Jump to content

- - - - -

555 ไม่แปลกใจครับที่เวปนี้ไม่มีใครบริจาค มี modเสรีไทยหัวใจสลิ่ม ด่าทักษิณ ยิ่งลักษณ์ได้ แต่ถ้าแตะพ่อสุเทพเมื่อไหร่ ตูลบ

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:21

ผมรอเงินเดือนออกก่อนครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#52 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:36

พี่ๆ ทำไงกะไอ้นี่ดี. ไป ตจว มาแล้วเค้าไปตีมาให้ ห่อมาทั้งตะกร้าแล้วนึกว่ามันจะบินไปเอง
มันก็ไม่ไป แถมออกมาจากไหนไม่รู้เยอะกว่าเดิม จะร้องไห้แล้วเนี่ย ไม่กล้าจุดไฟไล่มัน

คุณตะขบครับ
ผมแนะนำปรึกษาท่านเจ้าของกระทู้ด่วนเลย
เขาถนัดในการทำบาปและเผาครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#53 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 14:40

ผมกลัวไฟไหม้บ้านตะขบ

ยกไปรมควันนอกบ้านนะ...เดี๋ยวควันโขมง เพื่อนบ้านเรียกรถดับเพลิงวุ่นอีก :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#54 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:09

555555 ฮาดี  :lol:  :lol:  :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#55 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:12

พี่ๆ ทำไงกะไอ้นี่ดี. ไป ตจว มาแล้วเค้าไปตีมาให้ ห่อมาทั้งตะกร้าแล้วนึกว่ามันจะบินไปเอง
มันก็ไม่ไป แถมออกมาจากไหนไม่รู้เยอะกว่าเดิม จะร้องไห้แล้วเนี่ย ไม่กล้าจุดไฟไล่มัน

คุณตะขบครับ
ผมแนะนำปรึกษาท่านเจ้าของกระทู้ด่วนเลย
เขาถนัดในการทำบาปและเผาครับ

แนะนำอีกอย่างนะครัช

แนะให้ ทำกรมธรรม์ อัคคีภัย ที่บ้านไว้ก่อนนะครัช

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#56 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:29

เห็นใจในความพยายามนะ ไอ่ควาย 5555+

5555 ขำรูปนี้

จริงๆแล้วเคยมีคน ขอความร่วมมือ งดตอบกระทู้ป่วน เราอยากให้รณรงค์ว่า เข้าไปอ่านแล้วก็ออกเถอะค่ะ  อย่าไปตอบเลย คนตั้งมันก็ไม่ได้เข้ามาให้ประเทืองปัญญามันตามอ่านที่เราเพียรอธิบาย ปริ๊นหน้าจอไปเบิกแต่เงิน

มันรกบอร์ดจริงๆ ค่ะ 

#57 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:13

เบิกตังค์ได้ไหมนี้  :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#58 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:41

เบิกได้

เบิกตังค์ได้ไหมนี้  :lol:

เบิกได้ฮ่ะ แค่มีคนตอบเยอะๆ มันก็นั่งยิ้มแล้วเอาเครื่องคิดเลขมานับเงินละฮ่ะ  มีทางไหนให้มันได้เงินยากกว่านี้ได้บ้างฮ่ะ

#59 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:14

ขอบคุณทุกท่านเลย ยังนั่งมองตาปริบๆอยู่

ถ้าเราเอาไปแขวนต้นไม้ทั้งตะกร้า จะได้ไหมคะ

เป็นตัวมิ้ม ไม่ใช่ผึ้งอะค่ะ

กรณีนี้  ถือเป็นสัตว์ท้องถิ่น  เพราะเป็นมิ้ม  ที่มีในประเทศไทย

และมีในทุกจังหวัด  นอกจากนั้นมิ้มไม่ใช่ตัวเบียนขนาดใหญ่

ไม่ได้มีการหาอาหารที่ต้องแย่งชิงกันจนหมดไปด้วย  

ยกไว้ในที่สูง  กันมดรบกวน  ถ้าตลอดอาทิตย์นี้มันยังอยู่ได้

ก็แปลว่ามีนางพญาอยู่ในรัง  มันอยู่ต่อได้  แมลงประเภทนี้ต้องกินสารบางอย่าง

จากตัวนางพญาถึงจะมีชีวิตอยู่ได้  ถ้าเค้าค่อยๆตายไป  ก็แปลว่าไม่มีนางพญา
เอามาวางกลางแจ้ง จุดธูปซักกำ  รมปักรอบๆ  สักพักก็ไปเอง  เอาน้ำหวานมาได้ 

ยกรังไปแขวนใต้ต้นไม้  ให้สูงพอควร  ต้นไม้ห้ามมีมดแดง  ไม่งั้นมดแดงบุกแน่

ต้นไม้ควรมีร่ม  เพราะแมลงพวกนี้ถ้าร้อนจะดุ  หรือย้ายหนี 

ห้ามใช้สารเคมี  ที่มีฤทธิ์ต่อแมลงเอวคอด  ในบริเวณบ้าน  เช่น  S85

เพราะตายยกรังได้  ในเวลาไม่นาน  จะฉีดยาฆ่ายุง  จะจุดธูป  ยากันยุง

ก็พยายามให้ห่างๆน้องมิ้มหน่อย  พวกนี้อ่อนไหวต่อสิ่งเหล่านี้ 

ต่อไปจะเป็นเวลาสนุก  ถ้ามันอยู่บ้านคุณตะขบได้   :lol: 

คุณก็เอาจานพลาสติกแบนๆ  มาแขวนใกล้ๆ  แล้วใส่น้ำหวานเฮลบลูบอย

ลงไปซัก 1 ช้อนโต๊ะ  เมื่อน้องมิ้มหาเจอ  ก็จะมาขนอาหารไปสู่รัง

คุณตะขบก็จะมีมิ้มน่ารักไว้ดูเล่นๆ  อยากมีมิ้มตูดแดง  ก็เทน้ำแดง

อยากมีมิ้มตูดเขียว  ก็เทน้ำเขียวให้  ระวังอย่าให้มดไปถึงเป็นพอ   

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#60 ตะขบ

ตะขบ

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:28

ขอบคุณท่านสัตยวาทีค่ะ ^^

#61 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:22

มิ้มอร่อยครับ

#62 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:54

ปิดกระทู้ครับ....เตรียมเผาได้เลย โดนไปเยอะจนจุกตูดหายไปแล้ว

เบื่อกะมันจริงๆ... <_<

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน