Jump to content

- - - - -

โกตี๋ ประกาศติดอาวุธรบกับสถาบันฯ !!

• Please log in to reply
80 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:34

ผมมองว่าปัจจุบัน ทักษิณและแดงอยู่ในภาวะที่หมิ่นเหม่หลายๆอย่าง

ภาวะตอนนี้ ชนะก็อยู่ไม่สบาย แพ้ยิ่งแย่  อยู่เฉยๆก็ไม่ได้ แต่ขยับตัวหนที่แล้วเรื่องเลือกตั้งก็เหลว

ตอนนี้หากมีปัญหาใด  ผมว่าแดงตัดหางปล่อยวัด อาจถึงทำลายคนคนนั้นด้วยตัวเอง

แค่ที่เป็นก็ยุ่งยากพอแล้ว ตอนนี้คือภาวะที่ต้องตัดทิ้งเท่านั้น

#52 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:37

เรื่องโกตี่หมิ่นเสื้อเเดงเขาว่างี้  ระวังเงิบกันนะครับ อิ อิ

Edited by mr.patton, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:38.

#53 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:47

เรื่องโกตี่หมิ่นเสื้อเเดงเขาว่างี้  ระวังเงิบกันนะครับ อิ อิ

กดเข้าไปดูแล้วขำเกือบตกเก้าอี้เลยครับ  :lol: 

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#54 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:49

เมื่อ ตร.ออกแอคชั่นแบบนี้ ป่านนี้ หากไอ่ตี๋ไม่เผ่นแน่บออกนอก ปท. ไปแล้ว

ถ้าจับมันไม่ได้ แล้วเกิดความรุนแรงอะไร

ไม่ว่ากับ ผชน.หรือแกนนำ กปปส ก็แปลว่า ทักกี้เล่นนองเลือดแน่แล้ว

โดยที่รัฐบาลก็ลอยตัวได้ว่าไม่เกี่ยว เพราะให้ ตร.จับแล้ว

กับอีกอย่าง หัวโกตี๋เป็นรายแรกเพื่อปลุกระดมฟายแดง

#55 justeen barber

justeen barber

น้องใหม่

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:06

คนที่ประสบความสำเร็จทั้งหลายล้วนมีการเริ่มต้น

กล้าที่จะเริ่มต้น ...จึงจะค้นพบหนทางแห่งความสำเร็จ

เสรีภาพ จรดปลายเท้า

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:09

ผมกล้าพูด แต่ผมหนีก่อนนะ  :o เห็นมากี่ตัวแล้ว เป็นอย่างนี้ทุกตัว ถูกจับได้ ร้องไห้ออกมาไม่อายหมาเลย ที่ในเนตล่ะ เก่งนัก 

#57 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:50

กรณีของ "ไอ้โกตี๋" ผมไม่อยากให้พวกเราหลงประเด็น ทำให้เป็นเรื่องส่วนตัว ไปสร้างราคาให้มัน ผมอยากให้เรามองย้อนไป ว่าตั้งแต่ทักษิณจัดตั้งกลุ่มนปช. มีแกนนำขี้ข้ากี่คนแล้ว ที่ออกมาโจมตีให้ร้ายพระองค์ท่าน ทั้งบนเวที นอกเวที ทั้งในประเทศและต่างประเทศ ทั้งในสื่อออนไลน์ จะเห็นได้ว่ามันทำกันเป็นขบวนการ มีเงินสนับสนุนพร้อม

อยากจะให้ตั้งคำถาม ว่าใครเป็นผู้อยู้เบื้องหลัง ให้ทุน แก่บุคคลเหล่านี้ ส่งเสริมให้บุคคลเหล่านี้กระทำย้ำยีหัวใจคนไทย คนพวกนี้มันเป็นแค่หมากเบี้ย จัดการไปก็จะมีขี้ข้าตัวใหม่ ไปรับงานมาอีก

จะจัดการขบวนการนี้ให้หมดสิ้น ต้องจัดการ "นายใหญ่" ผู้อยู่เบื้องหลังครับ ไม่ได้หมายความว่าให้จ้างคนไปใช้กำลังกับมัน แค่พวกเราที่รักชาติ รักแผ่นดิน ข้าราชการ ทหาร ของพระเจ้าอยู่หัว ออกมาแสดงจุดยืนโดยพร้อมเพียง ช่วยกันบอกญาติพี่น้อง บอกเพื่อนๆ ให้ตาสว่าง ช่วยกันประนามการกระทำของพวกมัน อย่าให้พวกมันมีที่ยืนให้สังคมไทยครับ

..................................................................................................

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#58 tawan2

tawan2

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:52

กรณีของ "ไอ้โกตี๋" ผมไม่อยากให้พวกเราหลงประเด็น ทำให้เป็นเรื่องส่วนตัว ไปสร้างราคาให้มัน ผมอยากให้เรามองย้อนไป ว่าตั้งแต่ทักษิณจัดตั้งกลุ่มนปช. มีแกนนำขี้ข้ากี่คนแล้ว ที่ออกมาโจมตีให้ร้ายพระองค์ท่าน ทั้งบนเวที นอกเวที ทั้งในประเทศและต่างประเทศ ทั้งในสื่อออนไลน์ จะเห็นได้ว่ามันทำกันเป็นขบวนการ มีเงินสนับสนุนพร้อม

อยากจะให้ตั้งคำถาม ว่าใครเป็นผู้อยู้เบื้องหลัง ให้ทุน แก่บุคคลเหล่านี้ ส่งเสริมให้บุคคลเหล่านี้กระทำย้ำยีหัวใจคนไทย คนพวกนี้มันเป็นแค่หมากเบี้ย จัดการไปก็จะมีขี้ข้าตัวใหม่ ไปรับงานมาอีก

จะจัดการขบวนการนี้ให้หมดสิ้น ต้องจัดการ "นายใหญ่" ผู้อยู่เบื้องหลังครับ ไม่ได้หมายความว่าให้จ้างคนไปใช้กำลังกับมัน แค่พวกเราที่รักชาติ รักแผ่นดิน ข้าราชการ ทหาร ของพระเจ้าอยู่หัว ออกมาแสดงจุดยืนโดยพร้อมเพียง ช่วยกันบอกญาติพี่น้อง บอกเพื่อนๆ ให้ตาสว่าง ช่วยกันประนามการกระทำของพวกมัน อย่าให้พวกมันมีที่ยืนให้สังคมไทยครับ

..................................................................................................

นะเสี่ยแทน ทำมาหารับประทานอะไรมาถึงได้รวยเอารวยเอา

#59 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:56

Tan Thaugsuban
10 ชม. · 

นะเสี่ยแทน ทำมาหารับประทานอะไรมาถึงได้รวยเอารวยเอา
ไปถามเจ้าตัวสิครับ

#60 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:58

นี่ถ้าผมไม่ได้อ่านที่คุณโพสที่กระทู้โน้นว่า ตัวคุณปากหมา นี่ผมคงโกรธคุณไปแล้วนะนี่  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#61 tawan2

tawan2

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:03

นี่ถ้าผมไม่ได้อ่านที่คุณโพสที่กระทู้โน้นว่า ตัวคุณปากหมา นี่ผมคงโกรธคุณไปแล้วนะนี่  :D

ผมถามว่ารวยอะไรมา มาโกรธผมทำไม ตอบผมสิ

#62 tawan2

tawan2

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:09

อ้าวก่อนอื่นต้องกราบสวัสดีผู้ยิ่งใหญ่แห่งสุราษฏร์ธานี พี่แทน เทือกสุบรรณ

ผมไปนั่งกินเหล้ากับเพื่อนผมที่เขาหัวควาย มันสรรเสริญถึงพี่ให้ผมฝังทุกครั้งที่ผมไปเลยครับ

ฝากพี่ไปดูแลคนแถวนั้นแทนคุณพ่อกำนันบ้างนะครับ ได้ข่าวว่าถนนทางเข้าบ้านคุณปู่ ขลุขละ เป็นหลุมเป็นบ่อ คนบ่อกรัง เค้าถามหาครับ

รู้ว่าช่วงนี้คุณพ่อไม่ว่างดูแลคนในพื่นที่ยังไง พี่ช่วยดูแลแทนด้วยนะครับ

กราบงามๆครับ ที่กรุณามาโพสตอบต่อกับกระผม เป็นพระคุณล้นหัวผมจริงๆ

#63 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:10

Tawan2 จะเบี่ยงประเด็นทำไมครับ
ใครรวยหรือจน ไม่อยากรู้
อยากให้คุยเกี่ยวกับสิ่งที่ไอ้โกตี้มันทำ

#64 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:18

ผมถามว่ารวยอะไรมา มาโกรธผมทำไม ตอบผมสิ

ประเด็นกระทู้นี้เรื่องโกตี๋ครับ ส่วนเรื่องข้อสงสัยตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ ขอที่มาด้วยนะครับ  :D

#65 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:27

tawan2 โดนแบบอย่างรวดเร็ว ผมต้องขอโทษพี่ด้วยครับ

คนที่ถูก แบนชั่วคราว ไม่ควร สมัครใหม่ มาเล่นอีก ควรหยุดไป ตามการลงโทษจะดีกว่า ถูกแบนถาวร ไม่มีโอกาสมาเล่นได้อีกต่อไป กลับไปบอกเพื่อนๆ ด้วย

Edited by Stargate-1, 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:28.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#66 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:33

tawan2 โดนแบบอย่างรวดเร็ว ผมต้องขอโทษพี่ด้วยครับ

คนที่ถูก แบนชั่วคราว ไม่ควร สมัครใหม่ มาเล่นอีก ควรหยุดไป ตามการลงโทษจะดีกว่า ถูกแบนถาวร ไม่มีโอกาสมาเล่นได้อีกต่อไป กลับไปบอกเพื่อนๆ ด้วย

ก็มันคิดถึงคนในนี่นี่ครับ ผมแค่ไม่เห็นด้วยกับกำนัน โถ เห็นใจผมบ้าง

ดันไปใช้รูปเดียวกัน ก็โดนซี เหมือนอีหนูละมั่งเลย ถามมอดว่า โดนแบนถาวร หรือยัง จะกลับไปใช้ tawan ได้ไหม แล้วขอยกเลิก tawan1 tawan3 เสีย

Edited by Stargate-1, 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:21.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#67 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:37

Tan Thaugsuban
10 ชม. ·

ไม่หลงประเด็นหรอกครับ

ต่างจังหวัด ตอนนี้กระแสเกลียดแดง เกลียดทักษิณ มีเยอะมากนะครับ ได้อานิสงส์จากข่าวโกตี๋เยอะเลย คือต่อให้คนปทุมที่เคยชอบโกตี๋ ตอนนี้จะเหลือซักกี่คน

เรื่องนี้เพื่อไทยเองก็รู้ครับ มันถึงได้ดิ้นหนีตายกัน แต่มันสลัดภาพเสื้อแดงกับทักษิณไม่ออกแล้ว เห็บโดดหนีจากหมาได้ แต่หมามันบะกระโดดหนีออกจากเห็บได้ยังไง

เรื่องสถาบันเนี่ย ผมอยากให้ยิ่งลักษณ์ประกาศไปเลยว่า ไม่เอาสถาบัน ประกาศไปเลยว่าจะแก้ม.112 รับรองกระแสจะแรงกว่าพ.ร.บ.สุดซอยซะอีก อยากรู้เหมือนกันว่าเอาเข้าจริงๆพวกลิเบอร่านมันจะฟินกันได้อีกมั๊ย มรึงเรียกร้องกันไม่ใช่เหรอ

#68 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 00:53

ไม่หลงประเด็นหรอกครับ

ต่างจังหวัด ตอนนี้กระแสเกลียดแดง เกลียดทักษิณ มีเยอะมากนะครับ ได้อานิสงส์จากข่าวโกตี๋เยอะเลย คือต่อให้คนปทุมที่เคยชอบโกตี๋ ตอนนี้จะเหลือซักกี่คน

เรื่องนี้เพื่อไทยเองก็รู้ครับ มันถึงได้ดิ้นหนีตายกัน แต่มันสลัดภาพเสื้อแดงกับทักษิณไม่ออกแล้ว เห็บโดดหนีจากหมาได้ แต่หมามันบะกระโดดหนีออกจากเห็บได้ยังไง

เรื่องสถาบันเนี่ย ผมอยากให้ยิ่งลักษณ์ประกาศไปเลยว่า ไม่เอาสถาบัน ประกาศไปเลยว่าจะแก้ม.112 รับรองกระแสจะแรงกว่าพ.ร.บ.สุดซอยซะอีก อยากรู้เหมือนกันว่าเอาเข้าจริงๆพวกลิเบอร่านมันจะฟินกันได้อีกมั๊ย มรึงเรียกร้องกันไม่ใช่เหรอ

ตามความเข้าใจคุณแทนอาจจะบอกว่า อย่าไปยึดติดที่โกตี๋คนเดียวมั้งครับ เพราะถ้ามันหนีจะกลายเป็นเรื่องเงียบ

ไปแบบตั้ง อาชีวะ เพราะยังมีกรณีอัมเตอร์ดัมโฟนอินอีกด้วย ต้องรอดูครับว่าเพื่อไทยเอาไงต่อ กล้าฟันทิ้งไหม

ตอนนี้ผมคิดว่าไม่กล้าเอาเรื่องไหนมาเล่นแล้วนะครับ ทางถอยเหลือน้อยไปเรื่อยๆแล้ว  :)

#69 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:00

จากไออัมเตอร์ดัม มาคลิปโกตี๋ น่าจะจงใจเผยแพร่ในระยะนี้ หน้าที่โดยตรงควรเป็นตำรวจ ดีเอสไอ นายกฯ

มีใครเคยเห็นอิดอกงิ้วพูดถึงกรณีมีการหมิ่นสถาบันไหมครับ ?

เคยมีข่าวมาแล้ว แต่หาคลิปไม่พบในทีวี3 ของออสเตรเลีย 

ทีวีช่อง 3 ออสเตรเลียไปสัมภาษณ์โกตี๋ แกนนำนปช.แดงถึงรังในจังหวัดปทุมธานี

เมื่อวันที่ 23 มกราคม 2557 โดยโกตี๋เล่าให้ฟังว่า กองกำลังเสื้อแดงทั่วประเทศเตรียมจะลุกฮือขึ้นต่อสู้กับทุกกลุ่มที่ต่อต้านระบอบทักษิณ กองกำลังเสื้อแดงได้รับการสนับสนุนจากตำรวจและทหารแตงโมจำนวนมาก เพื่อให้เห็นถึงการพร้อมรบ โกตี๋ อนุญาตให้ถ่ายภาพคลังอาวุธ ที่ทำเอาผู้สื่อข่าวชาวออสเตรเลีย ตกตะลึง

โกตี๋คุยโม้ว่า อาวุธและกองกำลังติดอาวุธที่เห็นเป็นเพียงส่วนน้อย ยังมีกองกำลังติดอาวุธกระจายอยู่ทั่วพื้นที่ในภาคอีสานและ ภาคเหนือของประเทศไทย....ฝ่ายนิยมประชาธิปไตย ไม่มีวันแพ้พวกอำมาตย์และพวกนิยมเจ้า”นายโกตี๋ พูดกับทีวี ออสเตรเลีย

เป็นที่น่าสังเกตว่าสื่อจากประเทศตะวันตก ให้ความสำคัญข่าวกองกำลังเสื้อแดง ความสำคัญของผู้สนับสนุนระบอบทักษิณในทางภาคเหนือและภาคอีสาน บีบีซี, เอพี ,รอยเตอร์ ,นิวยอร์คไทม์ ฯลฯแห่กัน ไปทำรายงานพิเศษตามจังหวัดที่เป็นฐานเสื้อแดงเช่น อุดรธานี ขอนแก่น เชียงใหม่เชียงราย แนวทางรายงานข่าวตรงกันว่า กองกำลังเสื้อแดงซึ่งแข็งแกร่งมาก พร้อมจะออกต่อสู้เพื่อปกป้องรัฐบาลถ้าทหารปฏิวัติ บางสำนักเลยเถิดไปถึงกับว่า เสื้อแดงมีศักยภาพมากพอที่จะแบ่งแยกประเทศเป็นไทยเหนือไทยใต้

ที่มา : http://www.naewna.co...columnist/10878

จากกระทู้ http://webboard.seri...จริงหรือเพ้อเจ/

Edited by Stargate-1, 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:32.

#70 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:25

ยังคิดอยู่เลยว่า ไอ้โกตี๋ มันบ้ารึป่าว ถึงให้สัมภาษณ์อย่างนั้น :o

จากพฤติกรรมของมันที่ผ่านๆมา เหมือนมันพยายามทำตัวให้แรงๆ เพื่อให้โดนข้อหาหนักๆ เช่นติดป้ายแยกดินแดนเย้ยทหาร

ก่อนหน้านี้ก็ให้สัมภาษณ์ประกอบมีดข่มขู่  งานนี้ เล่นของสูงซะเลย

คาดว่ามันคงจะหาทางชิ่ง อยู่ในคุกน่าจะไม่สบาย อยู่เมืองนอกดีกว่าไม่ต้องมาลุยให้เจ็บตัวอีก เงินทองที่รับๆมา ก็น่าจะพอใช้อย่างไม่เดือดร้อนแล้ว

10403293_1426562117609834_23021669286491

#71 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:31

ผมมีความสงสัยอย่าง  ในคลิปพูดถึงการเลือกตั้ง ทำนองไม่เกิดการเลือกตั้งพวกเขาทำแน่..............

มันเป็นเดือนแล้วนะทำไมเรื่องเพิ่งมา  คนกันเองเปิดเผยไหมเพื่อกำจัดกันเอง

#72 san man

san man

น้องเก่า

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:46

อยากอ่าน เม้น คุณละมั่ง เกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

#73 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:00

1520643_806957432666997_7817687497654102

#74 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:31

ผมมีความสงสัยอย่าง  ในคลิปพูดถึงการเลือกตั้ง ทำนองไม่เกิดการเลือกตั้งพวกเขาทำแน่..............

มันเป็นเดือนแล้วนะทำไมเรื่องเพิ่งมา  คนกันเองเปิดเผยไหมเพื่อกำจัดกันเอง

นักข่าว vice news รวบรวมการสัมภาษณ์หลาย ๆ กลุ่ม มาออกสกู๊ป ประมาณนี้ครับ หากดูต้นฉบับ ก็ตามที่เห็นๆ กัน

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#75 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:26

ขอความเห็นแบบไม่โปรเจ้าเลยนะ  ว่าด้วยเรื่อง  ยุทธศาสตร์ล้วนๆ

โกตี๋  แมร่งโคตรควาย  คงมโนว่าตัวเองมีมวลชนมากมาย  คนเสื้อแดงเสียงส่วนใหญ่ทั้งประเทศสนับสนุนสินะ  ถึงกล้าพูดถึงขนาดนี้

ดีไม่ดี  คงจิ้นว่า  20  ล้านคน(ที่มีกรู  ไปเขียนด่าอีโง่ด้วย)  เป็นเสื้อแดงทั้งหมด  และล้มเจ้าทั้งหมดด้วยสินะ  ยังไม่นับมโนอื่นๆ  อีกมากมาย

เรื่องกองกำลังติดอาวุธ  มากมายมหาศาล  ประชาชนหลายสิบล้าน  อาวุธมากมาย  กองกำลังสุดแกร่ง  มหาอำนาจสนับสนุน  อำมาตย์

มีแค่หยิบมือ  และกากกว่าพวกมัน  สุดท้าย  คงประมาท  คิดว่าบอกสื่อต่างประเทศแล้ว  เรื่องคงไม่แดง  เข้าหูคนไทยที่จงรักภัคดี  

เลยปล่อยซะหมดเปลือกเลย  ถือโอกาส  ฟ้อง+ขอแรงสนับสนุนจากต่างชาติด้วยเลย  โอ๊ย!  ฉลาดฝุดๆ  เลยมรึงเอ๊ย

โกตี๋  รู้ไหมว่าทำไม  ทักษิณหรือพรรคเพื่อไทย  ไม่กล้าเปิดหน้าชนตรงๆแบบที่  มรึงทำ  เพราะพวกมันรู้ไง  ว่าถ้าทำแบบมรึงมีสิทธิโดนยำตีน

ตายอนาจเอาได้ง่ายๆ  มันเลยต้องคอยพูดฉวัดฉเวียน  ค่อยๆบ่อนทำลายไปก่อน  จนว่าจะแน่ใจว่าชนะแน่ๆ  ไง  มันถึงจะลุย  ที่สำคัญ

พ่อทักษิณมันไม่ต้องการสงครามกลางเมืองหรอก  ไม่งั้น  ธุรกิจมันคงเจ๊ง  กำไรหายหมด  ยิ่งสงครามยืดเยื้อยิ่งไม่เป็นผลดี  

โกตี๋รู้ไหม  มรึงพึ่งทำแผนของพ่อมรึงพังทลายเละเทะไปเรียบร้อยแล้ว 55555

บอกตรงๆ  นะ  โกตี๋  ต่อให้ 20 ล้านเสียง  แมร่งล้มเจ้าทั้งหมด  ยังไม่แน่เลยว่า  จะทำสงคราม  ชนะอีก  10  กว่าล้านเสียงที่จงรักภักดี

ได้โดยง่าย  เด็ดขาดและรวดเร็ว  โอกาสประเทศแตกเป็น 2  มีสงครามยืดเยื้อสูงมาก  ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้น  ไอ้แม้วที่ต้องการกินรวบทั้งประเทศ  

เพื่อหาแดก  แมร่งคงกระอักเลือดตายแน่นวล  

โบราณเค้าว่าผีเจาะปากมาพูด หรือ ในอีกแง่นึง สิ่งศักดิ์สิทธิดลบันดาลให้มันทำแบบนี้ไงคะ

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:32

1520643_806957432666997_7817687497654102

เอาด้วยครับ  นัดมาเลย

gladiator 1.jpg

#77 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:36

โดนสุดๆ!!

gladiator 1.jpg

#78 newtypex0

newtypex0

น้องเก่า

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:51

ขอความเห็นแบบไม่โปรเจ้าเลยนะ  ว่าด้วยเรื่อง  ยุทธศาสตร์ล้วนๆ

โกตี๋  แมร่งโคตรควาย  คงมโนว่าตัวเองมีมวลชนมากมาย  คนเสื้อแดงเสียงส่วนใหญ่ทั้งประเทศสนับสนุนสินะ  ถึงกล้าพูดถึงขนาดนี้

ดีไม่ดี  คงจิ้นว่า  20  ล้านคน(ที่มีกรู  ไปเขียนด่าอีโง่ด้วย)  เป็นเสื้อแดงทั้งหมด  และล้มเจ้าทั้งหมดด้วยสินะ  ยังไม่นับมโนอื่นๆ  อีกมากมาย

เรื่องกองกำลังติดอาวุธ  มากมายมหาศาล  ประชาชนหลายสิบล้าน  อาวุธมากมาย  กองกำลังสุดแกร่ง  มหาอำนาจสนับสนุน  อำมาตย์

มีแค่หยิบมือ  และกากกว่าพวกมัน  สุดท้าย  คงประมาท  คิดว่าบอกสื่อต่างประเทศแล้ว  เรื่องคงไม่แดง  เข้าหูคนไทยที่จงรักภัคดี  

เลยปล่อยซะหมดเปลือกเลย  ถือโอกาส  ฟ้อง+ขอแรงสนับสนุนจากต่างชาติด้วยเลย  โอ๊ย!  ฉลาดฝุดๆ  เลยมรึงเอ๊ย

โกตี๋  รู้ไหมว่าทำไม  ทักษิณหรือพรรคเพื่อไทย  ไม่กล้าเปิดหน้าชนตรงๆแบบที่  มรึงทำ  เพราะพวกมันรู้ไง  ว่าถ้าทำแบบมรึงมีสิทธิโดนยำตีน

ตายอนาจเอาได้ง่ายๆ  มันเลยต้องคอยพูดฉวัดฉเวียน  ค่อยๆบ่อนทำลายไปก่อน  จนว่าจะแน่ใจว่าชนะแน่ๆ  ไง  มันถึงจะลุย  ที่สำคัญ

พ่อทักษิณมันไม่ต้องการสงครามกลางเมืองหรอก  ไม่งั้น  ธุรกิจมันคงเจ๊ง  กำไรหายหมด  ยิ่งสงครามยืดเยื้อยิ่งไม่เป็นผลดี  

โกตี๋รู้ไหม  มรึงพึ่งทำแผนของพ่อมรึงพังทลายเละเทะไปเรียบร้อยแล้ว 55555

บอกตรงๆ  นะ  โกตี๋  ต่อให้ 20 ล้านเสียง  แมร่งล้มเจ้าทั้งหมด  ยังไม่แน่เลยว่า  จะทำสงคราม  ชนะอีก  10  กว่าล้านเสียงที่จงรักภักดี

ได้โดยง่าย  เด็ดขาดและรวดเร็ว  โอกาสประเทศแตกเป็น 2  มีสงครามยืดเยื้อสูงมาก  ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้น  ไอ้แม้วที่ต้องการกินรวบทั้งประเทศ  

เพื่อหาแดก  แมร่งคงกระอักเลือดตายแน่นวล  

555 ก็โกตี๋ มันโดนพวกเดียวกันบิ๊วสุดๆ  เชื่อในคำพูดประเภทว่า  มีกองกำลังพร้อมรบ20ล้านคน  หรือที่ รมต. มหาดไทย บอกมีปืนล้านกระบอก

มันไม่รู้ว่าพ่อแม้วมันขู่เท่านั้น   คนในพรรคคงไปสัญญาอะไรกับมันไว้ เช่นให้เป็น ผู้บัญชาการกองกำลัง  เห็นมันแอ็คเหลือเกิน  คงคิดว่าเสียงปืนแตกเมื่อไหร่ บิ๊กตู่เจอกูแน่   

ถ้ารบกันจริงธุรกิจ ของพ่อแม้วมันเจ๊งเป็นอันดับแรก            และถามจริงนะ ตอนคอมมิวนิส กองกำลังแข็งกว่านี้ แถมมีจีนหนุนอยู่พักใหญ่ ยังยึดไม่ได้ซักจังหวัด ได้แต่อยู่ตามป่าเขา ไถชาวบ้านกิน  หรือที่เรียกกันว่าปันส่วน  

นี่แดงมันยังไม่รู้กันอีกนะว่า พ่อแม้วของมันเป็นแค่ พ่อค้า  เป็นคนที่คิดถึงเรื่องกำไรเป็นที่1  เอาไปเทียบกับผู้นำระดับแมนดาลา  เช กูวาร่า ฟิเดล คาสโตร เหมาเจ๋อตุงไม่ได้

#79 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:58

เหยียบหน้ากระบือตี๋ไม่ผิดกฎหมายใช่ไหม

คำรวย วิท คงออกตัวรับแทนแหงๆ

#80 fnehj

fnehj

น้องใหม่

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:05

ผมมองว่ามันก็อีแค่คำพูดที่พูดตอนคะนองปาก แม้ว่าคำพูดแรง แต่ผมฟังแล้วตลกอะ ผมเข้าใจว่าอากาศมันร้อนคนมันก็คลั่งแบบนี้เป็นธรรมดา อย่าไปถือสาให้มากความ อย่าไปคิดว่ามันคิดจะรบกับสถาบันจริงๆ

อย่างอีพวกที่บอกว่าไม่เอาสถาบัน ลองมองความเป็นจริงว่ามันทำได้ไหมล่ะ มันก็แค่พูดให้พวกคุณกลัวกันเล่นๆ ทั้งที่ในความจริงยุคสมัยนี้มันล้มเจ้าไม่ได้แล้ว เจ้าไม่ใช่สิ่งที่จะล้มง่ายๆ

แล้วผมเคยเจอบางคนบอกว่าเสื้อแดงมันขึ้น เพราะคนมันโง่และลุ่มหลงเงินทอง ผมมองว่าเสื้อแดงมันไม่ได้เพิ่มขึ้น ยุคสมัยนี้มันไม่ใช่ที่จะมาสะกดจิตกันแล้วครับ ผมเห็นความเห็นนึงที่บอกว่าพวกหมู่บ้านเสื้อแดงมันมีวิทยุชุมชน วิทยุชุมชนจะทำให้คนหันมาล้มล้างราชวงศ์ ทำให้คนไม่รักในหลวง

ผมว่าคิดไปเองครับ อย่าลืมว่าตอนนี้ภายนอกหมู่บ้านมีการสรรเสริญพระเกียรติของในหลวง มีเพลงชาติ เพลงสรรเสริญพระบารมี แล้วเพลงแบบนี้สามารถเปิดลั่นถนนได้ ในขณะที่คำพูดหมิ่นเจ้าที่พูดตามวิทยุชุมชนมีน้ำหนักน้อย พูดในที่เฉพาะกลุ่ม

ผมลองชั่งดูแล้ว การสรรเสริญพระเกียรติในหลวงมันมีพลังมากกว่า พลังที่แสดงออกในที่สาธารณธ ย่อมมีพลังมากกว่าการแสดงออกในที่แคบ

ผมสังเกตว่าพวกเราคิดไปเองรึเปล่าครับ กลัวไปเอง สร้างภาพเสื้อว่าเป็นยักษ์ที่กัดกินบ้านเมือง เป็นตัวก็อตซิล่า

ผมกลับไม่ได้มองว่าพวกเสื้อแดงเป็นก็อตซิล่า แต่มองว่าพวกเสื้อแดงเหมือน ปลวก ยุง เห็บ หมัด

ผมเองคิดว่าเดี๋ยวนี้คนกลัวกันไปเอง เช่น กลัวว่าพวกสื่อเสื้อแดงล้างสมอง ผมสงสัยว่าในยุคที่ข่าวสารกว้างไกลยังต้องมากลัวเรื่องการล้างสมองอีกหรอครับ?

#81 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:39

ผมมองว่ามันก็อีแค่คำพูดที่พูดตอนคะนองปาก แม้ว่าคำพูดแรง แต่ผมฟังแล้วตลกอะ ผมเข้าใจว่าอากาศมันร้อนคนมันก็คลั่งแบบนี้เป็นธรรมดา อย่าไปถือสาให้มากความ อย่าไปคิดว่ามันคิดจะรบกับสถาบันจริงๆ

อย่างอีพวกที่บอกว่าไม่เอาสถาบัน ลองมองความเป็นจริงว่ามันทำได้ไหมล่ะ มันก็แค่พูดให้พวกคุณกลัวกันเล่นๆ ทั้งที่ในความจริงยุคสมัยนี้มันล้มเจ้าไม่ได้แล้ว เจ้าไม่ใช่สิ่งที่จะล้มง่ายๆ

แล้วผมเคยเจอบางคนบอกว่าเสื้อแดงมันขึ้น เพราะคนมันโง่และลุ่มหลงเงินทอง ผมมองว่าเสื้อแดงมันไม่ได้เพิ่มขึ้น ยุคสมัยนี้มันไม่ใช่ที่จะมาสะกดจิตกันแล้วครับ ผมเห็นความเห็นนึงที่บอกว่าพวกหมู่บ้านเสื้อแดงมันมีวิทยุชุมชน วิทยุชุมชนจะทำให้คนหันมาล้มล้างราชวงศ์ ทำให้คนไม่รักในหลวง

ผมว่าคิดไปเองครับ อย่าลืมว่าตอนนี้ภายนอกหมู่บ้านมีการสรรเสริญพระเกียรติของในหลวง มีเพลงชาติ เพลงสรรเสริญพระบารมี แล้วเพลงแบบนี้สามารถเปิดลั่นถนนได้ ในขณะที่คำพูดหมิ่นเจ้าที่พูดตามวิทยุชุมชนมีน้ำหนักน้อย พูดในที่เฉพาะกลุ่ม

ผมลองชั่งดูแล้ว การสรรเสริญพระเกียรติในหลวงมันมีพลังมากกว่า พลังที่แสดงออกในที่สาธารณธ ย่อมมีพลังมากกว่าการแสดงออกในที่แคบ

ผมสังเกตว่าพวกเราคิดไปเองรึเปล่าครับ กลัวไปเอง สร้างภาพเสื้อว่าเป็นยักษ์ที่กัดกินบ้านเมือง เป็นตัวก็อตซิล่า

ผมกลับไม่ได้มองว่าพวกเสื้อแดงเป็นก็อตซิล่า แต่มองว่าพวกเสื้อแดงเหมือน ปลวก ยุง เห็บ หมัด

ผมเองคิดว่าเดี๋ยวนี้คนกลัวกันไปเอง เช่น กลัวว่าพวกสื่อเสื้อแดงล้างสมอง ผมสงสัยว่าในยุคที่ข่าวสารกว้างไกลยังต้องมากลัวเรื่องการล้างสมองอีกหรอครับ?

อ๋อ ผมไม่ได้กลัวเรื่องการล้างสมองให้เกลียดสถาบันหรอกครับ แต่ผมรังเกียจครับ และผมพร้อมที่จะเตะปากใครก็ตามที่ด่าสถาบันแล้วมันอยู่ใกล้ ๆ ผมแบบไม่กังวลเรื่องผลที่ตามเลยครับ

แล้วผมว่าถ้าควายมันบ้าเพราะอากาศร้อน มันคงพูดภาษาอังกฤษกับนักข่าวไม่ได้มั้งครับ เพราะไม่ใช่ภาษาพ่อภาษาแม่ เวลาจะพูดอะไรมันต้องผ่านสมองก่อนพูดน่ะครับ แต่ถ้าไอ้เฮียโกตี๋มันพูดเป็นภาษาเขมรกับนักข่าวผมถึงจะว่ามันบ้าเพราะอากาศร้อนจริง

Edited by Novice, 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:39.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน