Jump to content

- - - - -

คุณ มัลลิกา ครับ รบกวนก่อนแชร์ ตรวจสอบที่มา ข้อมูลให้ชัดเจนก่อนก็ดีครับ

• Please log in to reply
108 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 endurance

endurance

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:52

1012147_560615087391777_5947368438967842

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:57

อ่ะ แถม

ถ้าควายแดงให้ข่าวผิดๆ เนี่ย จะได้เห็นเอ็งตั้งกระทู้แบบนี้มั้ย  :D

#53 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:58

ซ้ำเป็นขบวนการนะ คลิก --> กปปส และ ปชป ยืนยัน ไม่เกี่ยวกับ ติ่ง มัลลิกา บุคคลที่บิดเบือนเยอะที่สุดและไม่เคยออกมารับปผิดชอบ ในประเทศไทย 

โดย zodiacwar12, วันนี้, 08:17

Edited by Stargate-1, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:26.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:58

ต้องขอให้มัลลิกาออกมาขอพระราชทานอภัยโทษครับ

ไม่ใช่แค่ขอให้เขาตรวจสอบก่อนแชร์แล้วก็จบ

มีใครเห็นด้วยมั๊ยครับ?

อย่าโหนเจ้า มันทุเรศ คุณมัลลิกาไม่ได้ไปใส่ร้ายสถาบันเหมือนที่พวกควายแดงอย่างเอ็งมันทำ 

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:01

1012147_560615087391777_5947368438967842

แล้วที่ควายแดงหน้าด้าน มาอ้างเป็นกปปส เพื่อด่าคนอื่นเนี่ย หน้าด้านกว่าอีกนะ 

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:03

คุณมัลลิกา ผิดก็คือผิดครับ ไม่มีใครไปแก้ตัวให้ และคงไม่มีใครไปหน้าด้านเอาเรื่องนี้มาเล่นอีก เหมือนพวกควายแดง ที่ความจริงปรากฎแล้ว ก็ยังหน้าด้านเล่นอยู่อย่างนั้น เราไม่เหมือนพวกควายแดงครับ ความจริงกระจ่างคือจบครับ 

#57 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:08

แถมนะ อีติ๋วไปทำอะไรตรงนั้น เป็นความลับ หรือไง บอกไม่ได้

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#58 endurance

endurance

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:16

คุณมัลลิกา ผิดก็คือผิดครับ ไม่มีใครไปแก้ตัวให้ และคงไม่มีใครไปหน้าด้านเอาเรื่องนี้มาเล่นอีก เหมือนพวกควายแดง ที่ความจริงปรากฎแล้ว ก็ยังหน้าด้านเล่นอยู่อย่างนั้น เราไม่เหมือนพวกควายแดงครับ ความจริงกระจ่างคือจบครับ 

ผิดก็ต้องขอโทษครับ ไม่ใช่ผิดก็คือผิด

#59 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:20

ผิดก็ต้องขอโทษครับ ไม่ใช่ผิดก็คือผิด

ผิดก็คือผิด ข้อมูล ไม่จำเป็นต้องขอโทษอีปูขี้โกง เพราะมันเป็นแค่ลูกจ้างรับเงินเดือนจากภาษีประชาชน เวลาโกงไม่เห็นออกมาขอโทษประชาชนเลย ประชาชนมีสิทธิ์ตั้งข้อสงสัย 

#60 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:21

อ่ะ แถม

ผมอาจติดตาม อ สมศักดิ์นะ แต่เพจ นี้บอกตรงๆ ว่าไม่คิดจะกดติดตาม มีแต่ภาพสร้างความเกลียดชัง หลายๆอย่าง 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#61 endurance

endurance

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:22

ผิดก็คือผิด ข้อมูล ไม่จำเป็นต้องขอโทษอีปูขี้โกง เพราะมันเป็นแค่ลูกจ้างรับเงินเดือนจากภาษีประชาชน เวลาโกงไม่เห็นออกมาขอโทษประชาชนเลย ประชาชนมีสิทธิ์ตั้งข้อสงสัย 

เขาไม่ได้ให้มัลลิกาไปขอโทษยิ่งลักษณ์นะครับ คุณเข้าใจผิดหรือเปล่า

เขาให้มัลลิกาไปขอพระราชทานอภัยโทษฟ้าชายที่ทำให้ระคายเคืองเบื้องพระยุคลบาทครับ

หรือคุณว่ามัลลิกาไม่จำเป็นต้องทำ?

#62 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:26

เขาไม่ได้ให้มัลลิกาไปขอโทษยิ่งลักษณ์นะครับ คุณเข้าใจผิดหรือเปล่า

เขาให้มัลลิกาไปขอพระราชทานอภัยโทษฟ้าชายที่ทำให้ระคายเคืองเบื้องพระยุคลบาทครับ

หรือคุณว่ามัลลิกาไม่จำเป็นต้องทำ?

โหนเจ้าแบบนี้ ผมว่าคุณเลิกเล่นไปดีกว่านะ ในนี้ไม่มีใครหลงกลคุณหรอก แล้วที่ปลอมแปลงเอกสารทูลเกล้าถวายพระมหากษัตริย์ แบบนี้น่าจะไปเรียกร้องอีปูให้ไปรับผิด ติดคุกจะดีกว่า 

#63 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:27

แล้วเค้าบอกคุณมาแล้วหรอ ว่าเค้าจะไม่ขอโทษหน่ะ

คุณให้โอกาสเค้าได้กี่วันล่ะ  ถ้าเกินกว่านั้นแล้วไม่มีข่าวเค้าออกมาขอโทษ  คุณค่อยมาโวยวายก็ได้มั้งครับ

น่าจะยังเกาะกระแสได้ทันครับ   :mellow:

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#64 endurance

endurance

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:34

แล้วเค้าบอกคุณมาแล้วหรอ ว่าเค้าจะไม่ขอโทษหน่ะ

คุณให้โอกาสเค้าได้กี่วันล่ะ  ถ้าเกินกว่านั้นแล้วไม่มีข่าวเค้าออกมาขอโทษ  คุณค่อยมาโวยวายก็ได้มั้งครับ

น่าจะยังเกาะกระแสได้ทันครับ   :mellow:

เขาลบโพสออกไป แล้วตอนนี้ก็ไปโพสเรื่องอื่นต่อหน้าตาเฉย 

คุณคิดว่าเขากำลังสำนึกผิดอยู่หรือเปล่าหล่ะครับ?

ถ้าเขาไม่ขอพระราชทานอภัยโทษ คุณจะว่าไงครับ?

#65 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:39

http://webboard.seri...-2#entry1130154
ซ้ำเป็นขบวนการนะ คลิก --> กปปส และ ปชป ยืนยัน ไม่เกี่ยวกับ ติ่ง มัลลิกา บุคคลที่บิดเบือนเยอะที่สุดและไม่เคยออกมารับปผิดชอบ ในประเทศไทย
โดย zodiacwar12, วันนี้, 08:17

ล่าสุด รู้สึกว่าคุณมัลลิกาจะลบโพสออกไปจากเพจแล้ว โดยไม่มีการขอพระราชทานอภัยโทษใดๆ ทั้งสิ้น
เป็นการสมควรหรือไม่?

แล้วไอ้เพจ "ขงเบ้งดูดาว" เป็นของใครล่ะ ลบหรือยัง

Edited by Stargate-1, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:25.

#66 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:43

ลงข่าวลือแบบนี้ถ้ารู้ความจริงสมควรชี้แจงตามหลักที่เคยเป็นสื่อมาก่อน

ประชาชนจะได้รู้ว่าเรื่องจริงคืออะไร จะได้ไม่เหมือนพวกที่รู้ว่าความจริงคืออะไร

แต่เอาไปบิดเบือนแต่ตอนนี้ลบไปไม่รับผิดชอบก็สมควรตำหนิ

ผมเองพึ่งแน่ใจว่าของใครคือเมื่อเข้านี้หลังจากคนพูดเรื่องนี้เยอะ

ผมเลยโทรถามกราวคนนึงที่สนามบินและไลน์ถามนักข่าวที่รู้จักคนนึง

ถึงชัดเจนขึ้นมาบ้าง

แล้วพวกที่ด่ามัลลิกาตั้งแต่เมื่อวานเขาไปรู้มาจากใหนกันหรือดูจากใหนมา

ถึงรู้?

#67 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:44

ถ้าใช้เฟซบุ๊ก ชอบแชร์ ชอบให้คนมากดไลค์ แต่ไม่ชอบหาความจริง ผมว่าเลิกใช้เถอะครับ

เขาลบโพสออกไป แล้วตอนนี้ก็ไปโพสเรื่องอื่นต่อหน้าตาเฉย 

คุณคิดว่าเขากำลังสำนึกผิดอยู่หรือเปล่าหล่ะครับ?

ถ้าเขาไม่ขอพระราชทานอภัยโทษ คุณจะว่าไงครับ?

เผือก

gladiator 1.jpg

#68 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:46

การแก้ไขข่าวให้ถูกต้องเป็นสิ่งที่ดีครับ

แต่...ดูไปดูมา ปัญหาหนึ่งของการแก้ข่าว คือ

แก้ไขได้ถูกต้องมั้ย ความจรีงที่แย้งข่าวบิดเบือนนั้นถึงที่สุดหรือยัง ได้ข้อยุติหรือยัง 

ยังมีข้อสงสัยถกเถียงอยู่หรือไม่

ถ้าไม่มีข้อสงสัย ได้ข้อยุติแล้ว ก็จบครับ 

Edited by อู๋ ฮานามิ ประธาน กปปส., 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:48.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#69 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:49

มัลลิกาก็ผิดที่ได้ข้อมูลแต่ไม่เช็คข่าว แล้วรีบโพสต์ อาจเกิดจากการมักง่าย หรืออะไรก็แล้วแต่ ก็ควรจะเข็ดและแก้ไขซะที น่าจะรู้ว่าช่วงนี้พลาดอะไรก็จะโดนโจมตีหนัก

ปล. ว่าแต่เรื่องไอ้ตั้งเนี่ย เงียบกันกริ๊บบบเลยนะ นั่นนะตั้งใจเห่าบนเวทีเลยนะ  -_- <_<

#70 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:52

น่าจะยังเกาะกระแสได้ทันครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#71 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:03

น่าจะยังเกาะกระแสได้ทันครับ

โทษของพวกตัวเอง  มองเห็นแค่   ..เส้นขน..  แต่โทษของคนอื่น   .เทียมภูเขาเลากา..  ทั้งที่เขายังไม่ได้ชี้แจง  อ่านข้างบนอีกครั้ง  และอ่านให้เข้าใจในประโยคนะ    

#72 best

best

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:12

แถมนะ อีติ๋วไปทำอะไรตรงนั้น เป็นความลับ หรือไง บอกไม่ได้

เหอ เหอ แล้วทำไมเขาต้องตอบล่ะ

คิดสิคิด

#73 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:17

เหอ เหอ แล้วทำไมเขาต้องตอบล่ะ

คิดสิคิด

อีติ๋วเป็นนักข่าวเก่า ไม่ตอบให้เคียร์ ก็เกินไปล่ะ คุณมัลลิกาก็เป็นนักข่าว เขารู้กัน เขาเห็นมีข่าวในโซเชี่ยลว่าไปป้วนเปี่ยนอยู่แถวกองสัมภาระ แล้วเงียบไปไม่สมเป็นนักข่าว ถึงถามไง   :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#74 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:27

สงสัย สงสัย

ล่ากบฎ, on 06 Apr 2014 - 19:43, said:snapback.png

หลวงพี่ ครับ เขาถามงู หลวงพี่ตอบปลา ยังไม่พอ ยัดข้อหาให้รัฐบาล  :lol:

อ้าว ก็ ถามมา เรามีสิทธิ์ถามกลับไม่ใช่หรือไม่เกี่ยวกับถามงูตอบปลา

หรือต้องการถามฝ่ายเดียว

แล้วตรงไหนที่เรายัดข้อหาให้รัฐบาล

เราถามว่า      กฎหมายข้อไหน อนุญาตให้คนที่สนับสนุนฝ่ายรัฐบาลจัดตั้งกองกำลัง และข่มขู่ทำร้ายผู้อื่น

เราถามแบบนี้

เก็ทไหม

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#75 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:17

พลาดซะบ้างก็ดีเหมือนกัน จะได้เลิกทำตัวเป็นเจ้ากรมข่าวปล่อยให้ฝ่ายตรงข้ามโจมตีเล่นๆ ซักที

ตอนนี้ศิริโชคแทบไม่พลาดแล้ว เหลือเจ๊นี่แหละ  -_-

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#76 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:22

จะใช้ล็อคอินชื่ออะไร ก็คิดว่ามันเป็นคนเดียวกันหมดครับ มันเป็นสัตว์เซลเดียว แบ่งตัวแล้วเหมือนกันหมด

#77 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:24

จะใช้ล็อคอินชื่ออะไร ก็คิดว่ามันเป็นคนเดียวกันหมดครับ มันเป็นสัตว์เซลเดียว แบ่งตัวแล้วเหมือนกันหมด

พวก Prokaryote

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#78 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:48

เดี๋ยวนี้ข่าวลวงมันเยอะ ควรใคร่ครวญก่อนที่จะนำมาโพสต์กัน
แล้วอย่าปล่อยอารมณ์ไปกับการยั่วยุของคนเหล่านี้เลย
ดูจากลักษณะการที่โพสต์เหมือนต้องการมายั่วยุโดยเฉพาะนะ
ขนาดพวกมันเองทำความชั่วอะไรไว้ยังไม่เห็นมันออกมาพูด
ยอมรับอะไรเลย ยังมีหน้ามากล่าวหาผู้อื่นได้อีกเหรอ

แปลกใจที่ช่วงนี้คนพวกนี้มันเกิดรักสถาบันขึ้นมารึยังไงกัน
เห็นเมื่อกี้ไอ้เหวงแหกปากเรื่องนี้อีกแหะ ทั้งที่เมื่อก่อนพูด
ตอนปราศัยจะออกแนวหมิ่นเสียด้วยซำ้ คนพวกนี้มันเป็น
ประเภทคำพูดกับการกระทำมันคนละอย่างกัน เชื่อไม่ได้
ดังนั้นต้องยิ่งระมัดระวังในการรับข่าวสาร เพราะพวกมัน
ชอบสร้างข่าวเท็จอยู่บ่อยๆ จึงควรพิจารณาที่มาที่ไปของข่าวด้วย

ในกรณีนี้ก็เช่นเดียวกัน. ควรที่จะตรวจสอบที่มาก่อนที่จะนำมาแชร์
ตอนนี้ถ้าจะแชร์ข้อความอะไรก็ตาม ควรที่จะคิดพิจารณากันก่อน
จนกว่าจะมีความแน่ชัดแล้วค่อยนำมาโพสต์น่าจะดีกว่านะ

#79 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:42

มัลลิกาแบบนี้ก็ไม่ไหวนะ

#80 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:57

เสืีอแดงจะเดือดร้อนอะไรหว่า ?

ประเด็นมันไม่น่าจะเป็นเรื่องที่ทำให้เดือดร้อน

ประเด็นคือพลาดที่ไม่ตรวจสอบ รีบลงข่าว

แต่ก็ลบไปแล้ว อย่างมากก็อาจจะมีโพสขอโทษที่รีบลงข่าว

คือประเด็นมันไม่น่าจะเอามาโจมตีกันมากมายอะไรได้

ถ้าจะเล่นเจ๊ติ่งแบบนี้ ก็ปิดเพจ Go6TV เอาผิด เจเจ สาทร ก่อนดีกว่า

#81 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:03

คือเรื่องโจมตีฝ่ายตรงข้าม

จะจ้องเอาผิดกันอันนี้มันไม่แปลก

แต่เสื้อแดงนี่เอามาเล่นกันงี่เง่าเกิน

ไอ่หร่า เรื่องมีอยู่ 1 เมิงเอามาเล่นเป็น 10

เล่นกันเกินพอดี มันจะย้อนเข้าตัวเองนะ

อย่างเรื่อง ม.112 นี่คนอื่นเขาจะมองว่าเสื้อแดงงี่เง่ากันเปล่าๆ

#82 endurance

endurance

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:22

มีคนฝากมาให้มัลลิกาครับ

10151216_601946139881178_266076305011654

หุหุ

#83 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:28

ในทางกฏหมายแล้ว ประโยคคำถามไม่ถือว่าผิดนะ 

อ้อ ลืม
ขอก็อบประโยคแถแบบคลาสสิคเอาไว้ก่อนนะ

คลาสสิคแบบไอ้สรย้วยไง เอามาจากมันว่ะ
ว่าแต่เอ็งเฮอะ เอาเพจกปปส.ปลอมมาโพสต์ ระวังจะถูกฟ้องละเมิดนะ
แล้วอีติ๋วไปป้วนเปี้ยนอยู่แถวนั้นทำไมล่ะ แล้วเพจ "ขงเบ้งดูดาว" เป็นของใครล่ะ ลบข้อความไปหรือยัง เป็นของคุณมัลลิกา หรือไง ถึงจะแถเอาเรื่องเขา ให้ได้ 

Edited by Stargate-1, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:29.

#84 หมาต๋า

หมาต๋า

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:29

แทนที่จะโทษสมองตัวเอง แต่ดันไปโทษมัลลิกา การศึกษาสูงแต่ไม่ช่วยอะไรเลย ไม่แปลกใจทำไมถึงเชื่อนายสุเทพ

#85 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:31

10151216_601946139881178_266076305011654

หุหุ

มีคนฝากมาให้ endurance...  :D 

OK นะ ผมแค่เข้ามาเตือนให้เขาดำเนินการเพื่อให้โทษหนักเป็นเบา
หมดหน้าที่ผมแล้ว ใครจะบรรเลงต่อเพื่อติดร่างแหไปกับมัลลิกาด้วยก็เชิญครับ

Bye

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#86 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:40

แทนที่จะโทษสมองตัวเอง แต่ดันไปโทษมัลลิกา การศึกษาสูงแต่ไม่ช่วยอะไรเลย ไม่แปลกใจทำไมถึงเชื่อนายสุเทพ

เพจ "ขงเบ้ง ดูดาว"ต้นตอข่าว นี้เป็นของคุณมัลลิกาหรือไง   คุณมัลลิกาเห็นเพื่อนนักข่าว อดีตรมต.มีข่าวในเฟสว่าไปป้วนเปี่ยนแถวกองสัมภาระ ตั้งคำถามขึ้นมา อีติ๋วไม่ตอบให้เคียร์ สมกับเป็นนักข่าวเก่าบ้างเลยหรือ ตามปรกติก็มีกองสัมภาระแบบนี้อยู่เป็นประจำไม่เป็นข่าว แต่ถ้ามีนักการเมืองไปอยู่ใกล้ๆ ก็ต้องเป็นข่าว เป็นธรรมดา ว่าแต่จะไปญี่ปุ่น แล้วไปแถวนั้นทำไม คิดซิคิด

Edited by Stargate-1, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:41.

#87 aiaiss2

aiaiss2

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:42

ทีไอ้ตั้งก็เหมาเสื้อแดงทั้งหมด

เรื่องนี้ขอเหมา ฝ่ายตรงข้ามบ้างล่ะกัน
ด่าคนอื่นไว้เยอะ วันนี้ก็ก้าวข้าม 112 ไปหลายคนเหมือนกัน
บางคนก็โดนเพื่อนตำหนิ แต่เจ้าตัวกลับด่าเพื่อนว่า ไอ้ขี้ข้า
แต่ไม่รู้พรุ่งนี้จะมองหน้าเพื่อนยังไง
จะมองหน้าหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ เพื่อนคงไม่เอามันแล้วล่ะ หุหุ

#88 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:45

ในทางกฏหมายแล้ว ประโยคคำถามไม่ถือว่าผิดนะ 

อ้อ ลืม
ขอก็อบประโยคแถแบบคลาสสิคเอาไว้ก่อนนะ

คลาสสิคแบบไอ้สรย้วยไง เอามาจากมันว่ะ
ว่าแต่เอ็งเฮอะ เอาเพจกปปส.ปลอมมาโพสต์ ระวังจะถูกฟ้องละเมิดนะ
แล้วอีติ๋วไปป้วนเปี้ยนอยู่แถวนั้นทำไมล่ะ แล้วเพจ "ขงเบ้งดูดาว" เป็นของใครล่ะ ลบข้อความไปหรือยัง เป็นของคุณมัลลิกา หรือไง ถึงจะแถเอาเรื่องเขา ให้ได้ 

น่าจะมีไอ้หน้าโง่ เพิ่มมาอีกหนึ่งนะ แค่ตั้งคำถาม ถามเพื่อน ก็มโนไปไกลเลย ไอ้หน้าโง่

Edited by Stargate-1, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:46.

#89 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:46

ทีไอ้ตั้งก็เหมาเสื้อแดงทั้งหมด

เรื่องนี้ขอเหมา ฝ่ายตรงข้ามบ้างล่ะกัน
ด่าคนอื่นไว้เยอะ วันนี้ก็ก้าวข้าม 112 ไปหลายคนเหมือนกัน
บางคนก็โดนเพื่อนตำหนิ แต่เจ้าตัวกลับด่าเพื่อนว่า ไอ้ขี้ข้า
แต่ไม่รู้พรุ่งนี้จะมองหน้าเพื่อนยังไง
จะมองหน้าหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ เพื่อนคงไม่เอามันแล้วล่ะ หุหุ

ห่วงตัวเองดีกว่า...  :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#90 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:00

ถามว่า กระเป๋าของใคร ใช่ของนายกฯ รษก.รึไม่ ใช่ของเจ๊โกงจำนำข้าวรึไม่ ไปเที่ยวบินอะไร ข้างในมีอะไร ?

มันผิด ม.112 ตรงไหนล่ะครับ

Edited by Moo3storey, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:15.

#91 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:35

ถามว่า กระเป๋าของใคร ใช่ของนายกฯ รษก.รึไม่ ใช่ของเจ๊โกงจำนำข้าวรึไม่ ไปเที่ยวบินอะไร ข้างในมีอะไร ?

มันผิด ม.112 ตรงไหนล่ะครับ

มาตรา 112 – ผู้ใดหมิ่นประมาท ดูหมิ่น หรือแสดงความอาฆาตมาดร้ายพระมหากษัตริย์ พระราชินี รัชทายาท หรือผู้สำเร็จ ราชการแทนพระองค์ ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สามปีถึงสิบห้าปี

เห็นด้วยคับแบบว่า งงมาก เค้ากล่าวถึงพระมหากษัตริย์ พระราชินี หรือรัชทายาท ตรงไหนอ๊ะคับ ถ้าจะโดนคดีหมิ่นผมว่าน่าจะโดนคดีหมิ่น น.ร.ก. =นรกรักษาการมากกว่า เพราะกล่าวถึงนางดอกไม้ แต่ผมไม่ได้สนับสนุนน๊ะเอามาแชร์แบบไม่ตรวจสอบข้อมูลก่อนนี่เป็นอะไรที่ไม่สมควรมาก

Edited by Googeee, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:00.

#92 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:43

หลายๆคนที่ชอบอิงนักการเมืองแบบหัวปรักหัวปรํา หลังหักกันมาเยอะ เพราะโดนนักการเมืองหลอก  ;)

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#93 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:16

ต้องขอให้มัลลิกาออกมาขอพระราชทานอภัยโทษครับ

ไม่ใช่แค่ขอให้เขาตรวจสอบก่อนแชร์แล้วก็จบ

มีใครเห็นด้วยมั๊ยครับ?

อย่าโหนเจ้า มันทุเรศ คุณมัลลิกาไม่ได้ไปใส่ร้ายสถาบันเหมือนที่พวกควายแดงอย่างเอ็งมันทำ 

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#94 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:37

หุหุ

ควายแดงมากกว่านะ

#95 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:40

เหรอ อย่าคิดไปเองสิ เขาแค่ตั้งตำถาม เขาโพสท์หมิ่นตอนไหน ทีไอ้ตั้ง อีเพ็ญ ไอ้โกตี๋นี่ปกป้องกันจัง แล้วจะให้คิดยังไง ปกป้องกันเข้าไป

#96 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:43

บอกให้ขออภัยโทษ นังปูทูลเกล้าร่างปลอม เมื่อไหร่จะทูลเกล้า

#97 konba555

konba555

น้องเก่า

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:28

...อย่าหลงประเด็น...ตามที่เขาจะจูงไป...เรื่องนี้...เป็นสิ่งที่คนทั่วไป...สงสัย...เรื่องกระเป๋าและพัสดุ...จำนวนมาก...โดยมี...นักการเมือง...

...คนหนึ่งอยู่ใกล้ๆ...คนที่จะต้องตอบเรื่องนี้...คือ...นักการเมืองคนนั้น...

...แต่กลับ...มีข้อมูลบางข้อมูล...จากเฟสบุ๊ค...สรุปให้ว่า...เป็นของ...(ใครก็แล้วแต่)...กลับเชื่อถือข้อมูลนั้น...เอามาทำลายฝ่ายที่สงสัยในทันที...

...ทั้งๆที่...นักการเมืองคนนั้น...จะต้องให้คำตอบ...ว่า...ไปดูแลพัสดุ...ให้ใคร...ถ้าใช่ตามเฟส...ก็จบ...เพราะประชาชนสงสัย...แต่...

...เจ้าตัว...ยังนิ่งเงียบ...มีแต่เอาข่าว...จากเฟส...มายันกันเป็นตุ...เป็นตะ...ว่าเป็นของ...(....)...แล้ว...เอาไปกล่าวหาคนที่สงสัย...บิดประเด็น...

...จนกลายเป็นการหมิ่นไป...

...คนที่ต้องออมาชี้แจง...คือ...นักการเมืองคนนั้น...หรือ...บุคคลที่ดูแลพัสดุดังกล่าว...ไม่ใช่...ใครก็ไม่รู้ในเฟสบุ๊ค...

...(คนที่ชี้แจงรู้จริงหรือไม่)...ถ้าเป็นบุคคล...ที่รับผิดชอบในส่วนนั้น...ชี้แจงเอง...ความน่าเชื่อถือของข้อมูล...จะมีมากกว่า...

...อยากให้ทุกท่าน...ตั้งสติซักนิด...ช่วยกันหาข้อมูลที่...ชัดเจน...ก่อน...

...ปล...การเดินทางไปต่างประเทศ...คนที่ดูแแล...จัดการ...จะเป็น...คนละส่วนกันมิใช่หรือ...นาง...ยก...จะเป็นสำนักนายก...ดูแล...จะไม่เกี่ยวกับอีกส่วนใช่ไหม...

...ถ้ามีข้อมูลใหม่...จากที่รู้ในตอนนี้...ก็...ขออภัย...

Edited by konba555, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:29.

#98 endurance

endurance

น้องใหม่

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:28

ไม่ทราบว่าคุณมัลลิกาออกมาขอโทษแล้วยังครับ

#99 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:37

ไม่ทราบว่าคุณมัลลิกาออกมาขอโทษแล้วยังครับ

1. ไม่ทราบว่าคนเริ่มโพสข่าวออกมาชี้แจงและขอโทษแล้วหรือยัง

2. ไม่ทราบว่านักการเมืองคนนั้นออกมาชี้แจงหรือยังว่าตนเองทำงานสำนักนายก

แล้วมีหน้าที่ไปเกี่ยวข้องอะไรกับกองสัมภาระของสำนักพระราชวัง(ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง)

-_-

Edited by กีรเต้, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:46.

#100 Quezonla

Quezonla

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:55

คนที่โพสรูปต้นฉบับต้องรู้ดีว่าเป็นสัมภาระของใคร เขาจงใจโพสต์และจงใจให้ข่าวนั้นออกมา

เพื่อวัตถุประสงค์ที่ตัวเองต้องการ

คนๆนั้นแหละ ที่สร้างปัญหาทั้งหมดขึ้นมา

ส่วนคนอื่นๆ ก็รับผิดเฉลี่ยๆกันไปคนละเล็กละน้อย ฐานที่หูเบา ตาเบา มือเบา (โพสต์ไว)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน