Jump to content

- - - - -

ถ้าเสื้อแดงประกาศตั้งรัธฐาธิปัตย์ แล้วประกาศว่าจะตั้งนายกคนกลางออกมา พี่น้องชาวหลากสีรับได้ไหมครับ

นายกคนกล าง หล ากสี กปปส

• Please log in to reply
164 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 bastille

bastille

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:27

ถ้าสมมติยิ่งลักษณ์ถูกถอดถอนจริง  ไม่ว่าจะโดยองค์กรอิสระ หรือ ศาล  ตำแหน่งนายกว่างลง  อยู่ ๆ  เสื้อแดงประกาศเป็นรัธฐาธิปัตย์

จตุพรประกาศตั้งนายกคนกลางออกมา  เพื่อให้จัดการเลือกตั้งโดยเร็ว  ก็เลยอยากถามพี่น้อง  กปปส  จะรับได้ไหมครับ 

เพราะเป็นนายกคนกลางเหมือนกัน  :P

คนที่ยืนอยู่ตรงกลาง  ย่อมเห็นอะไรที่ชัดกว่า 

เพราะคนที่ยืนอยู่ด้านซ้าย  ก็จะเห็นแต่สิ่งที่อยู่ด้านซ้าย

ส่วนคนที่ยืนอยู่ด้านขวา  ก็จะเห็นแต่สิ่งที่อยู่ด้านขวา

#2 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:28

*
POPULAR

ยืนยันเรื่องปฏิรูปก่อนเลือกตั้งครับ

#3 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:29

อายอะไรครับกับการเป็นเสื้อแดง

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#4 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:32

จะผ่านไปกี่วัน กี่เดือน กี่ปี  ก็ได้เท่านี้จริง ๆ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#5 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:33

ถ้าเสื้อแดงทำอย่างนั้นนักวิชาการฝั่งเสื้อแดงก็เสียหมาหมดสิครับ :D

We love fender.

#6 bastille

bastille

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:33

ผมเป็นคนกลางครับ  คนที่ไม่ฝักใฝ่ใครมีนะครับ  แต่ก็ยังไม่เห็นจริง ๆ  ว่า  นายกคนกลางมันจะมีจริงในโลกไหม  :P

คนที่ยืนอยู่ตรงกลาง  ย่อมเห็นอะไรที่ชัดกว่า 

เพราะคนที่ยืนอยู่ด้านซ้าย  ก็จะเห็นแต่สิ่งที่อยู่ด้านซ้าย

ส่วนคนที่ยืนอยู่ด้านขวา  ก็จะเห็นแต่สิ่งที่อยู่ด้านขวา

#7 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

รับไม่ได้ครับ

เพราะเสื้อแดงเป็นพวกสกปรกทิ้งเรี่ยราด

แค่รับผิดชอบที่พื้นที่ชุมนุมยังไม่ได้

ไม่มีทางที่ผมจะปล่อยให้พวกสกปรกมาตั้งรัฐบาล

ถ้าจะโต้แย้งอะไร

ให้ตอบก่อนว่า ที่ผมว่าเสื้อแดงเป็นพวกสกปรกมันคือเรื่องจริงมั้ย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#8 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:35

สาเหตุ เพราะว่า นายก ที่คนเสื้อแดง

จะเลือกเข้ามา ก็คือ คนในตระกูล ชินวัตร

หรือ คนที่ ชินวัตร รับรอง เท่านั้น

ซึ่ง ถ้าศาล รธน ตัดสิน ว่า

ยิ่งลักษณ์ มีความผิด ก็เท่ากับว่า

นายก คนนี้ " ไม่สมควร " ดำรง ตำแหน่งนี้

แล้วจะมาตั้ง คนจากพรรคเดียวกัน

ที่รวมหัวกัน ทำเรื่องไม่ดี มากมาย

ผมถามว่า แล้วการที่พวกผม

มาขับไล่ เพราะรัฐบาลนี้ ทำสิ่งที่ผิดพลาด

มากมาย จะทำไปเพื่ออะไร

ถ้าคนเสื้อแดง ยังจะเอา " พวกกเฬวราก "

พวกนี้ กลับมาอีก ล่ะครับ

ผมว่า เป็นความไม่เป็นธรรมอย่างมาก

วันนี้ ผมคงใช้อารมณ์ ไปบ้าง ก็ขออภัย

ล่วงหน้า

ทุกวันนี้ เศรษฐกิจ เป็นอย่างไร ของแพงแค่ไหน

หนี้สิน ผู้คนมากมาย แค่ไหน

พวกเสื้อแดง " สำเหนียก " บ้างไหม

ทำผิด แล้วไม่รู้จักปรับปรุง สมควรเป็นคน อยู่ไหม

วัน ๆ เอาแต่อ้าง กฏหมาย ต้องทำให้ถูก กฏหมาย

แต่เวลา นายก ที่พวกเสื้อแดง เลือกมา

มันทำความผิด อย่างไม่ละอายแก่ใจ

มี " สุนัข " สักตัว จะมาตำหนิ บ้างไหม

แล้วยังจะสุดท้าย ก็ยังมายัดเยียด

พวกเหลือขอ พวกนี้ มาเป็นนายก ให้พวกผมอีก

ทำประเทศ ฉิบหาย ไม่พอหรือ

ทุกวันนี้ รู้หรือเปล่า ว่าครอบครัวผม

เพื่อนผม และอีก หลาย ๆ คน เดือดร้อน

กันแค่ไหน

โอเค ความเดือดร้อนพวกนี้

ผมก็แฟร์พอ ที่จะยอมรับว่า เพราะผมไม่เก่งด้วยส่วนหนึ่ง

แล้วก็ต้องก้มหน้ารับกรรม กันไป

แต่มันไม่แฟร์ ยิ่งกว่า ที่ผมจะต้อง

มารับนายก ที่ทำให้ผมเดือดร้อน

มาบริหาร ให้มันหนัก เข้าไปอีก

ผมถามจริง ๆ ไม่รู้ตัวเองกันหรือ

ว่านายก ของเสื้อแดง มันไม่มีน้ำยา

ไม่รู้ด้วยซ้ำ ว่าจะบริหารเงินคงคลังยังไง

ให้พอใช้กับนโยบาย ของตัวเอง

ไม่งั้น จะมีเรื่องที่ทำให้ ติดหนี้ ชาวนา

1.2 แสนล้านได้ยังไง ทุกวันนี้ หาเงินจากไหน

มาจ่ายให้เค้า

กู้งั้นสิ ก็คงได้เท่านี้ ล่ะครับ

ก็ปัญญามันมีอยู่เท่านี้

แล้วยัง ด้านจะเสนอ พวกมัน มาให้

เป็นนายก ของพวกผม อีกหรือครับ

ผมรับไม่ได้ แน่นอน

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#9 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:41

ยิ่งลักถูกถอดถอนด้วยเรื่องอะไรล่ะครับ

เพราะทำชั่วหรือทำดี

แหกปากอยู่ได้ว่าใครโน้นแกล้งคนนั้นแกล้ง

หัดส่องกระจกดูตัวเองด้วยสิครับ :lol:  :lol:  :lol: 

ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#10 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:41

ก็ต้องดูว่าบุคคลที่จะมาเป็น นายกเป็นใคร มีจุดประสงค์ใดต่อประเทศชาติเหรอเพื่อเข้ามาเพียงเพื่อสานประโยชน์ต่อครอบครัวตระกูลชินวัตรเท่านั้น ถ้าเป็นแค่นั้นคงได้เห็นดีกัน
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:42

ถ้าสมมติยิ่งลักษณ์ถูกถอดถอนจริง  ไม่ว่าจะโดยองค์กรอิสระ หรือ ศาล  ตำแหน่งนายกว่างลง  อยู่ ๆ  เสื้อแดงประกาศเป็นรัธฐาธิปัตย์

จตุพรประกาศตั้งนายกคนกลางออกมา  เพื่อให้จัดการเลือกตั้งโดยเร็ว  ก็เลยอยากถามพี่น้อง  กปปส  จะรับได้ไหมครับ 

เพราะเป็นนายกคนกลางเหมือนกัน  :P

เสื้อแดงรู้ตัวหรือไม่ ว่าประเทศชิบหายก็เพราะ แกนนำเสื้อแดง คนเสื้อแดง รัฐบาลเสื้อแดง

นโยบายของรัฐบาลแดง นายกถูกถอดถอนเพราะหลักฐานความผิดชัดเจน แล้วจะให้จตุพรมาตั้งรัฐบาล

คนกลาง โดยอ้างรัฏฐาธิปัตย์ รัฏฐาธิปัตย์ที่เกิดจากความผิดพลาดอย่างใหญ่หลวงของนายตัวเองงั้นเหรอ 

ถามว่าความเหมาะสม ความเป็นจริง ความถูกต้อง คืออะไร ต้องตอบตัวเองก่อนครับ

กปปส ออกมาไล่รัฐบาลเพราะรัฐบาลนี้ทำดีเหรอ ไม่ใช่หรอก 

เพราะรัฐบาลห่วย นโยบายห่วย บริหารห่วย  มีพวกขบวนการแดงล้มเจ้า มีกองกำลังติดอาวุธ

กปปส  ไม่เคยต้องการมีอำนาจในคณะรัฏฐาธิปัตย์ แต่ต้องการรัฏฐาธิปัตย์ เพื่อกำจัดระบอบทักษิณ

แล้วจตุพรต้องการอะไร

รัฏฐาธิปัตย์ของจตุพร จึงไม่ใช่การจรรโลงประเทศ เป็นแค่การใช้อารมณ์ตอบโต้ โดยไม่มองพื้นฐานความจริง

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:42

งง นายกคนกลาง เสื้อแดงตั้ง แล้วมันจะกลางได้ยังไงหว่า

#13 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:43

ผมเป็นคนกลางครับ คนที่ไม่ฝักใฝ่ใครมีนะครับ แต่ก็ยังไม่เห็นจริง ๆ ว่า นายกคนกลางมันจะมีจริงในโลกไหม :P

เป็นควายแดงมันน่าอายตรงไหนครับ :P

#14 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:45

รีบๆเลยให้ไว ออกมาร่วมกันวันนี้ เดี๋ยวนี้เลย

รีบๆเลยให้ไว ออกมาร่วมกันวันนี้ เดี๋ยวนี้เลย

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:46

ผมว่าพวกคัดค้านการปฎิรูปประเทศของ กปปส ตั้งแง่ ไม่อยากให้ประเทศปฎิรูป กลัวนักการเมืองจะเสียประโยชน์ กลัวรัฐบาลมันจะโกงไม่ได้ แล้วมันจะไม่ได้โยนเศษกระดูกให้กินอีก ทาง กปปส ก็เรียกควายแดงมาร่วมปฎิรูปประเทศด้วยกัน แต่ก็ดัดจริตจะไปเลือกตั้ง เพราะคิดว่าพวกตัวเองก็มีเยอะ จะต้องนำประเทศเท่านั้น ทุกนโยบายจะทำลายชาติ ผลาญเงินภาษียังไง โกงกินยังไง ไม่สน เพราะมันไปเชื่อว่า ประชาธิปไตยคือเสียงส่วนใหญ่ ตัดสินความถูกต้อง กลุ่มที่ล้าหลังทำลายชาติ คือกลุ่มเสื้อแดงนี่แหละ 

#16 bastille

bastille

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:46

งง นายกคนกลาง เสื้อแดงตั้ง แล้วมันจะกลางได้ยังไงหว่า

ตรรกะเดียวกันครับ :P ผมเองยังไม่เชื่อเลยว่าในโลกนี้จะมีนายกที่เป็นคนกลาง จริง ๆ

#17 bastille

bastille

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:50

เคยมีคนตั้งคำถามผมว่า  กปปสและพธม  มีความชอบธรรมที่จะล้มรัฐบาล  แต่เขามีความชอบธรรมที่จะตั้งรัฐบาลหรือ  <_<

#18 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:54

ผมเป็นคนกลางครับ  คนที่ไม่ฝักใฝ่ใครมีนะครับ  แต่ก็ยังไม่เห็นจริง ๆ  ว่า  นายกคนกลางมันจะมีจริงในโลกไหม  :P

คนกลางเอียงไปทางล้มเจ้าใช่ไหมครับ ถึงได้นำเสนอรูปคุกบาสติล  :D

#19 zodiacwar12

zodiacwar12

น้องเก่า

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:57

เพราะเสื้อแดงเป็นพวกสกปรกทิ้งเรี่ยราด

แค่รับผิดชอบที่พื้นที่ชุมนุมยังไม่ได้

ไม่มีทางที่ผมจะปล่อยให้พวกสกปรกมาตั้งรัฐบาล

ให้ตอบก่อนว่า ที่ผมว่าเสื้อแดงเป็นพวกสกปรกมันคือเรื่องจริงมั้ย

555 จ้ะ พ่อม้อบคนดี สันติอหิงสา จุกกรู้ 55

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:00

เคยมีคนตั้งคำถามผมว่า  กปปสและพธม  มีความชอบธรรมที่จะล้มรัฐบาล  แต่เขามีความชอบธรรมที่จะตั้งรัฐบาลหรือ  <_<

คนขี้โกง ยังเป็นรัฐบาลได้เลย คนปราบโกง ทำไมจะตั้งรัฐบาลไม่ได้ 

#21 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:01

555 จ้ะ พ่อม้อบคนดี สันติอหิงสา จุกกรู้ 55
ไม่มีปัญญาเถียงเหรอจ๊ะ โด่ โด่

Edited by JSN, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:02.

#22 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:01

ใช่ครับ ต้องรื้อบ้านใหม่ไหม ถ้าปัญหามันไม่ได้อยู่ในบ้าน ไม่ได้เกิดเกิดจากตัวบ้าน หรือรากฐานของบ้าน

ชอบธรรมหรือไม่ ผมว่าอยู่ที่สาเหตุ และผลที่เกิดจากเหตุ ครับ 

ก็แน่ล่ะ หากกฏหมายไม่สามารถบังคับอะไรใครได้ ความผิดถูกดีชั่ว ไม่สามารถทำให้ใครรู้สึกละอายได้

คำว่าชอบธรรม มันจึงถูกละเลงให้เปลี่ยนไปตามความรู้สึกตัวเอง

แต่ถามแบบตรงๆว่า ทุกวันนี้อะไรเกิดขึ้นกับประเทศเราบ้าง  ความชอบธรรมควรจะบังเกิดได้หรือยัง

หรือต้องรอจนกว่าจะเกิดกลียุค   

ผมคงไม่รอความชอบธรรมแน่ๆ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#23 Shariff

Shariff

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:02

ทุกอย่างเขียนได้โดยผู้ชนะ

เอ็งไม่เข้าใจดอกหรือ

กลับไปตั้งโจทย์ใหม่ก่อนดีกว่าว่า

ทำยังไงถึงจะชนะ 

เอ่อ อย่าเอาแต่ซ้อมละ

แล้วก็ไม่ต้องพูดอีกนะว่าชนะเลือกตั้ง 2กพ.ไม่ได้สอนอะไรมั่งเลยรึ

เอาใหม่ พูดอีกรอบ

ประวัติศาสตร์เขียนโดยผู้ชนะ

Edited by Shariff, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:02.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#24 Shariff

Shariff

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:03

ยอมรับสินะว่าเสื้อแดงเป็นพวก สกปรก

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:05

ผมว่าแดงลองเปิดใจดีกว่า เข้ามาปฎิรูปประเทศด้วยกัน เห็นบอกว่าเกลียดการคอรัปชั่นเหมือนกัน ก็เข้ามาแก้กฎหมาย ให้เอาผิดนักการเมืองขี้โกง ไม่มีหมดอายุความ ปฎิรูปตำรวจ อยากจะแก้ไขกฎหมายเอาผิดองค์กรอิสระ ศาล ถ้ามีข้อเสนอดีๆ ก็มาร่วมปฎิรูปพร้อมกัน แต่อย่าเอาแบบรัฐบาลเถื่อนที่คิดจะล้มล้างระบอบการตรวจสอบ โดยการล้มองค์กรอิสระ และศาล 

#26 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:05

อืม............เสื้อแดงจะปฎิวัติยึดอำนาจตัวเองเหรอ?

#27 kairyuramon

kairyuramon

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:12

ตรรกะเดียวกันครับ :P ผมเองยังไม่เชื่อเลยว่าในโลกนี้จะมีนายกที่เป็นคนกลาง จริง ๆ

คนกลางจริง ๆ ไม่มีหรอกครับ แต่คนที่ยึดประโยชน์ของชาติ ของประชาชนเป็นใหญ่ ผมว่ามีจริง

ตอนนี้ผมไม่รู้หรอกนะว่ากระบวนการคัดเลือกมันเป็นอย่างไร แต่คงไม่ใช่กปปส.ประกาศขึ้นมาลอย ๆ แล้วเป็นแน่

#28 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:14

จะไปยากอะไรละ ก็ลองทำดูซิ ตอนแรกที่ กปปส เสนอสภาประชาชน ฝ่ายยิ่งลักษณ์ก็ลอกไอเดีย กปปส มาดัดแปลงเป็น สภาปฎิรูปประเทศ แล้วผลลัพธ์ออกมาเป็นไง? ถ้าไอเดียลอกได้ลอกไปแต่จะมีใครเข้าร่วมหรือเปล่าลองดูก็ได้

#29 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:19

กล้าป่าว  ..ไอ่ปึ้ง หัวนกตะกรุม..  มันบอกว่าเป็น ..กบฏ.. เลยเชียวน๊าาาาาาาาาาา  หากประกาศเป็นรัธฐาธิปัตย์

#30 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:20

อายอะไรครับกับการเป็นเสื้อแดง

นั่นสิ นางสดศรี อดีต กกต. ยังไม่อาย ไม่เป็นอีแอบ กล้าเปิดเผยตัวตนว่า "รับจ้างพรรคเพื่อไทย"

แล้วนายสุขุม นวลสกุล  อายอะไร ถึงไม่กล้าเปิดเผยความเกี่ยวพันกับพรรคเพื่อไทย

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#31 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:21

จขกท. เป็นคนกลางหว่างขาแม้วเลยทีเดียว ...อูวววส์

ปรีดี ทำมาก่อนแล้ว เชื่อเถอะ..กรูเรียนมา

หรือจะเทียบเคียง bastille ของเอ็งก็ได้นะ เหมือนกันนั่นแหละ เชื่อเถอะ..นี่กรูก็เรียนมา

ต่างกันตรงที่ พวกกรูเทิดทูนเจ้านายทุกพระองค์เป็นหนึ่งในสามเสาหลักค้ำจุนประเทศไทยเว่ย

ว่าก็ว่าเถอะ กบฏไพร่แดง จะทำได้เร้อ ชุมนุมแรมเดือน ต่อต้านคอรัปชั่น คัดค้านนิรโทษกรรม บลาๆ

ตรูเห็นพวกเอ็งตะบี้ตะบัน บุกโรงพยาบาล คุกคามบุคคลากรทางการแพทย์ ต่อยหญิง ตบเด็ก ถีบพระ

โคตรพ่อโคตรแม่พวกเอ็งสอนมาโคตรจะดีเลย สมแล้วที่เป็นควายในคอกจตุพร-ทักษิณ ...จุ๊กกรู้

อ้อ พวกเอ็งลืม สปป.ล้านนาของโคตรพ่อทักษิณโคตรแม่ยิ่งลักษณ์แล้ว ฤา ?

Edited by kritz, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:33.

#32 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:22

ถ้าเสื้อแดงและพรรคเพื่อไทย นปช. ไม่ใกล้แพ้ หรือเฮือกสุดท้าย จะกล้าถามหยั่งเชิงแบบนี้มั้ยครับ

เอาทุกทางจริงๆ เพื่อ ตัวเองและ พรรคพวกรอด :P

เหมือนผู้ร้ายตัวขี้โกงในละครน้ำเน่าเปี๊ยบ

Edited by ทองดี, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:27.

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:23

ถ้าเสื้อแดงประกาศตั้งรัธฐาธิปัตย์ แล้วประกาศว่าจะตั้งนายกคนกลางออกมา พี่น้องชาวหลากสีรับได้ไหมครับ

รัฎฐาธิปัตย์มีไว้กุมอำนาจรัฐ  แต่มิได้มีไว้กุมอำนาจใจของประชาชนครับ

วันนั้นหวังว่าจะได้เห็นใจของจขกท. เลือกข้างแล้วล่ะ ว่าจะเอากำนันสุเทพ หรือ อีปู
เมื่อคืนกำนันสุเทพ ก็บอกเช่นนี้ว่า จะให้การในศาลทำนองนี้ ว่าต้องชิงประกาศรัฏฐาธิปัตย์ ก่อนที่จะมีคนอื่นประกาศไง  

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:24

คนกลาง  เวลากาบัตรเลือกตั้ง ต้องกาช่อง "ไม่เลือกใคร" ..  คุณกาเลือกพรรคไหน

...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#35 bastille

bastille

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:27

คนกลาง  เวลากาบัตรเลือกตั้ง ต้องกาช่อง "ไม่เลือกใคร" ..  คุณกาเลือกพรรคไหน

...

ขึ้นอยู่กับว่าพรรคไหน นโยบายเป็นยังไงครับ ผมไม่ค่อยยึดติด  :P

#36 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:30

...

ขึ้นอยู่กับว่าพรรคไหน นโยบายเป็นยังไงครับ ผมไม่ค่อยยึดติด  :P

สงสัยเราจะตั้งคำถามไม่ตรงคำตอบ .. เอาใหม่ ขอถามใหม่

"วันที่ ๒ ก.พ. ๒๕๕๗ คุณเลือกพรรคไหน มีนโยบายอะไรบ้างที่เห็นว่าดีมีประโยชน์" ...

Edited by สมชายสายชม, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:30.

#37 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:30

...

อื่ม ต้องมีนโยบายจำนำข้าว และ คืนภาษีรถคันแรก กระทืบพระรูปแรก อะไรทำนองนี้

#38 Shariff

Shariff

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:34

มันน่าอายตรงไหนที่จะเอาล็อคอินเดิมมาโพสต์ประเด็นใหม่

#39 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:37

กลางม๊วกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กลางจนไม่รู้จะอธิบายยังไง

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#40 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:41

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#41 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:42

ผมเข้าใจว่า

เมื่อมีการตั้ง รัฏฐาธิปัตย์  แล้วจะต้องจัดการให้มี สภาประชาชน ก่อน มาจากทุกสาขาอาชีพ ทุกจังหวัด อาจถึงหนึ่งพันคน

เมื่อได้ สภาประชาชน แล้ว จะมีการสรรหา นายกและ คณะรัฐมนตรีรักษาการณ์

เมื่อมีนายก แล้ว ให้สภาประชาชน จัดปฏิรูปการปกครองมีรัฐธรรมนูญฉบับใหม่

เมื่อสภาประชาชนเห็นชอบการปฏิรูป เสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้นายกประกาศยุบสภา จัดเลือกตั้งใหม่

เสื้อแดงก็น่าจะมาร่วมกับ กปปส ในการตั้ง รัฏฐาธิปัตย์ และร่วมกันจัดหารให้มี สภาประชาชน

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#42 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:47

ถ้าเสื้อแดงอยากทำอย่างนั้นจริง ก็มาร่วมด้วยช่วยกันสิคะ

กำนันก็เชิญชวนตั้งหลายครั้งหลายคราแล้ว ว่าเชิญเสื้อแดงทุกคน ยกเว้น คางคก ไส้เดือน ที่ไม่ต้อนรับ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:26

Started by bastille, Today, 12:27

นายกคนกล าง หล ากสี กปปส

ไปบอก น.ร.ก.ยิ่งลักษณ์ ซิ.....

ถ้าหล่อนเห็นด้วย....

อาจจะหอมแก้มให้รางวัล.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:37

ลืมไปอีกข้อถ้าเสื้อแดงทำอย่างนั้นเดี๋ยวคุณดอกไม้ ได้ดิ้นตายคาสนามประชาธิปไตย หรอก :D

We love fender.

#45 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:41

ตอนกปปส.ประกาศโค่นล้มระบอบทักษิณ

ตอนนั้นออกมาเย้ยหยันว่าคนหยิบมือเดียวจะหาญมาต่อกรกับผู้ก่อการร้ายระดับโลกอย่างไอ้เหลี่ยมได้อย่างไร

ตอนนี้ประจักษ์แล้วว่าทั้งไอ้เหลี่ยมทั้งปูร่านไปไม่รอดแน่ เลยต้องออกมาตีกันการปฏิรูปและนายกฯคนกลาง

สายไปแล้วควายแดง

#46 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:48

ผมว่าความชอบธรรมของการได้รัฏฐาธิปัตย์มาของมวลมหาประชาชนจะสูงขึ้น ถ้าคนกลางๆอย่างเจ้าของกระทู้เข้าร่วมด้วยนะ

ถ้ารอให้ความชอบธรรมในอุดมการณ์ที่ไม่มีวันที่จะเอามาใช้จริงได้ ชาตินี้คงได้เห็นนายกที่มาจากตระกูลชินวัตรตลอดไปเป็นแน่ :)

สยามจงเจริญ  :) 

#47 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:53

ถามพวกเดียวกันดีกว่าน้อง

เสื้อแดงที่ประกาศจะตายเพื่อปกป้องตระกูลชินวัตร จะเสนอชื่อนายกคนกลางได้เหรอ

ทรมานใจตัวเองมากไปป่าว

:D  :D  :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#48 zodiacwar12

zodiacwar12

น้องเก่า

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:40

ถ้าเสื้อแดงและพรรคเพื่อไทย นปช. ไม่ใกล้แพ้ หรือเฮือกสุดท้าย จะกล้าถามหยั่งเชิงแบบนี้มั้ยครับ
เอาทุกทางจริงๆ เพื่อ ตัวเองและ พรรคพวกรอด :P

เหมือนผู้ร้ายตัวขี้โกงในละครน้ำเน่าเปี๊ยบ

คุณอย่ามาแถเลยครับ เพื่อไทยต่อให้แพ้เพราะองค์กรอิสระ แล้วพวกคุณและสุเทพแต่งตั้งนายกคนกลางขึ้นมา ยังไงก็ต้องมีม้อบเสื้อแดงออกมาเหมือน กปปส ครับ เพราะเค้าไม่เห็นด้วย แล้วก็จะกลายเป็นเลือกตั้งใหม่อีกครั้ง เพื่อไทยหรือตัวแทนเพื่อไทย ก็กลับมาอยู่ดี ผมว่าคุณรับไม่ได้หล่ะสิ ถ้าเสื้อแดงจะตั้งรัธฐาธิปัตย์มั้ง ง่ายๆในใจของคุณอะ อยากให้สุเทพเลือกคนกลาง(ที่เอียง)มาเป็นนายกใช่มั้ยหล่ะ

#49 zodiacwar12

zodiacwar12

น้องเก่า

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:41

ถามพวกเดียวกันดีกว่าน้อง

เสื้อแดงที่ประกาศจะตายเพื่อปกป้องตระกูลชินวัตร จะเสนอชื่อนายกคนกลางได้เหรอ

ทรมานใจตัวเองมากไปป่าว

:D  :D  :D

ตาม step หางเหลือบตอบเค้าไม่ได้ก็เบี่ยงประเด็น

#50 Shariff

Shariff

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:44

คุณอย่ามาแถเลยครับ เพื่อไทยต่อให้แพ้เพราะองค์กรอิสระ แล้วพวกคุณและสุเทพแต่งตั้งนายกคนกลางขึ้นมา ยังไงก็ต้องมีม้อบเสื้อแดงออกมาเหมือน กปปส ครับ เพราะเค้าไม่เห็นด้วย แล้วก็จะกลายเป็นเลือกตั้งใหม่อีกครั้ง เพื่อไทยหรือตัวแทนเพื่อไทย ก็กลับมาอยู่ดี ผมว่าคุณรับไม่ได้หล่ะสิ ถ้าเสื้อแดงจะตั้งรัธฐาธิปัตย์มั้ง ง่ายๆในใจของคุณอะ อยากให้สุเทพเลือกคนกลาง(ที่เอียง)มาเป็นนายกใช่มั้ยหล่ะ

ตื่นๆๆๆๆ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ยังฝันถึงม๊อบเสื้อแดงอยู่อีกเหรอเนี่ย

โอ๊ยยยยยยยยยยย  กูขรรม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน