Jump to content

ช่วยกันดูแลเวบเสรีไทยดอทเนทด้วยครับ.....ฮา

• Please log in to reply
148 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:27

ชื่อเจ้าของบัญชีก็กรอกสิครับ ไม่จำเป็นต้องถูกเป๊ะๆก็ได้ฮ่ะ พอกรอกเสร็จมันก็จะส่งรหัส OTP เข้ามือถือเรา เรากรอกรหัสยืนยันไปว่าเราทำการสร้างบัญชีไว้สำหรับโอนเงินเพิ่มอีก 1ยูส  แล้วก็เลือกที่เราสร้างบัญชีสำหรับโอนอันนี้   ทีนี้มันก็จะขึ้นเป็นชื่อเจ้าของบัญชีละฮ่ะ โอนได้เลย ผมกรอกไม่เคยตรงเป๊ะสักที

#52 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:14

*
POPULAR

สะดวกโอนให้เช้าวันเสาร์นะครับ

ถ้าลุงปุฯ ไม่ติดตามเรื่องนี้ผมเองก็คงลืมเรื่องรายจ่ายเหล่านี้ไปแล้ว

ก็ต้องขอบคุณลุงปุฯ ครับที่ช่วยเตือน..

ปล. ถ้าเกิดว่ามีแผนจะทำเสื้อเสรีไทยรุ่นใหม่ออกมา เต็มใจสนับสนุนเช่นเดิมนะครับ

ตัวเดิมของผมเก่าแล้ว ใส่ออกไปชุมนุมแล้วสาวๆไม่ค่อยเหล่เหมือนแต่ก่อน..  :)  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:15

คุณ RiDKuN_user ยืนยันรายละเอียด ตามกระทู้เดิมนี้นะคะ

การบริจาคช่วยเหลือค่าโฮสติ้ง รบกวนให้ฝากหรือโอนเข้าบัญชีตามรายละเอียดนี้ครับ

ธนาคารกสิกรไทย (KBANK) 

หมายเลขบัญชี  996-2-04786-3

ชื่อบัญชี Pa***** S******** (ขออนุญาตเซนเซอร์ชื่อบัญชี)

จะออกไปโอนให้บ่ายนี้เลยจ้ะ :wub:

โอนเสร็จแล้วจะมาแปะบอกนะคับ :)

gladiator 1.jpg

#54 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:44

*
POPULAR

โอนเงินให้บุคคลอื่น - สถานะการทำรายการ pixel_gray.gif สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว หมายเลขอ้างอิง TRTR140410830928477 pixel_gray.gif รายละเอียดการทำรายการ จากบัญชี ********** เพื่อเข้าบัญชี 996-2-04786-3 Pak Su ชื่อบัญชี ********** จำนวนเงิน (บาท) 1,000.11 วันที่โอนเงิน 10/04/2014 บันทึกช่วยจำ   แจ้งผู้รับโอน   ข้อความสำคัญ :
- โปรดตรวจสอบ "เลขที่บัญชี" ซึ่งปรากฏใน email ที่ระบบส่งไปยืนยันการทำรายการเพื่อให้แน่ใจว่าเป็นหมายเลขบัญชีที่ท่านต้องการโอนเงิน
- กรณีเลขที่บัญชีที่ปรากฏใน email ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อธนาคารทันทีที่ K-Contact Center โทร. 0 2888 8888 กด 03 เพื่อให้ธนาคารช่วยประสานงานในการขอเงินคืนจากบัญชีปลายทาง หมายเหตุ:

ท่านสามารถพิมพ์รายการนี้เพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐาน

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#55 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:05

สมัครครั้งแรกๆเคยหลงเข้าไปอ่านเรื่องการบริจาค ตอนนี้หาช่องเข้าไม่ได้ ลืม  :(

ขอรายละเอียดด้วยครับ โอนเข้าที่ไหน  :)

เหมือนกันเลยค่ะ ปีที่แล้วตั้งใจจะโอนให้ตอนกลับเมืองไทย หาช่องทางไม่เจอ รออีก2เดือนนะคะ เพราะโอนจากตปท.ไม่ได้ ไม่ได้เอาเบอร์เมืองไทยมาใช้ที่นี่ เวลาโอนต้องรอรับ code OTP ก่อนถึงจะโอนได้ สงสัยอีกอย่างค่ะ เวลาโอนใส่แต่เลขบัญชีอย่างเดียวได้เหรอคะ ชื่อบัญชีใส่ยังไง

แนะนำให้ปักหมุดกระทู้รับเงินบริจาคค่ะ เชื่อว่าเงินบริจาคท่วมบอร์ดแน่นอน

แก้ไขคำผิดค่ะ

Edited by Tatiana, 14 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:26.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#56 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:15

ของผ

สมัครครั้งแรกๆเคยหลงเข้าไปอ่านเรื่องการบริจาค ตอนนี้หาช่องเข้าไม่ได้ ลืม  :(

ขอรายละเอียดด้วยครับ โอนเข้าที่ไหน  :)

เหมือนกันเลยค่ะ ปีที่แล้วตั้งใจจะโอนให้ตอนกลับเมืองไทย หาช่องทางไม่เจอ รออีก2เดือนนะคะ เพราะโอนจากตปท.ไม่ได้ ไม่ได้เอาเบอร์เมืองไทยมาใช้ที่นี่ เวลาโอนต้องรอรับ code OTP ก่อนถึงจะโอนได้ สงสัยอีกอย่างค่ะ เวลาโอนใส่แต่เลขบัญชีอย่างเดียวได้เหรอคะ ชื่อบัญชีใส่ยังไง

แนะนำให้ปักหมดกระทู้รับเงินบริจาคค่ะ เชื่อว่าเงินบริจาคท่วมบอร์ดแน่นอน

ของผมใช้ทหารไทย อินเตอร์เนตแบ็งค์ผมใส่ชื่อที่ใกล้เคียงอะครับ เพราะมันเป็นการสร้างแอ๊คเค้าท์ในการโอนในครั้งต่อไป หลักๆคือธนาคาร กับเลขบัญชี     ส่วนชื่อที่กรอกตอนแรก เพื่อดูว่าใกล้เคียงกับชื่อบัญชีธนาคารไหม จะได้ไม่ผิดตัวฮะ

ยกตัวอย่าง ถ้าให้ใส่ชื่อเจ้าของบัญชี ผมใส่ชื่อเล่นเค้า เช่น จอย  ส่วนชื่อเรียกบัญชี ผมตั้งไว้ ที่รัก  (ตัวอย่างฮ่ะ)  ส่วนชื่อเจ้าของบัญชีจริงๆอาจจะชื่อ ClupXZa ซึ่งพอสร้างเสร็จ ผมก็โอนได้ปรกติฮ่ะ

#57 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:18

โอนผ่านเวป ... ชื่อบัญชี จะใส่ว่า "เวปบอร์ดเสรีไทย" ก็ได้ครับ  พอผ่านขั้นตอนต่อไป มันจะขึ้นชื่อจริงๆ ของเจ้าของบัญชี ภา..... สุ....

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:49

*
POPULAR

ถ้าลุงปุฯ ไม่ติดตามเรื่องนี้ผมเองก็คงลืมเรื่องรายจ่ายเหล่านี้ไปแล้ว

ก็ต้องขอบคุณลุงปุฯ ครับที่ช่วยเตือน..

ปล. ถ้าเกิดว่ามีแผนจะทำเสื้อเสรีไทยรุ่นใหม่ออกมา เต็มใจสนับสนุนเช่นเดิมนะครับ

ตัวเดิมของผมเก่าแล้ว ใส่ออกไปชุมนุมแล้วสาวๆไม่ค่อยเหล่เหมือนแต่ก่อน..  :)  

ยากได้ใหม่เพราะเหตุนี้.....!

วันก่อนนั้นสวมไปเวทีราชดำเนิน....

มีหญิงสาวสามคนเข้ามามองใกล้หน้าอกผม....

ร้อนวุบวาบเลย......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#59 Bot V Mask

Bot V Mask

ตัว V อยู่กลางหน้าผาก

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:10

*
POPULAR

โอนไปให้แล้วนะครับ 499.00บาท ช่วยๆกัน :)

ปอลู.พวกพี่ๆที่มีหลายๆล็อกอิน ก็ช่วยๆกันหน่อยนะครับ :D

Edited by Bot V Mask, 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:16.

#60 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:15

โอนให้แล้วครับ

#61 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:16

ได้เลย เดี๋ยวจัดให้

#62 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:17

ยากได้ใหม่เพราะเหตุนี้.....!

วันก่อนนั้นสวมไปเวทีราชดำเนิน....

มีหญิงสาวสามคนเข้ามามองใกล้หน้าอกผม....

ร้อนวุบวาบเลย......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#63 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:19

*
POPULAR

โอนไปแล้วครับ ยอด 1,000.00 บาท

เวลา 11.29 น.

สนใจเสื้้อนะครับ เคยอ่านย้อนหลังไปเจอ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#64 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:22

*
POPULAR

ลองทำตามที่คุณ serialnu คุณหงส์เฒ่าเสาร์ธรรมบอก ตอนนี้ก็โอนได้แล้ว ตามรูปครับ

เวลาประมาณ 3 โมงเศษ

มีโอกาส จะโอนให้อีกครับ

ไม่อยากให้ภรรยากระโตกกระตาก

เดี๋ยวโดนตบฟ่ำ

Edited by ชามู, 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:29.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#65 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:34

*
POPULAR

กลับไปดูกระทู้บริจาคเก่า

ถึงกับสะดุ้ง

เพราะเจ้าของบัญชี  Pa***  S*** ที่แท้จริงแล้วคือ

Panthong*** Shinaw***

อาห์ .....

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#66 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:00

*
POPULAR

เพราะเจ้าของบัญชี  Pa***  S*** ที่แท้จริงแล้วคือ

อาห์ .....

:o  ท่านริดกุน  :lol:

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#67 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:10

โอนไปแล้วครับ ยอด 1,000.00 บาท

เวลา 11.29 น.

สนใจเสื้้อนะครับ เคยอ่านย้อนหลังไปเจอ  :)

เสื้อต้องตกลงกันก่อนครับ ร่วมกันเลือกผ้า/ออกแบบ/โหวต/ หาผู้รับผิดชอบทำ/ เสนอราคา พร้อมกำหนดจ่ายเงิน

ปล.แต่ถ้าทำเหมือนเดิมอย่าทำเลย เนื้อผ้าแย่มาก(บอกตรงๆว่าห่วยที่สุด/ ไม่กล้าใส่ไปไหนเลย ผ้ามันยืดไม่เป็นรูปทรง//..ไม่ได้ว่าคนทำนะ แต่เราเลือกผ้าราคาถูกไปหน่อย)

ถ้าเที่ยวนี้ต้องเปลี่ยนเป็นผ้าดีๆหน่อย ครั้งนั้นถือเป็นบทเรียน แก้ไขใหม่

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#68 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:49

*
POPULAR

อาห์ .....

ในที่สุดก็มีคนรู้จนได้

ได้เวลาเปิดเผย plot twist แล้วสินะครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#69 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:49

แว้กส์ ลืมไปแบงค์ ยังไงก็ตั้งใจจะโอนนะคะ แต่ปิดเทอมมันช่างวุ่นวายกับเด็กๆทั้งวันทั้งคืนเลย กินพาราทุกวั้นทุกวัน อีกหน่อยต้องกินยาระงับประสาทแล้วมั้ง ป่าวแก้ตัวเน้อ เรื่องจริง

#70 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:50

*
POPULAR

ผู้ดูแลน่าจะโพสท์ลงเฟซด้วยก็ดีนะคะ

คนอีก 227,955 จะได้เห็น :)

ปกติแค่สมาชิกในนี้ ก็เพียงพอในแต่ละปีแล้วครับ

รับบริจาคเยอะเกินไป ผมก็เก็บไว้ในบัญชีเฉยๆ

สู้ให้สมาชิกเก็บเงินไว้ใช้จ่าย และบริจาคเมื่อจำเป็น น่าจะดีที่สุดครับ 

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#71 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:50

อาห์ .....

ได้เวลาเปิดเผย plot twist แล้วสินะครับ  -_-

แว้กส์ยกกําลังสอง

#72 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:01

*
POPULAR

โอนแล้วฮะ ๕๐๐ เวลา ๑๗ ๕๖
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#73 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:28

บัตร TURE ได้ปล่าวครับท่าน ริด ผมจะรูดง่ายกว่าใน บช ... เพราะ เจ้าที่แรง sms เด้งปุ๊บ เสียงโทรศัพท์ดังปั๊บ :o

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#74 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:31

ยังมิได้ว่างโอน แต่จะดำเนินการภายใน 2-3 วันนี้นะคะ

(พอดีไม่กล้าทำธุรกรรมผ่านอินเทอร์เน็ตน่ะค่ะ กลัว อิอิ)

#75 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:36

*
POPULAR

ขออนุญาตแสดงความเห็นหน่อยนะครับ
คืออยากให้มีช่วงเวลาเป็นประจำที่เราจะได้แสดง
น้ำใจกันแต่อาจจะเป็นการมีกิจกรรมเช่นที่เคย
ทำเสื้อเสรีไทย หรือกิจกรรมอย่างอื่นที่จะเป็นการ
ระดมใจกันมาช่วยเหลือค่าใช้จ่ายบ้างในปีนึงอาจจะมี
สองหรือสามครั้งก็ได้ แต่มีช่วงเดือนไหนของปีบ้าง
ก็ตามเหมาะสม. เพราะผมเห็นใจท่านที่รับผิดชอบ
ดูแลค่าใช้จ่ายท่านคงลำบากใจที่จะต้องมาบอกกับเพื่อนสมาชิก
ถ้ามีช่วงเวลาที่กำหนดนัดกันและเหมือนเป็นประเพณีของการ
แสดงความสามัคคีของคนเสรีไทยเพื่อนๆคิดว่าดีไหมครับ

#76 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:09

*
POPULAR

โอนให้แล้วครับ ห้าร้อยบาท 10/04/14 เวลา 18:48
กว่าเมียจะเชื่อลำบากเหมือนกัน

#77 Changthaithai

Changthaithai

น้องใหม่

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:25

*
POPULAR

ร่วมด้วยช่วยกัน
วันที่ 10/04/2557 เวลา 16:58 จำนวน 501 บาท ครับ

#78 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:32

*
POPULAR

ตาหูเหลือก ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ

Attached Images

#79 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:33

ว้ายรูปใหญ่อายจัง
ไปดีกว่า
แว่บบบบบ!!!!!!

#80 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:41

*
POPULAR

โอนให้แล้ว 500 ครับ

#81 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:50

*
POPULAR

อนุโมทนากับทุกๆ ท่าน

พรุ่งนี้ถ้าว่างจะออกไปโอนบ้าง  คงไม่มาก  ช่วยเท่าที่มี

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#82 euforia

euforia

น้องเก่า

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:52

*
POPULAR

พรุ่งนี้นะพี่ 

ให้เท่าที่มีนะ มีน้อย แต่อยากให้..

Whatever your position, you are of my house, and that means ... You will serve the King.

twitter;

#83 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:46

*
POPULAR

โอนให้แล้วครับ ห้าร้อยบาท 10/04/14 เวลา 18:48

ดูๆไปแต่ละท่าน มีความยากลำบากจริงๆ  :P  :lol:

จริงๆท่านพานทอง... เอ๊ยท่านริดกุนก็ออกมาบอกแล้วว่ายังไม่ซีเรียสครับ หลายๆท่านรอก่อนก็ได้ครับ  :)

#84 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:49

*
POPULAR

ดูๆไปแต่ละท่าน มีความยากลำบากจริงๆ  :P  :lol:

จริงๆท่านพานทอง... เอ๊ยท่านริดกุนก็ออกมาบอกแล้วว่ายังไม่ซีเรียสครับ หลายๆท่านรอก่อนก็ได้ครับ  :)

ขำ แสงธูป อ้ะ

:lol: :lol:

#85 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:00

อาห์ .....

เหอ

cuteblogcornerDOTblogspot_disgusted-oh-g

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#86 ant

ant

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:47

*
POPULAR

ขออภัยเพิ่งเข้ากระทู้มาครับ (21.46 น.)

ทราบความแล้ว วันพรุ่งนี้จะเอาข้าวไปขาย แล้วจะสนับสนุนตามสมควร..ครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#87 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:17

*
POPULAR

ขอแนะนำติดต่อความช่วยเหลือจากทีมงาน กปปส เลยครับ

เผื่อเขาช่วยได้

ใช้เวปเค้าทำมาหาแด๊ก หาเลี้ยงพ่อแม่ลูกเมีย เป็นล่ำเป็นสัน  ก็ช่วยเหลือเวปบ้างนะครัช  ไม่ใช่เอาแต่โพสจั ญไรไปวัน ๆ อย่างเดียว -_-

#88 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:48

*
POPULAR

โอนไปแล้ว ตอนประมาณบ่าย 2.40 เมื่อวาน  ผ่านตู้ KBank  ยอด 1000 ครับ

#89 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:53

ขายเสื้อ ขายเสื้อ ขายเสื้อ 

#90 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:08

ขายเสื้อ ขายเสื้อ ขายเสื้อ 

ถอดเสื้อ ถอดเสื้อ ถอดเสื้อ

ฮิฮิ ย้อเย่นนน

(เป็นคห.ที่หาสาระไรมิล่าย.... :lol: )

#91 แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:46

*
POPULAR

โอนแล้วฮ่ะ เวลา10.48 ยอด299 แหะๆ มีปัญญาเท่านี้เพราะปิดเทอมแถมใกล้จะกลางเดือน ตังค์เลยเหลือน้อยน่ะฮ่ะ เดี๋ยวคนหาเลี้ยงเค้าจะบ่น

#92 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:36

*
POPULAR

โอนให้แล้ว 555.00 บาท

:)

#93 ant

ant

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:24

*
POPULAR

อาห์ .....

โอนแล้วครับ 510 บาท รอให้ขึ้นใบประทวนได้ก่อนแล้วจะหนับหนุนอีก  อีกทั้งช่วง Summer เมียตัดค่าใช้จ่ายส่วนงานราชการออก

แต่ไม่รู้ถึงหรือเปล่าเพราะเจ้าของบัญชีไม่ได้ชื่อ Panthong*** Shinaw*** แต่เลขบัญชีถูกต้องนะ  9962047863 กสิกรไทย

ส่วนเรื่องเสื้อก็น่าสนใจนะครับ ขอจองล่วงหน้ากับภรรยาและลูก 4 ตัว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#94 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:30

น่าจะปักหมุดกระทุ้นี้ไว้จนกว่าค่าเซิฟจะพอนะ กลัวค่าเซิฟไม่พอ  :(

#95 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:54

น่าจะปักหมุดกระทุ้นี้ไว้จนกว่าค่าเซิฟจะพอนะ กลัวค่าเซิฟไม่พอ  :(

พวกเราลงแดงตายก่อนครับ ถ้าค่าโฮสต์ไม่พอ :D  :D

#96 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:45

จัดไปครับเพื่อเวปของคนดีมีสมองคิดด้วยเหตุผล

#97 anntracite

anntracite

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:35

*
POPULAR

โอนแล้วนะคะ1505 บาทเมื่อวาน 19:46 Bangkok bank

#98 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 03:46

*
POPULAR

ด้วยยังขัดสนเดือนชนเดือน จึงขอสนับสนันด้วยการดันก็แล้วกัน

ปล. ถ้าเว็บมาสเตอร์สนใจรับปัจจัยเป็นข้าวสารอาหารแห้ง จะส่งข้าวสารไปให้หนึ่งกระสอบ

#99 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:03

*
POPULAR

โอนไปแล้วครับ เมื่อวาน 12/4/2557 20.54 ยอด 2000 บาทครับ

Edited by Ricebeanoil, 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:05.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#100 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:33

กราบขออภัยจริงๆ
วันนี้มาห้าง ปรากฏว่าแบงค์ห้างปิดกันหมดครับ
เปิดแล้วจะโอนให้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน