Jump to content

- - - - -

เหอๆๆ…สงสัยจะไม่มีอะไร ที่ไอ้หมอนี่ ไม่รู้ ซะละม๊างงงง...:) :)

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:04

โพสต์อย่างกับ รู้ไปหมดทุกเรื่อง... ;) 

แต่ขอโทษ... ถ้ารู้ "ลดอคติ" ลงบ้าง...

และไม่แสดงความอวดรู้แบบ ขี้ข้า/

ไม่ดูข้อมูลตรงกันข้าม แบบนี้

น่าจะมีคนชมว่า "รู้จริง"...

Screen Shot 2014-04-08 at 12.02.57.png

ยุติธรรมหรือเปล่า ผมไม่รู้
ที่ผมรู้ การคอรัปชั่นมีมาแล้วทุกยุคทุกสมัย
แต่มีคุณทักษิณคนเดียวที่ถูกสอบสวนโดยคู่ปฏิปักษ์

ที่ผมรู้ มีนักการเมืองทำผิดกฎหมายมากมาย
แต่มี ส.ส.ไทยรักไทยเท่านั้นที่ถูกลงโทษด้วยกฎหมายย้อนหลัง

ที่ผมรู้ มีการสั่งการเข่นฆ่าประชาชนมาหลายครั้งแล้ว
แต่มีคุณอภิสิทธิ์คนเดียวที่ไม่ต้องรับผิดชอบ

ที่ผมรู้ มีพรรคการเมืองทำผิดกฎหมายด้วยกันหลายพรรค
แต่มีพรรคประชาธิปัตย์เท่านั้นที่รอดจากการถูกยุบ

ที่ผมรู้ พรรคหนึ่งไม่ถูกยุบ เพราะคดีหมดอายุความ
แต่อีกพรรคถูกยุบ เพราะความสุกเอาเผากิน

ที่ผมรู้ มีการใช้มติเสียงข้างมากมาทุกยุคทุกสมัย
แต่จะเป็นเผด็จการรัฐสภาทันทีที่รัฐบาลไม่ใช่เป็น ปชป.

ที่ผมรู้ รัฐสภาเป็นเวทีสำหรับส.ส.ผู้ทรงเกียรติไว้แสดงความคิดเห็นต่าง
แต่มี ส.ส.ปชป.เท่านั้นที่แสดงความถ่อยเถื่อนได้อย่างเต็มที่

ที่ผมรู้ นายกฯไทยถูกยึดอำนาจด้วยข้อกล่าวหาทุจริตคอรัปชั่นมาก็หลายคน
แต่มีนายกฯสมัครคนเดียวเท่านั้นที่ถูกถอดถอนเพราะทำกับข้าวออกทีวี

ที่ผมรู้ รัฐบาลไทยถูกปฏิวัติจากกองทัพด้วยรถถังมาก็หลายหน
แต่มีรัฐบาลชุดนี้เท่านั้นกำลังจะถูกปฏิวัติจากตุลาการด้วยการตีความ

ที่ผมรู้ มีการแก้ไขรัฐธรรมนูญกันมาก็หลายครั้ง
แต่มีรัฐบาลยิ่งลักษณ์เท่านั้นที่แก้ไขรัฐธรรมนูญกลายเป็นการล้มการปกครอง

ที่ผมรู้ มีการชี้มูลความผิดนักการเมืองหลายต่อหลายครั้ง
แต่คุณยิ่งลักษณ์เป็นคนแรกที่จะถูกชี้มูลความผิดในเรื่องการทุจริตที่ตัวเองไม่ได้ทุ​จริต

ที่ผมรู้ การโยกย้ายข้าราชการเป็นเรื่องปกติของรัฐบาลทุกรัฐบาล
แต่รัฐบาลรักษาการอาจถูกถอดถอนทั้งหมดเพราะโยกย้ายโดยมิชอบ

ที่ผมรู้ ศาลรัฐธรรมนูญยกคำร้องคุณสมบัติความเป็น ส.ส.ของคุณอภิสิทธิ์เมื่อรัฐบาลยุบสภา
แต่คุณยิ่งลักษณ์กำลังจะถูกถอดถอนความเป็นนายกฯรักษาการหลังยุบสภา

ที่ผมรู้ มีคนเสี่ยงเป็นเสี่ยงตายไปเลือกตั้งถึงยี่สิบล้านคน
แต่การเลือกตั้งเป็นโมฆะเพียงเพราะคนไม่กี่คนไปขัดขวาง

ที่ผมรู้ ศาลวินิจฉัยการชุมนุมเป็นไปอย่างสงบ
แต่การเลือกตั้งเป็นโมฆะเพราะความไม่สงบ

ที่ผมรู้ กกต.มีหน้าที่จัดการการเลือกตั้งให้แล้วเสร็จ
แต่กกต.ไทยกลับดีใจที่การเลือกตั้งเป็นโมฆะ

ที่ผมรู้ ศาลอาญาออกหมายจับแกนนำ กปปส.ในข้อหากบฏ
แต่ศาลรัฐธรรมนูญกลับตีความเป็นการชุมนุมสงบสันติอหิงสา

ที่ผมรู้ การตั้งตนเป็นองค์รัฏฐาธิปัตย์บนท้องถนนเป็นไปตามรัฐธรรมนูญ
แต่การแก้ที่มาของ สว.ในรัฐสภาเป็นการล้มการปกครอง

ที่ผมรู้ ทุกการชุมนุมล้วนแต่มีการทำผิดกฎหมายทั้งสิ้น
แต่มีแกนนำแดงเท่านั้นที่ได้รับเกียรติด้วยการติดคุก

ที่ผมรู้ การยุบสภาเป็นการคืนอำนาจให้ประชาชนเลือกนายกฯกันใหม่
แต่มีความพยายามขอนายกฯมาตรา 7 แทนการเลือกตั้ง

ที่ผมรู้ อำนาจอธิปไตยเป็นของปวงชนชาวไทย
แต่คุณสุเทพพยายามจะรวบอำนาจมาอยู่กับคนกลุ่มเดียว

ที่ผมรู้ องค์กรอิสระต่างๆมีไว้ถ่วงดุลอำนาจของรัฐบาล
แต่กลายเป็นความพยายามยึดอำนาจร่วมกับกลุ่ม กปปส.

ที่ผมรู้ กสม.ที่ไหนก็ต้องคอยดูแลสิทธิมนุษยชนไม่ให้ถูกละเมิด
แต่ กสม.ไทยเป็นห่วงสิทธิมือปืนมากกว่าการสิทธิของคนเป็นเหยื่อ

ที่ผมรู้ การล้มล้างการปกครอง กองทัพตั้งบังเกอร์คอยคุ้มครอง
แต่การตั้ง สปป.ล้านนา กองทัพยื่นฟ้องในข้อหาแยกแผ่นดิน

ที่ผมรู้ พรก.ฉุกเฉินสมัยอภิสิทธิ์ ศาลไม่มีอำนาจก้าวก่ายฝ่ายบริหาร
แต่ พรก.ฉุกเฉินสมัยยิ่งลักษณ์ ศาลห้ามใช้ถึง 9 ข้อใน 12 ข้อ

ที่ผมรู้ นายกฯรักษาการต้องอยู่รักษาการจนกว่าจะมีนายกฯคนใหม่
แต่นายกฯยิ่งลักษณ์กลับถูกกดดันทุกวิถีทางให้ลาออก

ที่ผมรู้ คดีทุกคดีของรัฐบาลที่แล้วล้วนแต่อึดเป็นเรือเกลือ
แต่คดีทุกคดีของรัฐบาลชุดนี้ล้วนแต่รวดเร็วราวกับรถไฟความเร็วสูง

และสุดท้ายที่ผมรู้ ไม่มีใครประณามนายกฯอภิสิทธิ์ที่ต้องการรักษาเก้าอี้ ด้วยการสั่งกองทัพสลายการชุมนุม
แต่กลับมาประณามนายกฯยิ่งลักษณ์ที่ไม่ยอมลาออกจากรักษาการ เพื่อรักษาประชาธิปไตยไว้ให้

http://forum.banrasd...d.php?tid=36252

เพื่อนๆ พอที่จะ "รู้ … แต่…" แบบนี้ หรือ

คิดเห็นกันเช่นไร เชิญได้ตามอัธยาศัยครับ... -_- 

Edited by Suraphan07, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:28.

#2 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:10

แก่เพราะกินเหล้า เฒ่าเพราะอยู่นาน=ทวดเอง  -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#3 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:15

บอกว่า" รู้ " แต่รู้ไม่จริงซักเรื่อง  <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:17

ม่ายรู้ว่า มันจะรู้หรือเปล่าว่า

ไพร่แดงชอบตัดแต่ง ตัดต่อ ภาพ ใส่ความ

เพื่อให้พวกพ้อง จิ้นมโน กันไปต่างๆนาๆ

หนุกหนาน เฮฮา ตามประสาไพร่ๆ  ... <_< 

ตัดต่อ เอกณัฐ.png

Screen Shot 2014-04-08 at 12.17.09.png

https://www.facebook...&type=3

#5 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:20

แม่มเพิ่งรู้เหรอ  ของแท้ต้อง ใครๆก็รู้เฟ้ย

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:22

ไอ่ทวดนี่ต้องให้หงอกเจียมมาด่า  :D

#7 นักรบ ชายขอบ

นักรบ ชายขอบ

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:45

เท่าที่รู้ทักษิณเลวจริง

#8 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:53

ชั่วสุดๆด้วย  ครัช  <_<

#9 ma_ya

ma_ya

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:59

ไอ้ทวดมันรู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องนี้  ;)

#10 paisarn

paisarn

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:01

โพสต์อย่างกับ รู้ไปหมดทุกเรื่อง... ;) 

แต่ขอโทษ... ถ้ารู้ "ลดอคติ" ลงบ้าง...

และไม่แสดงความอวดรู้แบบ ขี้ข้า/

ไม่ดูข้อมูลตรงกันข้าม แบบนี้

น่าจะมีคนชมว่า "รู้จริง"...

attachicon.gifScreen Shot 2014-04-08 at 12.02.57.png

ยุติธรรมหรือเปล่า ผมไม่รู้
ที่ผมรู้ การคอรัปชั่นมีมาแล้วทุกยุคทุกสมัย
แต่มีคุณทักษิณคนเดียวที่ถูกสอบสวนโดยคู่ปฏิปักษ์

ที่ผมรู้ มีนักการเมืองทำผิดกฎหมายมากมาย
แต่มี ส.ส.ไทยรักไทยเท่านั้นที่ถูกลงโทษด้วยกฎหมายย้อนหลัง

ที่ผมรู้ มีการสั่งการเข่นฆ่าประชาชนมาหลายครั้งแล้ว
แต่มีคุณอภิสิทธิ์คนเดียวที่ไม่ต้องรับผิดชอบ

ที่ผมรู้ มีพรรคการเมืองทำผิดกฎหมายด้วยกันหลายพรรค
แต่มีพรรคประชาธิปัตย์เท่านั้นที่รอดจากการถูกยุบ

ที่ผมรู้ พรรคหนึ่งไม่ถูกยุบ เพราะคดีหมดอายุความ
แต่อีกพรรคถูกยุบ เพราะความสุกเอาเผากิน

ที่ผมรู้ มีการใช้มติเสียงข้างมากมาทุกยุคทุกสมัย
แต่จะเป็นเผด็จการรัฐสภาทันทีที่รัฐบาลไม่ใช่เป็น ปชป.

ที่ผมรู้ รัฐสภาเป็นเวทีสำหรับส.ส.ผู้ทรงเกียรติไว้แสดงความคิดเห็นต่าง
แต่มี ส.ส.ปชป.เท่านั้นที่แสดงความถ่อยเถื่อนได้อย่างเต็มที่

ที่ผมรู้ นายกฯไทยถูกยึดอำนาจด้วยข้อกล่าวหาทุจริตคอรัปชั่นมาก็หลายคน
แต่มีนายกฯสมัครคนเดียวเท่านั้นที่ถูกถอดถอนเพราะทำกับข้าวออกทีวี

ที่ผมรู้ รัฐบาลไทยถูกปฏิวัติจากกองทัพด้วยรถถังมาก็หลายหน
แต่มีรัฐบาลชุดนี้เท่านั้นกำลังจะถูกปฏิวัติจากตุลาการด้วยการตีความ

ที่ผมรู้ มีการแก้ไขรัฐธรรมนูญกันมาก็หลายครั้ง
แต่มีรัฐบาลยิ่งลักษณ์เท่านั้นที่แก้ไขรัฐธรรมนูญกลายเป็นการล้มการปกครอง

ที่ผมรู้ มีการชี้มูลความผิดนักการเมืองหลายต่อหลายครั้ง
แต่คุณยิ่งลักษณ์เป็นคนแรกที่จะถูกชี้มูลความผิดในเรื่องการทุจริตที่ตัวเองไม่ได้ทุ​จริต

ที่ผมรู้ การโยกย้ายข้าราชการเป็นเรื่องปกติของรัฐบาลทุกรัฐบาล
แต่รัฐบาลรักษาการอาจถูกถอดถอนทั้งหมดเพราะโยกย้ายโดยมิชอบ

ที่ผมรู้ ศาลรัฐธรรมนูญยกคำร้องคุณสมบัติความเป็น ส.ส.ของคุณอภิสิทธิ์เมื่อรัฐบาลยุบสภา
แต่คุณยิ่งลักษณ์กำลังจะถูกถอดถอนความเป็นนายกฯรักษาการหลังยุบสภา

ที่ผมรู้ มีคนเสี่ยงเป็นเสี่ยงตายไปเลือกตั้งถึงยี่สิบล้านคน
แต่การเลือกตั้งเป็นโมฆะเพียงเพราะคนไม่กี่คนไปขัดขวาง

ที่ผมรู้ ศาลวินิจฉัยการชุมนุมเป็นไปอย่างสงบ
แต่การเลือกตั้งเป็นโมฆะเพราะความไม่สงบ

ที่ผมรู้ กกต.มีหน้าที่จัดการการเลือกตั้งให้แล้วเสร็จ
แต่กกต.ไทยกลับดีใจที่การเลือกตั้งเป็นโมฆะ

ที่ผมรู้ ศาลอาญาออกหมายจับแกนนำ กปปส.ในข้อหากบฏ
แต่ศาลรัฐธรรมนูญกลับตีความเป็นการชุมนุมสงบสันติอหิงสา

ที่ผมรู้ การตั้งตนเป็นองค์รัฏฐาธิปัตย์บนท้องถนนเป็นไปตามรัฐธรรมนูญ
แต่การแก้ที่มาของ สว.ในรัฐสภาเป็นการล้มการปกครอง

ที่ผมรู้ ทุกการชุมนุมล้วนแต่มีการทำผิดกฎหมายทั้งสิ้น
แต่มีแกนนำแดงเท่านั้นที่ได้รับเกียรติด้วยการติดคุก

ที่ผมรู้ การยุบสภาเป็นการคืนอำนาจให้ประชาชนเลือกนายกฯกันใหม่
แต่มีความพยายามขอนายกฯมาตรา 7 แทนการเลือกตั้ง

ที่ผมรู้ อำนาจอธิปไตยเป็นของปวงชนชาวไทย
แต่คุณสุเทพพยายามจะรวบอำนาจมาอยู่กับคนกลุ่มเดียว

ที่ผมรู้ องค์กรอิสระต่างๆมีไว้ถ่วงดุลอำนาจของรัฐบาล
แต่กลายเป็นความพยายามยึดอำนาจร่วมกับกลุ่ม กปปส.

ที่ผมรู้ กสม.ที่ไหนก็ต้องคอยดูแลสิทธิมนุษยชนไม่ให้ถูกละเมิด
แต่ กสม.ไทยเป็นห่วงสิทธิมือปืนมากกว่าการสิทธิของคนเป็นเหยื่อ

ที่ผมรู้ การล้มล้างการปกครอง กองทัพตั้งบังเกอร์คอยคุ้มครอง
แต่การตั้ง สปป.ล้านนา กองทัพยื่นฟ้องในข้อหาแยกแผ่นดิน

ที่ผมรู้ พรก.ฉุกเฉินสมัยอภิสิทธิ์ ศาลไม่มีอำนาจก้าวก่ายฝ่ายบริหาร
แต่ พรก.ฉุกเฉินสมัยยิ่งลักษณ์ ศาลห้ามใช้ถึง 9 ข้อใน 12 ข้อ

ที่ผมรู้ นายกฯรักษาการต้องอยู่รักษาการจนกว่าจะมีนายกฯคนใหม่
แต่นายกฯยิ่งลักษณ์กลับถูกกดดันทุกวิถีทางให้ลาออก

ที่ผมรู้ คดีทุกคดีของรัฐบาลที่แล้วล้วนแต่อึดเป็นเรือเกลือ
แต่คดีทุกคดีของรัฐบาลชุดนี้ล้วนแต่รวดเร็วราวกับรถไฟความเร็วสูง

และสุดท้ายที่ผมรู้ ไม่มีใครประณามนายกฯอภิสิทธิ์ที่ต้องการรักษาเก้าอี้ ด้วยการสั่งกองทัพสลายการชุมนุม
แต่กลับมาประณามนายกฯยิ่งลักษณ์ที่ไม่ยอมลาออกจากรักษาการ เพื่อรักษาประชาธิปไตยไว้ให้

http://forum.banrasd...d.php?tid=36252

เพื่อนๆ พอที่จะ "รู้ … แต่…" แบบนี้ หรือ

คิดเห็นกันเช่นไร เชิญได้ตามอัธยาศัยครับ... -_- 

ความรู้ ต่างจาก ความคิด

ความคิดเป็นอยู่ในช่วงหนึ่งของสมมติฐานเท่านั้น

แต่ความรู้ต่างกัน เพราะเป็นทฤษฎีที่ได้พิสูจน์ว่าเป็นจริงแล้ว

มันควรจะใช้คำว่าว่า"ที่(ตรู)คิด"จึงจะถูกต้องมากกว่า

แต่ก็คงต้องทำใจครับ

เพราะพวกกบมักคิดว่ากะลาคือโลก และเชื่อว่านั่นเป็นความรู้..

#11 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:15

เอาแค่ข้อแรกก็รู้ไม่จริงแล้ว ทราบไหมครับว่าใครสอบสวนและยึดทรัพย์จอมพล ป. จอมพลถนอม :D

Edited by Bot V Mask, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:18.

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:17

สิ่งที่ผมรู้คือ ความจริงที่ตัดตอน บิดเบือน ย่อมไม่ควรค่าอะไรให้เชื่อถือ 

ข้อความบางอย่าง สั้น กระชับ ได้ใจความ แต่สิ่งที่ถูกตัดทอนไปอาจเป็นคีย์เวิร์ดที่ชี้ชัดความจริงที่สมบูรณ์ 

Edited by อู๋ ฮานามิ ประธาน กปปส., 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:18.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:21

สโลแกนควายแดง

รู้ทุกเรื่อง ... ยกเว้นเรื่องจริง  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:25

..... โอ๊ยยย  !!! ไอ้บ้า เอ๊ยยย  อ่านแค่ ๒-๓ บรรทัดแรก

ก็ไม่อ่านแล้วเว้ยยย   แกต้องกลับไปคิดใหม่ ทั้งระบบ

สมองเลยนะ... ( ผิดมากหรือน้อย ก็คือ ผิด..ถูกมากหรือ-

น้อย ก็คือถูก... )  ไอ้ผี  ไม่มีคนนั้นว่างั้น.คนนี้ว่างี้....เวร...

#15 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:28

*
POPULAR

รู้ไม่จริงนี่ครับ 

คนไหนหรือที่เป็นปฏิปักษ์ทักษิณมาก่อน  เขาไปโดนทักษิณเหยียบตีนตอนไหน  ทะเลาะกันเมื่อไหร่?

ทักษิณไม่ได้ถูกสอบสวนโดยปฏิปักษ์เลย

แต่ถ้าใครสอบสวนทักษิณก็จะกลายเป็นปฏิปักษ์ทันทีต่างหาก

ไม่ต้องรับผิดชอบโดยการพยามออกกฎหมายนิรโทษกรรมหรือครับ?

DSI ก็รุกไล่ฟ้องอยู่  อภิสิทธิ์ก็ยังไม่ได้หนีคุกไปไหน  ก็ว่ากันไปตามกระบวนการสิ

เรื่องยังไม่จบอย่าสรุปชุ่ยๆ  

คดียังไม่ถึงที่สุด  เขาสั่งฆ่าประชาชนตอนไหนคงได้เห็นกันในชั้นศาล  อย่าโชว์โง่

แปลว่าพรรคนี้มันฉลาด  รู้กฎหมาย

ถึงไม่หมดอายุความก็ใช่ว่าเขาจะผิด   ถ้าอยากให้เอาคดีกลับมาขึ้นศาลได้จริงๆ

ก็มาร่วมกับ กปปส.ผลักดันให้คดีคอรัปชั่นไม่มีอายุความสิ 

ไอ้นี่ก็รู้ไม่จริงซักเรื่อง  เผด็จการมันเป็นเรื่องของวิถีการใช้อำนาจ

เผด็จการรัฐสภาก็คือการใช้รัฐสภาเป็นตรายาง  ไม่ใส่ใจกับการตรวจสอบหรือรับฟังเสียงท้วงติงส่วนน้อย

ใช้พวกมากลากถูตะบึงบอนยันตี 3 ตี 4 นั่นแหละพฤติกรรมของเผด็จการรัฐสภา

ที่ผมรู้คือถ้านายกฯไปรับจ้างทำห่าอะไรก็กระเด็นตกเก้าอี้หมด

เป็นถึงนายกฯแล้วจะไปรับค่าจ้างไม่ได้ 

ส่วนจะไปทำกับข้าว  จะออกทีวีหรือออกแผ่นบูลเรย์โฟร์ซีซันส์  อะไรยังไง  มันก็ไม่ได้เกี่ยวเลย

ที่จริงมันไม่ต้องตีความเลยถ้าผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง มียางอาย

คือรู้ว่าผิดก็ถอย   เช่น จำนำข้าวไม่มี G2G จริง 

ไม่ต้องเดือดร้อน ป.ป.ช. ก็ลาออกแสดงความรับผิดชอบกันไป

แต่ทีนี้มันไม่มียาง  แถมหนังหน้าก็หนากว่าฝ่าตีนไงครับ  เลยเดือดร้อนศาลท่านต้องวินิจฉัย

มันโง่ไงครับ  คนเขาท้วงแล้วมันก็ไม่ฟัง

ที่ผมรู้คือเสื้อแดงนี่มันเป็นเอามาก

ยิ่งลักษณ์จะทุจริตหรือไม่ทุจริตมีงไปรู้กับเขาด้วยตอนไหน

ไปเป็นผัวคนที่เท่าไหร่ของยิ่งลักษณ์หรือ?

การตัดสินเป็นหน้าที่ขององค์กรที่เขารับผิดชอบ 

ถ้าอยากเป็นคนตัดสินก็ตายแล้วไปเกิดใหม่มาเป็นคณะตุลาการ

การย้ายข้าราชการโดยปรกติ   มันก็เป็นปรกติ

แต่การย้ายโดย มิชอบ มันไม่ปรกติ

อ้าว... มันก็ชัดเจนอยู่แล้ว

ยกคำร้องคุณสมบัติการเป็น สส. ก็เพราะเขาไม่ได้เป็น สส.แล้ว

ส่วนนายกฯยังรักษาการตำแหน่งทางการเมืองอยู่ 

เมื่อมีคดีทุจริต  ถึงขั้นถอดถอนตำแหน่ง  คดีมันจะไปหยุดได้ยังไง

ต่อให้ลาออกคดีมันก็ยังไม่จบเลยเพราะมันเป็นเรื่องทุจริต

แต่ถ้ามีคนยื่นให้ตีความนายกฯพ้นสภาพการเป็นนายกฯรักษาการ  แล้วนายกฯชิงลาออกก่อน 

อย่างนี้เขาก็ยกคำร้อง  เพราะมาทำงานไต่สวนพิจารณาไปมันก็เสียเวลาเปล่า  คนถูกร้องเขาไม่ได้อยู่ในตำแหน่งนั้นแล้ว

สงสัยได้โง่มากๆเลยครับ

เสี่ยงตายเหรอ? บ้านอยู่ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้รึไง?

มั่วแล้ว  การเลือกตั้งมิชอบเพราะไม่ได้จัดให้มีการเลือกตั้งในวันเดียวกันเว่ย

ล้มล้างรัฐบาลชั่ว  มันเป็นคนละเรื่องกับล้มล้างการปกครอง

สนับสนุนรัฐบาล  มันก็เป็นคนละเรื่องกับการแบ่งแยกดินแดน

แน่ใจหรือครับว่าไม่มีคนประนามคุณอภิสิทธิ์?

ผมจะยอมรับว่าจริงนะครับถ้าถือว่าเสื้อแดงไม่ใช่คน

Edited by คลำปม, 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:54.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#16 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:33

ที่บ้านผมเรียกว่า สิบหมื่นรู้

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:33

เขาคงอยู่แต่ในกะลา เลยไม่ค่อยได้รับรู้ความจริงครับ ต้องทำใจ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:54

ส่วนตัว คิดว่าน่า จะใช่ทวดเองแห่งปลัก ราชดำเนิน มีหลายกระทู้ ลักษณะนี้ ที่พยายามทำให้มีเอกลักษณ์สำหรับการนำเสนอ แต่เนื้อหาจริงๆแล้วพื้นๆ เก่าๆ หละหลวม และไม่มีอะไรหลากหลาย คล้ายๆเด็กๆ มองความด้านเดียว ขาดข้อเท็จจริงประกอบ ทำเพื่อให้สาวก ปลักราชดำเนินและเว็ปแดง เคลิบเคลิ้มเท่านั้นส่วนตัวขอชมนะครับ กับการเรียบเรียง นำเสนอเชิงเปรียบเทียบ ที่ดี แต่รายละเอียด เนื้อในจริงๆ ผมว่า มันอ่อนด้อย เกินไป เนื้อหาแบบท่องจำมา แบบที่แดงประเภทไพร่ ก็ท่องจำกันได้หมด แบบที่แดงที่นอนข้างกองขยะที่ถนนอักษะ  แค่นั้นจริงๆครับ

#19 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:23

เคยอ่านของมัน 2-3 ครั้ง

อ่านทีไรจะอ้วกทุกที

:lol: 

#20 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:25

รู้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องจริง  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#21 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:18

รู้รึเปล่าคะ ว่าที่คุณบังเอิญเกิดมาได้เนี่ย
เพราะถุงยางหมดอายุ

#22 คนในเมือง

คนในเมือง

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:48

ไอ้นี่มันไปประดิษฐ์ประดอยถ้อยคำอยู่ในปลักลากดำนา ประจำ

#23 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:58

ม่ายรู้ว่า มันจะรู้หรือเปล่าว่า

ไพร่แดงชอบตัดแต่ง ตัดต่อ ภาพ ใส่ความ

เพื่อให้พวกพ้อง จิ้นมโน กันไปต่างๆนาๆ

หนุกหนาน เฮฮา ตามประสาไพร่ๆ  ... <_< 

attachicon.gifตัดต่อ เอกณัฐ.png

attachicon.gifScreen Shot 2014-04-08 at 12.17.09.png

https://www.facebook...&type=3

เห็นหลายความเห็นในเฟสมันเชื่อรูปข้างบนจริงๆนะ :lol:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:03

เอาแค่ข้อแรกก็รู้ไม่จริงแล้ว ทราบไหมครับว่าใครสอบสวนและยึดทรัพย์จอมพล ป. จอมพลถนอม :D

พระรักเกียรติ ก็ติดคุก  :D

#25 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:06

เคยมีบทความดีๆ หรือเป็นประโยชน์อะไรออกจากกลุ่มคนเสื้อแดงด้วยหรอครับ นักกฎหมายก็แนะให้ไม่ต้องทำตามกฎหมาย นักรัฐศาสตร์ก็บอกนักการเมืองไม่ผิด ข้าราชการสิที่ผิดเมื่อมีการทุจริตเกิดขึ้น ยังไม่นับรวมไอ้พวกด๊อกเตอร์ขี้ไก่ขี้กาที่อยากแจ้งเกิดอีกหลายคน

#26 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:20

รู้รึเปล่าคะ ว่าที่คุณบังเอิญเกิดมาได้เนี่ย
เพราะถุงยางหมดอายุ

เจอความเห็นนี้..ผมหายง่วงเลยครับ :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน