Jump to content

- - - - -

จากเพจ สมรัก พรรคเพื่อเก้ง

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:27

คุณปัญญา เป็นเจ้าของเวิร์คพอยท์
บางคนรักทั้งคุณปัญญา และเวิร์คพอยท์
บางคนชอบ คุณปัญญา แต่ไม่ได้ชอบ บริษัทเวิร์คพอยท์
บางคนชอบเวิร์คพอยท์ แต่ไม่ได้ชอบคุณปัญญา
บางคนเฉยๆกับคุณปัญญา และเวิร์คพอยท์
บางครั้งคนไม่ชอบคุณปัญญาแต่ชอบเวิร์คพอยท์
บางครั้งคนไม่ชอบเวิร์คพอยท์แต่ชอบคุณปัญญา
บางคนไม่ชอบคุณปัญญาและเวิร์คพอยท์

ปฎิเสธไม่ได้ว่าในสังคมมีคนทุกรูปแบบที่กล่าวมา
ทุกคนรุ้ดีว่าวันนึง คุณปัญญาต้องลงจากตำแหน่งให้คนต่อไปเข้ามาบริหารแทน
แล้วใครจะมาแทน
ถึงวันนั้นคุณอาจจะกลายเป็นคนที่คุณด่าอยุ่ในทุกวันนี้แทนก็ได้

ทุกคนมีความคิดเห็นยังไงกับมันครับ ไอนี่เคยบอกว่าจะไม่พูดเรื่องเบื้องบนแล้วห้ามคุยเรื่องนี้ในเฟสมัน แต่ตอนนี้มันลบไปแล้ว 

#2 precurefan

precurefan

น้องใหม่

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:34

จะเอาอะไรกับเพจที่คิดว่าทุกเรื่องเป็นเรื่องตลกมากล่ะครับ 

ปล่อยไว้เรื่อยๆเดียวคนก็เริ่มเบื่อเหมือนเพจจ่าเอง

#3 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:35

เดี๊ยวมันก็ได้หนีไปอยู่กับไอ้โกตี๋อีกราย

#4 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:44

ถ้าดูตัวอย่างจาก 3 ช่า
ถึงการเลี้ยงดูและให้โอกาส
ผมเป็นหม่ำ ผมว่าผมอาจตายแทนได้นะครับ
หม่ำเคยแซวคุญปัญญาเล่นบ้าง ขำๆ
แต่ถ้าวันไหนโหน่งเท่งเล่นแรงไป
หม่ำก็ตบกะโหลกเอาเหมือนกัน

มันคงอยู่ที่การแตะต้องคุณปัญญา มันเป็นเรื่องวิธีไหน
การโกหก ใส่ร้าย สร้างเรื่องบิดเบือน
เป็นผม ผมก็ไม่ยอมครับ ผมรักของผม

ผมคงห้ามไม่ให้ใครไม่ชอบคุณปัญญาไม่ได้
คงบังคับใครให้รักไม่ได้เช่นกัน
แต่ทุกอย่างมันมีทั้งกติกาและความรู้สึกของส่วนรวม

ถ้าไม่เคารพกติกาและความรู้สึกของส่วนรวม
ก็ต้องเป็นเพียงผู้ร้ายไร้แผ่นดินอยู่อย่างโกตี๋

ง่ายๆ แค่นั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#5 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:58

ถ้าดูตัวอย่างจาก 3 ช่า
ถึงการเลี้ยงดูและให้โอกาส
ผมเป็นหม่ำ ผมว่าผมอาจตายแทนได้นะครับ
หม่ำเคยแซวคุญปัญญาเล่นบ้าง ขำๆ
แต่ถ้าวันไหนโหน่งเท่งเล่นแรงไป
หม่ำก็ตบกะโหลกเอาเหมือนกัน

มันคงอยู่ที่การแตะต้องคุณปัญญา มันเป็นเรื่องวิธีไหน
การโกหก ใส่ร้าย สร้างเรื่องบิดเบือน
เป็นผม ผมก็ไม่ยอมครับ ผมรักของผม

ผมคงห้ามไม่ให้ใครไม่ชอบคุณปัญญาไม่ได้
คงบังคับใครให้รักไม่ได้เช่นกัน
แต่ทุกอย่างมันมีทั้งกติกาและความรู้สึกของส่วนรวม

ถ้าไม่เคารพกติกาและความรู้สึกของส่วนรวม
ก็ต้องเป็นเพียงผู้ร้ายไร้แผ่นดินอยู่อย่างโกตี๋

ง่ายๆ แค่นั้น

มีข้อมูลพวกนี้พอหลังไมค์ให้ผมได้ติดตามบ้างมั้ยครับพอดีมือใหม่   ยังไม่ทัน   เพราะผมก็มีข้อสงสัยหลายข้อเหมือนกันแต่ไม่รุ้จะถามใคร   เช่นกรณีถึงขนาด องค์รักษ์ต้องชักปืนขู่เพราะ นักบินทำร้ายคุณปัญญา อ่ะครับ ถ้าผิดพลาดตรงไหนท้วงตริงได้ครับ จะได้แก้ไขคอมเม้นต์ทัน

#6 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:03

ไม่มีหรอกครับ
ผมไม่ได้ติดตามอะไรคนกลุ่มนั้น
กรณีตัวอย่างผมก็ไม่ทราบเรื่องครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:17

ขอนอกประเด็น

เพจลูกเจี๊ยบ ทำให้ผมทราบว่า

สลิ่มก้ด่า พรรคสีฟ้า ได้เหมือนกัน

ถ้าหากพรรคสีฟ้า ทำสิ่งที่รู้สึกน่าขัดใจ

Edited by Maratiraj_, 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:18.

#8 tawan2

tawan2

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:37

คุณปัญญา เป็นเจ้าของเวิร์คพอยท์
บางคนรักทั้งคุณปัญญา และเวิร์คพอยท์
บางคนชอบ คุณปัญญา แต่ไม่ได้ชอบ บริษัทเวิร์คพอยท์
บางคนชอบเวิร์คพอยท์ แต่ไม่ได้ชอบคุณปัญญา
บางคนเฉยๆกับคุณปัญญา และเวิร์คพอยท์
บางครั้งคนไม่ชอบคุณปัญญาแต่ชอบเวิร์คพอยท์
บางครั้งคนไม่ชอบเวิร์คพอยท์แต่ชอบคุณปัญญา
บางคนไม่ชอบคุณปัญญาและเวิร์คพอยท์

ปฎิเสธไม่ได้ว่าในสังคมมีคนทุกรูปแบบที่กล่าวมา
ทุกคนรุ้ดีว่าวันนึง คุณปัญญาต้องลงจากตำแหน่งให้คนต่อไปเข้ามาบริหารแทน
ถึงวันนั้นคุณอาจจะกลายเป็นคนที่คุณด่าอยุ่ในทุกวันนี้แทนก็ได้

ทุกคนมีความคิดเห็นยังไงกับมันครับ ไอนี่เคยบอกว่าจะไม่พูดเรื่องเบื้องบนแล้วห้ามคุยเรื่องนี้ในเฟสมัน แต่ตอนนี้มันลบไปแล้ว 

รู้แบบนี้แล้วพี่จะเอามากระจายทำหอกหักอะไรคับพี่ แบบนี้ MOD ให้ผ่านใช่มั๊ยครับ

เอียงป่าวครับ

#9 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:35

บางครั้งบางที มันก็เข้าใจยากนะครับ สำหรับนักธุรกิจ(นักหาเงิน) ซึ่งคนกลุ่มนี้มีมากเหมือนกัน

ไม่ยอกเอ่ยวาจาใดๆ แม้จะชอบใคร หรือไม่ชอบใครก็อมไว้ก่อน (แต่ส่วนใหญ่มันปิดไม่ได้หรอก แค่พูดออกมาไม่กี่ประโยค คนมันก็จับสัญญาณได้แล้ว)

เพราะฉะนั้นผมคิดว่าเฉยๆ สำหรับพวกที่ไม่ใช่ด่านหน้า ไม่ใช่ตัวตั้งตัวตี // ใครทำอะไรก็รับทราบไว้ในใจก็พอ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#10 kittycats

kittycats

น้องเก่า

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2557 - 01:55

รู้แบบนี้แล้วพี่จะเอามากระจายทำหอกหักอะไรคับพี่ แบบนี้ MOD ให้ผ่านใช่มั๊ยครับ

เอียงป่าวครับ

แล้วผมผิดตรงไหนที่เอามาถามความคิดเห็นเพื่อนในนี้   จะได้รุ้ว่าทุกคนคิดยังไง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน