Jump to content

- - - - -

ขอตราไว้ครับ(7 เมษายน 2557) นักศึกษา-บุคลากรมหาวิทยาลัยมหิดลจำนวนหนึ่ง และประชาชนทั่วไป ร่วมเก็บขยะบริเวณพุทธมณฑล จ.นครปฐม

• Please log in to reply
17 replies to this topic

#1 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

Posted 7 April 2014 - 23:00

ขอตราไว้ครับ คนเสื้อเเดงนปช.ทำเรื่อง เอียอะไรไว้ ไม่เคยรับผิดชอบ  

photo.php

photo.php

photo.php

photo.php

photo.php

photo.php

photo.php

photo.php

นี้เป็นภาพคนที่มาร่วม เเค่ส่วนหนึ่งครับ 

#2 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 7 April 2014 - 23:12

ลงรูปให้ครับ

แต่มีคนแก้ตัวไว้ก่อนนั้นครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#3 tonythebest

tonythebest

Posted 7 April 2014 - 23:15

ความจริงก็คือ มีการชี้แจงจาก กทม แล้ว

ว่าได้มีการเตรียมถังขยะและเจ้าหน้าที่ดูแลไว้แล้ว

แต่...

qgibSu.jpg RrY32Q.jpg 6g1fRH.jpg GgT8Wl.jpg qrHHdK.jpg

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

Posted 7 April 2014 - 23:16

ขอบคุณครับ

คุณ tonythebest

#5 tonythebest

tonythebest

Posted 7 April 2014 - 23:17

คนพวกนี้ มีแต่เห็นราขึ้นสมอง จึงคิดคำแก้ตัวได้หน้าโง่สุดๆ เท่านี้

#6 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 7 April 2014 - 23:19

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#7 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 7 April 2014 - 23:26

เป็นเสื้อแดงต้องหัดแถ อย่างอี ohiyo ข้างบนนั่นก็ไม่รู้จะประจานตัวเองทำไม อยากให้คนเก็บขวดมีรายได้ก็ตั้งถังขยะแยกรีไซเคิลไว้สิครับ หรือว่าปัญญาไม่มีคิดไม่ออก ทิ้งขยะเกลื่อนกลาดขนาดนั้น มันยังกล้าอ้างเป็นบุญคุณให้คนเก็บขวดขายอีก 

#8 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

Posted 7 April 2014 - 23:33

วันนี้ ผมขับรถ อยู่ แถวๆ ปากช่อง มวกเหล็ก เกือบทั้งวัน
สิ่งที่ผมสังเกตคือ...ความผิดปกติ
อาจเป็นสิ่งที่ผมผิดพลาดเองนะครับ
.
.
.
1) วันนี้ ผมไม่พบเจอรถขบวน ชาวสีแดงภาคอีสานเลย
2) ขาออก ช่วงเช้า - สาย ไม่พบรถมวลชนเสื้อแดง
3) ขาออกช่วงบ่าย - เย็น ไม่พบรถมวลชนเสื้อแดง
.
.
.
.
.
4) เกิดอะไรขึ้นกับ มวลชนเสื้อแดง ที่เคยเป็นกลุ่มพลังที่กร้าวแกร่ง
ขบวนมวลชนชานบ้านหายไปไหน ?
5) ตรวจสอบข้อมูลกับรุ่นใหญ่แกนนำบางท่าน พบว่า มวลชนที่มา ถนนอักษะ ไม่ได้มาจากภาคต่างๆเหมือนเคย
6) มวลชนจากส่วนกลาง (กรุงเทพ+ปริมลฑล) ไม่หนาตาดั่งเคย
7) ประธานคนใหม่ ยังไม่สามารถ หลอมรวมคนเสื้อแดงได้
8) ประธานคนเก่า ไม่มีอิทธิพลต่อแกนนำแล้ว
9) แกนนำบางส่วน วางเฉย ไม่ระดมคนเข้ามาเหมือนเคย
~~~~~~~
ไม่ต้องเชื่อผมนะครับ แค่ ข้อสังเกตของผม กับการสอบถามแกนนำบางคน ครับ

#9 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

Posted 7 April 2014 - 23:36

วิเคราะห์ได้น่าสนใจมากๆ

ติดตามข่าวการชุมนุม เสื้อแดง 
อยากให้จับตาโครงสร้างแกนนำ ของ นปช. หรือกลุ่มเสื้อแดง 
ผมเองลองแอบไปอ่านความเห็นของพี่น้องเสื้อแดง ในบอร์ด หรือเพจหลายๆ เพจ แม้จะมีความพอใจที่ได้แสดงออกในการชุมนุมล่าสุด ( 5-6 เม.ย. 57 ถ.อุทยาน) แต่ก็มีข้อสงสัย หรือข้อวิจารณ์ กันเองอยู่ น่าสนใจทีเดียว
ประเด็นที่สำคัญคือ รายการบนเวที ทุกคนบอกเลยว่าไม่หรอย ประเด็นที่พูดไม่มีอะไรแปลกใหม่ เท่านั้นไม่พอ คนที่ขึ้นมาพูดกลายเป็นเวทีดันดารา เอาคนที่ไม่เป็นที่รู้จักขึ้นมา คนเก่าๆ ที่เคยร่วมชุมนุมตั้งแต่ 52 53 หายไป กลุ่มดารา นักร้อง วิสา ไพจิตร โด่งอรรถชัย ไม่อยู่
จุดเด่นของงานอยู่ที่ ทนายอัมเตอร์ดัม พูดผ่านสไกป์ ซึ่งงงมาก ทนายสิทธิมนุษยชนระดับโลก บอกว่า กปปส. คือ ตอลีบัน แล้วเสื้อแดงก็เฮ เฮ เฮ เฮ้ยนี่มันอัลไลย์
สรุปนะครับ งานนี้ มองเห็นรอยปริอะไรบางอย่างในขบวน นปช. (ไม่นับ Big fan ที่อยู่ใน FB และไปไหนไปด้วย ไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ ) ผมว่าแกนนำ นปช. แกนนำในท้องถิ่น และ นักการเมืองในพรรค เพื่อไทย ไม่เป็นเนื้อเดียวกันครับ
ทั้งหมดน่าจะเริ่มจากมุมมองว่า มวลชน คือสมบัติส่วนบุคคล 
คิดแบบนี้ แววชิบหาย เริ่มมาครับ นปช. เริ่มไม่จริงใจกับ มวลชนของตนเองแล้ว มีการหวังใช้มวลชนเพื่อผลประโยชน์ การต่อรองอำนาจอะไรบางอย่าง แกนนำเดิมๆ ที่เป็นแม่เหล็กมวลชน แต่ไม่หวังสร้างฐานมวลชนของตนเองถูกเขี่ยพ้นทาง มีการนำแกนนำท้องถิ่นที่พามวลชนมาสวามิภักดิ์ขึ้นเวที นัยว่าคนพวกนี้คือพวกข้า ส.ส.เพื่อไทยที่เคยคึกคัก เริ่มไม่อยากให้หัวคะแนนของตน มาเป็นพวกนี้
ไม่รู้สิครับ ในเดือน เมษายน วันที่ นปช. ควรนัดชุมนุมใหญ่ คือวันที่ 10 เมษาฯ วันที่ระลึกเมษาเดือด ที่แยกคอกวัว แต่มีบางคนพยายามลดความสำคัญที่เชื่อมโยงกับแกนนำเก่าๆ แล้วสร้างบริบทใหม่ๆ ยึดมวลชนไว้
ไม่รู้นะครับ ผมมองในฐานะคนนอก การชุมนุมที่อักษะ ไร้พลังมาก ไม่มีสีสัน และไร้ทิศทาง
ปล. แต่นอกเวที ประเด็นแดงโหนเจ้ามาแรงนะครับ แหม่ ฟังๆ อ่านๆ แล้วก็ขำ ตกลงอะไรคือแนวทางประชาธิปไตย ของฝั่ง นปช. ครับเนี่ย
กปปสง แม่งก็บ้า จะแต่งตั้งนายก เอง นปช. แม่งก็บื้อ อยากจะโหนเจ้า เฮ้อ ไร้ทางออกหนอ ประเทสนี้

Edited by mr.patton, 7 April 2014 - 23:36.

#10 tonythebest

tonythebest

Posted 7 April 2014 - 23:37

แถมอีกนิด

ตอนแรก นึกว่าภาพนี้คือภาพขยะล้นถัง

เพราะอาจจะจำนวนขยะมากเกินไป

แต่แท้จริง คือพอมีคนทิ้งตรงโคนเสาไฟ

มันก็มาทิ้งต่อๆ กันจนล้น

โ ส โ ค ร ก

#11 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

Posted 7 April 2014 - 23:38

นั่นสิคะ

เหี.......ยแดง ทำเหี้.....ยไรไว้  ทำไมคนไทยต้องตามกวาดตามเช็ด 

เราไม่ได้เป็นขี้ข้ามันนะ

แค่วัน Big Cleaning Day ที่สีลมก็เหลือจะทน
....โลกไม่สวย

10247234_730124130365768_312629284900546

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 7 April 2014 - 23:45

ไลค์ให้คนตั้งกระทู้และคนช่วยแปะรูปประกอบครับ  :)

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

Posted 7 April 2014 - 23:54

ขยะสังคมของแท้ ต้องควายแดง สถุนไม่ยอมเปลี่ยนแปลง

#14 ร้ายกาจ...

ร้ายกาจ...

น้องเก่า

Posted 8 April 2014 - 00:08

วิเคราะห์ได้น่าสนใจมากๆ

ติดตามข่าวการชุมนุม เสื้อแดง 
อยากให้จับตาโครงสร้างแกนนำ ของ นปช. หรือกลุ่มเสื้อแดง 
ผมเองลองแอบไปอ่านความเห็นของพี่น้องเสื้อแดง ในบอร์ด หรือเพจหลายๆ เพจ แม้จะมีความพอใจที่ได้แสดงออกในการชุมนุมล่าสุด ( 5-6 เม.ย. 57 ถ.อุทยาน) แต่ก็มีข้อสงสัย หรือข้อวิจารณ์ กันเองอยู่ น่าสนใจทีเดียว
ประเด็นที่สำคัญคือ รายการบนเวที ทุกคนบอกเลยว่าไม่หรอย ประเด็นที่พูดไม่มีอะไรแปลกใหม่ เท่านั้นไม่พอ คนที่ขึ้นมาพูดกลายเป็นเวทีดันดารา เอาคนที่ไม่เป็นที่รู้จักขึ้นมา คนเก่าๆ ที่เคยร่วมชุมนุมตั้งแต่ 52 53 หายไป กลุ่มดารา นักร้อง วิสา ไพจิตร โด่งอรรถชัย ไม่อยู่
จุดเด่นของงานอยู่ที่ ทนายอัมเตอร์ดัม พูดผ่านสไกป์ ซึ่งงงมาก ทนายสิทธิมนุษยชนระดับโลก บอกว่า กปปส. คือ ตอลีบัน แล้วเสื้อแดงก็เฮ เฮ เฮ เฮ้ยนี่มันอัลไลย์
สรุปนะครับ งานนี้ มองเห็นรอยปริอะไรบางอย่างในขบวน นปช. (ไม่นับ Big fan ที่อยู่ใน FB และไปไหนไปด้วย ไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ ) ผมว่าแกนนำ นปช. แกนนำในท้องถิ่น และ นักการเมืองในพรรค เพื่อไทย ไม่เป็นเนื้อเดียวกันครับ
ทั้งหมดน่าจะเริ่มจากมุมมองว่า มวลชน คือสมบัติส่วนบุคคล 
คิดแบบนี้ แววชิบหาย เริ่มมาครับ นปช. เริ่มไม่จริงใจกับ มวลชนของตนเองแล้ว มีการหวังใช้มวลชนเพื่อผลประโยชน์ การต่อรองอำนาจอะไรบางอย่าง แกนนำเดิมๆ ที่เป็นแม่เหล็กมวลชน แต่ไม่หวังสร้างฐานมวลชนของตนเองถูกเขี่ยพ้นทาง มีการนำแกนนำท้องถิ่นที่พามวลชนมาสวามิภักดิ์ขึ้นเวที นัยว่าคนพวกนี้คือพวกข้า ส.ส.เพื่อไทยที่เคยคึกคัก เริ่มไม่อยากให้หัวคะแนนของตน มาเป็นพวกนี้
ไม่รู้สิครับ ในเดือน เมษายน วันที่ นปช. ควรนัดชุมนุมใหญ่ คือวันที่ 10 เมษาฯ วันที่ระลึกเมษาเดือด ที่แยกคอกวัว แต่มีบางคนพยายามลดความสำคัญที่เชื่อมโยงกับแกนนำเก่าๆ แล้วสร้างบริบทใหม่ๆ ยึดมวลชนไว้
ไม่รู้นะครับ ผมมองในฐานะคนนอก การชุมนุมที่อักษะ ไร้พลังมาก ไม่มีสีสัน และไร้ทิศทาง
ปล. แต่นอกเวที ประเด็นแดงโหนเจ้ามาแรงนะครับ แหม่ ฟังๆ อ่านๆ แล้วก็ขำ ตกลงอะไรคือแนวทางประชาธิปไตย ของฝั่ง นปช. ครับเนี่ย
กปปสง แม่งก็บ้า จะแต่งตั้งนายก เอง นปช. แม่งก็บื้อ อยากจะโหนเจ้า เฮ้อ ไร้ทางออกหนอ ประเทสนี้

มาตั้ง '' ห้าแสน '' พรึบๆ พึบพับๆ ผลุบๆโผล่ๆ ยังไม่คึกคักอีกเหรอครับ

396226_10150628193194928_314467614927_89

#15 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

Posted 8 April 2014 - 00:20

ผมว่างานนี้ กทม. พลาดตรงไม่ติดภาษา AEC ที่ถังขยะครับ เลยไม่รู้กันว่าถังอะไร  :lol:

Edited by Bot V Mask, 8 April 2014 - 00:20.

#16 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

Posted 8 April 2014 - 00:49

ทำมั้ย.............ตรูทายหวยไม่แม่น เหมือนสภาพถนนอักษะ มั่งฟ่ะ :angry:

#17 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 8 April 2014 - 02:39

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#18 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

Posted 8 April 2014 - 02:43

ไม่มีถังขยะ ไม่มีคนกทม :o

แต่มีคนแก้ตัวไว้ก่อนนั้นครับ

แล้วพวกนี้ใครละเนี่ย

4FX4s7.jpg[/url]

Edited by น้องจุบุจุบุ, 8 April 2014 - 02:47.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users