อแดงส่วนใหญ่เค้าพิจารณาแล้วว่าไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมต่อต้านใดๆในช่วงนี้ เลยไม่มีคนไป.. .
สิ่งที่เสื้อแดงต้องการตอนนี้คือ ต้องการให้กำนันสุเทพทำในสิ่งที่ประสงค์ให้สำเร็จ ทำไปเลย . . .
กล่าวง่ายง่ายคือ ต้องการให้สุเทพแสดงอภินิหารสิ่งเหนือรัฐธรรมนูญต่างๆ ออกมาให้ชัดๆ(ไม่ไช่แค่พูด)

เสื้อแดงเค้ารอวันนั้นครับ วันที่ความชอบธรรมจะมาอยู่ฝั่งแดงเต็มๆ ตอนนี้มันก็อยู่ที่กำนันจะกล้าพอไหมเท่านั้นเหละ

เหนือรัฐธรรมนูญโดยการไม่รับอำนาจศาลนะเหรอครับ

#58 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:47

ขอตอบแทนมวลชนคนเสื้อแดงนะครับ ผมในฐานะเสื้อแดงคนนึง ..

ก็เสื้อแดงส่วนใหญ่เค้าพิจารณาแล้วว่าไม่เห็นด้วยกับการชุมนุมต่อต้านใดๆในช่วงนี้ เลยไม่มีคนไป.. .
สิ่งที่เสื้อแดงต้องการตอนนี้คือ ต้องการให้กำนันสุเทพทำในสิ่งที่ประสงค์ให้สำเร็จ ทำไปเลย . . .
กล่าวง่ายง่ายคือ ต้องการให้สุเทพแสดงอภินิหารสิ่งเหนือรัฐธรรมนูญต่างๆ ออกมาให้ชัดๆ(ไม่ไช่แค่พูด)

เสื้อแดงเค้ารอวันนั้นครับ วันที่ความชอบธรรมจะมาอยู่ฝั่งแดงเต็มๆ ตอนนี้มันก็อยู่ที่กำนันจะกล้าพอไหมเท่านั้นเหละ

แถได้ฮาที่สุด 555555

Edited by JSN, 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:48.

#59 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:12

เอาหละนะครับวันนี้คุยกันมาพอสมควร พอหอมปากหอมคอ ผมคงต้องไปแล้ว

อยู่ที่กำนันสุเทพจะกล้าไปหรือเปล่าเท่านั้นเอง...

ไอ้หย่า....ทักกี่เป็นอะไรดี  อำมาตย์  ผู้มีบารมี  มือที่มองไม่เห็น หรือเดิมๆ - i - here..

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#60 san man

san man

น้องเก่า

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:27

นึกอยู่ว่าทำไมต้องไปชุมนุมที่ถนนอักษะ แกนนำคงกลัวว่าหากเข้ามาชุมนุมในเมืองกลัวจะอดใจไม่ไหวเดี๋ยวจะเผาตึกเค้าอีก

#61 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:29

ตลกดี..เชื่อมะถ้านปช. มาชุมนุมได้ 5 แสนตามเป้ามันจะพูดอีกแบบว่า...

"การที่มวลชนนปช. ออกมาชุมนุมจำนวนมากมายกว่า 5 แสนแสดงให้เห็นแล้วว่า

คนส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วยกับแนวทางของกปปส. หากสุเทพไม่ดื้อด้านจนเกินไป

เมื่อวัดจากมวลชนที่มีขนาดต่างกันมากมายขนาดนี้ก็ควรยอมรับความพ่ายแพ้

แล้วกลับบ้านไปซะ"

แต่บังเอิญควายแดง (ไม่ได้ด่านะเขายอมรับเองว่าเป็นควาย) ที่เกณฑ์มาแทนที่จะไหลเป็นลาวา

กลับกระปริดกระปรอยราวกับเลือดเมนส์มันถึงต้องพูดแก้เกี้ยวว่า "อย่าเอาจำนวนมวลชนมาวัด" 

ซึ่งแม่ม..ฟังยังไงก็ "องุ่นเปรี้ยว" ชัดๆ ฮา....

ปล. แถมอีกซักมุก...

เมพเต้ล : ทำยังไงม็อบถึงจะถึง 5 แสนอะบักตู่

บักตู่      : เราก็ต้อง "ซ้อม..ซ้อม..ซ้อมแล้วก็ซ้อม"

เมพเต้ล : -_-"

#62 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:41

ลั้นกลองขยะรบ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#63 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:51

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#64 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:51

1. ไอ่ที่ตามเค๊าหนะฝ่ายไหนแน่ เค๊ามีมือตบ มันเอาตีนตบมา เค๊ามีนกหวีด มันเอาแตรเน่ามา คิดว่ามันมีหัวสมองปะเห็นลอกเค๊ายัน
2. ตอนนี้รู้สึกได้มั้ยว่า คนถอยหนีไปเยอะนะเสื้อแดง หากินแบบเดิมคงไม่ได้
3. ก็เห็นหัวแดงแต่ละตัว พยายามยกจำนวนมาข่มนี่นา ไม่ใช่รึ?

ประเด็นผมไม่ได้อยุ่ที่ความคิดระดับปฏิบัติการนะครับ. . . .
เพราะระดับปฏิบัติการมันคือแนวทางการเคลื่อนไหวของมวลชน ไม่ไช่ความเคลื่อนไหวของบอสใหญ่เค้า
ที่พูดมา 1 2 3 มันก็ถูก.... แต่จะไปเอาอะไรกับคำพูดของประชาชนคนทั่วไปอย่างเราๆหละครับ...
ทุกสิ่งที่ผมหรือคุณพูดและคิดออกมามันก็ล้วนเป้นกรอบ/แนวทาง ที่เขาวางไว้ให้ทั้งนั้น .. . .

แต่เราลองมองแบบว่าเราเป็นตัวบอสดูสิครับ เราจะเห็นมิติที่แตกต่างนะเราจะรู้เท่าทันความคิดของบอส ว่าเค้าคิดหรือต้องการอะไร
แล้วเราจะเข้าใจครับว่าเค้าทำแบบนั้นจริงๆมันคืออะไร มันจะทำให้เราสนับสนุนเค้าได้ง่ายขึ้น (คนรู้ใจ) :D :D

**สำหรับผมเองผมยอมเป็นข้าข้าทักษิณไม่ไช่เพราะเหตุผลอะไรหรอก.. ผมชอบวิสัยทัศน์ชอบเกมส์ที่ทักษิณเล่นมันถูกใจ เป็นความลุ่มหลงส่วนตัวในเกมส์การเมือง :P

บังเอิญผมำม่ใช่ควายเหมือนคุณครับ คุณเจเจสาธร เจ้าของโรงเรียนกวดวิชาที่กำลังจะเจ๊งเพราะเจ้าของเอาเวลามานั่งเลียไข่ไอ้แม้วทั้งวัน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#65 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:15

ใหญ่ ใหญ่กว่า ใหญ่ที่สุด ใหญ่ที่สุดของที่สุด จนกว่าเงินจะไหลเต็มที่แหล่ะ ถึงจะใหญ่

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#66 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:09

วิเคราะห์ได้น่าสนใจมากๆ

ติดตามข่าวการชุมนุม เสื้อแดง ให้ได้ความเข้าใจ ต้องปล่อยตัวลอยออกจากเรื่องที่ไม่ใช่สาระ อย่างจำนวนคน หรือขยะ
แต่อยากให้จับตาโครงสร้างแกนนำ ของ นปช. หรือกลุ่มเสื้อแดง แทน
ผมเองลองแอบไปอ่านความเห็นของพี่น้องเสื้อแดง ในบอร์ด หรือเพจหลายๆ เพจ แม้จะมีความพอใจที่ได้แสดงออกในการชุมนุมล่าสุด ( 5-6 เม.ย. 57 ถ.อุทยาน) แต่ก็มีข้อสงสัย หรือข้อวิจารณ์ กันเองอยู่ น่าสนใจทีเดียว
ประเด็นที่สำคัญคือ รายการบนเวที ทุกคนบอกเลยว่าไม่หรอย ประเด็นที่พูดไม่มีอะไรแปลกใหม่ เท่านั้นไม่พอ คนที่ขึ้นมาพูดกลายเป็นเวทีดันดารา เอาคนที่ไม่เป็นที่รู้จักขึ้นมา คนเก่าๆ ที่เคยร่วมชุมนุมตั้งแต่ 52 53 หายไป กลุ่มดารา นักร้อง วิสา ไพจิตร โด่งอรรถชัย ไม่อยู่
จุดเด่นของงานอยู่ที่ ทนายอัมเตอร์ดัม พูดผ่านสไกป์ ซึ่งงงมาก ทนายสิทธิมนุษยชนระดับโลก บอกว่า กปปส. คือ ตอลีบัน แล้วเสื้อแดงก็เฮ เฮ เฮ เฮ้ยนี่มันอัลไลย์
สรุปนะครับ งานนี้ มองเห็นรอยปริอะไรบางอย่างในขบวน นปช. (ไม่นับ Big fan ที่อยู่ใน FB และไปไหนไปด้วย ไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ ) ผมว่าแกนนำ นปช. แกนนำในท้องถิ่น และ นักการเมืองในพรรค เพื่อไทย ไม่เป็นเนื้อเดียวกันครับ
ทั้งหมดน่าจะเริ่มจากมุมมองว่า มวลชน คือสมบัติส่วนบุคคล 
คิดแบบนี้ แววชิบหาย เริ่มมาครับ นปช. เริ่มไม่จริงใจกับ มวลชนของตนเองแล้ว มีการหวังใช้มวลชนเพื่อผลประโยชน์ การต่อรองอำนาจอะไรบางอย่าง แกนนำเดิมๆ ที่เป็นแม่เหล็กมวลชน แต่ไม่หวังสร้างฐานมวลชนของตนเองถูกเขี่ยพ้นทาง มีการนำแกนนำท้องถิ่นที่พามวลชนมาสวามิภักดิ์ขึ้นเวที นัยว่าคนพวกนี้คือพวกข้า ส.ส.เพื่อไทยที่เคยคึกคัก เริ่มไม่อยากให้หัวคะแนนของตน มาเป็นพวกนี้
ไม่รู้สิครับ ในเดือน เมษายน วันที่ นปช. ควรนัดชุมนุมใหญ่ คือวันที่ 10 เมษาฯ วันที่ระลึกเมษาเดือด ที่แยกคอกวัว แต่มีบางคนพยายามลดความสำคัญที่เชื่อมโยงกับแกนนำเก่าๆ แล้วสร้างบริบทใหม่ๆ ยึดมวลชนไว้
ไม่รู้นะครับ ผมมองในฐานะคนนอก การชุมนุมที่อักษะ ไร้พลังมาก ไม่มีสีสัน และไร้ทิศทาง
ปล. แต่นอกเวที ประเด็นแดงโหนเจ้ามาแรงนะครับ แหม่ ฟังๆ อ่านๆ แล้วก็ขำ ตกลงอะไรคือแนวทางประชาธิปไตย ของฝั่ง นปช. ครับเนี่ย
กปปสง แม่งก็บ้า จะแต่งตั้งนายก เอง นปช. แม่งก็บื้อ อยากจะโหนเจ้า เฮ้อ ไร้ทางออกหนอ ประเทสนี้

#67 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:13

แล้ววันที่ 5 เมษา ประกาศจะรบแตกหักเพือ?

ไม่พอยังมีหน้าบอกว่า ถ้าคนเยอะกว่า กปปส ให้กำนัลยุติการชุมนุม

แต่พอคนมาน้อย กลายเป็นแค่ซ้อม แล้วเหรอ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

คุณเต้น แกเคยพูดความจริงอะไร ด้วยหรอครับ

แต่ก็แปลกนะครับ ที่ดันมีกระบือแดง เชื่อหลายตัวเลย

#68 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:47

เอ๊…ก่อนมีการชุมนุม ไม่เห็นเอ็งจะพูดงี้เลยหนิหว่าเฮ้ย

ตอแหลก็ให้มันแต่พอควรเห้อ

อายเป็นมั่งป่าว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:50

สงสาร sys…ว่ะ

เอาเป็นว่า วันที่ 18 เมษานี่ จะเป็นวันจริงๆ แน่นอนนะ

เพราะวันที่ 5 ซ้อมใหญ่มาแล้ว

รอดูกันครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#70 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:51

เสื้อแดงมีแต่กูชอบ แต่ไม่เคยชอบทำครับ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#71 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:05

แหะๆเข้ามาตามเก็บเสียงตอบรับก่อนนอน .. แหมขอบคุณทุก rep ครับ เอาเป็นว่าวันนี้พอก่อนฝันดีนะครับทุกท่าน

สู้เข้าไปอย่าได้ถอย ... :) :)

#72 ร้ายกาจ...

ร้ายกาจ...

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:20

เอาอีกหล่ะ '' เหนือรัฐธรรมนูญ '' แล้วไอที่ ''ไม่ยอมรับอำนาจศาลรัฐธรรมนูญ '' คืออะไรอ่ะครับสงสัย

เสื้อแดงเค้ารอวันนั้นครับ วันที่ความชอบธรรมจะมาอยู่ฝั่งแดงเต็มๆ = เสื้อแดงจัดตั้งเองได้หมดว่างั้น

ผมเชื่อแล้ว '' ประชาธิปไตยแดง '' มีอยู่จริง

Edited by ร้ายกาจ..., 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:22.

#73 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:34

แหม๋ มีแหย่ด้วยว่าทิศทางเป็นแบบไหน  ตอบกรูทีฮ่ะ  ทำไมมีข่าวจ้างแรงงานพม่าเพื่อเพิ่มจำนวนคนฮ่ะ  ถ้าจะแหย่ จะจ้างเพื่อจิ้นเหลอฮ่ะ  OMG  ทักษิณช่างล้ำลึกจินๆ

#74 HOPE

HOPE

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 03:35

ต   อ   แ   ห   ล  ไปตามสถาณการณ์เพื่อให้ตัวเองและพวกดูไม่ทุเรศ

#75 Sys_Secure

Sys_Secure

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 04:39

แหมอรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับ.โดนคอมเม้นต์มาหลายขนานเลยทีเดียว... ก็นะแล้วแต่คนจะมองจะมองตามกระแสก็มองไป
แต่คุณพระช่วยกี่ปีแล้วครับที่ก็ยังโค่นทักษิณแบบเบ็ดเสร็จไม่ได้
ไม่อลองเปลี่ยนมุมมอง เปลี่ยนทัศนคติกันหน่อยเหรอ จะได้ทันเกมส์ทักษิณบ้าง
เป็นแต่ผู้ตามและผู้แพ้ไม่เบื่อรึไงกันนะ ออกหมากไหนมาก็วิ่งตามเกมส์ตลอด ฮาฮาฮา :)

**แหมวันนี้มีอะไรจะบอกตัวหมากตัวนึงชื่อว่า สว. กำลังจะลงมาในกระดานแล้วนะ ใครนะปล่อยเข้ามาง่ายดีแท้ กำลังเสริมชั้นดี มาถึงแล้ว :)

#76 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:44

ไอ้แม้วบอกผ่านไอ้เตี้ยซีป้ามาหรือไง ถึงกล้าพูดแบบนี้ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#77 นักรบเสรีไทย

นักรบเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:16

แหมอรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับ.โดนคอมเม้นต์มาหลายขนานเลยทีเดียว... ก็นะแล้วแต่คนจะมองจะมองตามกระแสก็มองไป
แต่คุณพระช่วยกี่ปีแล้วครับที่ก็ยังโค่นทักษิณแบบเบ็ดเสร็จไม่ได้
ไม่อลองเปลี่ยนมุมมอง เปลี่ยนทัศนคติกันหน่อยเหรอ จะได้ทันเกมส์ทักษิณบ้าง
เป็นแต่ผู้ตามและผู้แพ้ไม่เบื่อรึไงกันนะ ออกหมากไหนมาก็วิ่งตามเกมส์ตลอด ฮาฮาฮา :)

**แหมวันนี้มีอะไรจะบอกตัวหมากตัวนึงชื่อว่า สว. กำลังจะลงมาในกระดานแล้วนะ ใครนะปล่อยเข้ามาง่ายดีแท้ กำลังเสริมชั้นดี มาถึงแล้ว :)

เรื่องชุมนุมมันเป็นเกมส์ทักษิณหรือเกมส์ไอ้ตู่วะ

มึงคิดว่าไอ้ตู่มันสนใจไหม๊ว่าคนจะออกมาเท่าไหร่? 

กูจะบอกให้มึงคิดได้... ไอ้ตู่มันสนใจแต่ว่ามันพูดยังไงให้จัดชุมนุมได้บ่อยๆ 

พูดยังไงหลอกทักษิณได้, หลอกมึงได้, หลอกบรรดาควายแดงได้ ให้นานที่สุด... (เพราะอะไร? คิดเอาเอง)

ถ้่ารู้แล้ว... แมงเม่าอย่างมึงใช้สมองกรองให้ดีนะ ไอ้ตู่มันประกาศชุมนุมใหญ่ครั้งต่อไป จะไปเล่นเกมส์กับเค้าหรือปล่าว?

#78 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:34

เหนือรัฐธรรมนูญยังไงบ้างครับ

มาตรา 7 ไม่ได้อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญเหรอ?  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#79 ma_ya

ma_ya

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:47

1. ไอ่ที่ตามเค๊าหนะฝ่ายไหนแน่ เค๊ามีมือตบ มันเอาตีนตบมา เค๊ามีนกหวีด มันเอาแตรเน่ามา คิดว่ามันมีหัวสมองปะเห็นลอกเค๊ายัน

2. ตอนนี้รู้สึกได้มั้ยว่า คนถอยหนีไปเยอะนะเสื้อแดง หากินแบบเดิมคงไม่ได้

3. ก็เห็นหัวแดงแต่ละตัว พยายามยกจำนวนมาข่มนี่นา ไม่ใช่รึ?

ประเด็นผมไม่ได้อยุ่ที่ความคิดระดับปฏิบัติการนะครับ. . . .

เพราะระดับปฏิบัติการมันคือแนวทางการเคลื่อนไหวของมวลชน ไม่ไช่ความเคลื่อนไหวของบอสใหญ่เค้า

ที่พูดมา 1  2  3 มันก็ถูก.... แต่จะไปเอาอะไรกับคำพูดของประชาชนคนทั่วไปอย่างเราๆหละครับ...

ทุกสิ่งที่ผมหรือคุณพูดและคิดออกมามันก็ล้วนเป้นกรอบ/แนวทาง ที่เขาวางไว้ให้ทั้งนั้น .. .  .

แต่เราลองมองแบบว่าเราเป็นตัวบอสดูสิครับ เราจะเห็นมิติที่แตกต่างนะเราจะรู้เท่าทันความคิดของบอส ว่าเค้าคิดหรือต้องการอะไร

แล้วเราจะเข้าใจครับว่าเค้าทำแบบนั้นจริงๆมันคืออะไร  มันจะทำให้เราสนับสนุนเค้าได้ง่ายขึ้น (คนรู้ใจ) :D  :D

**สำหรับผมเองผมยอมเป็นข้าข้าทักษิณไม่ไช่เพราะเหตุผลอะไรหรอก.. ผมชอบวิสัยทัศน์ชอบเกมส์ที่ทักษิณเล่นมันถูกใจ เป็นความลุ่มหลงส่วนตัวในเกมส์การเมือง :P

ผมลองเป็นบอสที่คุณว่า

ไม่ต้องวิเคราห์อะไรมากมาย

เอาคำว่า "แพ้ไม่เป็น" ของทักษิณเป็นตัวตั้ง

แล้วคิดล่วงหน้าว่าทักษิณจะทำอะไรต่อไปเพื่อให้ชนะ

จากนั้นก็แก้เกมส์วางหมากล่วงหน้าหนึ่งตา ไม่เห็นเก่งตรงใหนเลยเกมส์ของทักษิณมิน่าแพ้มาโดยตลอดตามลำดับ  :lol:

Edited by ma_ya, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:47.

• -3- likes this

#80 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:28

เหนือรัฐธรรมนูญยังไงบ้างครับ

มาตรา 7 ไม่ได้อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญเหรอ?  :lol:

ที่เหนือ รัฐธรรมนูญ ก็ยกตัวอย่างเช่น

พอศาลรัฐธรรมนูญ ตัดสินแล้วเป็นคุณกับพวกตัวเอง เราก็อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญ

แต่ พอศาลรัฐธรรมนูญ ตัดสินแล้วเป็นโทษกับพวกตัวเอง เราก็ไม่ยอมรับคำตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญ

อย่างนี้ไงที่เรียกว่า สิ่งที่เหนือกว่ารัฐธรรมนูญ 

ชัดเจน  จบนะ

:D :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน