Jump to content

- - - - -

พี่หนุ่ยกินกล้วย

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:28

นูโวกับไมโครดังมาไล่ๆกัน

แต่ผมไม่เคยชอบเพลงนูโวเลย หน่อมแน้ม ขายหล่อ ไฮโซไปวันๆ  ผมมันสาวกร็อคมือขวาเท่านั้น

วันนี้ กาลเวลาได้พิสูจน์แล้ว  ว่า "ดูคน ต้องดูกันไปนานๆ"

gladiator 1.jpg

#52 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:34

ผมฟังได้ทุกแนวนะ แต่โดยมากจะชอบแนวใสๆ ป๊อปร๊อคน่ะนะ

ตอนไมโคร ยังเฉยๆ แต่พอพี่หนุ่ยแยกตัวออกมา ฉายเดี่ยวแล้ว

ก็ฟังติดหูดี เลยฟังทุกอัลบั้ม แต่ถ้าให้เทียบ ผมชอบของ Nouvo มากกว่าแฮะ

มันดูมีเอกลักษณ์-อัตลักษณ์ กว่าของพี่หนุ่ยน่ะนะ เพลงก็ติดหูกว่า

อย่างเพลง "สองคนในร่างเดียว" ฟังแล้ว เออมันใช่แฮะ แฟนเรา(สมัยนั้น) มันเอาแต่ใจจริงๆ ...ฮ่าๆ

เพลงร๊อคต่างประเทศ ผมชอบแนว MLTR ฟังสบาย ไม่หนัก พริ้วๆ ...อิอิ

#53 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:34

เค้าคือใคร ? ฟังแต่แนวเพลงบรรเลง Orchestra.
ไม่รู้จักจริงๆ

Edited by gears, 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:37.

#54 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:35

หนุ่ยอำพล =ตำนาน

จิรายุธ=ขยะ

ถ้าสิ่งที่ครอบครัว "หมาต๋า" สั่งสอนมาแล้วได้ข้อสรุปแบบนี้

ควรพากันไปโดดน้ำตายยกครัว ดีกว่านะ อยู่ไปก็รกโลก เชื่อดิ -_-

#55 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 09:40

เค้าคือใคร ? ฟังแต่แนวเพลงบรรเลง Orchestra.

รู้ไหม Moonlight Sonata มีความพิเศษยังไง ...อิอิ

#56 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:07

ไม่เกี่ยวกับกระทู้นะ   ทำไมผมคิดถึง ใจดี20 ว่ะเนี่ย

#57 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 10:19

ผมอยากจะเข้ามาบอกว่า ผมเอาเทปของไอ้หัวกล้วยหนุ่ยทิ้งลงถังขยะหมดแล้ว

แต่ ผมทำไม่ได้ครับ

เพราะตั้งแต่ไอ้หัวกล้วยหนุ่ยออกเทปเหียกๆ ของมัน

ด้วยคุณภาพของเพลงมัน ด้วยคุณภาพของเสียงร้องมัน ผมไม่เคยเสียตังค์ให้มันเลย

ผมว่าไอ้หัวกล้วยหนุ่ยมันก็อปปี้วิธีร้องเพลงของอัศนี วสันต์ แต่ห่วยกว่าเยอะ

ปล เพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่านข้อความ กรุณาเปลี่ยนคำว่า กล้วย เป็น ค__ย จะได้เหมาะสมกับระดับวุฒิภาวะของไอ้หัวกล้วยหนุ่ย

#58 konba555

konba555

น้องเก่า

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:01

...ด่าเขาว่าไม่เคารพกติกา...แต่พวก...มัน...แหกกติกา...ทุกอย่าง...ที่มันด่าคนอื่น...พวกมันเอาไปทำเอง...ทั้งนั้น...

#59 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:16

ผมอยากจะเข้ามาบอกว่า ผมเอาเทปของไอ้หัวกล้วยหนุ่ยทิ้งลงถังขยะหมดแล้ว

แต่ ผมทำไม่ได้ครับ

เพราะตั้งแต่ไอ้หัวกล้วยหนุ่ยออกเทปเหียกๆ ของมัน

ด้วยคุณภาพของเพลงมัน ด้วยคุณภาพของเสียงร้องมัน ผมไม่เคยเสียตังค์ให้มันเลย

ผมว่าไอ้หัวกล้วยหนุ่ยมันก็อปปี้วิธีร้องเพลงของอัศนี วสันต์ แต่ห่วยกว่าเยอะ

ปล เพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่านข้อความ กรุณาเปลี่ยนคำว่า กล้วย เป็น ค__ย จะได้เหมาะสมกับระดับวุฒิภาวะของไอ้หัวกล้วยหนุ่ย

ลุงป้อม อัสนีเคยเป็นโปรดิวเซอร์ให้วงไมโครตอนออกเทปชุดแรกครับ

ยอมรับ มีหลายเพลงที่น้าหนุ่ยร้องเพลงแบบลากเสียงเลียนแบบอัสนี เช่น อยากจะบอกใครสักคน, จำฝังใจ 

Edited by อู๋ ฮานามิ ประธาน กปปส., 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:17.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#60 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:19

เฮ้อ...อนาถ

Edited by ม่านน้ำ, 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:19.

#61 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 11:20

จริงๆถ้าวันนั้น

พี่โป่งและเหล่าผองเพื่อนวงโซดา(ดิ โอฬารโปรเจค ในเวลาต่อมา)

ลดอีโก้ยอมเล่นเพลงที่แต่งโดยคนอื่นตอนนั้น

วงไมโครก็ไม่ได้เกิดหรอก

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#62 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:25

รู้ไหม Moonlight Sonata มีความพิเศษยังไง ...อิอิ
ผมฟังให้สมองพักผ่อนน่ะครับ ไม่ได้ไปหาความหมายขนาดนั้น

#63 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 12:46

ผมฟังให้สมองพักผ่อนน่ะครับ ไม่ได้ไปหาความหมายขนาดนั้น

ผมคิดว่าจะตอบผมว่า "เล่นจบเพลงแล้ว ทางลับจะเปิดซะอีก" ...แอบเสียใจ

#64 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 13:17

ไมโคร ลอกเพลงฝรั่งเขามาทั้งดุ้น ฝีมือก็งั้นๆ เล่นเพลงตามห้องส่งก็ lip sync -_-

We love fender.

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:34

อย่าเอาไอ่หนุ่ย แก่เกรียน มาเทียบกับคุณโจเลย มันคนละเกรดกันครับ พวกแก่เกรียน แต่ไร้ราคาพวกนี้ พยายามจะหาความดังเหมือนไอ่ด๊อกโสมม คราวหน้าควายแดงมันชุมนุมใหม่ไปขึ้นเวทีควายแดง แล้วประกาศเผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง อาจจะได้ตำแหน่งเป็น รมต ก็ได้นะ ไอ่แม้ว อีปูมันชอบ

#66 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:43

ไมโคร ลอกเพลงฝรั่งเขามาทั้งดุ้น ฝีมือก็งั้นๆ เล่นเพลงตามห้องส่งก็ lip sync -_-

อัดเองหรือเปล่าก็ไม่รู้ ใช้มืออาชีพอัดให้หรือเปล่าน้าาาา

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน