Jump to content

- - - - -

ปฏิวัติ เย็นนี้

• Please log in to reply
85 replies to this topic

#51 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 14 April 2014 - 16:16

รู้ละว่าทำไมเสื้อแดงถึงเกลียด ปู พงษ์สิทธิ์ คำภีร์

เพราะพงษ์สิทธิ์ร้องเพลงนี้

ปล. แต่จริงๆเพลงนี้มันโคตรซ้ายเลย

#52 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

Posted 14 April 2014 - 21:28

การข่าวมั่วกันหรือป่าวครับ เด็กร้านซ่อมจักรยานแถวบ้านเล่าให้ฟังว่าเมื่อวาน ผบ.ทบ. เอารถถีบมาปะยาง ระหว่างรอ ผบ.พูดให้ฟังว่าจะปฏิวัติคืนวันที่ 26 เม.ย. หลังบอลคู่ลิเวอร์พูล-เซลซี แข่งเสร็จ

เลื่อนปฏิวัติเป็นวันที่ 27 แล้วครับ เพราะบอลลิเวอร์พูล-เชลซี เลื่อนเป็นคืนวันที่ 27 ครับ
เด็กในรถสาดน้ำตะโกนบอกมา

อ๋อ รอปฏิวัติ หลัง หงส์แดงแพ้สิงห์บลูใช่มั๊ยครับ? อิอิ

ผลแบบนี้ขอปฏิเสธ ก่อนปฏิวัติครับ

#53 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 14 April 2014 - 21:36

ถ้าไม่ปฎิวัติตามเวลาที่บอก ก็ขอให้เช็คทุก 5 นาที

ยังไงก็มีปฏิวัติแน่นอน คืนนี้ห้ามนอน

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#54 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 14 April 2014 - 21:54

เพื่อเติมเต็ม ให้กระทู้นี้สมบูรณ์

ต้องดู

#55 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 14 April 2014 - 21:59

เพื่อเติมเต็ม ให้กระทู้นี้สมบูรณ์

ต้องดู

เข้าใจชีวิตพวกรับจ้างปั่นมู้ขึ้นอีกเยอะเลยครัช  :D

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#56 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

Posted 14 April 2014 - 22:51

ไม่แน่ใจว่าใช่รถถังหรือเปล่าไม่รู้ว่าจะไปใหน  ;)

Edited by ParaDon, 14 April 2014 - 22:54.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#57 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

Posted 15 April 2014 - 00:21

ภรรยาผมบอก วันนี้ครับ...สามทุ่ม.........ถ้าไม่ถึงบ้านเป็นเรื่อง....

ตอนนี้เที่ยงคืนฟ่าๆ ผมขัง ผบ. ไว้ในห้องนอนแระเด่วผมจะนอนเฝ้าหน้าโซฟา ซ่านัก..!! ขังซะให้เข็ด :angry:

#58 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 15 April 2014 - 00:38

ภรรยาผมบอก วันนี้ครับ...สามทุ่ม.........ถ้าไม่ถึงบ้านเป็นเรื่อง....

ตอนนี้เที่ยงคืนฟ่าๆ ผมขัง ผบ. ไว้ในห้องนอนแระเด่วผมจะนอนเฝ้าหน้าโซฟา ซ่านัก..!! ขังซะให้เข็ด :angry:

แน่ใจนะครัช ว่า เราเป็นคนขัง ผบ

ผมชักจะไม่แน่ใจซะแล้ว

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#59 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 15 April 2014 - 00:43

การข่าวมั่วกันหรือป่าวครับ เด็กร้านซ่อมจักรยานแถวบ้านเล่าให้ฟังว่าเมื่อวาน ผบ.ทบ. เอารถถีบมาปะยาง ระหว่างรอ ผบ.พูดให้ฟังว่าจะปฏิวัติคืนวันที่ 26 เม.ย. หลังบอลคู่ลิเวอร์พูล-เซลซี แข่งเสร็จ

มั่วแล้วคุณ

เมื่อวาน ผบ โบกรถแม่ค้ามาที่บ้านผม มาขอยาเส้นคนข้างบ้านผมดูด ไม่เห็นเขาพูดอะไรนี่

แต่ก็ไมแน่นะ

แอบเห็นแกพกปืนแก๊ปมาด้วย

และรถอีแต๋นมีหลายคันในกำมือแก

ผมคิดนะ

กะว่าพรุ่งนี้ แกต้องไปขุดมันแน่ๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#60 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 April 2014 - 10:47

ผมไดัโทรศัพท์ไปคุยกับ อดีต สส พรรคการเมืองดังที่เลี้ยงข้าวผัดหนำเลี๊ยบหนึ่งจานมาแล้วครับ
ท่านบอกมีปัญหานิดหน่อย เนื่องจากกำลังพลอยากเล่นน้ำกันมาก ไม่มีกำลังใจปฏิวัติ จึงให้เลื่อนไปก่อน น่าจะเป็นวันที่16

ผมก็ต่อว่าท่านไปนิดหน่อยนะ ว่า ให้ข่าวแล้วมาบิดพริ้วแบบนี้ได้ไงครับ(ใหญ่โตจริงๆตู อิอิ)

ปล.จะมีคนเล่นต่อมั๊ยเนี่ย 555

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#61 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

Posted 15 April 2014 - 14:30

ภายใน 7 วัน แน่นอน นับนิ้วได้เลย ชัวร์สุดๆ(จันทร์ อังคาร พุธ ..... อาทิตย์)

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#62 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 15 April 2014 - 14:45

รู้ละว่าทำไมเสื้อแดงถึงเกลียด ปู พงษ์สิทธิ์ คำภีร์

เพราะพงษ์สิทธิ์ร้องเพลงนี้

ปล. แต่จริงๆเพลงนี้มันโคตรซ้ายเลย

ผมว่าศิลปินหลายคนที่เคยร้องเพลงนี้

ตอนนี่้คงไม่เอาเพลงนี้มาร้องแล้วมั้งครับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#63 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 15 April 2014 - 15:26

ไม่แน่ใจว่าใช่รถถังหรือเปล่าไม่รู้ว่าจะไปใหน  ;)

สลิ่มอำมาตย์อยากปฏิวัติจนตัวสั่นแล้วสิ รถขนถัง ชัดๆ ดันมโนบอกเป็นรถถัง

รถถังมันหน้าตาอย่างนี้หรอกครับ ดูซะเผื่อจะได้หายโง่ เพิ่มรอยหยักในสมองได้บ้าง

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#64 soco

soco

เมพ

Posted 15 April 2014 - 19:05

ท่าจะจริง มีการสั่งให้ฝนตกบริเวณกว้าง

เพื่อไม่ให้ควายออกจากคอกมาไล่ขวิดประชาชน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#65 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 15 April 2014 - 19:06

แน่ใจนะครัช ว่า เราเป็นคนขัง ผบ

ผมชักจะไม่แน่ใจซะแล้ว

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

คนวงการเดียวกัน ย่อมเข้าใจกัน  :P  :D  :lol:

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#66 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 15 April 2014 - 20:40

อ่านกระทู้นี้แล้ว นึกถึงเพลง"พี่เบิร์ด" เวอร์ชั่นขบวนการโอตาคุ :D  :D  :D

#67 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 15 April 2014 - 20:52

ขอยืมวิธีการลงโทษภรรเมียแบบนี้ ไปใช้นะครับ

แต่ขอปรับเปลี่ยนนิดหน่อยเพื่อความโหด ขัง ผบ. ใว้ในบ้าน แล้วเราก็นอนเฝ้าที่หน้าบ้าน

ฮึ...ซ่านัก...จะได้รู้เสียที ว่าบ้านนี้ใครใหญ่ :wacko:

#68 SNTNBN

SNTNBN

ขาประจำ

Posted 15 April 2014 - 20:54

*
POPULAR

สลิ่มอำมาตย์อยากปฏิวัติจนตัวสั่นแล้วสิ รถขนถัง ชัดๆ ดันมโนบอกเป็นรถถัง

รถถังมันหน้าตาอย่างนี้หรอกครับ ดูซะเผื่อจะได้หายโง่ เพิ่มรอยหยักในสมองได้บ้าง

กำลังเสริม

หน่วยพลร่่ม

#69 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 15 April 2014 - 21:41

ข่าวช้าจังนะครับ ถ้าผมบอกแล้ว รู้แล้วเหยีบไว้เลยนะครับ 

จริงเค้าปฎิวัติหลายสัปดาห์แล้วครับ ฝ่ายทหารเค้าแอบเปลี่ยนตัวนายกฯแบบลับๆ ไอ้ที่เห็นออกทีวีอยู่นี่ ตัวปลอมครับ เป็นตุ๊กตายางครับ ทหารเค้าสั่งตรงจากญี่ปุ่น ผสมสูตรซิลิโคนให้เหี่ยวหน่อย ให้สมจริงแบบสุดๆ แต่พอดีทั้งนั้นเค้าไม่ชำนาญครับ เพราะปกติทำแต่แบบตึงๆซะส่วนใหญ่ เค้าเลยหล่อส่วนขาผิดแบบไปนิดหน่อย เลยทำให้หุ่นเดินไม่ได้ไปหลายวัน อย่างที่เห็นกันในทีวีแหละครับ

เรื่่องนี้ทางฝ่ายทหารเค้าวางแผนมานานแล้วครับ แต่ดันมีปัญหากับทางญี่ปุ่นเค้า เพราะตกลงกับทางญี่ปุ่นไม่ได้ ทีแรกฝ่ายทหารเค้าจะบอกให้ใส่สมองคอมพิวเตอร์แบบ 64 บิต แต่ทางญี่ปุ่นตอบกลับมาว่า เค้าบอกว่า 8 บิต ก็น่าจะประมวลผลได้ใกล้ๆกับตัวจริงแล้ว แถมประหยัดแบตกว่าด้วย เถียงกันไปกันมา เรื่องไม่จบครับ เลยต้องเลื่อนแผนกันไปเป็นปีๆ จนแผนรั่วทำให้ท่านจัตุพรทราบข่าว ออกมาปูดข่าวอยู่บ่อยๆนั่นแหละครับ

ส่วนท่านยิ่งลักษณ์ตัวจริงถูกนำใส่หม้อถ่วงนํ้าในมหาสมุทรแปซิฟิคลึกหลายพันเมตรไปเรียบแล้วครับ ผมพูดจริงๆนะครับ ไม่เชื่อลองไปงมหาดูได้เลยครับ

ผมเห็นด้วย....

ใส่ 'บิต' มากๆ เปลืองตังค์.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#70 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 15 April 2014 - 21:44

ระหว่างรอ คคห.และกำหนดเวลารัฐประหาร/ปฏิวัติ

ฟังเพลงจันทร์ โดย แพท ทริสา พลางๆ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 15 April 2014 - 21:46.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#71 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

Posted 15 April 2014 - 21:57

นอกเรื่องหน่อยครับ ทหารจีนนี่เขาคัดหุ่น และหน้าตาด้วยเหรอครับ

บร๊ะเจ้า ทหารหญิงจีนฝึกโหด แต่แหม.....อื่ม.....

Edited by ทองดี, 15 April 2014 - 22:00.

#72 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 15 April 2014 - 22:27

นอนรอข่าวกรองดีก่า :lol:

#73 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

Posted 22 April 2014 - 21:06

Edited by ParaDon, 22 April 2014 - 21:09.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#74 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

Posted 22 April 2014 - 21:42

รถถังเขาเอาไปเก็บตั้งแต่หมดสงกรานต์แล้วไม่ใช่เหรอครับ ...

#75 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

Posted 22 April 2014 - 23:49

ไม่ปฏิวัติแล้วเรอะ ยายรอเก้อเลย

cool-grandmas-17-e1294384653689.jpg?w=50

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#76 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

Posted 23 April 2014 - 00:00

10155330_4294859226715_44639058158171096

ดึกแล้ว

หายากินแล้วเข้านอนเถอะ พรุ่งนี้ค่อยปฏิวัติใหม่นะ :angry:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#77 gears

gears

ขาประจำ

Posted 23 April 2014 - 00:04

สรุปปฏิสนธิ เอ้ยย ปฏิวัติไปยัง
แหมม สลิ่มม ถ้าไม่ได้พวกเราเสื้อแดงหลอกควายกันเองนะ
พวกตาหานปฏิวัติดสร็จกันไปเรียบร้อยแล้วว
ขอบคุณทุกคนจ้าาาาาาา

เป็นเสนียดชีวิตจริงๆ ที่เคยเข้าไปอ่านข้อความแบบนี้จากเวปควายแดง

#78 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

Posted 23 April 2014 - 10:55

ตกลงปติวัดไปอะยางงงงงง

#79 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 23 April 2014 - 11:53

ปฏิวัติ ยิงหัวคุณแม้ว พอทนนะครับ

#80 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 23 April 2014 - 15:40

เขาบอกปฏิวัติตอนเย็น คุณมาถามตอนเช้า

ถ้าเป็นคนไทยและมีสมองบ้างก็น่าจะคิดได้นะครับ ว่าเย็นนี้ แปลว่าอะไร  :angry:  :angry:  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#81 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 23 April 2014 - 16:02

เขาบอกปฏิวัติตอนเย็น คุณมาถามตอนเช้า

ถ้าเป็นคนไทยและมีสมองบ้างก็น่าจะคิดได้นะครับ ว่าเย็นนี้ แปลว่าอะไร  :angry:  :angry:  :angry:

แต่นี้ก็ตอนเย็นแล้วนะครับ  :mellow:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#82 ชายน้ำ

ชายน้ำ

Posted 23 April 2014 - 16:18

โอย......สงสารแดงกันบ้างเถอะครับ

กระอักเลือดตายไปหลายตัวแล้ว

#83 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 23 April 2014 - 16:19

แต่นี้ก็ตอนเย็นแล้วนะครับ  :mellow:

อากาศร้อนคอดๆ  ..ทาหาน..  เลยไม่พร้อม  ..ปะติวัด..  กลัวเครื่องยนต์ขัดข้อง   เลยเลื่อนไปเป็น 4 ทุ่ม   สายข่าวแจ้งมา  ครัช  :ph34r:

#84 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 23 April 2014 - 16:31

โหหหหหหหหหหห ไรเนี่ย ผมนึกว่า ปฎิวัติไปตั้งนานละ

ชิส์ รู้งี้ กินเหล้าต่อดีกว่า ไม่น่ารอปฎิวัติเบย

:lol:  :lol:  :lol:

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#85 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 23 April 2014 - 16:32

:D กลับบ้านทางไหนไม่ติดรถถังบ้างครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#86 Binladong

Binladong

ขาประจำ

Posted 23 April 2014 - 16:37

เย็นวันที่  14 15 16 17 18 19 20 21 วันนี้ 22 รวม 9 เย็นแล้ว เหลืออีกเย็นเดียวเตรียมตัวให้พร้อมแล้วกัน เริ่มนับถอยหลังได้ 9 ....8 ....7.....

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users