Jump to content

- - - - -

พระเห รี้ยอย่างนี้... แจ้งจับได้มั้ย???

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:17

-_-  ตามไปดูตามชื่อเฟสแม่มได้เลยขอรับ... ยังอยู่ชัดเจน... เฮ้อออออออ อัปรีย์เหลือจะเอ่ยทั้งวัด...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#2 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:18

ธรรมกาย QC หรือเปล่า

We love fender.

#3 mirumichee

mirumichee

น้องเก่า

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:31

ผมว่าน่าจะเป็นโจทย์ของวัดธรรมกายมากกว่า    เผลอๆอาจจะเป็นคนที่เสียหายจากสหกรณ์สหยูเนี่ยน  แค้นมากจึงเอาคืน  ลองเลื่อนลงมาอ่านล่างๆดูสิครับ

• wat likes this

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:31

เพิ่งสร้างเมื่อเดือนมีนา ลองๆเลื่อนไปดู มีด่าศาสนาอื่นด้วย  :mellow:

#5 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:33

เค้าแดกดันวัดพระธรรมกายน่ะค่ะ 

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:56

:mellow:   อือแฮะขอรับ... ชักแหม่งๆ... 

^_^

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:11

ไม่เกียวว่าคิวซีหรือเด็กใคร  การกระทำอย่างนี้ก็ไม่ต่างกับตั้งอาชีวะ  สามารถเเจ้งตำรวจได้   ไม่งั้นเเม่งพากันเป็นคิวซีทำเรืองหมาๆอย่างนี้ได้ไม่มีหยุดหย่อน 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#8 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:11

ทีแรกผมเข้าไป ก็ด่าไปตามประสาผมละครับ

มาเจอข้อความนี้เข้า ขำเลย

พระหรือนี่

มันน่าเตะให้หงายท้อง เอ๊ย กราบ

Edited by MOD_21, 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:08.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:12

ชั่วมากๆ  เล่นทั้งศาสนา เล่นทั้งสถาบัน 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#10 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:12

ถ้าใช่จริงๆมัมก็สัดนรกตัวหนึ่งละ

#11 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:44

ทีแรกผมเข้าไป ก็ด่าไปตามประสาผมละครับ

มาเจอข้อความนี้เข้า ขำเลย

พระหรือนี่

มันน่าเตะให้หงายท้อง เอ๊ย กราบ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เวรกรรม..ระยำจริง

Edited by MOD_21, 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:08.

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#12 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:20

มีหลายเพจนะครับ ที่บอกว่าเป็นสมุนนะจ๊ะ ออกมาโพสโจมตีฝ่ายตรงข้าม และอวดอ้างสรรพคุณสำนักจานบินต่างๆนานา

พูดแบบเวอร์ จนผมไม่คิดว่าจะเป็นพวกจานบินตัวจริง คิดว่าเป็นพวก QC เพราะมันเหมือนอยู่อีกโลกนึง เพ้อเจ้อไร้สาระ ผมก็อ่านขำๆ ใครเชื่อสำนักเฮงซวยนี้ก็บ้าแล้ว

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#13 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:33

จริงนะ พวกธรรมกาย เนี่ย

บอกว่า ทำมะไชโย มีอิทธิ์ฤทธิ์ อย่างนั้นอย่างนี้

แน่จริงให้ ทำมะไขโย เหาะให้ดูเป็นขวัญตาทีสิ

แม่ม ขนาดแค่เรื่องรถ ยังไปลอกลิขสิทธิ์เค้ามา

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ส่วนไอ้เ-หี้ยตั้ง นี่ ถ้ามันไม่มีตำรวจคุ้มหัวนะ ป่านนี้แม่ม เละคาตีนคามือ หลายคนละ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#14 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:34

ลัทธิธรรมกาย เป็นลัทธิที่เกาะกระแสศาสนาพุทธ แต่ความเชื่อบางประการรวมถึงการบริหารงานขององค์กรเป็นรูปแบบของศาสนาคริสต์

ดูจากด้านความเชื่อในลัทธิแล้วก็เปรียบเจ้าสำนักเป็นเทพมาจุติอะไรประมาณนี้ หากดูยาวๆ ไปว่าธรรมกายหวังอะไร ธรรมกายนั้นไม่ได้หวังจะได้ตำแหน่งสังฆราชของประเทศไทยแน่นอนแต่ถ้าได้ก็จะเป็นของแถมเท่านั้น

เพราะคณะสงฆ์ไม่มีเงินมาปรนเปรอให้กับลัทธิได้ถึงพระเดชพระคุณท่านแน่นอน  แต่ที่ลัทธิธรรมกายมุ่งหวังก็คืออยากเป็นจิตวิญญาณสูงสุดของคนเปรียบได้เท่ากับโป๊บหรือดาไลลามะเมืองไทยนั่นเอง

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#15 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:38

แค่เข้ามาอ่าน ขี้เกียจ comment

เปล่าประโยชน์

Edited by Kenta, 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:39.

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

#16 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:54

MOD รบกวน ลบ กระทู้นี้เถอะครับ
ในเมื่อต้นทาง มันไม่น่าเชื่อถือ แล้วก็สนุกปากกันไปเรื่อย ไม่มีประโยชน์หรือสาระ
เก็บไว้ก็ รก บอร์ด และ ประจานสติปัญญา

#17 wat

wat

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:49

MOD รบกวน ลบ กระทู้นี้เถอะครับ
ในเมื่อต้นทาง มันไม่น่าเชื่อถือ แล้วก็สนุกปากกันไปเรื่อย ไม่มีประโยชน์หรือสาระ
เก็บไว้ก็ รก บอร์ด และ ประจานสติปัญญา

<_<  ขออภัยขอรับหากอ่านแล้วไม่ประเทือง... ด้วยปัญญาอันน้อยนิดของกระพ๊มก็ยังมองว่ามันเห รี้ยทั้งคู่อยู่ดีแหละขอรับ...

-_-  ถ้าท่านผู้เจริญคิดว่ามันฉลาดกับคำพูดเช่นนี้ก็... นะขอรับ...

#18 Francis Drake

Francis Drake

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:03

*
POPULAR

เพจพวกนี้มีขึ้นเพื่อ"การทำลาย"โดยตรง

ผมเห็นมานานล่ะแต่ไม่อยากไม่ถกเถียงด้วย

เพราะคนทำเพจแบบนี้ผมถือว่าเลวมาก 

ถึงแม้จะไม่ชอบใจ จะไม่พอใจ จะไม่เคารพวัดธรรมกายอย่างไร

ก็ไม่ควรเอาความเท็จมาเสี้ยมให้เข้าใจผิดกัน

ไม่ควรโจมตีวัดธรรมกายด้วยการบิดเบือน ด้วยการโกหก ด้วยการใส่ร้าย

ควรเอา"หลักธรรม"เข้าว่าครับ

ส่วนตัวผมไม่ชอบใจวัดธรรมกายที่บิดเบือนหลักธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้า

แต่ไม่ใช่ไม่ชอบใจอันเกิดจากความเท็จข้อมูลหลอกหลวงที่เพจพวกนี้ทำขึ้น

เพจพวกนี้มันเสี้ยมได้ผลก็ตรงที่มันเอามูลจริงบางส่วนแทรกเข้าไปด้วย

เพจอื่นอย่างเช่น "Sunset PDA ..." และมีอีกหลายเพจครับ ที่ทำแบบนี้

ซึ่งต้องเน้นครับว่าเพจพวกนี้เลวมาก 

"                          "

#19 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:14

เพจพวกนี้มีขึ้นเพื่อ"การทำลาย"โดยตรง

ผมเห็นมานานล่ะแต่ไม่อยากไม่ถกเถียงด้วย

เพราะคนทำเพจแบบนี้ผมถือว่าเลวมาก 

ถึงแม้จะไม่ชอบใจ จะไม่พอใจ จะไม่เคารพวัดธรรมกายอย่างไร

ก็ไม่ควรเอาความเท็จมาเสี้ยมให้เข้าใจผิดกัน

ไม่ควรโจมตีวัดธรรมกายด้วยการบิดเบือน ด้วยการโกหก ด้วยการใส่ร้าย

ส่วนตัวผมไม่ชอบใจวัดธรรมกายที่บิดเบือนหลักธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้า

แต่ไม่ใช่ไม่ชอบใจอันเกิดจากความเท็จข้อมูลหลอกหลวงที่เพจพวกนี้ทำขึ้น

เพจพวกนี้มันเสี้ยมได้ผลก็ตรงที่มันเอามูลจริงบางส่วนแทรกเข้าไปด้วย

เพจอื่นอย่างเช่น "Sunset PDA ..." และมีอีกหลายเพจครับ ที่ทำแบบนี้

ซึ่งต้องเน้นครับว่าเพจพวกนี้เลวมาก 

คิดตรงกันอย่างมาก

บางคน คิดไม่ได้

#20 หมาต๋า

หมาต๋า

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:16

ชัดเจน ครับพี่น้อง

#21 wat

wat

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:32

คิดตรงกันอย่างมาก

บางคน คิดไม่ได้

<_<  เค้าอาจจะคิดไม่ถึง หรือคิดไม่ทันก็ได้นะขอรับ... ถ้าไม่มีคนเตือน กระพ๊มคงไม่เข้าไปดูละเอียดๆ...

-_-  แต่พูดกันดีๆแบบผู้เจริญแล้วก็ได้... ก็ไม่อยากด่าแบบพวกควายแดงเหมือนกันฟ่ะ... ฉลาดซะจนน่าสะอิดสะเอียน...

#22 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:35

ไปเรียกมันพระให้เสนียดปากทำไม ไอ้ที่เชียงใหม่อีกตัวที่ชอบเพ่งดวงอาทิตย์ ด่ามันตรงนี้มันไม่รู้หรอก เข้า FB ไปด่าให้เต็มที่ถ้า COMMENT ไม่พอก็ MESSAGE ด่าตรงเลยไอ้เดรัจฉานนี่!!!

#23 Community

Community

น้องเก่า

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:35

10151340_624106261007783_521301864885886

ไอ่นี่อีกตัว

#24 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2557 - 23:58

ไม่อยากจะด่าหรอกนะวัดนี้ อดีตเพื่อนผม  (ใช้คำว่าอดีต)  คบกันมาตั้งแต่ประถม

บัดนี้ มัวเมาลัทธิจานบิน+ควายแดง แบบโงหัวไม่ขึ้น 

เห็นโพสแต่ล่ะที  แนวเดียวกันครับ  เลี่ยงบาลี แต่เจตนาหมิ่นชัดเจน -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#25 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2557 - 03:25

10152678_624214787663597_267216779765021

แบบนี้เรียกว่าบ้า ควรจับไปตรวจสภาพทางจิตด่วน :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน